Guitar cổ điển

híc...trong này toàn các anh các chị không à. Không biết aem vào có bị lẻ loi không đây. Em không biết chơi guitar nhưng em thích nghe. Có ai biết đĩa nào hay chỉ cho em với nha.

Đĩa guitar hả ngoài hàng nhiều lắm đấy
-Nếu em thích nghe kiểu Guitar hòa tấu với dàn nhạc thì mua F.Goya ý
-Còn nếu nghe độc tấu không thì có album gồm 2 cái bì màu đen của TBN thì phải em cứ ra ngoài hỏi
Đấy là 2 đĩa anh thích ( Hic mỗi tội không nhớ tên vì vừa mua xong là bị trấn luôn ) còn thích thì ra ngoài hỏi thêm vậy

ùa.Có 2 cái đĩa mà trẻ con nó cũng biết là classical guitar vol1,2(cái này tui chi biet dia dỏm thôi),muốn tìm hiểu hơn thìa tìm đĩa segovia về mà nghe(VCD)
ngoài ra còn có mấy cái đĩa master classic(cũng có mấy bài giống như 2 đĩa kia nhưng có thêm mấy bài như cavatina hay prelude No1....)Anh còn nhiều lắm.Em thích anh cho em mượn :))

Le Quang đã viết:
ùa.Có 2 cái đĩa mà trẻ con nó cũng biết là classical guitar vol1,2(cái này tui chi biet dia dỏm thôi),muốn tìm hiểu hơn thìa tìm đĩa segovia về mà nghe(VCD)
ngoài ra còn có mấy cái đĩa master classic(cũng có mấy bài giống như 2 đĩa kia nhưng có thêm mấy bài như cavatina hay prelude No1....)Anh còn nhiều lắm.Em thích anh cho em mượn :))

anh nói thật đấy nhé.

ùa,nếu em thích thì cứ gọi cho anh,anh cho em mượn nghe thử,nếu em thấy hay thì anh cho em luôn (nhưng chi đĩa 10k thôi,đĩa xịn thì ko đâu :D lol)

Thế thì tùy thôi,hay để anh gửi qua bưu điện cho em vậy :)) .Em học H1 hay H2,nếu H2 thì càng dễ,em cứ gọi cho anh số 5632168 vào chiều hay tối thì gặp,ko thì khi nào đi học qua trường anh vứt cho.

các bác nào hảo tâm scan nhạc của mấy bài classic cho em rùi gửi vào [email protected]
em thie bi giờ hay đánh gam rùi ngêo ngao hát :D nhưng đánh gam thì dễ quá nên muốn đổi thê loại nên mong các bác giúp đỡ

Lâu không vào diễn đàn, quanh đi quẩn lại cũng chỉ có mấy nhân này thôi à( có thêm em Ngọc), phong trào ghita của trường mình đang co' vẻ lên mà
lời khuyên của chị là em nên học ghita nếu thực sự yêu thích vì có học em mới thấy ghita nó hay đến thế nào( nói thế chứ giờ trình chị cũng chẳng dám nói mình biết được nhiều)

Asturias hả: khó , tập 1 năm giời mới gọi là phá hoang, hoàn thiện thì đến giờ vẫn chưa xong ! Lại tiếp tục kiên nhẫn vậy...........

muốn nhảy sang cổ điển thì trước hết phải xem tay đã bị sai chưa( tất nhiên là nếu có ý định đánh cổ điển nghiêm túc)
sửa cũng mệt phết.

nhưng em đánh gam được khoảng 1 năm rùi :D
vì đánh gam dễ, nghêu ngao mấy bài bài của Don Mclean ( thần tượng) :D :D
còn tay thie okie, em có thể sửa

dân Ams bi giờ chủ yếu học guitar điện tử ---> slam linh tinh nghe cũng ổn nhưng em không thích thế vì nó dễ quá không có outstanding

Nói chung là nghe guitar cổ điển thì nên đi học mà tiếp thu tinh thần :)) .Em thích đi học thì qua chỗ Tuấn Khang mà học,nói chung khởi đầu mà học thầy thì rất tốt,đảm bảo tiếng đàn em nghe cực chuẩn và cam đoan ko bị sai tay,nếu em chơi được tiếng đàn hay thì khi nghe em sẽ phân biệt được ngay ai chơi hay va ai chơi dở,càng thấm thía tiếng đàn của các lão làng,guitar cổ điển ko chi có giai điệu hay mà còn có những tình cảm được tác giả hay các những nghệ sĩ thổi vào đó,vì thế mà guitar cổ điển khác các loại guitar khác.
ko phải là quảng cáo đâu,với tư cách là người từng học thầy Thống tôi thấy học ở đây đáng đồng tiền bát gạo hơn,học sinh chỗ Thống có thể trong vòng nửa năm chơi thành thạo các tác phẩm khó nhưng giữa cái chơi được và chơi đúng cách và chơi hay lại là 1 khoảng cách,trong khi tôi đã nghe mấy anh chỗ TK chơi những bài đơn giản như romance(B) hay etude No5 nhưng nghe hay hơn nhiều.

không muốn tranh cãi với Quang về lớp thầy Thống đâu, vì cậu học thầy không lâu và cũng chưa những người thành công trong lớp thầy đánh( ko phải tất cả những người biểu diễn lớp thầy là hay, tớ công nhận)
Bản thân tớ đánh as trong 1 năm ma` thầy giờ vẫn chưa vừa lòng ,bắt đánh lại , để đánh cho hay, chứ không như cậu nói.......

Lớp anh Tuấn Khang tớ có nghe nhiều người nói, bảo ở đấy đánh kĩ thuật lên nhanh lắm
nhưng chưa đến bao giờ và cũng chưa nghe những người trong lớp anh Khang đánh ( có người nào biểu diễn trong VG ko?)......

nhưng em đang ở nước ngoài
điều kiện tập cũng ít vì phải concentrate vào học
đánh guitar chỉ là 1 thú vui lúc rỗi

VG thì nhiều vãi,có ông làm mod nữa cơ mà,nhưng tôi cóc biết nick.VD cụ thể là thằng Tiến cạnh nhà bạn,đảm bảo nó đánh hay hơn trước nhiều(ko phải mà là rất nhiều). Bạn biết vì sao mà tập Asturias nhiều mà vẫn ko hay ko?Có thể là lý do KT đánh của bạn chưa chuẩn,học thầy Thống bắt cong ngón cái lên khi đánh,như thế ko sai nhưng đánh rất chậm mà tiếng đàn đó chỉ tạo ra tiếng hoa mĩ thôi,ko phải là âm thanh chuẩn.Mặt khác là các ngón a,m,i của ban chưa thật khoẻ hoặc bạn chưa làm chủ được các ngón đó.Đây là những kinh nghiệm sau khi đi học của tôi,vì thế dạo này tôi chẳng tập nữa,để sửa hết tật rồi mới dám tập tiếp(có lẽ 1 năm nữa mới tập Asturias)
Mà thằng Tiến bảo bạn mới mua cái dương cầm 20K $ hả,vãi quá,sao ko trích ở đó ra mua cái guitar nào ngon ngon,tầm 1K là ngon lắm rồi.

ờ nhìn đĩa cái ngón cái của segovia đánh bài này cong lắm mà, mà tiếng đàn của ông ý không thể gọi là chỉ hoa mỹ.........
phải tập nhiều nó mới thành phản xạ, đánh nhanh được .vấn đề của tớ là tay trái không khoẻ
tớ chưa nghe ở nhạc tranh ai đánh as mà tớ thấy vừa ý cả

nhưng dù thế nào đúng là vấn đề làm chủ mấy ngón tay vẫn là vấn đề của tớ hiện nay

Cái piano là của em tớ ! là vấn đề đầu tư của bố mẹ! no comment

lol .Nhầm nhọt rồi đấy,chỉ là từng đoạn thôi,mà cũng chỉ là từng bài.Có bài người NS chơi thế nay nhưng cũng có những bài lại chơi theo kiểu khác,nhưng mà cách chơi phổ biến (âm chuẩn nhất) là gập ngón cái vào trong.Mà thôi tùy mỗi người ấy mà,ý kiến của tôi chỉ đóng góp thôi.

Back
Bên trên