Guitar cổ điển

to Quang: thật á?
Không hiểu cậu nghe ai nói
Tớ học ở đây lâu năm rồi mà có bao giờ thấy thầy mắng ai về chuyện tiền bạc đâu...... :-/
Tớ cũng đang tập tremolo mà, coi như mấy bài luyện ngón luôn :)>-
Tập cũng lâu rồi mà chưa thấy kết quả lắm, lại mới để móng.......

Cậu có thể gửi qua Tiến cho tớ bản Serenade của cậu không?

to Thắng: 20.000 vnd một buổi em ạ

20K rồi đó.Hồi tôi mới học thì 15 thôi.Quả là ko đáng đồng tiền chút nào.
Mấy hôm nay tôi ko gặp thằng Tiến,nếu gặp thì tôi gửi cho.

Le Quang đã viết:
Ở đây có ai học đàn với Tuấn Khang ko? Hỏi chút định đi học cho nó có hệ thống,mà ông Đức học đàn ở đâu thế?

Tui cũng học tại gia Nếu ông muốn đi học đi học ở trường mình cũng được đấy toàn cao thủ của nhạc viện cả
Thứ bảy mấy ông thầy vẫn đánh ở CLB Ghita chỗ Hàng Trống đấy

Le Quang đã viết:
Tôi đã tập serenade và bourre rồi( mà có phải là cái bản trong sách Thống o?).Bạn có bản ngôi giáo đường ko cho tôi mượn.Thanks trước

Serenade của MR Thống hả Bản đấy cũng được đấy nhưng mà nói chung là ghita đánh bài này không hay lắm thì phải Mình tập nhưng lần trước thì cái ông thày ở trường nói là chưa thể hiện được cảm xúc cho nên bây giờ stop luôn
Có ai có kinh nghiệm đánh bài này không cho ý kiến đi

Le Quang đã viết:
Dũa móng thì bọn nhac viện bảo dùng P1200 nhưng tôi chỉ dùng P400 rồi dùng P800 dũa lại.

Cầu kỳ thế cơ à :eek: Thế thì mình đánh chán cũng phải đạo thui ( Có lý do để bào chữa đấy ) À cho tớ hỏi luôn P1200 hay P400 là gì thế ?

P1200 với P800 ... là chỉ độ mịn của giấy giáp thôi ấy mà.Ra ngoài cửa hàng mà hỏi thế thì người ta hiểu ngay ấy mà.(tầm 5,7k 1 tờ/dùng cả năm)
Còn bản serenade thì tôi tập lâu rồi(tại nghe thấy hay rồi tập thử)nây giờ ko biết có cảm giác gì ko nữa.Ông tập ở trường nghĩa là sao? :-/ Trường ams hả??? ông nào dạy?? bao nhiêu k 1 buổi??

serenade khó nhất cái khoản thể hiện cảm xúc.....:)>-

Mà cái đoạn gần cuối các ấy đánh thế nào, cái đoạn một đống âm trầm ấy
Có đánh to cái âm trầm đấy lên không ?

tớ có bản .pdf trong máy ( cả ngôi giáo đường đấy)
Làm thế nào để post lên đây nhỉ?

Lâu lắm o đánh => ko nhớ.Bây giờ quên hết sạch từ sonata ánh trăng,rồi cavatina ... nếu ko đi chơi điện tử thì tôi chỉ tâp Asturias với Alhambra thôi thỉnh thoảng tập tành mấy bài vớ vẩn nhưng xong rùi lại quên ngay.Cái khoản post lên thì chịu,hay bạn nén vào zip rồi gửi e mail cho tôi..ok?
[email protected]

Chỉnh sửa lần cuối:
Hình như là thành viên bình thường như mình không được gửi file đính kèm lên thì phải
Còn bài serenade thì đoạn cuối đánh bình thường thui bởi âm trầm vốn dĩ nghe đã to rồi vả lại nó cũng chỉ là background thôi mà

Mà cho tui hỏi một câu là không ai tập đánh bài của Việt nam à có nhiều bài hơi bị hay luôn Cả mấy bài mới cũng có đấy nếu ai chưa thử thì nên vào trang viet-guitar xem

Nhân tiện cho hỏi lớp guitar ở trường còn hoạt động không vậy?

Có,tôi đánh bài 'ngày xưa ơi' rùinghe cũng tàm tạm,bài bèo dạt mây trôi thì khó vãi,chưa đủ trình.Mà mấy hôm nay đang tập căn bản,ko nên chơi TP.

to Đức: serenade âm trầm ở đoạn cuối không chỉ có vai trò như âm đệm đâu,
nó thể hiện tính phức điệu của đoạn nhạc
=> đâm ra, đánh nhỏ thì áy náy
mà đánh to thì nghe chẳng ra chi hết......

Bèo dạt mây trôi....tôi nghe một lần .......cũng hay đại
mà nó có một đoạn tremolo phải không?

To Tiến: dạo này học đàn chỗ mô rồi?

Híc bỏ 1 năm rùi, bây giờ phải tập lại từ đầu.T_T
cho tớ gửi lời hỏi thăm thầy Thống và anh Nhất nhé.

Troi, hom nay vao day moi bit phong trao dan hat cua truong minh soi noi ghe. Ma co ai hoc Quang 'dat'(Cao Dang NT) khong vay?

Bây giờ mới biết sao ???---> Chưa bao giờ tham gia hoạt động của trường hả CHẸP

Tính phức điệu là cái rì zậy Càng ngày càng thấy mình kém chết thật thôi
Bạn Nga hình như tập bài Asturias khiếp lắm thì phải hôm nào biểu diễn cho tớ xem với nhé

Thế có ai có bản nhạc bài ĐÔI BỜ không cho tui xin với rõ rõ một tí mà tốt nhật là bản GP4
Thank trước luôn

Vào www.viet-guitar.com chắc có đó.Nếu ko có thì hỏi.
Asturias là 1 bài khó(rất khó nữa là đằng khác).Để đánh đúng đã khó,đánh trôi chảy càng khó,đánh gọi là tạm nghe thì còn tập dài dài.Bản thân tôi cũng tập asturias đã gần 1 năm nhưng vẫn chẳng ra gì.nhiều lúc nghe cứ tưởng thế là được rồi thì sau đó lại thấy ko đạt gì cả.Nhất là bây giờ học Tuấn Khang rùi thì còn nhiều thứ tập lại dài dài( bây giờ tôi chẳng chơi bài nào ngoài mấy bài luyện ngón đánh của carulli)

Back
Bên trên