Du hoc Anh, A level

H học trường 4k chưa mà bít :D Bellerbys nhìu VNese lắm :D hồi xưa suýt vào Bellerbys Cam :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chu Thuc Hien đã viết:
Thì chị thấy em Hưng nói có trường 1k pa, cứ tưởng thật, định học Alevel thôi :D, học xong rồi đến Norwich học Uni cung đc nhờ :D

... trường Broxtowe ở Nott cho học bổng Vn nhiều lắm thì phải chị H ạ ... hồi trước em nghe 1 anh nói là trên đấy có chị học đóng có chưa đến £1k/năm mà ... :| .... hồi trước em định chuyển lên trên đấy 1 anh xin discount cho .. phải đóng có gần 2k/năm thôi ... :D :biggrin: .. tiếc là trên đấy nhiều Vn quá .. :shock: .. sợ ... :-s .. :-s

đầu tiên e cũng định chọn bell...nhưng mà xem lại thì bít trường này toàn hs quốc tế..thix vào trg nào có HS Anh nữa :p srry nếu có hurt ai học BEll

Có anh học Bell, và có anh học ở Cam :)) , mà nói chung là cú chỗ nào thích thì em dzo thôi, lo gì
@H: nếu mà hồi đấy vào Bell Cam thì sẽ biết thế nào là Hưng BK :))

Em nào định học David Game đấy? Chị quen 2 em học DG thấy kêu ghê lắm. Cầm giấy của trường đi xin mở tài khoảng ở bank mà không nơi nào cho vì "không biết trường đấy là trường gì". Em cẩn thận nhé!
Em nào định thoát khỏi Bromsgrove ý, Bromsgrove học và caring cho học sinh cực tốt nhưng đúng là như tù. Chịu khó hi sinh tự do 2 năm thì sau đó mới appreciate tự do em ạ :p

Oạch, không ai bit DG à?Tủi thân qué cơ!
à, Bell... hả?Em thik hoc London hơn, brand-new mờ, mà ông principle ở đey cũng đẹp trai!HIx!Nhưng mà thik thì thik thế thui, em cũng chẳn định học bell...Mọi người đều bảo em, học A level thì cũng chẳng quan trọng lắm về việc chọn trường, tự học là chính mờ!
@chị Nga:hix, bố mẹ em bẩu chứ:bố mẹ không nỡ để con đi xa như thế khi con còn non nớt thê này.Pó cẳng!T___T!!!Mà với lại em học dốt Toán lắm, bi h phải lo học cho được được môn Toán cái đã!Hix, thấy bạn Dũng Toán 1 ams đi melia, ông Paul Langman trường bell... cho làm mỗi một bài toán+lý, thấy làm được la` cho 50% lun, em thèm lém.Dù seo thì...T___T, ước mơ của em vẫn là ở bell...cơ!!!!11

Chỉnh sửa lần cuối:
Oạch, không ai bit DG à?Tủi thân qué cơ!
à, Bell... hả?Em thik hoc London hơn, brand-new mờ, mà ông principle ở đey cũng đẹp trai!HIx!Nhưng mà thik thì thik thế thui, em cũng chẳn địn học bell...Mọi người đều bảo em, học A level thì cũng chẳng quan trọng lắm về việc chọn trường, tự học là chính mờ!
@chị Nga:hix, bố mẹ em bẩu chứ:bố mẹ không nỡ để con đi xa như thế khi con còn non nớt thê này.Oach, bó tay!T___T!!!Mà với lại em học dốt Toán lắm, bi h phải lo học cho được được môn Toán cái đã!Hix, thấy bạn Dũng Toán 1 ams đi melia, ông Paul Langman trường bell... cho làm mỗi một bài toán+lý, thấy làm được la` cho 50% lun, em thèm lém.Dù seo thì...T___T, ước mơ của em vẫn là ở bell...cơ!!!!

2 Giang: Nhà chị ko đủ khả năng cho đi học trg tư thục -> học công lập. Bố mẹ chị chọn Chichester College em ạ. Nó tầm 11k/ năm.

Bạn chị học ở đấy, nó bảo khoảng 6-7k thôi, làm gì đến 11k :D, chứ + tiền ăn ở 1 năm = 6k nữa thì ngang ngửa Concord rồi :D

Vũ Thanh Nga đã viết:
2 Giang: Nhà chị ko đủ khả năng cho đi học trg tư thục -> học công lập. Bố mẹ chị chọn Chichester College em ạ. Nó tầm 11k/ năm.
Chichester tốt ko chị. Hum vừa rồi, có ông lên lớp em quảng cáo trường đấy, nghe ông ý nói tuition fee có 5k thôi:| ko hiểu thế nào, khu đấy ăn ở rẻ ko chị?
Mà cho em hỏi trường công với trường tư thì ngoài đắt rẻ khác nhau thì còn cái gì khác nhau nữa ko ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) Hà, cả nhà, những pác nào chưa đi du học thì trau dồi thêm Eng nhìu vào nhá.Em vào cái web Bacbaphi, hình như là community of những nhân đang học Minchigan US thì phải và kiếm được mấy cái web học ENG hay lém.Click zo đêy nèo:
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/learningenglish/
http://www.english-at-home.com/
http://artefact.lib.ru/languages/english/index.html (web nah` của Nga, nhưng mờ hay lém))
http://www.english-online.org.uk/backindex.html (web nah` ko hay lém, nhưng mờ cứ post cho pà con cùng zo chơi):)) :)
http://www.ielts.snt.ru/
HIx, thực ra thì mấy cái web nah`cũng chỉ cần vào google, ngồi cả ngày tra tra cứu cứu thì chắc là cũng ra thui.Nhưng mờ em làm thế nah, mọi người đỡ đi cái khâu ngồi lần lục nhá!:) b-) :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoàng Dũng t1:
trg` Chichester đc đấy các chị ah..trường to lại đẹp
có kí túc xá ngay trong trg`
single hay share room j có cả
mỗi tội là ăn uống phải ăn kiểu canteen
hoặc ko thì tự nấu
tiền học ở trg` này cũng rẻ
ko đến 11k đâu...tầm 9k thôi
nói chung trg` này cũng thuộc loại tốt

Bùi Quang Hiếu đã viết:
Hoàng Dũng t1:
hoặc ko thì tự nấu

.. em Bánh Quy Heo cũng định sang UK à .. :> .. :x :x .. sang đeee .. :D :biggrin: .. sang mua bánh quy cho chị ăn ^^ .. :x :X .. lâu lắm mới thấy em BQH .. =)) :p

Mọi người đang nói 9k với cả 11k là GBP hay là USD thế, nếu mà GBP 1 năm 11k mà đã là 50% Scholarship rồi, thì trường đấy chắc là đắt ngang ngửa CTC ;)). gud luck 8-}

Chichester college tuition fee từ £5k - £6k thôi, chắc em ý nói $11k :D, ở chỗ đấy là cái Town bé bé, buồn lắm, đứa cùng nhà hồi trước học Chi Col bảo thế :D

:((
Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Mọi người đang nói 9k với cả 11k là GBP hay là USD thế, nếu mà GBP 1 năm 11k mà đã là 50% Scholarship rồi, thì trường đấy chắc là đắt ngang ngửa CTC ;)). gud luck 8-}
Ài. Anh ơi. Đâu có nói học bổng j đâu. Trg đó nó ko cho học bổng, chỉ giảm giá một ít cho mình thôi mà :(

Bùi Quang Hiếu đã viết:
Hoàng Dũng t1:
hoặc ko thì tự nấu
Dũng ơi. Thứ nhất là mình chưa đủ tuổi để đc tự nấu ăn. Mình chỉ có thể chọn homestay hoặc là ở kí túc xá (ăn trong canteen) thôi. Thứ 2 là hôm trc chị vừa xem giá nhà ở kí túc xá, chị nhớ hôm đấy chị tính ra là khoảng 5-6k GBP hay sao í :((

Đúng rồi. Bạn mình ở Chi cũng bảo là 9k GBP mà:|. Cũng không rõ nhưng vào confirm cho mọi người:|.
Nhưng còn nữa, nó nói thêm là ở Chi chán lắm, quá nhiều người Việt, không hay:|. Không biết ý kiên mọi người thế nào. Lâu lắm không vào đây chơi:|.

bạn thân mình ở Chi này!
cái city đấy bé lắm, nhưng đc cái đẹp, gần biển!
VN ở đấy đông lắm tầm khoảng 40 đấy, thấy bảo cũng phức tạp lắm
đc cái trường đấy thì tốt, trường công, to và đẹp.

Back
Bên trên