Du hoc Anh, A level

.. hic :( .. ngày xưa em còn chăm đi kiếm việc làm .. bây h có vciệc làm rồi mà chuyển thành phố khác học Uni, đi kiếm việc lại từ đâu chắc em ngất mất .. :| :|

ặc chị mà đi làm thì thời gian đâu mà học
nghỉ cái trò việc làm đi
làm xong kết quả học tập lại sa sút :D

Waayyy nói thế chứ :D ở nhà cà ngày chắc gì đã học đâu. Đi làm cũng có cái hay của nó, nhưng nói chung nên tùy vào hoàn cảnh để chọn cho mình con đường hiệu quả nhất. Nếu nhà em có dk kinh tế thì ko nhất thiết phải đi làm làm gì. Nhưng mà kể ra thì hè hiếc rảnh thì đi làm thử một thời gian ngắn để có chút mạnh dạn thôi.

chị đang đi làm này. Thích lắm, làm chả mệt, mà lại có tiền tiêu :D, xong rồi tiết kiệm xiền, thỉnh thoảng làm chuyến đi chơi xa, shopping :D :D . Biết cách sắp xếp thời gian thì vẫn attend đầy đủ lectures + tutorials, làm đủ coursework :D và ko fail :))

Lê Hoàng Dũng đã viết:
ặc chị mà đi làm thì thời gian đâu mà học
nghỉ cái trò việc làm đi
làm xong kết quả học tập lại sa sút :D

.. hehe .. anh Nhật coi thường em Thủy thế .. :D :D :biggrin: .. em năm ngoái được most outstanding của khóa đấy .. đừng có trù dập nhau nhớ ... :mrgreen: ...

cái gì :O most outstanding á :-ss, sao em ko nói sớm để hôm gặp em anh còn "hành lễ" :">

hoho mình chưa vào đây bao giờ. cái topic kia có chat ko mà lúc nào cũng chễm chệ đứng đầu clb du học 8-}
nào nói chuyện du học UK :D
thế có được avce (đúng ko nhỉ) student of the year ko nào :x

chị Yến vào đây độc thoại cho đỡ buồn đấy à .. :)) =))

Thưa "chị" la` nó cũng tùy người thôi ah, có người thì nghĩ là khó, có người cho là ko khó lắm, tùy khả năng từng người, và may mắn nữa

HƠ`, chả bit lộ trinh` mọi người thế nào nhưng mà em là em định hết 11 em sang UK làm fats A level ròi cố gắng mà vào được Imperial.Nghe thì có vẻ hơi khó nhể, nhưng mà cố thì chắc là được !Hehehe!:) 8-} ;) /:)

:eek: Em tưởng người ta không cho mình đi làm thêm? Mà đi làm thêm, nhỡ ảnh hưởng đến học thì chết.8-} Mà cho em hỏi là hết lớp 10 với cả hết lớp 11 đi thì có khác nhau ko? Học hết 11 hình như vẫn chắc hơn thì phải. :-?
Uhm, ở đây có anh chị nào học LSE ko? :-/

đi làm thêm được mà em, chỉ là part time thôi mà, tức là ví dụ em đi làm cuối tuần thứ 7 chủ nhật thôi, hoặc là ngày trong tuần chỉ 1-2 tiếng thì ko sao cả em ạ. ở đây trẻ con 14-15 tuổi cũng đi làm hết :D

em N. Giang ( 2 em Giang liền :D ) định vào Imperial học gì thế :D học Alevel ko khó đâu, em cứ 4A thì vào Imperial chắc cũng ko đến nỗi :D - chị nói thế nhưng chị cũng ko apply Im đâu :mrgreen:

Amser LSE đông lắm em hỏi cái gì thế Giang ;;)

à quên mất, chuyện 10-11 thì chị nghĩ là lớp 11 rồi đi vẫn hơn em ạ. Học thì ko khó, nhưng thật ra ngay Maths là cái hs VN cho là dễ ăn A nhất, nó cũng dính dáng tí 11, 12... (nhưng công bằng mà nói thì kiểu học nó khác, rất đơn giản chứ ko quái chiêu như ở nhà nên học mới toanh cũng chả làm sao hết :mrgreen: như chị ở nhà học 11 năm toán ko bằng sang đây 1 năm nhớ hết công thức) còn mấy môn khác thì chị ko biết, chỉ bít Maths là dễ nhất rồi =)) nếu mà cứ được học trước sang càng nhàn :biggrin ...đùa chứ chị nghĩ thực ra thêm 1 năm, đb là ở ams là kinh nghiệm đáng quý em ạ, cần phải vững vàng rồi đi đâu hẵng đi, cả về tính cách và kinh nghiệm sống nữa chứ. Bây giờ chỉ ước được về Ams mặc đồng phục đập phá nghịch ngợm như ngày nào mà có được đâu :((
anyway, hope it helps. :x :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ai bảo chị Yến là bên này 14 15 đc đi làm thế .. quên đi :D .. over 16 chứ .. 16 tuổi bọn nó còn ít khi nhận nữa là ... :D ... em nghĩ ko có vụ 14 15 tuổi hs quốc tế lại đc employed đâu .. hehe ... so rare ... :| ...

1 tuần làm 30h có đc gọi là part time ko em :D. Hồi chị 17 chả có chỗ nào nhận :D, bi h mới đc đi làm đấy

Thanx chị Yến nhiều :x:x:x:D. Thế thôi lớp 11 em đi vậy :D. Nhưng mà em nói thật, học ở nhà bây h chán lắm, em ko biết ngày trước các anh chị học thế nào chứ bây h mục đích duy nhất của em mỗi ngày đến trường là được về nhà. :(
:-s Lo nhỉ? Đi học nước ngoài, ở 1 mình, tự xoay sở mọi chuyện, sợ lắm, nhớ nhà nữa :((
Có anh chị nào học LSE thì cho em chút kinh nghiệm :p. Em thích LSE lắm lắm, chả hiểu sao :D. Mà apply vào ĐH ở Anh, trường nào cũng yêu cầu IELTS hả chị?:-s

Big kia :D chị bảo trẻ con ở đây cơ mà, con bé nhà chị chưa 15 đã kinh nghiệm đi làm ở pet shop và restaurant rồi :D, cả bạn nó nữa... còn ở nhà mấy đứa sang đây từ lúc 14 tuổi B-) chị hồi sang 16 nhảy vào restaurant xin làm nó cho ngay nhưng ko đi B-) còn hs quốc tế sang đây tiếng bập bõm, 2 là nó ko thích thì nó ko cho làm thôi.

Em ơi, chị hồi ở nhà cũng thế ( sang đây khá hơn tí thôi :mrgreen: ) nhưng mà rồi thấy tiếc bao nhiêu thời gian bỏ phí tung tăng ko tận dụng học gì em ạ :( em cố gắng lên học giỏi điểm cao còn xin hb chẳng hạn, tiếng anh siêu này, học thêm ngoại ngữ này, học đàn hát múa may 8-} nói chung cứ tận dụng "bồi bổ" càng nhiều càng tốt em ạ, sang đây học kq ko chưa phải là tất cả đâu...

Nói chung intl students thì đều cần Ielts em ạ, ví dụ khi hết năm 1 mình apply, nó cho offer sẽ kèm yêu cầu Ielts, tùy trường, có thể từ 6 :D dao động đến 7 chẳng hạn. thường tháng 8 năm 2 mới phải nộp (hạn cuối) nên em đừng lo, sang đây chịu khó nói + luyện rồi 7(thậm chí 8) ko khó đâu :x

LSE thì nhiều nhiều người thích lắm sao mà ko hiểu tại sao :mrgreen: em thích apply khóa nào?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên