Du hoc Anh, A level

Mình đang học Chi đây :)), trường to đẹp nhưng buồn vãi khiếp :)), VN thì thôi rồi 8-}, siêu nhiều, 40 đứa chứ ko ít 8-}, nhưng nếu ko thích thì có thể ko chơi với nhau cũng được mà :D...Đông quá nên tách thành nhóm chơi với nhau :)) Nói thật chứ ở đây em cũng chỉ nói chuyện với khoảng 5,6 người VN :))

Trường mình VN cũng phải có đến hơn 20 người chứ không ít:|. Nhưng như thế là vừa, vì cần đủ người đá SVUK:p.

ơ .. bạn Tùng sang UK từ bao h thế .. :shock: ... ấy ở TP nào đấy ? ... svuk 4 ấy cũng tham gia đá đấm à ... :D:D ... ^^ hehee .. năm ngoái 03-06 chả có ai .. có mỗi 6 đứa sang ... năm nay đông thế nhỉ .. :shock: .. bây h 03-06 phải hơn chục người ở UK rồi ý chứ ... :| :| .. :-s

Phệ : .. chỗ mày dưới đấy thế nào? .. vui không ? ...

.. có em nào lên Man học ko nhờ ^^ ... có chưa đến £5K/năm thôi ... ^^ đời sống tốt city to ... ^^ .. :x .. quality cũng được nhớ .. :x :x ... chưa thấy ai complain gì về trường ở Man cả ^^ ... :x ...

Chỉnh sửa lần cuối:
.. đi train có 2.30' thôi anh HSBC nhớ .. :nono: .. [-x ... mà lại ở gần giữa trung tâm Uk đấy chứ ;;) ..

Hix. Tóm lại theo các anh chị thì ở bên đó học trg công nào là tốt nhất. Chứ còn học trg tư tốt thì nhà em ko chịu đc :(

gọi là trung tâm UK thì phải là Birmingham :D, chứ ko thì ng ta gọi là Midlands làm gì :D. Đến thủ đô mất có gần 1h, lên phía bắc cũng gần. Man là North rồi, còn Norwich thì xa xôi lắm :D

trường chị bây h hình như là around £4500/năm ...hình như mới có vụ cho xin học bổng từ năm ngoái thì phải ... nếu em nào thích lên Man học MANCAT ^^ thì chị có thể cho địa chỉ liên lạc của 1 chị làm trong international office (chị này ng` Vn nhớ ;;) :D) ... chị ý sẽ giúp các em tất cả mọi thứ cần thiết để xin học cùng như xin học bổng (nếu có :D) ... :x ... ăn ở ở Man thì khá rẻ chứ ko đắt như n` ng` nghĩ đâu ^^ .. đk tốt .. city to .. có 2 cái shopping centre nhớ .. (1 cái hình như được coi là 1 trong những shopping centre lớn nhất Châu Âu thì phải :D :">) ...

.. nói chung là ở Man ko khác gì với London mấy mà được cái thuận tiện ko phức tạp xô bồ như LD ^^ ... hehe ... q/c 1 tí cho TP :">

Học Alevel mà rẻ và vui vẻ, thì cứ Nottingham mà mọi người chơi, còn trường của em Thủy cũng có vẻ đc nhiều người quan tâm và tham gia nhưng mà hình như là ko đc nhiều lắm. Hiện tại ở UK thì chắc Nott vẫn là 1st place cho pre- uni programme ;))
@ Hiền: sao lại nói Norwich xa xôi, đi đến London cũng chỉ cần 2 tiếng , đấy là tại vì tàu chạy ko nhanh bằng Virgin thôi :p; có nhiều người học pre-uni ở Bir ko ?

lên Nott thì để ra đường gặp Vn, đến trường nói tiếng Việt Nam hả anh HSBC ... :| ... :-s ... ^: )^ ...

Ở Bham chả wen dân college, chỉ chơi với dân Uni nên hông bít :D. Học ở Oxford với Cam vừa yên tĩnh, tp đẹp, lại ít Vnese :D, thích hợp cho học hành tử tế ^^. Mà ai bảo mấy trường ở Nott rẻ & ko tốt nào, học là tự mình học ý chứ :D. Ở mấy tp Midlands travel cho dễ :D

Dù sao vẫn thấy khoái CAm nhất, cái gì cũng nhỏ nhỏ xinh xinh bé bé
@ Big: ack ack, đấy là choice của em thôi, em nói chuyện với ai thì ai bắt buộc em đc, tutor này, friends này, cũng nhiều british chư sao .
@ Hiền: đồng ý với ý kiến Ox và Cam, vả lại còn đc biết 2 uni nổi tiếng nữa chứ :)) ( biết cả đường đi , shortcut, biết cả security code ) =))

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Dù sao vẫn thấy khoái CAm nhất, cái gì cũng nhỏ nhỏ xinh xinh bé bé
@ Big: ack ack, đấy là choice của em thôi, em nói chuyện với ai thì ai bắt buộc em đc, tutor này, friends này, cũng nhiều british chư sao .
@ Hiền: đồng ý với ý kiến Ox và Cam, vả lại còn đc biết 2 uni nổi tiếng nữa chứ :)) ( biết cả đường đi , shortcut, biết cả security code ) =))

... hị hị .. em nghe chính dân trên đấy nói là 1 lớp thì toàn VN với TQ-HK-TW còn lại 2-3 đứa thì may ra là British - ko thì cũng là nước ngoài .. :| .. >.< .. em chả biết thực hư thế nào nhưng dân địa bàn nói thế thì em biết thế .. :D:p .. :mrgreen: ... :p

đấy là tùy trường thôi, ở Nott cũng có trường nhiều bristish , trường ít mà :)), chẳng qua là vì dân số VN ở đấy quá đông thôi,
em cứvui vẻ trên Man đi, nhìn vào cái bản đồ anh đã thấy ngại rồi :">, nhưng mà ít ra vẫn là thành phố, chứ ko nông thôn như chỗ anh :(

cũng biết tự nhận mình nông thôn cơ đấy :)), bao h về nông thôn chơi xem thía nào :D

Norwich là một trong những county nghèo nhất nước Anh với tỉ lệ người thất nghiệp cao vỡ cả đầu ---> ko gọi là nông thôn, chẳng lẽ là miền núi :((
Ok, cái gì chứ dân nông thôn đc cái đón tiếp khách nồng nhiệt lắm, cứ gọi là đậm chất "lúa ngô" :"> --> ko tin thì cứ thử rồi biết :))

Tỉ lệ thất nghiệp cao nhưng mà H tìm được việc còn giề :D...Muh nghe đến Norwich cứ nhầm thành Greenwich(???) ở London í nhỉ, trung tâm phết :">, suýt nữa mấy lần định đến thăm :p

hahaha, Greenwich có cả cái đài thiên văn to đùng, nhà quê của tớ ko dám sánh.
gì chứ về vụ kiếm việc làm thì bạn Hưng nhẫn nại lắm :)

Back
Bên trên