Du hoc Anh, A level

uhm. em thích eco :D. À mà chị biết PR ở Anh như thế nào ko? có trường nào offer ko? em quen 1 chị bảo học PR sau này về VN dễ sống hơn :D

Vũ Hoàng Yến đã viết:
Big kia :D chị bảo trẻ con ở đây cơ mà, con bé nhà chị chưa 15 đã kinh nghiệm đi làm ở pet shop và restaurant rồi :D, cả bạn nó nữa... còn ở nhà mấy đứa sang đây từ lúc 14 tuổi B-) chị hồi sang 16 nhảy vào restaurant xin làm nó cho ngay nhưng ko đi B-) còn hs quốc tế sang đây tiếng bập bõm, 2 là nó ko thích thì nó ko cho làm thôi.

Em ơi, chị hồi ở nhà cũng thế ( sang đây khá hơn tí thôi :mrgreen: ) nhưng mà rồi thấy tiếc bao nhiêu thời gian bỏ phí tung tăng ko tận dụng học gì em ạ :( em cố gắng lên học giỏi điểm cao còn xin hb chẳng hạn, tiếng anh siêu này, học thêm ngoại ngữ này, học đàn hát múa may 8-} nói chung cứ tận dụng "bồi bổ" càng nhiều càng tốt em ạ, sang đây học kq ko chưa phải là tất cả đâu...

Nói chung intl students thì đều cần Ielts em ạ, ví dụ khi hết năm 1 mình apply, nó cho offer sẽ kèm yêu cầu Ielts, tùy trường, có thể từ 6 :D dao động đến 7 chẳng hạn. thường tháng 8 năm 2 mới phải nộp (hạn cuối) nên em đừng lo, sang đây chịu khó nói + luyện rồi 7(thậm chí 8) ko khó đâu :x

LSE thì nhiều nhiều người thích lắm sao mà ko hiểu tại sao :mrgreen: em thích apply khóa nào?

chắc trông mặt chị Yến giả nai quá nó mới gọi cho đi làm .. :mrgreen: ... chứ bên này em thấy sv quốc tể kiếm việc tùy vào may mắn ;;) riêng vụ 16 thì siêu hiếm .. :mrgreen:

.. em Giang : em học hết 11 đi là okie đấy .. chứ đi từ năm lớp 10 kiến thức chưa vững hết nên cũng hơi vất vả cho mà xem ... ;) .. :x ..

hehe tốt nhất là ko đi em ạ :mrgreen: sang đây thấy toàn như chị với anh tuyên chị big chị hiền đừng đi nữa :biggrin:

Vũ Hương Giang đã viết:
Thanx chị Yến nhiều :x:x:x:D. Thế thôi lớp 11 em đi vậy :D. Nhưng mà em nói thật, học ở nhà bây h chán lắm, em ko biết ngày trước các anh chị học thế nào chứ bây h mục đích duy nhất của em mỗi ngày đến trường là được về nhà. :(
:-s Lo nhỉ? Đi học nước ngoài, ở 1 mình, tự xoay sở mọi chuyện, sợ lắm, nhớ nhà nữa :((
Có anh chị nào học LSE thì cho em chút kinh nghiệm :p. Em thích LSE lắm lắm, chả hiểu sao :D. Mà apply vào ĐH ở Anh, trường nào cũng yêu cầu IELTS hả chị?:-s

từ năm sau là nhận IGCSE english rồi em ạ
IELTS thì 1 số trường cũng không require nữa

đừng đi sớm em ạ :(
đi sớm khổ lắm =( anh mới phát hiện ra một điều là anh bi giờ học toán kém gần nhất lớp rồi... nhìn bọn TQ nó tính nhẩm như máy tính mà lạnh hết cả người 8-}

Ủa? :-o Em tưởng dân VN mình sang đấy học toán tanh lắm mà.
Bây giờ em thấy rất confused trong việc chọn trường. Có một chị thì bảo là học nhàn lắm, 2 tháng rùi chả động đến bàn học, có một anh khác thì lại bảo, học nặng chẳng kém gì ở nhà 8-}. Chả hiểu gì. Với cả anh ý bảo chất lượng của trường tương đương với học phí, nghĩa là trường nào càng đắt thì học càng tốt. Chả lẽ như thế thì trường công học tốt hơn trường tư à? /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe bi h mới để ý em Giang hỏi PR.
Em thích học gì thì mới làm lâu dài được, chứ 'nghe nói dễ sống hơn' thì ...^^ mới cả PR bi h đang hot (mà VN bây giờ nhiều cái hot lắm =)) )tầm ít nhất 5 năm nữa em học về thì cũng ít dễ sống hơn tí rồi :mrgreen: hehe cứ yên tâm học ngành mình thích, VN bây giờ lao động các ngành thông dụng chỉ đáp ứng nổi 20-25% nhu cầu là kịch kim, nhất là vị trí quản lý trở lên :biggrin: cứ học đê về chiến đấu :D :x

link này là các khóa PR này ^^
http://search.ucas.co.uk/cgi-bin/hs...ch.whereNext?query=1354&word=PUBLIC+RELATIONS

chuyện học thì ai cũng đúng cả em ạ ^^ nói chung là tùy người...cách học ở nhà với ở đây khá là khác nhau. nhưng nói chung ai giỏi-hơi giỏi-bt ở nhà- ams ^^ thì sang đây sẽ học ngon lành thôi , vì nói chung nhanh nhẹn + chăm chỉ. còn giỏi đến mức nào thì tùy tư chất và độ chăm :D

nói chung cá nhân chị nghĩ là học ở UK để A, B thì ko khó, còn giỏi thì vô cùng :D nhiều anh chị siêu đẳng lắm 8-} :((

chuyện trường công, tư thì mỗi cái một cái hay cái ko hay ^^, trường tư đắt hơn chứ em, nhưng hay có học bổng nhỉ. mà bảo là tiền nào của nấy thì chung chung cũng là đúng :p nhưng mấy trường popular với hsvn thì...ko biết được vì agent bias lắm :D
chị thì nghĩ là thích học trường công hơn, nhưng chọn trường tốt ý.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người có ai bit Abbey thì bảo em một câu nhá!Nó cho cái học bổng 50%((ấy, nhưng mờ chưa thi)), chủ nhật này thi.EM cũng nghe nhìu về trường này nhưng mờ không để ý xem nó có tốt hay không.Không tốt thì thoai, ở nhà cho khỏe, thi tốn money+time.Dù sao thì iem cũng thik học Bellerbys hơn, từ h đến tháng 6 cứ ngồi ôn ôn luyện luyện ròi đi thi, chắc là cũng được:) !

Mọi người có ai bit Abbey thì bảo em một câu nhá!Nó cho cái học bổng 50%((ấy, nhưng mờ chưa thi)), chủ nhật này thi.EM cũng nghe nhìu về trường này nhưng mờ không để ý xem nó có tốt hay không.Không tốt thì thoai, ở nhà cho khỏe, thi tốn money+time.Dù sao thì iem cũng thik học Bellerbys hơn, từ h đến tháng 6 cứ ngồi ôn ôn luyện luyện ròi đi thi, chắc là cũng được:)Đầu tiên thì em định hết 11 đi, nhưng mờ...nghĩ đi nghĩ lại!Thấy chán học VN lắm ròi, thôi thì cứ cố, hêt 10 đi được thì là cái tốt!;;) 8-} :)

hình như Abbey chỉ chuyên về kiểu khoa hịc rùi mấy môn tự nhiên thì phải :p em cũng chả rõ nhưng đợt trước cũng đc 50% của Abbey nhưng vì thik nghệ thuật vẽ vời nên em ko chọn Abbey vì đc 50% MPW :D

các anh chị kể khổ nhìu ghê, có lẽ em mà đi đc thật thì ... chắc cũng muốn kể khổ thật nhìu như thế !!

Mọi người cho em hỏi Bellerbys thì dạy sociology có tốt không?Em được 50% nhưng không biết có nên đi không!Tại tuition fee thì hơi đắt mà không biết nó dạy socilogy có ra sao không...Có bác nào đang học Bellerbys Cambridge ấy nhể?Em mà đi thì sẽ ở campus đấy:p!;;)

lại Bellerbys Cambridge, ở đây chỉ có mỗi anh YCN thôi :-", hoặc anh HSBC là biết thôi, học 2 năm ở Bellerbys Cam mà, nhưng mà đc cái anh ấy học ở Manor về Sciences, ko rõ lắm về tình hình ở QUeens, nhưng mà in general là Bell Cam học đc :)..... yên tâm đi em

em ơi chẳng ai người ta phân rõ học socialogy tốt ko ở Alevel đâu em à...:p...nói chung trước khi đi đứa nào cũng băn khoăn tỉ thứ...nhưng nói chung take it easy :D (nyway cẩn thận như thế là tốt :x :mrgreen:)
chung chung cứ chọn trường nào được được (như trường chị chẳng hạn ;;) :"> :D rồi vào chiến đấu....ai học art thì có trường hơi thiên về art thì lại khác, vậy thôi :x

Cambridge city thích lắm :x :x
thế anh YCN với anh HSBC gì gì đấy có đẹp trai ko Hưng, cho tớ làm quen mới :-"

Công nhận là ở Cam city thì thik thật!:x :x :x :x
Em thì nhất định là em ở College House ròi, nhưng mà cái college house ensuite nếu share thì share với mấy người ạ??Em phải hỏi cho kĩ8-} 8-}.2 người thoai thì còn share, chứ nhìu hơn thì dứt khoát phải single!:)) :))
Thế có ai bit trường Bosworth không ạ?Sắp tới em đi thi lấy 60% của trường này.Nếu được thì đi college này((Bell đắt qué)).Có ai bit thì bảo em nhá!THanks beforehand!:x Nhưng mờ dù sao thì em vẫn thik Bell hơn...THik học Bell London hơn((principal ở đấy hơi bị đẹp trai))!:)) b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
em vừa từ chối học bổng 50% của MPW và Bellerbys Cam rồi, ko hiểu là có qá ngu ko nhỉ ?

mà sao Bellerbys chỉ cho học bổng 50% là max thôi ạ , đã ai được học bổng cao hơn chưa, cho 50% thì còn đóng thêm nhiều tiền lắm

mà có ai tìm cho em cái link những trường best để học A-level của UK được ko ạ, thx mọi người nhiều nhiều

trường chị hơi bị tốt nhá, location cực kỳ đẹp, hồi chị học chỉ có 1 mình là VN :D, 1 lớp có mỗi 7 đứa, nhưng mà ko cho học bổng :D

A level thì hình như ko có ranking table hay sao ý :D, cứ trường nào đắt là trường đấy tốt :D, chắc thế :D

Bosworth nhiều vn cực ý :D, em nào muốn tìm hiều, vào SVUK mà xem

Back
Bên trên