Du hoc Anh, A level

Vũ Hương Giang đã viết:
Mày có điều không đấy hả Dũng? Bellerbys mà cho những 70% cả học lẫn ăn á? Hay mày nhìn nhấm. Thứ nhất, trường đấy hoc bổng cao nhất bao giờ cũng chỉ có 50% tuition fee, thứ hai nếu giả sử có 70% cả học lẫn ăn thật . thì cũng khó lòi mắt, trình bọn mình sao thi được mày.
Hôm đấy tao đi Melia có anh quen ở concord, thế mà tao ko vào tìm hiểu, tiếc quá, giờ mới biết trường đấy khá tốt. Phí quá:((
Hehe, đúng ròi đấy, Bellerbys thì chịu khó quảng cáo lém, nhưng mờ học bổng thì hơi ki boa.Mà kể cả có đến 70% thì cũng khó lòi mắt kon chuột nhắt ra,chắc là fải luyện khinh kông thêm vài năm nữa may ra mới được!

Nguyễn Hương Trinh đã viết:
thực ra A-level thì học ở đâu cũng thế cả thôi! Cái chính là ở đâu mình cảm thấy thoải mái nhất là đc!
Ko nhất thiết A-level là phải học toán đâu! Nhưng mà thường HS VN mình hay học toán vì dễ đc A (cả single va double đều thế )
Còn chỗ học tiếng Anh ha??? CHị thấy các trung tâm ở HN, no' cứ xô bô` mà cứ thế nào ý! BC thì tốt đấy nhưng mà đắt :-&
Nếu tiếng Anh của em kha' kha', có thể nghe nói giao tiếp bt thì khỏi học đi!Với lại em có học bổng concord rồi thì yên tâm đi, khỏi lo!
Hè hè,ai cũng biểu học TA ở BC tốt thì có tốt nhưng mờ đắt.Em lại thấy tiền nào của nấy cả thui.Học ở đấy vừa sướng,giáo viên dạy có chuyên môn, ìno lại cập nhật, với lại thời gian học nó cũng được rút ngắn lại( đâu ra có 8 tuần một khóa thì fải).Với lại mọi người mờ không mún học vì học fí quá cao thì làm thẻ Membership cái Info centre của nó cũng được, vào đấy đọc sách, xem fim, lên Net tùy thích.Mọi người trong đó vừa vui vẻ lại học rất zỏi.Vào đó có 1 tuần mờ iem đã kiếm được một bà sis rứt dễ xương.Khi nào iem post ảnh bà cho mọi người coi!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Hương Trinh đã viết:
thực ra A-level thì học ở đâu cũng thế cả thôi! Cái chính là ở đâu mình cảm thấy thoải mái nhất là đc!
Ko nhất thiết A-level là phải học toán đâu! Nhưng mà thường HS VN mình hay học toán vì dễ đc A (cả single va double đều thế )
Còn chỗ học tiếng Anh ha??? CHị thấy các trung tâm ở HN, no' cứ xô bô` mà cứ thế nào ý! BC thì tốt đấy nhưng mà đắt :-&
Nếu tiếng Anh của em kha' kha', có thể nghe nói giao tiếp bt thì khỏi học đi!Với lại em có học bổng concord rồi thì yên tâm đi, khỏi lo!
Hum nọ iem nghe tin có bà đang học Ngoại thương, vào BC học luyện thi IELTS xong một fais thi được liền 8 điểm, thế là mấy hum lên BC, toàn thấy người ta treo ảnh ba`.Sướng thế không bit.Bà ấy thì cứ cười toe toét, còn mình thì rỏ zãi ra thèm, không bit đến bao h mới được như bà ấy.Chẹp chẹp!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bellerbys cho £2100/4200 per term?? :eek: nó ghi thế hả em??? :eek: Thế thì đấy là info có từ lâu lắm rồi. Năm của chị, tức là cách đây 2 năm, tiền học của nó đã là £5100 per term roài (exc. scholarship)

Chỉnh sửa lần cuối:
ặc bellerbys thấy nó ghi trên web là 4300 chị ah` hóa ra là lên rùi ah ???
Em hỏi mọi người phát là em năm nay lớp 10 ,tháng 5 năm sau là học xong lớp 10 rùi tháng 9 vào học a level ở anh có hơi sớm ko ah?Mấy trường như là abbey,bellerbys với ashbourne có cho vào học như thế ko ah?Bọn đấy cho nhập học theo năm tuổi hay cần fa?i chính xác ngày sinh (tại em sinh tháng 12 :( )

:-/ Hum nọ em đến hội thảo ở Melia thì trung tâm ILA Việt Nam(Cũng đại diện cho bellerbys) fát cho em cái tờ giấy ghi rõ Bellerbys college fee list September 2005-August 2006.Người ta ghi rõ ràng ra là A-Levels 4300p/term.Còn Fuondation thì là 4100p/term.Đây là thông tin update nhứt zoi`b-) .Nhưng mà cái khoản 5100p mờ chị nói là Tuiton Only?THế thì thế nào chứ em chẳng bit.Cũng tùy từng trung tâm tư vấn mà số tiền đóng cũng đắt hay rẻ khác nhau.Anh trai em đi Sing học MDIS, đi qua một trung tâm tư vấn mà rõ ràng trong các khoản chi fí mà nó ghi, tính ra thì khoang 400$/month.THía mà vừa mới chân ướt chân ráo sang đấy đã đóng sơ sơ 1000$.THế chị được scholar hay đi tự túc hả chị?

----------

Các pác chịu khó vào mục Bàn luận nghiêm túc rồi xem cái topic AI TỰ HÀO LÀ NGƯỜI VN THÌ H TAY LÊN nhá.Bài viết của iem đấy, nhưng mờ iem chẳng bit iem viết thế nó có ra làm sao không.Các pác vào ròi cho iem cái ý kiến, nếu không hay thì iem đành fải del nó đi vậy(mặc dù hơi tiếc-bài viết rõ dài).Hức hức!

Nói chung học A level hay IB thì đều hay và có lợi cả, bây h chỉ còn xem tuition + room + board thế nào thôi.
Bellerbys thì rất chịu khó đánh bóng tên tuổi, học phí cao và chất lượng cũng được. Ngoài ra còn có Concord, em gì được sang Concord là tốt lắm, mỗi tội hình như nó ở chỗ hơi remote, trong trường thì cái gì cũng có, còn ngoài trường thì ngược lại.[-x
Abbey và Oshborne cũng được, nhưng mà mình có nghe một anh đã từng học ở Abbey London kêu ca nên chẳng hiểu thế nào. Nói chung là cứ từ từ mà tìm hiểu để tìm được trường tốt mà không đắt lắm, chẳng đi đâu mà vội.
Mọi người nên thử các website về boarding school ở UK/ US và Canada, sẽ thấy có rất nhiều cơ hội khác để xem xét, chứ không fair chỉ có mỗi mấy trường về VN quảng cáo đâu.
Chúc may mắn.

hix 2 bạn Giang ơi nói ko hiểu ah
Ber đúng là chỉ cho 50 thôi
nhưng lúc phỏng vấn xong(ko phải thi :D)
thấy em tốt
ông ấy thử cả Maths nữa
ông ấy thấy đc
cho luôn 50 ko cần nói nhiều
em xin thêm 20 nữa
ông ấy suy nghĩ
rồi đồng ý
đc luôn 70
còn CC là boarding đắt khủng khiếp
nhưng trg` đấy tốt cố học thôi
cả 8 tháng học Eng của tớ nữa
tính tổng cộng là gần khoảng 47 000 P
choáng luôn :(

To em Hà: ko sao đâu em ạ, em sinh năm 90 chứ j, nếu tháng 9 năm sau vào học là ukie rùi! Ko có vấn đề j đâu! ( ở chỗ chị còn đang có 1 thằng ku sinh năm 90 đàng hoc AS _ A-level năm 1_ đây này!)
đi qua trung tâm cũng đc, nhưng mà phải chọn đc cái trung tâm nào nó tử tế 1 chút ý! Chứ trung tâm ở Hn thì nhìu như nấm ý :-&
@ em Dũng: CC thế là rẻ đấy em ạ! Mà em có phải là cái em đc học bổng 100% của Brooke House lúc nó đến trường mình tuyển ko ý nhi???

uki thanx chị Trinh nhé!
@ Dũng: sao siêu thế,xin kỉu j` mà ông í lại cho...kaka có điêu ko đấy!!!
Lúc nào fa?i thử xin như bạn Dũng mới đc !!!
Mà 70% ấy làm gì có chuyện bao cả ăn ở lun!!! Tuition thui!!!
AH` sao fo?ng vấn tốt thế thì cần j` sang sớm học tiếng anh những 8 tháng!!!Ở nhà chơi cho vui chứ!!!Thik đi lắm ah`!
Mà người bt thì chỉ cần 3 tháng học tiếng là chuẩn wa' rùi...8 tháng,chơi nổi dữ!

uki thanx chị Trinh nhé!
AH` sao fo?ng vấn tốt thế thì cần j` sang sớm học tiếng anh những 8 tháng!!!Ở nhà chơi cho vui chứ!!!Thik đi ah` ^^
Mà bt thì chỉ cần 3 tháng học tiếng là chuẩn wa' rùi...!

Chỉnh sửa lần cuối:
hẹc chị Trinh ơi
Brooke House thì trg` mình thiếu j đứa 100%
mấy hôm nay ông Thắng Visco cứ gọi điện đến nhà em
gạ đi Brooke
ông ấy cho em thêm 5% tiền ăn ở
ông ấy còn cho thằng em của em 100% luôn
với điều kiện 2 anh em học ở brooke luôn
thằng cha này gạ gẫm ghê lắm
nhưng chẳng đi đâu
@C.P.Hà:cả tiền ăn ở của trg` Bosworth
chứ còn Bellerbys thì 70 chỉ là học ko
ko có boarding :|

Bạn Dũng oai ,bớt nổ đi 1 tí ;;)
Thế ấy được bao nhiu % concord vậy?Tớ đg dịnh thi ashbourne ;))
tháng 9 năm sau nhập học!

Em Hà muh thi được hb Ashbourne thì quá tốt. Chị biết mấy người học ở đấy, toàn các anh chị siêu lắm :((

Thắng Visco thì lởm phải bít roài 8-} Ngày xưa cũng gạ mình 8-}
Hix, bây h học sinh trường mình đi du học nhiều nhỉ :">, nhưng mà mình ko theo trào lưu :">, nuôi nấng í định từ bé tí roài :p, chả nhớ sao lại mún đi nữa :">

Cao Phương Hà đã viết:
uki thanx chị Trinh nhé!
AH` sao fo?ng vấn tốt thế thì cần j` sang sớm học tiếng anh những 8 tháng!!!Ở nhà chơi cho vui chứ!!!Thik đi ah` ^^
Mà bt thì chỉ cần 3 tháng học tiếng là chuẩn wa' rùi...!
Há há, không ngờ mình lại có cơ hội được biết đến một con người tài giỏi như bạn Dũng.VInh hạnh vãi we'.

@C.P.Hà: nổ cái j đâu :|
tớ Concord đc 40
cái đó nói ở mấy trang trc' rồi mà
Ashbourne đc đó
nhưng trg` này lấy học sinh phải có trình độ Eng quá giỏi
vừa rồi Ash qua BC
ở Hà Nội ông ấy cho đc 1 suất 60% là cao nhất
còn 100% thì có 1 bạn ở HCM đc .
bạn Hà lấy học bổng trg` này đc thì quá ổn :D

hiehie chắc là được (hi`hi` tự tin wa') ,bít bí kíp lấy học bổng trường này , với lại dồn toàn tâm toàn sức thì chắc là được,Thế ko bít ngoài DŨng còn có amser 05 08 nào nhập học tháng 9 /06 ko nhỉ!

ah còn có bạn Hiếu
lớp 10L1
nhưng học ở brooke house
add nick bạn Hà cái
có j còn hỏi thăm
mà Hà học với tớ hồi cấp 1 đó
cùng Lê Vân :D

@ Hà: bao giờ đi ash cho chị đi với nhá
@ Dũng: Chỉ cần xin là ông ý sẵn sàng cho thêm 20% nữa à, nghe dễ dàng thế. Sau này đi thi HB cũng phải xin mới được.
Brookehouse là trường lởm hay sao ý, hôm nọ hỏi bà ở Britten bà ý chẳng biết. Mà nó cho HB 100% gì mà dễ dàng thế. Bây giờ mới tìm ra được 1 chỗ giới thiệu HB cũng khá là đáng tin : ISCU, có ông giám đốc rất nhiệt tình và ít ra cái test của nó cũng khá là khó nếu không muốn nói là khó lòi mắt 8-}, ít ra cũng đánh giá được trình độ của mình hơn là mấy bài cho trẻ con như ở Visco

Back
Bên trên