Con gái Hà Nội gốc.

Nguyễn Hữu Cầu đã viết:
Hà Nội có Nguyệt Anh
Tóc xanh như pha mực
Tâm sự ngắn rất nhanh
Trang này sang trang khác

Hà Nội có Hải Thanh
Tài trai từ đất Nhổn
Có một ngọn tháp Bút
Viết thơ lên trời cao

Hà Nội có Tung Dương
Bụng súng đầy những đạn
Hà Nội có Anh Thư
Ăn cơm nàng - gặp hạn

Hà Nội có Thảo Nguyễn
Đi về cứ leng keng
Người xuống và người lên
Khen avatar đẹp

Mấy năm giặc bắn phá
Trường Ams vẫn đầy giai
Chuyên ngữ đông đúc gái
Câu chuyện vẫn còn dài... ;)

Phục tài sáng tác của bạn Cầu, nhưng xin giải thích khổ cuối cùng là tuy Ams đầy giai và chuyên ngữ đông gái, nhưng kết quả chả thấy đâu, chị NA là hiện tượng đặc biệt... :))

Ngô Tố Giao đã viết:
Đúc kết thêm được một điều nữa: con gái Hà Nội đa tình một cách rất duyên, nói chuyện luyên thuyên mà các anh vẫn lăn như điếu đổ.:) Con gái Hà nội cũng khéo hờn ghen, chỉ mới hơi quen mà chỉ muốn giữ riêng cho mình mãi mãi. Con gái Hà nội lắm tài nhiều tật, thế mà vẫn luôn được các anh yêu thế mà là điều quan trọng nhất! :p

Sau bao nhiêu lâu thì chị Giao rút ra được những kinh nghiệm này thế ạ. Xin bổ xung: Con gái Hà Nội tâm hồn ăn uống cao ngút cành cây, các anh vẫn cho là nữ thực như miu, con gái Hà Nội cheating thuộc loại siêu cao thủ, mà vẫn được coi là ngoan hiền, con gái Hà Nội một lúc tán chục Anh, Anh nào cũng cho là chung thủy... ôi, đúng là con gái Hà Nội (không nói nữa,... bức xúc) :((

Đang muốn bị cheated quá, Em Thảo thử đưa vài bài anh xem nào. đồng chí Giao nói phải: sao mà con gái HN luyên thuyên lắm nhưng chẳng anh nào chịu bỏ đi cả, lạ nhờ :eek:

Nguyễn Thảo đã viết:
Hà Đăng Sơn đã viết:
Tuy nhiên tôi là hòa thượng thích ... đủ thứ và thứ tôi thích nhất ở Cung Thiếu nhi là mô hình máy bay. Các bác không thể tưởng tượng là tôi thích thế nào đâu, hồi đó cũng chưa có trò chơi điện tử nên lúc nào cũng mơ làm mô hình. Tôi cũng làm được mấy cái nhưng động cơ là dây chun thôi, cũng bay được nhưng không khoái. Đến khi một ông anh ở cạnh nhà đổi một cái ô tô xịn để lấy cái động cơ thì tôi phát rồ thật sự. Tuy nhiên hồi đó cũng không có điều kiện chơi thỏai mái nên nỗi đam mê đành chìm xuồng...

...Thực ra cái ước mơ được bay mới là chính nhưng vì không thể làm phi công được nên mới phải gửi ước mơ vào mô hình. Hy vọng sau này VN mình thoải mái hoặc tôi có đk sang Mẽo chẳng hạn thì sẽ thử học phi công lái máy bay bà già thôi cũng được :))[/COLOR]

Gửi bạn hiền Hà Nội: Thế bây giờ đã có đk sang Mẽo, cái ước mơ ngày xưa thế nào rồi? Mà bây giờ cái thuật ngữ "phi công lái máy bay bà già" ở nhà hiểu khác rồi nhá ;)

Đúng là trẻ con mơ ước thì nhiều, nhưng mơ ước của bạn hiền VA hình như đặc biệt quá, còn em Sơn giải thích cho bà con xa quê xem cái thuật ngữ đó ở nhà bây giờ hiểu thế nào.... ()[/QUOTE]

Thuật ngữ đó bây giờ ở nhà mình được giải thích thế này nhé Thảo: http://vnexpress.net/Vietnam/Van-hoa/2005/01/3B9DAB79/ 0:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Phan Nguyệt Anh đã viết:
Đúng là chị học cùng lớp với Hà Phi đấy, nó mà còn bị em chê lùn à, buồn quá, vì chồng chị (cũng học cùng lớp đấy luôn) phải kém nó đến 5 phân là ít. Nó mới đến thăm bọn chị hôm thứ 7 tuần vừa rồi đấy, văn phòng nó sang họp ở đây. Hát hay chắc là Quốc Anh chứ không phải Quang Anh, cũng lớp chị nốt, nhưng thực ra Hà P hát hay hơn, theo ý kiến của chị. Giang con thầy Trường thì học dưới bọn chị một khóa. Quỳnh Dung là lớp trưởng lớp H khóa chị, tính hay lắm. Bọn chị hình như chỉ có nhốt thầy cô giáo thôi chứ chưa bị ngược lại bao giờ. Chị cũng đã từng trèo cả cửa sổ lẫn cửa ra vào của trường mình rồi, rách cả áo len, bây giờ vẫn còn giữ làm kỷ niệm. Công nhận trường mình hay bị chê quê, nhưng mà hơi bị hay, học ít chơi nhiều, nghĩ lại thời sinh viên vẫn thấy sướng!

Thời sinh viên thì ai chẳng sướng, có điều lúc ra trường rồi mới thấy sướng, còn với mình thì sướng nhất là được mỗi ngày đứng chờ ở cổng trường SPNN đón em nhà thỏ em :(( (, cái sướng thứ hai là đứng chờ mà không biết mấy giờ mới tan học, chờ 5 hrs mỏi nhừ chân mà không bao giờ bực mình (trong lúc chờ thì được chiêm ngưỡng hết lượt này đến lớp khác đi ra, đi vào)... thế mới sướng :-$

Nguyễn Thảo đã viết:
Em sẽ sang TTTG và mở hẳn một topic cho riêng SPNN, sẽ rất hoành tráng vì ít nhất em cũng tóm được 3 chú học Ams rồi vào SPNN
...Anh Hà Phi bảo thế)..., :)) [/FONT] [/SIZE] [/COLOR]
Thế để chị chạy sang bên TTTG xem nhé (em Trung đang thở phào), lớp chị ở Am cũng có đến 5 đứa vào SPNN nhưng bây giờ đứa thì con mọn, đứa thì công việc, đứa thì không biết lưu lạc ở phương trời nào, có mỗi mình chị lang thang vào đây thôi. Em liên lạc với anh Hà P bao giờ mà nhanh thế, chị hơi nghi ngờ đấy, Hà chắc không tử tế đến nỗi nói dối hộ chị thế đâu.
Còn hiện tượng đặc biệt thì chị cũng không dám nhận, vì chị đâu có phải là "giai trường Am", cũng chẳng phải là "gái chuyên ngữ". Đã có con số nào thống kê chính xác về các trường hợp kết hợp thành công giữa 2 đối tượng này đâu, với lại em Cầu cũng nói là "Câu chuyện vẫn còn dài..." mà.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Minh Hoàng đã viết:
...còn với mình thì sướng nhất là được mỗi ngày đứng chờ ở cổng trường SPNN đón em nhà thỏ em
"nhà thỏ" chắc là em Thảo rồi, nhưng mà "em nhà thỏ em" thì hơi khó hiểu nhỉ? "Em" Hoàng giải thích thêm tí đi.

Phan Nguyệt Anh đã viết:
Nguyễn Thảo đã viết:
Em sẽ sang TTTG và mở hẳn một topic cho riêng SPNN, sẽ rất hoành tráng vì ít nhất em cũng tóm được 3 chú học Ams rồi vào SPNN
...Anh Hà Phi bảo thế)..., :)) [/FONT] [/SIZE] [/COLOR]
Thế để chị chạy sang bên TTTG xem nhé (em Trung đang thở phào), lớp chị ở Am cũng có đến 5 đứa vào SPNN nhưng bây giờ đứa thì con mọn, đứa thì công việc, đứa thì không biết lưu lạc ở phương trời nào, có mỗi mình chị lang thang vào đây thôi. Em liên lạc với anh Hà P bao giờ mà nhanh thế, chị hơi nghi ngờ đấy, Hà chắc không tử tế đến nỗi nói dối hộ chị thế đâu.
Còn hiện tượng đặc biệt thì chị cũng không dám nhận, vì chị đâu có phải là "giai trường Am", cũng chẳng phải là "gái chuyên ngữ". Đã có con số nào thống kê chính xác về các trường hợp kết hợp thành công giữa 2 đối tượng này đâu, với lại em Cầu cũng nói là "Câu chuyện vẫn còn dài..." mà.

Chị đã chạy sang TTTG và thu hút được ai chưa, em thấy cái topic này bàn về SPNN cũng có sao đâu, vì SPNN cũng ở HN mà :)) , cũng chưa biết câu chuyện còn dài bao nhiêu cây số nữa ... vui là chính mà chị, còn Anh Hà Phi thì là đỉnh của nhiều cô trong trường mình chị biết rồi còn gì, nên đôi khi đột xuất anh ý tử tế lên.... có gì ngạc nhiên đâu.... :))

Nguyễn Thảo đã viết:
Chị đã chạy sang TTTG và thu hút được ai chưa, em thấy cái topic này bàn về SPNN cũng có sao đâu, vì SPNN cũng ở HN mà :)) , cũng chưa biết câu chuyện còn dài bao nhiêu cây số nữa ... [/FONT] [/SIZE] [/COLOR]
Chị đang chờ em mở topic bên TTTG để chạy sang đấy chứ. Chị thì cũng thấy "có sao đâu", nhưng sợ là các mod và những người không học hoặc không liên quan gì đến SPNN lại không nghĩ thế. Em đừng nói đến "cây số" kẻo em Trung lại lăn ra ngất bây giờ :))

Em sẽ mở topic nhé, à, chị có ăn Tết ở Hà Nội không, mấy hôm nay HN tưng bừng quá, Hoa Đào đầy đường, không khí tết tràn về rồi, .... và tưng bừng shopping nữa... vui lắm... :))

Năm nay chị không ăn Tết ở nhà được rồi. Sing cũng có đào, có quất, bánh chưng, giò thủ, củ kiệu..., nhưng nóng lắm nên chẳng thấy có không khí Tết gì cả. Em về HN ăn Tết đấy à?

Vâng, em đón Tết ở nhà, chị có nhắn nhủ Hà Nội gì không ạ?? :)

Giá HN gửi sang đây được một ít gió bấc và mưa phùn thì tốt quá...

dạ vâng, em sẽ gửi nhưng mà gửi mưa rào và nắng ấm Hà Nội nhé, weather tuyệt luôn chị ạ.... lâu lắm rồi em mới thấy thời tiết đẹp thế này, well... tha hồ mà mặc đẹp ....Chúc chị và gia đình một năm mới thật vui vẻ và may mắn! :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Cũng chúc em và tất cả các bạn ở đây như thế. Sao bạn chị mới gửi mail kêu ca là mấy hôm nay thời tiết HN dở hơi lắm, nồm ướt sũng nhà nhỉ? Hay là em Thảo có "xuân trong lòng" nên thấy cái gì cũng đẹp? Em gửi ảnh ăn Tết ở HN lên đây cho chị xem với nhé.

Rồi, em sẽ gửi một ít pix Hà Nội cho chị NA cùng thưởng thức nhé, nhưng em thấy Tết ở SG còn hoành tráng hơn HN rất nhiều mà.... :))

Mưa xuân rả ríc, gió lạnh cóng tay :p, Hà Nội nóng lạnh bất thường chị NA ạ :))

Không có vịt mà hai chị em nhà này cũng kéo dài được thêm mấy trang nhở.

Nhà thỏ lo nấu bún ốc đeeeeeeeeeê :p

Xem ảnh Tết Sơn post thì thấy mùng 1 HN trời nắng ấm nhỉ. Nhưng mà em Sơn ăn Tết ở Sing hay ở VN mà lại có được ảnh cả 2 nơi thế? Chợ hoa ở đâu mà trông nhộn nhịp thế hả em? Hẹn hò từ năm ngoái mà sang đến đây chị lại ngại không dám gọi điện cho cả em lẫn anh Thắng, đến bây giờ sắp về rồi vẫn chưa được diện kiến nhỉ (thêm được 1 trang nữa chưa không biết :D). Thảo ơi em mau gửi ảnh ăn Tết ở HN lên đây đi kẻo các mod lại vào đây đuổi chị em mình chạy mất dép bây giờ.

Các chị buôn thì cũng phải văn vẻ một tí chứ ạ
Buôn lộ liễu quá,anh Hà chị Giao vào oánh chết em :D
Tết này không thấy ai viết tùy bút hay kí sự gì cả...

Đợt này em âm thầm về Hà Nội định cùng chú Tuấn bass làm bữa thịt thỏ đánh chén chơi, nào ngờ cánh "thợ săn" hôm nay ngồi ôm mic dài cổ chờ mà mãi chả thấy thỏ nào đến :p

Nhưng mà xem tình hình gió rét thế này chắc nhà thỏ em đang nằm bẹp, kiểu này nợ nần còn lâu mới thanh toán được, mà chị Nguyệt Anh cũng phải dài cổ chờ bạn buôn mất thôi ;)

Back
Bên trên