CLB nhạc Hàn

đồng ý với e là Taemin cần uống thuốc chống suy dinh dưỡng. đề nghị SM cho SHINee ăn sau 7pm :-<. chị vẫn thấy SHINee live khỏe đấy chứ, chắc tại cái mic đấy :( joint stage siêu của vô duyên, 5 bà đứng làm cảnh xong cười như dở từ đầu đến cuối [-(. mà tại sao e thích JongHyun? chị thấy bạn ý ngoài cái giọng talented ra thì tính cứ bị thế nào ý. ko ưng được :-<
bác Mong ;)) tầm ngầm tầm ngầm mà đấm chết fan :x, đúng là unexpected nhưng mà vẫn enjoyable hơn là xem Jokwon. OkCat, where's your masculine gone? :( nói thật là 2pm is too manly for this =) với lại cái tiết mục này sẽ cute hơn rất nhiều nếu bỏ mấy cái pink ribbon trên đầu các anh/em ra 8-}
hôm nay yêu Dara đột xuất, i love her outfits on last farewell :x

Mình thấy bác Mong đúng là ko thể thiếu đc B-)
TAEEEEEEEEMINNNNNNN, suy dinh dưỡng nghiêm trọng, gầy như que tăm, trông xấu + nữ tính hóa hẳn đi 8-}

Bài Fire bản Rock của Ft nghe cũng đc, còn màn Jul của Shinee goodbye stage gì mà nhạt thế :| Cho 5 chị SNSD mãi đến cuối mới nhảy 1 tẹo còn đoạn đầu đứng như đóng kịch dành cho teen Việt Nam sến ko chịu đc (giả tạo quá đáng).

Mình thích màn shake butt của em Nicole =:p~
Màn mascot của các girl group thực ra là những mem act cute của nhóm (Dara, Sunny, Hara, Seung Yeon) nhưng mà đoạn của bạn Seung Yeon hơi bị chối :| Sunny cute :x :x
Phần leader thì mình chị CL quái nhất :)) Taenggu để quả tóc nhí nhảnh quá đáng :))

Mà cái special stage BEG và 4Minute thực ra chả có cái gì cả, rất là thùng rỗng kêu to 8-} Nhìn chung là xem thấy ko đc như mong đợi (về chất lượng và số lượng tiết mục)

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chị Thùy Trang: Em có xem show mấy đâu (đb là show SHINee) nên thật ra tính tình cũng không biết đc :D. Em thích Jong Hyun vì cái giọng mà :"> Càng nghe càng bấn :-<.

Sau khi nhai đi nhai lại cái Genie special thì bác Mong đúng là most enjoyable =)).

Mascot các girlgroup thì thấy có một cái là các maknae, các leader, các thành viên act cute và một cái là gì chả hiểu nữa. Mà căn bản mìh cũng k hiểu tiếng hàn nên :-< Chả hiểu fần này để làm gì :| Chứng minh Power of Girls :)).

Tuần sau chắc Kara vs BEGs vs MC Mong sẽ dòm ngó mấy cái no.1 ;))

Mascot các girlgroup thì thấy có một cái là các maknae, các leader, các thành viên act cute và một cái là gì chả hiểu nữa. Mà căn bản mìh cũng k hiểu tiếng hàn nên :-< Chả hiểu fần này để làm gì :| Chứng minh Power of Girls :)).

Tuần sau chắc Kara vs BEGs vs MC Mong sẽ dòm ngó mấy cái no.1 ;))

KO phải :D Theo thứ tự là
1st - magnaes của các gg
2nd - leaders (phần này nói về nỗi khổ làm leaders)
3rd - chỉ pv random về điều ghen tỵ ở người khác và điều tự hào về nhóm mình (cái có Hyun Ah, Park Bom với 2 ng nữa quên rồi :|)
4th - mascots (cái có Sunny, Dara, Hara, Seung Yeon)
:D nhưng mà cái mascots thì giống các thành viên act cute tiêu biểu hơn.

http://www.allkpop.com/index.php/full_story/2ne1_dara_has_a_boyfriend/
8-> isn't it too cuteee??

Đến lượt Taec được mời feat trong album mới của Baek Ji Young rồi -_-" Thời buổi đúng là cứ lấy sao từ idol group ra feat đảm bảo sẽ đc chú ý 8->

Hôm qua xem một cái Comedian show (mà mình rất yêu thích :)) ), Soo Young với Hye Yeon làm khách mời. Để ý thấy đùi của Hye Yeon to phải gấp rưỡi Soo Young o__0

Dạo này thích bài Wanna lạ :| Có cái đoạn Oh yeah oh yeah nghe chói tai chứ thực ra nhạc bài này hay phết, nhất là đoạn violon :D

Chỉnh sửa lần cuối:
lolz, chân SooYoung nuột ko ai đỡ được ở SNSD rồi :)) cả Jess gầy thế, chân Yuri sexy thế mà cũng ko đẹp bằng được Sooyoung, vừa dài vừa thẳng, cái hôm nhảy Sugar quá đẹp :x

Đồng ý với bạn Trang về 4min và BEG

----

vừa xem cái Amoled mỗi người 30s :x SoYoung !!!!!!!!!!! GaHee !!!!!!!!!!!!!!
DamBi chỉ nhảy hơn được JooYeon là cùng :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Dam Bi nhảy làm sao mà bằng đc Ga Hee, nhưng mà chị Dam Bi phải nói là trông rất sang trong mọi hoàn cảnh.

Quay lại với vụ DBSK:
http://www.allkpop.com/index.php/full_story/sm_entertainment_speaks_up/
Theo tin đọc đc ở allkpop thì SM nói rằng tỉ lệ ăn chia là 4:6 (DBSK 4, SM 6) đối với hoạt động trong nước. Hoạt động ở nc ngoài tỉ lệ là 7:3. Cái hợp đồng 13 năm thì là "We were thinking about 3~4 years in Korea, 3~4 years in Japan, and 3~4 years in China."
But isn't it so crazy? Số thời gian ở Nhật, ở TQ mà dài ngang bằng trong nước thì từ trc đến nay làm gì có ca sĩ nào như thế? Kiểu gì thì kiểu là ca sĩ Hàn thì phải hoạt động ở Hàn tích cực hơn chứ. Thứ nữa là sau thời gian ở Nhật mà kêu là tính còn sang Trung Quốc thì lúc đấy các anh cũng gần 30 tuổi rồi, còn bóc lột sang tận đấy nữa (làm mình nhớ vụ sốc nhiệt lăn quay phải vào bv của Kyu - SJM năm ngoái) thì đúng là coi người ta là cỗ máy rồi còn gì (máy nó còn được bảo dưỡng).

Nhìn chung là rất mập mờ.

Nhưng mà đồng thời SM Town album cũng vừa tòi ra 1 bài SJ + Shinee + DBSK hát cùng nhau 8-} Ôi SM đúng là hết đỡ đc. Cái này thì 100% là vì mục đích thương mại chứ ko có dính gì đến nghệ thuật nhé.

BB 1 năm 2008 được 36 tỷ won (lãi), mà DB suốt 5 năm lãi có hơn 20 tỷ 8-}. Không thể tin được :|.

Ở Hàn Quốc ý kiến người ta thế nào chị Trang :D?

và có tin là SM Town album thậm chí còn ko có female artist nào cả, tức là no Boa, SNSD, CSJH, Liyin...

dạo này SM thần kinh hết cả rồi :|

Ý kiến ở Hàn Quốc à?
Teens + fans: tìm mọi cách chống đối SM (như kiểu biểu tình ở SM building), hợp lực bênh vực các anh
Dư luận thế hệ 30 tuổi trở lên: Sắp đến ngày solo hết cả thôi :|
Cô giáo ở trường: Tiền có đủ rồi, cố tiếp ở đấy nữa stress thêm rồi bệnh tật trầm uất mệt lắm, nghỉ ngơi là cần thiết :| tỉ lệ tự tử ở HQ đang đứng số 1 hay 2 thế giới gì đó nên rất đáng lo ngại
(căn bản do Yunho xuất hiện trên News mặt mũi phờ phạc ốm yếu lắm)

Anyway, hình như mai ra DVD TVXQ nhưng là limited edition khoảng 4 mấy ngàn won (tương đương tầm 40USD) thì phải. Bạn chị/tớ thấy nó lăm le từ mấy hôm nay rồi.

Album SM chỉ có Shinee, TVXQ và SJ thôi hay sao ý :|
same question: Where is CSJH??

BB ăn lãi nhiều hơn DBSK ở chỗ là tỉ lệ số bài thành hits của BB nhiều hơn DBSK, ví dụ như là DB ra 4 cái album ở Hàn nhưng hits thì 1 album chỉ đc 1, 2 bài. Tức là ra khoảng 40 bài thì chỉ đc big hits 6 bài chẳng hạn. BB chỉ ra mini albums + 2 album full nhưng cũng có số hits tầm 5, 6 bài, lời lãi nhanh hơn DBSK là phải. Bác JYP đã nói rồi, thời buổi này mini albums mà đầu tư thì ăn chắc hơn nhiều. (WG cũng thế).

Tin này ko cần nói cũng biết này: Bí quyết chân ai cũng đẹp của SNSD theo Yuri nói "nhờ make up"
Hoho =))
Thực ra thì ngoài Soo Young, Yoon Ah, Jess, So Hyun và có thể cả Yoo Ri ra thì mấy chị còn lại zoom tận cảnh + ở ngoài đúng là có lung linh thế đâu. Ngoài yếu tố ánh sáng các bạn cũng nên nhớ là dạng kem foundation cho chân ở VN còn có nữa là bên này 8-} Đúng là chăm từ đầu đến gót.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tin này ko cần nói cũng biết này: Bí quyết chân ai cũng đẹp của SNSD theo Yuri nói "nhờ make up"
Hoho =))
Thực ra thì ngoài Soo Young, Yoon Ah, Jess, So Hyun và có thể cả Yoo Ri ra thì mấy chị còn lại zoom tận cảnh + ở ngoài đúng là có lung linh thế đâu. Ngoài yếu tố ánh sáng các bạn cũng nên nhớ là dạng kem foundation cho chân ở VN còn có nữa là bên này 8-} Đúng là chăm từ đầu đến gót.

Ui để chân nhìn ảo dễ mà chị =))

Thực ra cũng là do yếu tố tự nhiên 1 phần, các chị ý cũng cao ráo, không phải làm việc nặng, suốt ngày nhảy nhót vui vẻ trẻ khỏe, chân ko bị to :D chưa kể đến việc gầy dơ xương nên chân cũng bé tí tẹo, ở xứ lạnh nên da chân trắng trẻo :x

Còn lên sân khấu thì mặc quần ngắn hết cỡ, đi high heel :x Bôi kem hoặc dùng tất phun :x ánh sáng ánh siếc :x

Chị em mình kiểu cao 1m65 nặng 40 cân xong làm mấy trò đó chắc chân cũng ngon vầy đó =p~

Sương có khác =))

Anyway, lâu lâu vào twitter mới để ý ngoài JYP và WG ra thì 2PM và 2AM cũng lập acc cả rồi, nhưng mà trong đám Oneday thì chỉ đc Junho còn chịu upload ảnh và viết vài dòng, trong khi Eng speaker như Taec cho đúng 1 câu "Tired" :|

hehe, bài Carnival của SJ mới ra nghe đc phết :D

Các bạn thấy GD và hình ảnh album mới thế nào 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
*Nhảy vào* A cmsn chị Trang :x Hình như đây là lần thứ 3 em cmsn chị trong này ^^.

Mấy bài mới của SM Town album đều được :D.

Hình GD đầu tiên nhìn thấy ấn tượng style Deathnote :)). Trông giống mấy Jrocker Nhật Bản ạ :-b.

Chỉnh sửa lần cuối:
style của GD lần này như điên ý :| nói thật đấy, chả phải mình ghét BB đâu nhưng style j trông nó đàn ông sạch sẽ tí, trông cái style mới ko đỡ được, bản thân GD người cũng còm nhom thấp bé nữa chứ 8-|.

CMSN bạn Trang :)

lâu lâu em mới mở KBS xem music bank :)
hqua mới thấy comeback performance của FT Island
trong tóc cam của vocalist, em quên tên rồi :"> (abandon kpop gần 2 năm rồi) trông tóc anh ý phản cảm quá :(
btw, happy b-day chị Trang <:p

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chị Phương: bản thân GD cũng là dân chơi mà, thế nên concept sạch sẽ là hầu như sẽ ko xuất hiện :D, hôm gì GD còn bị chỉ trích vì mặc áo có ảnh nude ở trên :)) mà rõ ràng là hôm đấy đang quay để broadcast =) nhưng mà lần này concept có vẻ ngầu hơn hẳn, ko biết năm nay sẽ có bn dân chơi đi nhuộm blonde đây ;)) trong mấy cái preview e rất ưng butterfly, ko ngờ lại có 1 bài thể loại nhạc như thế trong album của GD, nghe là lạ, rất hay XD

còn SM Summer album, nghe tàm tạm, e ko thấy hay lắm :( mà có 1 cái MV thôi thì nên làm cho hoành tráng, ai ngờ như xem fanmade ý :((

CMSN chị Trang ^^

Style của anh GD nhìn hay mà :D Mà thật ra lần nào trông anh ý chả điên thế ;))

4Minute vẫn chưa ngừng promote cho Hot Issue :|

chị chả biết, nói thật chị ghê cái style kinh dị lắm rồi 8-| nói chẳng ngoa chứ lên sân khấu ngoài giọng, phong cách biểu diễn, còn có cả style và ngoại hình. 2 cái sau GD đã làm mình chả muốn nghe nữa rồi... 8-| Nói chung male singers thì đúng là có ít style, nhưng mà cứ đơn giản như vest hay quần bò rách áo phông còn đỡ, chứ nhìn như GD thế này cứ bệnh bệnh kiểu j ý 8-| Cứ thế này nên thảo nào mình muốn nghe nhạc BB nhưng ít muốn nghe biểu diễn trên sân khấu (xem BB chỉ luôn muốn xem DaeSung với Seungri thôi :-<)

music bank vẫn chưa có update ... mới có cái 4min JiYoon, HyunAh + Kara SeungYeon + T-ara Hyomin với chị j tóc ngắn... chán :| nhảy loạn cào cào, tập chưa kỹ, HyunAh ko quen quả cao gót thì phải :)) hát thì phải công nhận có mỗi T-ara mem hát hay. Outfit của 2 T-ara mem cũng được nhất, nhảy đôi với nhau cũng đẹp nhất lolzzzzz =)) Đoạn cuối bà nào nhảy vào ý nhờ :| nhìn ko rõ

túm lại dạo này special stage trông nó cứ ngu ngu thế nhờ :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Uây em vừa nghe cái Preview của Brave Brothers :x Phải nói là siêuuuuuu chất :x. Nghe hơi hướm Flo - Rida, beat catchy dã man :x

Cái Wussup của GD + Teddy + CL mình chờ như thế mà nghe nhạt :| Đc cái đoạn cuối của chị CL chắc là điểm nhấn :))

T-Ara em không thích Hyo Min hát :| Trông duyệt vào loại 'cố gắng qá mức'. Chị còn lại của T-Ara hát tốt mà nhảy đc phết :D (So Yeon hay Bo Ram nhể :-<).

2NE1 được 5 lần no.1 Music Bank rồi 8-}. Xứng đáng đc đề cử Best Female Group :-<

SoYeon thì phải, Boram là bà lùn nhất nhảy cứng nhất :p HyoMin hồi xưa là trainee của JYP thì phải :-< nghe rumour bảo là hồi trc đáng ra thay HyunAh nhưng mà rồi ngoại hình ko hợp với phong cách nhóm lúc đó, nhất là trông giống Jess của SNSD nữa...

music bank lần này đáng ra BEG đáng phải win :-< vì mình thấy cái bản remix gần đây của I don't care nghe chả ra j hết :-< ngang ngang ngửa ngửa :-< còn best female group thì chưa đủ trình em ạ, best new female thì có thể đủ :-< xem mấy perf gần đây khi Kara, BEG come back, 4min hát khá lên, T-ara đỡ hơn (nhưng mà làm ơn mặc màu khác điiiiiiiiiiii @___@ suốt ngày trắng đen như đám tang ý @___@) tự nhiên mình thấy trình độ 2NE1 rất bt là thế nào nhờ :)):)) lolz

inki có cái special stage dance battle đấy :-< chả hiểu lại kiểu j nữa, lại mỗi ng 20s chăng :-/ :-< làm cái j dạo này cũng rất chụp giật... GaIn có nhảy được đâu :-<, Nicole, HyunAh ở 1 style khác, còn Minzy style khác, sao ko cho nốt T-ara với SNSD vào :-<.
(cá nhân thì mình thích Nicole thắng ;)))

Back
Bên trên