CLB nhạc Hàn

Đoạn cuối của Two of us của Seong Yeon, Hyo Min & So Yeon (T-Ara) + Ji Yoon & Hyun Ah là Chae Yeon nhảy vào ;)). Phải nói là dạo này thấy chị Chae Yeon xịt nhỉ :-<. Bài Shake sau khi kết thúc promote mình ms mò đi nghe + thích =)).

Em nghĩ Best new female thì chắc chắn là 2NE1 rồi :-? Còn dù gì thì cái chuyện đc no.1 nhiều như thế từ đầu năm đến giờ mới có mỗi 2NE1 mà (sau SNSD hồi đầu năm, nhưng Genie cũng chả no.1 nhiều như I Don't Care). Nên mặc dù bản thân em bh cũng nghe nhiều nhàm tai I Don't Care nhưng so vs KARA hay BEGs thì cái khả năng 2NE1 là best female hơn nhiều :-< (mutizen nhềiu hơn mà cũng tạo trend hơn). Có điều vì đây là năm mà 2NE1 vừa debut mà em cũng không hiểu lắm về luật đề cử nên cx k biết đc ha :-?

Bài Wanna dao này mình thấy outfit rất đẹp, thích mấy cái vòng tay của các chị :">. Nhưng phải nói là đáng ra nếu promote Mister thì thành công hơn ý :-< Cái điệu butt dance lọt vào top mấy điệu nhảy đang nổi nhất bh còn bài Wanna thì không có gì hết :|. Mà Wanna thăng hạng cũng chậm quá. Bt bài nào mà HOT thì chỉ 1 tuần là lên cạnh tranh no.1 luôn :|. Tuần sau chắc KARA mới vào top 3 đc :D. Dù sao cũng ủng hộ các chị :D

Đc cái dáng KARA đẹp hơn mìhn tưởng tượng ạ :">. mà chân các chị không make up =))

Tuần sau mình đoán (+ hy vọng) là BEGs. :x

Hình như 2NE1 đc triple crown ở Inkigayo rồi ;)) Hi vọng sẽ đến nhóm khác ;)) (Mình có bị ghét 2NE1 k ý nhở =)), nhưng thật sự là đang cảm thấy qua thời của I Don't care rồi :"> ). hôm nay BEGs cũng đc nhất cái Digital Ranking rồi :D. Mà sao T-Ara dạo này lên nhanh thế nhỉ :-? Đồng ý là bài Lies hay nhưng mà phong cách thì nhạt :|

ơ mà hôm nay tại sao 2PM lại diễn nhỉ :-?. Anh Junsu lips hay là hát qua khẩu trang thế :-ss. Anh ý bị cúm lợn à :-ss Đừng nói vậy :-<. Mà dance break của 2PM cũng không HOT như bình thường :(. Thiếu mấy màn trồng chuối của Jae Bum

Chỉnh sửa lần cuối:
chân Kara có thấy mấy đâu :)) toàn mặc quần dài :))
cái cover Two of us vẫn thấy là 1 epic fail của các girl group mới =)) xem ChaeYeon còn hay hơn :))

I don't care dạo này nhàm, bản mix chán òm, bản cũ còn hay hơn 8-|
Nói thật, chị cứ thấy bất công thế nào ấy ... chị vẫn muốn AS được best new female, win over 2NE1, muốn thấy 1 công ti bé hơn thắng 1 ông trùm lớn như YG :-<... 8-| thực sự đấy... fair hơn, đúng hơn nữa... Pledis đến h sao vẫn chưa có động tĩnh j thêm nhờ 8-|

Kara mặc quần dài nên nhìn dáng chân đẹp mà ha :-? Thế nên em ms bảo k make up ;))

AS mà đc new female thì lại là unfair đơn giản vì AS không có mutizens mà lại win over một nhóm đã có ngần đấy mtuzens :)). Nhìn chung vs những nhóm ở cty bé hơn thì để lật đổ ngay bao giờ cũng khó :-? (Hồi trc' JYP cũng không đến nỗi - có Rain - nhưng mà khi Wonder Girls đc Best new female ở MKMF thắng SNSD cũng bị coi là hiện tượng, dù Tell me hồi đấy gây sốt hơn hẳn thật). Với cả cũng không nhất thiết phải có giải ngay năm đầu debut, nhìn chung là AS có thực lực với cả phong cách độc đáo riêng nên sau này cũng có thể nổ lớn :x.

Hôm nay ở Music Core KARA diễn full Mister.

Mình không biết nên nhận định ntn. Cái này có thể đẩy tên tuổi KARA lên cao hơn ;)) vì Mister gây sốt hơn ;)), nhưng như thế thì cả Wanna lẫn Mister đều chẳng có cơ hội chen chân vào tranh cái mutizen nào sất :|

À mà cũng có thể là chỉ diễn hnay thôi ha :-? Mai ở Inki lại quay về diễn Wanna.

Mai có Idol Special, nhảy Again and Again và dance break :x. Chờ đợi :)) Tuy không chắc chắn là có đc như mong muốn k ;))

lolz, sau mấy lần special stage hết sức bullsh!t, chị ko hi vọng lắm :| Dance battle mà ko có SNSD với AS bây h mình cứ thấy chán =)) lolz. NHìn 4 nhóm 4min, 2NE1, Kara, BEG, là biết ai sẽ được chú ý nhất dance battle rồi còn cần j phải bàn nữa :-<, mà 4min ... lại HyunAh >< Cube hình như chưa học được 1 thứ j ????

Mister hay hơn Wanna, nhưng đồng ý, 2 bài này đều ko đủ hot để chen chân vào mùa hè này, dù dance style cực hot lolz

Nói thật chứ nếu AS có 1 cái promoting plan như kiểu 2NE1, active gần đây nữa thì girl group war mùa hè này sẽ nóng hơn nhiều :)), vì đối với chị/tớ thì sau SNSD thấy mỗi AS là nhóm can bring the most charisma on stage =)) (quote 1 bạn ở youtube :-<) :-< vocal quá ít lần bị lệch lạc, nhảy đẹp, hot:-<. Đời thật unfairrrrrr T___T

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói gì thì nói về vocal thì AS vẫn kém 2NE1, mà lại ko có mutizen nào cả, số lượng phát hành đc có khi chỉ bằng 1/2 1/3 2NE1 thì ko đc best new female đâu. Riêng 2NE1 tuy năm nay mới debut nhưng mà so về thành tích trong năm còn kèn cựa đc với cả SNSD cơ mà :|

Hôm qua xem SGB em So Hyun với Key buồn cười =)) mối quan hệ vô cùng xa cách, 4 năm chỉ nói với nhau đúng 1 câu "Annyeong haseyo" mà lại còn là formal nữa. Mà qua lần này mới thấy SNSD với Shinee xa cách nhau đến mức nào -_-" SNSD thân với SJ, Shinee cũng thân với Sj, nhưng SNSD với Shinee thì hầu như ko có một cái gì luôn o_0

I don't care bây giờ chỉ là diễn cho nó có, 2NE1 đợt này đi du lịch cả rồi, Dara còn về tận Phil cơ mà :-j Giải cũng đạt hết rồi chẳng cần gì nữa. Mong promote bài tiếp là In the club :x

2NE1 TV số vừa rồi có ai xem ko :x eo ơi giày đẹp thế :x Mà phát hiện ra CL hát ballad hay kinh khủng (đoạn I need a boy friend - Me too :)) ), hay hơn cả Jessica với Tiffany ý chứ (hit high note quá chuẩn luôn). Theo đánh giá hôm nọ đọc đc trên mạng là 2NE1 khởi đầu 1 tháng mà thành công ngang tầm bằng Big bang trong 1 năm 8-} Kiểu news bây giờ ngày nào cũng có Wonder Girls ở US, DBSK vs LSM, 2NE1. Nghiễm nhiên trong tháng 7, 8 thành hot issue khắp nơi, khủng thật.

Chỉnh sửa lần cuối:
e buồn cười đoạn Park Bom cứ me too ý :x cute ko chịu được :)) đúng là 2ne1 ngay từ khởi đầu đã thuận lợi quá, chẳng có tí gì gọi là obstacles cả, lên nhanh hơn BB ngày xưa bao nhiêu :-s anw, e đang rất là ngóng album của GD, đặc biệt là bài Butterfly :x
hic, xem SGB chỉ thấy mọi người cười mà mình thì chả hiểu gì, thật là nản =.= với lại e nghe nói là SeoHyun vào SM từ bé thế nên là bị ngoan và ackward với boys mà, chắc là với ai cũng thế, đâu phải mình Key ;)) SHINee ko thân thiết với SNSD thật là 1 điều may mắn :> với lại mấy vụ này e nghe cũng nhiều rồi, WG hồi trước Yoobin với Sohee cũng ko nói chuyện được với nhau nếu chỉ có 2 người mà :-j, mà tại sao trong cùng 1 nhóm lại thế nhỉ :-?
À hôm trước e có thấy 1 cái fancam ở Music Bank quay cảnh Junho hỏi số điện thoại SooYoung :( tuy thích cả 2 người mà sao cứ thấy buồn buồn :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Trời ơi HOTTTTTTTTTTT

Từ đầu năm đến giờ special stage hôm nay là hay nhất :x :x

Female dance battle: HOT + SEXY + POWERFUL
lần đầu tiên thấy mãn nguyện với cả 4
Nicole + Ga In thiên về sexy, Hyun Ah với Minzy thiên về powerful nhưng tất cả đều có cái sự sexy trong powerful và ngược lại, và được cái là cả 4 nàng đều eo đẹp chân thon :x :x :x
Chấm điểm: 4.5/5 (vì hơi ngắn :()

2PM special stage:
Nếu màn trên suýt phụt máu mũi thì màn này đáng phụt vô cùng =))
2PM cũng là artists có thời lượng special stages dài nhất trong lịch sử ý nhờ - 4 bài lận 8-} JYPE history :x :x
Đặc biệt màn các anh mặc áo đen ý, ôi giời mình ko chớp mắt 1 cái nào ý :">
Jay từ Seattle về hồi nào vậy :|
Anyway quay lại vấn đề chính là cả 4 cái perf đều rất là hoàn hảo, xứng đáng là sexiest group of the year B-) Ôi các anh người đẹp thế =P~
Chấm điểm: 5/5 -> ko có 1 sơ suất nào, ko có gì để chê, thể loại từ cute, sexy đến powerful :x

Kara special stage (Again and Again):
Wow, em Hara với Nicole hoàn toàn hợp với style này. Nhảy khá chuẩn mà lại có female charisma riêng :x
Đánh giá: 4/5 (trông Kyu Ri với Seung Yeon hơi đơ)

hehe mình dự đoán đúng, BEG lên no.1 rồi :x Chúc mừng các chị, bài nì quá addictive :x Ga In khóc trông ngố :))

2NE1 khôn vật :| Đạt đến triple một phát là thôi luôn, nhường tuần sau GD comeback B-)

:)) Kara diễn Again Again chỉ thấy có Nicole hợp thôi
từ hồi xưa mình ghét Nicole nhất Kara h mê Nicole nhất Kara rồi :x:x

mỗi GaIn là người ít kinh nghiệm nhảy nhất + đi cao gót ---> phiếu cao nhất của mình dành cho GaIn =)) lolz, sau đó đến Nicole... hình như thích xem gái nhảy sexy hơn thì phải lolzzz. Ko thích cả style lẫn nhạc của bài nhảy của HyunAh và Minzy

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ lại thấy nhạc bài của Minzy và Nicole là 2 bài nhạc hay nhất :| Mà ko hiểu sao hôm nay xem Minzy nhảy nhìn expression làm mình cực kì nhớ đến Yunho.

Anyway, cái này cho Tashie này:
@Tashie: đồng ý với em, hehe chị cũng muốn translate SGB cho mọi người lắm nhưng mỗi lần làm sub rất mất thời gian T__T Chị nói vài cái tiêu biểu cho:
- SNSD và Kara chỉ ghen tỵ mỗi bên về mặt quân số. Lý do:
SNSD ko bằng Kara ở mặt: ko cute bằng, quân số lại đông hơn nên mỗi lần chuẩn bị lâu -_-"
Kara ko bằng SNSD ở mặt: chân ko dài bằng (vd Soo Young), quân số ít và lên show cũng nói ko tốt bằng SNSD
Sự thực: Soo Young: "Chân ai cũng make up nên mới thế"
Jess: "thực ra chỉ có Soo Young lên show nói giỏi thôi"

- Onew ghen tỵ với SNSD ở điểm quân đông -> vui, MC hỏi thế thì càng ghen tỵ với SJ đúng ko? Onew "vâng, tất nhiên rồi" =))

- Jong Hyun ghen tỵ với 2PM ở chỗ: 2PM nam tính hơn, người đẹp hơn

- 2PM ghen tỵ SHinee ở chỗ: Shinee cute hơn

- Shinee hơn 2PM ở chỗ: Shiny (=))), là sunbae, trẻ hơn :))
- 2PM hơn Shinee ở chỗ: Tất cả các thành viên đều như bạn (ko phân biệt trên dưới)
và mặc dù 2PM tránh ko nói nhưng ai chả biết 2PM có nhiều mutizens + awards + nhiều tiền hơn :">

- Shinee chân gầy như con gái nên đc yêu cầu nhảy Tell me your wish, MC cũng đùa là Shinee ko có muscle

- Chuyện về fart trong dorm: Shinee ko biết thủ phạm là ai :)), 2PM thì nói xấu lẫn nhau, Taec bị nói là dirty style

- SNSD khen Onew giọng hát hay -> hát với Jess

- SNSD và Kara khen "beasty but sexy style" của 2PM. Soo Young thích đoạn vuốt sexy ở I hate you còn Kyu Ri thích đoạn "I must be crazy" ở Again and Again. -> Taec thể hiện lại

- Yoon Ah được chọn là most popular girl của hôm đó. Lý dó là dễ thương, trong sáng...

- Taec và Onew đc chọn là most popular boy của hôm đó. Lý do là chẳng qua ko có Nickhun và Jae Bum nên mới thế =))

- Taec và MC khen Minho "xinh" (dùng từ Mi-in là xinh dành cho con gái), vì lý do đó Taec muốn thân hơn với Minho.

- Chang Min 2AM ideal girl là em Ji Young của Kara nhưng chênh nhau quá nhiều tuổi

- Chan Sung đc bình chọn là ng có vẻ giống play boy nhất
Lý do theo Hara nói là vì đẹp trai + đóng High Kick đúng chất bad boy

- Jess thích nhất sự cố tháo kính nhưng vẫn còn lủng lẳng của Taec -> Seung Yeon diễn lại :))

- Có 5 người tự nhận là đăng kí vào fanclub của idol group khác. Trong đó Soo Young vào của DBSK và nói là khi male groups nào của cty debut thì đều đăng kí hết, Taec tham gia fanclub của Wonder Girls, Dong Bang Shin Ki, 2AM

- Jong Hyun và Yoon Ah tuy có nói chuyện với nhau nhưng vẫn dùng formal như là ng lạ, lý do là vì Yoon Ah là sunbae và feeling giữa 2 người chỉ như 2 nghệ sĩ gặp nhau bt mà thôi.

- Minho chỉ biết số điện thoại của Soo Young, Yoon Ah...nhưng nhìn chung là cũng ko biết gì nhiều lắm.

- Key high five với các thành viên của SNSD khi SNSD no.1 nhưng đến bạn Seo Hyun (cùng tuổi) thì chỉ dám cúi xuống chào :))

- Dorm Kara chỉ có 4 cái ghế nên khi ăn 1 ng phải đứng như ăn buffet

đại khái là vậy...

Dạo nì chị Soo Young với 2PM cũng khá là mờ ám nhá, ngoài vụ trao đổi số điện thoại tại trận với Junho còn có dính đến cả đăng kí fancafe nữa. Chẹp chẹp, đúng là my fav :x

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Trang: đoạn Key là với SeoHyun chứ nhỉ :-/ sao lại SoHyun (--> 4min :-/)

Uh đấy do quen phát âm gõ xong lẫn luôn.
Đã sửa!

Who won the dance battle?
Total Votes: 3748
Nicole
37 % 14% (540)

Minzy
200 % 75% (2817)

Ga-in
10 % 4% (163)

Hyuna
16 % 6% (228)

allkpop fans voted

Mình vote cho Minzy sau khi đắn đo xem nên vote cho Nicole hay Minzy, thật ko ngờ em Minzy lại bỏ xa đến vậy. 3/4 số phiếu.

Yep, she's the queen

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thì nghĩ poll ở allkpop thì là fan ai nhiều vote thì đc nhiều thôi :D

Minzy cái này nhìn ngầu nhất ha ;)). Bản thân em xem thì thấy trong 4 chị thì Minzy với Hyun Ah nhảy đẹp nhất ;)), Ga In với Nicole nhìn sexy + hot hút mắt nhưng mà về độ khó thì Minzy vs Hyun Ah nhảy khó hơn nhiều ;)), động tác fức tạp, vừa powerful vừa sexy :x.

Đoạn sau 4 ng` bước ra tưởng nhảy chung thêm thì lại bắn bùm một fát xong hết :-<. Mà Hyun Ah bị bắn chậm một nhịp trogn khi Ga In nhanh một nhịp =))

Special stage của 2PM :(( :((. Ồi lúc các anh hát Kiss của chú Park mình almost fainted =)). Nhưng em k thích cover Forever Love của FinKL, tuy nhìn rất lung linh nhưng âm thanh cứ kiểu gì ấy ha =)).

Cái Again and Again của Kara hôm nay cũng thế :|. Kara hát lần này yếu quá T_T.

Hehe hnay em cũng đoán Abracadabra đc mutizens :p. Chúc mừng BEGs :x

Wonder Girls vừa mới có MV lọt vào top 30 Hot MVs của ITunes :x Chúc mừng các chị yêu :x. Dù xao cũng phải công nhận sang Mỹ rồi thì chú Park là nhất ha :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
http://www.allkpop.com/index.php/full_story/2pms_wooyoung_and_nichkhun_get_punished/
this is too funny :)) Twitter của bác JYP lúc nào cũng thú vị.

Heartbreaker của GD ko phải là một bài dễ nghe nhưng cũng khá là catchy, dần dần thấy thích vì chorus bắt đầu vang lên trong óc :D Ko hiểu thế nào nhưng thấy cái tóc bạch kim + eye liner tuy có vẻ hơi bị weird nhưng mà đẹp :x Chúc mừng sinh nhật anh luôn B-)

Hôm nay mới để ý cái MV Tell me trên 3 triệu lượt xem (đấy là mới tính riêng từ 1 người upload) o__0
By my side again (or Beside me again)
Lâu lâu nghe ballad tẹo nhỉ ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Sau khi xem WB ep 5 cười đến đau hết cả miệng cả bụng (ôi cái lyric ko thể dirty hơn, dám cá là BEG xem xong chắc cũng lăn ra mất :)) ) + háo hức về vụ các anh 2PM nắm bắt rõ tình hình trên youtube phết ;)) (chả bù cho mấy người bên SM :() thì lên allkpop thấy tin về DBSK mà như kiểu đang ở trên trời rơi xuống hố 8-}

e cũng đang định rant về ep 5 =)) my fav ep so far :x có Jokwon vào đúng là nó bậy bạ hơn hẳn :)) còn 2pm thì toàn là những nhân mình ưng ở lại :x i cant get the idea of Chansung doing Gain's part and being touched by a girl :(( nooooooooo T__T its jst wrong, too wrong [-( à đúng rồi tại sao cứ gọi Chansung là Italian hả chị Trang? ôi 2pm yêu quá đi mất :((
e thấy Heartbreaker kiểu bài hát ko phải là quá catchy nhưng mà MV thì đẹp dã man =p~ quần áo rồi make up quá chuẩn :D đúng là có bạn học trường McQueen có khác ;)) e vẫn ưng nhất bài Butterfly, cứ replay bài này mãi :D, leaders cũng hay, e thích đoạn CL raps ý, i never get bored listening to her rapping :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Dạo này thì em thích album của Brave Brothers :">
Brave Sound, Invisible đều rất hay (Tuy giọng chị Dam Bi hát "Invisible" pronounce cứ kiểu gì ý =.=) . Nh` người thích Bittersweet nhưng em thấy bài này nghe mãi cứ thấy nhàm ha, đc cái Hyun Ah rap trong này được.

Tuy nhiên mình rất không ưa cái kiểu cứ đưa những cái đoạn htuộc hit mà BBs đã làm hồi trc' vào (trong MV có tua đi tua lại mấy Michyesseo với cả Saturday Night của Dam Bi, còn trong interview cũng có 2 bài đấy + Ah :|. Mà tại xao nhạc của BBs vẫn đưa 'Pledis Sound' vào ha?)

Album của GD bán đc 30k bản/ 2 ngày :))
Trong album em cũng thích nhất Butterfly :D. Leaders thì em chỉ thích mỗi phần rap của CL :|. Heartbreaker nghe nhiều thấy cũng khá là ổn :D. MV thì công nhận là nhìn GD rất chi yêu =)). GD đeo kính đen nhìn rất chi là giống MinWoo nhé :|

Bài Butterfly có cái gì đó rất ám ảnh, cái anh hát phần tiếng Anh tên là Jin Jung thì phải - anh ý giọng hay thế không biết.

Leaders như là bài của CL chứ ko phải của GD, quá nổi luôn :x Thích lyric bài Gossip man.

Hôm nay mục tin về artist tin hot số 1, 2, 3 đều về tay GD 8-} kỉ lục
Brave Brothers hồi trc cũng quân YG, bây giờ 8->

@ em Trang: đấy ko phải Pledis sound lolz, mà là Brave's sound (đọc kiểu bờ-rầy-về-sào ý mà :))) tất cả những bài của BB đều có cái này như kiểu intro là nhạc của BB

Chỉnh sửa lần cuối:
Em My đã comeback cùng với comeback của bạn Long =))

@ chị Trang: Em tưởng The Leaders là của Teddy sáng tác=)). Lyrics tự sướng dã man ý.

Back
Bên trên