CLB nhạc Hàn

Em My đã comeback cùng với comeback của bạn Long =))

@ chị Trang: Em tưởng The Leaders là của Teddy sáng tác=)). Lyrics tự sướng dã man ý.

Ý chị là bài đấy chủ nhân chính là của GD (nó ở album của GD mà 8-}) chứ không phải ý chị ai là người sáng tác 8-} Teddy với CL feat. cùng nhưng mà độ dài + hay của đoạn CL hát thì 8-> Thích thế :x

LOL hôm qua xem 2NE1 TV nhìn con Ga Ho của GD pooped ngay lúc GD đang túm nó + trc camera thật là hãi hùng 8-}

Mà có ai để ý đoạn I'm G G G baby giống bài Gee của SNSD ko =))

Chỉnh sửa lần cuối:
hô hô em cũng thấy giống :))

tối hôm qua ngồi xem hết cả ep 5 WB, SGB Idol special nhân tiện xem cả idol world ep 13 mà bây giờ mình mới biết là mình chưa xem =)) cảm xúc rất là khó tả =))

WB thật tình không thể kiềm chế được =))
nhất là đặt nick name, dance bựa, parody thì kinh hoàng =))
yêu thế chứ :x

JunHo Nyugyu =))

Ờ, lúc đầu nghe lại tưởng Gee Gee Gee.... nghe kỹ lại hóa ra là G D G D baby baby...

f(x) ra lò :)) SM tiếp thêm lửa vào battle of girl group ah??? Chả hiểu debut lúc nào đây, nhưng nhóm này xem ra nuột, lolz, hi vọng là có j đó khác biệt các SM girl groups khác và cả các girl groups hiện tại (mặc dù chả hiểu còn style j khác để xài :-??) Chỉ thấy Victoria Song là nuột nhất :x (Krystal Jung mặt xấu hơn chị :-B)

hô hô em cũng thấy giống :))

tối hôm qua ngồi xem hết cả ep 5 WB, SGB Idol special nhân tiện xem cả idol world ep 13 mà bây giờ mình mới biết là mình chưa xem =)) cảm xúc rất là khó tả =))

WB thật tình không thể kiềm chế được =))
nhất là đặt nick name, dance bựa, parody thì kinh hoàng =))
yêu thế chứ :x

JunHo Nyugyu =))

lyric bài của D.E.G bậy mà thô kinh khủng :)) Nghe cái đoạn "Đi tắm đi! Mau lên!" rồi thì dùng xà phòng để giặt underwear thì biết rồi đấy =))

f(x) của FM có 1 bạn nhìn như zai :| Mà nhóm này trông mặt ai cũng na ná như kiểu T-Ara ý

Amber trông giống zai kinh @____@ Crystal với Victoria thì khác hơn 2 bà còn lại tí... chắc phải nhìn lâu mình mới quen mắt @_@
Victoria hot, talented :x :x có điều age gap cũng hơi lớn nhỉ @_@

Chỉnh sửa lần cuối:
age gap lớn nhưng đâu có bằng 2ne1 ạ (Bom sn 84 với Minzi 94 XD)
có vẻ nhờ bạn tomboy Amber này nên f(x) được chú ý hơn nhiều, nhưng mà bạn này chưa show off mấy, mới có Victoria thôi. Mà nhóm này đọc là "effects" chứ ko phải "f of x" đúng ko chị :D not sure if those girls are good at maths though :p anw, Sulli với Luna trông hơi hao hao giống nhau, làm mình khó phân biệt, đã thế tên còn cùng có L L U U :">

e đang ko biết cái list comeback này có tin được ko :| http://community.livejournal.com/omonatheydidnt/1414505.html nếu thế này thì đúng thời điểm apply e on hiatus thì showbiz lại hot rồi :(

btw happy 100 pages and post #1987 :D =)

Chỉnh sửa lần cuối:
lolz, thấy f(x) được chú ý hình như là vì mấy lý do này:
- gà SM, girl group, ra đời vào thời điểm các girl group đánh nhau tóe lửa, và SNSD cũng đang hot trên chiến trường :)) <--- nhiều ng bảo SM khùng
- vì Amber (dân tình bảo gay, lesbian, boy... 8-})
- Có victoria song và krystal jung (túm lại là sulli và luna là 2 nhân chìm nhất nhóm :)))
- girl version of Shinee, style mới, sexy quá so với tuổi (trừ victoria song ra, còn đâu đều là 93, 94 cả)

đấy túm lại là 1 lô lý do :))

f(x) thì lúc đầu là ép-ếchx - chắc lái sang effects được em ạ :))

Mình ko thấy các ban nhạc của SM còn màu sắc nổi bật hơn tất cả từ sau SJ :| That's why I DON'T CARE E E E E ;))

@Tashie: 100th page and 1987?? Jay (2PM), Ki Bum, Rye Wook (SJ) were born in that year :x

1989: Sun Ye, Ye Eun (WG), Dae Sung (Big Bang), Woo Young (2PM), Tae Yeon (SNSD) :x

Dạo này tạp chí thời trang nào cũng cộp mác model là 2PM 8-} Nhiều đến tràn ngập, cái nào cũng hot nhưng mỗi cái một vẻ :x

Tuần trc xem Style thắc mắc sao cameo có 2PM, 2NE1, FT Island, Bada các thứ mà ko có Shinee với SNSD :-? Giờ mới phát hiện ra là bởi vì SM ko đầu tư cho accessory gì cả nên đồ của các sao toàn hàng nhân bản hàng loạt 8-} Nhìn effect mới ra có hy vọng là style đỡ lên một tẹo 8-> (chứ ngẫm SNSD với Shinee hồi mới debut trông rất là quê ý 8-}, SJ với DBSK thì y hệt Nhật Bản lai H.O.T)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm mới ra cái cut của The Leaders em tưởng là Gee Gee thật cơ, mà sau đọc lyrics thấy nó ghi chỗ ý là G G G G với GD GD. Cái ý khác Gee là chỉ có 2 chữ baby baby.

Vẫn thích em Vic từ hồi Replay, mà sao nhìn em ý ngon thế =)). Em Krys thề là hồi xem Juliette thấy ghét ghét, vì mặt em ý cứ dài dài, mà sao mấy cái ảnh mới nhìn lên sắc thế.

Sulli lúc xinh lúc xấu =)). Hiện tại thấy Am với Krys đang có vẻ rất hot. Mà nhòm này debut đúng hôm quốc khánh nước mình nhỉ :D. Các em dance chuẩn, và chắc vì là gà SM nên perf cũng ngon.

mình thấy em Krys xấu òm 8-|8-|8-| Luna thấy ko nổi bật, ko phân biệt được mặt, Sulli mặt đẹp :x,Amber cũng ko nhìn rõ mặt mặc dù là handsome khỏi nói =)) túm lại thấy Vic và Sulli nuột :x

xem cái cf của Vic với Rain, nói chung thấy Vic dance được, còn chưa biết hát thế nào thôi :-?? 4 thành viên còn lại thì chịu... nhưng nhóm này về ngoại hình và dance đồng đều có lẽ là ăn đứt SNSD rồi :), còn nhạc và giọng nữa thôi, phong cách và tính cách nữa... 8-| dù sao cũng hi vọng SM làm j thì làm từ đầu đến chân, chứ đừng nửa chừng lại chuyển sang cute với sweet như SNSD nữa :(

Dirty Eyed Girls ftw :x outfits trong đó là OkCat chọn đấy ạ :x =))
e cũng rất ưng Sulli lúc mới xem teaser :x nhưng mà SM điên rồi, đáng lẽ phải giải quyết xong vụ các anh đã chứ :(( mà giờ này mới debut thì làm sao mà đấu được với 2ne1. các chị/em lại sắp promote tất cả mini album nữa chứ :x thà đợi đến năm sau debut xong thì cạnh tranh với nhà JYP còn hơn :-< dù gì thì năm nay 2ne1 cũng 99% girl rookie rồi :x

@ c Shin: i know this is pretty crazy but #1994 Minzi :x :">

Tự dưng em mới nghĩ ra 1 thứ rất nhạt nhẽo là nếu f(x) mà kiểu cực kì ấn tượng ý, thì cái best female chưa chắc 2NE1 đã ăn ngon đc :">

Chị thấy neitzen nhiều ng comment như em ý, :| tại sao lại ko tập trung vụ lawsuit, tại sao debut f(x) ... là rất vớ vẩn :| vì kế hoạch debut này cũng là có từ lâu, mấy mem cũng được train đã lâu năm 8-| nói chung ko debut là hoàn toàn unfair. Mà điều này cũng đúng với kế hoạch mỗi năm 1 idol group của SM

Mà sao SM debut ra có phải là nhăm nhắm giải thưởng đâu lolzzzz =)) hồi mới ra SNSD cũng có được cái j năm 07 đâu :-<

Còn chưa debut, dân tình đã so sánh với 2ne1 :)):)) lolz, dân tình điên loạn rồi. Nói chung là chả nên so sánh với ai, dù gì thì người được lợi nhất vẫn là fan mà 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm qua xem Music Bank buồn cười thế :)) GDragon chưa hề xuất hiện trên Music Bank, đồng nghĩa với điểm perform là 0 điểm nhưng vẫn xếp nhất mới siêu, mà lệch nhiều phiếu chứ ko phải ít, do lượng phát hành + đánh giá yêu thích vượt trội 8-} Làm mấy chị B.E.G há hốc mồm ngạc nhiên (quả thực là tuy muốn chia buồn với các chị nhưng nhìn expression lúc đấy thật là =)) ), còn 2NE1 thì hớn hở như là mình no.1 ko bằng :))

Anyway, sự kiện ngày hôm qua, lễ trao giải Mnet 20s choice (diễn ra vào cuối hè hàng năm):
- 2PM như kiểu V.I.P of the V.I.Ps ý, hơn 9 phút trình diễn 8-}, giành hết giải tập thể đến cá nhân -_-", công nhận năm nay Mnet đá SM Ent nên dồn toàn lực bắt tay với JYPE và YG hay sao ế. Suốt ngày chỉ thấy 2PM, 2NE1 và Big Bang trên Mnet.
- Giải thưởng:
HOT MR. BEAUTY: 2PM's Nichkhun (Nickhun hình như toàn xếp từ no.1 đến 10 trong các bảng xếp hạng Mnet top 100 năm nay hay sao ý 8-}, trên cơ cả 3 anh F4 ghê thế).
HOT BODY: Lee Hyori (chuối nhất là lúc chiếu xong đề cử ở dưới thì hét Park Jae Bum nhưng lúc Hyori được thì =)) =)) Xong chị ý vừa nói "cá nhân tôi rất ngưỡn mộ body của Jae Bum, camera zoom vào anh fans lại hét ầm lên 8-} tội nghiệp chị. Cá nhân thích Shin Min Ah hơn 1 tẹo, nhưng chị ý là diễn viên nên cũng ít khoe hơn)
HOT BOOM UP SONG: Neverending Story by Yoon Sanghyun
HOT CHARACTER STAR: Teacher Kang (love it :x :x hiện tượng comedy năm nay, cái mà Yoon Ah, Jo Kwon với Chul hay imitated)
HOT SUMMER HEAT POPULARITY: 2PM (miễn bàn)
HOT MULTI-TAINER: Lee Hyori (K-pop Diva, Family Outing, CFs, etc.)
HOT FEMALE DRAMA STAR: Han Hyo Joo (Shining Inheritance/Brilliant Legacy)
HOT MALE DRAMA STAR - Lee Seung Gi (Shining Inheritance/Brilliant Legacy)
--> đúng là phim đạt tỉ lệ người xem cao nhất trong lịch sử có khác
HOT NEW STAR: 2NE1
HOT CF STAR - Big Bang & 2NE1 - Lollipop (thích cái quảng cáo Beer Cass của Lee Min Ho với Jessica Gomez hơn nhưng mà ko đc đề cử :()
HOT COUPLE - SG Wannabe's Kim Young Jun and real life/We Got Married girlfriend Hwang Jung Eum (ghen tỵ lắm ý :">)
HOT VARIETY STAR: Gil (cực phản đối, thấy lão này nhạt vô cùng)
HOT ONLINE SONG: 2NE1 - Fire (tức là bài này còn xếp trên cả Gee được tua đi tua lại trong cả nửa đầu 2009 cơ à 8-})
HOT STYLE ICON: Lee Hyori
HOT FEMALE MOVIE STAR: Ha Ji Won (Hae Woon Dae) :x -> đề nghị mọi ng xem phim này
HOT MALE MOVIE STAR: Ha Jung Woo (Country Representative)
HOT PERFORMANCE: 2PM
HOT SPORTS STAR: Kim Yuna

Túm lại là 2PM, 2NE1 và Lee Hyori ôm cho bằng hết đống giải liên quan đến âm nhạc - mỗi đội 2 cái ẵm về rồi còn đâu 8-}

Anyway, màn performance của 2PM là MUST SEE:
http://www.youtube.com/watch?v=iaPnfdTUH4k

(nho nhỏ: hôm qua xem Intimate Note của SNSD hay thật :)) lộ rõ bản chất của nhau luôn)

Chỉnh sửa lần cuối:
tbh, tối hôm qua nếu ko có SM-Mnet feud thì SNSD và Suju ít nhiều cũng được giải rồi, nhưng mà SM artists bị banned bởi Mnet thì còn đề cử người ta lên làm gì, xong được vote nhất, cuối cùng là ko được đến lễ trao giải => ko có giải 8-} nực cười quá. tình hình này thì khéo MKMF cũng ko có SM artists nữa :( ôi Suju :((
anw, 2pm was mega HOT last night, except for Chansung's hair and the thingies they wore on their feet (shoes/sandals/whatever they're called). 2ne1's perf was so fine, nhưng mà đoạn solo dance của chị Bom với Dara hơi bị nhạt 1 tí :(
ko biết có ai xem cái sitcom Taemin đóng ko, e xem mấy đoạn cut có Heechul thì super hilarious =)) còn cái đoạn có Sica với Sunny, i dont wanna offense or anything but it was super awkward :)) wonder what the PD was thinking 8-}. SNSD's Intimate Note: e ko xem hết nhưng mà có nhận ra 1 điều là các chị ý đanh đá quá :))

Fire + dance break
I dont care
thông cảm 2NE1 còn đang bận chạy đủ show khác :)) nhưng mà CL với Minzy vẫn hay mà :x Đoạn của Dara sao cực kì giống mấy cái solo của Wonder Girls thời trc thế nhở :|

SM đc đề cử mà em, ở bảng xếp hạng Online hit cả Gee và Sorry Sorry đều có mà. Với cả nghe đâu mấy cái này dựa trên fan voted nhiều mà :-?

Anyway nói về sitcom, em Tae Min đóng nhạt ko tả đc. Vì có em ý mà mình để ý cái phim đấy nhưng ko ngờ em ý lại non nớt đến thế, lúc nào cũng 1 expression kiểu cười cute (đáng nhẽ phải để Minho đóng [-x), Hee Chul vào cameo 1 phát tỉ lệ ng xem tăng cao rồi lên top search :)) Đoạn cameo của Jess với Sunny thì ôi thôi, nhìn chung là còn phải về học Yoon Ah, Yoo Ri với Soo Young trc đã 8->

Kinh, xem Intimate note mình phải vote cho SNSD là ban nhạc đanh đá nhất thời đại (MCs cũng phải bàng hoàng), thế mới bảo lộ bản chất 8-} mặc dù khá là entertaining và thích cái kiểu "học sinh gương mẫu" của em Seo Hyun thế :)) Soo Young thì funny nhưng mà mình thấy bạn Jess công nhận mắc bệnh công chúa -_-" Tae Yeon thì toàn bị hố :)) Tiếc là ko có Tiff ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bạn đừng nói trước thế, mạng nhà tớ lag còn chưa xem được intimate note đây T__T

ah đọc Kbites thì biết em Seo gương mẫu đến thế nào rồi lolzzzz

Xem qua tivi phát hiện ra là da của SNSD dạo này xấu đi thế nào, chắc do thiếu ngủ quá :( Ôi chân Soo Young =P~
Hôm nay thích màn Get Right của Yoo Ri ở Music core thế :x :x

KBS Entertainment Relay hôm nay nhiều hot boys/men đủ các thế hệ:
- Trc tiên là màn phỏng vấn với Lee Seung Ki ở trg cấp 3, oài thực anh Seung Ki vừa thông minh, vừa ngoan, lại cao, cute, hát cũng hay, đóng phim cũng giỏi, entertaining program cũng tài T___T perfect quá
- 2 là list những ngôi sao nam mà you cannot do anything else but love: 2PM, Lee Min Ki, Yoon Sang Hoon (anh này là zai đẹp trung niên :)) ) là đại diện (lý do: nam tính, thẳng thắn, charismatic, nam giới cũng thích chứ ko phải chỉ mỗi nữ giới - hội tụ đủ điều kiện là icon của males)
WTH buồn cười hỏi hình ảnh 2PM tại sao lại khác với các male idol group khác thì lý do có từ cool đến :)): nam tính - ko phải dạng xinh hơn gái, muscles, crazy, beasty, ko che giấu (ý nói cả về tính cách lẫn thân thể =)))
- Phỏng vấn với Jung Woo Sung, Jang Geun Suk :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên