CLB nhạc Hàn

=)) nói chung là ko thích kiểu .... cố gắng quá mức để làm ra vẻ bad girl của CL =)) ko thích cách hát bỏ cả một đoạn lời của CL... túm lại 2ne1 thì hơi thích xem nhưng mà dị ứng CL =)) thường xem 2ne1 biểu diễn phần tớ xem nhiều nhất bao h cũng là theo thứ tự Dara-Minzy-Bom-CL

=)) Lachata HAY hơn hot issue của 4min =)) nói chung ko hứng thú với nhạc mà giọng cứ bị chỉnh điện tử nhiều quá, với lặp lại (Thế nên nghe hot issue, gee, fire, abracadabra ... rất ghét)

Chỉnh sửa lần cuối:
=)) nói chung là ko thích kiểu .... cố gắng quá mức để làm ra vẻ bad girl của CL =)) ko thích cách hát bỏ cả một đoạn lời của CL... túm lại 2ne1 thì hơi thích xem nhưng mà dị ứng CL =)) thường xem 2ne1 biểu diễn phần tớ xem nhiều nhất bao h cũng là theo thứ tự Dara-Minzy-Bom-CL

=)) Lachata HAY hơn hot issue của 4min =)) nói chung ko hứng thú với nhạc mà giọng cứ bị chỉnh điện tử nhiều quá, với lặp lại (Thế nên nghe hot issue, gee, fire, abracadabra ... rất ghét)

Your personalities say it all. Nhìn chung là tớ thấy bạn Phương vẫn thích kiểu pure and sweet hơn, good girl biased??, và tớ cũng thấy rõ là bạn Phương vẫn thiên vị nhiều cho SM artirsts nên tớ cũng ngạc nhiên. Tiêu biểu là dù nhóm mới chưa biết là như thế nào nhưng chỉ cần là của SM thì tớ đã thấy bạn Phương sẵn sàng stalk rồi ;)). Mà thường thì SM là cứ sau 1 male là 1 female group và nhóm này là phiên bản ngược lại của nhóm kia:
DBSK - CSJH - SJ - SNSD - Shinee - f(x)
cho nên nhóm nam, nữ tiếp theo thì cũng như gà công nghiệp, khỏi cần nói cũng biết sẽ ra lò ntn rồi. Sau khi nhóm debut thì sẽ xuất hiện ở ch trình radio đầu tiên cũng là của SM artist nào đó host (như Sukira chẳng hạn) rồi hô hào tình đoàn kết SM Town trong khi hiển nhiên là người thân nhau tuy rất thân nhưng quá nửa số đấy cũng chỉ là biết nhau chứ lấy đâu ra cái gọi là real family cho cả tập thể đông như quân nguyên thế đc. Cứ chờ DBSK tách khỏi SM, SJ đi nghĩa vụ quân sự, SHinee chung số phận đá sang Nhật của CSJH khi mà trong nước còn chưa lên đc đến đỉnh thì sẽ biết nhau ngay. Cho dù nghệ sĩ của SM thường rất mạnh về vocals nhưng nói thẳng ra là so với các công ty khác nhạc của SM tỉ lệ số bài hits chỉ bằng một 1/2 của JYP, 1/3 của YG đi ~~ Được một nhóm rock như thời TRAX thì cũng bị xóa sổ vì ko biết đường mà promoted, can't find good music for them, đến nay nhờ đà của Jung Mo lên oppa band thì mới lại quay lại lập 1 rock band khác. Nói gì thì nói tớ vẫn chắc chắn một điều là trc khi Tạo ra 1 bài hát hay SM nghĩ đến tạo ra 1 đội hình đẹp trc tiên /:) SHAME!
Bằng chứng hiển nhiên nhất là đợt CSJH ra bị Jewelry rồi See Ya chính thức dập tắt - ko phải vì thua kém tài năng mà là vì không có nổi 1 bài hát đánh dấu tên tuổi thực sự.
Cuối 06 đến 07, DBSK sang Nhật để dành thị trường cho SJ. Quá rõ là SM sợ rằng cả 2 hoạt động cùng lúc thì sẽ bị lỗ. Nhưng ko ngờ Big Bang lại nổi lên - thế là hố 1 năm.
Năm 2008: SNSD bị WG vượt mặt, dính scandals, kế hoạch ra album phải chờ cho đến khi WG vơ vét hết giải rồi yên phận bên US thì lúc đấy nhờ danh tiếng của mấy bài do Etribe làm (như U go girl cho Hyori) thì SNSD mới có Gee để mà càn quét vào đầu 2009. Tell me your wish ban đầu cũng thành công, nhưng chưa kịp no.1 đc mấy đã bị Fire đá.
Hè 2009: SHinee quay lại với album Romeo nhưng mà suốt mấy tháng trời promoted đúng 1 bài Julliet (các nghệ sĩ khác thì đã quay sang với bài thứ 2 trong album) nhưng số lần được nhất hình như chỉ có 2 lần? Không có một bài nào, kể cả Amigo và Love like oxygen vượt qua được cái bóng của Nuna youre so pretty.
Từ giờ đến cuối 2009: để xem f(X) có đc no.1 lần nào ko?
CHỐT LẠI: Thiếu nhạc hay, sử dụng sai tài năng của nghệ sĩ - SM WILL DIE SOON. Hết rồi thời idols xinh đẹp, xưa BEG xấu xí là thế so với CSJH như ác quỉ và thiên thần nhưng tính đến nay ai thành công hơn ai? Shinee lung linh là vậy mà từ khi debut đến giờ bỏ túi đc mấy lần xếp nhất? Qua rồi cái thời nhìn mặt chọn sao ~~~ Work on music đi thôi~

Quay trở lại vụ Jay:

Có nhất thiết phải quá đáng thế không? Nghĩ chắc chắn do bọn anti 2PM đổ dầu vào lửa chứ chả còn ai (mà mình lại quay tầm ngắm sang anti 2PM = fans của idol nam bên SM :-? nghĩ ra SJ và Shinee fans :-w). Chẳng qua là tháng 10 sắp đến, 2PM vừa chuẩn bị ra album mới lại chắc chắn sẽ chiếm giải best male năm nay nên nhiều đứa cố tình chơi trò bẩn thỉu. Việc gì phải như thế T__T. Hơn nữa giả sử mà dừng mọi hoạt động TV của 2PM JYP thì coi như Inkigayo mất 2 MCs, Star King mất main guest, Nodaji mất quân chủ bài ở đội male, Dream team cũng mất Junho, chưa kể một loạt chương trình của Mnet mà 2PM làm host. What the ****! DIE ANTIS DIE!!!!

@HTTrang: 3 bài đấy là ví dụ cho cái bảng theo dõi trên toàn thế giới, nhưng lúc mà nó đưa ra ví dụ điển hình là bao gồm những bài như chị list. Bỏ 1 tiếng ngồi xem ch trình đấy thấy hay (nhất là opening và ending đều là Hey Jude :x)

YG chuẩn bị ra nhóm nữ mới, theo mô hình của Big Mama hồi trc thì phải? (mạnh về vocals). 1 năm ra 2 nhóm nữ, bác Yang có bị làm sao ko nhở :-?

Update: quá đau khổ để nói về sự ra đi của Jay hôm nay.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cũng thế. Như ở dưới hố Y_Y.

Bh câu cửa miệng của mình là 'Always keep the faith' và 'Hope to the end'.

Haizzz, mà không chỉ để nói về một DBSK :-<

Quá chán Y_Y.

Jay vừa đi một phát cả một loạt thư support gửi đến. Hottest thì tiếp tục unite vs nhau để lôi Jay về, Boom và đội sản xuất Hot Blood + Wild Bunny cũng gửi thư ủng hộ, một trong số những thằng đã post cái bài của Jay trong MySpace cũng đã hối lỗi.... AAAAAAAAAA Jay ơi về đi :((

Mình cứ như đứt ruột khi không thấy là 2PM Jae Beom mà là Jay Park :((.

:-?? thì đã nói rõ từ bao nhiêu bài trước là hình như HƠI bị nghiện SM mà :)). Thẳng thắn mà nói thì thấy khó chịu khi gà SM cứ bị coi là bất tài, chỉ có ngoại hình :| Tớ cũng xem nhiều nhạc Hàn chứ chẳng phải ko, cũng tôn trọng các kiểu JYP, YG, DSP... nhưng phải nói mọi ng hay đánh giá SM toàn là kiểu ngoại hình đẹp, chất chả có gì... nói cho cùng thì đó là lỗi tại sự promote và chiến lược rập khuôn của SM mà ra thật, nhưng khỏi phải nói là trainees SM bao h cũng được đầu tư kỹ lưỡng (đây là nói về mặt luyện tập, rèn luyện, tinh thần đồng đội, còn những thứ xa xỉ thì SM đúng là lũ đục khoét tiền bạc nên ko thể như kiểu xa xỉ như nhà YG được :|) . Nói chung là thấy ức chế khi lên mạng, youtube, lên HAO đọc những comment mà cũng cái kiểu rập khuôn như thế.

Nói về tớ thích good girls thì cũng đúng thôi :) nhưng hơn thế nữa là thích loại nhạc hợp với mình, thích những artists mà biểu diễn tốt, có tài năng, thế nên ko thể chỉ vì ghét SM mà đánh giá thấp nghệ sĩ của SM được. (Nếu mà chỉ thích good girls ý thì tớ đã ko thích BEG, Jewelry, AS, CSJH các kiểu rồi). Và tớ ko đồng ý với cái câu "nhìn mặt chọn sao", nghe như kiểu gà SM ko có tài năng gì ngoài khuôn mặt ý. NGhệ sĩ của SM CÓ TÀI :).

(có đụng chạm ai đừng trách =))) dạo này đọc nhiều thứ trên Kbites với trên mạng... mình rất là ngứa mắt với fan 2ne1 =)) vì fan của 2ne1 mà dạo này mình đâm ra càng ghét 2ne1, và thích 4min hơn nhiều

:-< AS đâu rồi nhỉ :-<

Công nhận là SM toàn chú trọng vocal, chứ nhạc nhẽo chả có mấy hits. Nhưng mà thực ra em thấy là gà SM train lâu nên chất lượng cao, dance được, mà perf đều ổn. Nói thật là SHINee năm trước tuy là new band mà perf còn ngon hơn Big Bang. Tóm lại là SM artist [trừ DB, SJ] có k đc như mấy group khác thì cũng tại kiểu promo của SM cả.

Với lại là từ hồi Big Bang debut thì cái trào lưu thích idol "xấu" tự dưng cứ thế là tăng. Đúng là các idols xinh đẹp đã hết thời. Như 2NE1 CL vs Minzy chả xinh, nhưng lại đc khen là cá tính. Xu hướng cũng là idols xinh đẹp dù có tài đến mấy thì cũng bị phủ nhận. Như SNSD thực chất là từng cá nhân đều tốt nhưng rồi vẫn bị chê là dựa hơi với cả là "được mỗi cái xinh". Cái này thì hơi bị không công bằng. Nói thật là em thấy SNSD perf hơn hẳn WGs, chỉ vì nhạc k hay bằng vs dính mấy cái scandal mà bị anti chửi lên chửi xuông.

Jay đi rồi. Thực ra là trong 2PM chả hiểu sao em k thích Jay nhất, mà nếu chỉ vì thế mà đi thì quá đáng thật :|.

Mấy ep này YGTV hay thế. Vì là BBTV với GDTV hay, chứ 2NE1TV cứ nhạt nhạt, căn bản tại các gái ít đùa, mà cũng phải chọn lọc mới chiếu. GDTV có mấy đoạn nhố nhăng cũng lên hết :x

Gái 2NE1 hay mà :)) LOL mình ko bao giờ để ý fans 2NE1 nhưng nghe nói bọn này bị bầu là annoying số 2 sau fans SNSD, ELF thứ 3 và Cassie thứ 4 =)) =)) xem chừng fans bên nhà JYPE là cool nhất.

Mình đừng nói về chuyện Jae Bum nữa nhé :|
chỉ thấy 1 quy luật rất đúng là nhóm nào lên đến đỉnh cao là y rằng sẽ có 1 bàn tay đen tối nào đó ám hại (Su Ju thời đấu tranh giữ nguyên 13 thành viên, DBSK và 2PM năm nay miễn bàn)

Có ai xem mấy cái ảnh chụp Dream team có Min Ho (Shinee) và Junho (2PM) chưa :x :x Rất là sung sướng vì rốt cuộc Min Ho đã lại được có hoạt động cá nhân rầm rộ riêng.

Dream concert năm nay khả năng là không có DBSK và 2PM nhé. Giả sử mà không có thì chưa thể gọi là Dream đc rồi :-<

@Phương: ấy có hiểu câu "nhìn mặt chọn sao" là gì không??? Có nghĩa là những nghệ sĩ nào của SM có ngoại hình đẹp hơn bao giờ cũng đc thiên vị hơn, ấy có biết Choi Si Won, Kang In và cả Ki Bum đều không phải nhờ hát hò từ đầu mà đc vào SM mà toàn chỉ là được thấy ở ngoài đường xong rồi họ tuyển về không??? LOL sau rồi train thì tất nhiên họ sẽ có tài năng, nhưng thường thì những ng như Ki Bum và Yoon Ah chẳng hạn rõ ràng là so là diễn viên hơn là ca sĩ. Nhưng mà những người như kiểu Han Geng cũng qua audition kinh khủng để lên, nhưng dù có giỏi đến đâu GIẢ SỬ Han Kyung xấu tầm như JYP thì vào SJ đc chăng? Hay vocal tầm cỡ như Chang Min của 2AM thì cũng còn lâu mới vào đc 1 nhóm của SM. Thứ nữa là tớ lấy ví dụ điển hình là SM và DSP đều có phương châm "NHÌN PHẢI ĐẸP ĐỘI HÌNH" và "PHẢI TẠO RA IDOLS", YG không có cái đấy, JYPE không có cái đấy Ai đồng ý giơ tay?????????/ . Tớ hỏi ấy 1 câu là giả sử xấu xí như Dae Sung mà vào SM thì đố mà có cơ hội đấy? Với một cái nữa là cái good girls mà tớ nói thì tớ nói không chỉ về ngoại hình mà cả về cái cách mà họ thể hiện cái tôi cá nhân. BEG với Jewelry, tớ biết là bạn Phương nói thích nhưng mà tớ đảm bảo là bạn Phương vẫn thích f(x) và SNSD hơn đê. After school thì tuy là gái hot nhưng mà ko phải dạng "công kích" bad boys mà nhìn ra thì vẫn là nữ tính 100% đi 8-> Mình không bảo là SM chỉ đc cái mặt mà mình bảo SM coi trọng cái mặt, tức là 55% tài 45% đẹp. YG là 90% tài 10% đẹp, JYPE là 80% tài 20% đẹp, Mnet là cái công ty 70% tài 30% đẹp (nhưng đa phần ko dance đc). It means in SM: "Xấu mà giỏi" - out, "đẹp mà chưa giỏi" - in. Không phải nói gì chứ cái độ thành công của nhóm SM đang theo đà đi xuống. Tính tổng fans SJ + SNSD cộng lại có khi mới bằng Cassie cũng nên... Bạn Phương vẫn chưa hiểu tầm thế nào mới đc coi là nổi trội đề nghị bạn tìm video audition của Stephanie, Eun Hyuk, Jun Su, Hee Chul, Dong Hae, đem so với của CL, Park Bom, Sun Ye, Ye Eun, Woo Young chẳng hạn...xem tỉ lệ chung bên nào ưu tú hơn?

Toạc móng heo thêm nữa, ngoại trừ DBSK và CSJH tài năng tương đối đồng đều ra thì 2 nhóm super size như SJ và SNSD nói thẳng ra là giọng hát của một số người rất là bt đi :| (không có hát chán, chỉ có bt). Tên này: Hye Yeon, Yoon Ah, Ki Bum, Shin Dong. 4 người này đã bao giờ tìm đc bài nào tự tin khoe vocal solo 1 mình? Giả sử mà sau này SJ, SNSD tan rã thì được bao nhiêu ng có thể solo?

Thôi chấm dứt tại đây, gần 5 năm là fans KPop từ cái thời Shinhwa mình thích cũng vẫn còn đang thuộc SM, mình chỉ thấy tương lai của SM làm cho mình thất vọng thôi. Với cả so với các đối thủ của các công ty khác các sao SM ngày càng thất thế hơn là cái mà ai cũng thấy rõ.

Good performances to watch, everyone:
Because I love you
I hope (slow version) - :x :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Với một cái nữa là cái good girls mà tớ nói thì tớ nói không chỉ về ngoại hình mà cả về cái cách mà họ thể hiện cái tôi cá nhân. Mình không bảo là SM chỉ đc cái mặt mà mình bảo SM coi trọng cái mặt, tức là 55% tài 45% đẹp. YG là 90% tài 10% đẹp, JYPE là 80% tài 20% đẹp, Mnet là cái công ty 70% tài 30% đẹp (nhưng đa phần ko dance đc). It means in SM: "Xấu mà giỏi" - out, "đẹp mà chưa giỏi" - in.

I agree. Vì thế e tuy quý artistes của SM nhưng mà rất thất vọng về SM. Biết là sinh ra để làm business nhưng làm trong ngành entertainment thì cũng phải chú trọng nhạc chứ. Vì thế mỗi lần SM công bố comeback hay new concept chẳng hạn, chưa lần nào là e chưa thất vọng (trừ DBSK, Suju). Tuy vậy hồi đầu e ko thích Suju, hồi 1st album ko ưng được tí nào, hồi đấy ko live được, e nghĩ là đúng chỉ được mặt :| May là sau đấy thay đổi, vocal tiến bộ, tính tình hay ho. Đến thời SHINee và f(x) cũng được ngay từ đầu nhưng nhạc và phong cách thì vẫn ko bật lên được :-<, ko có gì mới lạ :(. Còn nói về good girls, SNSD are all good girls? Public faces còn chả giữ được lấy đâu ra mà good ;) vì thế lên stage mới bị gọi là giả tạo. Ngoài Siwon, Kangin, Kibum còn có cả Minho cũng là nhìn mặt nhặt về thì phải. Thêm nữa, SM còn chọn trainees theo nationalities nữa. Tài giỏi đến mấy mà là người gốc Việt thì cũng thua :)) Cái này là bạn e experience :D Audition người ta hát thì chỉ nhìn vào hồ sơ, chưa hát hết 2 câu đã đuổi ra và ko thèm nghe =) Đã nhiều lần mong SM thay đổi nhưng xem ra hơi khó [-(

Chị ko rõ về nationalities nhưng chị có biết một chị black American cũng từng tham gia audition SM và loại thẳng từ đầu, mặc dù theo chị thì bà ý khá có tài (so với 1 người mới bước vào audition).
1st album vủa SJ chị cũng thấy THẬT KINH KHỦNG =)) bắt đầu từ cái hồi SJ hát chung với DBSK Show me your love rồi Happiness mắt đầu thích. DBSK hồi album 1 có mấy quả nhìn y hệt poster quảng cáo games Nhật hoảng luôn. Nói chung là SM có cái kiểu "vì tiền" và "che đậy" rất khó chịu (có mỗi SJ to mồm thì từ hồi đấy chị mới thích hơn). Chị không thích kiểu lúc nào cũng phải giữ hình ảnh tốt của sao SM. Cái chương trình Now is flower boy generation có Shinee mới đc làm main MCs hôm nọ số với FT Island cũng thế. So tuổi ra FT Island trung bình tuổi cũng như SHinee, người ta đặt câu hỏi "thích nghệ sĩ nữ nào" thì FT từng ng một trả lời hết. SHinee thì đến lúc bị hỏi mọi ng khuyến khích ko phải ngại thì đùn đẩy nhau, cuối cùng leader Onew cho một câu rất FAKE: SNSD. Mà cái sự thực là 2 nhóm này chẳng ai thân ai thì cả cái nước Hàn Quốc xem SGB hôm nọ vốn đã thừa biết 8-} Chưa kể ngay từ đầu hỏi về hy vọng nhóm nữ nào đến chính miệng mấy bạn ý còn nhao nhao "Kara kara" "brown eyed girls" đầu tiên. Thảm nào mà show nào của SHinee làm host cũng nhạt và chẳng ai dám mời SHinee làm thêm show nữa. (cái chương trình hiện nay cũng rating siêu thấp luôn và bị đánh giá là awkward show) DBSK thì chính fans ở sân bay cũng đã nhìn thấy Jae Joong và Yunho hút thuốc. Nói chung là mình dùng từ giả tạo để áp dụng cho chính sách quản lý hình ảnh quá đáng của SM. SNSD thì đấy, cứ xem Intimate note đi, sweet lắm đấy. Nói thực là đấy là lần đầu tiền mình thấy SNSD thực sự funny. Nếu mà họ cứ lúc nào cũng "đanh đá" mà thẳng thừng như vậy thì mình đã là fan của SNSD từ lâu rồi. Mình ko BLAME SM ARTISTS mà mình chỉ nói LSM toàn "tạo sản phẩm mang tính chất hàng loạt"

f(x)??? Mình mới thấy có Amber là hot vì bạn ý như zai ý 8-} 4 người còn lại na ná nhau, em gái của Jessica chỉ đc cái nhờ đà bà chị chứ cũng chưa thấy có gì đặc biệt (mặc dù mình ko ưa bệnh công chúa của Jess nhưng mà phải nói là hát hay). Lachata??? Giả sử ko performance thì riêng nghe nhạc thôi thì biết "ko kì vọng hơn đc". Mình đã từng kì vọng vào f(x) sau khi nhìn cái hồi reveal style nhưng nghe xong nhạc cảm giác dưới cơ 4Minute và T-ara luôn (bài Lies đang ám ảnh). Hoặc nếu mình nhầm thì đây là bài nghe chục lần mới thích.

Single của Sandara Park vừa ra no.1 Mnet chart hôm nay luôn o__0 Mình có cảm nhận bài này như Lollipop part 2

Chỉnh sửa lần cuối:
Đang xem cái debate về Jay trên SBS mà cảm thấy đầu óc lùng bùng quá T__T Toàn dùng mấy cái từ liên quan đến luật với tâm lý nên câu đc câu chăng :( Nó lại còn lấy ví dụ gì về người nước ngoài suy nghĩ về HQ nó lấy ví dụ về người US với Việt Nam mới sợ :-s

Thật không ngờ sau Bekga đến lượt Onew ủng hộ Jay. Mà sao fans buồn cười nhỉ, viết UFO cho Shinee nhưng kể chuyện 2PM, bạn Onew đúng là tốt bụng quá thể 8-> Dạo này đang thích em Key vì lên TV shows em ý có tính entertaining cao, nhưng mà bạn Onew phát biểu 1 câu làm mình quý hẳn :x

Nãy vừa xem lễ trao giải drama quốc tế, Tae Yeon vẫn để cái đầu chia đôi đanh đá :( Hôm nay hát ko đc 100% nhưng thích đoạn kết khi duet với Park Hyu Shin bài Snow flower :x

GD - đã chiếm đủ giải ở cả 3 mặt trận, lại nhất Music Bank. Nhạc Hàn lại rơi vào thời kì "độc mã".

Chỉnh sửa lần cuối:
nghe nói cái UFO Onew đấy là PTS ý chị

cái drama awards, nghĩ lại mà thấy chán. ko thể đỡ được kiểu tổ chức int'l award của mấy nước ko nói tiếng Anh
VN còn khá hơn ý. DCT 2 người 1 người nói tV 1 người nói tAnh
đây thì, phần tAnh chỉ mang tính chất thông báo
nản

hờ hờ :| mình cảm động nhầm rồi. Dù sao thì Boom, Bekga là thật :D
Hôm nay xem Incheon festival vẫn thấy chiếu đủ solo với full shot của Jay cảm động quá :( Tối hôm qua cũng xem cái debate về Jay họ cũng bình luận là "Đáng tiếc" và nhấn mạnh hơn về sự quá đáng của antis + phản ứng dữ dội của netizens. Entertainment relay cũng đưa tin với thái độ tiếc + hình ảnh về các hoạt động ủng hộ Jay trong và ngoài nước. Mừng mừng tủi tủi :(

Anyway, hôm qua xem cái lễ trao giải thấy rất là chuối 8-} SS501 hôm qua hát yếu dã man, nhìn chung cả cái lễ trao giải ấn tượng mỗi màn duet của Tae Yeon và Park Hyo Shin

Ặc thế hóa ra vụ Onew là fake à :(. Ôi zời em đang ngồi ôm tình yêu vs Onew cả ngày hôm qua ~_~

Ôi Jay mà đi thế này thật thì quá nhanh và quá vô lý quá dở hơi ý Y_Y. Đc mỗi cái đi thế này xong tình thế tự dưng từ anti thù ghét tất cả chuyển qua ủng hộ :|. Thật vớ vẩn hết sức ~_~.

Ôi mình bị yêu cái bài Kiss của Dara :">. Bên cạnh đó thì đang bị ám ảnh nặng vì nhạc của nhà Mnet ~_~, Lies của T-Ara với Hot Stuff dạo này repeat liên tục, Abracadabra nữa chứ :x.

Dream Concert năm nay thế là Wonder Girls vs DBSK không tham gia rồi :|. 2PM sẽ tham gia nhưng chắc là 6 người Y_Y. (poster DC lúc đầu gỡ Jay xuống bh lại dán lên, hâm :|)

vô lí nhỉ? làm fake ai lại đi nhắm đúng Onew :-?, đúng leader yếu tim nhất lịch sử :-b, mà hôm qua e lên allkpop cũng đâu có thấy tin fake, chắc lúc đấy xóa mất rồi.
DC ko có DongBang với 2pm 6 người thì đúng là chán bằng Washington DC rồi :-<. đang yên lành tử tế sao năm nay tự nhiên bn chuyện thế nhỉ? mà toàn những con người mình yêu quí :(
Mai 2ne1 end promotion với In the club. E vẫn chưa thỏa mãn lắm vì từ hồi nghe thông báo rất muốn xem perf của Let's go party T_T
Hôm trước nghe tin G-Dragon thích gái cute, Sulli tbe =) nghe hơi điêu điêu, tại người yêu hồi trước của GD là bà chủ club :))

Hôm nay xem Woo Young dẫn Inkigayo mà lòng đau tan nát, chưa bao giờ thấy thương như thế, mắt thì như kiểu bị sưng lên, mặt tồi sầm gầy rộc đi :( :(( Ngày nào lên mạng cũng thấy Hottest boycott rồi protest các kiểu :-<

Anyway, sáng xem Dream team có Jun Ho và Min Ho (cái này quay từ trc vụ Jay), mình càng ngày càng thích em Min Ho ý :x Inkigayo hôm nay In the club của 2NE1 hay dã man, mà nhận ra là part của Dara cực kì cao 8-} Thích style make-up lần này nhất, nhìn Dara đúng chất trong quảng cáo với Lee Min Ho (bài Kiss) - hot!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bommie chắc đang bị vào chương trình giảm cân
nhìn từ hồi reggae I dont care mặt đã thấy nhẹ hơn hẳn :">
lại nhớ xem 2ne1 TV bị cấm không được ăn ngô =)) cute quá ý :))

Vẫn ngượng mộ các chị em gái vì quả heels luôn luôn đáng sợ :-ss

Dara hợp với style sexy girl nhất mà :)) sexy & bad girl. Cả đoạn trong Pretty boy của Dara, ngắn nhưng mà cao ngất ngưởng còn j

Nghe nhạc Kiss đau đầu nhưng nhìn cái clip thì smoking hot :x mình đang muốn MinHO với Dara ... thành couple thật đây :))

xem f(x) thấy Luna vừa hát hay nhất vừa nhảy đẹp và cá tính hơn cả Vic :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh công nhận bài Kiss nghe choáng váng như clip thì ôi giời ơi hot, Dara khi đc hỏi phát biểu cảm tưởng kiss Minho lại còn "he he he" nữa chứ 8-> Mà có lẽ bài này giống Gee, nghe mấy lần đầu ớn nhưng về sau thì stuck in your head luôn, nhất là đoạn "I just wanna kiss. I never wanna miss"

Amber của f(x), mình thậm chí còn không thấy vòng 1 của nàng o__0 xem mà lạnh cả sống lưng liệu có phải đây là zai ko :-s HOT BOY :x

Chỉnh sửa lần cuối:
:-s:-s nếu là boy thì fan sẽ shock =)) nhưng mà cái clip intro ở music bank hay core j đó (cái debut thứ 2) Amber mặc áo bó ko tay, thấy có vòng 1 tí tẹo =)) lolz, còn từ sau đó toàn áo khoác bùng nhùng, áo thụng... nên giống zai thật, chỉ thiếu cơ bắp thôi :))

thề là sau Yunho với Yoochun thì Amber là rapper thứ 3 mà mình thích ở SM lolzzz.... bị bấn Amber rồi

Bom thì đúng là đang giảm cân đi đáng kể rồi =)) nhưng mặt Bom vẫn vô hồn nhất trong 4 người khi lên sân khấu. Nói chung về trình diễn trên sân khấu thì vẫn thích Dara nhất. YG quá khôn khi cho Dara vào :p

Bom vô hồn trên sân khấu vì mặt chị ý chubby quá nên thế :)) Với cả tính cách cũng thuộc 8D chứ ko phải 4D thì biết rồi đấy.

Hôm qua xem clip Silent Protest của 2000 Hottests tại JYPE building cảm động quá :(

Tại sao vụ của Jay lại trở thành quá nghiêm trọng như thế nhỉ :((
Anh ra đi quá là tức tưởi ý 8-}
Đọc mess của Boom quá quá là sweet :( lại càng thấy buồn :(

Sang chuyện khác
http://www.youtube.com/watch?v=tQm5qevHNTo
Các anh SJM đã quay trở lại. Bài này về màu sắc thì như trộn giữa Sorry Sorry với Its You, beat thì rõ ràng là nhiễm Sorry Sorry rồi :))
Chưa kể hem có violin solo :">

Cảm nhận cá nhân ban đầu là chưa thích hay nặng hơn là chán :|

Back
Bên trên