CLB nhạc Hàn

hồi trước chị cũng đòi chị Trang đưa đến SM hay JYP để chầu chực các anh nhưng mà chị bảo toàn gặp fan thôi chứ ko gặp được idols =). xem mấy cái ảnh stalkers chắc là chụp từ chỗ dorm các anh hoặc là đợi đến 2-3h sáng mới về nhà :( mình chắc ko bị obsessed đến mức đấy T__T
E đi offline của Saju vn à? bạn chị cũng nhiều đứa đi, có vẻ unofficial fanclub này hay tổ chức nh` thứ, chắc là vui :D
c Trang nhiều màu quá. 3 phải [-( nhưng mà e cũng thế :"> e mà như chị, chưa cần cách xa 2m, mà 100m chắc cũng bị hospitalized vì ngất xỉu tại sướng quá rồi =p~

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẳng phải chị 3 phải nhưng mà chị càng xem nhiều càng thấy ai cũng có tính cách và tài năng riêng nên ko ghét đc, ko làm ngơ được.
Các em chầu trực ở công ty thì chỉ đc thấy các anh bịt mặt chui thẳng vào xe hoặc vào building thôi :))

Giải thích lại chữ kí:
3 màu đầu tiên về SJ, DBSK, 2PM là đúng
Yellow là nói về FT Island (yellow&black)
White là nói về Big Bang (white&black)
Pearl aqua là nói về Shinee
2 cái màu của Wonder Girls và Kara là chuẩn rồi
Bôi nhầm 2 màu cuối đã chỉnh lại:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Em offline Kpop fever của SaJuvn vs 360kpop tổ chức :D. SaJu thì công nhận nhiều hoạt động nhưng vì thế nên cũng chả bao giờ đi hết :))

Càng ngày mình càng cảm thấy hình như mình chả biết gì về SHINee hay xao ý @-). (biết mỗi tên 5 người T_T)

Anh GD ra MV Breath dồi. Mình thích hơn Heartbreaker cả nhạc lẫn MV :D *Trừ đoạn bò trườn lăn lộn T_T*. Có cún GaHo =))

YG dạo này có lắm warning về plagiarism thật :|

---

xem clip của Hồ Ngọc Hà ở ASF :x:x =)) mình thấy outfit + fong cách giống hệt Son Dam Bi (nhất là chị rap đi cùng, giống kiểu Gahee + Dambi ý lolzzzz) nhưng mà giọng của Hà trầm hơn.

ko hiểu lắm tiếng anh của bài hát vì hát + âm thanh ồn :-< nhưng mà hot :x

lạc đề :">

Chỉnh sửa lần cuối:
vui: MV Breathe+Gaho cameo=LOVE. e Gaho yêu dã man ;)) vẫn còn nhớ hồi 2ne1 tv e ý camwhore/gây sự chú ý = cách eat his own s**t =)) lol tuy hơi bị thô nhưng mà vô cùng unforgettable :">. hic mà nghĩ đến e lại thèm 2ne1 tv :( nhớ các chị em dã man :-<
bài TTL lúc đầu e nghe thấy cũng ok, kiểu typical hàn quốc, nhưng mà càng về sau càng thấm, hay quá :x
ôi hôm nay e vừa xem ảnh của chị Trang :(( tại sao lại gần được thế hả chị, e vẫn chưa hết cơn ghen tị :D với lại 2ne1 hình như chưa có màu bóng chính thức ạ? i like their fanclub's name Blackjack, really fits :> 2ne1 in sudden attack :)) có phải trò này tên khác là counter strike ko nhỉ? :-? hồi trước e bị nghiện bắn, nhưng mà hình như bản ở uk ko có các chị rồi :-<

buồn: Kangin, Jay...what's gonna happen to them T__T

Chỉnh sửa lần cuối:
nói chung là cái tháng này (+ tháng trước) lắm chuyện, toàn các nhà lớn :) SM với vụ lawsuit của TVXQ, JYP với 2pm, còn YG to ko kém với vụ warning về plagiarism một vài bài hát từ Sony... 8-|

năm nay đúng là năm của girl group... boy group và solo artist như GD thì gặp chuyện nhiều...

Kang In tuy có tung chưởng nhưng nghe nói là ban đầu đã cố ý tránh nhưng vẫn bị khiêu khích nên vậy, giờ chỉ làm chứng các thứ ko phải bị phạt hay tù tội gì đâu mà :D
Vụ Jay chị ngày càng không biết phải làm sao, phản đối JYP vì đã để Jay đi nhưng tóm lại là cái gì cũng có nguyên nhân của nó. Hottest thì nghĩ rằng JYP ko muốn bị can dự nên dễ dàng để Jay đi, có người lại cho rằng có nguyên nhân khó nói mà chỉ có nội bộ mới hiểu được nỗi đau của nhau. T__T nhưng hàng ngày trên báo chí với internet lại mọc ra một chiến dịch, hành động mới của Hottest (trong và ngoài nước), thật khó mà làm yên được. Khổ quá, khổ từ ca sĩ đến fans, ghét bọn anti thế cơ chứ.

TTL lên số 1 bảng xếp hạng cyworld rồi :x Nhạc hay mà female vocals cũng hay nữa :x

Anyway, dạo này quay lại yêu Jong Hyun của Shinee, em Key (rồi kế đến mới là Minho, rồi Tae Min = Onew), và đặc biệt chính thức CUỒNG NHIỆT FT ISLAND (T__T nói về khuôn mặt thì đẹp trai đồng đều nhất Kpop nhá, chơi nhạc cụ được nhá, ai cũng hát được nhá :((, 9x nữa chứ)

dạo này mình kém update quá... :-?? Shinee dạo này làm cái gì đặc biệt à, sao tự dưng lại được thích lên :-??

Bài TTL hay thì hay nhưng đến khi đọc lyrics thấy buồn rười rượi rồi nhảy cuồng nhiệt tươi cười, sexy thì cứ thấy hài :)) giống kiểu saturday night ý lolz. Ah h mới biết đoạn cao giọng là của EunJung và Hyomin

Dara hợp với style sexy girl nhất mà :)) sexy & bad girl. Cả đoạn trong Pretty boy của Dara, ngắn nhưng mà cao ngất ngưởng còn j

Nghe nhạc Kiss đau đầu nhưng nhìn cái clip thì smoking hot :x mình đang muốn MinHO với Dara ... thành couple thật đây :))

xem f(x) thấy Luna vừa hát hay nhất vừa nhảy đẹp và cá tính hơn cả Vic :x

ôi cho anh bắt sóng cái anh cũng thích Luna nhất :x có em Sulli thì giống jun ji huyn dã man, mà sn 94 ạ mà to đùng =.=''

mình quê quá bây h mới được phủ sóng abracadabra =.='' được con bạn quảng cáo bài này nhảy hot lắm công nhận đoạn hip dance hot quá :x

Em Ji Young của Kara cũng sinh năm 94 và cũng cao dã man o__0

Bỏ phiếu năm nay best MV cho Abracadabra (sh~t, mình viết đúng ko nhỉ), best dance bỏ phiếu cho Mister của Kara 8->

@Phương: từ hồi SGBell số idol đặc biệt quay lại thích em Key vì cái sự 4D của em, xong rồi ngồi xem lại 2PM&Shinee ở Idol show thì :x Mà cũng còn phải nhờ tình yêu với FT Island, khi search lại clip hồi trc cái special stage của SHinee với FT thì Shinee hát bài Romantic ý, yêu dã man :x Mỗi tội bây giờ nhìn xanh đỏ buồn nôn :|

Chỉnh sửa lần cuối:

Luna của tôi :x mà em này cũng sinh năm 93 ạ =.='' bây h các em idol trẻ quá =((

năm nay đúng là năm của nữ nhỉ, nam ngoài 2pm ra thì đều ko có gì nổi bật :-?

ko chính xác :p e nghĩ còn comeback của Suju cũng nổi bật ạ :D trong số mấy album của SJ thì album lần này là hay nhất, ko phải bài nào cũng fine nhưng mà so với 2 album còn lại là thế. 2 bài AAA của 2pm và SS của SJ e ko biết phải thích bài nào hơn, tuy nhiên 2pm có nhiều hoạt động hơn, vừa do 2pm tính hay nhưng mà cũng còn 1 lí do nữa là do Mnet and SM feud nữa, ko thì e nghĩ artists của SM cũng sẽ xuất hiện trên mấy show hay ho của Mnet.
SM đặt cho SHINee là contemporary band, đi đầu về music và fashion :| trong khi fashion của SHINee thì thật là............hôm nay e mới xem cái Flowers Boys Generation có sub, đúng là lúc đầu SHINee nói thích Kara, xong lúc sau Onew lại nói là SNSD, anyways, who knows :-B
Dream Concert: ko hiểu mình sẽ thấy thế nào khi xem 2pm 6 người trên sân khấu =.=. với lại f(x) mới ra có mỗi bài Lachata sao lại được đi DC nhỉ :-? chắc là sắp promote bài mới

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn lâu mới đến dream concert mà nhỉ :-/ từ h đến lúc đấy hi vọng dân tình ra bài mới nhiều vào :-j

Mình thì mình muốn AS come back :-< và bọn Pledis đừng có điên điên cho mỗi Uee lên nữa... đi đâu cũng thấy Uee Uee Uee :| trong khi những thành viên còn lại thì ăn đứt hẳn :|

Còn lâu mới đến dream concert mà nhỉ :-/ từ h đến lúc đấy hi vọng dân tình ra bài mới nhiều vào :-j

Mình thì mình muốn AS come back :-< và bọn Pledis đừng có điên điên cho mỗi Uee lên nữa... đi đâu cũng thấy Uee Uee Uee :| trong khi những thành viên còn lại thì ăn đứt hẳn :|

Đồng ý
Mình thích chị Ga Hee với Joo Yeon lên nhất :x
Ko phải là ko thích UEE nhưng thấy đc thiên vị quá đáng, chị ý đc thiên vị hơn cả Yoon Ah của SNSD hồi trc ý T___T

Về Dream concert: vì sự cố DBSK và 2PM Dream concert năm nay dễ lỗ vốn 8-} Tháng sau rồi còn đâu :| Anyway f(x) Dream concert vẫn đc chứ :D Hồi trc Wonder Girls mới ra mỗi Irony vẫn diễn ở DC đấy thôi :D Mục đích ban đầu của DC là dành cái này cổ vũ cho sinh viên/ giới trẻ cả nước mà ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
http://www.youtube.com/watch?v=BKmsTahvnJE

Tình hình là mình càng xem HNH ở ASF càng rất tự hào :x

Sắp tới TTL sẽ diễn vs 12 member. Mình chả hiểu ban đầu tách bớt ra thế để làm gì bh lại gộp lại :|.

Năm nay mình đagn lo là ở DC Hottest sẽ không đến ủng hộ hoặc nếu có thì cũng không đến đông đủ đc :((. Mà năm nay cũng không có DBSK đến. Ôi càng ngày vụ 2PM càng lằng nhằng rắc rối T_T Lại thêm fake message của Jay trên daum nữa 8-}

Hmm công nhận Uee rất là đc đầu tư chú ý ở AS dù từ đầu đến cuối vẫn thấy Uee là mờ nhạt nhất AS :|.

nói thật là thích HNN hát tiếng Việt lolzzzzz lúc xem fancam thì ko sao chứ nghe rõ ràng thì tiếng anh với tiếng hàn đều khó hiểu như nhau :-j nhưng được cái trình diễn hot và chuẩn...

DC năm nay :(... ko có DBSK, 2pm, nếu vụ plagiarism mà bị Sony làm to nữa thì 2ne1 sẽ ko được bd I don't care, GD ko được bd Heartbreaker... rồi AS vẫn chưa come back :-B

ahahahahahahahahah :|

Vào thu rồi, đây là mùa ballad, Lee Seung Ki, Tei, Park Hyo Shin đồng loạt comeback :x

Hôm nay Jun brothers đã performed ở Super model contest ^^ Vừa vui vừa buồn, các anh vẫn xin lỗi fans vì tình hình hiện nay của 2PM.

MKMF 2009 năm nay vào tháng 11, nhưng mà tính đến thời điểm này bắt đầu lên danh sách được rồi nhỉ :-? Mình lại ngồi đoán như năm ngoái xem :D

- Best new female group(cuộc cạnh tranh khốc liệt nhất trong năm)
Đề cử: After School, 2NE1, 4Minute, T-Ara là 4 cái tên chắc chắn có trong danh sách đề cử. Vị trí cuối hoặc thuộc về f(x) hoặc Brand New Day. f(x) mới chỉ có Lachata mà bài này cũng lềnh phềnh ko lên đc mấy nhưng dù sao fans vẫn đông hơn BND là cái chắc (gà SM mà :-j). BND có Salmalhae (Bearable) khá nổi hồi đầu, đã từng lọt vào top 10, vocals tốt và được kì vọng, đến Mascara chìm hơn một tẹo nhưng vẫn chạy đua tốt trên các bảng xếp hạng online. Còn 1 loạt nhóm nữ mới song ca tam ca đủ loại ko buồn nhắc đến T__T
-> Brand New Day xứng đáng được đề cử hơn nhưng với quyền lực SM thì f(x) có cơ hội cao hơn vào top 5. 2NE1 chắc 90% giành giải do chuỗi kỉ lục no.1 ở các bảng xếp hạng + giải new Asian artist mới giành đc.

- Best female group (tính cạnh tranh cũng tương đối cao)
Đề cử: SNSD, Davichi, Brown Eyed Girls, Kara, Jewelry.
-> Số lượng fans + số lần xếp 1 + SM power -> giải về tay SNSD thôi
Davichi và BEG tuy cũng xếp nhất vài lần nhưng ko phải idol thì thừa biết là fans chỉ dừng ở mức nào rồi. Kara cũng xếp nhất nhiều nhưng vẫn thiếu một cái gì đấy, nhất là ở khoản thời điểm tung bài toàn gặp sao to hơn - ko có chỗ. Jewelry tuy có vào top mấy lần nhưng nhìn chung là năm nay ko bằng năm ngoái.

- Best female artist:
Đề cử: Baek Ji Young, WAX, Navy, Hwa Yobi
Vị trí cuối cùng ko rõ: em IU thực ra debut từ năm trước và cũng đc đánh giá cao nhưng năm nay mới nổi hẳn lên, ko biết là có liệt vào loại này được không, Bada comeback nhưng mà nhìn chung là rất lình phình, Lena Park thì là queen rồi, có bài Secret hồi đầu năm đi đâu cũng nghe thấy nhưng mà lên diva rồi cũng chẳng xuất hiện mấy
-> Khó đoán, Navy có Heart damage, Baek Ji Young có My ears' candy, WAX có Why didn't you call đều là các bài đều lọt vào top 10 cả :-? Bỏ phiếu cho Navy vì năm nay promoted thành công 2 bài rồi.

- Best male artist:
Đề cử: Kim Jong Kook, Lee Seung Ki, MC Mong, K.Will, G-Dragon với Tae Yang có lẽ ko hiểu có đc liệt vào ko? GD đang dính vụ với Sony e cũng lằng nhằng.
-> Chủ yếu chỉ có KJK và Lee Seung Ki là cạnh tranh chính, hoạt động mạnh từ đầu năm trên tất cả mọi lĩnh vực. Tuy nhiên Lee Seung Ki gần như chắc chắn lại giành được giải năm nay thôi (Will you marry me không diễn mà vẫn top 3, lại vừa comeback với let's break up cũng leo cao rồi). :x ideal son of Korean mothers.

- Best male group:
Đề cử: Super Junior, 2PM, V.O.S, FT Island, Shinee
Cạnh tranh gay gắt giữa 2PM và Super Junior. Thực ra thì 2PM năm nay nổi hơn nhưng lại dính vào vụ Jay nên album bị trì hoãn là bất lợi. Nhưng dù sao báo đài vẫn chọn 2PM làm male icon of 2009 nên 60% giải về 2PM, 40% mở cho SJ (dù j thì vẫn là đàn anh kì cựu).
3 vị trí còn lại thì FT Island có tổng số hits trong năm nhiều hơn (Bad woman và I hope), V.O.S và Shinee chỉ có 1 bài nhưng cũng 1, 2 lần xếp nhất. Anyway cả 3 đều ko bật hẳn lên đc để cạnh tranh với 2 nhóm kia.
~~~ngoài ra còn SG Wannabe và SS501 (3 người) cũng active trong năm nhưng nhìn chung là dưới cơ rồi.

- Best new artist: cái này có năm chia male female lại có năm ko, mà cũng có khả năng male groups + male artists gộp 1
Đề cử: Tae Goon,Outsider, Sori, Chung Lim, AJ, Hong Jin Young, khả năng IU cũng sẽ liệt vào danh sách này.
-> Nếu là nam thì Tae Goon có cả Call me và bài mới ra Betrayed đều leo nhanh leo cao nên khả năng lớn là vào anh. Outsider thì rap như bắn laze tuy tài năng nhưng có gì đó khó lường. Nữ thì có Sori và IU là tài năng nhất và nổi nhất nhưng nếu IU đc liệt vào đây thì sẽ có giải thôi.

Về new male groups mình chỉ thấy MATE là chất lượng nhưng ko phải idol mà là rock Indie kiểu Nell nên hầu như ko ló mặt :(

- Best rock:
Đề cử: Ft Island (dù vẫn hơi hướng Pop nhiều), Cherry Filter (đang có bài Pianissimo lên mạnh), Norazo (hài nhưng vẫn tính vào rock hử :)) ), Mate (cố gắng đc như NELL :x)...
-> T__T muốn Mate hoặc FT Island đc
- Best mixed group (có cả nam lẫn nữ):
Đề cử: 8ight (Eight), Clazziquai, Cool, Roora, Koyote (3 nhóm này hoạt động từ khoảng chục năm trc rồi)
-> Chắc chắn là 8ight sẽ đc, 99% luôn :)) (2 super big hits Without heart và Goodbye my love :x quá hay)

- Best hiphop:
Đề cử: MC Mong, Drunken Tiger, Mighty Mouth, Outsider, 1 cái tên nữa để ngỏ
-> MC mong 60%, Drunken Tiger 40% :|

DAESANG:
Thực ra thì chỉ cần tính no.1 là biết, haha 2NE1 tuy là new nhưng mà 2007 Wonder Girls cũng newbie mà vẫn có daesang đề cử thôi, mà với thành tích thì thừa sức daesang nhờ :-?
- Artist of the year:
Super Junior, 2PM, SNSD là chắc chắn có, khả năng còn lại: (2NE1), Lee Seung Ki, Brown Eyed Girls
- Song of the year
Sorry Sorrry, Again and Again, Gee, Fire, khả năng cuối cho Abracadabra đê :))
- Album of the year
2NE1 1st mini album, SNSD 2nd album, 2PM time to change, Heartbreaker (nếu qua khỏi vụ kiện), SJ 3rd album là mấy albums chạy trong năm nay

Một số giải phụ:
Năm nay chưa thấy video nào thực sự ấn tượng + đẹp cả, có khi cái Abra là chuẩn nhất ý nhờ :))
Best dance thì hoặc Sorry Sorry, hoặc SNSD (1 trong 2 bài đều đc), Abra thì sexiest rồi :)), Again and Again poppin'??? hay là Mister shake butt??? hay là Hot isssue chỉ trỏ??? hay Diva Diva nhảy tưng tưng??? :)) tùy

Chỉnh sửa lần cuối:
chưa nghe Brand New Day bao h :-<

Best new female group thì thực sự là muốn AS come back và cạnh tranh kinh hồn đi :-< nói chung vẫn nghiêng về số 1 là AS, sau đó là 2ne1 và T-ara. F(x) nếu ra được bài khá hơn thì mới có cơ :)

Best new male chả thấy ai nhờ 8-}

Best new male 4 người đấy lại còn:
Tae Goon, AJ, Chung Lim
Hồi đầu năm MBC star dance battle Tae Goon chọi Kara đừng bảo quên rồi nhá 8-}, MV mới của anh ý lại còn có chị Joo Yeon của After School, bài Call me thì có Jae của DBSK :| Quá nổi
Outsider - người bắn rap nhanh nhất Kpop hiện nay :-? Bài Loner đợt trc cũng nằm ở top 5 cyworld
Ricky Brown held the world record for fastest rapper at 15 syllables per seconds.

A korean rapper Outsider has beaten his record by rapping at a 17 syllables per seconds. But as English is the universal langauge held by guiness record books, he was declared "unofficial fastest rapper" because he rapped in korean.

Còn male groups thì:
http://www.allkpop.com/index.php/full_story/poll_battle_of_the_bands_best_rookie_guy_group/
Đấy là idol pop, còn Indie Rock thì Mate nữa

A.S tuy mình thích nhưng nói thật là vocal chỉ được có chị J.Ah rồi đến Ga Hee chứ còn lại hát yếu T___T (Bekha có tiềm năng)

Brand new day chưa nghe hơi phí :| Đúng cái hồi tớ sang đây là đợt bài Bearable của B.N.D đang nổi nhất, đi đâu cũng nghe thấy luôn o__0

Chỉnh sửa lần cuối:
Em đồng ý 80% với chị Trang về các đề cử + bỏ phiếu. Nhưng về Best female thì em ủng hộ Baek Ji Young :D, có vẻ ngoài hoạt động ca hát thì ở các mặt khác Baek Ji Young hoạt động mạnh hơn, đầu năm (cuối năm ngoái?) cũng có Like I've Been Shot khá là thành công (no.1 MB 5 lần thì phải :-?)

Best male thì em không biết chọn ai giữa MC Mong với Lee Seung Ki. Cả hai bài cùng lọt top nhưng mà Seung Gi vừa ra album mới nữa nên chắc giải này về Seung Gi rồi.

Best new artist, nếu không kể IU thì em vote cho Outsider. Loner ngoài rap trẹo cả lưỡi ra thì melody cũng rất hay. Em cũng để ý thấy bài này trụ rất lâu trong các top K-Chart, mà ở bxh online cũng đã từng xếp nhất vài lần :-?. Tae Goon, hmm... Tuy hot nhưng cảm thấy về chất không đc như Outsider :-?

Best hiphop em vote MC Mong nhé :)).

Best new female group (2NE1), best female group (Snsd), best male group (2PM), best mixed group (8Eight) đồng ý 100%

Daesang thì tạm thời không dám nói trước điều gì nhưng 99% có giải Album cho SuJu :)).

Ôi em cũng đọc thấy nhiều người nói Outsider là fastest rapper of the world mà không tin :)).

-----

Edit:
Ối vừa nhìn thấy album của GD đã vượt gnưỡng doanh thu của Sr2 trên Hanteo.

Tình hình là Album of the year của mình có tí lung lay và cả Best Male Artist cũng thế o.0

Update tí về tình hình entertainment :". Trung thu năm nay sẽ có 6 nhóm nhạc nữ hot để xem, AS đã trở lại và lần này không có Uee tham gia :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên