CLB nhạc Hàn

thì có ai bảo là Tiff ko được promote đâu :)) biết là nhập viện mà, trông phờ phạc... dân tình cứ tha hồ mà nhập viện thế này :-<

bài chocolate love hay :D

TTL 2 (Time to listen) is totally addictive :x Dance đẹp, style đẹp, rap chuẩn (chorus vẫn giữ của bản 1), nhưng có điều là vẫn chỉ mấy người cũ hát thôi là sao :|

Anyway, có ai nhận thấy là Hyo Min của T-Ara giống Jessica của SNSD hơn cả em gái của Jess ko?? Nhất là bây giờ chị ý cũng nhuộm màu sáng và make up style như SNSD trong Tell me your wish nên lại càng giống 8-}

Chờ đợi SHinee...ai cũng đẹp lên trừ bạn Jong Hyun trông ngớ ngẩn hẳn đi :((

T___T Dream concert 6PM thật là buồn, phong độ vẫn đỉnh cao nhưng fans thì kêu gào, vị trí đứng giữa bỏ trống nguyên :((

HÌ hì, Hyo Min từ lúc T-ara debut đã được coi là giống Jess mà :"> đây cũng là chị mình nhớ tên sớm nhất, sau Boram (vì lùn) :)) Còn Krystal từ mặt mũi đến giọng, như kiểu Yoona ý >.<

Các anh Super nova là lên hát cả đúng không :( sao T-ara toàn giấu Qri với Boram ý nhỉ :(

Mình thích cả 2 bản, trừ việc bản 1 chị Hyo Min skin ship với mấy anh lận :|

Sáng nay vừa ngồi xem Dream Concert xong :))
thấy chul rất là giống Park hyo shin :))
duet Heal the world nghe chưa khỏe lắm dưng mà cảm động :)

TTL.Listen.2 về nhạc thích hơn cả original ver :x. (Beat thì có lẽ ver 1 hay hơn nhưng rap của Listen 2 thì addictive hơn hẳn :-?). Nhưng MV thì thật là đau mắt ý T_T. Hic, vs những bài như thế này thì xây dựng MV theo kiểu dance làm gì T_T. M` rất thích MV có cốt truyện :-<.

Hồi đầu tiên ở T-Ara thì em được giới thiệu về mem là: JiYeon là 'little Kim Tae Hee', So Yeon là 'suýt vào SNSD', vs HyoMin là 'Jessica look-alike'. (Đấy là 3 ng` nhớ tên đầu tiên, còn thật ra bh EunJung, Boram vs Qri vẫn loạn lên 8-}, hơi hơi fân biệt đc Boram vì lùn =)).

Năm nay chị Trang có đi xem đc Dream Concert không :">.
Xem onl bị cắt nhiều quá, k có 2PM vs BB. Nhìn chung cũng nhiều usual stages, đều đã đc xem hết rồi :-?. Có lẽ đặc biệt đc xem 'Super Girl' live. :-??

Ôiii SNSD sắp đến Hà Nội thật :X :X :x. Mìh sắp đc thấy (1 trong số các) thần tượng bằng xương bằng thịt :x

Dạo này em thích Tomorrow :">.

Chocolate Love thì thấy bản của SNSD hay hơn hẳn F(x) hát. Có lẽ giọng F(x) k phù hợp vs dạng sweety ntn :)).

Dance Remix của Nobody Eng hay thật :-?. Không hiểu có phải vì mình nghe bài original nhiều đến chết nhàm không nhưng thật sự là thấy Nobody remix cái nào cũng đáng nghe :)) :)) (Hay ít ra là cũng chưa thấy bản remix nào bị kém hơn bản gốc như đa số số phận các bản remix T.T)

http://www.youtube.com/watch?v=KgQubyUadTw

Chỉnh sửa lần cuối:
Dream Concert năm nay ko hiểu sao e cứ thấy hơi nhạt, chắc tại vừa sau đợt Chuseok specials hoành tráng quá nên là vậy :D
TTL (both versions) areeeee so good. Tuy xem T-ara vài lần nhưng chưa lần nào e phân biệt được tất cả mọi người trừ Soyeon và Hyomin :| mong là bài này sẽ có outfits đẹp hơn tí :(. hôm trước Hyomin hát Fire, tiếng anh nghe sợ quá :-ss
Tomorrow nghe tàm tạm nhưng mà cái MV thì chẳng biết nói thế nào :|
SHINee comeback, e rất rất mong là lần này JongHyun sẽ hát ít đi, chẳng hiểu sao mà càng ngày càng thấy giọng JH annoying dã man. Onew and Key's are much more pleasant to listen to :x

Tomorrow đấy còn 4 MV version nữa mà... từ từ..

Tình hình là thấy JQT và Secret ko thể bật lên được nổi f(x), chứ chưa nói j đến 4min, T-ara, hay 2ne1, AS....

Cái TTL 2 là tại vì được thu âm cùng lớp với bản 1, nên chỉ có từng ấy mem hát thôi... sau đó Mnet đổi ý đến khi promote bản 2 thì cho tất cả vào. Tình hình là mình thấy bản này đau đầu hơn, nhưng chấp nhận được, vì dance đẹp :))

Krystal, mặt giống YoonA, giọng khá giống Jess, nhảy thì khá hút như kiểu Yuri ý :)) chả biết phải bảo em ý giống ai. Được cái Krystal cũng giống Jess, giọng hay thứ nhì nhóm, sau Luna.

Mình đồng ý với việc để anh Onew hát nhiều hơn, dạo này bị ám ảnh giọng Onew :"> nhưng mà mới xem ảnh concept mới của em Key mà thất vọng tràn trề :((

TTL2 mới ra một phát top chart cyworld, digital luôn :x Mình thích Hyo Min nhất T-Ara (nhảy đẹp, mặt xinh, chân dài, vocal cũng tốt mà rap cũng máu), sau là leader Eun Jung (charismatic, rap và hát đều tốt), kế là So Yeon vì vocal nổi bật :x Ji Yeon giống Kim Tae Hee dã man nhưng nhuộm tóc vàng thấy chuối chuối, Qri với Boram thì cứ nhàn nhạt :| Anyway, chính thức thành fan T-Ara từ khi TTL ra đời, các nàng thay đổi kiểu tóc nên đã phân biệt được và xem cái dance break special stage female idol + Chae Yeon hôm nọ thấy So Yeon và Hyo Min là chuẩn nhất :x

@em nào hỏi chị Dream concert ở trên: Dream concert chị ko đi, vì cơ hội được ngồi gần sân khấu là bằng âm, chưa kể hay có chiến tranh fans sau đó + chất lượng DC năm nay ko bằng năm ngoái (ko có DBSK, SJ thiếu người, 2PM mất Jay, WG cũng ko có luôn).

Boram cũng được :)) nhưng Qri thì hoàn toàn mờ nhạt, stylist đáng bị đánh đòn + trên sân khấu Qri cũng ko được hát j hết nên nhạt là phải

HyoMin được lăng xê nhiều nhất T-ara còn j :)) mình hình như hơi hơi bị ác cảm với những ng đc lăng xê quá nhiều (HyoMin, Tiff hồi trước, YoonA, HyunAh thì cực kỳ ác cảm :)), Uee...) nhưng dù sao HyoMin cũng chuẩn ko chê vào đâu được. Nhưng mà sau khi biết EunJung (và cả HyoMin) là ng hát đoạn ad-lib + là leader và cắt tóc ngắn đi thì thấy EunJung chuẩn nhất nhóm :)), SoYeon thì nhìn mặt hơi vô hồn tí tẹo nhưng mà hát hay, nhảy được.

cái dance special trên kia mà bạn Trang nói là cái nào? cái Two of us ý hả? Cái đấy lộn xộn :)) nhưng đúng là 2 mem của T-ara nổi nhất vì SungYeon mặt non ko hợp với bài hát + nhảy + hát hôm đấy hơi yếu, HyunAh thì ko hy vọng vào vocal, ko có thời gian tập nhiều nên nhảy loạn, JiYoon thì gằn giọng quá

Đúng rồi, cái đấy lúc tập còn đều hơn lúc biểu diễn, mẹ ơi em Hyun Ah lệch nhịp từ đầu đến cuối 8-}
Mà trong T-Ara người đc lăng xê nhiều nhất trong T-Ara là Ji Yeon (từ thời Women generation), còn dạo này So Yeon - Hyo Min - Eun Jung là bộ 3 hay xuất hiện nhiều nhất. Qri chủ yếu do bận lịch đóng phim nên hát hò kém tích cực, So Yeon thì mặt vô hồn ngang với mặt UEE trên sân khấu rồi :)) Mình thấy Boram cute nhưng trông hơi...ngớ ngẩn -_-" Nói về style thì =))

stylist của T-ara ngớ ngẩn :| TTL còn đỡ 1 tẹo (như SoYeon hay bị bắt mặc những bộ kỳ quặc, TTL 2 đỡ hơn :|) chứ Wanna play, Lies ko đỡ được cái style đen trắng váy bồng hay style như cái MV Lies bể bơi... chả hợp với bài hát :|

SoYeon hợp với tóc đỏ và dài =)) JiYeon tốt nhất nên để đen và ngắn, eunjung cũng vậy... mấy ng còn lại đều nên để tóc đen, hoặc nâu đen, chứ blond thực sự ko hợp.
thực sự từ trước đến h ng để blond đẹp nhất trong các girl group vẫn thấy chỉ có Jess của SNSD thôi.

Mãi ko thấy MV của chocolate love :|
mà tình hình thấy Amber nhảy sexy nữ tính ko hợp :)) mà dạo này càng ngày càng thích Luna rồi :)) Luna nhảy vừa có năng lượng, vừa dứt khoát và lại hấp dẫn nhất nhóm, chỉ khổ là chân ngắn nhất thôi :)).

Ring Dong Ding của Shinee nghe beat hay v ý :)) hi vọng lần này SM thành công với Shinee :-<

Bài của MBLAQ - Oh Yeah, lyric vớ vẩn, dance thì chưa nổi bằng 2pm với Shinee... 8-| Bài của B2ST - Bad girl thì nghe được... Tháng này rộn lên debut của 1 đống nhóm... hài thật

AS vẫn chưa comeback dù tháng 10 rồi :| các girlgroup cũ khá im hơi lặng tiếng rồi... secret được bài hát nhịp chậm với dance chán òm :-< bài của JQT như dở hơi :)) 2 nhóm này mình ko nghĩ là đọ nổi f(x) :-<

Tin về vụ law suit của DBSK làm mình buồn thế :-< hi vọng các anh đừng disband T___T

T___________T

Ring Dong Ding của Shinee nghe beat hay v ý :)) hi vọng lần này SM thành công với Shinee :-<

Nhưng mà nghe nó vẫn cứ cheap cheap thế nào ý 8-} Hơi thất vọng, cá nhân tớ thấy bài này beat ko có gì để mà đáng nhớ cả, tất cả đọng lại là mấy cái Ring Ding Dong và mất từ tiếng Anh nghe rất...chuối

Mà sao bạn Phương bảo ko thích bài nào chỉnh giọng nhiều cơ mà, bài này cái độ bóp méo của nó còn nhiều hơn cả Sorry Sorry và Abra -_-" Nghe qua một lần chỉ thấy giọng Key và Onew là còn ...tương đối như original

Tóm lại là thất vọng T____T, và xem ra tuy cái tên album là Year of us nhưng mà năm nay rõ là ko phải của Shinee rồi, sau khi bại dưới tay 2PM đợt trc thì đợt này đảm bảo TAE YANG sẽ lại vượt lên no.1 dễ hơn.

WHERE YOU AT - TAE YANG
Theo thống kê mới ra thì tuy sáng nay Where you at mới released đã kịp lên no.1 chart về số lượng bán ra rồi. Cá nhân mình cho rằng album của Tae Yang cả cũ và mới chất lượng đều hơn album của GD và Seung Ri. Not over-rated! Năm ngoái Look at me only còn no.1 mấy lần đá đc cả Wonder Girls thì ko có lý do gì năm nay ko đá đc Shinee (với tình hình là bọn SM đang để cho nhạc của Shinee tuột dốc thế này)

Bạn Phương có muốn biết tin buồn hơn về DBSK ko? Trong khi Micky và Jae tận hưởng thành công ở Nhật thì ở Hàn Quốc Yunho vừa bị chỉ trích vì diễn xuất kém trong Heading to the ground vừa bị dính chấn thương phải vào viện. Disband thì ko có đâu :|

Chỉnh sửa lần cuối:
đọc rồi :( ngày nào chả đọc Kbites :)) đương nhiên là đọc rồi. Cái chuyện Idol bị chê là diễn dở thì cũng nhiều 8-| chả có j lạ. còn vụ law suit thì mới thấy thảm hại thôi 8-|

:)) tớ có bảo thích bài Ring Dong Ding đâu :)) tớ bảo thích beat bài này thôi mà :)) tại nó lai lai với nhạc châu phi :p

Có cái B2ST showcase ... về mặt bài hát thì mình thấy Bad girl ăn đứt Oh Yeah của MBLAQ (mà MBLAQ là j?)

mà thích cái tóc đỏ - dài của SoYeon quá :p

Yunho :-B đúng là đóng chán thật, e chỉ mở vài đoạn cut thôi mà cũng chẳng muốn xem hết.
SHINee's title song. I was like WTF when i first heard it o__O, nghe mà chỉ muốn đi giết người :O, đau đầu hơn cả Muzik, nhưng mà hôm nay xem MV teaser, OMG!!! Key's eyes, as sexy as usual, so yah, bớt negative với bài này 1 chút, nhưng mà e vẫn ko hiểu sao dân tình kêu bài này catchy :| chắc phải nghe vài lần mới thấm :-<. Btw, tại sao style của SM lúc nào cũng kiểu unrealistic? T__T, at least for SHINee
TaeYang's comeback :x MV chuẩn quá, nhưng mà vẫn có cái gì đấy ko hút như GDragon, hơn nữa là this song reminds me a lot of Look only at me, vẫn phong cách đấy. Anw, e nghe đồn bài này ko promote?
Tự nhiên nhiều nhóm mới debut quá, chả biết ai với ai, có nhóm gì tên Beast, sao e cứ bị ấn tượng xấu. Sao lại để tên thế trong khi 2pm đang gặp khó khăn :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Dân tình khen bài Ring Ding Dong catchy là vì cái beat là chính thôi, có lai nhạc châu phi, bật lên là muốn nhảy :p nhưng lời thì đau đầu thật :| lại còn chỉnh giọng :-<

chính xác thì là B2ST - đọc là Best thì phải, xong rồi chuyển sang Beast :-?? nhưng về mặt bài hát thì bài Bad girl của B2ST nghe đỡ hơn Oh Yeah của MBLAG (nhóm dưới trướng Rain). Bài Oh yeah đọc lyric chả hiểu j + chorus mỗi Oh Yeah chán phèo :|

Chuẩn bị còn Secret, LQT, HAM hiếc j debut rồi đấy :)) Secret thì có cơ may chứ LQT mình thấy ngứa hết cả mắt...

MV chocolate love dân tình cứ bảo sao cho SNSD cute mãi đi, cuối cùng bây h MV có cute đâu lol =)) 2 phần cute thì 8 phần sexy :)). Nhưng mà thấy bản của F(x) ít ng hơn nên đỡ chóng mặt hơn + focus được vào từng người :x. Nhìn em Sulli trong này chả tin em ý 94er :-s:-s sexy v ra ý

Btw, tại sao style của SM lúc nào cũng kiểu unrealistic? T__T, at least for SHINee
TaeYang's comeback :x MV chuẩn quá, nhưng mà vẫn có cái gì đấy ko hút như GDragon, hơn nữa là this song reminds me a lot of Look only at me, vẫn phong cách đấy. Anw, e nghe đồn bài này ko promote?
Tự nhiên nhiều nhóm mới debut quá, chả biết ai với ai, có nhóm gì tên Beast, sao e cứ bị ấn tượng xấu. Sao lại để tên thế trong khi 2pm đang gặp khó khăn :((

Style của Shinee bao giờ cũng bị kêu nhiều nhất, LOL năm nay bảng xếp hạng top icon tuyệt nhiên ko hề có Shinee. Tội nghiệp các babies -_-" Ai mà xem cái Kkotminamsidae hồi trc cái số mà có thằng cha stylist của Shinee thì sẽ thấy BỆNH HOẠN thế nào.
Đợt này Shinee comeback mình chẳng có hy vọng gì trừ việc ngắm Minho và Key :x

B2st dù gì cũng là nhóm anh em của 2PM (CUBE - JYPE) và mấy thành viên đã từng nổi tiếng nên trong số các nhóm mới ra có sẵn fan base đông rồi. Mình chưa biết thế nào nhưng bên này thấy mấy bạn Chinese đã rủ rê làm fan B2st 8-}

Bài Where you at của Tae Yang ko những giống bài Look at me only mà còn có mấy đoạn giống nhạc của Justin Timberlake LOL. Về độ catchy thì ko bằng của GD nhưng mà nghe nó đọng lại nhiều hơn.

Kang In lại vừa bị dính vụ mới rồi, thế này thì hầu toà có mà liên tục :|

2PM practice MV xem thật là :(( nhớ quá. Đáng lẽ tháng này có album 2PM hoàn chỉnh nhưng rồi ... :( May mà Taec với Woo sẽ quay lại MC Inkigayo số tới, đánh dấu sự trở lại trên tv, chắc cả Star King nữa

Chỉnh sửa lần cuối:
Chầu trực performance của Shinee, xem xong thấy ko thất vọng về trình diễn nhưng về hình thức thì...
Anh Onew có quả tóc như chổi tre xòe chỉa linh tinh o__0 Đã thế còn ít đc solo shoot nhất :( Minho thì ôi giời ơi tóc vừa dài vừa xoăn loằng ngoằng buộc vào nhìn như ahjumma style :(( Tae Min thì cái đầu vẫn bùng bùng ở phần mái T__T Key tóc nhìn nửa bên phải thì đẹp, nửa bên trái thì lại lai đầu nấm, bạn Jong Hyun lên sân khấu trông lại bình thường nhất (ko bị quái đản). Màu đỏ đen hôm nay đẹp, nhưng quần áo vẫn xấu như thường, duyệt được mỗi bộ của Key. Mồ hôi các bé thì cứ đổ như tắm, quần thì bó áo thì như giữa đông. Nhìn chung là hôm nay về mặt hình thức thì trông thật là tơi tả và đáng thương. Hát hò thì ko có lỗi nào :D Nhảy nhót thì ko ấn tượng nhưng cũng nuột. Buồn cười nhất là ko hiểu sao NỬA DƯỚI của em Tae Min xuất hiện còn nhiều hơn cái mặt của các thành viên =)) Chắc cameraman thích chân của em ý ;))

B2st trông đẹp phết :x Những gương mặt quen thuộc từ lâu =)) Bad girl cũng ko tệ, và đc nhất là ở một điều đúng là gà CUBE - JYPE nhảy chuẩn, concept ko hề zai lai gái ;)) Ôi càng nhìn AJ càng thích :x Lại được So-1 cựu Big Bang, Doo Joon cựu Hot blood (2PM, 2AM). Về vocal thì chưa biết thế nào nhưng mình xem performance của B2st khá là đẹp và gọn :x Chưa chắc sẽ có một giọng ca nổi bật trong nhóm này nhưng với công sức trained lâu và kĩ thế này thì vừa dance vừa hát giọng ko rung rinh như hôm nay là ổn.

Chỉnh sửa lần cuối:
năm nay là năm đen tối của Boyband :| 8-|

---

Xem cái chocolate MV của f(x) và cái showcase của LG =)) cuối cùng đã thấy rõ đâu là chân + mông + ngực của Amber và cuối cùng thì cũng tin Amber là nữ =)). Thích dance của bài này. Dance của SNSD version thì kém hấp dẫn hơn tí =)) nhưng nhạc lạ tai.
----

sao đầu Key làm mình nhớ đến YooChun thời Mirotic :))

=)) thích các em/bạn Shinee mặc bộ đen trắng + cánh sau lưng để biểu diễn cơ =)) 8-}

---

sao TTL vẫn là bản cũ T_T sao ko biểu diễn TTL 2 T_T nhưng mà SoYeon nên giữ quả tóc đỏ dài :p:p. EunJung high note hôm nay hay :D

---

Secret cả bài hát + vocal + dance hôm nay thường quá, bài ko catchy lắm 8-|

----------

MV Ring Ding Dong HOT :)) để tóc như MV đỡ hơn cái debut stage :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Ring Ding Dong cũng chỉ dừng lại ở catchy, chứ bảo là hot, có sức bật thì đúng là chưa tới :( Nhưng cơ bản là nghe cũng funny hay ho, perf cũng chuẩn mà :D
Cá nhân em thì thấy là Shinee có autotune thì nghe cũng đỡ nhất, vì bình thường giọng các anh em cũng vốn hơi bèn bẹt nhè nhè rồi, cũng chưa nghĩ ra từ gì để tả, chứ không phải có ý chê đâu ý :">

Tự dưng thấy bài này hợp với style tua rua hơn là Juliette :))

Chocolate love nếu không phải là nhìn thấy SNSD hát thì em thấy hợp với Jewelry hơn :))

Lắm nhóm mới quá, loạn cả lên, mới biết mỗi HAM thì cái bài T.T dance như kiểu trộn cả tỉ loại vào đấy 8-} Em thích mỗi đoạn đầu :">

Back
Bên trên