CLB nhạc Hàn

thắc mắc tí ava bạn Trang là ai thế :-??

Shinee thì MinHo Onew Taemin trông đầy đặn lên tí, Key với JongHyun trông như ốm đói đi :| nhưng mà JongHyun lên sân khấu trông mặt sexy v ý =))

mà sao mình đi khỏi VN thì nhiều idols Hàn đến VN thế nhờ :-<

Bạn Hong Ki fa?i 0 Shin ;;)
Bài Oh yeah qá nhảm nhí 8-} nhưg mìh rất ưg mặt $ đội hìh MBLAQ :x

Bạn Hong Ki fa?i 0 Shin ;;)
Bài Oh yeah qá nhảm nhí 8-} nhưg mìh rất ưg mặt $ đội hìh MBLAQ :x

Chính hắn =))

Anyway mọi người, hôm nay 23 - 10 sẽ có 2 việc đáng trông chờ:
- New variety show bao gồm các female idols sẽ lên sóng tối nay :x
- TVXQ documentary không nhớ là mấy giờ sẽ có, nhưng mà :x :x :x

Tin đáng chờ đợi:
- Ngày 25 những hình ảnh về cuộc sống hiện tại của Jay tại Seattle sẽ lên sóng tại HQ, nghe nói dạo này anh đã quay lại b-boy như xưa :x
- Ngày 28: Bom ra single "You and I", cầu mong là bài này sẽ đc performed
- Tháng 11: 2PM's new ALBUM!!!!!!!!!!!! can't wait 8-> Nhưng dù sao Jay cũng là vocal chủ chốt, ko có anh thì :((

Tin vui khác:
- Shinee's album rốt cuộc cũng đã leo lên top lượng bán ra :x Giờ thì cố gắng kiếm no.1 ở các bảng xếp hạng âm nhạc nữa thôi.
- Wonder Girls đã quay lại Hàn :x, kế hoạch tương lai thì chưa thấy báo chí công bố nhưng mà cứ ăn mừng WG vào top 100 hot billboard singles đã :x

Lẻ tẻ tẹo:
Sau sự cố của Jay, vấn đề về quản lý internet và ngăn chặn các lời miệt thị hoặc xâm phạm đời tư của người khác không chỉ được đưa lên chuyên mục tranh luận vấn đề xã hội mà còn cả vào ... giáo dục. Hôm nay ở trường nghe cô giáo nói mà serious kinh :-s, ra là cái danh hiệu "Korean netizens are the scariest ones" không phải là đùa mà là sự thực đau lòng ngay cả ng Hàn cũng biết :-< Nghe nói là người dân yêu cầu chính phủ xem xét lại quản lý internet quốc gia, nhất là trong 5 năm gần đây số vụ tự sát vì bị miệt thị tăng vọt :-s Mà cũng vì thế mà youtube ở Hàn nếu muốn comment thì phải chuyển sang của nước khác vì luật kiểm tra tên thật và số CMND đã áp dụng sang cả youtube (trc kia thì chỉ có cyworld, nate, các website Hàn). Thật chả biết tương lai sẽ ra sao.

Chỉnh sửa lần cuối:
MKMF nay thành MAMA :))
May mắn là về căn bản vẫn ko có gì thay đổi

Big Bang năm nay có hoạt động ở Hàn mấy đâu mà vẫn có đề cử vào đây mới sợ 8-}

Cái này vote thì vote nhưng chả hiểu tỉ lệ tính là đc bao nhiêu phần trăm để tính điểm đc giải :-?

Đọc cái kết quả họp báo của JYPE 8-}
JYP:
"I feel so proud of the Wonder Girls. For the past 7 months they suffered and went through a lot of rough times, but they worked so hard. They are truly amazing. They may not be the prettiest, the best singers, or the best dancers in the world, but I know for a fact that they are the hardest working and kindest singers in the world."

"Right now there are no retro artists in the states. The Wonder Girls will have another upgraded concept in America, but it will be similar. At the moment we have no plans for any activities in Korea. They are doing well in America. We didn't go there just to gain more fame in Korea, we went to America because we wanted to succeed in the US market. Moving forward, our plans are to continue in the US and European markets. A lot of people are doubting us, but I want to break that mindset. It is now the beginning and we will give it our all. Even if we fail, we will fail with pride."

To wrap things up, Mimi talked about how much she loves Girls' Generation as well as f(x). To which JYP stated, "I think I have similar tastes with Yang Hyun Suk, so for me, 2NE1 leaves the biggest impression in my mind."

http://www.allkpop.com/index.php/full_story/wonder_girls_press_conference/

Có nghĩa là WG vẫn sẽ ko có hoạt động ở Hàn vì ko thấy cần phải thêm nữa 8-} và định tiếp tục retro style sao T__T

nhìn cái bảng nominees của Mnet như dở hơi :)):)) đoạn best male group ko có Shinee, SS501 thì h mới come back thì phải :-/... nhìn MKMF vẫn hay ho hơn...

mà bảo là Asian music mà ko thấy nhạc nước Hoa,Nhật :))

WG ra Nobody tiếng Hoa... thề là mình ngán Nobody đến tận cổ rồi :-<

hí hí :D
Butterfly của GD với What a girl wants của 4min đã(sắp) có MV :x
Đáng yêu quá :x

Mỗi tội từ ngày Muzik chưa thấy em maknae hát mở to mồm ra bao giờ :|

nhìn cái bảng nominees của Mnet như dở hơi :)):)) đoạn best male group ko có Shinee, SS501 thì h mới come back thì phải :-/... nhìn MKMF vẫn hay ho hơn...

Vấn đề là Shinee tính tổng số lượng bán ra albums + trên xếp hạng digital (đây là tiêu chuẩn để vào round 1 - bình chọn của Mnet) còn kém cả Triple S 8-} Tức là I'm your man và Because I'm stupid (bài này khả năng lớn đạt best OST) - chỉ với 2 bài đấy hoạt động và ko phải là cả nhóm nhưng SS501 về mặt con số vẫn thành công hơn Shinee tính đến thời điểm xét bình chọn. Tớ thấy hơi shock nhưng mà xem lại tất cả các danh sách còn lại thì cũng chẳng có gì để mà ngạc nhiên hơn nên đành chấp nhận sự thật thôi :-< Đã bảo là cái đợt comeback lần trc của Shinee ban đầu được no.1 ngay khi comeback rất là hân hoan nhưng sau tuột dốc ko phanh là nó như vậy đấy T__T Tội nghiệp các bé :(

Mình nghi ngờ vote thì chỉ cần fans ai đông hơn là sẽ thắng, kém tính công bằng cho các nghệ sĩ có tài hơn nhưng ko thuộc công ty lớn như kiểu SM hay YG chẳng hạn nên fans ít hơn :(

Anyway, tin này làm mình hy vọng lớn

Jaebum to attend MAMA?

Butterfly và What a girl wants là 2 bài cực kì kỳ vọng :x

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) dạo gần đây có thấy SM được giải trên Mnet bao h đâu ? (toàn giải vớ vẩn, Mnet 20 choice nói thẳng ra SM phải được nhất vì fan quá đông, vote nhiều (xem mấy cái vote thấy toàn dẫn đầu) cuối cùng ít bao h có tên trong giải chính.

Nói chung là ko kỳ vọng hay hào hứng với lễ trao giải của Mnet lắm vì cái này củ chuối nhất...

btw, về vụ retro của WG... ko hứng thú style này tí nào :-<

sao bạn Phương lại nói thế, cho dù Mnet lạnh nhạt với SM nhưng mà theo tình hình hiện tại là SJ và SNSD vẫn xếp nhất best male and best female ở vote for MAMA đấy thôi :| Cái này tính theo lượng phát hành để xét theo đề cử thì có gì là bất hợp lý :-? nếu cho thêm khoảng 2 tuần nữa thì may ra có Shinee vì album mới ra lượng bán đột phá hơn hẳn so với single lần trc.

Hiện nay Kpop chỉ còn 2 hệ thống giải, MKMF và Golden disk award (mà GDA lại càng xét nhiều về lượng phát hành), thế bạn Phương sẽ tin vào hệ thống nào?

Hôm qua xem show, hơi thất vọng lúc đầu vì chỉ có mỗi SNSD girls vẫn nhất quyết ko để lộ mặt ko make - up /:) Nhưng về sau thì phục Sunny sát đất =)) bắt gà chuyên nghiệp. Đoạn gọi điện thoại của Hyun Ah cảm động thế :( Còn Tiffany thì vẫn cái thái độ ghét ko chịu đc, hỏi Yuri "nói xem trong số 7 người ai làm cậu phật ý" 8-} Dù có là để cho funny thì cũng ko nhất thiết phải hỏi một câu như thế chứ :| Thấy Yuri uổng công gọi rồi -_-"

Anyway, bắt đầu stuck bài Ring Ding Dong. Hôm nay SGB có Shinee, Key nổi quá :x Cơ mà tóc của Key trên Music core có quả bắn dập như Seung Yeon với Hara của Kara trông chẳng hợp tẹo nào :(

Chỉnh sửa lần cuối:
hờ :( bạn Trang làm mình muốn học tiếng Hàn :( xem các chị nhảy nhót bắt gà bắt rắn... chứ chả hiểu j sất :(

vụ hệ thống trao giải :)) chả tin vào hệ thống nào hết :)) vì tớ chỉ chờ đến lúc lễ trao giải để xem biểu diễn là chính thôi 8-> nói thật thì đối với fan thì sao của mình bao h cũng nhất, nên award nào cũng sẽ có ng ko bằng lòng mà xem... :-< sướng nhất vẫn là fan trung lập, ko ngả theo ai và ngồi xem special stage 8->

bấn Shinee :)) mặt JongHyun đỡ hốc hác hơn thì đẹp :-< hôm nay Taemin tóc xấu :| tóc như inkigayo tuần trước đẹp hơn :|... mà đùa thấy leader Onew trông trẻ con nhất nhóm ;))

càng ngày càng thấy MBLAQ thua BEAST :-?? mà MBLAQ nghĩa là j :-??

bài I want you back của Secret giống bài j đó lắm cơ mà ko nhớ :-??

bấn tóc đỏ của SoYeon + bấn Eunjung nữa (mà hôm nay HyoMin hát 1 đoạn của Eunjung là sao :-??) 8-> dạo này mình bấn cả zai lẫn gái :-<. Mà xem bài Apple j đó của T-ara vẫn ko thấy Q-ri hát lần nào (HyoMin vẫn có nhiều lines nhất)... ko hiểu liệu Q-ri có bao h có đoạn solo nào ko nhỉ :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Đấy tóc đỏ đẹp của So Yeon nhờ :x Mà tóc dài nhanh thế ko biết 8-} 4Minute 2 hôm nay What a girl wants vocal tiến bộ hẳn + thích outfits rất đúng mùa :D

MBLAQ có 1 anh nhìn như chú già 30 tuổi 8-} Hôm nay bạn Ki Kwang (AJ) của B2st lại còn half naked nữa chứ =P~ mình cứ dán mắt vào ti vi ý ;)) Nhưng mà B2st make up + tóc ko đẹp

Shinee hôm nay nhá ;)) mình đang tia bạn Bling Bling vì gần đây trông đã đỡ hốc hác hơn thì phát hiện ko hiểu mồ hôi do nhảy hết mình quá hay ... nước bọt bắn rất lộ liễu từ mặt bạn ý đúng lúc zoom quả solo :"> Tae Min hôm nay tóc như quý bà =)) Công nhận nhìn Onew trẻ nhất hôm nay. Minho lên sân khấu già ơi là già mà sáng xem Dream team vẫn trẻ con như thường. Cầu mong em ý được cắt tóc -_-" Key cắt mái ngắn hơn một tẹo thì đẹp hơn :x Bài Ring Ding Dong dạo này xem performance mới ngấm đc :)) Thích đoạn clap hands :x

Stage của GD 2 số Inkigayo này đều ... cuốn hút một cách kỳ lạ o__0

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) tớ nghĩ cái tóc đỏ đấy wig thôi, hoặc nối thêm vào thôi, nhìn trông hơi giả, nhưng đẹp :p vì có mấy perf vẫn thấy ngắn như thường... Mà hôm nay ko thấy Q-ri... thấy Q-ri là ng ít lines + ít việc nhất nhóm trong việc hát và nhảy 8-}. Mà thấy HyoMin thay thế EunJung ko hợp :)). Nói thật là thấy HyoMin được cho nhiều lines nhất + đc promote nhiều nhất nữa :-<

đầu nấm của JiYoon nhìn ngu :|

thích mấy cái áo vest có vảy (lông chim :-/ :))) của Shinee =))

Nhìn ko giả cho lắm :|

Uầy bộ quần áo của Jay đc đem đấu giá đến 2 triệu USD thì phải đóng cửa o___0 Với tình hình là ngày mai bắt đầu thi nhưng lại lỡ mất chương trình tối qua ko biết bây giờ có nên xem cái quay + phỏng vấn về đời sống của anh hiện nay tại Seattle không khi mà dân tình xung quanh cứ sôi sục bàn tán làm mình cũng muốn hóng hớt 8->

h mới xem cái MV với eng sub của Ring Ding Dong =)) cười đau cả bụng vì cái đoạn bad boy của Onew... ko hợp lý tí nào ;))

mà mình có cảm giác là SoHyun với JiHyun của 4min béo lên (hay mặt SoHyun lúc nào cũng mũm mĩm thế nhỉ :-??)

Đúng là Bom có khác :x

Sau khi hân hoan ăn mừng thắng lợi vụ kiện của DBSK + chứng kiến FTTS (lần thứ 2) (gián tiếp) nói về sự thực xấu xí ở SM Entertainment + sự trở lại ngoạn mục trên TV của Jay thì lại có 2 tin ko vui tẹo nào
- SYoung chính thức rời After School vì lý do sức khỏe :( sao giống hồi Hyun Ah rời WG thế o__0 nhưng mà tình hình khác ở chỗ chắc từ nay AS chỉ còn 5 thôi :-<
- Jo Kwon dính swine flu 8-} Vì cái vụ này mà sau một thời gian lặng đi HQ lại nhặng lên chống cúm -_-" chán

Hôm nay là rất nhiều tin buồn :|. Mình nghe tin So Young rời AS mà shock 8-}. Dù hồi trc' cx đã nghe rumour nhiều rồi nhưng mà :((.

GaYoon của 4Min hôm nay cũng được một quả đi vào backstage rồi ngã nhập viện 8-}

Bù lại có tin JYP keep contract with Jae Bum :X. F(x) sắp release new album, đang chờ perf BEAST diễn 'A&A' :x

MV 'You and I' của Bom đẹp quá :x. Nhìn mê li ý :x. Bài này cũng khá là hay :x

Ngoài ra thì hiện tại cảm thấy YoonA và Yuri đang là hotgirl :)). Hôm nọ đọc news về sự kiện các anh tranh nhau YoonA mà thấy jealous vật :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Yuri vào college :p. nói chung thì h thik Yuri nhất nhóm, sexy + hot + nhảy đẹp + tính hay ho...

:(( vụ SoYoung rời AS thật là chán mớ đời... :-< mình thấy Uee hoặc JooYeon rời nhóm thì có lý hơn là SoYoung :-<

cái bài Touch me của Ivy nghe đau đầu + chán... :-<, nhưng giọng với xem Ivy biểu diễn thì ko chê vào đâu được ý :x. Lady Collection debut đc giọng ai cũng hay nhưng bài hát hơi nhạt :-<. MV của Bom có cảm giác Bom gầy đi...

Chỉnh sửa lần cuối:
đang giữa muôn trùng idols tự nhiên lọt ra chú Seo In Gook hát RnB ballad hay phết :x hơi giống Neyo và Chris Brown nhưng vẫn hay :x mà Superstar K cứ như American Idol ý nhỉ :-?

What a girl wants của 4minute giống kiểu SNSD với Kara thế :)) style cute lại lan tỏa rồi :))

teaser MV mới của ukiss ko khác gì MBLAQ với B2ST. mà nhìn ukiss đội hình trông cũng đều phết, thay đổi hình tượng 180 độ thế này có khi lại ăn thua ;))

đang ngồi xem Sign của BEG :x BEG lúc nào làm MV cũng kịch tính cao độ :))

Back
Bên trên