CLB nhạc Hàn

e mở ra rồi :-< có 1 cái poster với cả 3 tờ sticker :)) cũng thấy khá phí :-B nhưng mà cái repackage thì chắc là worth it :D
nghe đồn DB lại mới mở conference :(( ôi chết mất thôi, càng ngày càng serious :-< đau buồn quá :(
they work their asses off and get the shitty 10%?~ fck u SM :-L
tình hình này thì có thể khẳng định là mấy tin đồn SM exploit artists kiểu đánh đập rồi ăn thực vật các thứ là thật sao :-s thật ko thể tin được :(( từ trước đến nay e đều yêu quý và ủng hộ nhà SM, trừ 9 gái SNSD thôi :(( *heartbroken* =((

e ko thích all the remixes, từ trước đến nay, từ us đến uk đến hàn, ko ưng được 1 bài remix nào hết :)) 90% nghe nó cứ kiểu bị awkward, cố làm cho hay hơn nhưng mà end up là it sucks

Chỉnh sửa lần cuối:
http://sookyeong.wordpress.com/2009...s-official-stand-about-their-discord-with-sm/

Tóm lại các anh đã ra mặt, complain vì hợp đồng không thỏa đáng + thời gian quá ít ỏi (đều nằm trong dự đoán cả). Và thật sự đọc cái này thì mình thấy không thể đỡ nổi bố già Soo Man b-(

If they sell less than 500K copies of album, they will get nothing.”

Không còn gì để nói x(. Không chấp nhận được.

Về chuyện đánh đập artist tuy chẳng có cái gì làm bằng cớ xác đáng nhưng mình cũng nghĩ lão ý đã làm thế thật :-? Không có lửa sao có khói

@ chị Thùy Trang: Em thích những remix chuyển hết từ nhạc dance/pop sang dạng ballad/piano hoặc đại khái thế ;)). Còn nếu remix kiểu nhạc sôi động vẫn sôi động thì cũng tùy bài :-? nhưng đa số vẫn thích original hơn :D

@ Chị Yến: hình như 4Minute cũng sắp ngừng promote Hot Issue dồi :-?.

KARA hay chiều fan nên có lẽ sau khi promote xong Wanna sẽ quay sang hỏi fan định promote bài nào tiếp và hi vọng sẽ đc xem Mister =P~ Mà dạo này xem nhiều Wanna cũng cảm thấy KARA có sự thay đổi, sexy hơn (tuy không nhiều lắm :))). Dáng Kara cũng đẹp, Ji Young trông mặt thế mà chân dài miên man :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình ko anti vụ remix lắm n mà mới nghe phát đầu I don't care remix kia đã thấy hỏng hết cả hình tượng bài hát rồi.Nghe chả thấy giống tâm trạng I don't care j cả :))

I don't care remix nói hẳn là chán đê :)):)):)) trước tới h có mỗi Nobody remix là bản nào cũng thấy được thôi :)) Hot issue remix cũng chán ko thể đỡ :)), chả có j đặc sắc lắm ngoài thêm bài beat phụ vớ vẩn vào :))

Dạo này SNSD được lắm special stage 8-} nhưng thấy có mỗi cái One year later là hay :x trông Jess hôm đấy đúng là gorgeous...
Đang chờ cái Chocolate của SNSD :x

và đồng ý là Kara nên stick với Mister :)) Wanna nghe như đấm vào mặt 8-}
đọc xong Kbites mà thấy điên với SM :|

Thở phào nhẹ nhõm. Nhưng tình hình là Yunho trông suy sụp lắm :( Trách nhiệm leader nó khổ thế đấy, tội nghiệp anh :((

Remix I dont care thật ko đỡ được, chán thế ko biết. Anyway 2NE1 vẫn no.1 :x Special stage Inkigayo thì ko thể nhạt hơn, cơ mà thấy 4Minute cover bài người khác hát còn hay hơn bài của chính mình là sao :|

Cái vụ vỡ tượng của 2NE1 thì ra thủ phạm là CL :)) Hôm nọ trên Sukira đã điều tra rõ ra sự việc. Nhưng đc cái là Hyuk với Teuk cũng đồng cảm: Trophy của KBS đúng là dễ "rụng" lắm :)) (chắc SJ cũng phải dán keo vài cái).

Mà xem T-Ara thật ko đỡ được 2 cái bạn tóc ngắn, nhảy lúc nào cũng lệch nhịp mà mặt thì cũng kiểu vô cùng nhàm chán + ko có biểu cảm ra hồn, quần áo cũng xấu nữa. 3 bà tóc dài thì bà nào mặt cũng na ná nhau 8-}

Cả nhà có ai biết Kara thời Break it ko :-? quần áo + style cũng kiểu Mister ý. Bây giờ xem Mister thích thế, eo đẹp mông cũng đẹp :">, quần áo + beat thì làm nhớ đến thời huy hoàng đầu tiên 8-> Kara concept ko phải là sexy mà là powerful nhá, đừng có hiểu lầm [-x, có em Ji Young mới 15 tuổi sexy gì [-x Ôi nhưng mà thích quần áo cả 2 màn hôm qua của Kara + người em Hara thật chuẩn :">

Chỉnh sửa lần cuối:
mông hơi bé nhưng eo đẹp =))=)) :x

T-ara nói thật bài nào cũng như lip sync cả :)) giọng back up to tưng bừng :)). Ah trong 4 bà tóc dài thì hình như có 1 bà giống Kim Tae Hye, 1 bà hồi trước là SM trainee (xấu :)), mặt vô hồn, 2 bà còn lại trông na ná nhau, rất giống mặt Jess =)). Tóc cũng chả khác nhau mấy ---> bó tay @___@ như SNSD còn style tóc khác nhau các kiểu chứ...

2 bà tóc ngắn thì thấp nhất, mặt đau khổ nhất, nhưng được cái bà tóc ngắn mà để thẳng, cao cao thì giọng được nhất.

Quần áo lần nào cũng na ná nhau và chán :)) Rap thì giọng giống Gahee nhờ :))

Cái quần trong Mister giống kiểu quần tụt Kara hay diện thời Break It + cái thắt lưng nữa, nhưng Mister nhìn hở nhiều hơn :-? =P~ Thời đấy công nhận nhìn Kara rất cool mà kiểu ăn mặc vừa đặc biệt độc đáo mà vẫn đẹp (Độc đáo bh như 2NE1 hay 4Minute thì có chết mình cũng không dám mặc =)) )

Em thấy Kara giống sexy hơn là powerful :-?.

Chả có tí hứng thú nào với T-Ara. (điều hơi hiếm :)) Trc' giờ mình mê gái =)) ). Bài hát mới thì hát không khó, chả show off tài năng gà Mnet gì :|. Trong T-ara thì nhận ra Ji Yeon (thì phải) là cái bạn giống Kim Tae Hee vì xem bạn này mấy lần trong Women's Generation của liên nhóm SeeYa Davichi T-ara. Mới cả có nhìn ra bạn Hyo Min vì giống Jess :-?. Còn đâu chịu :-<
Nhưng thật tại sao rap giống Ga Hee dã man thế 8-}

Tình hình là mình càng ngày càng thấy tất cả các nhóm nhạc nữ debut năm nay đều có không ít thì nhiều ảnh hưởng của AS :)). CL đeo kính giống Baekka, 4Minute ăn mặc màu sắc + leggings rách giống AS, T-Ara ảnh hưởng giọng rap :)).

uh =)) thế mà báo chí cứ bảo 2ne1 với 4min là tạo trend các kiểu mà ít đưa AS vào :| Pledis ngu ko mau nghĩ bài j cho các chị AS đi :-<:-<

Special stage Inkigayo thì ko thể nhạt hơn, cơ mà thấy 4Minute cover bài người khác hát còn hay hơn bài của chính mình là sao

đoạn này là sao hả Trang? có thấy 4min cover được bài nào ra hồn đâu :|:|:|

mà 4min cũng dừng hot issue promotion rồi đấy... :| hi vọng cái tiếp theo ra hồn :|

Chú Park có phải là người không đấy :-< Vừa làm việc bù đầu cho Wonder Girls, dừng show lại quay sang 2PM 8-}. Chắc chú thành quái vật qá :-<

Nhưng nếu chú Park nhúng tay nhiều thì mìh rất chi là hy vọng vào cái album mới của 2PM :x

Cái điệu butt dance trong Mister của KARA đang ngày càng popular :x. DSP có bị ngu không nhỉ :)) Bài chính thì chả ai quan tâm mấy còn bài phụ thì nổi tiếng ầm ầm :-j

Ồ mình mới nhớ ra cái quần của KARA trong Mister cũng giống quần AS nữa.
Trong cái perf này thì Ju Yeon với Jung Ah mặc :-? Mình nhớ cx có một lần tất cả các chị đều mặc.
http://www.youtube.com/watch?v=nsIlLvOaFJ8

Tình hình là mình thấy mình đang soi mói những thứ vớ vẩn hơi nhiều =)). Nhưng sự thật là đang thấy bất công cho AS :-<.

Mà lão SM lại bãi bỏ cáo buộc của DB :-? Mình không hiểu một nửa cái bài đấy =)) *tiền với chả tệ nẫu cả ruột*.

bộ màu đỏ AS mặc đẹp hơn em ạ :x hot :x nói chung bọn Pledis là đồ ngu :(( tập trung cứ toàn vào DamBi thôi :((

chị cũng ko hiểu lắm bài của SM với DBSK :)) nhưng mà hi vọng là ít nhất các anh đừng disband :|

Em đang có ý nghĩ bọn netizen là đồ ngu :)). Thích so sánh nhóm này bắt chước nhóm kia (nh` nhất là bảo bắt chước 2NE1) nhưng thật ra phong cách toàn do AS khởi nguồn đấy chứ =)).

Mà hình như dạo này SNSD cũng đã thành 'national little sisters' của Hàn Quốc à :-? Em dạo này không để ý lắm nhưng tự dưng hôm nay ghé qua thấy comment bảo thế.

Mà có news mới bảo Uee trong We Got married nói rằng rất buồn vì k có best friends :-? Thế Yoo Bin là thế nào nhỉ :-? Thấy hai chị rất là thân thiết mà, hay comment cyworld cho nhau.

Again and again có cái beat giống một bài gì đấy :-<. AAAAAAAAAAAA bài này là chú Park compose mà x(.

Tin mới trên sookyeong, tình hình có vẻ u ám cho DBSK :(. Nhiều khả năng các anh sẽ rời SM. SM thì chưa đăng ký cái tên này :-?.

Cổ phiếu SM 4 ngày giảm 20%, khi nào giảm 50 chắc lão SM đi luôn. Đi nông trang uống rượu cho lắm vào =)).

hình như Uee nói là ko có friend mấy em ạ, chứ ko phải ko có best friend.

thì tại vì 2ne1 từ nhà to ra mà :-< chị nói thật là nếu YG ko có chiến lược promote tốt thế thì lúc 2ne1 mới ra đời cũng bị bash chả kém j 4min đâu. vì xét cho cùng khi live thì cả 2 nhóm đều có charisma, nhưng nếu so sánh với bản CD thì hot issue được trình bày hay hơn hẳn (dạo này chị điên điên đi soi hết các live perf em ạ :-<) nhảy nhìn cũng đẹp. Còn Fire hay I don't care, Bom hát hay nhưng giọng dễ bị lạc với hụt hơi lúc nhảy, CL thì hay có cái kiểu đang hát lại bỏ lời, cực kỳ ko thích. Nhưng mà 2ne1 ra đời từ nhà YG, có tài năng đều nhau, mà các mem đều đã nổi từ trước (Minzy ít được lộ mặt nhất nhưng netizens cũng biết hết từ các clip dance mà YG tung ra, còn Bom, CL, Dara quá nổi rồi). 4min từ cái nhà đâu đâu, chiến thuật promote ngu, ra sau 2ne1 có 1 thời gian ngắn nên bị gắn cho mác là bắt chước 2ne1 :|:| rồi chỉ có mỗi HyunAh là nổi từ trước (trong khi HyunAh chính là đứa làm chị ghét 4min =))). Nói đi nói lại thì 2ne1 có nhiều điều kiện nhất, nhận được nhiều ưu ái so với các nhóm mới ra đời, nhưng cũng là có tài và có phong cách ko chê được

Thì chính vì 2NE1 nổi nhanh với có nhiều lợi thế quá nên cũng lắm người không thích, anti cũng k ít ạ :)). Kiểu bảo thực ra thì cũng k phải quá xuất sắc mà đã hết mutizen này đến mutizen nọ...

Nhưng vẫn phải công nhận là 2NE1 rất cá tính. AS em nghĩ có một số không thích vì nhìn các chị mature quá. 4Min thì... promote hỏng nặng.

T-ara bây h k biết thế nào. Mnet là cái chỗ PR kém nhất trong số mấy cái công ty nổi (SM, JYP, YG...).

mutizen là cho bài hát hay thôi, chị nghĩ thế, với cả digital ranking rồi sale này nọ. Chứ nếu mà xem biểu diễn thì nói thật chị thích xem SNSD nhất, rồi Kara, 4min, vì 3 nhóm đầu nhảy đẹp hơn, hát hay hay :x

T-ara thì lượn cho mình nhờ... thấy cứ nhạt nhạt thế nào ấy :-<

dạo này ghét bài Wanna bao nhiêu thì thích Mister bấy nhiêu :x

Mutizen hình như là nhờ lượng download, lượng sale, digital ranking với cả tin nhắn ủng hộ à :-? Cái này nó cũng cần lượng fan nhớn nữa ;).

2NE1 có nhạc đặc biệt ;)) (mang ý nghĩa stand up girls như chị Trang nói ý ;)) ). Còn nói thật về style của 2NE1 thì em nghĩ kiểu hơi bị cố làm cho hiphop quá đà :|, sau khi đi về I Don't Care thì thấy mất chất kha khá :|. Em thấy như kiểu là bị YG áp cái 'khác biệt hẳn' ghê quá nên bây giờ muốn đổi phong cách là khó khăn, vì sau khi đổi xong sẽ trở thành 'không khác biệt như đc promote' :)) :)).

4Min thì không đỡ đc cái kiểu của Hyun Ah trợn tròn mắt phát ghét 8-}. 4Min nhìn chung cũng là có cá tính và cũng khác biệt =)) Nhưng tại CUBE tuyên bố khác biệt sau khi YG cũng đã káhc biệt => hai nhóm khác biệt bị so sánh giống nhau =>...

Dạo này em cũng thích Mister hơn Wanna :D Ở Cyworld thì Mister cũng đứng cao hơn Wanna :)). Ứ đỡ nổi nữa :-< Thế nhưng tuần sau thì chắc k đc nghe Mister nữa rồi :-<.

Đc cái mình sẽ được xem Girls Junior hoặc 2 Girls (?) =))

SM trết đi :-w. Dạo này càng ngày càng nhiều chuyện lọt ra bực cả mình :-w. Mà kiểu như thế này khả năng DB bỏ SM là lớn lắm, mà có ở lại trong SM thì tương lai sẽ còn bị trù dập nặng nề nữa cho mà xem. (Ho vs Min ơi =(()

sắp có special stage của inki, hi vọng mấy cái speculated rumor về perf trên k bites là thật... thế thì sẽ hay lắm :x (nếu đúng thì chả hiểu Taetae hát Fire kiểu j nhể :)))

Inkigayo số tới mong chờ các hits của male groups đc covered bởi female groups :x Ôi Sorry Sorry và Again and Again dành cho nữ thì thật là bó tay =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên