CLB nhạc Hàn

nghe các chị nói mà e cứ đau hết cả đầu 8-} toàn chữ là chữ 8-}
anw, thx các chị n` :D

hơ, chị rút ngắn đi nhiều ý kiến cá nhân rồi đấy :-< chứ mà chị ngồi viết về gà SM với Pledis thì đến vài trang :-<

Chị Phương nên làm một bài viết về các male groups + solo singers nữa cho bạn Hải lác luôn thể :)) :))

Chị Phương quên mất Davichi :p. Dù xao thì em cũgn khá thích Davichi, vocal đỉnh, nhạc cx rất hay, kang min kyung rất xinh =)).

Live perf thì em thích WGs với AS (thời Ah thôi, Diva bình thường). SNSD live thấy có gì đb đâu :|.

Tribute MJ của Hyun Ah á :-? Hyun Ah có moonwalk đâu 8-}. Nhảy đúng một đoạn giống giống Billie Jeans còn đoạn sau hoàn toàn là không hểiu gì :-j Như nhảy người Hàn Quốc :-j

Tình hình là em chẳng thấy Hyun Ah show off mà xao chị chê show off ác thế :-<

ờ :-< chị nghe mỗi Love and War của Davichi thôi, nói chung BEG với Davichi thì chị acknowledge tài năng nhưng ko nghe nhiều... hình như mình toàn nghe idol groups =)) lolz.

làm cái male mệt lắm :(( mà đang gái gú đánh nhau thì viết bài về female groups thôi =))

Live perf thì chị thấy thế này:

WGs live thì nếu normal perf thì chán, thực sự là chán 8-| vì nhảy ko thực sự in sync, giọng live yếu (sohee - chị ghét em này nhất WGs, chính xác hơn là chả ghét ai cả ngoài SoHee), nhưng special stage thì ko chê vào đâu được (thỉnh thoảng vocal rất điên, nhất là lúc tell me với so hot, nhưng stage presence có thừa, vẫn cuốn hút như thường)

SNSD thì ... :)) lolz gà SM hình như ít sáng tạo trên sân khấu, special stage cũng là chuẩn bị quá kỹ và ko có sáng tạo (toàn kiểu hát 1 chuỗi các bài hit của mình là hết). nhưng SNSD rất có ... tính đồng đội, xem perf thì thấy giọng back được hết cho nhau, nhảy đồng đều và đẹp (trừ mụ Tiff ra :-< đấy, 1 đứa chị cũng ghét trong SNSD) và SNSD - gà SM nói chung có màn nhảy đồng đều, và màn chuyền míc chuẩn...

xem 2ne1 với 4 min thì 2 nhóm này nhảy nhiều lúc khớp với nhau, vị trí trên sân khấu tùm lum. Nói chung 4 min thì khỏi chê nữa, đủ cái chán rồi :-< (mà sao mãi cứ hot issue thế nhờ 8-| ko có bài khác ah), còn 2ne1 thì được cái có stage presence, từng cá nhân đều hát hay nhảy giỏi). Nhưng trong những nhóm mới thì xem AS chị vấn sướng mắt nhất... các chị đều nuột, nhảy đẹp, nhảy máu, hát live thì thực tế là giọng ko xuất sắc nhưng live các bài của mình ko chê được. ( Uee đã dần có biểu cảm và mình đã bớt ghét đi :)))

lolz, cái màn của HyunAh thì super disappointed, nói chung là cũng bị chỉ trích nhiều ở youtube với soompi lắm... và chị ko thể hiểu nối Cube nghĩ j 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Davichi năm nay mới thật sự là bật lên đấy chứ. Em thấy cái album Davichi in wonderland nghe rất chi là thấm 8->. Mỗi bài repeat nửa tháng =)).

Normal perf của WGs em thấy (cá nhân) là thích hơn SNSD :)). Nói thật thì em thấy WGs nhảy đều hơn chứ :-? SNSD những bài dance khó như kiểu Genie hay ITNW ý, mụ Tiff sai tùm lum =)), những bài ngọt ngọt còn lại thì nhìn nhàm lắm =.= Wonder Girls nhảy nhót các thứ phối hợp đồng đội thì là quá đều mà =; Xem perf Nobdy nhiều lúc ngồi đếm từng bc' đi cũng thấy giống nhau y chang nữa =)).

2NE1 thì cx tự nhận là phối hợp kém :-? Can tội bị train riêng lẻ nhiều năm.

AS có strong presence, xem thích mắt. ĐB là Ga Hee + Baekka 8->. Nên sang Diva cũng chỉ thấy thích 2 ng` này là chính còn lại thì đều nhẹ nhàng =.= (Đọc info bảo Baekka là maknae mà ngã ngửa =)))

lolz... thì chị đã bảo là có mỗi con mụ Tiff mà làm hỏng cả đội hình mà =))=))

WG thì vấn đề là động tác đa phần dễ dàng (trừ Irony thì mấy bài Tell Me, So Hot với Nobody xem vài lần là follow được ngay), nên mấy perf normal thì chán, tại vì nghe hát chán thì làm chị cũng chán xem hình :( Nói chung lúc xem dance thì thấy bật lên hẳn là SunYe, SoHee, còn YooBin nhỉnh hơn 2 ng kia tí tẹo... nói chung là xem SNSD thì mỗi con mụ Tiff bị vấp /:), còn lại là đều và đẹp hết , AS có Uee mặt hơi thiếu biểu cảm lúc hát nhưng lúc nhảy thì mặt hút hồn, miễn chê

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu mà SNSD ko phải là 1 idol group hùng mạnh thì năm nay best female group xứng đáng thuộc về Davichi.

Nói về stage performance, chẳng qua SNSD đông hơn nên nhìn đều nhưng thực tế WG khi dance vẫn có charisma hơn, thứ nữa là việc ca sĩ nhảy đều là tốt, nhưng mà mình vẫn prefer những ai free style tốt như Stephanie. Nhảy đều là một chuyện, đẹp lại là chuyện khác (cái này thấy có Hye Yeon, Yoo Ri là trội thôi). Có một cái rất ghét ở SM là đào tạo expression mặt ai cũng như ai, gái thì wink, trai thì cau mày 8-} Mấy hôm nay xem Tell me your wish của SNSD rất để ý Sunny (gần đây thích Sunny thế :">) thì cứ 1 câu hát mà wink đến 3, 4 lần như kiểu mắt bị tật :)) Cứ tự nhiên có phải hơn ko (làm mình nhớ Brian kể chuyện train ở SM thì train expression là cái đầu tiên =)) )
Mà ai bảo gà SM tinh thần đồng đội cao hơn :-? Mình thấy đâu cũng như đâu cả thôi, ko có tinh thần đồng đội thì ko thể hoạt động được. Mà nói về cái đồng đội, lại thấy là SM ko có khả năng làm cho cá nhân tỏa sáng (chỉ giỏi thiên vị =)) ). Tại sao SNSD cứ phải là Yoon Ah đứng giữa, Yoon Ah được tham gia các ch trình lớn, tại sao Shinee thì cứ phải Tae Min, Jong Hyun??? Và nhìn chung là SM cũng ko để cho cái gọi là "cá tính" bộc lộ. Nói thật chứ sau thời H.O.T đến bây giờ mình thấy tính cách của các anh các em SM cứ 90% là cute and sweet rất là nhàm (chưa kể bao nhiêu phần trăm trong đó là phải kìm nén tích cách cá nhân thì ko biết đc). Bản thân công ty cũng ko có những quái nhân kiệt xuất nên mỗi lần tạo hit là toàn đi mua nhạc ở nơi khác, nói tóm lại là đề cao tính thương mại quá đáng nên có cả dàn sao trong tay, thành công thì có nhưng tai tiếng thì cũng nhiều và hay bị nghi ngờ về thực lực (tất nhiên, band nhóm mà đông thì lại ở tình trạng người yếu về vocal người yếu về dance). Để sinh ra đc 1 nhóm toàn tài như DBSK hay CSJH chắc còn lâu mới có đc.

Nói lại chán ko mua được vé SM concert :-< Bực mình nhất là chỗ trống thì vẫn còn (lúc nào cũng thế) mà vé thì cứ bị đầu cơ!!!!!!

Anyway, update tình hình tẹo:
- 2NE1 tuần vừa rồi triple (MCountdown, Music Bank, Inkigayo) - chính thức trở thành new group lên nhanh nhất trong lịch sử KPop (cố gắng bao giờ dành đc nhiều giải như DBSK ý nhỉ 8->, khó đấy :)) )
- 2PM Wild Bunny đạt tỉ suất người xem 23% mang lại lời lớn cho Mnet nên khả năng show kéo dài là rất lớn.
- Bạn Key hôm nọ vừa phát biểu cảm tưởng ban đầu về Jessica "Em sợ :">" :))
- 2PM Junsu và cái bà Waii gì ca sĩ Thái đang là scandal tốn giấy mực nhất hiện nay (haiza)
- Ivy chuẩn bị comeback B-)
- Em Hyun Ah lên SGB tâm sự về cảm giác "ko đc thoải mái cho lắm" khi Yoo Bin mới vào WG (LOL cá nhân mình nghĩ may mà Yoo Bin thay thế em này nên WG mới tiến xa đc như thế)

FOR FUN:
SORRY SORRY Kindergarten version
http://www.youtube.com/watch?v=7V8mnOe-Whk

Chỉnh sửa lần cuối:
=)) đồng ý hoàn toàn về đoạn HyunAh lolz =))=)) dạo này nhìn 4min ở đâu là ghét ở đó :-B mình xem toàn để bash thôi :-B thấy yêu em SoHyun 1 tí tẹo...

Ivyyyyyyyyyyyyyy :x

về SNSD :-< mình ghét cách làm việc của SM nói chung đối với SNSD và các gà SM (nhất là CSJH của mình X() Về freestyle =)) chỉ thích nhìn Yuri với SooYoung thôi (lolz, chắc tại 2 người sexy... :x dạo này rất thích gái nhảy sexy :">) HyoYeon nhảy có thần nhưng mà hơi nam tính quá 8-}...
hiện tại Genie ko được no 1 nữa ... nhưng mà ko hiểu sao cá nhân lại rất thích bài này... nó khác với kiểu nhạc hip hop bùm bùm hồi Fire, rồi hot issue, khác hẳn với kiểu đau đầu của Gee... túm lại là lúc Genie ra đời thì nhạc toàn nhạc rất repeat lyric đến độ annoying (đương nhiên Genie cũng lặp phần Chorus nhưng hoàn toàn lyric ko bị kiểu e e e e e hay a a a a a) , beat thì đùng đùng, các nhóm quần áo outfits cứ tả tơi hoa lá mỗi ng 1 nẻo, nên tự dưng Genie bật lên như kiểu 1 bài lạ (ko catchy bằng mấy bài kia, thế mới buồn :-< nhưng lại hay theo lối riêng), matching outfit, tính đồng đội cao --> nói chung trong các bài hiện nay, cá nhân vẫn thích Genie nhất (cả Etude)

---

Kara vừa reveal bản full của Wanna ... :( nghe đau đầu.... :(

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi zời ơi các e =) mìh đag cos han trong sr sr :"> đấy là lí do tự nhiên lại nghe nhạc hàn =))

Cái vụ Key vs Jessica làm mình đau tim mất mấy ngày =)).

Minihompy background music nhiêề nhất bh 2NE1 chiếm cứ khủng khiếp.
Mà sao em vẫn thấy SNSD đông hơn nên nhảy loạn hơn WGs :-<.
Nhảy ở SNSD em thích Yuri thôi. Mà em thấy vocal của Yuri cũng rất unique. Như trong ITNW ý, giọng dày. chả hiểu sao càng về sau càng pưa 8-}, như kiểu bị bẻ giọng cute ngứa >:p

Mà JunSu (2PM) với bà Waii có scandal gì cơ 8-} Sao em không biết gì 8-}

Còn về cái Wanna của KARA. Nhìn chung chắc tại mình kỳ vọng nhiều quá nên hơi thất vọng :| Thật ra sau khi replay đến lần thứ hai thì cũng thấy nó hay nhưng mình thấy nó vẫn cứ đậm chất 'Pretty Girl' quá đê =; Thôi chờ MV, dù sao thì MV mà hot thì bài thế nào cũng cho qua tất :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
@ E Trang: sao đau tim hả e? ;))
Vụ Junsu thì basically là Waii is claiming that Junsu was her boyfriend, but JYP is saying it is not true 8-}
E thì vẫn rất thích xem HyoYeon nhảy nhất, tại trông nó còn có energy, Yuri is indeed sexy nhưng mà e cứ bị ko có cảm tình với mặt chị ý XD. cá nhân e ko thấy HyoYeon hợp với SNSD, she should be promoted in a different way.
Kara vẫn như xưa, ko thể ưng được :-B

Hu hu chị Taenggu yêu dấu vào viện rồi :((
http://www.allkpop.com/index.php/full_story/taeyeon_hospitalized/

Haiz cái vụ chị Dara làm vỡ cái tượng hôm qua vừa xem fancam, đúng là sướng quá hóa dại

uhm, đúng là phong thái nhảy của HyoYeon thì ko hợp với cái concept của SNSD thật... nhưng mà ko có HyoYeon thì SNSD cũng chẳng có cái flavor là lạ nữa :p xem nhảy thì chị thích xem nhất là Yuri, rồi đến HyoYeon, SooYoung, Sunny. trừ con mụ Tiff điên điên ra thì 8 người còn lại nhảy đều đẹp cả :-B

Giọng Yuri dày nhưng thiếu kỹ thuật, nên ko khỏe như TaeYeon. Giọng SooYoung thì khỏe, dai, nhưng nghe bè bè... :( Giọng HyoYeon cũng được phết nhưng toàn tự bè giọng mình ra cho cute hồi Gee với mấy bài trước :-B nói chung là trong SNSD thì giọng chị thấy chán nhất là giọng YoonA (ko có j đặc biệt), Tiff :-B (1 phần mình ghét Tiff, 1 phần mình ghét SM quá thiên vị Tiff, trong khi vị trí trong nhóm lead vocal của Tiff phải dành cho Sunny mới đúng /:), giọng Tiff dày, ấm nhưng thiếu kỹ thuật, yếu lúc lên cao :-B)

TaeTae :(

---

ko thể tin là mình đã bỏ lỡ chưa xem cái clip này

http://www.youtube.com/watch?v=5Bp7kn4zWV4

:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉnh sửa lần cuối:
chưa xem thật =)) ko thể đỡ được với EunHyuk =))=))

xem nhiều với tìm hiểu nhiều về SNSD thấy Jess cũng đâu đến nỗi :-j chỉ cần tránh cái con mụ Tiff ra là được :-B còn ai mình thấy cũng ghép đôi được với các anh/bạn/em SM hết.

@ chị Thùy Trang: Đại khái là em tưởng tượng ngay đến vụ Key nhìn Jess before debut =))
Mặc dù vẫn biết là Jess chỉ có một cái ảnh là trông ghê ghê thôi 8-} còn đâu thì bt nhưng ấn tượng đầu tiên của mình thì cũng là "Em sợ!" =))

Nhìn chung em không thích trò ghép đôi giữa các anh em với nhau :-< Anh em bạn bè thôi kiểu như Wonder Bang thì mình thấy rất yêu :x. Còn như SNSD hay bị ghép với SJ + DB thì thấy rất... ghen :-<. Dù mình không phải là ghét SNSD nữa =))

À mà có cái quả 2PM làm '10 points out of 10' có lyrics mới mừng Taec Yeon với Woo Young lên làm MC:-< Thèm cái sub quá đê =; Mình dám cá là hay mà không hiểu =)).

Ko hay lắm :)) Chỉ chủ yếu ca ngợi Inkigayo hay ho hấp dẫn nên chiều chủ nhật hàng tuần mọi người nhớ bật ti vi lên mà xem, rồi là có MC Woo Young và Taek rất cute (and sexy B-) bla bla :))

Celebs are Obsessed with 2PM

Cái này gọi là sexual appeal 8->

Về vụ SNSD thì chị cũng giống em Trang, rất là ghét kiểu ghép đôi với mấy anh SJ hay DBSK :-w Mọi ng thừa biết là trc khi debut thì SNSD cũng đâu có được lung linh như bây giờ. Thành ra nhiều lúc thấy bực mình. Nhưng mà từ cái hồi xem clip chị Taenggu bị anti fans nhục mạ trên Chin Chin thấy thương lắm ý :(. Còn Jess bị ấn tượng là thái độ rất là rude trên SGB khi mà phỏng vấn 1 khách mời ông ý nói ông ý là fan WG thì bà ý cho ngay 1 câu kiểu "Ông này là kiểu ng gì vậy" /:) Mỗi ng có sở thích cá nhân, chẳng lẽ vì hôm đấy SNSD xuất hiện thì nhất thiết phải nói là fan SNSD à :-? Cả hồi xem We got married của Tae cái đoạn nấu ăn cũng thế, thái độ rất là 8-} Anyway, trong SNSD mình ko thích thái độ "công chúa" của Jess và sự giả vờ ngây thơ quá đáng của Tiff thôi >.< Chỉ có thể dùng 1 từ "ớn" với cái kiểu đấy. Nhìn chung thì ở ngoài có vẻ Tiff là ng nóng tính, lúc lên hình thà cũng tự nhiên còn hơn, chứ cái kiểu act cute quá đáng thì 8-} Đấy chính là lý do vì sao album SNSD thì rất thích nhưng mà chương trình của SNSD thì chán chẳng muốn xem nữa rồi :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
uhm, nếu mà chương trình có Sooyoung và Yuri thì sẽ là cái variety đáng xem lolzzzz =)) ko hiểu sao từ hồi mới ra cực khoái SooYoung nhưng mà trong nhóm cứ bị chìm :( SM ko muốn cho bứt lên... chứ chính ra SooYoung người chuẩn, mặt hơi ko Hàn Quốc lắm nhưng tính tình hay ho, hát dai, nhảy đẹp, đóng phim được :(

---

MV mới của Kara làm mình thất vọng to đùng :(( bài hát chán nhất trong những bài của girl groups hiện nay (ko so bằng 1 góc của I don't care, Genie, hot issue :(() và dance steps thì nhìn đơn điệu :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Full song của kara nhìn chung k khác mấy với mấy bài cũ :-<. Chả hểiu bảo lột xác triệt để cái kiểu giề 8-}

mà teaser ảnh cho ra thì rõ là lung linh + sexy đi. Một cái mặc áo trắng như kiểu vừa tắm xong rõ là :x, một cái outfit đen trông rất mature, hoặc có cái đeo wig vàng bạch kim nhìn rất xì tin :-<. Thế mà MV là cái kiểu gì vậy :-<.

Uầy sau 2NE1 TV sẽ đc xem Big Bang TV :x

Show SNSD thì em lười xem (nhìn chung là em lười xem show =)) ) nhưng mà cx thấy nhiều tội lỗi đc liệt kê ra từ những vụ lỡ mồm lỡ miệng trên show nên cũng chả muốn xem. Ms cả hồi trc' xem Girls go To School thấy nhạt chết đi :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Cá nhân mình lại thấy bài Wanna mới của Kara cũng đâu đến nỗi, hay tại mình cũng không hay quá kì vọng nhỉ :"> Với cái style hiện giờ của Kara mình thấy bài này tương đối là refresh, không bị sweet quá đáng :)) mà gì thì gì "i wanna think about" cứ dính vào đầu mình rồi ý :)) Hy vọng lên perf ăn mặc khá khẩm hoành tráng lên 1 tí :x chứ style trong mv kiểu gì ý 8-}

Về vụ SNSD thì chị cũng giống em Trang, rất là ghét kiểu ghép đôi với mấy anh SJ hay DBSK :-w Mọi ng thừa biết là trc khi debut thì SNSD cũng đâu có được lung linh như bây giờ. Thành ra nhiều lúc thấy bực mình. Nhưng mà từ cái hồi xem clip chị Taenggu bị anti fans nhục mạ trên Chin Chin thấy thương lắm ý :(. Còn Jess bị ấn tượng là thái độ rất là rude trên SGB khi mà phỏng vấn 1 khách mời ông ý nói ông ý là fan WG thì bà ý cho ngay 1 câu kiểu "Ông này là kiểu ng gì vậy" /:) Mỗi ng có sở thích cá nhân, chẳng lẽ vì hôm đấy SNSD xuất hiện thì nhất thiết phải nói là fan SNSD à :-? Cả hồi xem We got married của Tae cái đoạn nấu ăn cũng thế, thái độ rất là 8-} Anyway, trong SNSD mình ko thích thái độ "công chúa" của Jess và sự giả vờ ngây thơ quá đáng của Tiff thôi >.< Chỉ có thể dùng 1 từ "ớn" với cái kiểu đấy. Nhìn chung thì ở ngoài có vẻ Tiff là ng nóng tính, lúc lên hình thà cũng tự nhiên còn hơn, chứ cái kiểu act cute quá đáng thì 8-} Đấy chính là lý do vì sao album SNSD thì rất thích nhưng mà chương trình của SNSD thì chán chẳng muốn xem nữa rồi :-<

Chung quy lại tội của snsd toàn là dại mồm mà ra cả :))
Còn cái vụ cái ông kia, em nhớ là trước đấy ông ý còn nói đại ý là SNSD comeback tranh thủ lúc WG đi vắng, dù có là thật đi nữa :)) thì em thấy cũng hơi bị chạm tự ái. Xong lúc MC hỏi giữa Kara và SNSD thì thích ai hơn, ông ý bảo là thích WG thì cũng động chạm, mà 2 nhóm lận :)) mặc dù rõ ràng là em thấy ông ý chỉ định nói cho funny thôi nhưng có vẻ hơi bị sao sao đó :))

ngoài mấy cái thái độ linh tinh, ghép đôi 8-} X-( ra thì em thích giọng jess với sunny nhất :x, rồi tae với tiff :x

Off tí, chị Lee Jung Hyun mặt trẻ lâu thế :eek: xem cái vogue girl như kiểu gái mười mấy ý 8->

Back
Bên trên