CLB nhạc Hàn

VN làm HYD để tranh giải mâm xôi vàng phỏng :-?

Vụ năm nay ai đc best female gr thì AS hay 2NE1 được mình đều support :D AS ra trc nhưng lại ko có No.1 thì biết làm thế nào :| Mà nói thẳng ra nữa AS chỉ có Ga Hee với Jung Ah hát đc thôi thì lại càng thất thế :(

Best male group chắc chắn là 2PM rồi, I hate you lại vừa no.1 Music Bank (làm mình nhớ năm ngoái cũng nhà JYPE có WG sau So Hot là Nobody đc no.1 đủ các mặt trận)
Best female group chắc là SNSD
Năm nay tranh best song of the year sẽ là Again & Again, Sorry Sorry, Gee có mặt

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy hot girl nổi nổi kiểu Đông Nhi, Khổng Tú Quỳnh, Midu mình còn chả biết là ai, cứ như theo sau thời đại ý =))=)) nhưng mà đùa chứ :-< VN mình mấy cái sitcom còn nhạt toẹt nữa là ... :-<

AS thì cả Beckha GaHee JungAh đều được :-< JooYeon SoYoung với Uee trông có vẻ là ko hát được nhưng mình cũng chịu :-< vì có bao h được cho hát đâu. Nói thật là nhìn perf của 2NE1 ý, sôi động thật nhưng mà 1 là CL rất hay over the top, quá đà, giọng chua, Bom thì stage presence chán nhất nhóm :-<.
nói thật nếu AS đi ra từ 1 công ti lớn thì ko biết thế nào :-< fan nhiều hơn, được đầu tư kỹ hơn, được lăng xê nhiều hơn :-<

vụ best female group :-? nghe bảo Kara sắp come back, BEG cũng thế thì phải, SNSD cũng phải cạnh tranh nhiều :-?? có điều với lượng fan, lượng sale và phong độ như bi h, đừng thêm scandal điên điên nào nữa thì đúng là ko nhóm nào bật được

oải, vừa bị out subbing team cassvn :(
st leader ko gửi test cho :-<
các chị/bạn fan Suju cho em hỏi có ai có link MF down star king [pack] của Suju ko ạh :)
em ngại lên sapphire quá nên vào HAO hỏi luôn :">
chị/bạn nào có link cho em xin link với nhe, ai có sẵn trong pc thì share em luôn với, càng tốt :D
thnx a mil ;)

em à download làm gì bây giờ main guest của Star King là 2PM rồi SJ làm gì có mấy đâu, lên youtube xem HQ là đc rồi :D

Nói đến 2PM
http://news.nate.com/view/20090707n04209

Haizza 2PM những 84% thì Shinee vote đến bao giờ mới bằng được, mình đã nói là bác già SM cứ nhét Shinee vào mấy style quần áo trông rất thiếu nam tính mà nhạc thì đi xuống thì làm sao cạnh tranh nổi với 2PM T__T

Anyway, DBSK đang lên ngày càng cao ở Nhật :x Mình là mình thấy J-Pop rất kiêu ý nên nghe tin các anh nào thì leo top, có CF, fans tăng là mình thấy vui rồi :x

e là freaking stalker thời gian gần đây XD
chị Trang ơi, cái poll 2pm với SHINee là nói về cái j` đấy ạ? btw, u can read korean? XP
2pm e thấy rất là fine, esp Taec nhưng mà cứ xem vũ đạo thì ko mê được ý :|

Why, I love their dance :| totally!

cái poll đó chủ yếu so sánh dạo gần đây trend nào đang hơn, kiểu mềm mỏng romantic như Shinee hay là hot bodies + sexy như 2PM. Kiểu so hình ảnh của Ji Hoon và Goo Joon Pyo trong BOF ý. Một bên kiểu đúng "flower boys" (mình thấy hơi ẻo), 1 bên thì là đại diện cho hình ảnh mạnh mẽ hơn. Thì là tuy là Shinee khởi đầu thành công hơn nhưng mà hình ảnh ko có gì đặc biệt, 2PM đổi mới hơn và mọi ng thích xem ch trình tivi có 2PM hơn, lý do nữa là 2PM có nhiều fans là con trai hơn nên gần đây chiếm ưu thế hơn.
Tóm lại là cả 2 đều có thế mạnh riêng và đc yêu thích, nhưng vẫn muốn poll để xem image nào thì hơn thôi.

Mình thích cả 2 :"> thiên về 2PM hơn 1 tẹo vì mình ko thích leader Shinee + thể loại quần siêu bó của các bạn ý :))

À ảnh ava em nào là em Thùy Trang :D?

Chỉnh sửa lần cuối:
Vũ đạo 2PM cái bài I hate you thì em không mê đc thật =))

Nhưng breakdance thì ... ôi thôi 8->

Nhà MNet dạo này cưng 2PM, lại định làm sitcom gì mà 'Wild Bunny' :)). Xao mìh nghe tên đã thấy bựa =))

Dạo này em cũng thích SHINee, bài Juliette càng ngày càng thấy hay :">. Nhưng ghét cái kiểu quần bó 8-} Mà nhiều lúc còn thấy quần SHINee như kiêu quần của SNSD trong Gee ý 8-}.

2NE1 chuẩn bị comeback dồi nhưng vẫn như cũ, một tuần một lần. Bố Yang bị điên à :|.

omg, nhiều Trang quá ^____^
@ chị Trang: oh thnx chị XD btw, e là ở bên trái.
chị ko thích Onew ạ? b/c he's such a dork huh?
tbh, e thì hồi đầu nhìn 2pm chưa biết j` bị bad impression Jay nhất tại cái quả tay to như phích nước :"> giống kiểu Nadal nên e rất ko ưng :p bây h thì đỡ
@ e Trang: 1 tuần 1 lần, strategy là quality hơn quantity, nhưng mà chị thấy làm thế cũng hay mà, kiểu cái gì càng scarce thì demand sẽ cao lên ý XD

omg, nhiều Trang quá ^____^
@ chị Trang: oh thnx chị XD btw, e là ở bên trái.
chị ko thích Onew ạ? b/c he's such a dork huh?
tbh, e thì hồi đầu nhìn 2pm chưa biết j` bị bad impression Jay nhất tại cái quả tay to như phích nước :"> giống kiểu Nadal nên e rất ko ưng :p bây h thì đỡ
@ e Trang: 1 tuần 1 lần, strategy là quality hơn quantity, nhưng mà chị thấy làm thế cũng hay mà, kiểu cái gì càng scarce thì demand sẽ cao lên ý XD

Nhìn mặt Onew thấy cứ làm sao ý
anyway, đồng ý hoàn toàn với câu trên của em

Ôi anh Ji Hoon :(
http://www.allkpop.com/index.php/full_story/v.o.s_leader_park_jihun_a_father_and_husband/

Hôm nay 2NE1 comeback phải nói là :x CL và Dara để tóc thế này là quá chuẩn :x Mà dạo này cả cái mini album nghe ko skip bài nào, chất lượng cực kì đồng đều, nhưng mình vẫn thích I don't care và In the club hơn cả, kế đến là Pretty boy. Xem cái live TV của 2NE1 phát hiện ra là ngoài Dara thì CL cũng rất là dễ thương ý :">
http://www.youtube.com/user/YGS21RoyalAceSubs
--> YG lovers

Chỉnh sửa lần cuối:
CL để tóc xõa dài 8-} Giật cả mình luôn :))

Hôm nay 2NE1 comeback quá điỉn :x

Tuần sau 2PM goodbye stage dồi :-<

Ngày mai có một special stage break dance với 4Minute :">

Vụ anh Ji Hoon :-< Bọn ở hàn nó k cho gasoo kết hôn à :-<

V.O.S vẫn được tính là idol thì việc kết hôn khi mà mới đi hát chưa được bao lâu vẫn làm tan nát ối ng chứ sao em :)) Ôi nghĩ cảnh SJ mà có ng yêu rồi mình còn thấy selfish ko chịu đc nữa là :">

2NE1 comeback quá đỉnh ạ @@~ Thật sự là choáng, tiến bộ vượt bậc so với "Fire". CL thì xinh quá, cả Dara, Bom vs Minji nữa @@~ Thật bất ngờ.

SNSD với 2NE1 đánh nhau thật rồi :)).

Ối đi Nha Trang gần tuần h vào đọc bao nhiêu là bài :-<

@ em Thảo: :)):)) SNSD là tiền bối :)) 2NE1 thì đánh nhau với 4min (chắc chắn thắng 4min:))) và AS (thắng AS 99% nếu AS ko chịu ra thêm cái khỉ j nữa :-<). 2NE1 có thể cạnh tranh với SNSD mấy cái bầu chọn qua mạng, mấy cái mutizen, chứ cái best female group cuối năm chị ko tin là có nhóm nào qua được SNSD (trừ khi WG lập tức bay về Hàn hoặc Kara có cái j ra hồn, nhưng mà WG ko về, Kara thì thiếu chất - ko phải tại nhóm mà tại bọn DSP ngu) --> ...

mấy cái Genie gần đây chuẩn :x nhưng mà sao cái ở Music core ko cho mặc màu khác nhể :-B
Yuri càng ngày càng hot :(( ko đỡ nổi :(( cả magnae nữa :x

Vừa xem cái dance break của 4min với 2pm :)) làm j mà phải hú het ầm ĩ :-< mình thấy dance vừa ngắn vừa đơn giản :-< chán :-<

2NE1 comeback chuẩn :x nhưng mà mặt ParkBom lúc nào cũng rất thiếu biểu cảm :-< như cố nặn ra để cười ý :-<
Dara tóc mới :x

Chỉnh sửa lần cuối:
ĐÚng là bật SNSD khó thật. Nhưng em thấy dạo này SNSD hát cứ thế nào ấy, bài nghe có vẻ không thích bằng Gee, mà cái đoạn cuối cuối Tiff với TaeYeon hát bè nổi nghe chói tai quá, không ưng lắm >"<.

Thế mà vẫn 17 nghìn mấy điểm, kỷ lục MS Bank :-<.

Pretty boy vs I dont care quá chuẩn @@~ Làm em choáng váng luôn :)). Dara không lệch tông tẹo nào. CL cũng không bị overpower :x.

Cuối năm Best new female chắc sẽ về tay 2NE1 thôi. AS hay thì có hay nhưng đạt mức hiện tượng rồi no1 rầm rầm như 2NE1 thì không, nên...

YG lại chăm lo cho 2NE1 tửng tý, còn Pledis thì không promote AS mạnh lắm thì phải. Vả lại chất lượng thành viên 2NE1 vẫn đồng đều hơn ạ :-?.

uh biết nhưng mà vẫn thích AS hơn :-< Pledis ơi là Pledis :-< cứ để mà AS đầu quân vào JYP hay YG có phải là hoành tráng ko :-<

2NE1 thì đến h này 2 ng mình ko thích nhất vẫn là Bom - biểu cảm kém + CL - quá đà =))=)) xem perf vẫn thấy :)):)) Dara với Minzy :x

SNSD thì chị thấy bài này hay mà :D ko nhí nhố như Gee. Dance thì ko hẳn là khó (dù mình uốn mãi chân ko được :))) nhưng mà kiểu như ITNW ý, dance liên tục, còn Gee thì nhiều động tác chỉ pose ---> dance của Genie đẹp, intense hơn nhiều. Mà gà SM nhảy nhót rất đều và đẹp. Với cả trong thời điểm nhóm nào lên cũng rất nhức mắt về outfit thì sự đồng đều về outfit của SNSD + nửa sexy nửa trẻ con này lại nổi :p Có thể ko catchy bằng hot issue của 4 min hay hiện nay là I don't care của 2ne1 nhưng mà ko phủ nhận là SNSD có đẳng cấp riêng chứ :-< Nếu chỉ nói SNSD chỉ biết khoe chân (như mấy đứa bình luận lung tung trên youtube =)) X( dạo này đọc comment của anti SNSD rất ... hài :))) thì đúng là điên, vì về ngoại hình thì SNSD chỉ được 4 người hot nhất, còn lại là gái với body rất thường :-< ko có tài thì ko hút được nhiều fan thế

Music Core promote thì rõ là hoành tráng vào :-< Cuối cùng diễn cho góc quay thì rõ xấu mà dance thì rõ là ngắn (45s 8-}). Đặt tên tiết mục là 2:04PM :)). Sao k biểu diễn 2:04 phút cho ý nghĩa :-<

Hôm qua ở Music Bank cx thế, đúng lúc bạn Ji Yoon đang nhảy hot thì cái máy quay xoay vòng điên đảo luôn 8-} thế là miễn nhìn mới chả ngắm :-<. Bực mình mấy cái ông cameraman :-<.

Nhạc Genie tiến tới độ nghệ thuật hơn dồi chứ k phải chỉ là catchy kiểu trẻ con như trước. Phong cách thì đang tiến tới sexy cute =)). Chắc chắn thích bài này hơn Gee.

Các bạn 4Min dạo này cũng phới nhanh lắm 8-> Vọt lên #3 ở Music Bank dồi. Có điều còn khó lắm mới đc mutizen. 2NE1 kỳ này comeback rầm rộ quá đi :-<.

Chả hiểu Rookie thì có đc đề cử cho Best Female không nhở :-? Nếu đc đề cử thì có khi ngang ngửa SNSD chứ chả chơi. Cơ mà dù có đc đề cử hay không thì về cạnh tranh vị trí bảng xếp hạng thì SNSD nhìn chung là cứ cẩn thận đi là vừa :-j.

SNSD thì em bh không bảo là không có tài, nhưng nếu bảo hút fan bằng tài thì cũng chả tin lắm :-<. Có lẽ là âm nhạc dạng catchy + tạo ra trào lưu + con người cute chiếm phần đa :-?.

Hôm nay có màn anh KWill rap cùng Outsider =)) Tha hồ mà shock. Xem cái clip ông ý tập rap trẹo lưỡi buồn cười dã man =)).

:-< toàn cú đêm thức khuya :)) thôi chị đi ngủ ko bị mắng chết :)). Đồng ý về đoạn SNSD :)) bây h có mỗi tài ko cũng chả làm đc j :p

4min hi vọng là ko bị xẹp nhanh. Dạo này nhiều nhóm quá :-< sắp có T-ara này :-< còn cái nhóm j rumour là của anh Minwoo Shinhwa (hay là Junjin hay Eric ý nhỉ :-/ chả nhớ rõ của ai nữa :(:)((), rồi cái nhóm j mà 2nd generation của LGN j j >< ko nhớ nổi >< (có sai thì ai sửa hộ phát). Sắp tới nghe bảo JYP cũng sắp ém 1 girlgroup để thế chỗ WG khi WG vi vu bên US... rồi thì cuối năm nay BEG comeback rồi, Kara comeback cuối hè, Jewelry cũng lên tiếng có thể comeback ---> loạn girl group rồi 8-}8-}8-} trong khi AS chẳng thấy đâu là sao :((

Chỉnh sửa lần cuối:
2NE1 ftw :x
Mọi người xem YG TV live đi nhá, có sub mà :D Xem để xem ngoài đời 2NE1 cute thế nào :x
Mà có lẽ mình phát hiện ra lý do mình thích 2NE1 rồi (cũng như việc mình thích em Mi của WG), đấy là Dara và Bom 4D =)) 1 thì thuộc dạng weird nhưng mà loi choi, 1 thì weird và ít nói :x
Bom thực ra chả bao giờ cười, mặt chị ý dạo gần đây cũng như bị phù lên. Nhưng mà cả cái HQ này làm gì có ai được cái giọng đặc biệt như Bom, nghe đúng chất dành cho R&B như kiểu ca sĩ ở US ấy. Hôm nay llive Inkigayo 2NE1 quá chuẩn, ai cũng hát tốt hơn hẳn so với hôm ở MB, tuần sau đà này là no.1 rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên