CLB nhạc Hàn

ah hóa ra thế... Bom hát cứ bị khớp giữa chừng 8-| Dara hát còn hay hơn. CL phải nói là nhiều khi hơi quá đà :-< cái Fire hôm nay ý... mình vẫn ko hiểu đoạn nằm ra đất đạp xích lô trên trời thế thì hay j :-< kiểu cũ vẫn hay hơn :-<

genie thì nuột. Chân hóa ra cũng thật phết chứ ko phải toàn photoshop :)) :x nhưng thằng quay chương trình thì ngu /:)
Yuri càng ngày càng tiến bộ, em SeoHyun càng ngày càng hot. Cả trong cái SES cover nữa :x

Chà vừa đọc cái vụ Onew bị vào viện, xem ra còn căng thẳng hơn là KBS công bố :|
Mình dạo này chẳng ở nhà mấy, quên ko xem Music Bank thế là sáng nay mở tin ra thấy 1 đống special stages thế này :)) Chắc bắt đầu từ B.G với Gee :))

À mà cái nước ở trong Umbrella của 2NE1 là nước thật đấy. hômnay đọc mấy cái news về tai nạn mới thấy. Thấy Jess của SNSD cũng bị trượt chân lúc hát Genie

Bọn Music Bank cần nâng cấp CSVC đi :|

Vụ này thấy nguy hiểm quá

năm nay như kiểu năm đen đủi của Onew ấy nhỉ

Mà hình như cuối năm nay The Grace sẽ comeback. Mới là rumour, chả biết thật k. nam mô a di đà

Ah Wonder Girls đã release Nobody Eng ver rồi :x
Lão Perez Hilton coi bộ rất hớn =))

Mình nghe hồi đầu thấy bựa hơn bản Hàn. Bh nghe lại thấy cx đc. :|. Sun MI lần này hát hay quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nobody ENG của WG ko hay bằng mấy cái fan cover bằng Eng, vì nghe đến mấy lần mới hiểu tiếng Anh của SoHee. SunMi và YooBin là đoạn được nhất, còn SunYe với YeEun thì đoạn cứ lặp lại nên ko có hứng mấy...

Bọn MB điên đáng ra cho special stage có nước thì cho cuối cùng đi, lại để dân tình ngã lắm thế... mà Special stage cho cuối cùng thì mới hút khán giả ở lại, càng lợi hơn chứ :-<.

The Grace có rumour là quay lại nhưng mà chưa rõ là comeback ở Hàn hay Nhật em ạ. Thấy dân trên mạng, soompi, ai cũng mong đấy là Korean comeback :))

---

hôm nay music core Etude và Genie chuẩn :D:x
nói thật là khi nhạc hiện nay toàn outfit chóng mặt đủ màu sắc + nhạc có thói lặp lại trong lyric + hip hop hay disco quá mức của mấy GG gần đây thì càng làm matching outfit + nhạc của SNSD nổi riêng ra thì phải :))

mà thấy bạn leader của 4min hơi mờ :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Ji Hyun không phải mờ mà là QUÁ MỜ luôn ý :)) :))

Trong cái MV thì focus rõ ràng vào Hyun ah mình còn đỡ đc. Sau này ra live perf các bác cameraman cũng biết điều cho 5 nàng bằng nhau rồi đấy chứ nhưng Ji Hyun vẫn nhạt nhạt ý :| Có lẽ chỉ nổi hơn bạn Ga Yoon. Mà rõ ràng Ji HYun lại còn là người đc biết đến trước nhất trong 4MIn (k tính Hyun Ah). Chả hiểu kiểu gì

The Grace :-< Em chả cần biết là comeback ở đâu miễn là comeback :(( :((. Miễn là nó đừng rumour.
Nhưng mà tát nhiên cũng thích comeback ở Hàn hơn :D

Nobody Eng thích đoạn của Sun Mi và Yoo Bin lắm, chuẩn nhất ý. Nhưng sao cảm thấy như lần này hát giật giật nhỉ :)) Không mượt như Hàn. Đoạn Ye Eun 'just see...eeeee' thấy chuối chết đi đc =))

Chỉnh sửa lần cuối:
thì bẩu nghe Hàn vẫn đỡ hơn mà... chỉ hi vọng là đem bài này đi biểu diễn ko bị mấy lũ racists ở US nó ghét, chê nhảy nhót tầm thường... mà mong là live ra hồn ko thì @___@

JiHyun lên đoc mấy cái comment, thấy mấy đứa fan còn ngồi defend là làm leader mà ko tự đánh bóng mình, cái j j mà quan tâm làm bật các thành viên khác,.. rồi biết ballet các kiểu... hic đùa chứ, hát thì tầm thường, ballet thì ko biết thế nào chứ mấy cái ending nhấc chân lên trông rõ khổ sở 8-} cứ phải học Stephanie CSJH, bà mặt ngựa của Jewelry với gahee AS hay Minzy 2ne1 ý :-<

Nói chung là vừa debut thì k biết về trình độ leader thế nào nhưng mà nhìn chung là mờ nhạt. Hát thì bình thường. Dance thì em thấy cũng đc mà gì đến nỗi :D. Đoạn ending thế là tốt chứ. :|. Step mới cả Ga Hee thì khó đỡ dồi, sunbae nim k so sánh đc nhưng em thấy thế còn hơn khối kẻ ;)) ;))

Ở Jewelry tưởng Jung Ah dance đỉnh hơn Ha Joo Yeon chứ nhỉ :-?

Ah mà bh mới để ý KARA hôm qua hát To My Boyfriend ở Music Bank. Có vẻ KARA hợp hát nhạc FinKL (hay em thấy thế ^^). Lần trước hát Now cũng thấy hay ơi là hay (dù lips).

ko, ý chị là cái split - kiểu ballet hay làm ý, nói chung cứ nhìn em JiHyun làm với MinJi làm là đủ thấy đẳng cấp :)) trông ngay cái ending ở music core vừa rồi đấy, nhấc lên nhìn khổ sở quá mức :-< chả phải mình ghét 4min nhưng mà thấy nhóm này khó mà đấu đá với ai :-<

Kara sắp come back, mấy nhóm mới nữa sắp ra lò... đại chiến :-< nhưng mà hi vọng đến 80% best female group sẽ là SNSD

---

mới được xem cái này ở soompi

http://www.youtube.com/watch?v=Q0hH598dd0o

:)) Uee dance được, trông nhìn giống sohee kinh, có điều có da thịt hơn và cao hơn chút.

mà Khun là ai, có phải Nickhun 2pm ko 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
BEGs + Jewelry sắp comeback nữa :))
Đại chiến girlbands

Wonder Girls té năm nay thế mà hay =))

Minzy có split à :)) Em chưa thấy bh nhỉ :-s :-s
1/7 :x Hôm ý 2NE1 tung bài mới nữa

Năm nay chắc 2NE1 đc best new dồi *sigh*

Mà mình thấy kiểu CUBE cứ ngu ngu thế nào ý nhở, Ga Yoon là main vocal của 4Min mà cả bài Hot Issue hát đc đúng 2 câu :|, mà chẳng phô giọng tí nào. Sau này nghe cover Heart Damaged của navi mới biết là main vocal. Cái MV thì focus vào 2 người ít chất nhất nhóm =)) (HYun Ah + So Hyun, lần này comeback của Hyun Ah siêu thất vọng luôn, đang powerful mà bh chị quay sang kiểu trợn mắt trợn mũi trông 8-}, bh đỡ đc tí rồi).

Ji Hyun đc cái xinh :)) Dạo này càng ngày càng thấy xinh quá.

Có cái clip trước debut của Ji Hyun nhảy, trông đẹp phết mà
http://www.youtube.com/watch?v=tWwmm1pieBI

Nhìn chung em thấy Ji Hyun nhảy thế là đc =P~

trong cái debut ở Music Bank cũng có high kick hay sao ý mà cũng tốt mà :|

Mà nói thật mình chả thấy 2NE1 + 4Min giống nhau cái gì (không tính cái kính với cái quần =)) ). 2NE1 là kiểu quậy + ngầu còn 4Min là powerful cute đấy chứ. Chả giống gì cả. Thà bảo giống Diva của AS thì còn đỡ đc. Đằng này fan AS chưa nói gì fan của 2NE1 đi đến đâu chửi loạn lên đến đấy. Đến cái hôm các bạn đi cover 'milkshake' với cả 'ain't got you' blah blah fan 2NE1 cũng bảo "Sắp sửa bắt chước 2NE1 đi đến khắp radio rồi cover mọi bài mà 2NE1 từng cover". Điên trầm trọng. Nhóm nào mà chả đi radio =)).

Chỉnh sửa lần cuối:
ặc :-B, Minzy split này em

http://www.youtube.com/watch?v=HkAUsciK3hQ
(Fire)

http://www.youtube.com/watch?v=1QxedpuRhKI
(Fire)

http://www.youtube.com/watch?v=NqEE-RRA8Z4
(Umbrella perf --> giơ chân :)))

http://www.youtube.com/watch?v=VAsCg9NWQGw
(Fire tiếp)

Nhảy như JiHuyn thế kia thì đứa nhảy ngu nhất SNSD như Tiff với Tae nhảy còn ngon em ạ =)) dạy 1 buổi là biết, cái đó nhìn ko khó.
Đúng là split kiểu ballet thì bạn ý làm được, dance thì trung bình, cũng gọi là biết, nhưng mà ý chị là nó chẳng nổi bật ý, chả nổi được bằng Hyun Ah hay JiYoon trong nhóm 8-}

SoHyun là magnae + có chất hơn cả leader với Hyun Ah em ạ :)) xem cái Milkshake còn thấy em ý với JiYoon là duy nhất hát đúng phần chorus + em ý có stage presence hơn leader nhiều :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cóc tin Tiff làm đc =))

Em thấy duy nhất Ji Yoon có chất thôi :)) :))

Có điều 4Min cũng không hẳn là nhóm mà mỗi người một phong cách riêng lắm. Phong cách cả nhóm tuy bị coi là đạo nhiều (=))) nhưng em thấy cũng hay :D. Nhìn chung thì vẫn thích thôi :D. Mới cả nói thật 4Minute live hay đấy chứ, chả kém gì 2NE1 mà có khi còn hơn.

Cái MV Genie, xao mình thấy lúc mặc áo trắng chân to hơn mà mặc áo xám trôgn chân thon hơn nhỉ =))

http://www.youtube.com/watch?v=ermr6rJ5q2Y&fmt=18

Yoosutic =)) máu fan girl của mình lại nổi lên rồi :))

4 minute live hay vì bài hot issue hát mấy đâu, nói với rap là chính, điệp khúc thì ít khi được hát. (đến h thấy SNSD là hay hát cả điệp khúc nhiều) Fire thì CL hơi ... over-exaggerate.
Tiff làm được :)) có mấy cái xem Tiff split rồi, dễ lắm :)) hồi bé cũng 1 it ballet (và xem cả cái ct hi 5 j ý, thi với nhóm 5 bà, có ChaeYeon, đi trên đầu ngón chân còn làm được nữa là mấy cái này ^^. Đoạn nhảy Gwen Stefani thì cũng dễ em ạ :)) đùa chứ lôi cái clip trên kia ra bảo JiHyun biết nhảy thì đúng nhưng ko ấn tượng

live mới thấy là chân SNSD cũng nuột thật chứ ko phải toàn shop :)) có điều cái ở music bank có heel + quần soóc ngắn ôm khoe mông khoe chân đẹp hơn, chứ music core thì váy dài rộng + giầy đế mềm :-< chả khoe được. YoonA SooYoung SeoHyun đi flat còn các bạn còn lại đi sneakers độn các kiểu trông mới cao cao lên :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cóc tin Tiff làm đc =))

Em thấy duy nhất Ji Yoon có chất thôi :)) :))

Có điều 4Min cũng không hẳn là nhóm mà mỗi người một phong cách riêng lắm. Phong cách cả nhóm tuy bị coi là đạo nhiều (=))) nhưng em thấy cũng hay :D. Nhìn chung thì vẫn thích thôi :D. Mới cả nói thật 4Minute live hay đấy chứ, chả kém gì 2NE1 mà có khi còn hơn.

Cái MV Genie, xao mình thấy lúc mặc áo trắng chân to hơn mà mặc áo xám trôgn chân thon hơn nhỉ =))

Ờ chị cũng ko tin Tiff làm đc :| mà sao phải bold thế kia, cứ nói thẳng toẹt ra
Tae Yeon tuy nhảy kém nhưng mà ít ra còn nhớ đc, tuy ko free style được nhưng nếu được dạy thì học theo tốt, Tiff có một tẹo bài Into the new world hồi đầu mà còn sai lên sai xuống 8-}

http://www.youtube.com/watch?v=Cyg-P5enmI0
ôi tối qua xem cái này thấy thích thế :x thực ra đoạn sau còn nhảy thêm tẹo nữa nhưng trên youtube chưa thấy ai upload đủ cả :D
Hôm qua Ga Hee cũng rap cho KWill ở Music core, mặc váy trắng nhìn yêu :x

Special stages hôm nọ của Music Bank còn màn dance 3 anh solo hot thế mà ko đưa vào list hả bạn Phương :-? Chung Lim, Tae Goon, AJ :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Dạo này có thói quen chị ạ :"> Cái gì nói xấu là mình để white :"> Dù biết cx chả để làm gì =))

Em thấy nếu xoạc ở dưới đất dễ hơn high kick :|. Nếu xoạc thì Ji Hyun ở cái SBS cũng xoạc đc phết mà :D.

2PM ra MV 'I Hate You' dồi.
http://www.youtube.com/watch?v=M4rZvGF7ICY

Youtube nhà em bị rồ dồi :-<. Xem đc một vid là đứt. Cái chị Trang up là cái gì thế? :-s

Ga Hee rap cho KWill ở Music Core à :-s Dời ơi tsb cái máy của tôi
AS thật là perfect :x

nhưng chị nói thật, high kick bạn JiHyun làm trông rất khổ sở, chả ra hồn j cả, thế mới nói. :-< ý chị ở đây là bạn ý.... ko nổi bật tí nào hết :-B. Và Minzy là xoạc ngang người --> khó hơn hẳn xoạc khi quay nghiêng 1 bên như JiHyun (xọac quay nghiêng 1 bên như thế, nói thật là chị cũng làm được em ạ :)) như kiểu xoạc ngang như Minzy hay Gahee trong cái dance clip, hay như Yuri rồi dance battle ở SM concert ý, thì mới gọi là khó :D)

hic, ko bashing 4min nữa :-< tự thấy mình quá đáng :-<

Ah tớ bảo ở trên là tớ chỉ quote ra những cái tớ xem + thích thôi mà :-< đã bảo rồi dạo này toàn xem gái là chính, có xem zai mấy đâu cơ chứ :-<

---

xem trên kbites cái inkigayo, phải nói là SNSD mặc màu trắng thì đẹp hơn :D. Và Yuri càng ngày càng sexy + hát khá khẩm

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thấy mặc màu trắng chân to hơn mà =; Cái màu xám trông chân thon hơn hẳn =)) *Chả liên quan nhưng mà thấy thế thật =;*

Hôm nay Wonder Girls ra cái MV Nobody Eng dồi :)) CHả khác bản Hàn là mấy. Chú Park vẫn bựa như bản Hàn =)). Mà chả hiểu sao nghe cái audio thấy ba chấm mà xem MV thấy hay thế k biết đc =)).

http://www.youtube.com/watch?v=Hy-F5bXXBv8

4Min dạo này cũng lên nhanh. Hot Issue đứng t2 mấy bảng mà toàn sau Genie.

Chỉnh sửa lần cuối:
thì bản thân hot issue rất addictive mà em :D. có điều nhóm hát nó thì ảo tí thôi :-<

Mà các chị AS xinh đẹp dạo này ko làm cái j ah :(( ko phải ghét 2NE1 nhưng mà muốn AS được best new female lắm cơ :-< thik mấy công ti nhỏ ẵm giải lớn :-< 2NE1 sắp ra cái mới rồi, AS cũng cần ra cái j đê :((

cái MV này có vẻ lấy lại mấy cảnh cũ, thêm tiếng vào nhỉ :-<có mỗi WG là phải quay mới lại hình ảnh thôi :-< mình muốn có cái j mới hơn. Và vẫn ko hiểu lắm đoạn Sohee hát, nghe 2 lần mới ra :-<
good luck to WG :D

cái Genie :)) màu tối làm cái j cũng nhỏ đi mà :)) hôm nay sân khấu sáng, quần áo trắng nữa. Hôm nọ sân khấu tối + quần áo tối

Chỉnh sửa lần cuối:
Chả hiểu bạn Ji Hyun có nghe thấy lời chị Phương nói không but hôm nay bạn ý đã xoạc ngang =))

AS năm nay cũng ra 2 single dồi mà. Thật ra với một group mà một năm 2 single cx là đC :-<. Mỗi tội single của các chị k đc vị trí cao như ý :-<

Chả có tí tin nào về comeback của AS cả :-<

thế mới buồn, chưa được cái mutizen nào :-<

thôi ko nói xấu bạn JiHyun nữa :-< túm lại là thứ tự của các new girl groups trong lòng mình thì vẫn cứ là AS > 2NE1 > 4 minute :-<
các chị AS mà come back được single nữa, vào top 10 các kiểu thì may ra... chứ 2ne1 fan đông, nhà YG to. Pledis có toàn gái nuột nhưng mà chả phải cty to nên fan ít hơn chăng... khổ thân các chị :-<

AS từ hồi có UEE như kiểu mất hết chất :|. Nhìn lạc loài làm sao ấy... >"<

SNSD năm nay dễ Best new female lắm... Cái bài Genie nghe không catchy bằng Gee nhưng live chuẩn, hát rõ giọng ít back-up với cả nhảy đẹp :x.

Sao dạo này em thấy bên Suju như kiểu có căng thằng ức chế gì, đi đâu cũng thấy fan khóc lóc :|. Cyw của Teukie, Sungmin chấn thương... Không biết có chuyện gì không... ' '

Back
Bên trên