CLB nhạc Hàn

Fire nghe nhiều ko hiểu sao đau đầu :( chua chua :( nhưng nghe male version rõ hay nhớ :)):))

AS đã win cái nào chưa ý nhỉ :|

'Fire' rất là hay mà :((
em càng nghe càng bấn :x
Càng iêu Bommie 8->

AS đã win đc cái nào đâu :-<
Cùng lắm là vào top 10 :-<
Thời "Ah" thì chưa đc gì
"Diva" thì hết 8282 đến Sorry Sorry, Saturday Night, Again and Again
Hết chuyện!

Chỉnh sửa lần cuối:
Fire chỉ mỗi đoạn của Park Bom là nghe êm tai ko chua loét thôi :| thích cái dance nữa, còn thì thường...

Khổ thân AS nhờ :( chán :(:)((. Muốn best new artist(s) cho AS lắm :( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
OK, nếu lần này It's you của Suju ko xếp nhất thì mình đập đầu vào tường

Nghe lần đầu phát đã thấy mê rồi (Sorry Sorry phải mất vài ngày), clip cũng đẹp nữa (mỗi tội mình ko tiêu hóa được cảnh cuối cùng đau tim tập thể :)) )
Hyuk + Shin Dong lần đầu tiên HÁT chứ ko phải rap chính thức nữa :x Đã mong đợi ngày này từ bao lâu 8->
Hee Chul lần này đc phụ trách bridge :>
Nhìn chung là bài này phần hát của mỗi người đều được kéo dài lên, clip mỗi người cũng có cảnh riêng. KRY + Hae + Siwon được hát nhiều nhất :x Lyric có đau một tẹo nhưng mà duyệt đc.

Ki Bum vẫn chẳng hát chẳng dance :|

@Phương: để đoạt giải best new ko nhất thiết phải xếp no.1 vì Shinee năm ngoái chẳng bao giờ vào top 2, 3 cả nhưng mà do cả năm ra mấy bài đều ở trên top 20 là đc rồi, vì thế cứ đặt hy vọng cho AS thôi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
các chị ơi có bài nào của 2NE1 nữa không ạ, em đã lùng sùng thử nhưng chưa ra :(
em vốn cực ít nghe nhạc Hàn nhưng từ hồi xem Lollipop( Big Bang ft 2NE1) và Fire thì thấy kết nhóm này lắm lắm :x

2NE1 vừa debut mà, 'Fire' là bài đầu tiên luôn đấy. 'Lollipop' thì là ca khúc quảng cáo cùng BB. Còn k có bài nào khác, chỉ có Park Bom của 2NE1 từng solo + duet BB một số bài.

- Forever with you feat Big Bang GDragon + TOP
http://www.youtube.com/watch?v=DJrOPnoPk1U

- We belong together feat Big Bang GDragon + TOP
http://www.youtube.com/watch?v=q7xBmxouta8

-------------
It's You của SuJu no.1 là cái chắc. Nói gì thì nói cũng càng ngày mình càng thấy ái mộ cái ông E Tribe này, làm ra toàn hit.
MV lần này hay quá :x KHông như cái MV Sorry 2 buồn ngủ không thể chịu :|

MV Sorry Sorry xem chóng hết cả mặt mà rồi chả nhận ra ông nào
Nhưng cái MV It's you này style của Hae và Kyu thật khó đỡ =)) như đồ bảo hộ lao động ý
Thứ 6 tới nghe nói Kara và Suju đến biểu diễn ở trường chị nhưng mà đến lúc biết tin thì đã ko đăng kí đc vé rồi T__T ôi đứt hết cả ruột

tình hình là thấy dạo này dân tình im ắng hết thì phải, nhóm nữ ấy, mỗi AS là active với 2NE1 sắp ra :-/

ko hiểu có cái năm nào tất cả các band cùng active ko nhể :)):)) nhất là kiểu tất cả các gà của SM cùng active thì đúng là loạn, ...

mà nói đến SM :( sao SHinee bị bắn ra chân trời nào rồi :|

Thứ 6 tới nghe nói Kara và Suju đến biểu diễn ở trường chị nhưng mà đến lúc biết tin thì đã ko đăng kí đc vé rồi T__T ôi đứt hết cả ruột

:eek:
Chị làm em thèm qá đi :((
Ca sĩ Việt nam chẳng bao giờ chạy sô đến mấy chỗ dư lài (mà chắc chẳng mấy ai đi xem :-j) nên mình k bao giờ để ý chuyện các ca sĩ sẽ đến biểu diễn ở các trường học :|
Hix :(
mà chị cũng k đc đi xem sao? :-s Ở đấy mà mình trèo tường trốn vé vào đc không chị :))

Năm nay em thấy các nhóm nữ thế là haònh tráng đấy chứ :D. Đầu năm đến giờ rất nhiều 'nữ quyền', Gee nhé, rồi Davichi vs 3 bài nhé, AS, sắp tới 2NE1. Một số nhóm như kiểu T-Ara hay Pink Hearts (=)) ) nữa. Năm nay em thấy girlband thế là nhiêu, new girlband thì càng nhiều :x.

SM Town cái thời mà một tay che kín trời thì chắc cũng có lúc tất cả các sao cùng đồng loạt ra trận đấy nhưng bh em thấy SM hay chơi chiêu 'chắc chắn' :|. Tức là nếu một sao đã ra rồi thì các sao khác ém ở nhà, không debut không comeback, cùng lắm là tin tức ngoài lề về những chuyện đang đóng phim, quảng cáo, DJ ... blah blah, hay khá hơn thì đang cso kế hoạch thu âm album mới và không biết bh thì sẽ ra :|.

SHINee độ này lặn mất tăm rồi. Năm ngoái best newcomer dưng năm nay bị 2PM vượt mặt rầm rầm! Yê :x (Mình đang cười trên đau khổ của SHINee hay sao =)) ).

Tự dưng thấy nếu AS có bị tuột Best Newcomers vào 2NE1 thì cũng không sao =)). Năm sau cứ tiến độ này thì :x
(Dưng nếu là em thì em vẫn sẽ chọn AS :">. Dù mình càng ngày càng bấn 'Fire' hơn)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chắc AS được Best thôi^^ mình nghĩ cái gì cũng phải có tôn ti trật tự chứ :">
Giống kiểu mình cũng ưng 2PM lắm nhưng SHinee nhất thì vẫn nhất thôi:">

2NE1 thích minji (Minzy?) lắm nhé :x Kiểu nhìn em ý rất là bốc, dù hơi gợi đến Daesung :)) Cũng phải công nhận style cho CL nhìn cứ sao sao ý :-B Giờ muốn xem quần xinh áo đẹp là mình lại xem AS :"> Nghe hát mãi rồi nên chỉ xem mặc cái gì thôi :)) và để ý là tạo hình Sooyoung bi giờ như là Jan Di ý :))

Uầy chị Shin có trèo tường được thì mang đủ camera máy ảnh đi bắn hình về cho cả nhà chị nhé =p~ :))
Vừa xem It's you, nghe ấm quá đi :) Mà chả cứ Hae với Kyu, em thấy quần ai cũng công nhân ít nhiều ý :))

Mà mọi người xem cái Intimated notes của Chul với Eun chưa =))

~Cứ xem suốt ngày thế này làm sao học hành nữa đây~

Chị Phương thiêng lắm cơ, vừa mới nhắc SHINee phát thế là có tin SHINee comeback nhá :x

Mini album tên "Romeo" ;))

Mùh dạo này thấy các gasoo lườiq úa :-< Chẳng ai chịu ra full album mềnh nhờ, toàn mini album không :-<

Cơ mà no.1 SHINee năm ngoái thì SHINee vượt trội hơn hẳn chứ :|. Đành là 2PM thì đến cuối năm cũng chăm hoạt động nhưng trong năm thì có làm cái gì ra hồn đâu. Thời gian promote cho '10 out of 10' cũng ngắn nữa, đi lùng perf đc khoảng vài cái perf debut stage vs 2 -3 cái nữa :)). Các nhóm còn lại 2AM, UKiss cũng làm gì có ai đạt Mutizen :|. Cho nên SHINee dù không có Mutizens nhưng cả 3 bài đều thành công lớn, Best Newcomer là phải rồi.

Còn 2NE1 năm nay thì khác. nhà YG chăm chút cho debut khá kỹ, mà ca khúc catchy, chưa debut đã hội về cả đống fan, mà bài 'Fire' này em nghi ngờ cũng dễ dành Mutizen lắm.

Nói chung bh AS với 2NE1 bằng cửa. Đến cuối năm nếu AS được thêm bài nữa thành công thì cửa rộng hơn :">

Chị ko nghĩ là fan của 2NE1 nhiều bằng AS đâu :)) khi mà Sandara có quá nhiều anti fan một cách bất thường :)). 2NE1 chưa live nên chưa biết thế nào được. Còn thì AS hát trên radio cũng có rồi, game shows cũng ra mắt, thậm chí trước đấy JooYeon đã là Ulzang đầy ng biết mặt. AS trước h live chưa thấy lần nào hỏng cả :)) (có 1 lần chỉ có 1 lỗi nhỏ thôi :))), nhảy thì chuẩn nữa (vụ đá bay giầy ko ở trong buổi quay phim chính thức nào :)):))). Nói chung là cute có mà sexy cũng có, ngoại hình người nào ra người nấy, trong khi style của 2NE1 chỉ hợp với 1 vài người (nếu mà lên sân khấu tương nguyên cái style từ MV vào :(() nói chung nếu nói về fan nhiều thì chị nghĩ là AS hơn.

Nói AS với 2NE1 bằng cửa thì cũng ko đúng lắm. Về vocal thì chưa live chưa biết được :)), Park Bom có thể hơn tất cả AS nhưng khi live với nhảy thì cứ để xem đã, xem nhóm nào hút fan hơn :)). Về nhảy thì thôi rồi :)) về ngoại hình thôi luôn nữa :)). về bài hát thì 2NE1 mới debut 1, còn AS đã 2 (nếu tính cả playgirlz là 3 :( h vẫn tiếc sao ko cho debut bài này :-<). AS tính đến thời điểm này vẫn được coi là... đàn chị của 2NE1 :p:p

Nói về best new artist(s) thì hi vọng là như bạn Trang nói, AS có cơ hội :). Nói thật AS ko được thì thật là kỳ quặc :).

Romeo ah :)) tên hay nhờ :)) Romeo mà nhảy nhót thì trông thế nào ta =))

Ôi mẹ ơi 8-}
Style SHINee nhìn giống... Peter Pan =)) =))
mà nhìn kỹ cái mũ có phần giống Chử Đồng Tử trong cổ tích Việt Nam nữa 8->

Tôi cũng đến chết 8-}

@ Chị Phương: Em cũng chẳng biết, nhưng xét tình hình thì thấy gần như 70% V.I.P đã fan của 2NE1 rồi. Mà thật ra về tài năng do 2NE1 chưa chính thức debut chưa biết đc, dưng mà tài năng cũng chả phải mặt đánh giá về cái đạt giải lắm. Chủ yếu là ca khúc có tạo trend không, nhạc chất không. Như Big Bang thật ra giỏi nhất rap, về vocal cũng như nhảy không = một số boyband khác đâu nhưng vì phong cách khác lạ nên thành công :|

Em vẫn nghĩ hai nhóm bằng cửa.
ms cả cũng vì 2NE1 là đến từ YG nữa. Công ty mạnh thì gà lăng xê mạnh hơn :|

Mà Sandara Park sao dạo này bị anti ghê thế nhẩy 8-}
Em vẫn k hiểu lý do :|

khiếp ảnh có nhầm ko thế 8-} vì chị thấy ảnh này có style giống amigo quá, ko thể nào là style mới được :-/

:)) VIP cũng nhiều đứa ghét 2NE1 vì được vào MV cùng với BB với cả được gọi là female BB kia kìa :)) đầy đứa cứ there is only 1 BB :)).

chị biết công ti mạnh vì lăng xê hơn nhưng mà với tình hình lăng xê hiện nay thì AS hẳn nhiên vẫn hơn rồi :)) Pledis girls toàn hot cả thôi :p:p

Pledis trước AS em thề không biết có công ty đấy trên đời =))
Thôi mềnh có đánh giá cũng vậy :|
Mà 2NE1 có anti thì cũgn chưa chết ai, SNSD cũng đầy ng` anti trước cả debut nhưng mà rồi fan vẫn ngon =P~

Nói chung ủng hộ cả hai :x

Màk mềnh cũng muốn AS có thêm một cái mutizens quá. :(

Mai reveal luôn cả nhóm mới của Hyun Ah nhé ;))
năm nay mình mê gái bằng chết =))

Còn một cái nhóm mới gì T-Ara có cái bạn gì giống hệt Tae Hee ý nhỉ :)) Bh càng ngày mình càng không thích cái bạn ý tại vì bạn ý chẳng giống Tae Hee gì cả :|.

Cái bài Female generation của bạn đấy vs SeeYa vs Davichi nhạc rõ hay mà MV thì chán không để đâu cho hết.

Màk hôm nay mới để ý ;)) SHINee sắp ra 'Romeo' còn bác Seo Tai Ji thì vừa ra 'Juliet' =))

:)):))

Cái It's you của SUJU hay :)) nhưng mà càng ngày KiBum càng xuống dốc :-<

các nhóm nữ mới loạn hết cả nhể :)):)) nhưng mà kiểu AS với 2NE1 thì mỗi nhóm 1 dòng nhạc, chả hiểu thế nào cả he he he :p:p SNSD làm ơn sexy 1 tẹo lên cho mình nhờ :|

Sandara bị anti là vì có lịch sử hoạt động hoành tráng quá. Trước đây chị này hoạt động văn nghệ văn gừng ở Hàn nhưng ko thành công thì phải. Bố sang kinh doanh ở Phillipine thì kéo cả gia đình sang theo. Chị này nổi tiếng nhờ cái show Heroes gì đó, chắc dạng dạng kiểu Survival Program ấy.

Ban đầu thì đáng ra ko được vào vòng trong do bị giám khảo chê là ko nói được chuẩn tiếng tatalog. Sau đấy khóc như mưa như gió, người ta thấy xinh với cả dễ thương quá thế là cho vào. Từ đấy được nhiều người hâm mộ. Ở bên đó nổi như cồn, đóng phim, hát hò, dân phillipine coi như con cưng.

Nhưng mà ở bên đấy dính mấy cái scandals tình ái với một thằng diễn viên Hero Angeles rồi còn chụp ảnh hở hang nữa. Vô cùng phản cảm 8-}

Đây là 1 số ảnh sexy Dara từng chụp ở tạp chí dành cho nam giới ở phil. Thậm chí còn có một số tuyên ngôn mạnh dạn về sex 8->

http://www.mukamo.com/wp-content/uploads/2006/07/sandara-park-uno-magazine.jpg

Nghe mấy bài chị này hát ở phil em thề không khác gì Mây trắng luôn :"> teen pop sến kiểu đông nam á :">

uầy nhiều thế này :)) chị chỉ biết là Sandara có chụp ảnh hở hang còn đống còn lại thì ko biết :p

mà chênh lệch tuổi của nhóm này còn ghê hơn AS :-s

Pledis Ent chỉ có mỗi Son Dam Bi và AS thôi mà
Tháng 6 tới này concert PCD ở Hàn Quốc có AS với Son Dam Bi biểu diễn cùng đấy 8-> hot quá cơ

Nói đến anti, thực ra càng lắm anti= càng tai tiếng -> càng nổi ý =))

Hôm nay 2PM lại 1 cái no.1 rồi B-) mà công nhận 2PM nam tính quá đáng, kiểu biết thừa sẽ no.1 nên chẳng bao giờ khóc cả, có cái hôm đầu tiên nhìn mắt các anh đỏ lên + rơm rớm nhưng mà chẳng khóc lộ liễu bao giờ 8-}

Ki Bum của Suju ý, càng ngày càng xuống sắc :| Lớn rồi vỡ nét ra chăng :-? Hay do kiểu tóc? Hay do mệt quá :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên