CLB nhạc Hàn

Nhìn chung các nhóm nhạc mới debut không mấy khi promote luôn 2 singles, kể cả các nghệ sĩ comeback cũng thế. Em chỉ thấy Kara là promote 2 singles từ cùng mini album (Pretty Girl, Honey) rất chi tử tế còn đâu các gasoo khác nếu k promote thêm single nào thì cũng chỉ làm một cái MV kiểu như "Making film of ***" (single trước) nào đó hoặc đại khái là những dạng MV rất chi là ít đầu tư. Nên từ đầu em đã chẳng hi vọng gì AS sẽ promote single thứ 2 cả :(, tuy là rất thích Playgirlz

AS chấm dứt hoạt động thì Son Dam Bi lại ra =P~ nhìn chung là k còn chỗ trống để mìh chấm dứt tình trạng mê gái =))

http://www.youtube.com/watch?v=nXn3z8qJuco

MV mới bị loạn outfits 8-} Chắc đc chục cái outfits mất 8-}

Big Bang phiên bản nữ có tên chính thức là 21. Vs âm nhạc sôi động như tuổi 21?
Debut album sản xuất bởi Yong 8-}
Đầu tháng năm mới debut.

Thế nào đi nữa thì cũng sẽ ủng hộ BB nữ vì mìh rất iêu CL - leader :x

Chỉnh sửa lần cuối:
khiếp lắm outfit thế :)) nhưng baì này có vẻ catchy :p

noí chung là chị cũng ko chấm dứt được việc mê gái =)) ko hiểu sao xem nhóm nam, phê các tình yêu nhưng mà xem đi xem lại được thì chỉ có xem gái hát với nhảy thôi :x

Nhạc của Son Dam Bi nhìn chung k thay đổi :|. Vì thế nên mìh rất khó thuộc bài này vì cứ nghĩ đến nó thì cũng đồng thời nghĩ luôn đến Crazy =)). Haiz, vấn đề của nghệ sĩ là khi k đổi hình tượng + phong cách nhạc thì hit sau sợ khó qua mặt hit trước.

Em cũng bị mê gái như thế =)) Bh mìh soi gái nhiều gấp 10 lần soi zai 8-}, xem nhóm nữ thấy vẫn thích hơn nhóm nam. Lý do biết chết liền. (Gái thì tất cả các thể loại từ Alist đến những nhóm vớ vẩn như kiểu các em Pink Hearts =)) ), zai thì cùng lắm đc DBSK, BB, SuJu, One Day... Còn kể cả SHINee cũng ít soi. Giỏi thì xem mấy cái MV xong để đấy =))

Saturday night của chị Dam Bi chán hơn mấy bài cũ -_-"

Mọi người xem cái CF mới của Wonder Girls chưa, Black & White ý 8->
drooling vì cái đấy =P~

Hiện nay ở Hàn có 5 bài này là được mở ở các nơi nhiều nhất này:
- Insomnia của Whee Sung
- Sorry Sorry của Suju
- 8282 của Davichi
- Honey của Kara

cách đây độ 1, 2 tuần thì nhiều nhất là Like being hit by a bullet của Baek Ji Young, 1 bài gì của WAX quên tên rồi -_-", Gee của SNSD, nhạc phim BOF.

Suju no 1 trên tất cả các mặt trận rồi :x Bài Sorry Sorry xem clip chán òm nhưng live thì mê ko tả nổi :D Nhất là đoạn Dance ở gần cuối 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình vẫn chưa nghe Insomnia nhỉ (Đúng là k thích zai màk :)) ), đi nghe thử
chị Trang đc soi vào tận mặt toàn những thứ trước mắt :(

À mà có ai hiểu được Mnet nó có mấy cái bảng xếp hạng không giải thích cho em thông với 8-} Nhìn lướt có vẻ có 3 cái và mìh chẳng phân biệt đc cái nào vs cái nào :)) Nhớ mỗi cái M!Countdown 8-}

http://www.youtube.com/watch?v=pHcnCTZfM28

-> Teaser của MV mới: Diva - After School

Yeah, 6th member của After School là chị Kim Yoo Jin :x (bạn thân của Yoo Bin - Wonder Girls). Đúng là các nàng hot là chơi với nhau :-"

về Kim Yoo Jin thì chị này nổi lên từ chương trình Introducing Star's friend (cái ch trình mà anh của Junsu xuất hiện ý), trở thành mục tiêu tìm kiếm của netizen tại Hàn (netizen = cư dân mạng). Khuôn mặc cute nhưng body thì rất hot :> YAYYYYYYYYYYYYYYY

Mọi người thấy Lollipop của 2NE1 (Female Big Bang) thế nào :>, thời trang + vui vẻ dã man :x Bài này ra cùng lúc với dòng điện thoại mới nên bây giờ nó đang xếp top trong các bảng xếp hạng âm nhạc online đấy 8->

Nhân nói về điện thoại, quảng cáo dòng mới của Wonder Girls này:
http://www.youtube.com/watch?v=E-AmBFe9NIM -> full MV
http://www.youtube.com/watch?v=XTGLcoi0v6g -> quảng cáo này (1 ngày xem tivi thì cứ tầm 2 tiếng lại xem cái quảng cáo này 1 lần 8-} tiếc là mình ko dùng KTF mà dùng SKT :">)

Cái Slim panda thì cute còn cái này làm theo NOW của FinKL nên rất bốc lửa >:)

*linh tinh: này thì Cháo và Gốm
http://www.youtube.com/watch?v=r4pZPzYC9S0 -> Kim So Eun's Pocari Sweet CF (hôm nay định mua uống thử xong rồi lại thôi :">, để tiền tiêu cái khác)
http://www.youtube.com/watch?v=byskPwzdUk8 -> Cháo Gốm xịn đây, SHINee hát nhá :-"
http://www.youtube.com/watch?v=QTlUHM9YcpE -> YoonAh và So Eun này, đây là quảng cáo đầu tiên của So Eun mình đc xem từ khi đến đây :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mà bh mới phát hiện ra lý do tại sao trông đội hình SNSD dạo này ngu ngu loạn loạn =)) Là vì Tete quá xá lùn :)) Mỗi lần đứng ở hàng thứ 2 hặoc thứ 3 gì đấy là làm đội hình loạn hết lên =)) Trông rất ngu học :-<

MV của Wonder GIrls remake lại "Now" bh lại thành chủ đề hot. Bao nhiêu vid so sánh hai cái MV này tung ra 8-} Riêng mình thấy cái MV của Wonder Girls đẹp hơn, nhưng nhạc thì của FinKL hay hơn. Hát hò thì xấp xỉ nhau. Thích cái đoạn các nàng phi qua laze trong MV mới. Cái CF trông rất nuột ;))

Lollipop vui nhộn tí tởn tươi trẻ. Hí hí, iêu 2NE1 ghê :x Thích CL nhất. Cái MV thì rất chi là colourful, chất nhạc có vẻ hơi US nhỉ :-?

Cái teaser MV của AS sao mìh thấy nó... hơ hơ... kiểu kém kém chất lượng. Nhìn chung là được chăm chút không kỹ == Nhạc thì chưa biết đc. Mà vẫn thấy 5 người và mọt cô tách riêng (Chắc là Yoo Jin đấy).

Mà AS đã lại tung bài mới rồi á? Nhanh nhỉ :-?
Hi vọng bài này kiếm đc vài cái mutizens :x

hình như thêm 1 thành viên cho giống PCD :-/ hay là để chuẩn bị thế chỗ Ga Hee :( nhưng mà đội hình 3 nhảy trông sẽ khó chịu lắm cơ :(, y như lúc nhìn PCD nhảy 6 rất lìu tìu @___@ thik 5 cơ :(

vụ SNSD nhảy thì Tae với Sunny lùn ngang nhau em ạ :)). nói chung là nhìn top 4 chị cao nhất, 2 chị cao vừa là Jess và Tiff, còn lại 3 người lùn nhất =)) đội hình loạn là phải :)) ko như AS nhảy nhót thôi rồi, So Young lùn nhất thì cũng hay được cho vào giữa, mà nếu đi cao gót một mình So Young đi thì cái đội hình cứ gọi là nuột :))

:x

Nói về vụ chỗ đứng lại làm mình nhớ cái Come to play special : SNSD + Kara :)) toàn ng cute

hâm nóng ko khí bằng các female group not just cute but SEXY nào :">

1. Wonder Girls - Now (dance version)

2. Attention plzzzzzzzzz!

After School is BACK:

DDDDDDDiva :D still hot yet CUTER
MV Diva (eng subbed)

2NE1 chưa debut chính thức nhưng với thành công liên tục của AS thì 70% năm nay AS đc best new female rồi :x

ảnh trên credit allkpop nhá

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi chân với body :)):)) :x:x:x

nhưng túm lại là vẫn ko thik đội hình 6 /:)

=)) nhưng bài này ko hay bằng Ah :( Playgirlz cũng hay :x

hay là để chuẩn bị thế chỗ Ga Hee

WHATTTTT?????? :-O
không thế đâu nhé :(( Ga Hee đi thì còn gì là AS Nữa :(( :((
Không không không nhất quyết không :-w

Ga Hee vô đối 8-}

Dạo này bấn loạn Ga Hee rồi =))

Diva không hay = Ah vs Playgirlz thật
mà mìh cũgn k thích đội hình 6 người 8-}

Diva hay hơn bài AH chứ
ở bên này hôm qua AS M! Coutdown rồi, bài này còn đc dự đoán vào top 10 chứ ko chỉ top 15 như Ah nữa đâu :-? Mà cứ nghe đi ;)) Nghe đến lần thứ 3 lại nghiện ý mà, như kiểu Sorry Sorry

Hơ hơ em đi nghe lại :))

Son Dam Bi no.1 Music Bank rồi
Dạo nfay Sorry SOrry làm ăn chán thế ==

h thì chắc sexy men nhàm rồi 8-} các sexy ladies lên ngôi :x:x:x

tình hình là h biết tại sao mình ko thik Diva lúc đầu rồi, vì cái MV rất lởm :)). Live hay hơn :D:D. Mà cái live dạo này camera man có vẻ thik So Young hơn rồi :D:D. Thêm nữa là mem mới mặt vô hồn quá :(, đội hình nhảy thì hết cả đẹp :(:)((

ah dự đoán cá nhân là đoạn nhảy điệp khúc với đoạn nhảy lúc break của Diva sắp thành trend mới ở Hàn :x:x nhìn hay quá :x:x

Hơ hơ em đi nghe lại :))

Son Dam Bi no.1 Music Bank rồi
Dạo nfay Sorry SOrry làm ăn chán thế ==

Ko vấn đề, hôm nay SJ đạt 3rd win ở Inkigayo, đạt đến đỉnh điểm của Inkigayo rồi :D Tuần sau trở đi là chắc chắn có winner mới ở Inkigayo, còn Music Bank thì cũng chẳng sao :D SJ bây giờ ko ở dạng must have any more 1st place nữa rồi (vì đằng nàu Sorry Sorry comeback cũng ăn 5 cái top 1 ở Music bank + Inkigayo và vẫn giữ chỗ VIP (bài hát cuối) của Music core mà :D

Joo Yeon với Yoone của AS mấy hôm nay hát yếu quá
Chỉ thấy có Soo Young, Jung Ah và Bekha là khá lên
Chị Ga Hee cũng ko giữ đc phong độ đều như thời Ah
Dù sao thì cũng vẫn support các chị hết mình :x Ddddiva
Thích tóc của Joo Yeon, Ga Hee và Jung Ah hiện nay

Thường thấy các bạn Việt Nam đạo nhạc của các bạn Hàn, Trung. Hôm qua tình cờ nghe thấy một bài của các bạn Hàn mà giật mình, hóa ra các bạn Hàn cũng đạo nhạc của các bạn Pháp :D

"사랑이야기" của Howl và Sonin

Bài gốc là "Un roman d'amitié" của Elsa và Glenn Medeiros.

Thường thấy các bạn Việt Nam đạo nhạc của các bạn Hàn, Trung. Hôm qua tình cờ nghe thấy một bài của các bạn Hàn mà giật mình, hóa ra các bạn Hàn cũng đạo nhạc của các bạn Pháp :D

"사랑이야기" của Howl và Sonin

Bài gốc là "Un roman d'amitié" của Elsa và Glenn Medeiros.

Hihi HowL đâu có đạo nhạc hả anh, album 2 của HowL gồm nhiều bài remake lại của các ca sĩ nổi tiếng mà :D
http://ko.wikipedia.org/wiki/성선임
trong trang giới thiệu về Sonin (tên thật là Seong Seon Im) này có ghi:
* 9월 한국에서 HowL과의 듀엣곡 「사랑이야기」디지털 싱글 발표,

「사랑이야기」는 Glen Medeilos & Elsa의「Friends you give me a reason」을 커버한 곡.
em tạm dịch:
Tháng 9 (năm 2004) tại Hàn Quốc ca khúc duet cùng Howl "Sarangiyaki" được phát hành trong digital single.
Sarangiyaki là bản cover của ca khúc "friends you give me a reason" do Glen Medeilos và Elsa trình bày.

*có lỗi sai chính tả trong tên ca sĩ ở đây do đặc điểm phiên âm của người Hàn "r" với "l" giống nhau và thiếu 1 chữ "n" do đây là bản dịch trực tiếp từ tiếng Hàn

Cụ thể hơn giới thiệu album 2 của HowL
mnet: http://www.mnet.com/MaxMP3/Html/Magazine/?menu=view&type=4&ml_idx=433&parentDomain=&contentView=
có đoạn:
이 싱글에 함께 수록되었던 소닌(성선임)과의 듀엣곡 '사랑이야기'는 알려진 바와 같이 글렌 메데이로스(Glenn Medeiros)와 엘자(Elsa)가 함께 불렀던 'Love Always Finds A Reason'을 리메이크 한 곡.

Vì tất cả các ngôn ngữ nước ngoài qua Hàn đều đc chuyển sang English nên mỗi nơi dịch tên bài 1 khác nhưng mà các tin trên đều nói rằng bài hát này đc remake lại từ ca khúc trên của Glenn và Elsa rất đầy đủ. Mà nếu em ko nhầm trên album HowL cũng ghi rõ nguồn gốc bài hát.

Ở Hàn họ kiểm tra các bài hát rất gay gắt, dù chỉ là sample một tẹo từ một bài hát từ năm 60 70 của nước ngoài cũng ghi credit đầy đủ. Có một cơ quan chuyên để thẩm định bài hát, từ ca từ đến giai điệu (nhiều khi họ bới đc nhiều thứ ko tin nổi cơ 8-}). Hơn nữa netizen ở đây săm soi kinh lắm. Cho nên nếu anh mà tìm đc bài nào đạo nhạc thì em đảm bảo ngày hôm sau trên hệ thống tin mạng của Hàn Quốc anh sẽ ở top hot news (gossip) đc tìm kiếm nhiều nhất :))

Nhân nói về vụ cấm các thứ:
@all AS fans: cái bài Bad guy (track 3) ở trong single đầu tiên bị banned vì đoạn rap cho nên đáng lẽ ra là sau Ah bài Bad guy đc promoted đấy 8-} Đến lần này thì có 1 câu cũng ko đc lịch sự cho lắm trong bài Diva nhưng chẳng hiểu edit đi đâu rồi ý :))

Chỉnh sửa lần cuối:
A ra thế, cảm ơn em :x

Mà như thế, mình càng thấy phục và quí các bạn Hàn hơn :p

Back
Bên trên