CLB nhạc Hàn

Cái hôm có Come to play chị đang ko định xem, tự dưng thấy giới thiệu Super Junior super episode thế là xem ngay :)) Buồn cười cái vụ Hae phá máy tính lại bị lôi ra lần nữa sau lần ở Let's sleep here tonight tuần trc nữa, Siwon thì bị bêu xấu hơn bao giờ hết =))

2NE1 vẫn chưa rõ sẽ debut thế nào. Lollipop chỉ là CF song chứ ko phải concept khi debut đâu

+ After School news: Diva đã lọt vào top 10, thậm chí top một số bảng xếp hạng âm nhạc online :x
+ 2PM news: sau khi release teaser videos (2 bản) 2PM đã thành hottest artist đc search trên searching engine :x Hottest talk recently :D
+ Wonder Girls: khả năng sớm nhất cuối năm mới quay lại Korea, Nobody Eng. version sắp ra lò 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
Hizhiz nghe mãi em vẫn k thích đc Diva bằng bài Ah :((. Không biết đc, một là cái MV trông k đẹp như bài Ah, các chị không xinh or hot như Ah, lên stage thì hát cũng kém hơn nữa :-< Màk đại khái em thấy bài Diva không đc sexy mấy nữa :(( Trông cứ cute cute thế nào ý 8-} (hay tại mình ngắm Joo Yeon nhiều quá thì k biết 8-}) Nhưng ít nhất là thấy Joo Yeon rất chi là cute này, rồi thì Yoo E cũng cute nữa. Thấy còn Ga Hee và Bekka so young là giữ vững cái vẻ sexy but nhảy thì không sexy nữa 8-}

Hay tại bị bọn nó ban nhìu quá r` nên bh AS cũng lại đi theo chiều sexy cute :(

2PM lần này cái teaser MV trông fresh quá. Mà sao nhìn các anh đẹp thế nhỉ =)).Jae Beom so hot :)) há há.

May mắn thì cuối năm Wonder Girls comeback. Chỉ sợ là bận bịu ở Mỹ rồi chú Park chú lại hứa cuội thôi :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
2PM for the winnnnnnnnnnn
Dạo này 2PM tha hồ top hot 10 - most popular artists, hết comeback hoành tráng, lại đến vụ hát ở Sukira và Simsimtapa (radio shows) quá hay (nhất là English songs), tình cờ là toàn show của Suju + 2 tuần liền Star King toàn chỉ Suju với 2PM =)) Check them out:
Confession
Incomplete

Hôm nay Again & Again leo thẳng lên no 3 trên K-Chart sau 1 tuần comeback thôi :x Năm nay chắc chắn có giải rồi :x Mình là mình kết Again & Again thứ nhì mini album thôi nhưng mà all for 2PM :">
Go 2PM, go JYPE B-)

Tất nhiên Sorry Sorry vẫn no 1 và Saturday night vẫn no 2 ở K-Chart :-"

"Wild eyes" - covered by After school
-> ổn, chỉ buồn cười ko đổi lời sang dành cho nữ nên nghe chuối =))

Super Junior repackaged album
-> tuần sau ra
Vol 2 có repackaged, vol 3 cũng thế 8-} chắc do bán chạy nhất :| tất nhiên là có thêm 2 bài:
It's you -> next single sẽ đc promoted
I love you more -> composed by Sung Min, Rye Wook
Cả cái vol 3 chán hơn vol 2, nghe nuốt đc mỗi Sorry Sorry và Why I like you :x Tiếc là bài sau chỉ đc promoted đúng 1, 2 lần :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Fire nhạc là lai cả Thái với Ấn Độ sao ý =))
Mình ko ưa nổi style ăn mặc của 2NE1, hip hop quá đà
2PM tiếc là thua Suju ở Music Bank thôi :D Nhưng mà mai Inkigayo thì khả năng lớn lại là 2PM rồi :x M countdown tuần vừa rồi tràn ngập 2PM, từ special stage, interview + clip
Tuy nhiên tuần tới SJ sẽ perform It's you -> bài này cũng ngây ngất lắm :x

Ôi các tình yêu cứ thi nhau no 1 mình cũng vui lòng :x Nhưng mà SJ no 1 nhiều quá nhường cho 2PM tẹo đi :( Năm nay là nhìn thấy rõ SG Wannabe, 2PM với Suju chạy đua best male groups rồi, khả năng FT Island với SS501 nữa :-?

Hôm nọ chị/tớ đang định đi Hi Seoul festival xong lại lười ko đi vì xem lịch ko phải ngày của Stars perform thế mà đùng 1 cái tối về thấy chúng nó fancam quay lại 2PM biểu diễn tiết mục đặc biệt trong ngày T__T Tiếc hùi hụi :((

Chỉnh sửa lần cuối:
2NE1 bao h chính thức debut thế :-/ cái street version nhìn đỡ còn space version thì... :)) mặc cái đống đấy mà lên biểu diễn thì chắc là 8-} nhất là kiểu... bunny suit của park bom hay tóc cây dừa như sandara :| cái bộ hồng vàng đen xanh cuối clip như người ngoài hành tinh thì càng bó tay hơn 8-}

nhạc thì được, đúng kiểu catchy nhưng mà nghe giọng qua xử lý nhiều quá khó chịu :| mà hát kiểu cứ bè bè giọng ra, chỉ ưng được mỗi giọng Park Bom thôi :x

Mà bài thế này thì live ra làm sao :( hiệu ứng nhiều quá mà :-/

Beat của Fire em thấy giống y nhạc Ấn =)) lại đc kiểu múa nghìn mắt nghìn tay nữa chứ =)). Mà mình thì chẳng cảm tình gì vs loại nhạc này cho cam :|

CL nhà mình rap hay thế mà chẳng có đất thể hiện.
Bài này chất nhạc cứ na ná Lollipop ý.
Hiệu ứng em cũng k thấy mấy :D Nhưng live thì chắc chắn là k đc như audio rồi.
Thôi thì cũng ủng hộ 2NE1. Mần ăn ra sao thì mần.

Lúc đầu thấy 2NE1 HOT như thế mình cũng nghĩ nhóm này 90% đc cái Best newcomer năm nay =)) Nhưng sau khi debut single "Fire" thì đã nghĩ lại :)) Nghiêng về AS hơn :| Chẳng biết tại sao :|. Chất nhạc thì đúng là mới lạ, đặc biệt, nhưng cũng k đến 'độc' như vẫn miêu tả trước giờ. Mà thật ra soi các nhóm nhạc nữ thì cũng mỗi nhóm một bản sắc phong cách thôi, nhiều nhóm cũng 'độc' k riêng j` 2NE1 cả. Vì thế cái khẩu hiệu này thấy hơi chuối :-j

SuJu no.1 thế các bạn E.L.F vẫn chưa hài lòng đâu =)) Nhiều bạn vẫn còn kêu ít :|. (Nẫu ruột). Thật ra nghe nhiều thì Sorry 2 hay hơn A&A nhưng mình vẫn thích perf của 2PM hơn . Hôm nay ở Music Bank A&A có cái stage đẹp quá :x.

Không biết Big Bang cuối năm có comeback không nhỉ?

Chị thì ngược lại, performance của Sorry Sorry đúng là do Nick Bass dàn dựng có khác, đẹp mê hồn, từ trc đến giờ chị chưa thấy bài nào perform cool bằng bài này, kể cả Mirotic.
Again and Again được no 1 sau 1 tuần comeback là quá giỏi rồi, nhưng về nhảy thì chị thấy 10 out of 10 vẫn hơn, vì đằng nào 1 bài mang hơi hướng R&B còn 1 bài Rap + Dance thì khác hẳn nhau.

Mà lúc đầu thấy SJ ko được no 1 ở Music bank chị cũng hơi tiếc nhưng sau nghĩ lại như thế là công bằng. Saturday Night cũng khá catchy, Again & Again nhạc cũng hay, nếu cứ idol groups của như SJ, SNSD nhất mãi thấy ngán lắm. Chính ra kết quả lúc được lúc ko mới chứng tỏ ko phải cứ fans đông thì cái gì cũng xếp nhất.

Mà ngoài ra dạo này ballads của Hàn cũng có mấy bài hay :x

Saturday night catchy nhưng nó na ná giống Crazy quá :) nói thật là thế :D mà ghét kiểu ăn mặc của DamBi :(( dancers đều được mặc đẹp hơn DamBi mới lạ chứ. Cũng như thế cái hôm có Yuri với Fany nhảy cùng ý, Fany với Yuri ăn mặc nổi hơn hẳn. (mà dạo này SM cứ lăng xê Fany mãi bực cả mình /:) dạo này càng ngày càng ngứa mắt hơn kể từ lúc xem mấy cái clip dance circus sai tùm lum, cute quá đà mấy cái show... mà cam cứ focus vào Fany là sao nhờ :-B, Yuri chân đẹp nhảy đẹp thì được có tí hình :-B)

Đồng ý với em Trang :)):)) nếu mà so 2NE1 với AS thì thích AS hơn :)) nhảy thì chả biết ai hơn ai (em gì nhỏ nhất 2NE1 ý nhỉ, nhảy kinh nhưng GaHee cũng chả kém :x) nói chung cứ chờ live hẳn 1 phen rồi thế nào, nhưng hiện tại thì AS vẫn có phong cách rất ấn tượng, sexy và 1 chút cute :)), hát ko phải là super nhưng vẫn chưa làm hỏng lần live nào :D

Ah mà ai xem cái Ah fancam So Young đá bay giầy chưa =))

Trang ơi anh lại phải vào nhờ em rồi :(( em tìm hộ anh link download đĩa 6th của Lee Soo Young được ko :(( hoặc là 2 bài Whistle to Me và Andante thôi cũng được :( anh tìm mãi ko raaaaaaaaaaaaaaaa ahhhhhh =.=

Sorry 2 xem perf hay nhưng mà em k thích = 2PM mà em cũng k biết tại sao nữa =)). HỒi đầu nghe Sorry 2 thấy chán òm lên ý, nhưgn xem perf thì rất hay =)). Nhưng vẫn k thích = perf 2PM. Lý do biết chết liền :| Chắc tại em iêu 2PM hơn =))

Nhảy thì 10 pts out of 10 nhiều màn nhào lộn nguy hiểm hơn và nhìn HOT hơn. Mình nghe Again and Again giống Nobody thế nào ý, nghe lần đầu thì hay và phê, nghe nhiều bắt đầu nhàm :|, dance thì giảm nhiệt :D. Thêm nữa là cũng giống vì có mỗi một câu mà lặp đi lặp lại gần chết =))

Lúc đầu em cũng ứ thấy Saturday Night hay gì cả :)), thấy nó giống mấy bài truớc, chất nhạc chẳng cso gì mới, mà còn kém hơn Crazy. Dưng mà bh nghe nhiều mình thích nó điên=)) Thích hơn cả Are You Crazy. ăn mặc thì em chả biết lắm, nhưng mà đầu tóc thì không đỡ đc, cái kiểu đầu bổ luống rồi xù xù đằng sau ý 8-} Ôi zời :|.

Hôm nhảy cùng Tiff vs Yul trông Dam Bi ăn mặc như.... =)) Mà Tiff hát cái lúc đấy cũng như điên :| Như hát Kissing You ý :|. Yul hát đc. Dạo này tự dưng thích yul thế =))

Ballads bi giờ thì em thích cái bài Tear Drops của K Will ý. một số bài xưa hơn như Don't Have A Heart của 8Eight mới cả Friend's Confession của 2AM cũng hay :x. Cái bài gì của ZiA cũng hay nhưgn k thích chị này :|. Mà Tiff hát By Myself cũng đc, nhưng k có perf. Cái perf trên Inkigayo trông gượng quá.

Em thấy về nhảy thì 2NE1 sao bằng AS đc :|. Em nhỏ nhất là Gong Min Ji hình như con cháu vũ sư nổi tiếng of Hàn Quốc á :D, dưng mà nhìn thì không thấy bằng Ga Hee. (mình là mình thật sự chưa thấy ai dance bằng Ga Hee trong tất cả những girlgroup năm nay). 2NE1 em thích mỗi CL thôi =)). Bommie cũng đc, nhưng mà không thật sự chất, hay là độc lạ abc.

AS thì em thấy vocal của Jung Ah nghe lạ nhé, mí cả giọng cũng khỏe nữa, live thế là tốt quá rồi :">, dance thì miễn bàn, xinh nữa :"> (ôi sao mà perfect!!!)

Chị Phương cho em xin cái fancam đá bay giày đi =)) =))

Cái clip kia là đạo SJ ah, đạo bài gì đấy :-/ nói chung là hết nói nổi rồi :))

@ em Trang: uh kiểu mà xem nhóm nữ thì hoặc cute hoặc sexy thôi, AS đủ cả 2 :)), còn 2NE1 thì mình thấy cứ quái thế nào nhờ :(( nhưng thôi chờ đã, thik Park Bom nhất :).

AS chị vẫn ko hiểu thêm UEE vào làm giề :| nhưng thôi dù sao trông cũng đẹp đội hình, như ng mẫu ý, mình nhìn còn thèm nữa là. :))

Đây :))

http://www.youtube.com/watch?v=J2NyBuNpz84&feature=channel_page

So Young đá bay giầy lúc 0:05 :)):)) xong Ga Hee ko nhịn được cười :)):))

Cái Stage của DamBi với Yuri, Tiff, công nhận :)) ko thể nào ko đồng ý :)), nghe Tiff hát hỏng hết cả, cứ để Yuri có phải hay ko.

Cái này hot :x

http://www.youtube.com/watch?v=tZQckWUXYEA

After School Diva feat DamBi Saturday night :x 7 sexy girls :x outfits đẹp $-) DamBi có outfit đỡ nhất trong các outfit của Saturday night :x Dưng mà sao ko để AS nhảy nốt nhờ, có mỗi 1 đoạn ngắn :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhảy thì 10 pts out of 10 nhiều màn nhào lộn nguy hiểm hơn và nhìn HOT hơn. Mình nghe Again and Again giống Nobody thế nào ý, nghe lần đầu thì hay và phê, nghe nhiều bắt đầu nhàm :|, dance thì giảm nhiệt :D. Thêm nữa là cũng giống vì có mỗi một câu mà lặp đi lặp lại gần chết =))

Lúc đầu em cũng ứ thấy Saturday Night hay gì cả :)), thấy nó giống mấy bài truớc, chất nhạc chẳng cso gì mới, mà còn kém hơn Crazy. Dưng mà bh nghe nhiều mình thích nó điên=)) Thích hơn cả Are You Crazy. ăn mặc thì em chả biết lắm, nhưng mà đầu tóc thì không đỡ đc, cái kiểu đầu bổ luống rồi xù xù đằng sau ý 8-} Ôi zời :|.

Ballads bi giờ thì em thích cái bài Tear Drops của K Will ý. một số bài xưa hơn như Don't Have A Heart của 8Eight mới cả Friend's Confession của 2AM cũng hay :x. Cái bài gì của ZiA cũng hay nhưgn k thích chị này :|. Mà Tiff hát By Myself cũng đc, nhưng k có perf. Cái perf trên Inkigayo trông gượng quá.

Lúc đầu chị cũng ko thích Sat night, về sau cũng ám :))

Xu hướng hiện nay chorus là lặp đi lặp lại liên tục: Nobody -> Diva -> Sorry Sorry -> Again & Again. Khả năng dễ nhớ cao đi kèm với catchy :))

Ballads thì chị thấy bài của KWill buồn ngủ gần chết 8-}
Thích mấy bài này hơn:

I made an accident - Davichi

-> bài này hay hơn My man mà chẳng đc promoted mấy, đc cái vẫn xếp hạng cao phết :))

Long time no see
-> dạng ballad phổ biến trc kia, Kyu hát lại cũng hay :x

Heart damage
2AM + Jay Bum's version
-> for some reasons I love this version more than the orignial one :))
Cũng bài này mà mấy hôm Jay rap cho chị ý nghe thấy chất hơn hẳn cái adlib của Crown J

100% năm nay hoặc Davichi hoặc SNSD được best female group. Gee tuy xếp nhất lâu hơn nhưng SNSD chỉ có mỗi Gee lên cao, Davichi thì 8282, I made an accident và My man đều nằm trong top 15 và có cả xếp nhất. Mình thích Davichi hơn :">

Mình đoán ko sai:
2PM lại no 1 rồi, Inkigayo đã đến phiên 2PM :x

Chỉnh sửa lần cuối:
ở đầu clip bài Fire em thấy CL đeo cái tai nghe có chữ Beats by Dr.Dre. Nếu mà đúng beat by Dr.Dre thật thì đỉnh vcl 8-} Dr.Dre chuyên làm beat cho Eminem còn gì 8-}

Hôm nọ thằng Periz Hilton (một blogger nổi tiếng bên Mỹ) có post cái clip Fire lên. Bọn châu Á thì chạy vào ủng hộ còn bọn Mỹ thì thi nhau nhảy vào bảo là crap, sh!t, bắt chước US rồi dạo này thằng Hilton bị điên à này nọ :))

Mà chả hiểu sao em thấy Sandara Park nhìn giống Kevin của Ukiss vl luôn :|:|

ở đầu clip bài Fire em thấy CL đeo cái tai nghe có chữ Beats by Dr.Dre. Nếu mà đúng beat by Dr.Dre thật thì đỉnh vcl 8-} Dr.Dre chuyên làm beat cho Eminem còn gì 8-}

Hôm nọ thằng Periz Hilton (một blogger nổi tiếng bên Mỹ) có post cái clip Fire lên. Bọn châu Á thì chạy vào ủng hộ còn bọn Mỹ thì thi nhau nhảy vào bảo là crap, sh!t, bắt chước US rồi dạo này thằng Hilton bị điên à này nọ :))

Mà chả hiểu sao em thấy Sandara Park nhìn giống Kevin của Ukiss vl luôn :|:|

Beats by Dr. Dre là tên cái thương hiệu tai nghe chất lượng cao của Dr. Dre mà em :D đắt phết, cái chụp cả tai toàn 400$, cái in-ear thôi cũng 100$ ==.''

----------

http://www.4shared.com/account/file/10756900/620f5970/Lee_Soo_Young_-_Andante.html

whistle to me để tối em về tìm bản nào chất lượng một tẹo

Thanks a lot em :x

Cái clip kia là đạo SJ ah, đạo bài gì đấy

Bài Rokkugo của SuJu Trot í chị :-<
Cái bọn này nghe lâu rồi
Chấp nhận k nổi :-j

Trông So Yong đá bay giày rồi lon ton chạy ra nhặt lại =)) =))
Ôi giời đất =))

Tear Drops của anh K Will hay mà :x. Nhưng nếu nó ngắn hơn một tí thì thích hơn =))
Jay rap cái bài Heart Damage làm mình cứ gọi là ngất lên ngất xuống

Em thâấ trong album của Davichi thì My Man là hay nhất. Rồi 8282 vs I made an accident.

Mình càng ngày càg kết Davichi nặng :x. Album lần này siêuuuuuuuu chất!

Chúc mừng các anh 2PM thân iêu 8->
Mà đáng ra đc no.1 phải khóc chứ nhỉ =)) Sao ko khóc mà cứ cười toe toét thế kia =))

Ờ ờ đúng là Ga hee cũng có cười sặc sụa =))
So Yeong trông iêu chế :x

Chết thật càng ngày mềnh càng thấy các chị cute chứ k phải sexy nữa 8-}

Mà sao AS vẫn chưa kiếm đc cái Mutizen nào nhẩy :-<
Đến hôm nay thì mình đã bị nghiện 'Fire' rồi.
17/5 debut 2NE1.
Mình thấy cơ hội 2NE1 đạt đc Mutizen là rất cao :-<

Back
Bên trên