CLB nhạc Hàn

thực ra chị thấy là với 1 nhóm mới thì thế là ổn :p chỉ tại YG quảng bá kinh quá về khả năng của nhóm, mọi ng expect nhiều thôi. Những đứa đã sẵn sàng là fan của 2NE1 thì chả cần biết hay dở, thế nào cũng khen :)), còn những đứa kiểu ko thực sự đã là fan, thích nghe nhạc Hàn nhìn chung và có biết thông tin về gà YG giỏi thế nào... (như kiểu chị :))) thì nhìn cái debut stage này thấy thất vọng 1 tẹo :p nhưng dù sao cũng mới là debut stage thì chưa nói được j cả.

Ah đang nghĩ nếu 2NE1 lên sân khấu mà mặc cái bộ ở trong đoạn cuối của Space Ver. (cái hồng vàng xanh người ngoài hành tinh ý :))) thì ko biết trông thế nào :))

Thêm 1 điều đúng là Dara yếu nhất nhóm :( cái màn dance ở đầu cũng ko ấn tượng bằng 3 ng kia, live yếu, nhảy yếu :(

Park Bom mới là main vocalist của 2NE1
trước debut nghe chị này hát hay mà :-? perf cũng có sao đâu, có lẽ do bài Fire này hơi hướng dance quá nên ko rõ thôi
Mà debut stage fan Hàn mới tách ra phần live và back up rồi, Dara hát giọng thật tốt đấy chứ ko phải toàn là giọng đã chỉnh đâu

tớ nghe rồi :)) và trong cái version đấy vẫn nghe rõ giọng back up :p nửa đầu Dara có hát (nửa đầu đoạn fire với dance kiểu ấn độ ấy 8-} chả biết tả thế nào) nửa sau thì back up rõ ràng, sau đó hát vớt lại 1 ít :D. Nói chung là Dara chỉ có 1 đoạn ngắn mà hát như vậy là yếu. Còn Park Bom thì biết là main vocalist rồi :)) ý là xem perf thế này ai chưa biết về 2NE1 sẽ nghĩ CL với Minji là vocalist chính :p còn tớ thì xem clip của Bom đã nhiều rồi =))

1 cái debut mà đã nhiều cái để nói thế này, với được cheer to thế này thì khả năng thành công sẽ to đây :D có điều vẫn mong là best new artist vẫn sẽ là AS :).

ah hỏi tí :-B vừa mới biết CL mới có 19, 20 :-B thế là nhỏ hơn cả ParkBom. Dara vào sau ko tính. Thế tại sao lại cho CL làm leader :-/ ParkBom lớn tuổi nhất, main vocalist nữa mà nhỉ :-/ có vẻ khác với thói quen bt của các group về chọn leader :D

Nghe nói vì Bom khá nhút nhát, đáng lẽ debut solo lâu rồi nhưng k biẻu diễn 1 mình được nên mới đợi hội đủ group thì vào ạ :D. Cơ mà tính vẫn khá trầm nên k hợp làm leader, nhường cho CL. Xem cái making of của Fire, Bom chẳng nói mấy còn CL thì luôn mồm :)).

ĐÚng là em cũng thấy lạ, tách giọng gì mà vẫn thấy hiệu ứng âm thanh ầm ầm 8-}. Phần mềm j` lạ vậy :)).

Live Inkigayo 2NE1 làm đi làm lại đến 6 lần mới ổn :|.

Chỉnh sửa lần cuối:
làm đi làm lại 6 lần là sao hả em :-/ chị ko hiểu :-/

Chị cũng ko hiểu cái tách giọng đấy lắm :)) nói chung là thực ra chả cần cái clip đó, nghe cái live perf ai tinh là đủ nhận ra rồi. Kể cả đoạn của CL với Minji vẫn nhiều câu (đoạn mà chữ lặp đi lặp lại ấy) vẫn là từ audio ra mà.

he he, nói chung là cũng được, chỉ tại mình expect nhiều quá thôi chứ với newbie thế là ổn mà :). Chỉ mong đừng cho Dara đầu cây dừa nữa :|

Mình thấy Park Bom rất chi lạc trong cái nhóm này :)). Phong cách 2NE1 quá ư ngầu + hip hop quá, mà Bommie thì nhìn kiểu hiền lành dịu dàng nhát nhát thế nào ấy :|. Bommie ra hát ballad thì hợp :|.

CL đc làm leader vì CL có bản tính tự tin sẵn có, kèm theo là khả năng sáng tạo, bản lĩnh sân khấu nữa. Nhìn MV với perf cũng đủ thấy CL chất nhất. (minzy cũng đc ;)), nhưng em thì vẫn thấy CL hút hơn).

Live làm lại 6 lần là sao hả bạn Bean 8-}. Chẳng lẽ đến lần thứ 6 mà cái mic của Bom vẫn thế sao :|.

Debut stage của 2NE1 nói tóm lại là được :|, về em thì chỉ thấy vướng có mỗi Bom thôi. (Có lẽ do mic bị đơ rồ dại thế nào đấy :)), chứ thật ra Bommie vocal khỏe nổi tiếng ồi ;)) ). Đc cái phong cách trôgn sôi động cực kì, CL + Minzy ngầu vô đối + fan cheer rất nhiệt tình. Nói chung mình xem xong cũng chỉ muốn hét :">

Mà 2NE1 bị make up cho rõ lắm vào :)) Bh mình đi nhìn mấy cái ảnh đời thường cóc nhận ra là ai. Minzy có mắt đặc biệt còn hơi dễ nhìn ;)) Dara vs Bom đôi lúc nhìn ra, CL thì là chịu toàn tập (ngoài đời sao màk dịu dàng =))).

Mà bố Yang cũng lạ cơ, ém CL để train cháu nó thành rapper cuối cùng cháu nó rap đc bốn câu thì đứt. Phần rap haònh tráng nhất thì tống cho Minzy.

Túm lại về cuối thì mình vẫn sẽ ủng hộ cả 2NE1 lẫn AS :-".
Nhưng màk nếu chọn 1 trong 2 vào Best Newcomer thì vẫn là AS :-"
Nhưng màk vì mình k có quyền chọn nên là ai đc thì mình cũgn vỗ tay cả :-"

Chỉnh sửa lần cuối:
Live Inkigayo 2NE1 diễn đi diễn lại 6 lần rồi lấy lần thứ 6 đem phát sóng mà, vì Inki không phải là truyền hình trực tiếp :D. Nên em mới thấy hình như là Bom hát hụt hơi thật, chứ làm j` có chuyện lấy đúng lần mic hỏng đem phát sóng bao h :|.

Nghe nói 5 lần trc hát được hơn nhưng nhảy không bằng hay sao đó ' '.

Em thấy Minji được promote nhiều nhất thì phải :-B. Intro video xuất hiện đầu tiên, mà lúc nào cũng zoom rất sát vào bé ấy :)). Nhưng em thấy đúng là Minji được nhất cả 2NE1, rap giọng dày, rõ chữ, nhảy đẹp, mặt còn kiểu "láo láo" rất chất nữa =)).

Mà đồng ý với bạn Trang, hồi 2NE1 chưa ra thì Bommie được ngta để ý nhiều nhất, nhưng ra rồi mới thấy hình như k hợp vs cả nhóm lắm, cứ có cái j` đấy hơi lạc :)). Nhưng giọng Bom hát R'nB thì chuẩn thôi rồi :x.

Mắt CL trong cái live Inki trang điểm rõ đậm, đến độ k nhìn thấy nổi tròng mắt =)).

Live 6 lần mà bọn fan vẫn hét như chọc tiết =))

Khỉ gió thế nhỉ 8-} Tóm lại chẳng có cái gì bao biện đc cho bạn bom :| Thôi lần sau chị cố gắng hát tốt tốt lên một tí :">

Mềnh thấy CL đc promote nhiều nhất=)). Intro đc xuất hiện cuối mà, cái cuối bh chả là cái hút nhất =)). Cái nhảy của CL trông cũgn bắt mắt nhất. mà cũng có thể tại mềnh thích CL từ trước rồi, bao giờ cũng bị hút bởi leader và bao giờ cũng lớ lờ maknae :)). Nhưng nhìn chung thấy 2 người này chất nhất 2NE1. :|

Cái intro video, bh xem lại đoạn CL bắt đầu đi vào cái thang máy, quay cái bóng đen đen, mà CL đang đeo cái khuyên tai + làm quả đầu, nhìn như Phật Tổ Như Lai (Mình báng bổ thánh thần quá :)) ).

Về vocal thì thấy có Bom là đc thôi chứ như CL hay Minzy mình thấy nó cứ kiểu hát kết hợp tí rap :)). Dara thì hát cái giọng như người Ấn Độ :-". Rap thì CL hơn Minzy chứ :-". Đc cái dance thì có lẽ Minzy hơn :">.

SHINee chíhn thức tung 'Romeo' hay 'Juliet' gì đấy rồi :)). Khớ là thành công, bh đã no.1 một số bxh rồi. Màk SHINee cũng lại chuẩn bị comeback 22/5 nhé. Đợt này tha hồ no mắt :">. 2NE1, 2PM, SHINee, Super Junior ;)) ;))

Mình không chấp nhận đc cái style này :|

Link down full album:
http://www.mediafire.com/?njdmomo3ztz

khó tiêu hóa style này quá trời 8-}

nghĩ ra năm nay AS hay 2NE1 đc giải cũng ok, nhưng cái kiểu T-Ara thì thôi cho em xin 8-} ngấy tận cổ luôn

có ai có ảnh dara mặc quần vàng ở debut ko :(ảnh to to :X:x

T-Ara là cái nhóm 5 thành viên mới của Mnet trong đấy có bạn Park Ji Yeon mệnh danh 2nd Kim Tae Hee tại giống quá ý chị. Nhóm ý hát cái bài Good Person trong OST Cinderella Man. Kể ra cũng hay, bài ý ballad buồn buồn, nhưng hình tượng cũng lại trong sáng tiếp ờ hớ hớ :)). Màk nhóm này không Best newcomer đc đâu, đã làm đc cái gì đâu :|

Mới tìm đc vài cái Fan Recording cho mấy cái lần debut 2NE1. Quay 6 lần không hiểu tại sao lấy cái bản kia ra làm perf debut :|. Có một số cái rất tốt, mà nghe giọng Park Bom ở đây thì không thể chê vào đâu đc.

http://s269.photobucket.com/albums/...urrent=Fanrecordingof2NE1debutperformance.flv

http://tvpot.daum.net/clip/ClipView...NE1&searchType=0&sort=wtime&svctype=1&focus=1

Hát đến 6 lần thì giọng Bom vs Dara có hụt đi thì cũng không lấy gì làm lạ :|.

@ anh Thắng: KHông cóa ảnh to a ạ :| Chỉ tìm đc gif thôi :|

Vs vài cái cùng cả nhóm

Bonus thêm cái pics CL nhìn như Phật Tổ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Phật tổ =))=))

có ảnh đời thường của CL ko nhỉ :-/ lên google toàn ảnh đã make up mà CL toàn bị make up kinh quá đà hoặc cho đeo kinh, chả hiểu thường thì thế nào. Clip youtube thì mờ quá ko rõ :-B

Tin mới: AS đang định sang Nhật :|. Cái công ty quản lí của Morning Museum bên Nhật đang mún tìm nghệ sĩ cover ca khúc => Chọn AS :|.
Ầy nhạc Hàn bh đâm nhau sang Nhật :|

@ chị Phương:

Có cái ảnh bé tí, để tóc dài trông hiền hiền :)). Có mỗi nụ cười nhăn nhở không đổi (sao mình thấy CL cười như beo ý =)) )

Trong 2NE1 thấy có Dara là tự sướng rất nhiều và cũng nhiêề ảnh đời thường nhất. Minzy ngoài đời nhìn cực ngu =)). Còn CL thì tìm ảnh gần trết.

thế thì hóa ra CL nhìn ngoài đời xấu ah :-B hay sao mà lên hình trát 1 đống thế :-B.

Xem lại các perf của Park Bom... phải nói là Bom thì dáng chuẩn mặt đẹp mà sao biểu cảm lúc hát rất là :)|

Trát gì đâu ss :|
Ms cả CL thật ra cũng có xinh đẹp gì đâu :)).

Park Bom em xem cái WE belong together vs Forever with you biểu cảm làm gì đến nỗi. :">

2PM lại thắng ở M!Countdown rồi :">

2NE1 vs cả SuJu không debut/comeback ở đây à :|

Chiều nay có Music Bank thì phải ;)). Cơ hội là 2PM sẽ có no.1 :)) Há há
chiều nay debut vs comeback của 2NE1 + SuJu :">. Ôi 8-> Mà đáng ra là cả SHINee comeback nữa nếu Onew không bị bay mất cái răng cửa :|.

Chỉnh sửa lần cuối:
bài này chỉ là project song do bên Nhật họ mời AS cover lại thôi em ạ chứ ko phải là của AS

Mong hôm nay 2PM win cho nó đủ bộ giải thưởng, mà ở Inkigayo thì ăn triple xong là sẽ ko được no1 nữa đâu, Mnet cũng thế thì phải chẳng nhớ nữa, có mỗi Music bank là thả phanh

SuJu no.1 ngay ngày đầu comeback :x
Trước giờ mí người đc thế này nhỉ :-? Em nhớ có mỗi WGs :-?

ôi hơi buồn 2PM :-< :-<.

Ầy tại sao các anh có cái sân khấu Music Bank thôi mà mãi không đc nhỉ. Kiểu này thì khó đạt đủ bộ rồi :-<.

Kiểu này đến Inki sợ là cũng It's You thôi :-<.

Onew bị tai nạn, hình như là trong lúc tập trước khi comeback bị ngã từ sân khấu. Thế nên comeback của SHINee bị hoãn, chứ đúng ra là hôm nay

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh hình như trong lịch sử mới có mỗi Wonder Girls nhất ngay sau khi comeback
SNSD hồi Gee thì chị ko để ý, chỉ biết bài này no.1 lâu nhất (đến phát sợ -_-") ở Music bank

Ko ngờ It's you tuần này đã no.1, cứ nghĩ phải đến tuần sau vì ở Music Bank SJ hồi Sorry Sorry thua Son Dam Bi vài phát. Mà đúng là Teuk mau nước mắt, hay khóc nhất (lúc nào cũng khóc ý), Hyuk thì chắc shock quá, lần đầu thấy no.1 mà tu tu nhiều thế :)) Chả bù Hae cứ cười nhăn nhở. Siwon thì như thường, vẫn thấy anh cầu nguyện hay sao ý 8->
Ye Sung kiểu...càng ngày càng "yêu" em Hae, sau cái hồi confess ở Sukira rồi đến lần này, đứng cứ nhìn chòng chọc trông rất là 8-} Rốt cuộc là trong lúc các mem mải khóc cười, cảm ơn fans, ném hoa các thứ thì mình bác hát hết tất cả các lines :))

2PM mấy hôm nay diễn ở mấy trường Đại học gần nhà mình, sáng nay định đi xem thì ốm ngủ quên đến gần 1 giờ trưa mới dậy trong khi diễn từ 1h -_-" Aizzzzz
An ủi phát là hiện nay 2PM là gà nòi của kênh Mnet, suốt ngày cái kênh này 2PM làm MCs rồi guests liên tục, giống Suju hồi 2007. Cái Idol show sau khi đạt kỉ lục người xem thời 2PM làm MC đang được yêu cầu cho season 5 lại mời 2PM mà ko biết định thế nào.

Đi xem thử MV của Shinee có em của Jessica đóng + nghe bài Women Generation xem thế nào mà đã xếp thứ 3 Music Bank rồi :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên