CLB nhạc Hàn

uh em Trang bảo nhận xét, chị cũng thik SNSD nên nhận xét trên kia rồi đấy :D nói chung là thấy bảo lần này come back Tae với Jess bị ốm nên giọng thế là đúng rồi :)) ốm mà vẫn khỏe phết
Và cũng thấy là Way to go hay hơn :))
mà sao nói SNSD nhảy lung tung :)) gà SM được huấn luyện về nhảy nhót với luyện tập kinh lắm đấy :)) kiểu như có Tiff thì loạn xạ thôi chứ còn 8 ng còn lại thấy chuẩn ra trò :))

@ chị Trang: Côgn nhận là em thấy Way to go hay hơn. Gee nghe cũng đc. Thật ra Gee cũng giống vs Pretty Girl, nói chung là nghe ban đầu thì thế thôi, nghe nhiều dễ ngấm.

VD như chị em, vừa câu trc' chê Gee chán òm xong mấy phút sau bà ý bắt đầu Gí gí gí gí bầy bì bầy bì =))

@ chị Phương: Hok phải nhảy lung tung mà là đội hình rối mắt ý. Hồi Into the new world trông rất đc, nhưng dạo gần đây nó linh tinh =.=, hay các em SoShi thay đổi chiều cao r` nên đội hình hâm hơn thì hok biết, nhưng màh nhìn nó hok đồng đều lắm. Nhảy thì em vốn vẫn không ấn tượng gì mấy (mình chỉ cho rằng các em nhảy sexy mới đỉnh :)) )

Lần này thấy em Seo hát hay gớm

Yêu em Xèo :x

@ em Trang: uh hình như có thay đổi chiều cao thật :)) nhưng vẫn là 4 chị cao hẳn khỏi đội hình là SooYoung, Seo, YoonA, Yuri (chính xác là 3 ng đầu 1 tông, Yuri hơi kém xuống 1 tẹo), sau đó Jess với Tiff, cuối cùng là 3 ng Hyo, TaeTae và Sunny :)) (đấy là theo chị nhìn nhiều ảnh và perf thì nhận xét thế nhá :)))

ah dạo gần đây thấy Gee bị so với Pretty girl, đâm ra nghe Pretty girl thử xem :)) và sau 1 hồi phân tích thì thấy Gee nhỉnh hơn :D về cả nhạc, và nhảy :)), hát thì vì SNSD 1 vài ng khá là yếu hẳn, Kara nhóm 5 ng, chả biết so thế nào :))

Kara đc cái xinh hơn và tài năng đồng đều hơn SNSD. Mà mọi ng` so với Pretty girl là vì 2 bài giống nhau, nhưng theo cá nhân tớ thì Gee còn giống cả Rock U nữa.

Mà vấn đề lớn là Kara là DSP - SNSD là SM, nếu SNSD ko phải từ SM thì dám cá là sẽ ko thể big như hiện nay đc đâu.

Dù sao, good luck to SNSD, nếu năm nay vẫn ko đc chí ít cái best female group thì coi như chấm hết. Mình đã chán SNSD từ Kissing you rồi 8-} so whatever

http://sookyeong.wordpress.com/2009/01/12/seungri-talks-back/
Chẹp, chí ít thì Seung Ri ko thoái hóa biến chất đi

Chỉnh sửa lần cuối:
Hỏi cái này chút, có ai biết trang nào down nhạc Hàn chất lượng ko (down mp3 nhé)

Gửi tặng các chị một video của một anh fan SNSD nhảy Gee =)) Học nhanh vãi =))

http://jp.youtube.com/watch?v=1J_RC1gDoL0

@chị Phương: yeuamnhac.com vào mục nghe online nhạc Hàn Quốc, thread các album nhạc xếp theo tên ca sĩ :"> Em toàn down ở đó ạ :"> KHông thì chị cứ google tên bài là ra í mà :x

em hay down trên zing, trên đấy cũng đủ phết :D. (http://mp3.zing.vn)
Hoặc là trên baamboo

@ chị Phương: Ừkm, màh em cũng chẳng biết đâu, từ hồi Kissing You đã không thể phân biệt đc đội hình :)) Khổ, đông như kiến =.=, nhìn hok biết ai vs ai, rối tinh lên :-s

@ chị Trang: Haha công nhận dọc cái đấy buồn cười :)) Anh Ri gọi top là Grandfather :))
anh Ri vẫn ngoan hiền màh :">, thoái hóa đâu
càng ngày càng bấn anh í :x

http://sookyeong.wordpress.com/2009...ot-do-promotions-the-same-time-as-wondergirls

Bao nhiêu sự vụ tai họa chỉ từ cái miệng của bà này mà bây giờ nó lại tiếp tục. SNSD đã phải tránh tất cả các nghệ sĩ để ra mini album rồi, trong khi WG 1 mình chọi cả đàn male như Rain, DBSK, Big Bang năm ngoái để vẫn ẵm giải như thường và làm cho cái kỉ nguyên MALE groups độc chiếm ko còn. Mà SM thì đâu có phải là còn sung sức, suốt từ năm 2007 đến năm 2009 vẫn SNSD = DOLLS, chẳng sử dụng hình ảnh khác đc cho SNSD. Nhóm 13 ng` như SJ còn thay đổi đc concept thì tại sao SNSD có 9 ng` ko thay đổi đc? Chưa kể làm ăn đi xuống, ko tung ra DBSK để kiếm tiền tích cực vào cuối năm ngoái thì làm sao mà cạnh tranh nổi.
Tự hỏi Tiffany giả vờ ngu hay ngu thực sự khi ko biết nếu SNSD mà ra mini album này cùng thời điểm thì sẽ thất trận như Kara, hay thảm bại như hồi cuối 2007 /:) cái chuyện hang out sau sân khấu thì dù có biểu diễn cùng đợt hay ko cũng chẳng ảnh hưởng gì cả, true friends dont act like that. Mà tại sao cứ phỏng vấn SNSD là phải hỏi về WG như thế :| Một là thằng phóng viên là thằng thích chọc ngoáy, 2 là thằng này thích làm cho SNSD bẽ mặt thêm 8-} Vụ tình bạn hiển nhiên là đúng vì ai cũng biết Tae Yeon giữ quan hệ khá tốt với Yoo Bin, Sun Mi và cả các thành viên còn lại. Tuy nhiên những gì sau sân khấu thì mới chỉ toàn thấy cái vòng Kara - WG - Younha chứ chẳng bao giờ SNSD xuất hiện cùng các bạn các chị em khác cả.

Tiffany 8-} Thay vì trả lời ngớ ngẩn thêm như vậy nên tập trung vào nhảy cho đúng đi còn hơn :| 8 ng` còn lại chìm xuồng vì 1 cái miệng. Thời buổi này scandals lắm cũng chẳng giải quyết đc vấn đề j nữa đâu. Thay vì chỉ quanh quẩn mấy anh trong Suju, DBSK rồi SS501, sao ko thử làm vài quả "có ng` để ý và tự confess" xem. Tình yêu cho SNSD của mình lại giảm thêm 1 cấp, bi giờ thì xếp sau cả Jewelry và B.E.G [-x, tự dưng có ý nghĩ độc ác là SNSD nên cắt bỏ vài thành viên /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiffany 8-} Thay vì trả lời ngớ ngẩn thêm như vậy nên tập trung vào nhảy cho đúng đi còn hơn :| 8 ng` còn lại chìm xuồng vì 1 cái miệng. Thời buổi này scandals lắm cũng chẳng giải quyết đc vấn đề j nữa đâu. Thay vì chỉ quanh quẩn mấy anh trong Suju, DBSK rồi SS501, sao ko thử làm vài quả "có ng` để ý và tự confess" xem. Tình yêu cho SNSD của mình lại giảm thêm 1 cấp, bi giờ thì xếp sau cả Jewelry và B.E.G [-x, tự dưng có ý nghĩ độc ác là SNSD nên cắt bỏ vài thành viên /:)

đồng ý vì đoạn này :)):)) chỉ khác cái là ko nên cắt bỏ vài mà chỉ cần cắt đúng 1 người là đủ khiến SNSD khác đi rồi :|

càng đọc càng thấy ngứa cái mụ này lắm cơ 8-|

Dạo này nghiện Way to go rồi :D nhưng cái perf đầu tiên vẫn hay nhất. cái thứ 2 ở inkigayo outfit có hơi khó chịu

Chỉnh sửa lần cuối:
Hizhiz em ngu học, chưa hiểu cái bài kia nói về cái gì. Thấy cũng bt màh =.= Nói chung SNSD nói thế chưa phải là xúc phạm gì WGs màh :-?
Ai dịch hộ em 8->

Nhưng màh dù thế nào đi chăng nữa thì cũng đồg ý là đá Tiff ra đi :)) SNSD ghét nhất Tiff vs Jess vs Hyo :)) Nhưng Jess còn biết hát, Hyo còn biết nhảy, Tiff chả biết làm gì, đá ra cho rồi

Ko phải là xúc phạm, mà là cách dùng từ của bà này có vấn đề :|
Thôi dẹp chuyện đó qua một bên

http://coolsmurf.wordpress.com/2009...rom-hyung-don-and-tae-yeon-on-we-got-married/
có ng` bảo chắc bọn MBC nội bộ có ng` ghét chú này quá nên cố tình sắp đặt vụ trên, có khi hai người này xuất hiện trên đúng 1 ep mất :-j
Tội nghiệp, nhưng chắc cũng ko vô lý đến mức độ tốn công thiên hạ bàn tàn rồi bùm 1 phát biến mất luôn thì cũng mất hay :|

@Phương: tớ nói 1 vài vì tớ thấy bạn Sunny cũng ko kém j bạn Tiff đâu -_-"

Chỉnh sửa lần cuối:
Hizhiz em ngu học, chưa hiểu cái bài kia nói về cái gì. Thấy cũng bt màh =.= Nói chung SNSD nói thế chưa phải là xúc phạm gì WGs màh :-?
Ai dịch hộ em 8->

Nhưng màh dù thế nào đi chăng nữa thì cũng đồg ý là đá Tiff ra đi :)) SNSD ghét nhất Tiff vs Jess vs Hyo :)) Nhưng Jess còn biết hát, Hyo còn biết nhảy, Tiff chả biết làm gì, đá ra cho rồi

Bạn Tiff nói là SNSD và WGs thực ra khá thân thiết bla bla và rằng không được cùng quay lại quảng bá album cùng thời gian với WGs quả là 1 sự xấu hổ/nhục nhã *quả thực k hiểu ao bà chị này lại nhét cái từ "shame" vào đây =)) *

We got married em chưa xem ep nào luôn, đảo qua có tí JoongBo nhưng h chắc phải xem kĩ rồi b-(.

http://www.youtube.com/watch?v=Y6RmDM93F6g
Hahaha song đúng là bài vui nhất năm nay =))
Jaurim + 2PM + Kara + Seung Ri + KWill + Hwanhee + Untouchable + Kim Bum Soo + etc.

Đoạn bạn Seung Ri bị dính high note =)) Mà bây giờ thì đích danh cái giọng làm choe chóe Kara là em Ji Young -_-"

Phim Flower boys có chiếu trên KBS tức là sẽ có trên KBS world đúng ko :-? Tính ra là muốn xem phim này có sub đợi khoảng 2 tuần muộn hơn ở Hàn...Ko biết có nên xem ko, chẹp, dàn mấy anh này mình cũng chỉ kết mỗi đc Kim Bum, còn nữ thì có chị Han Chae Young.

Chỉnh sửa lần cuối:
@ bạn Trang: Sunny thì cũng ko đến nỗi đâu :)) nói chung tớ thấy bài báo kia thì bình thường thôi, vì rằng là nó đc dịch sang tiếng anh, chứ SNSD thì nói bằng tiếng Hàn, nói chung sẽ có 1 sự khác biệt nhất định nào đấy và có thể fan ở Hàn thì hiểu khác mà fan quốc tế đọc đống tiếng anh kia hiểu khác. Sunny giọng và hát kỹ thuật còn hơn cả Tiff, nhảy khá hơn nhiều, tính tình vui vẻ cute nhưng mà ko bựa như kiểu Tiff. Nói chung cả SNSD thấy Tiff là chán đời nhất rồi.

Chiếu ở đâu cũng thế 8-| nếu ko có trên youtube thì mình sẽ phải chờ dài cổ ...

Em cũng đang chờ xem Hana Yori Dango, có anh Hyun Joong :x
Anh Kim Bum mặt baby nhưng hơi ái =))
Nữ dv chính hồi đầu hok thấy gì, nhưng có đứa bảo zống SunYe => Hok thích :))

Còn về vụ em Tiff thì em thấy cũng có thể là dịch sang tiếng anh thì bị thế nào đấy, chứ tự dưng "shame" vào chả có nghĩa gì cả.đúng là đếk hiểu gì cũng vì tự dưng việc đêk gì phải xấu hổ khi không đc promote cùng thời gian? Hay là nghĩ rằng mình xứng đáng hơn gấp 10 lần nhưng mờh tại sao WGs vẫn thành công hơn, mình mà đc promote cùng thời gian đấy thì WGs hok chiến lại được?
Đúng là càng nói càng rối, chẳng hiểu mìh đang nói gì luôn =))
Nhưng nếu con Tiff này, sau khi đá đểu các đàn anh quay sang đá đểu các ty của mìh thì mìh sẽ sút cho không thương tiếc, bay hết silicon ra thì thôi.

Mà Tae là trưởng nhóm cơ màh, phỏng vấn SNSD thì tại sao cứ đá cái đứa ăn nói ngu si này ra màh nói thế ?

Màh nói về SNSD thì nói chung em thấy hát hò trừ Tae ra thì đều thê thảm như nhau cả :)) (Jess vs Xèo khá hơn một tí), Sunny hát ghê bỏ xừ, giọng cứ nhè nhè ra thế nào ý. Nói chung là SNSD bất tài (phải công nhận), nhưng nếu mà chịu khó im cái mồm đi và tập trung vào chuyên môn thì cnũg chả việc gì phải ghét Tiff >.< (như kiểu SuJu ý, phải thừa nhận là SuJu cũng bất tài thật :)) )

@ chị trang: Goo Hara với cả Ji Young nói chung chưa bằng đc Seong Yeon hay KyuRi =.=', live chưa tốt lắm =.=

Chị nghĩ phải dịch shame thành pity thì nghe đúng hơn

còn vụ bất tài thì chị hoàn toàn ko đồng ý đâu :D

Chị ko phải là fan cứng của Suju nhưng mà mỗi thành viên trong Suju có điểm mạnh của mình. Mà mục tiêu của SM ban đầu là lập ra 1 nhóm có nhiều tài năng, có thể làm được nhiều thứ. Điều này thì SM đã khẳng định được qua Suju rồi đấy chứ? Hát thì Kyu Hyun, Rye Wook (viết đúng ko nhỉ ?), Ye sung,... rap thì Shin dong, Hyukie... nhảy thì Shindong, Hyukie, Han Kyung, Dong Hae... actors thì Hee chul, Ki Bum... rồi MC, DJ... Nên em ko thể nói là Suju bất tài được :)

SNSD nói là bất tài thì chị cũng hoàn toàn ko đồng ý, luận điểm giống như ơ trên thôi. Ngay cả ghét Tiff nhưng phải nói là chất giọng của Tiff thì được, nhưng kỹ thuật kém, thiếu training. Nói chung Tiff ko phải là nổi hẳn lên so với mặt bằng chung, nhưng tài năng thì hoàn toàn có. SNSD cũng được xây dựng dựa trên bản gốc là Suju. Jess được aim làm Boa 2 đấy em ạ :) nghe Jess hát live radio nhiều khi còn hay hơn cả Tae cơ :), training nhiều năm hơn, ngoại ngữ, nhảy cũng hơn Tae :) nếu so ai hơn ai cũng khó đấy - 1 ng giọng trầm ấm dày, còn 1 ng giọng trong, mảnh, nhưng khỏe:) nếu để ý kỹ into the new world thì Tae lên đoạn climax ko tồi thì Jess vừa nhảy vừa lên cao trong đoạn chorus cuối cũng đáng gây ấn tượng. Seo thì tuổi nhỏ nhưng mà em ý chỉ cần train thêm 1 thời gian nữa là có thể so với Tae đấy :). Sunny chỉ kém 3 người đầu thôi, nhưng mà hơi act cute :)) nên giọng bè ra, còn giọng và kỹ thuật ko tồi (nói chugn mấy cái này phải nghe radio live :D). Tiff được xếp vào nhóm main vocal nhưng chị thấy chỉ hơn được 4 ng còn lại là SooYoung, Yuri, Hyo, YoonA về chất giọng, còn kỹ thuật thì bt quá :) chưa kể SooYoung và HyoYeon hát live khỏe, ngay cả ITNW HyoYeon phải nhảy solo, Yuri YoonA lúc được lúc ko, nhưng mặt khác thì 4 ng này cũng có những tài năng khác mà 5 ng đầu có thể ko có. Nói chung nói SNSD bất tài thì ko ổn em ạ :)

Cái đáng nói ở đây là cái chiến lược của SM. Với boy band thì lượng fan có thể sẽ nhiều hơn và fan sẽ khá là "trung thành", còn band nữ thì sẽ có hơi khác 1 tí. Và thêm nữa là SM quên ko dạy gà của mình cẩn thận khi trả lời phỏng vấn :|

Túm lại là muốn thành công thì phải có tài, có cơ hội, có công ti tốt và thông minh nữa :) SNSD h thiếu sự thông minh của SM nữa thôi...

Chỉnh sửa lần cuối:
nói bất tài thì hơi quá nhưng màh đúng là gọi là tài năng thì SJ vs SNSD đều chưa đến, khả năng là rất bt màh -.= KHôgn ấn tượng và nổi trội. chỉ có sắc là đb thôi ^.^

Hồi trc' thì em thích SuJu đến điên cuồng, bh cũng bình thường =))

Màh là Ryeo Wook chứ không phải Rye Wook chị ạ :)). SJ có 3 thành viên hát chính (nói trắng ra là 3 người biết hát thôi): Wookie, ye Sung với cả Hyunnie. Còn nhảy thì thật ra cả nhóm đều nhảy đc, đẹp nhất thì Hyukie với HanGeng. rap thì Hyukie. Nhưng mà ngoài 3 main vocals thì thừa nhận, mí người còn lại nói chung không nổi bật lắm. Về nhảy nhót thì nhảy SJ nói chung đơn giản, kiểu nhảy mạnh mẽ thôi, chứ để xét đẳng cấp nhảy em thấy nhảy uốn éo (popping) mới xét tài cơ ^.^ Nhưng nói chung nhảy mạnh mẽ thì nhìn đẹp :x. Rapper thì có Eun Hyuk nhưgn Hyukie thật ra gọi là biết rap, không gọi là rap hay đc (Nếu đi so với GDragon, TOP hay thậm chí YooBin =)) đều thấy không bằng). Còn act khôgn tính, đã là ca sĩ thì cái diễn xuất chỉ nên là phụ thôi, không tính là tài năng.

Nếu không thì hãy làm diễn viên :-"
=> Lý do mình không thích Ki Bum.

Tương tự với SNSD. Nói chung vẫn chỉ thấy Tae là hát đc nhất. Jess giọng mỏng, lên cao nghe như muốn đứt hơi, với cả chất giọng của Jess không đb, tìm bh không thiếu đâu (việt lam cũng có ý), em ứ thấy giọng Jess khỏe gì cả :-s. Seo hát live vẫn đuối, và tương tự, giọng em ý cũng không đặc biệt. :| Còn lại thì không thấy gì khoản hát hò. Em thấy giọng Sunny, không biết skill ở đâu :-s nhưng nói chung nghe rất sợ :-s. Vờ dờ như cái Tell Me Special Stage ý, nghe em Sunny hát chỉ muốn trùm chăn kín đầu, giọng nhè ra nghe ghê...........

Mà em tưởng nhóm Main Vocal chỉ có Jess, Tae vs Seo thôi chứ?

Em thấy Soo vs Hyo live khỏe bt. em xem mí cái Kissing YOu lvie ý, đoạn của Soo hát rất đơn giản mà cũng bị hụt hơi.

Nói về tài năng nhảy nhót thì thấy YuRi là đc thôi, không thích Hyo. Hyo nhảy cứ như sư tử ý. Kiểu nhảy giống các anh =)), lại khôg sexy (về khoản female thì nhảy sexy mới là đẹp). Yul đc hơn, xem em ý trong tấn công zai đẹp nhảy đc phết. Thế màh hok đc solo quả lào, phí.

(Chết thật, càng nói càng thấy mùi anti Sôi vs SJ :)) )

Đc cái hai nhóm cùng có sắc. Với cả nói chung là phong cách dễ thương, teen nên nhìu người kết. (Mình yêu anh CHul già điên cuồng dù ngoài khả năng nhảy theo các nữ ca sĩ thì anh ý rất bt trong các khoản khác =)). SNSD thì kết em Seo)

màh cũng chẳng hểiu sao, SM training rất lâu, trong thời gian đó đào thải cũng không ít, tại sao lúc tung ra mình vẫn thấy không ổn. Càng về sau càng k thấy gì nổi trội nếu so với tài năng của lớp trc'.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên