CLB nhạc Hàn

Dù sao thì SM cũng là công ty chuyên về POP, mà có lịch sử lâu dài thì ko thể gọi là bất tài đc, nhưng mà càng ngày các sao của SM càng bị đuối sức hơn trc. Hồi trc cái thời "pretty boys" làm idols thì SM là nhất, nhưng cũng chính vì SM mà khái niệm idols bắt đầu bị chê bai rằng tài năng ko xuất sắc. Mà cũng phải thôi, nhìn lại thì H.O.T, Shinhwa, Fly to the sky cũng ko chịu đc trong cty nữa. Trong đó Brian của FTTS cách đây ko lâu còn nói là ở SM, muốn là idols, trc tiên phải biết học theo idols thế hệ trc, như chính Brian phải học cái "stare" của H.O.T, trong khi Brian đi theo R&B, khác hẳng H.O.T.

Thứ nữa, main stream của KPop xét cho cùng toàn idols, và vì chỉ có nội bộ idols với nhau nên mọi ng` xét xem trong số idols ai tài năng hơn ai. Nhưng nếu nhìn vào cả nền âm nhạc Hàn rộng lớn, tài năng của idols vẫn chẳng là gì. Đơn cử như DBSK, ok ai cũng biết là ngôi sao châu Á có vocals rất là tốt, ai cũng say như điếu đổ Yunho vì dance rất chuẩn. Nhưng nhìn ra thì sao, Yunho rõ ràng chỉ dance còn hát tầm tầm - mà ai muốn thành ca sĩ hầu như đều học cách hát đc như thế. Chang Min có thể đạt đc đến nốt rất cao, Junsu có giọng hát đặc biệt và khỏe, Jae thì giọng mềm...Xét về riêng là như thế, nhưng về kĩ thuật thì vẫn chưa chạm đc vào những bài hát khó hơn. Dù gì thì tài năng bẩm sinh có đóng một vai trò quan trọng, như DBSK, thì giọng hát nói là do trời phú chỉ là có Junsu, số còn lại đều dùng từ NHỜ LUYỆN TẬP. Mà mọi ng` đừng nên thiên vị fans của ai lúc nào cũng tung hô sao của mình, so với các ban nhạc idols cùng thời DBSK xuất sắc, nhưng DBSK thiếu sự sáng tạo trong âm nhạc (cái do yếu tố bẩm sinh quyết định) và đem so ra, Yunho nhảy đẹp đến đâu cũng vẫn là xếp sau Se7en và Rain (there is no dust in their moves), Xiah Junsu đc ca ngợi đến đâu cũng vẫn chưa đủ tầm vào đc 10 top vocalists. Còn về lỗi thì hiển nhiên Jae có quá nhiều lỗi khi biểu diễn, nhất là chuyện dance lệch nhịp so với mọi ng. Chính vì thế mới có chuyện DBSK xem các đàn anh khác, thậm chí là nghệ sĩ cùng trang lứa (và cả hậu bối) của mình mà vẫn phải kinh ngạc trầm trồ đó thôi.
Về Suju, cái làm cho mình thích Suju lại ko phải là về mặt ca nhạc mà là về mặt con ng`. Trong số 13 thành viên đó, có ng` train đến 6, 7 năm, có ng` chỉ là thắng giải và vài tháng sau vào nhóm. Nhóm thì quá đông mà nói thẳng ra là thế này: những ng` lo hát là KRY, lo nhảy là Hyuk, Hae, Geng, Shin Dong, những ng` lo về mặt hình ảnh là Ki Bum, Hee Chul, lo entertain đã có Kang In, Teuk...Ai có việc ng` đó, và dù là ca sĩ nhưng rõ ràng là ko thể làm những việc chỉ trong ca hát. Đơn giản vì như SJ là có nhiều tài năng nhưng đâu có phải là tài năng xuất chúng ở giọng hát hay dance ở cả 13 ng` đâu. Tuy nhiên SJ có khả năng sáng tạo sân khấu cho riêng mình tốt, sáng tác cũng tốt hơn so với DBSK (số bài do chính thành viên viết lời, thậm chí sáng tác chiếm 50% tổng số bài SJ đã ra, kể cả hits và ko hits). So với DBSK, SJ có đến hơn gấp đôi số thành viên nên xảy ra tình trạng "thiếu chọn lọc" hơn. Giả sử mà SJ cũng chỉ 5 ng` thì sẽ còn lại KRY, Dong Hae và Hyuk, đến lúc đó thực lực cũng mạnh ko kém DBSK nhưng cũng có nghĩa mất đi cái gọi là bản chất *vui* của SJ và mất đi tài năng viết của Teuk, Chul v.v Mà nhìn chung là đấy là qua 2 albums mới thấy như vậy, tài năng còn cần thời gian phát triển không nên kết luận sớm.
CSJH ra đời với sự hoàn thiện về giọng hát của cả 4, trc đến nay trong làng nhạc Hàn female group đã hiếm, tài năng đc như CSJH càng hiếm hơn. SES, VOX hay FinKL trc kia đều luôn có những ng` biết nhảy mà ko biết hát hoặc ngc lại (Lee Jin, Hyori, Eun Hye...), nhưng CSJH trc hết đc tuyển từ những giọng hát tốt nhất. Rồi nhảy thì ko ai có đc thần thái của Stephanie. Cho rằng CSJH là phiên bản nữ của DBSK cũng đúng. Ko thể nói nhiều hơn về hạn chế của CSJH vì nhóm đã bị quẳng sang Nhật 1 cách khó hiểu từ sớm. Tuy nhiên phải thấy rằng chuyện dance cả nhóm vẫn chỉ dựa vào mình Steph, còn bài hát thì phải nói là nhạc của CSJH còn bị thiếu muối hơn cả 2 male band kia.
SNSD thì sao, bạn Phương nói là có tài năng - là bởi vì tất nhiên muốn thành ca sĩ thì phải có tài năng chứ. Nhưng em Thu Trang nói là bất tài thì chị muốn sửa thành: SNSD có tài năng nhưng lại chưa có gì nổi bật. Trc tiên tớ nói về dance, ngoài Hye Yeon ra thì chỗ còn lại, kể cả Yuri chỉ bằng tất cả các ca sĩ cùng thời khác như Kara và WG, chưa muốn nói là so với một số ng` còn kém hơn. Về giọng hát thì Tae Yeon luôn đc ca ngợi nhưng xét cho cùng chỉ là nổi bật trong nội bộ SNSD. Tae Yeon giọng mỏng nhưng lên đc cao như Sun Ye nên đc ưu ái, nhưng cứ dính đến bài kĩ thuật khó hơn, hoặc đơn giản chỉ cần nghe chính Tae Yeon hát live mấy bài của mình ở sân khấu sẽ thấy rõ là còn quá nhiều nhược điểm (chuyện crack, hụt hơi có trong hầu hết các lần luôn). Jessica có giọng hát lạ hơn, nhưng cách dance, thậm chí hát của Jess luôn có gì đó cứng ngắc và gằn lại như BoA - chắc do ng` dạy hát giống nhau. SNSD có điểm yếu to đùng ở vibration, cho nên nghe SNSD hát ng` ta khen là hay, là giọng đẹp nhưng chưa bao giờ dùng đc từ wonderful cả. Số còn lại của SNSD đều bằng bằng như nhau, nói thẳng ra là giọng hát thì ai cũng ngọt ngào, ko có gì đặc biệt, về nhảy thì ngoài những gì đc dạy ra ko ai có khả năng create đc cho riêng mình (trừ Hye Yeon). Khả năng vượt qua chính mình (đột phá sân khấu) SNSD lại càng ko có, SNSD hát đc những bài của mình, nhưng chỉ cần dính sang phá cách đi là đảm bảo ko sáng tạo ra đc. Tức là khả năng làm chủ sân khấu yếu, SNSD trong kịch bản có gì là sẽ làm theo đó, chứ ko có khả năng phát triển âm nhạc hay phong cách cho riêng mình. Về khoản này, xin thưa là Kara và WG hơn hẳn. Nói cách khác, SNSD có fans đông hơn các female groups khác, nhưng họ ko làm cho ng` trong cùng giới nghệ sĩ yêu thích + đánh giá cao đc. Phải thay đổi và phải đột phát hơn!

Nói chung, idol groups có nhiều fans, họ có tài năng nhưng nếu đem so ra vẫn có lúc yếu thế hơn so với những nghệ sĩ - ko - phải - idols. Đã là nghệ sĩ thì ai cũng phải cố gắng luyện tập, ai cũng có tài năng thì mới vào đc cho đi hát. Nhưng ko phải ai cũng toàn diện đc, ko phải ai cũng có phong cách của riêng mình. Đừng lúc nào cũng vì mình là fans của ABC mà ABC phải đc xếp hạng cao nhất ở MỌI KHOẢN, ko đc thì lại ghen ghét nghệ sĩ khác. Chẳng vậy mới sinh ra những music experts, làm công việc đánh giá mỗi năm của mình sau khi những cuộc bầu chọn do fans diễn ra xong (mà hầu như thì fans ai đông ng` đó đc, có số lượng mà thiếu chất lượng). Kết quả có những sai lệch lớn so với fans, và như thế để bản thân nghệ sĩ thấy đc *tài năng thực sự của mình mới đạt ở mức độ nào*.

Và bởi vì đang nói là một fan, nên mình cũng khẳng định rõ ở đây luôn: nếu như chưa nhìn đc mặt bằng Kpop một cách bao quát, đừng tự cho idol của mình là hơn ng`.
Việc mình là fan của SJ là vì sự gắn bó tình cảm chặt chẽ và độ thân thiện với fans, chẳng có idols nào mà lại mở nhật kí của mình suốt ngày hay nhắn tin cho fans như SJ đâu. Cái cần của idol là cử chỉ phải tốt đẹp, nhưng là thực lòng chứ không phải giả tạo. SJ thể hiện điều đó chân thành và cởi mở :x
Là Wonderful, trc hết là vì WG làm cho con gái mình cảm thấy tự hào, vì ko bao giờ WG dính vào những "dirty scandals", cư xử đúng mực với tất cả mọi ng` và mỗi ng` có phong cách sân khấu riêng + tinh thần tự làm mới mình. Nói chung là xem WG biểu diễn, sẽ ko biết có bất ngờ gì xảy ra, never disappoints mọi ng` mỗi lần ra "cái gì mới". Vì thế mà ng` Hàn mới cho WG làm national sisters, chứ ko phải gọi SNSD hay Kara, những ban nhạc cùng thời, thậm chí tất cả các ban nhạc nữ đã từng có của HQ. (National sisters của HQ hiện nay chỉ có Kim Yoona trượt băng NT, Moon Geun Young và WG mà thôi)
Mình cũng ủng hộ lớn lao DBSK vì dù nổi đến đâu vẫn luôn "ngoan" và khiêm tốn. DBSK có thể giấu nhiều về mình hơn SJ, nhưng chắc chắn những gì DBSK thể hiện ra ngoài cũng luôn chân thực 100% với con ng` của các anh.
Big Bang có thể ko có đc vocals như những ban nhạc khác, xấu xí hơn nhưng về sáng tạo thì rất đáng nể. Là nghệ sĩ sáng tạo ra âm nhạc của riêng mình là điều idols khó có thể làm đc - Big Bang làm đc điều đó. Nếu cho rằng đây là ban nhạc idols "không giống idols nhất" cũng chẳng ngoa. Vì vậy có lẽ đây là ban nhạc duy nhất mà cả 5 thành viên đều vừa solo, vừa hát nhóm từ rất sớm và thành công đến vậy. Có Big Bang Kpop mới lật sang một trang mới đc.
Xin dành ít bào chữa cho Kara. Sau khi lead vocal ra đi, 2 thành viên trẻ mới vào thì Kara đã đánh mất phong cách "powerful" của mình và bị cho là 2nd SNSD. Đó là về mặt bài hát trong albums, nhưng xem Kara biểu diễn vào các dịp cuối năm hoặc các lần xuất hiện trên TV, vẫn giữ đc một Kara mạnh mẽ trc kia. Hát thì có thể kém hơn do Ji Young còn quá ít tuổi, nhưng Hara vào đã làm cho Kara sẵn sàng dance - sáng tạo hơn trc kia.

Còn nói về những ban nhạc ko phải idols, khuyên mọi ng` là nhạc của Epik High, Nell, SG Wannabe sâu sắc và mang tính nghệ thuật hơn. Tiếc là họ ko phải idols nên ít ng` chú ý đến hơn, và đôi khi có cảm giác khó nghe hơn.

Đặt niềm tin mới vào 2PM - vì ngoài việc đây là best dance crew của idols thì 2PM có một hình ảnh nam tính hơn tất cả các ban nhạc idols nam đã và đang có của Kpop. Xét về vocals thì Junsu của 2PM ko kém j Junsu của DBSK đâu (Cassie đừng có ghen tỵ vớ vẩn), về dance thì Jay Bum hiện nay là icon mới vì acrobatics trc đây ở Hàn làm j có anh nào dám thử vào sân khấu. 2PM có phong cách Hip Hop, hát R&B tốt và ko đi con đường Pops như idols khác (trừ BB), và cũng bị US hóa lớn nhất nên đừng hỏi vì sao cũng như BB, chỉ 3 tháng với 2 bài hát đã đủ khiến số fans của 2PM gần bằng SHinee lao động quần quật cả 1 năm. Đơn giản là vì 2PM đã phá vỡ hình tượng typical idol male group với những DBSK, SJ, Shinhwa, SS501 v.v

Shinee, rất giỏi và rất ngoan, nhìn như "little DBSK" vậy. Nhưng cũng vẫn hạn chế cũ, quá đóng khuôn cùng 1 phong cách "chẳng rõ ràng" mà SM do sai lầm tạo ra từ đầu. Mong một hình ảnh khác của SHinee, định hình cụ thể hơn, bớt lòe loẹt và chắp vá "1 ít của BB, 1 ít của FT, 1 ít của SJ, 1 ít của DBSK" trc nay.

Và để mọi ng đc biết cụ thể hơn, yếu tố lớn nhất mà các nhà tuyển dụng ở các công ty âm nhạc lớn nhất cần để biến bạn thành sao (châm biếm tẹo):
- SM: Nếu bạn có ngoại hình đẹp (hoặc có khả năng sẽ đc chỉnh đẹp) - chính vì thể ở SM mới có những ng` đc giải hình thể hay gương mặt, rồi bốc từ diễn viên sang ca sĩ hay thậm chí có ng` đi trên đường thấy Ki Bum, Siwon, Kang In trông đẹp là giới thiệu vào SM ngay :|. Tài năng ko cần hoàn thiện, nếu mặt bạn đủ đẹp có thể cho bạn vào group nào đó. Dòng nhạc ưu tiên: Pop
Điều chắc chắn sẽ nhận đc: có fans trc khi nổi tiếng và trc khi ng` ta biết bạn có giỏi hay ko, càng xinh đẹp càng đông fans
Nguy cơ: scandals đủ mọi nơi, tiền nong ko thỏa đáng
- YG: xẫu xí thế nào không vấn đề, miễn là phải có sáng tạo và đột phá phong cách. Trong YG ko có chuyện tài năng ng` này hỗ trợ ng` kia trong 1 nhóm mà tự ai ng` đó phải biết tỏa sáng, ko có cá nhân nào ko đc phép mờ hơn, nếu ko bạn sẽ bị đá. Tài năng về Hip Hop, R&B nên vào đây.
Điều chắc chắn bạn sẽ nhận đc: ai cũng sẽ trầm trồ vì style của bạn, bạn có thể tùy sức sáng tạo và phá cách, ko ràng buộc cản trở, khái niệm idols hầu như ko tồn tại ở "tập đoàn Hip hop" này từ lâu rồi.
Nguy cơ: bị đá kể cả khi đã nổi
- JYPE: hát hay, nhảy giỏi ko phải là vấn đề, sự sáng tạo thì cũng chưa cần tính đến vội. Nhưng JYPE đánh giá "mặt con ng`" cao hơn mặt "nghệ sĩ", nhẫn nại, mạnh mẽ (sức bền tốt nhất) và khả năng làm chủ sân khấu cao sẽ là ưu tiên lớn để vào JYPE. Thứ nữa, vào JYPE, nên chọn các ca khúc tiếng Anh và quên đi nhạc Hàn của các idols trc, cứ mạnh dạn chọn US-UK sẽ tốt hơn. Tuy nhiên nếu bạn bị loại đến 3, 4 lần ở JYPE vẫn còn có cơ hội cho bạn vì JYPE có lượng trainee k lớn, nhưng tỉ lệ thành công chính vì thế cũng là cao nhất trong các cty. Dòng nhạc ưu tiên: Dance, Hip Hop, R&B.
Điều chắc chắn bạn sẽ nhận đc: sẽ có một body của model và tiếng Anh của bạn sẽ khá hơn tất cả các ngôi sao của các công ty khác.
Nguy cơ: vì "Tây" quá nên những fans thủ cựu sẽ khó chấp nhận

bài viết mang tính cá nhân

Bổ sung: 12h đêm 2/3: bài viết này của mình đã bị ăn cắp :| Đánh dấu để nhớ đờ :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Thứ nhất vì màu hồng chóe khó đọc
Thứ hai là ko muốn nhắc đến sự vụ CSJH và SNSD cùng là pink :|
À mới để ý thêm cái này:
SM ko bao giờ để cho ban nhạc sắp debut đc lên tivi, thậm chí tìm mọi cách giữ bí mật về hình ảnh. Trong khi Big Bang, WG thì có MTV, 2PM có Mnet, Battle có Battle Shinhwa. Trong đó Big Bang, 2PM và Battle đều có hình thức "loại bỏ" dần.
Phải chăng vì SM có nhiều nghệ sĩ đã qua plastic surgery nhất??
:-j

~~~đang xem lại Big Bang pre-debut trên MTV Asia, sợ GD kinh :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Chắc k phải tại thế đâu ạ :p. Nếu thế thì phẫu thuật xong cho xuất hiện khoảng nửa năm rồi debut cũng ok mà :p.

đồng ý :p:p:p

mà sao nhiều ng cứ bảo sao nào của SM ra cũng plastic surgery nhỉ, nghe nó rất vô căn cứ :p:p 1 số thì có, đa phần là ko (vì bản chất ban đầu SM cũng chọn những ng tương đối ưa nhìn rồi :)))

=)) bởi vì đúng là trc và sau debut thì sao của SM là có tỉ lệ khác biệt nhiều nhất chứ sao :)) Ngay đến Jae Joong hồi clip audition cũng mặt mũi nét j cũng to đùng, sau này cái j cũng nhỏ lại :| Nhưng có thể do trc béo giờ ko, còn Girls Generation có thời bị gọi là Plastic Generation thì chịu rồi 8-}
Cái chuyện xấu đẹp ý, thì thường những ai đc chọn càng muộn thì càng đẹp, ai train càng lâu càng có nhược điểm về ngoại hình. Chính vì thế mới có những Junsu, Eun Hyuk, Lee Teuk, Ye Sung toàn train tầm 5 6 năm mới debut, Dong Hae chỉ có 2 năm, còn những Siwon, Ki Bum, Kyu Hyun thì siêu nhanh, trong khoảng 1 năm thôi :-j. Tuy nhiên cũng ko phải là tất cả như thế, vì SM còn có mấy cái cuộc thi khác như cái hồi j j đó ở Tàu mà Han Geng đc nhất ý. Chứ như hồi Hyuk, Su, Jae thì được tính điểm mấy trên 10 :))

Còn cái vụ trc debut lên tivi ý, nói đùa thế thôi. Cơ bản là các nhóm ở SM tài năng thường ko đồng đều, có ng` gay go lắm mới vào đc, có ng` rất may mắn *ko tin nhưng đúng là có đấy, mà các nhóm của SM làm j có mục tiêu cụ thể nào, lúc nào cũng chỉ "best idols" thôi nên làm show cũng chả đc j. Nói cách khác là về styles của sao SM ko có j khác nhau lắm.

hehe, SM còn có nhiều gossips và bị lộ linh tinh vì SM có nhiều trainee, có nhiều đứa bị kicked nó sẽ tung những tin nó đã biết ở SM ra :))

Đang vừa xem xong em Tae Min với Shin DOng lại nhảy Nobody (taemin cuteeeee) thì vớ đc cái này:
http://www.youtube.com/watch?v=n6CjkvndDrU -> nhạc hay dã man ý :x, mà làm rất là khớp, công nhận WonderBakery với cả cái clip SBS tự dưng hợp nhau lạ lùng, mà bài hát thì rất là phù hợp với hình ảnh

http://www.youtube.com/watch?v=QGWsYFtnwb8
Hay hơn cả clip Haru Haru gốc, chuyện có twist, có triangle, có tình huống ko cần ung thư bệnh tật mà vẫn buồn, đặc biệt mấy cái phút cuối có nhiều hình ảnh mình chưa bao giờ đc thấy o__0 Ngay cả lời bài Haru Haru vào đây cũng rất chuẩn ế 8-}

Công nhận hội WB ở China giỏi hơn cả hội trong Hàn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói thế thôi nhưng ngoại hình cũng đâu phải yếu tố quan trọng nhất ạ :p. Su công nhận là không đẹp, nhưng điều quan trong nhất của 1 idol là sức hút thì rõ ràng anh ý có (mà tài năng cũng có nữa :">), nên Su vẫn có số fan đông nhất nhì DB mà :D. Như em hồi đầu cho Su xuống bét bảng, h yêu anh ấy nhất rồi mới thấy được sự mù quáng hồi đó ; ;...

Jaejoong ít nhất là có sửa mắt từ 1 mí thành 2 mí :)). Còn lại em thấy vẫn giống cũ mà. DBSK hình như chỉ có JJ sửa thôi, còn lại chắc đều y nguyên. Đặc biệt đồng chí Chunnie lúc 3 tuổi vs 22 tuổi mặt đều ngố như nhau =)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói thế thôi nhưng ngoại hình cũng đâu phải yếu tố quan trọng nhất ạ :p. Su công nhận là không đẹp, nhưng điều quan trong nhất của 1 idol là sức hút thì rõ ràng anh ý có (mà tài năng cũng có nữa :">), nên Su vẫn có số fan đông nhất nhì DB mà :D. Như em hồi đầu cho Su xuống bét bảng, h yêu anh ấy nhất rồi mới thấy được sự mù quáng hồi đó ; ;...

Jaejoong ít nhất là có sửa mắt từ 1 mí thành 2 mí :)). Còn lại em thấy vẫn giống cũ mà. DBSK hình như chỉ có JJ sửa thôi, còn lại chắc đều y nguyên. Đặc biệt đồng chí Chunnie lúc 3 tuổi vs 22 tuổi mặt đều ngố như nhau =)).

Uh chị đồng ý về khoản là DBSK có Jae trông hơi bất thường so với trc, còn lại vẫn thế.
Nhưng mà đúng là SM coi trọng ngoại hình mà em, cái này chị nhớ là đã đc nói đến từ thời Shinhwa rời SM để sang Good, mà bọn trainee lẫn đã đi audition về đều nói vậy cả. Ko có lửa thì làm sao có khói? Mà em có công nhận là sao ở SM có ngoại hình xinh đẹp nhất ko :-? Có đúng là ở SM có mấy cuộc thi toàn trao giải best face với hình thể các thứ ko :-? Ở các cty khác làm j có.

http://sookyeong.wordpress.com/2009/01/15/k-bites-15012009/
wow After School
đây mới là PCD made in Korea này 8->
Style đẹp quá :star:

Ko có Son Dam Bi trong nhóm này mà :D
Dáng tuyển :x

đồng ý với em Thảo :)):)) Chunnie với Chang Min từ nhỏ đến lớn chả khác j :)) Yunho giảm cân và chỉnh răng (mà chỉnh răng thì ko tính nhỉ :)) h kẹp răng là thường :))), Junsu cũng giảm cân đi 1 chút thì phải, hồi xưa má anh trông rất phúng phính :)) Su thì mới ban đầu lập nhóm thấy mặt anh cứ kiểu j ý, :)) hồi thay đổi sang tóc ngắn (từ O thì phải) trông mới thấy đẹp trai ra :))

OMG PARK GA HEEEEEEEEEEE 8-X: ~x( ~~~~~~~~~~~~~~~!

Ôi Chunnie... em xin anh đừng sa đà... :((...

*cõi lòng trết lặng*

*chết lặng* chứ :))
Chunnie has good taste LOL
Ng` như Ga Hee đến đàn bà nhìn còn drool nữa là =P~
17.1 sẽ debut chính thức :>
http://www.youtube.com/watch?v=B9HIi5Snsbo
này thì After School - Ah! (teaser) -> wwow, đúng là đi theo hình ảnh PCD, nhìn đã thấy Don't cha ở đây rồi
Thích bài Play girl hơn

Ai bảo Pretty girl tồi nào :| Đứng thứ 2 M! Countdown tuần này đấy, sau mỗi U R Man của SS501 thôi, xếp trên Strong Baby (no.3) của Seung Ri kìa. Mình chỉ buồn cười bài này sai ngữ pháp tiếng Anh nhưng vẫn phải cố hát cho đúng nhạc thôi =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tại em k thích nói đến các từ mang tính chết chóc :">. Nghe "trết" nhẹ hơn chứ :p.

Ga Hee người hot thôi, khuôn mặt k đẹp ; ;... Nói chung là dính đến Chun rồi nên kiểu j` em cũng k thích >:).

Teaser em thấy bth, hình ảnh thì hot thật nhưng nhạc hình như k được đặc biệt lắm :">, gần gần kiểu mấy bài của Jewelry và CSJH :">.

Chỉnh sửa lần cuối:
Công nhận là SM cũng coi trọng hình thức thật. Bh mìh mới nhận ra là tuy rất thích WG hay Big Bang nhưng màh chỉ cần hnìn thấy các sao SM là mìh đã đủ ngất (Trừ SHINee, không hiểu sao thấy SHINee chưa đủ độ phê, đc mỗi Tae Min :x), còn WG và BB thì cũng chỉ xém xém giật giật tí thôi :">

Son Dam Bi ty không vào After School àh. Buồn 5s
5 em này nhìn HOT thật ;)) Mìh sắp sửa có thần tượng mới mất =)).
Đùa thôi, để debut chính thức đã.
hí hí, thị trường girl group năm nay hứa hẹn sôi động
Giới tính của mình càng hứa hẹn bị chao đảo nặng :))

Màh ai dám bảo Pretty Girl tồi, uýnh nhau :)). Càng nghe càng thấy hay dã man ra :x. Ôi Karaaaaaaaaa

Mùh chả thấy Kara giống 2nd SNSD gì cả, nói chung về MV Pretty Girl thì công nhận là khôgn nahỷ nhót gì mấy, êm ái nhẹ nhàng, cười xinh nhảy múa giống các em SNSD nhưng mà lên stage thì vẫn mấu mà. Kara bh đi theo chiều hướng cute, nhưng vẫn rock

Em gì chứ bạn Trang :)). Chị Ga Hee gần 30 rồi :)).

Btw là lại mới có thông tin bên lề rằng 1 số Cass VIP Wonderful đang tìm cách đặt vé rồi hủy nhằm phá hoại concert của nhau *sigh*.

Em gì chứ bạn Trang :)). Chị Ga Hee gần 30 rồi :)).

Btw là lại mới có thông tin bên lề rằng 1 số Cass VIP Wonderful đang tìm cách đặt vé rồi hủy nhằm phá hoại concert của nhau *sigh*.

Chị tưởng là vé đặt thông thường chia theo FC, đăng kí một cụm, còn những người thuộc diện "vãng lai" hay trung lập thì đc hạn chế vé hơn nên ko thể phá concert của nhau đc. Từ trc đến nay các band đó vẫn tổ chức concerts ầm ầm đó thôi, ko ảnh hưởng gì đâu em. Wonderful thì cũng chẳng đông đc bằng 1 nửa Cass hay VIP, vì fans của WG đa phần vốn đã đi theo một male group nào đó rồi :-j. Mà hơn nữa concerts cũng ko diễn ra cùng lúc, thậm chí mỗi nhóm một nơi (một nước cũng nên) thì phá làm cái gì??

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh :)) mà concert của DB ở Hàn có thể dễ phá nhưng mà Cass đông lắm, còn concert ở Nhật thì phá bằng vung :p

với cả hiềm khích j đâu mà phá nhỉ :(

mà em Thảo :)) em Trang gọi ai chả gọi là em với con :)) Ga Hee có 30 cũng thế thôi :))
Chunnie toàn thik gái đẹp mà :)):)) mà đồng ý với bạn Trang :)) mình nhìn còn thấy hot huống j fan nam :))
nhưng ko thik cái teaser lắm... vì giống Dont cha quá thật....8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Đàn ông nào chả thích gái đẹp ạ *sigh*

Vụ vé là em đọc trên DNBN, but tin gốc thì bị xóa rồi ' '. Anw, trong đó có cả ảnh chứng minh nữa thì phải :-?.

@ chị Phương: em bị lây nhiễm từ nhiều nguồn, hồi trc' rất ngoan màh :)) Bao h cũng gọi là các chị, các ss, các unnie :)). còn bh thì...
Màh chị bảo em gọi ai cũng là "em với con" nghe buồn quá :(. Chẳng lẽ vs các anh (cùng phạm trù "ai" màh) cũng gọi là em vs con ạ =))
Còn lữa, đa phần gọi là em, còn "con" chỉ dùng gọi Tiff thôi :))

Còn vụ vé viếc concert thì chả lo. Cass vs VIP đông như ruồi, có phá thì vẫn thành công cả ý mà :)). VIP vs cả Wonderful bt vẫn rất thân thiện mà :|.
Mùh vẫn k hiểu vì sao phá =)), việc giề phải phá cơ chứ.

Àh mà ngày xưa FC SNSD đc gọi là Honey sao bh ai cũng gọi thành Sone thế ạ (Bh mới để ý :)) )

@ chị Phương: em bị lây nhiễm từ nhiều nguồn, hồi trc' rất ngoan màh :)) Bao h cũng gọi là các chị, các ss, các unnie :)). còn bh thì...
Màh chị bảo em gọi ai cũng là "em với con" nghe buồn quá :(. Chẳng lẽ vs các anh (cùng phạm trù "ai" màh) cũng gọi là em vs con ạ =))
Còn lữa, đa phần gọi là em, còn "con" chỉ dùng gọi Tiff thôi :))

Còn vụ vé viếc concert thì chả lo. Cass vs VIP đông như ruồi, có phá thì vẫn thành công cả ý mà :)). VIP vs cả Wonderful bt vẫn rất thân thiện mà :|.
Mùh vẫn k hiểu vì sao phá =)), việc giề phải phá cơ chứ.

Àh mà ngày xưa FC SNSD đc gọi là Honey sao bh ai cũng gọi thành Sone thế ạ (Bh mới để ý :)) )

Theo như chị suy luận, từ Honey trong tiếng Hàn gọi là "suwon", em đọc S.One sang tiếng Hàn sẽ là "sư won", nghe nó na ná nhau ^^, cho nên chị nghĩ cả 2 cách gọi cũng đều như vậy thôi :D

SM Artistes Barred Indefinitely From KBS Music Bank
Đây gọi là chuỗi ngày tàn tiếp theo của SM chăng?? Năm ngoái thì MBC, năm nay thì KBS
Hoho, SNSD thế là mất thêm 1 ngả nữa sau vụ Mnet, rồi tháng 3 Suju comeback thì tính sao o__0??
Tóm lại là SNSD chịu hậu quả nhiều nhất roài :|

SeungRi, “I want to be close with Xiah JunSu”

Chuyện này đã chính thức đc đưa lên rộng rãi :)) BigKi love :x

Jewelry S cũng sắp ra rồi :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghe BigKi cứ ngộ ngộ... :)) Trong thời gian tới rất có thể sẽ có couple RiSu :">...

Vụ KBS, em tưởng tin này cũng lâu rồi, và SM cũng đã khẳng định là không có rồi chứ ạ O___o?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên