CLB nhạc Hàn

KIm Tae Hee nhìn vẫn chất :x chị em nhà này đẹp như nhau ko đỡ được :x:x

dân tình lũ lượt đi US học cả rồi, Rain, Se7en, Son Dam Bi, TaeYang... :D

2 hôm nay mình rất điên, đang ngồi học lại cứ Micheosseo... Micheosseo :)):)) lúc sau chuyển sang How của BEG, Nobody, rồi Mirotic :)) ... sắp vào lại năm học rồi đúng là điên ko đỡ được :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Đang vào daum tra từ điển thì đọc được top 10 hot news đang đc tìm kiếm
No 1. về Han Kyung, cụ tỷ liên quan đến chiện như sau:
"Various articles about how Hankyung was offered one of the leading roles in the Chinese version of "Boys over Flower," but turned it down. Now, here's the important part... SM states that "If it happens quickly, SuJu's new album should be released in March. Because Hankyung will be putting all of his focus on activities in Korea after the album is released, there is no way for him to do the drama."
credit: damifino@soompi

No 3. về Sun Mi (ai nói WG đang nghỉ :)) ): chẹp, ra là cái chiện mọi người để ý cái nhẫn hay đeo của em ý, hỏi là của ai thì em nửa đùa nửa thật "couple ring", "couple ring với So Hee", "family ring" :-j Cái nì từ hôm fan meeting đã trôi nổi tin khắp soompi rồi mà hôm nay daum mới nóng :)) Chuyệt vặt

No 5. về Park Han Byul: chị ex của Se7en, nhìn chung thì dạo này ng` ta lại thấy hai người đi với nhau, đôi này đẹp quá đê :| Tin này đang tốn giấy mực nhất vì đôi này suốt từ thời đi học với nhau, rồi trainee, tan hợp thế nào có 2 ng` mới biết đc :|
http://coolsmurf.wordpress.com/2009/01/09/se7en-and-park-han-byul-spending-the-new-year-in-america/

http://www.soompi.com/forums/index.php?showtopic=268976
trong nì còn nhiều ảnh hơn, từ hồi hai ng` còn học với nhau

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chị Phương: Em phân biệt đc em Xèo :)) Căn pản iu em ý nên suốt ngày ngắm em ý, nhìn từ xa vẫn phân biệt đc em ý
hai em kia thì tuỳ
mà công nhận nghe nhạc ứ phan biệt đc giọng ai vs ai
Nghe còn giống giọng Kara nữa =))
Vô đối :))

Ai biết cái bài Try Smiling của anh Dae Sung hok ạ? Đang nghe promote về nó nhìu quá nên đi lùng mà mãi chưa thấy :-s

Em chả thấy Kim Tae Hee trg cái CF ý xinh. Quả đầu k thể đỡ đc 8-}. Mà hình như xuất hiện đc 3,4s bọ

Bài Try Smiling có từ vol1, nhg công nhận bài ý hay. Mấy bài Sung solo tớ thấy bài Look at me, Gwisoon hình như nổi nhất :">

Mai SNSD comeback, muốn xem các chị nhảy nhót thế nào :">

@ em My: :)) chị cũng đang chờ xem live thì toàn bộ bài nhảy nó như thế nào đây :))

@ em Trang: lúc giọng Jess Tae và YoonA thì chị có phân biệt được :)) giọng Seo có hơi hơi, còn mấy ng còn lại chịu chết :)):))

ôi tình yêu se7en :x lâu lâu mới có tin của anh :| anh về Hàn active đi cho em với fan được nhờ 8-| nhìn bà Han Byul này xứng đôi vừa lứa phết :D có điều ko biết chị này :-/ chị này có nổi tiếng ko, là actress của phim nào thế :-/

http://coolsmurf.wordpress.com/2009/01/08/jung-hyung-don-anti-fans-multiplied-overnight/#more-12084

Vụ We got married của Taetae và vụ anti fan của Jung Hyung Don tăng vùn vùn này :)) dân tình có vẻ phản đổi gay gắt :))

http://coolsmurf.wordpress.com/2009...s-makes-desired-impact-on-opening/#more-11834

làm ơn nói với tớ là cái này mình nghĩ nhầm đi :( cái này có phải là Vườn sao băng phiên bản Hàn ko :| (xin lỗi ko biết tên gốc Nhật là j, chỉ nhớ phim Đài Loan thôi :|) có SS501 leader kìa :| (sorry quên tên nôt @_@

Chỉnh sửa lần cuối:
Chính xác là VSB bản Hàn chị Phương ạ

Em chưa xem, nhg sao thấy ca ngợi là hay với cả được mong chờ lắm mà.
Huyn Joong trong này xấu, có mõi Kim Bum đẹp zai :"> :x

Uh đây là Korean F4 version, nhưng nhìn chung gốc nó là Nhật mà :|
Kim Bum :x Anh này sinh năm 89 đấy, trông cute dã man mà lại cao nữa 8->

Vụ Tae Yeon trong WGM :-j sau 1 đêm số anti của Hyung Don tăng ngùn ngụt

SNSD come back stage :">

http://it.youtube.com/watch?v=LWlgiAGNHW8

À không biết mọi người ở trong này xem cái clip này chưa, là Joong Hyun với Onew hát nhạc trot í mà :"> Nhưng mà Hyun không biết bài này là bài nào nên đứng đực ra đấy còn Onew thì hát ngon lành, giọng Onew hay quá í :x

http://www.youtube.com/watch?v=SlHpieW9GKQ

từ hồi Amigo nhìn đầu của Onew như một thằng ngớ ngẩn b-(

Chỉnh sửa lần cuối:
Vụ We got married của Taetae này :)) dân tình có vẻ phản đổi gay gắt :))

làm ơn nói với tớ là cái này mình nghĩ nhầm đi :( cái này có phải là Vườn sao băng phiên bản Hàn ko :| (xin lỗi ko biết tên gốc Nhật là j, chỉ nhớ phim Đài Loan thôi :|) có SS501 leader kìa :| (sorry quên tên nôt @_@

Jewelry S :)) thiên hạ đủ các loại sub rồi đây, năm tới nhiều band nữ quá :)):p

Ah hôm nay mới xem cái này của Kara với Shinee :))
http://it.youtube.com/watch?v=y1OHAYIgMhQ

ko có j đặc biệt lắm :-j nhưng mà h ngoài Wonderbang thì có thể hi vọng 1 bộ 5-5 nữa :))
hic giá mà CSJH mà 5 ...

Sao bạn Phương toàn post lại về những cái đã được post thế :|?
Chứng tỏ mọi khi bạn không mấy khi đọc hết bài của mọi người trong topic đúng ko 8-}

À nhân em Sương đang nói đến Amigo, chị thấy Shinee trong bài này có phong cách của SS501 thế nào ý :(

http://www.youtube.com/watch?v=x5lPPLx24E0
http://www.youtube.com/watch?v=IQjb5q3j6hI
Đây link có HD toàn bộ 2 tiết mục comeback của SNSD ở Music core
Cái show này ko còn hệ thống xếp hạng nhưng nếu bài nào được hát ở cuối cùng thường là bài đc yêu thích nhất. Thứ tự ch trình hôm nay thế nào chưa biết :">, nhưng comeback stage là special nên chưa tính vào ranking vội.

Chỉnh sửa lần cuối:
@chị Trang: em không hiểu sao không thích bài Amigo một tí nào mặc dù đã nghe đi nghe lại :-< thấy bài í nó cứ nhàn nhạt về mặt giai điệu :-< Bài Love like Oxygen hay thế là cũng đi cover bài Show the world :)) Em đoán là 5 người trong nhóm sẽ thay phiên nhau đội mũ :-? Trong Replay thì Onew đội mũ, trong Oxygen là Min còn Amigo là Ho :">

Chị có thấy là trong nhóm Minho rất tội nghiệp không, chẳng được cho hát hò gì, được mấy câu rap thì bạn Chìa khóa tranh mất một nửa :)) Cho nên toàn được cho làm người mẫu, đóng clip, ăn mặc đẹp đẽ :-?

Em thấy live của Gee hơi phình phường -_- Nói chung không thể đột phá như hồi Into the new world được :-<

@chị Trang: em không hiểu sao không thích bài Amigo một tí nào mặc dù đã nghe đi nghe lại :-< thấy bài í nó cứ nhàn nhạt về mặt giai điệu :-< Bài Love like Oxygen hay thế là cũng đi cover bài Show the world :)) Em đoán là 5 người trong nhóm sẽ thay phiên nhau đội mũ :-? Trong Replay thì Onew đội mũ, trong Oxygen là Min còn Amigo là Ho :">

Chị có thấy là trong nhóm Minho rất tội nghiệp không, chẳng được cho hát hò gì, được mấy câu rap thì bạn Chìa khóa tranh mất một nửa :)) Cho nên toàn được cho làm người mẫu, đóng clip, ăn mặc đẹp đẽ :-?

Em thấy live của Gee hơi phình phường -_- Nói chung không thể đột phá như hồi Into the new world được :-<

UH đồng ý hoàn toàn với em tất cả các điểm trên.
Thì thế chị mới bảo bài Amigo cứ kiểu SS501, tức là nó cứ nhàng nhàng ý. Thực ra thì biểu đồ của Shinee đang đi xuống: Replay cực kì thành công - Love like oxygen trượt rất nhanh trên các bảng xếp hạng bắt đầu có dấu hiệu đi xuống (bài này có điệp khúc hay) - Amigo thì nhạt nhòa hẳn. Mà tuy chị thích Jong Hyun với Tae Min nhất nhưng chị thấy là trong nhóm chỉ có 2 ng` này là đc xuất hiện nhiều, là cái đinh, còn cả 3 ng` lại (nhất là Minho và Onew) thì bị nhạt nhòa hẳn đi. May mà Minho còn đc vào clip Gee :eek:3 . Nói chung là Shinee nhìn cứ thương thương kiểu gì ý, giọng đẹp, có tiềm năng nhưng mà nhạc của Shinee nghe phình phường, style thì lòe loẹt, người thì gầy yếu quá, lên TV thì bị cho là thiếu entertaining, còn ngại ngùng. Mong bác LSM năm tới chịu khó để tài năng của Shinee phát triển hơn, chứ chị thấy Shinee hát những bài ko phải của mình hay hơn gấp vạn lần ý. Album/Single của Shinee chị đều download hết nhưng mà thất vọng -_-", chả đào đc thêm bài nào hay hơn là mấy.
Nhân đây đề cử luôn mấy bài của Shinee hát trên Radio :x
Incomplete, Cooking-cooking (Shinee hát bài này tuy ko nghịch như kiểu SJ-H nhưng mà nghe cute hơn), Rokkugo, Incurable disease (Onew solo), Rainism.
link trên youtube, ngại mò :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Sorry ^_^ tí edit bài đấy
có đọc hết đấy nhưng mà ko thấy có post mấy cái này ??? Tớ ko hâm đến mức post lại đâu :D

Live này Tiff tiến bộ hẳn, đầu của jess đỡ hơn :| và nói chung thấy 1 điều là hát tiến bộ mặc dù bài hát có hơi...
bây h khác cái nữa là toàn bộ đã cao gót rồi :))
nhưng mà từ h ko thấy đoạn solo của Hyo nữa ....
ah thêm nữa, chân ai cũng nhỏ đi thật, ko chỉ toàn là chỉnh =)), nhưng tuyệt hơn nếu mặc outfit quần sooc

Way to go hay :) đáng ra nên promote bài này :) nhảy hay hơn Gee là cái chắc :D Outfit cũng đẹp hơn :)) hát cũng hay hơn

(edit)
Trông có vẻ h Yuri hoặc Seo sắp thành trung tâm SNSD thay vì 1 mình YoonA...

Shinee thì thương thật :) đồng ý với bài trên... thích Key... mình liên tưởng kiểu Key như Su trong DBSK ý (chưa bằng cấp độ là cái chắc) nhưng mà nhảy giỏi hát được, trên sân khấu biểu diễn rất là giữ phong độ. Nhưng mà nhảy thì ng ta luôn khen Taemin mà quên mất Key, hát thì khen Jong Hyun và Onew...

8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Xiah Junsu đc xem là người hát hay nhất DBSK :D Hôm nọ xem cái top male vocals (dưới 30 tuổi) của Mnet do music experts đánh giá, suýt nữa Su đc vào top 10 nhưng vẫn ko đủ tiêu chuẩn - bị kicked.
Nhìn chung top này toàn các sừng sỏ thôi, idol hầu như ko có. Dẫu sao thì phải nói danh sách này rất là hoành tráng với những ng` có giọng kĩ thuật nhất và chất giọng tốt nhất như Whee Sung, Jin Ho (SG Wannabe), leader của Nell :)x giọng phiêu), Park Hyo Shin v.v
Phía dưới của cái danh sách top vocals còn có nhiều người nữa, nhưng chắc mọi người ở đây ko mấy ai biết nhở (ngoài mấy anh SG wannabe) :-? Về idols thì thấy còn có Kyu Hyun, Rye Wook của SJ (ko nhớ là có nói đến Ye Sung ko), Dae Sung của Big Bang (ko nhớ có nói Tae Yang ko) - và đây là dành cho MALE nhá.

Ai thích xem lên youtube, nó có 2 parts tất cả nhưng k có sub, mà mấy cái ng` này nói nhanh như gió 8-}

UH đồng ý hoàn toàn với em tất cả các điểm trên.
Mà tuy chị thích Jong Hyun với Tae Min nhất nhưng chị thấy là trong nhóm chỉ có 2 ng` này là đc xuất hiện nhiều, là cái đinh, còn cả 3 ng` lại (nhất là Minho và Onew) thì bị nhạt nhòa hẳn đi. May mà Minho còn đc vào clip Gee :eek:3 . Nói chung là Shinee nhìn cứ thương thương kiểu gì ý, giọng đẹp, có tiềm năng nhưng mà nhạc của Shinee nghe phình phường, style thì lòe loẹt, người thì gầy yếu quá, lên TV thì bị cho là thiếu entertaining, còn ngại ngùng. Mong bác LSM năm tới chịu khó để tài năng của Shinee phát triển hơn, chứ chị thấy Shinee hát những bài ko phải của mình hay hơn gấp vạn lần ý. Album/Single của Shinee chị đều download hết nhưng mà thất vọng -_-", chả đào đc thêm bài nào hay hơn là mấy.
Nhân đây đề cử luôn mấy bài của Shinee hát trên Radio :x

Em không biết có phải là do Shinee được trained ít (do quá tài nên debut sớm) cho nên thành ra thế không chị nhỉ? Bởi Xiah thì ít ra cũng được trained đến 6 năm 8-} 5 người trong Shinee thì hình như có 3 người là TaeMin, Onew và Key là được chọn từ audition 2006, 2 người còn lại là tình cờ được phát hiện khi đi trên đường và đang biểu diễn 8-> Tính ra là có gần 2 năm thì cho debut luôn. Em nghĩ là làm một ngôi sao thì cũng không chỉ nên hát hay nhảy đẹp ngoại hình tốt mà còn phải có nhiều tố chất khác nữa, cái này nếu không có thì phải luyện .__.

Các bài của Shinee em thấy có bài Romantic rất hay này :x (Yoo Young Jin composed mà :">), nhưng beat hình như giống hệt bài Eternity của DBSK nếu em nghe không nhầm ~:>, cả Love should go on :-? Nói chung là nhóm ít ra còn đồng đều và popular hơn Ukiss = ))

Em xem cái clip hồi audition thì thấy Key nhảy còn giỏi hơn cả TaeMin 8-} Bạn ý phải nói là phá cơ toàn tập 8-} Hồi trước Onew còn hát Vanilla love với cái chị gì tên là Huyn Ji, cũng chẳng thấy nổi lên lắm :-<

Em thấy cái khoản Shinee hát các bài của người khác hay hơn của mình chị nói đúng lắm :-< Hyun và Onew hát Like a man rất hay :x Hy vọng năm sau Shinee bật lên, và Onew không để quả đầu ngu si này nữa ~x(

@ Chị Phương: hình như bài Way to go là bản khác có hơi tẹo tẹo biến đổi đi so với cái bài hát trong quảng cáo Haptic Motion đúng không ạ? Em thấy bài cũ nghe rộn ràng hơn -_- Và bài đấy đã được cho làm nhạc nền trong sup material của em =))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Sương> uh chị cũng xem cái audition của Key :D nói chung chị nghĩ Taemin được ưu ái hơn về khoản nhảy cũng vì em ý nhỏ nhất và hát ko đc chuẩn cho lắm thôi. Xem Key nhảy audition thấy có hơi hướng của Yunho ngày trc :D còn xem Taemin nhảy thì thấy uốn éo giống Chun và Su :))

Bài Romantic chị cũng rất thik :D đáng ra nên promote cùng với In my room ^_^

vụ debut thì chắc là... SM hám trẻ :)) với cả là bây h SM hình như muốn mỗi năm cho ra 1 nhóm thì phải :D thêm nữa là thường các idol group bây h tuổi đời càng ngày càng ít đi thì phải cho debut sớm...

Uh đúng rồi, SM là công ty "mỗi năm một" mà :))
tính 5 năm trở lại đây nhá
2004 DBSK
2005 CSJH
2006 Suju
2007 SNSD
2008 Shinee

cứ 1 male rồi 1 female
khả năng năm nay có tiểu SNSD :))

em Trang nhận xét trc đi :| dù sao thì chị cũng ko into lần này lắm, cho nên mọi ng cứ phát biểu trc :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thấy khó nhận xét quá nên mới nhờ mọi người nhận xét trước đấy chứ :)).
Thật ra màn comeback này không tệ, em tae giọng to nhất nhưgn hôm nay nghe như cảm cúm thế nào ý nhở =.=. Mà nói chung như bt thì SNSD nhảy rất loạn xạ (mìh ghét đội hình 9 người, đi đứng cứ linh tinh hết cả lên, rối hết cả mắt). Còn thấy phần các em hát solo ít quá, nhiều điệp khúc nên hok nhận xét giọng hát.

Năm nay mà SM cho ra nhóm nhạc nữ nữa thì cũng hoành tráng phết, năm nay gọi là năm của Girlband đc :)) Ít nhất là có 3 rookie (chưa tính gà SM), SNSD comeback, Kara comeback, Wonder Girls cũng có khả năng trở lại sau tg chơi bời ở Mỹ. Thêm nốt girlband của SM nữa. Nhưng chỉ sợ nhiều như thế SM hok tung ra đâu, vì SM bh cũng chắc chắn, phải đảm bảo thành công rồi mới ra mắt

WG chơi bời đâu em, sang đó làm album và ghi hình cái j đó mới như năm ngoái cũng vậy - hồi MTV Wonder Girls season 3 ở New York ế :|

Có cái này must watch: Mnet countdown 1st week 2009
http://www.youtube.com/watch?v=aWRiIgqQSKw
http://www.youtube.com/watch?v=4W56wDoITFM
Vì đây là số đầu tiên của 2009 nên sẽ tổng kết toàn bộ các KẾ HOẠCH 2009 của Kpop: các nghệ sĩ mới, comeback, rồi solo, rồi ở US có những ai, ở Hàn ai sẽ quay lại, các ca sĩ quay sang đóng phim (hehe cái này có Jae, T.O.P) v.v Mà lại là dub vào Madagascar nữa chứ =)) Công nhận Junho dub vào con sư tử Alex quá chuẩn luôn :x Nghe hài =)) điểm 10 cho chất lượng :>

Mà đây là lần đầu tiên có ng` nước khoài (Nickhun) làm MC, mà lại ở Mnet chứ ko phải đài trung ương. Hay là đáng lẽ lúc đầu Taek làm nhưng vì tự dưng anh quay về US nên đổi cho Khun. Hoho mình nhớ Han Kyung thì suốt ngày bị cấm ở Mnet với MBC vì vấn đề visa mà Nickhun thì chẳng làm sao cả 8-} Vẫn xuất hiện đầy đủ trên các kênh, lại còn fixed guest với MC :|. Nghi ngờ bọn SM để mặc chuyện anh Kyung ko chịu xử lí :-w

Cái comeback của SNSD chị thấy cũng ổn rồi, có điều ng` ta bảo là bài kia còn khá hơn bài Gee mà ko chọn :))

http://www.youtube.com/watch?v=PdCVZGrvswU
eo ơi buồn nôn quá o__0 2 cái ông 8-}
Woo Young bị sờ vào ng` mà như bị rape ý =))
Kinh! Thôi cái này ai Tết rảnh rỗi thích ngồi cười thì xem :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên