CLB nhạc Hàn

So Hee chỉ yêu thôi, hok xinh. Nhưng màh mặt chị í trông như con mèo ý, mà kiểu trợn mắt lên chẳng hạn, trông như trẻ con, iêu kinh >.< bấn kinh >.<. Sun Mi công nhận nhìn xinh, eo ôi trông như búp bê thiên thần ý, màh hok thể tin đc trên đời nài có ng` xinh đẹp như thế, thậm chí định hg' sexy mà mặt vẫn cute hơn mấy trăm lần các em SNSD. (Cái nài khách quan, thề, từ hồi hok bik gì về Kpop đã thếy thế rồi).

Tóc Sun Ye là tóc zả màh chị Phương, cái đầu Vic xinh đẹp ngày xưa bh nó dài ra thành ra ngu ngu thế nào ý >.<. Đội tóc zả vào cho nó xinh như thời xa xưa 8->. Màh ở KBS ss í bị rơi mic ạ? xử lí chuyennghiệp quá chăng màh mem hok thấy =)

Nếu vote Gayo của năm thì em vote cho MBC (dù mìh rất iêu SBS) nhưng mà xem MBC càng xem càng ấn tg. ý, còn SBS chỉ là rấ nhìu nghệ sĩ thui (Tuy màn nào cũng hay nhưgn hok mấy ấn tượng). KBS thì quá chán luon =.= zở hơi, tại sao lại có kênh KBS World mà hok có SBS World hay MBC World nhỉ =.=
*đùa thế thôi, phim KBS hay kinh màh ;))*

Couple thì Dae Eun là chuẩn rồi.

WG đâu có định hướng ban đầu là sexy đâu nhỉ :p (nếu chị nhớ ko nhầm)

SNSD thì có cả ng cute ng sexy :)) thực tế nếu thấy để SNSD đi theo chiều hướng sexy sẽ hợp hơn :)) (Taeyeon và có thể cả SeoHyun )sẽ bị lệch ra ngoài 1 tí :))

Wonder Girls đi theo hướng: 5 người 5 phong cách :| Bác JYP đã nói rồi 8->
Về sau thì bác ý đưa ra yêu cầu là mỗi bài hát phải thay đổi chính mình, cho nên lịch sử hình thành là như thế này:
-Irony: powerful (dạng I dont need a man ý :)) )
-Tell me: cute + fresh
-So hot: sexy
-Nobody: charming, graceful

nhưng mà nhìn chung thì:
Yoo Bin vẫn gắn với hình ảnh sexy (chị ý nhiều tuổi nhất)
Ye Eun là charming
Sun Ye là "cool"
Sun Mi là pretty + kiêu một tẹo
So Hee là cute
Tuy nhiên thì do tính So Hee hơi bị già hơn tuổi mà em ý cũng nhảy đẹp cho nên So Hee là ng` có mặt cute còn tính thì ko nhí nhảnh bằng em Mi.
So Hee ko xinh nhưng là ng` có figure chuẩn nhất, chân dài -> là model của nhóm
Sun Mi mặt rất xinh nhưng mà bị bệnh gầy quá -> ulzzang (best face)
Yoo Bin đc gọi là doll-face vì có khuôn mặt tròn và mắt to, cũng gọi là chocolate girl vì da của chị ý
Leader Min thì đc cái cười tít mắt là xinh thoai :| Thấp nhất nhóm
Ye Eun có đôi mắt mèo nên nhìn hơi sắc.

Hôm qua mình đi search clip để xem TV shows thì vào trang nào cũng toàn TOP với Sun Mi là clip đc xem nhiều nhất, đâu đâu cũng thấy em Mi đang ngồi trên anh TOP mắt rất là fierce

SNSD thì đi theo hướng sexy chỉ có:
-Soo Young (hợp nhất đấy, chân dài môi mọng =)) )
-Hye Yeon (mặt Hye Yeon trông ko hiền :|)
-Yuri (bà này trông chững chạc)
-Jessica (mặt lạnh)
là hợp
mặt Yoon Ah trông thánh thiện quá, mặt Tae ngố ngố, Seo Hyun thì trông lành (chất phác như nông dân ý), mặt Tiff cứ ngu ngu, Sunny thì kiểu j ý như trẻ con.
Mà tóm lại là muốn sexy thì phải có body chuẩn, mà SNSD thì chỉ đc mấy chị trông ng` còn đc thôi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chị Phương:WGs định hướng sexy màh, nhưng là sexy cute :p. Cxác hồi debut vs Irony thì giống định hướng sexy, nhảy rất hoành tráng và ăn mặc ngắn thôi rồi (Đb là HyunAh tình iu :x). Chỉ có đến Tell Me thì mới định dạng sang cute thôi. Màh nói chung bài nào của WGs chả có shaking =))

Anh chai quê màh sexy thfi thế nào đc =)) Giời ơi xem cái buttons của anh chai quê :)). Em Seo thì càng phắn =.=. Mà nói chung SNSD không định hg' sexy đc đâu, hok biết shaking :))

@ chị Trang:
ùhm chuyện, màh công nhận mìh xem cũng thấy như kiểu bị hút hút vào vẻ sexy của MiMi (zời ơi nếu chụp ảnh chắc trông mìh sẽ đờ đẫn ra như một con ngu và phê =)) ).
Thương em mi, bh em ý bị VIP xông vào anti một trận tả tơi trên Cyworld
Cả Ye eun nữa chứ :((
Thương :((

Màh có cái kq 2008 Soompi Gayo Award rùi :x

Top 10 Singers of 2008 (in alphabetical order):

Bi/Rain
Big Bang
Brown Eyed Girls
DBSG/DBSK/TVXQ
Epik High
FT Island
Lee Hyori
SG Wannabe
SNSD
Wonder Girls

Top 20 songs of 2008:

1. Wonder Girls - So Hot (Score: 8742) *** 2008 Song Of The Year ***

This song spent a record 17 weeks on the chart, from the 1st week of June to the 4th week of September. No other songs even came close to matching this song. Congratulations!

2. Shinee - 누난 너무 예뻐 (Noona's Pretty (Replay)) (Score: 7228)
3. Big Bang - 하루하루 (Day By Day) (Score: 7015)
4. Davichi - 사랑과 전쟁 (Love And War) (Score: 6925)
5. Kim Jong Kook - 어제보다 오늘 더 (Today More Than Yesterday) (Score: 6772)
6. DBSG - 주문 (Mirotic) (Score: 6629)
7. Jewelry - One More Time (Score: 6624)
8. Brown Eyed Girls - L.O.V.E (Score: 6623)
9. SG Wannabe - 라라라 (LaLaLa) (Score: 6484)
10. MC Mong - 서커스 (Circus) (Score: 6426)
11. Uhm Jung Hwa (feat. T.O.P) - D.I.S.C.O (Score: 6274)
12. Seo In Young - Cinderella (Score: 6020)
13. V.O.S - Beautiful Life (Score: 5986)
14. Park Ji Heon - 보고싶은 날엔 (During The Days I Want To See You) (Score: 5938)
15. Nell - 기억을 걷는 시간 (Time Of Collecting My Memories) (Score: 5889)
16. Epik High (feat. Ji Sun) - One (Score: 5787)
17. Gummy (feat. T.O.P) - 미안해요 (I'm Sorry) (Score: 5662)
18. Tae Yang - 나만 바라봐 (Watching Only You) (Score: 5545)
19. Son Dam Bi - 미쳤어 (Become Crazy) (Score: 5398)
20. Lee Hyori (feat. Nassun) - U-Go-Girl (Score: 5328)

Album of the year
Kim Dong Ryul Vol. 5 – Monologue (Score: 2705)

This is the only album in 2008 which generated 4 hit songs (out of its 10 tracks):
다시 시작해보자 (Let's Start Over)
아이처럼 (Like A Child - feat. Alex)
출발 (Departure)
Melody

The first 3 songs made it to our top 20.

Top male group singer of 2008
Gold: Big Bang (Score: 15997)
Silver: Epik High (Score: 11773)
Bronze: SG Wannabe (Score: 11461)

Top female group singer of 2008
Gold: Wonder Girls (Score: 19418)
Silver: Brown Eyed Girls (Score: 16351)
Bronze: Jewelry (Score: 10623)

Top male singer of 2008
Gold: MC Mong (Score: 7738)
Silver: Kim Jong Kook (Score: 6772)
Bronze: Kim Dong Ryul (Score: 6762)

Top female singer of 2008
Gold: Lee Hyori (Score: 10460)
Silver: Uhm Jung Hwa (Score: 6274)
Bronze: Seo In Young (Score: 6020)

Top newcomer of 2008
Gold: Shinee (Score: 15514)
Silver: Davchi (Score: 12659)
Bronze: Mighty Mouth (Score: 11228)

Mini-album of the year
Wonder Girls – The Wonder Years: Trilogy (Score: 8896)

Top digital single of 2008
Mighty Mouth (feat. Yoon Eun Hye) –사랑해 (I Love You) (Score: 5001)

Top Drama / Movie OST song of 2008
SG Wannabe & Kim Jong Wook -운명을 거슬러 (Opposed By Fate – from MBC Drama “East Of Eden”) (Score: 2602)

Cái soompi awards này ko hay đâu em ạ, vì nó toàn dựa trên lượng fans thôi ^^, độ chính xác ko cao lắm. Nếu ko thì phải nói trên này có xu hướng có mới nới cũ, thích cái gì new 8->

em Mi làm gì có cyworld mà công kích hả em? ở đâu ra đấy :-?
Với lại chị xem cái fancam 7 phút WonderBang fan service thì hai người này đứng hát mà cách xa nhau phải chục mét, awkward vô cùng :|
Bên V.I.P nhìn chung chia làm 3: 1 ủng hộ TopMi, 1 thì RiMi - TopBin là unbreakable, 1 là chỉ các anh với nhau thôi-ko có chị nào hết. Mà số VIP loại 1 ít, loại 2 nhiều hơn, loại 3 thì nhiều hơn 1 nhưng ít hơn 2 mà :-?

Cái bọn nào anti cũng thật buồn cười, 2 người này trên sân khấu là trách nhiệm họ biểu diễn, ở ngoài đời có đả động j đâu mà phải anti :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng là TOPMi thì k việc j` phải anti :)). Làm em nhớ hồi scandal TaeSu (ôi Su, you made me cry :(()+ 1 cơ số các vụ SNSD khác, bị anti tơi bời nhưng là vì ở ngoài đời cũng có dấu hiệu @___@ (như kiểu TaeSu bị bắt đang nắm tay hay j` lúc vào hậu trg` ấy nhỉ :-?), với cả quay CF quá sức là thân mật. Thêm nữa là hồi đấy Tiff Jess còn cho mấy quả vô lễ với đàn anh, nói thật sau đấy có xin lỗi em cũng vẫn không tài nào có cảm tình lại đc :|.

Em còn chưa kịp xem teaser 30s của SNSD :">.

Chỉnh sửa lần cuối:
có teaser 30s rồi ah, về cái j thế em :D

@ em Trang: có phải cứ shaking được là sexy đâu em :)), mà SunMi với YeEun nhảy thường mà, ko đến mức shaking được đâu. Nói là nhảy đc thì ko tính HyunAh đã ra đi thì chị chỉ thấy có SunYe SoHee thôi :p YooBin tí tẹo... còn Mi và YeEun thì quá bình thường :D

@ Bạn Trang: khá là đồng ý :)) có điều Sunny khi cần sexy thì cũng được thôi :D nhìn chung là về body SNSD đa phần thì lùn nhưng ko có nghĩa là xấu :D nhìn nhảy Do Something hồi đầu :D chuẩn hết cả dù có thấp he he :D Nói chung nếu theo chiều hướng sexy thì chỉ có TaeTae, em SeoHyun với Tiff dở hơi là bị lạc ra thôi (bạn Tiff có thể cố để sexy nhưng trông khá là awkward :))). YoonA mặt thánh thiện nhưng khi cần thì :D khả năng acting của bạn ý thừa sức để thành sexy :D

Cái vụ anti thì thừa hơi thật :D từ trc đến h mình vẫn nghĩ anti là cái kiểu thừa hơi nhất :)) thik ai thì cứ cổ vũ yêu thik đi, còn thừa thời gian mà lập ra hội anti làm j. Ghét thì ghét, ko thik thì thì ko xem nữa, chứ việc quái j mà phải anti cho nó tốn năng lượng :))

teaser về album mới Gee chứ sao, chủ đề là awakening girls :))
có đứa comment ở dưới bảo SNSD liệu đã thực sự awake sau 1 thời ngu dại ko mà làm chủ đề này =))

bạn Phương nói thế nào chứ body ko phụ thuộc vào xấu hay cao mà phải là shape như thế nào ý -_-", phần đông SNSD chân ko đc đẹp cho lắm (trừ Soo Young và Jess), thứ nữa là số đo 3 vòng :)). Yoon Ah thì tớ thấy như kiểu Ki Bum của SJ ý, là gương mặt của nhóm chứ hát hò thì bt thôi, nhảy cũng chỉ là tạm đc, nhưng nhờ có ngoại hình + khả năng diễn xuất cho nên vẫn thành công. Nói cách khác là một diễn viên hơn là 1 ca sĩ. LOL cái này tự họ cũng ý thức đc.

DAE SUNG + KARA + NICKHUN: xem cái này mình =)) =)) =)) :x

Hoàng tử Thái Lan và DAEraemon:
http://www.youtube.com/watch?v=BxmiHLJtvzw
http://www.youtube.com/watch?v=OKjwPiq_91w
Nickhun 8-> puppy eyes/Thai prince/Winky guy of the year
Dae mặt phải to gấp đôi ý =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Teaser Gee này hok ấn tượng lắm. Nói chung là các em SNSD đang trông như mấy con ma nơ canh bụp một phát thức dậy này, background trắng phớ và các em thì cười phớ lớ :)). Nhìn chung hình tượng vẫn k fresh mấy, vẫn ngây thơ trong sáng đáng yêu, mà về độ cute thì vẫn hok bằng đc Kissing You. Ấn tượng chỉ ở cái chỗ mặc quần xanh đỏ trông rất =)) =))

Nhạc thì cũng đc, nhưng mới có 30s, chưa biết giọng ai vs ai, hok dám nhận xét.

@ chị Phương: Shaking đc thì cái sexy nó mới rõ chứ ạ =.=. Như Sun Mi vs Ye EUn, có ai gọi là sexy đâu ạ =)) Ye EUn thì là charming thôi. SunMi thì hình tượng em ý cute, có phải sexy đâu =.= Chẳng qua khi nhảy cùng nhóm thì sexy thôi.

Àh quên, share cái teaser Gee :">
http://www.youtube.com/watch?v=07olo5ZTf1g

7.1 SNSD sẽ chính thức tung ra album mới
9.1 sẽ comeback ở Music Bank KBS
10.1 ở MBC Music Core
11.1 ở SBS Inki Gayo

Hok biết cái Music Bank KBS nó có live trên KBS World hok nhở?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thiếu 5/1 full song lên internet ^^~

Mình cũng chả nhận xét gì màn sexy của các chị được, vì rằng là đã lỡ yêu Stephanie đỉnh cao của dance rồi :">. Hôm qua vừa mới đầu độc thêm mấy đứa yêu Steph liền :)).

Bỗng nhiên thik couple YunPhanie lạ 8->. Why don't they get married and have sexy kid just like them =))?

Stephanie - dancing queen
Yunho - dancing king

thế hệ 86-87 :))
Chị cũng thích 2 ng` này nhưng mà Yunho ko thân vs Steph lắm em ạ, chị ý thân nhất với anh Jang Geun Suk 8-> (hot actor)

Chỉnh sửa lần cuối:
đồng ý với em Thảo :)) về sexy thì thấy mỗi Step thôi :)):)) chẳng cần phải cố gắng làm ra vẻ sexy nhưng mà lúc nào cũng sexy, mà ko phải kiểu dirty mà là graceful và sexy :)) :x. Thêm nữa là cả CSJH ai cũng thế :)) nhìn ai cũng nuột và đẹp đến kinh người :x

chả hiểu nhìn thế nào chứ thấy chân SNSD được ra trò đấy chứ :)):))

khiếp cái teaser nó ngu ngu thế nào ý nhỉ :)) mà vẫn là doll ah /:) Man già thật là...

Yunho với Steph chuẩn :)) ko phải bàn... hồi SM concert cứ muốn Yunho nhảy với Steph cơ :)) nhưng mà chắc SM sợ có anti j đó nên mỗi ng cho nhảy 1 đoạn, tách ra :)). Thú thực là công nhận thấy Yunho và HyoYeon có phong cách nhảy giống nhau (Hyo nhảy hơi boyish), Junsu và steph cũng giống nhau (Su nhảy có phần sexy :))), nhưng mà về chiều cao mà nói, cộng thêm về độ anti mà nói :)) nêu giả sử có nhảy cặp thì Yunho Steph và Junsu HyoYeon là đẹp :))

mà chưa bao h Yunho với Step nhảy đôi nhỉ :x :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh nhầm:D
Đã nói là CSJH chỉ có Dana là còn thân với mấy anh khác chứ CSJH vs DBSK ko thân cho lắm -_-"

Yun hok của Steph đc, Su cũng hok của Hyo đc ... Yun của Jae rồi 8->, Su của Chun rồi >.<

Dạo nài mìh bị bấn SA kinh =))

@ chị Phương: hơ thế nào là dirty sexy đấy ạ? :|

Kiểu nhìn cứ... rùng rợn ấy :">. Thực ra dirty thì không hẳn nhưng xem thấy hơi gai người, kiểu Ivy với Hyori (nhất là cái Get ya :-B) etc. Xem Steph sexy cảm giác khác hẳn :D, đúng là rất graceful :D.

HyoYeon mà couple với Su đảm bảo sẽ bị anti te tua :">. Người khác có thể anti 1 nhưng nếu mà đã là SNSD thì Cass sẽ anti 10 là cái chắc ạ :)).

YunJae mình k bấn, mình thích YooSu thôi :x.

Chỉnh sửa lần cuối:
dirty thì ko phải vậy, mà nhất là Ivy lại càng ko phải
Dirty sexy là kiểu như Britney Spears :))
Ivy giọng vừa chuẩn, ng` đẹp, xinh mà dance cũng giỏi, trong số các all-rounder female artist thì Ivy là số 1.
Hyori hát kém, mà ăn mặc trên sân khấu thì hở nhiều quá.
Còn dạng sexy mà trông vẫn cao giá là như chị Son Dam Bi trong Crazy ít, hở ít thôi nhưng vẫn đẹp 8->
Stephanie có phong độ, on-off đc, mà chị ý chuyên về ballet nên graceful là khỏi nói.

GEE đã có full version =)) =))
Damn, nghe như là Rock U của Kara ý, nhất là điệp khúc
Còn nhịp nhạc thì y hệt U-go-girl đoạn "okay"
Và sau đó mình mới nhận ra là vì thằng cha tác giả là ng` viết bài cho Hyori và Kara =))
Giọng như trẻ con 8-} May là còn đỡ hơn đoạn "YAO" của bài Rock U

Nếu bài này có lên top thì ko phải là do bài này hay mà là do ng` ta háo hức SNSD come back
Chờ perf. xem có j ko, chứ nhạc bài này cứ kiểu j ý :|
Bọn nó bảo là đi theo hướng techno nhưng mà đi theo hướng này thì nghe cả bài chả biết giọng ai với ai
Old songs hay hơn

Update: dạo 1 vòng qua soompi và wordpress. khoảng 55% cho rằng đây sẽ là hits và 45% cho rằng đây là miss :| Tất nhiên là SNSD có lượng fans kinh khủng roài, nhưng mà đến thời điểm này vote ở coolsmurf đang là 51% cho rằng đây là miss, 49% cho là hit thì bó tay.
Biết thế mình đừng có expect nhiều. It's a catchy but messy song >.<

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Trang với em Thảo: ý chị gần giống với chị Trang ý :)) mà cũng có hơi khác :D theo bản thân tự nhận thấy thì kiểu Jewelry, nhất là Seo In Young có hơi dirty :D (trừ Park Jung Ah ra :D chị này sexy ko hiểu sao rất quyến rũ, còn 3 ng còn lại thì hơi khó đỡ). Hyori biểu diễn trên sân khấu cũng hở nhiều quá :D
Son Dam Bi hát ko được hay nhưng mà trông sang, chuẩn :D đúng là sexy nhưng mà ko thấy gai mắt. Ivy nhảy giỏi, hát hay :D, phong cách nhảy cũng hoàn toàn ko phải là cố làm ra vẻ sexy đâu :D (ha, nhiều khi hay nhầm Ivy với Boa ghê gớm :)) có điều Ivy cao hơn và đẹp hơn :)))
Stephanie là chuẩn rồi :))

Nghe xong cái Gee rồi. Thôi đợi xem nhảy nhót bài này ra sao đã, vì trước h thấy SNSD biên đạo các bài hát ko đến nỗi tồi :-<. Bản thân mình đánh giá đây là 1 miss nặng nề... cái phong cách này ko đỡ được :(( Muốn mấy phong cách đầu hơn... mà sao SM bảo album mới này SNSD sẽ nữ tính hơn, phong cách hơn cơ mà... cái này trẻ con hơn thì có !!!

@ bạn Thảo: Trong trg` hợp bạn hok kết Jae và Ho thì hok thix YunJae cũng phải =))
Nhưng tớ thì tớ rất yêu YunJae :)) Căn pản đây cũng là hai người tớ yêu nhất nhóm. Hok muốn hai anh ý đi đâu khác cả 8-> Tình yêu :x
YooSu thì tuỳ, cxác là bị bạn tiêm nhiễm nên tớ thích theo thôi :)) Tớ thix Su, nhưng màh Yoo thì bt :|

@ chị Phương: công nhận :D em thấy trong Jewelry thì Jung Ah là đc nhất. Seo In YOung trông .............. (hok nói ra đây đc vì từ ngữ nặng nề :)) )
Càng ngày càng thích Son Dam Bi, sexy mà vẫn cao sang. Phê lòi mắt ra
Càng ngày càng thấy mình giống les =))
Mùh bản thân em thấy Son Dam Bi hát cũng đc, chất giọng charming :x. Nhạc thì hay

Về bản Gee thì em cho rằng nó vẫn sẽ trèo lên top :)) =))
Căn pản là trụ lại trên đấy bao lâu thôi ;)

@ chị Trang: Tức nà 100% đều đồng ý Gee hok thành hit ạ :-O trên coolsmurf ý.
Nhầm phải huk ạ :-s

Update: Gee đã đứng thứ nhất Cyworld ngay ngày đầu tiên ra mắt và thậm chí chưa cả MV. Đá Strong baby của anh SeungRI thân iêu xuống thứ 2 :((

Và đồng thời cũng đã No.1 MNet

Chỉnh sửa lần cuối:
cyworld xếp hạng như vậy cũng phải thôi, hôm nay Gee ra mắt nên ai chả muốn nghe
Strong Baby tuy mới tung ra promote nhưng có trong album ra từ lâu rồi.

Mà như chị nói đấy, Gee vẫn sẽ có lượng bán lớn do fan đông + chờ đợi comeback
Nhưng công bằng mà nói, bài đấy ko hay.
Trên coolsmurf là vote thì giờ 1 nửa cho nó là hit, 1 nửa cho nó là miss
That's sad enough.

@ bạn Thảo: Trong trg` hợp bạn hok kết Jae và Ho thì hok thix YunJae cũng phải =))
Nhưng tớ thì tớ rất yêu YunJae :)) Căn pản đây cũng là hai người tớ yêu nhất nhóm. Hok muốn hai anh ý đi đâu khác cả 8-> Tình yêu :x
YooSu thì tuỳ, cxác là bị bạn tiêm nhiễm nên tớ thích theo thôi :)) Tớ thix Su, nhưng màh Yoo thì bt :|

Không, dù mình có thích Ho hoặc Jae đi nữa thì mình cũng sẽ k thik YunJae, chủ yếu tại ngay hồi đầu đã bị ấn tượng trong các fic đa số là sến thấy ghê và Jae thì quá nữ ám ảnh :p. Quan điểm của mình đã là boyXboy thì boy phải ra boy, mang thiên tính nam yêu nhau mình mới thích, còn nếu boy mang tính cách girl và ngoại hình girl thì :">...

Mà mình tiêm nhiễm YooSu cho bạn hồi nào ấy nhỉ :">?

"Gee" em chưa thấy có gì đáng ấn tượng dù hnay đã nghe đi nghe lại =)). Đúng như chị Trang nói ấy, a mess :)).

Cá nhân em không thích cái MV mới của Seung Ri :-<... ôi anh Ri ơi :((.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên