CLB nhạc Hàn

Dù đang không khí ôn thi căng thẳng nhưng cũng phải vào đây chung vui với mọi người :x
Xem sung sướng thế chứ lị :x
Tình hình là đầu tóc DBSK và Shinee ở đây chỉ Chun xinh và Taemin đã đi về xu hường bình thường. Còn bên FTIsland thì càng ngày càng diêm dúa 8-}
Thú thực là mình chả đam mê gì cái kiểu trang điểm này :| Hôm qua Hongki còn đứt hơi lên xuống nữa chứ :|

Ưng nhất vẫn là Wonder boys :)) Không thể chịu nổi =))
Lần này ăn mặc, tóc tai đẹp hơn lần trước bao nhiêu :))
Em vẫn còn nhớ như in cái đầu 8-} của Sung Min lần trứoc :))
Và các anh em lần này nhảy tức cười hơn :)) nhất là Nobody :))

Ưng nữa là phần Trot :x Mình rất thích 2 bác già với Park hyeon bin :x
Đến lúc gọi cả Dae lên thì buồn cười không chịu nổi :x

Còn phần Son Dam Bi thì đoạn đầu ngồi giật có hơi 8-} 1 tí và đoạn giữa với 2 chị play girls thì phải thì thật là 8-} 8-} Cá nhân mình thấy không mê :|

Thích thú nhất là được nhìn lại pajama party với hơi hướng U :x :))
mặc dù các anh ăn mặc chả liên quan nhưng vẫn đẹp và chất :x
Trông mọi người rất hớn hở và tràn trề sinh lực nhé :x :))

Màn của Suju H hôm qua là hơi hướng Michael Jackson em ạ :D
FT Island dạo gần đây sức khỏe bị đi xuống nghiêm trọng, tội nghiệp
Chị thấy cái band mới của Son Dam Bi hay đấy chứ, ai cũng chân dài, nhảy đẹp, xinh, 2 chị kia rap nghe cũng khá, hơn cái bà rap của BEG. Tuy nhiên để tìm 1 ng` có giọng low tone như Yoo Bin quả là hiếm có :)) Năm tới sẽ debut đấy, thế là năm tới có khả năng 3 girl bands nữa ra nhá: 1 của YG, 1 của CUBE (anh em của JYPE, nhóm sẽ có 3 ng` bao gồm Hyun Ah cựu mem của WG), 1 của bên cty Son Dam Bi :x

Hôm qua Big Bang đc nhiều đất quá, thành ra mình thấy cứ thế nào ý. Khổ thân chị Hyori, chị ý mà ko suy sụp sức khỏe có phải đã có thêm 1 cái battle nữa rồi ko.

Về màn special stage mà có collab giữa các nhóm hôm qua chị thấy đều tốt hết, Wonder Boys, Dance battle của male, rồi Kara - BEG - Jewelry cũng đc, phần Hip Hop khá là màu sắc.
Về màn cá nhân (nhóm) thì chị thích nhất hôm qua là của Super Junior H (mặc dù bình thường thấy như dở hơi ý, chả thích cái sub group này), nhì là Wonder Girls, rồi đến BoA :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối h mới xem cái Gayo Daejun :x:x :)) Nhận xét theo thứ tự mình xem :D

Dance battle :D
Thấy Hyukie hay nhất :)) Taemin và Yunho hiệu ứng quá chuẩn :)) mình cũng buồn cười đoạn tình yêu nhỏ rơi mũ nhưng ko sao :)):)) 2Pm chuẩn, mỗi Seungri có phần chọn bài dưới tầm của anh :-/

Wonder boys :x :)) thề là ko biết tí j về 2am mà thấy bạn Jo Kwon này yêu quá cơ :)) cái mặt thảo mai hát bài nữ hợp hơn cả nam ý :)) Taemin có chỉnh đoạn hát của So Hee 1 chút nhưng mà hay :)) Shindong khỏi chê vào đâu được :))

DBSK :)) thik cái đoạn Su nhảy với hát trong cái lồng thủy tinh, mặc dù trông ngu ngu nhưng mà hay :)):)) đoạn cuối các anh có khoe skin 1 tí nhưng ko hiểu để làm j :)) được cái hot :x:x:x hát chuẩn nhảy chuẩn, Min thét vẫn kinh hoàng và ấn tượng :x

Cái của Davichi, SunYe, Tae :D giọng tốt :x nhưng mà vẫn mong giá mà đấy là 1 bài tiếng Hàn :D Bài này có lần Park Bom hát thì phải :D

Piano battle :)) lúc đầu cứ tưởng 2 anh cùng nhảy giỏi hát hay thì phải làm cái dance + vocal battle nhưng mà piano cũng được :D về piano thì Taeyang có đánh nhiều hơn còn Su đánh thì cùng với lúc hát nên chả biết đánh giá thế nào :-/ tiếng Anh cả 2 anh mình đều nghe khó hiểu :)) nhưng mà Su có phần kém hơn tiếng ANh (tiếng tăm có từ lâu :))) giọng với kỹ thuật thì Su hơn :)) nói chung là yêu nhất đoạn TaeYang hát xong Su cười còn đoạn Su hát xong TaeYang cười và vỗ tay thôi :x:x

WG :D đoạn đầu SunMi đẹp nhất :D (mà dạo này mình thấy SunMi càng ngày càng giống HaJiWon... mấy hôm xem cái MV Love story của Rain thỉnh thoảng lại nhầm JiWon là SunMI :)):))) đoạn sau cái bản mix hay :D nhảy hay hơn cái bản Mix của SunMi lần trước :D có điều là mình thích bản rock hoặc bản techno cũng đc biểu diễn :D

Boa :D cười yêu :x biểu diễn quá tự tin :D có điều là ko khoái lắm kiểu hát 1 đoạn để nhạc hát 1 đoạn :p có điều nhảy nhiều, mà lại solo nữa, ko tránh được :p

Drama :)) hơi ngu ngu tí nhưng đúng kiểu Daesung và Seungri :)):))

----

Chỉnh sửa lần cuối:
Đang trực tiếp Gayo Daejun ở KBS World, ai có ở cáp thì xem đi nhá :x
Hôm nay wonder girls sẽ có nhiều màn nhất
Từ mở đầu đã thấy anh Rain lướt và màn WonderBang chào mừng :x :x

Màn DIVA HAYYYYYYYYYYYY
SUN MI :X
Sun Ye bị rơi bộ gài nhưng ko sao :x
Chờ đợi tiếp

:( mà cái KBS này là khác với cái SBS kia đúng ko

loạn rồi :)) chờ trên youtube vậy... ko có tivi :(( mình ghen tức với tất cả những ai ở nhà :((

KBS hôm nay theme là classic chăng?
Mà đúng là đài trung ương, nhiều trot dã man, vì thế các tên tuổi mới năm nay như SHinee, 2PM 2AM các thứ là ko có đất hôm nay :p

Phần mở màn khá đẹp mà vui vẻ, nữ váy trắng nam vest đen (sau khi anh Rain lướt đầu tiên)
Son Dam Bi tiếp tục có 1 màn với After school :x
Haru Haru bản này nghe ko hay, mà hôm nay quần áo của Big Bang như bị điên ý, nhìn xa nhìn như kiểu áo con gái 8-} Tóc của GD thì ko thể xấu hơn!

Nobody hôm nay LẠI 1 BẢN KHÁC! Đỏ đen + sexy là style của hôm nay 8-}
Thích tóc của Yoo Bin + váy của em Mi :x
Version này động tác nhảy có cả mới lẫn cũ (gốc là bản Techno nhưng hơi khác hôm So Hee nhảy). Đoạn WG đi xuống bắt tay bắt chân mà khán giả cứ gọi là =))
Nobody chắc là bài hát có nhiều version (mà version nào cũng hay) nhất thế giới ý nhể 8-}

Màn của Kim Gun Mo với BEG cũng hay :D
Vở kịch của hội ca sĩ trot thì rất là nhạt :)|
NHƯNG MAMA MIA (musical) của Dae Sung, Sun Ye, Ye Eun, Park Jung Ah, Kim Jong Kook, Baek Ji Young, Jang Yoon Jeong và Jin Ho (SG Wannabe) thì quá hay, ai mặc cũng đẹp, hát hay :x :x BEST PERFORMANCE TODAY (so far :">)!

Rain có màn nhảy với lights đẹp B-)
Màn cuối tình cảm quá :x Lee Moon Se như kiểu Trịnh Công Sơn của VN ấy nhỉ 8-> Bây giờ mới biết mặt của tác giả orignial Sunset glow là bác này :">
Nhìn chung năm nay KBS Daejun khách mời ko nhiều, có cả thế hệ các chú các bác lẫn nhạc trẻ.
Nếu SBS hôm qua có tinh thần toàn "WARS" thì hôm nay KBS hướng tới "LOVE", về tình bạn, gia đình, tiền bối - hậu bối. Ấm áp và có ý nghĩa, trang trọng ^^

Ending tất cả hát Sunset glow :D

còn 1 cái tổng kết âm nhạc của năm nó chiếu clip này
Icon của năm: Big Bang
Niềm kiêu hãnh (??? Nó ghi là Sinsa - chắc là pride 8-}): Dong Bang Shin Ki
National sisters: Wonder Girls
Xu hướng Bad boy: DBSK với Mirotic, Tae Yang với Look at me only, Rain với Rainism
Xu hướng "Kiêu": Wonder Girls với So Hot, Seo In Young với Cinderella, Hyori với U-go-girl
Xu hướng retro: One more time (Jewelry hát lại của 1 ca sĩ Ý), Nobody (nhạc dance năm 60-70), How do I do của BEG.
Các điệu nhảy trade mark:
ET dance của One more time
V-line dance của So Hot
Ok dance của U-go-girl
Pointing của Nobody
Chair dance của Crazy
Xu hướng điệp khúc (câu hát chủ đề) lặp đi lặp lại đến mức stuck trong đầu tất cả mọi ng` luôn
Nobody - 64 lần
How do I do (Eojjeoda) - 24 lần
Crazy -
Comeback của năm:
Seo Taiji, Kim Gun Mo, Shin Seung Hoon (có đưa qua cả hình ảnh của Uhm Jung Hwa và Hyori)

Đại khái vậy, sau khi xem lại lần thứ 2 :))

Tuy nhiên đây là chtrin`h ko cần phải xem đủ như SBS gayo hôm qua, giới thiệu những cái đáng xem cho mọi người:
All Singers & Wonder Bang - Opening Show Dance
Diva Stage
Nobody
Haru Haru (Orchestra)
Opening + Circus (Mc Mong)
One more time - Jewelr; La La La - SG Wannabe
Mama Mia (musical) :x :x
Kim Gun Mo + BEG
Crazy - Son Dam Bi (có thêm đoạn dance break)
Like being hit by a bullet - Baek Ji Young; How do I do - Brown Eyed Girls (thêm 1 đoạn dance của mấy anh)
11 days + Magic + Rainism - Rain (phần dance với lights :x :x)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ớ thế hóa ra WonderBang là ngay đoạn đầu ạ??? Mìh bắt đầu xem từ đoạn của Son Dam Bi, xong cả tối ngồi chửi bọn KBS mồm to óc bằng quả nho, dám bảo có WB mà chờ vỡ mặt hok thếy đâu :((. HAIZZZZZZZZZZZZZZZ!!!!!!!!!!!!!!

Tiếc quá đi mất!

Hôm nay kết nhất là màn của Son Dam Bi kia, chuẩn. Haru haru lần này huk thik lắm, các anh hát như kiểu hơi hết hơi thế nào ấy =.= . Nobody cũng thế, hát thì đuwocj nhưng nhảy thì bình thường, chán =.=. Đc mỗi cái khán giả tha hồ sg' thấy các em xig tươi nhảy xuống bắt tay vs cả bắt chân. Màh hình như đc mỗi Sun Mi bắt 2 phát rồi chạy lên, So Hee vs Sun ye hình như còn hok thèm xuống> Bin xuống 1 tí rồi lại một mìh trèo lên stage =))

Ôi hôm nay xem mìh lại phê anh Rain như xa xưa thưở nào 8->. Rainism :x

hí, kết cả cái đoạn Sun Ye vs Ye Eun hát Honey Honey nữa, eo đáng yêu dã man. Mà WGs hôm nay chơi váy trắng làm mìh nhớ hồi hát Kissing You, nhưng hôm nay vẫn xinh hơn, như thiên thần í :( (Les rồi thì phải =))

Mama Mia cũng thix nhưgn ức chế cái nỗi hai người xinh đẹp nhất (Sun Ye vs Ye Eun) thì ứ có đôi có cặp gì =.=.

Kết hát Sunset Glow, nói chung cũng sôi động. Mìh phê phê bác lee Moon Se :))

Nhưng mà KBS lần này hok thik lắm, căn bản mìh toàn nghe nhạc trẻ, gần hết chươgn trình toàn ngủ :)) Mà những gg mặt đình đám hôm nay có mỗi Baek Ji Young, Kim Jong Kook, Rain, Big Bang, Wonder Girls. Ít quá, ứ thix.

Xinh đẹp nhất WG là Yoo Bin (doll face) và Sun Mi (ulzzang) chứ em :| Chắc ý em là 2 chị trẻ nhất trong số mấy người hát màn Mama Mia hả :))
mà WG mấy hôm hát ở Music bank với Music core cuối năm hời hợt, ra là dành lực cho mấy hôm Gayo :x Em So Hee đã tiến bộ rõ, em Mi đã đc hát giọng của mình :x
Màn Survivor của WG hôm nay em Mi là main nhá B-) love her voice
Chị sửa lại bài trên tóm tắt chung qua mấy cái hay ho về nhạc trẻ hôm nay của KBS roài ^^, em xem đoạn SOn Dam Bi là tận phần 2 rồi còn đâu

WONDERBANG cho MBC ngày mai đã đc thông báo về cặp đôi nhé:
http://wondergirls.wordpress.com/20...gayo-daejun-special-stage-details/#more-10663
Sun Ye - Tae Yang
So Hee - GD
Ye Eun - Dae Sung
Sun Mi - T.O.P
Yoo Bin - Seung Ri

đọc xuống 2 đôi cuối mà tí ngất 8-} 2 đôi mình thích nhất và thấy là style hợp nhau nhất lại bị đổi cặp 8-}, may mà đôi Ye Eun với Dae vẫn thế; 90% cái chị ở trong female idol group mà Dae nói là nhắn tin điện thoại các thứ với Dae là chị Ye Eun chứ còn ai (học cùng nhau, lại bằng tuổi, chưa kể đôi này chưa bao giờ bị thay đổi partner + nói chiện ở ngoài thoải mái nhất vs nhau)

ATTENTION:
Xuân tới đây chúng ta có 3 concerts:
WONDER GIRLS (ở Thái Lan)
Big Bang (ở Hàn)
DBSK (bắt đầu từ Seoul)

sau đó cả 3 nhóm sẽ lặn, cho các hoạt động nước ngoài và solo (Big Bang)
:(( :(( :(( :(( :((

An ủi: Tháng 3 Suju sẽ comeback

Bạn Phương ko xem màn của Super Junior Happy (Michael Jackson vers.) ở SBS Gayo à :-?
Sun Mi hồi trc đc gọi là Little Hajiwon =)) Nhất là cái thời em ý xõa tóc ở Irony

Chỉnh sửa lần cuối:
Thật sung sướng :((... Trong khi đấy em chạy xuống xem được tí thì trúng quả bác j` đang hát kiểu như nhạc cổ truyền T^T... Xong lại phải chạy marathon lên trên học tiếp, chả được xem j` T^T... Đã cố xem anh Bi thế mà k đc :((... Ối Bi ơi :((...

Em rất thích xem mấy cái tổng kết vs dự đoán của chị Trang, bản thân em chả bao h nghe nhiều được đến độ tổng kết lại được như thế .___. ...

Thật sung sướng :((... Trong khi đấy em chạy xuống xem được tí thì trúng quả bác j` đang hát kiểu như nhạc cổ truyền T^T... Xong lại phải chạy marathon lên trên học tiếp, chả được xem j` T^T... Đã cố xem anh Bi thế mà k đc :((... Ối Bi ơi :((...

Em rất thích xem mấy cái tổng kết vs dự đoán của chị Trang, bản thân em chả bao h nghe nhiều được đến độ tổng kết lại được như thế .___. ...

Uah, nhưng cái tổng kết ở trên mà chị post là của KBS nó làm đấy nhá ^^
Đã update lại :D
Chị cũng định làm cái tổng kết như vậy nhưng hôm qua KBS họ làm rồi nên thôi :))
Mỗi tội hôm qua các new artists ko đc tổng kết j cả -_-"

@ chị Trang: Hai người xinh đẹp nhất ở đấy vì đấy là 2 người em thix nhất ý :)), "xinh đẹp" ở đây mang ý nghĩa tượng trưng thôi :))
Màh em thấy Sun Ye xinh thật mà :(, hơn Bin vs Mimi :(

Màh chắc chắn là em có xem phần 1 vì xem từ khoảng 8h tối màh, đến 9h nó chuyển sang part 2 ... hay là hok phải Son Dam bi nhỉ :-?

Em cũng thix giọng Mi, kể ra giọng thật của chị ý rất hay, huk bik tả thế lào nhưng mà nghe nó thấy thik cực. Trc' giờ chỉ có 2 người mìh thix giọng như thế là anh Chang Minnie vs Sun Ye, nhưgn chính ra vẫn thix giọng Mi hơn Sun Ye.

Hề hề em rất chi ủng hộ anh GD vs chị Mèo :x, Dae vs Ye Eun (yêu nhau thật đi thì tốt hú hú :x). NHưng đáng ra YOO BIN phải là vs TOP CHỨ??????????? hú hú !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nhìu người so sánh SunMi vs Ha Ji Won nhờ? Em chả thấy giống gì =.=. THấy SunMi xinh+ cute hơn =))

Big Bang và DBSK này:
http://sookyeong.wordpress.com/2008...om-ministry-of-culture-and-tourism/#more-4792

Hôm nay xem fancam với đọc lịch mới biết là WonderBang vẫn thắm thiết như ngày nào, T.O.P và Seung Ri vẫn chit chat với Sun Ye như thường, và đêm hôm qua sau khi kết thúc KBS gayo thì 2 bands lại cùng đi về tập với nhau cả đêm đến tận sáng sớm hôm nay, 9h lại quay lại MBC tổng duyệt. LOL nhớ tầm này năm ngoái 2 nhóm còn chung phòng thay đồ nữa chứ. Dù sao thì WG cũng là ban nhạc nữ duy nhất BB thân nên ko phải là couple thì vẫn ủng hộ hai bên làm bạn tốt như hiện giờ :-j

Đang chuẩn bị bắt tay vào làm clip ghi lại tất cả các interactions của 2 nhóm trong năm nay và những cái behind the scene với nhau nhưng mà source thì clip mờ quá +___+ Phải đi kêu gọi mọi ng` giúp cùng đây.

Chỉnh sửa lần cuối:
cái giề? em ủng hộ WonderBang hết mìh vật vã :x :)) Dễ thương hết đỡ màh :x. Chẹp, thấy ít ng` hok ủng hộ wonderBang (Trừ anti fan hok nói :)) )

Ôi WonderBang

ước gì nhà mìh có MBC :((

to die for!

credit: wonderland, kimyoobin@wordpress

Ngay bây giờ lên Daum search thì ở vị trí 13 top search của hôm nay đang là
BIG BANG WONDER GIRLS

Cách đây 2 phút nó vẫn đang ở vị trí 14 8-}
Và hiện dao động trong top 15
SHOCK hơn cả là "TOP SUN MI" đang trong top 10 search 8-}
wth

và nếu gõ Big Bang trên chỉ mục tìm kiếm sẽ hiện ra ngay cụm "Big Bang Wonder Girls" ở dòng thứ 3, sau Big Bang Haru Haru và Big Bang Sunset Glow :))

[sửa lần 1 lúc 11pm]

Vừa xem xong perf.
Irony - SunTae-> Charming
Lies - Seung Ri + Yoo Bin -> chị Bin hơi già so với Ri, OK, worst couple among 5
Tell me- HeeDragon -> như babies đang chơi với nhau ý, cute, pinkie couple, So Hee càng ngày càng tiến bộ
Haru Haru - DaeEun -> quá hay, quá quyện, và tay của chị Ye Eun trên môi anh Dae là một điều ko thể chối cãi <):)
Nobody - T.O.P + Sun Mi -> phụt máu mũi vì quá sexy =P~
So Hot bản Big Bang viết lại hát lại cũng hay, nghe sặc mùi HOT BOYS :x
Last farewell bản Wonder Girls nghe da diết hơn, cũng hay :x

Xét ra việc đổi Sun Mi với T.O.P cũng hay vì từ hồi 2 nhóm special stage hát Lies năm ngoái đoạn T.O.P sau khi rap xong quay lưng lại đùa với em Mi (giơ nắm đấm ra dọa uýnh em Mi nhưng mặt em Mi cứ vênh lên cười kiểu "Thách đấy", So Hee đứng bên cạnh nhìn 2 ng` cười =)) ). OK, Sun Mi cũng sexy, vả lại 2 ng` này đều cao :x
Sun Ye vẫn quay lại với Tae Yang, và lần này cũng như lần special stage đầu tiên, hai anh chị này trông rất là :">

"B to the I to the Bang, Bang"
"Won to the Der to the girls, girls"

yep, đây là lời mới trong phần Last farewell của Big Bang, GD đã viết lại như trên :))

Chỉnh sửa lần cuối:
hic hic hic =))
ảnh kia nhìn như games ý =))
à tiện hỏi có bạn nào biết "em" trong tiếng Hàn là j ko :-?
Kiểu mình gọi anh trai là oppa thế thì oppa gọi mình là j 8-|

----------

K-Pop h kinh hoàng quá :))
Mình ko net ko tv h lên thấy...choáng toàn tập ^:)^

Kinh hoàng là sao :| xưa nay vẫn thế 8-}
Có chăng TOP là ng` đàn ông may mắn nhất trong năm khi đc kizz chị Hyori và đc em Sun Mi ngồi lên đùi :))

Em trai thì là nam dongsaeng
em gái thì là yeo dongsaeng
Thường chỉ gọi là em "dongsaeng" chung hoặc gọi thẳng tên mình. Thường người lớn hơn gọi mình thì gọi tên mình, thân thiết lắm thì thêm đuôi "i" ở cuối, kiểu Minnie (nếu tên Min).
Dongsaeng này là ý chỉ em nếu có quan hệ gia đình họ hàng (hoặc coi nhau như gia đình)- anh/chị với em, chứ ko đc dùng trong các mối quan hệ khác.

Chỉnh sửa lần cuối:
TOP xứng đáng đc hưởng sg' ;)) nhờ chị Trang nhờ 8->
Mìh cũng mún đc hg? sg
bằng việc đk kizz anh ík 8->

Dù biết rằng kiểu gì cũng bị vài can HCl chờ đợi :((

Bấn cái Wonder Bag kinh >.< Chết phát điên mất
mà em Mèo vs anh GD iêu kinh :x

B to the I to the G to the Bang Bang
Won to the Der to the Girls Girls

Won to the Der to the Bang Bang :x :x

Có mấy cảnh sau hay mà ko đc chụp ảnh xịn này:
-Đoạn Sun Tae tay trong tay
-Đoạn Ye Eun nắm tay Dae Sung đứng dậy
-Đoạn Eun đặt tay lên môi Dae 8->
-Đoạt HeeDragon wave đối diện với nhau rồi cười rất awkward
-Đoạn Bin đặt một tay che mặt Ri, một tay đặt lên hông Ri 8->
-Đoạn Bin vuốt mặt Ri =))
-Đoạn T.O.P đặt tay lên ôm một bên má em Mi
và hình như có cái động tác Mi kéo tay TOP lại nên anh TOP mới quay giật lại rap thẳng vào mặt :)) tiếc là MBC lúc đó nó quay focus vào mặt nên ko đc nhìn thấy tay

MBC hôm qua đội của Wonder Girls, 2PM, Big Bang, MC Mong v.v thắng, quá mạnh với WonderBang, little Big Bang và 2PM dance break, đc tổng cộng >223.416 điểm
Bên kia SNSD, SHINee và SS501 chả có cái gì đặc biệt cả :| -> đc có tầm >198.012 điểm, SHinee hôm qua nhìn như kiểu rét quá, tội nghiệp. Trong số các male band chắc FT Island và Shinee là 2 bands yếu nhất ấy nhể 8-} gầy dơ mà người cũng ~~

Đấu 2 bên này, ghi trc là đội Cheong, ghi sau là đội Baek:

MC Mong - Epik High (hip hop)
2PM - Shinee (rockie)
Jang Yoon Jeong - Hyun Bin (trot- hoobae)
Tae Jin Ah - Seong Dea Kwan (trot - sunbae)
Jun Jin - Son Dam Bi (dance)
Tae Yang (ft. Teddy) - Kim Jong Kook (male solo)
Baek Ji Young - Jewelry (female)
Brown Eyed Girls - SG Wannabe
Wonder Girls - SNSD (female idol groups)
Big Bang - SS501 (male idol groups)
Rain thuộc Baek team nhưng mà ko còn đối thủ =)) Tuy Baek team có nhiều nghệ sĩ hơn nhưng vẫn thua xa.
Đơn giản vì số fan của Jang Yoon Jeong chắc chắn nhiều hơn fan của Hyun Bin
Jun Jin nhiều hơn Son Dam Bi
WG nhiều hơn SNSD
BB nhiều hơn SS501

JYPE dance battle với Rain hôm qua đc cho là một trong những màn nóng bỏng nhất của tất cả các Gayo năm nay B-) Hiển nhiên vì hiện nay Rain đang giữ ngôi dance king ở KPop nhưng JYP là thầy của Rain :))
Son Dam Bi trông hợp vs Jun Jin
Thích màn của Jewelry hôm qua nữa :x tae Yang is hot còn bọn Big Bang con quá cute

WONDERBANG stage là SPECIAL STAGE vì nó là màn biểu diễn đầu tiên ngay sau Giao thừa, ko tính vào màn chấm điểm chung - tuy nhiên hai band này cũng cùng team thôi :))

Thống kê 3 gayo này:

-KBS loãng nhất (quá nhiều trot)
-MBC nhiều bất ngờ nhất và đc đầu tư các sân khấu sáng tạo nhất
-SBS nhiều nghệ sĩ nhất (có cả Davichi, DBSK, SJ-H, Kara v.v)
=> MBC và SBS đang xếp ngang nhau ngôi gayo xuất sắc nhất trong năm

Nghệ sĩ gayo:

-Big Bang xếp số 1
-Wonder Girls xếp số 2
-Rain xếp thứ 3
-Jewelry xếp thứ 4
Xếp hạng này dựa trên nghệ sĩ có nhiều tiết mục nhất, sáng tạo nhất và đc yêu thích nhất trong cả 3 hôm. Cả 4 nhân vật trên có mặt ở tất cả các gayo daejun năm nay. (Đáng lẽ ra Hyori cũng thế :()

Rockie (new faces):

2PM và Shinee (số tiết mục biểu diễn bằng nhau, số fans xấp xỉ nhau)
Đây là 2 nhóm mời đc biểu diễn nhiều nhất trong số các new artists của năm.

Special stage của daejun:

1. WonderBang
2. WonderBoys 2
fans đánh giá

Couple của daejun:

Ye Eun + Dae Sung
fans vote nốt

Dàn MC của daejun:

hiển nhiên là bộ Family outing: Dae Sung, Chun Hee, Ye Jin (SBS Gayo)

Điều ko vui của daejun:
Hyori và Hong Ki nhập viện do kiệt sức (FT Island từ khi về Hàn đã bị liệt vào hàng báo động sức khỏe).
-> năm ngoái là TOP nhập viện hồi daejun, nhưng ko nghiêm trọng bằng vụ năm nay.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lỡ mất nhiều thứ quá :)):))

mọi ng nói hết rồi bình luận hết rồi chả nói nữa

có mấy cái thấy hơi bất ngờ là ko hiểu Sun Ye tóc dài nhanh quá hay sao mà ... dài thế :)) được cái đoạn rơi mic ở KBS xử lý rất chuyên nghiệp :))

Đang tìm Big Bang WG ở MBC :D Hot :D:x

Ah nhân tiện nói về đẹp nhất ở WG :)) thề là thấy ai cũng đẹp trừ SoHee ra, SoHee chỉ cao, còn mặt búng ra sữa, ko thik thú :)), về cả mặt và hình thể thì thik SunMi, mặt SunMi rất đẹp :D

Back
Bên trên