CLB nhạc Hàn

Mãi mới mò lên mạng được. Hôm nay được 1 phen đau đầu, nghe thì hiểu mà ko thể nói được :)) thế mới hiểu các bạn học thêm tiếng khác như Trung, Nga... nó khổ thể nào :))

Chúc cả nhà giáng sinh và năm mới vui vẻ T___T chả biết mấy hôm tới có onl được ko nữa T___T

Đang cực kỳ là sướng vì con bạn nó về Nhật cả nhà ạ :)) em sắp được mua tặng cái j đó từ Tohoshinki chính gốc rồi :x sau khi đọc được mail nó gửi đã nhảy đùng đùng suýt sập giường nhà host như 1 con điên :)) lại còn "I will try to find something particularly related to Xiah Junsu =))" :x:x hi vọng là tìm được :x:x

Đọc trang trc cuối bài bạn Trang về CSJH :( các chị quay về mỗi SM concert :( chán đời :( an ủi là vẫn được cổ vũ hoành tráng ko kém cạnh nhóm nào của SM trong SM concert cả :x. Thik Step và Dana nhất :x:x:x

Em thích Steph nhất trong số các female artists của Hàn luôn :)).

Yep, hnay là kỷ niệm 5 năm TVXQ :x. Em đã quyết định sẽ mua single Bolero :-B.

và chúc em Thảo vượt qua vũ bão Chinese, chị ko thích môn này tẹo nào

Hình như bài ktra hqua em hy sinh luôn rồi thì phải ạ :">.

Cái SBS Gayo Daejun cuối năm nay lắm trò phết, đủ các loại hot nhất như là DB-BB, không thì cũng couple Rain-Hyolee, Big Bang - SNSD :)). Mong chờ mong chờ 8->...

Dạo này DBSK chạy cả Hàn cả Nhật đúng không
Qua nhật kí của Teuk thì hôm nọ Su, Min với Teuk date nhau ở Soul concert (cái concert này chất lượng nghệ thuật đỉnh điểm ai cũng khen), rồi sau đó cùng nhau đi về nhà...Nhưng mà dựa theo những gì ông ý viết thì chẳng nhẽ từ khi về HQ thì DBSK và SJ lại ở cùng 1 khu à, SJ chuyển nhà rồi cơ mà nhờ :-?

Lịch sân khấu KPop tuần này đây, xem tòe loe tóe khói luôn 8->

KBS Music Bank - 26th December, 6.35pm -> chờ đợi Buttons của Sun Ye, Tae Yeon và 2 bà chị kia :))
MBC Music Core - 27th December, 3.10pm
SBS Gayo Daejun - 29th December, 9.55pm
KBS Gayo Daejun - 30th December, 9.55pm
MBC Gayo Daejun - 31st December, 9.55pm

Đây là giờ Hàn, mọi ng` tự trừ 2 tiếng đi nhá

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay xem Ent Relay =)) Người ta nói rõ ràng ở bên Hàn năm nay GDA bị đánh giá kém chất lượng hơn thường niên cho nên năm sau phải xem xét lại (khựa, cụ thể là làn sóng phản đối do Big Bang chỉ tung mini album cũng đạt lượng sale hơn 400.000 - rồi thấy có rẹt qua cả Seo Taiji nữa).

MUSIC BANK hôm nay:
WTH với cái màn Buttons, đáng lẽ phải gọi 1 chị Jewelry vào chứ :|
Mà rõ ràng, chỉ có đến đoạn của Sun Ye và Tae Yeon là fans hò hét còn lại im như thóc =)) Buttons là bài sexy từ lời hát đến cách hát, nhưng rất tiếc là trử Ga In (vốn đã có vocal khỏe) và Sun Ye (đã biểu diễn bài của PCD với Wonder Girls cả chục lần rồi) ra thì Taenggu và Gyori hôm nay định biến bài này thành ballad hay sao mà hát như mèo *___* Cái đoạn cao trào của bài cũng bị cắt ko có đc hát :)) Rất buồn khi trông chị Taenggu hôm nay căng thẳng ko cười nổi :(, may đc cái chị ý cũng ko act cute 8-}. Buồn cười hơn nữa là mấy cái comments của mọi ng` trên youtube về cái performance này http://www.youtube.com/watch?v=uRR9aMg_kKY
9 phần 10 chỉ nói về Sun Ye =)) Có lẽ mình là đứa duy nhất đã com. về Ga In với cái váy rất xấu + hairstyle cũng xấu nốt hôm nay =))
Oh I'm disappointed :(

Quay sang các màn biểu diễn khác, WG hát So Hot với mấy cái mic như kiểu bị hỏng hết cả rồi ý, lúc thì Sun Ye hát mà tiếng ko lên, lúc thì nghe tiếng bụp bụp do tay đập vào không khí gây ra =)) Mặc dù mình rất nhớ So Hot nhưng xem cái màn So hot này thì mình thừa biết là các chị chắc còn đang lo chạy Gayo 3 hôm tới liền, mặt ai cũng tái mét như kiểu sắp ngất xỉu ra rồi. Năm ngoái TOP với GD cũng kiệt sức thời điểm này +_+

Sân khấu của 2PM và SHINEE nổi trội hơn :x Urg I love the boys :x

và việc DBSK được MVP =)) Mình nửa vui vì mừng nửa thấy buồn cười. Mirotic có thời gian dậm chân vị trí ngoài top 3 suốt, chỉ đc nhất ko lâu, DBSK không perf. trong tất cả các tuần đấy (nhớ ko nhầm thì là ở vị trí thứ 4), năm nay Mirotic chỉ xếp nhất nhiều ở MCountdown và Inkigayo thôi cơ mà. Xét ra năm nay ở Music Bank DBSK xếp nhất thua cả thành tích của Big Bang (kỉ lục của Music Bank 2008 với 3 bài vào bảng xếp hạng đều có tuần xếp nhất), Wonder Girls (như Big Bang nhưng với 2 bài). Big Bang đc 4 tháng, DBSK chỉ đc 1 nhưng vẫn đc MVP nhân dịp kỉ niệm thành lập band sao o__0. Như kiểu an ủi ý :|

I doubt it /:)

DBSK mặc đồ kẻ trông cũng rất vấn đề.
SNSD ăn mặc hôm nay trông cũng rất là quê =+_+=
SHINee mặc đẹp hơn so với tất cả những lần biểu diễn bt trc =))

Chỉnh sửa lần cuối:
mãi mới lên được :)) xem cái Buttons xong mình xuýt té lăn xuống sàn :))
SunYe hát máu nhất nhưng mà outfit thì đúng là có hơi già :( GaIn hát được, nhưng mà tóc xấu, nhảy cũng cứng (ko quen nhảy mà :() lại còn ko có cổ vũ. Nam Gyuri thì được cái outfit đẹp nhất :)) nhưng mà cười gượng quá chả hợp với bài cả, hát cũng buồn ngủ. Tae thì ko thèm cười, outfit già, may mà được cổ vũ, giọng chị khỏe nhưng mà thành ballad mất rồi :( Nói chung là ý bài này phải cho SunYe, GaIn, Park Jung Ah với Jess hoặc Yuri (ah về giọng thì Jess =))) của SNSD mới ra hồn được. TaeTae ko hợp với hát mấy bài sexy.

So Hot :| ah hình như Yoobin lại giảm cân rồi.
SNSD ăn mặc có hơi vấn đề thật, trẻ con quá :)) nhưng yêu mỗi cái cao gót của cả 9 chị :)) và vui nhất là đủ 9 :)) :x:x:x hát hay :D đoạn cao trào của Seo Jess Tae chuẩn :D nhưng mà Tae mặt hơi cứng đơ từ đầu đến cuối, cười rất gượng :|

Mirotic công nhận cái outfit kinh quá.... :-s nhưng hát thì vẫn chuẩn :D Mà buồn cười Jae với Ho vẫn có vẻ couple outfit quá đi mất :)) quả lông to đùng trên cổ :))
quên nữa :D tóc ai cũng đẹp, Micky chuyển về màu đen :)) và giọng ai cũng ổn :)) Su lại có đoạn chỉnh nhạc yêu quá :x

----

đã bảo zai mặc suits ai cũng đẹp ko sai vào đâu được :x Shineeeeeeeeee :x Key hot hơn ngày thường :)) :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Vừa xem qua vài cái Music core hôm nay :|
DBSK hôm nay bắt đầu có dấu hiệu mệt, đoạn chorus và mấy đoạn Su lên đến gần cuối hơi bị hụt đi +___+ Dẫu sao vẫn là kings hát live, good perf. Nhìn Min mỗi lần lên đoạn YEAH mồ hôi mồ kê đầm đìa gân ghiếc nổi ầm ầm mà o__0

Hôm nay WG lại 2 bài nhưng So Hot chỉ hát đoạn cuối, và một lần nữa mic của Sun Ye lại có vấn đề o__0, ko hiểu nhà đài chuẩn bị hết mic xịn cho Gayo daejun cuối năm hay sao mà toàn nhét mic -_-" Sun Ye gầy đi đến phát kinh lên được, ôi đôi chân của chị 8-} Yoobin thì bị bọn anti nó chê béo lên ghê quá nên tất nhiên đã giảm cân, ng` trông có vẻ bụ lên là em Sun Mi (may thế). Mà cảm giác như em Mi vào thời kì chán hát high-tone giọng giả rồi, So Hot của em hôm nay thấp hơn bt và gần với giọng thật hơn =)) LOL, đây gọi là thời kì buông xuôi hát cho nó xong chứ chả promote j nữa nên cứ mặc sức thôi. Trong khi đó giọng Yoo Bin lại cao vống lên so với bt :|

Big Bang hôm nay có màn biễu diễn ở tầm RẤT TỐT :x

Hôm nọ em xem KBS Music Bank DB hát Don't say goodbye, đúng là mọi khi nếu DB mà mệt Jae hát yếu hơn thì vẫn còn Min vs Su đỡ hộ, chứ Su mà mệt thì Min vs Jae đỡ cũng không nổi ><, phong độ nhìn xuống rõ rệt. Mà khi Su đã mệt thì tất cả 4 ng` còn lại chắc chắn cũng phải xuống sức lắm rồi, ôi SM :-<...

Em thik cái bộ ảnh BB vs DB chụp cho Gayo Daejun ấy, Susu đang ở trên vs Taeyang được 1 tí là nhảy xuống ngồi cạnh Seung Ri xD. Bé Ri yêu vật :x.

WGs, đúng là được Daesang xong là coi như chiếm đc cái đỉnh, nhảy luôn sang Mỹ. Em cứ thấy bác JYP hơi vội, nhưng dù sao cũng không phải ra mắt = hát, nếu ra mắt bằng nhạc thật thì chắc cần trau dồi thêm vốn live :-?...

Năm sau SNSD một mình một trận địa :)).

Ôi zời cả nửa năm nay WGs cũng một mìh một trận địa màh :)) Hết So Hot đến Nobody, cái nào cũng đình đám. SNSD làm đc cái gì ra hồn đâu, mỗi kissing u hồi đầu năm. Vs cả đến năm sau thì WGs chỉ đi nửa năm thôi :)) Nửa năm cuối về lại tiếp tục những cái kiểu SO Hot vs Nobody :))

Yêu WGs điên cuồng bấn loạn :))

Soi cái Music Bank, công nhận Min leader nhà mìh hát tốt nhất. 3 người còn lại thấy cứ cứng cứng thế nào ý. Em Tae là chán nhất, hát giọng em ý vẫn cứ cute thế nào ý. Nhảy cũng gượng, mỗi Sun Ye là máu lửa, làm gì mà người ta chả toàn com cho Sun ye. Mà việc giề cứ phải hát lại Buttons nhở, bài ý hok cần vocals lắm nhưng mà cách thể hiện cho ló gợi cảm thì khó phết đấy, xem cái này chỉ tổ thất vọng. Đc cái an ủi là ai cũng khăgnr định Midori nhà mìh hay nhất =)

Mà mấy cái Gayo Daejun, chỉ xem đc KBS thôi ạ :(( Chán chết đi. :((

Thứ 2 có chiếu lại Music Bank không nhỉ?

Aizz, bỏ lỡ mất cái MBC music Core, tiếc hơn ruồi :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh cái KBS khả năng lớn mình sẽ xem đc trực tiếp đấy :D
Theo như hôm qua mình đc xem trực tiếp lễ trao giải Chương trình giải trí của KBS qua KBS world, mà đầu tháng cũng thấy giới thiệu chương trình là tháng này KBS world chiếu gayo daejun thì 90% chúng ta sẽ đc xem trực tiếp :x :x Vì thế những ai đang ở VN và có truyền hình cáp thì nhớ mở KBS world hôm tới tầm 7.55Pm giờ VN hôm 30 để xem nhá 8->

Chúc mừng luôn chú Kang Ho Dong hôm qua và toàn bộ 1 Night 2 Days đã đc giải, và phải nói hôm qua Wonder Girls biểu diễn ở lễ trao giải tốt hơn rất nhiều so với Music core và music bank :x Khách mời nhìn mặt ai cũng rất là hào hứng =)), bác Jae Dong vốn là fans hát với nhảy theo suốt, còn đâu ai có vẻ cũng thuộc bài này như kiểu quốc ca ế :)) mấy chú thì cứ há hốc cả mồm ra =)) Thấy anh Seung Ki cutie :x

Chỉnh sửa lần cuối:
http://sookyeong.wordpress.com/2008...s-joint-stage-is-back-after-1-year/#more-4679

http://news.nate.com/service/news/ShellView.asp?LinkID=2&ArticleID=2008122811135647121

GAHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH

WONDERBANGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGGg

cảm giác như mình đang spam, nhưng ko kiềm chế đc >:)
vì cái tin này mà fan trong và ngoài Korea đang cố moi móc từng tấc thông tin từ MBC, hy vọng là sẽ thành sự thật 100%, bên YG cứ đưa tin lấp ló thế này có đau ko !____!
lên net Hàn xem thì toàn thấy pop up hàng loạt lên mấy câu "Năm nay Wonder Girls và Big Bang có special stage nào ở gayo daejun ko?", "có thực họ sẽ collab một lần nữa ở MBC gayo không?" =))

:x never get bored

http://coolsmurf.wordpress.com/2008/12/28/lee-hyori-serious-doubt-for-year-end-gayo-daejuns/

Poor Hyori :(
Tóm lại là Daedae sẽ thay chị làm MC, rồi thì Rain sẽ nhảy một mình, Son Dam Bi thì chả hiểu battle với ai đây? (có khi nào thay Seo In young vào ko 8-})

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Trang có mấy cái link biểu diễn ở lễ trao giải trên kia ko :-/ hoặc nó tên là j để tớ search ??

đọc cái tin mà té ghế :-s 7kg trong 10 ngày... mà Hyori thì cũng chẳng béo cho cam...
Các anh yêu thì đuối sức :-s Đồng ý với em Thảo, Su là ng luôn giữ được phong độ tốt khi live, kể cả có mệt... để đến mức cái sự mệt nó ko che được khi Su live thì quả là @__@ có điều ko trách hết SM được đâu, h sao nào cũng chạy show như thế mà :(

---

đang xem music core... các nhóm lớn xuống sức thì SNSD hôm nay mặc đỡ hơn, hát mặt tươi cười hơn (nhìn Tae là biết :))) nhưng mà bài thì ngắn hơn :D

Shinee vẫn tốt :D yêu các bạn và em quá :x

DBSK mặc đỡ hơn :)) có điều h mới biết tại sao mệt :| Are you a good girl với Mirotic 2 bài nhảy hùng hục hát kinh như thế thì ko mệt mới lạ :| sao ko wrong number với mirotic cho nhẹ nhàng nhỉ :|

Quên, So hot WG mặc đẹp nhất từ trc đến h theo tớ :)) :)) nhất là Yoobin :x Nhìn chung là WG trông rất mệt :( nhưng mà Yoobin hôm nay hát phong độ :D

Kara thấy càng ngày càng nhạt là sao :( ko thik pretty girl lắm :( ko qua được KIssing you của SNSD :)) trông nhảy nó cứ ko được biên đạo hoặc là ko quen nhảy hoặc là ko tập kỹ sao sao ý nhờ :( hình như từ lúc SUng Hee bay ra mình ko có thiện cảm với Kara :( Ah nhân tiện mới để ý nhiều nhóm 5 người quá :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lễ trao giải giải trí truyền hình KBS chỉ có khách mời đặc biệt duy nhất là Wonder Girls trong opening show và So Hee được là người trao giải cho nam và nữ nghệ sĩ mới. Cái này dành cho tv shows, drama các thứ thôi mà :|

cái quy luật nhóm 5 người tớ nhớ đã có lần anh/chị ca sĩ nào ở band giải thích rồi, đó là đội hình nhảy lý tưởng và chia bè hát cũng dễ nhất mà :-?

Music core với Music bank hôm qua 2PM còn cute hơn SNSD ý :|

Hôm nay lại vừa xem Taenggu với Rain trên KBS :x Tae bao nhiêu lâu nay vẫn hay chột dạ nói mấy câu ngu ngu =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Vừa xem qua ảnh album mới của SNSD
WHAT????

Từ cách đứng đến ăn mặc gaudy nhìn như SHINEEE =))

đến lượt poster, khuôn mặt đã quyến rũ hơn nhưng...vẫn kẹo mút trong miệng 9 nàng

LOL SM thật là nghèo nàn ý tưởng hết mức.

Nhưng nhìn chung vẫn chờ đợi, dù sao SNSD cũng có nhạc dễ nghe và chất lượng tương đối đồng đều (nói thật chứ chất lượng nhạc cho SNSD còn đồng đều hơn cho DBSK và SJ)

WG năm ngoái đâu có một mình 1 trận địa, năm ngoái có Jewelry comeback hoành tráng thế (đc Daesang của GDA) lại còn, Kara cũng hoạt động nhiều (mỗi tội nhạc trẻ con quá). Dù sao đây vẫn là 3 ban nhạc nữ yêu thích của mình còn ở Hàn, à thêm Davichi nữa :x

SNSD năm sau ko một mình một trận địa đâu, FEMALE BIG BANG chính thức rút xuống 3 thành viên sẽ debut vào next spring, chứ nếu có mỗi SNSD không thì năm sau buồn hơn chấu cắn mất :|

Chị đồng ý với em Thảo là JYP có vẻ hơi vội khi đưa WG đi, album 2 còn chưa ra mà đã đi 8-} Nhưng mà căn bản trong nc cũng chẳng còn j để WG chinh phục :| Mà hôm nọ xem thống kê tiền của WG thu đc trong năm nay 8-} Gấp đến 5, 6 lần các ban nhạc khác ế 8-} 120 tỉ won riêng tiền cái gì ko nhớ :|, số hợp đồng quảng cáo nhiều nhất nữa, đại loại là giàu nhất luôn -_-" Mình nghe thấy rụng rời 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
cái chính là nếu ban nhạc nào cũng được cầm hết số tiền mình kiếm được thì mới mừng :p:p

nhìn cái kiểu sắp xếp đội hình của SNSD kỳ quái thế :)) đang 3 em cao nhất ở giữa thì SooYoung là cao nhất rồi chui ra bên ngoài :)) YoonA bộ mặt của SNSD đứng giữa khỏi bàn, nhưng mà đội hình lệch về bên trái, có TaeTae bị thừa ra :)) quần áo lung tung :)) (Shinee thì được còn gắn lên SNSD thì đúng là :|) Mình thì ghét để mái dày quá, trông Jess, Tiff , Sunny với Tae cứ già già ngu ngu thế nào :| Và thêm nữa là ảnh photoshop chân của các chị các em kinh quá :|
hic, chờ đợi nhạc thôi :( thik SNSD nhất hồi đầu thôi, từ nhảy Do Something đến cover lại Girl on top và My name của Boa, Beginning, ITNW... những phong cách lý tưởng :x

---

quên :)) Shinee mỗi người có 1 tông màu cụ thể, còn SNSD thì :| fan như mình còn ko đỡ được thì ai đỡ được hả trời 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Trời ơi battle xD xD
Vừa xem qua, nhìn chung thích nhất của Junsu phần piano
và phần dance battle, HOT HOT HOT
Phải nói là Jay (2PM) có thể chuẩn bị chiếm ngôi top dancer ở Hàn rồi, HE ROXXXXXXXXXXX
Hờ hờ, nhưng xét cho cùng 18 năm sinh ra và lớn lên ở US, ngoài là Bboy anh lại còn giỏi acrobatic, trong số các all-rounders ở các nhóm hiện nay (Junsu, Dong Hae nếu tính nam và Sun Ye, Stephanie, Seo In Young bên nữ) thì JAY BUM is a NEW BOMB, hehe, vocal + vibration + dancing skill +body đều chuẩn chuẩn.
Giá mà anh ý cao hơn một tẹo :">
JYPE đúng là đất của dance :x, bạn Min debut ở US hy vọng cũng sẽ thành công *__* Sau Cheonmu Stephanie chỉ có bạn này nữ là dance chuẩn đủ thể loại thôi.

http://www.youtube.com/watch?v=pSxHe2yG68E
Super rookie - ninja =))

http://www.youtube.com/watch?v=Kx56rBQN-rM
Davichi + Tae Yeon + Sun Ye
why Sun YE again???? Ai cũng biết Ye Eun mới là best vocal của WG cơ mà :(

http://www.youtube.com/watch?v=YE7JxPGdMTw
WONDERBOYS 2
LOVEEEEEEEEEEEEEEEEEEE, TAE MIN, noona loves you :* mũ của em ý, ôi ôi
Hơi thay đổi thứ tự hát nhưng thành phần còn nguyên, quay lên hàng ghế thấy WG với 2Pm cười như điên =))

http://www.youtube.com/watch?v=Nc1vlQPmi-4
Junsu - Tae Yang battle

http://www.youtube.com/watch?v=J50GeJ3ffNY
Dance battle: Yunho, Seung Ri, Eun Hyuk, Jay, Tae Min
-> best dancer from each group :x
Sau Rain, Se7en, Jang Woo Hyuk, Minwoo thì đây là đại diện mới xứng đáng :x

Hôm nay wonderboys sẽ có Kissing you và Nobody đấy 8->
Đi xem nốt đã :x
Các đoạn cắt cá nhân chỉ mới toàn có của Big Bang, DBSK và 2PM O_0 Đúng là sức mạnh fans đông nó là thế đấy.
Dàn MC hôm nay là 3 người trong family outing: Dae Dae nhà mình, Chunderella (Chun Hee - hehe anh này hay :x), bà chị Ye Jin sát thủ cá =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi em đang bấn điên loạn Taemin đây, sao bạn ấy lại cute đến thế cơ thứ :((... Taemin Taemin tớ yêu cậu ~ :((!!!

Cái đoạn Sohee đáng yêu ý... Còn Shindong hôm nay rap phần Yoobin rất là... :"> Nói chung là trết cười =)).

Dance battle Taemin nhảy cũng đẹp nữa :x. Yunho phải nói là nhảy đẹp nhất, mặc đồ đen tạo hiệu ứng tốt thật, tay như ma thuật ấy ạ :x. Nhưng không hiểu sao đoạn đầu làm gợi đến Michael Jackson quá :">.

Piano battle khó judge nhỉ =___=? Bài Taeyang hát dễ nghe, piano cũng rõ hơn. Su thiên về phô diễn kỹ thuật hát hơn, ngồi hát mà chọn bài khá khó :-?...

Btw là perf Mirotic các anh nhà đã cởi hết áo :)). Đây gọi là phát súng cuối cùng dành cho những fan còn thoi thóp trước khi chấm dứt mọi hoạt động promote album 4 :)).

Nói chung năm nay SBS làm Gayo Daejun toàn sắp xếp những thứ rất là hút ấy ạ :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Ye Eun Best vocal của Wonder Girls nhưgn màh em thấy Sun Ye hát live tốt hơn tí màh 8->. Vs cả Sun ye tự tin hơn :x => Nói chung là vì iu Midori nên mìh đang bênh Midori kinh khủng :))

Em thấy thix Kara chứ, Pretty Girl lúc đầu thấy bt, hok hiểu sao con bạn khen hay thế nhưng bh suốt ngày mở mồm ra là "If you wanna pretty, every wanna pretty" -> Lấy lạitình iêu của mìh vs Kara kể từ sau khi Sung Hee đi. (Lúc đầu thấy 2 ss mới như 2 con dở :)) ). Mà từ đầu đã hok thấy thik Kissing you rồi, quá bình thường lun ý, đc mỗi cái phong cách trông baby chứ nhạc không hay. Nói chung Pretty Girl rất hay màh :x

có tin tức chính thức rồi, kiểu rì Wonder Bang cũng sẽ tái hợp. Hú hú :x

Mìh iêu JYP căn bản cũng vì mìh yêu vũ đạo :x Ai nhảy cũgn đẹp, người dẻo như lươn :X :X Ôi yêu chú Park :x

Trên youtube link các màn biểu diễn rất nhiều và có cái dài cái ngắn, thì ra cái dài hơn có thêm phần chiếu clip intro nữa.

Dance battle chị thấy Seungri là slick nhất
Tae Min nhảy tốt nhưng đến cuối đoạn end chưa dứt khoát, tớ thích màn em ý cởi áo =)), và phải nói khi nhảy Tae Min rất chững chạc :x
Eun Hyuk trông ấn tượng nhất với robot dance của anh thì chắc chắn khá nhất rồi
Jay trông máu lửa và passionate nhất, tất nhiên là thế mạnh của anh là Bboy và đã show đc rất chất
Yunho trông sexy in black, nhưng cái đoạn mũ bị rơi thì hiển nhiên đó là mistake của ngày hôm nay :| Cái đó đáng lẽ là anh sẽ đưa tay chạm lên vào kéo mũ xuống nhưng vì đầu lắc mạnh quá nên bị trượt mũ ra. Nhưng pro nó khác, dám cá ối người chả để ý cái đấy và ko biết nó là lỗi đâu =))

Tóm lại mỗi người có một thế mạnh về dòng dance khác nhau, gọi là battle nhưng ko thể so sánh đc. 10/10 cho mỗi người :x
Cá nhân một chút nữa, hôm nay chấm Jay nhất, rồi Yun Ho - Eun Hyuk, rồi Seung Ri và Tae Min.
Tuy nhiên hôm nay mình chờ đợi hơn ở Yunnie và Jay nhưng 2 anh đều ko ở phong độ cao nhất.

Ờ chị giống em Thu Trang, hồi đầu hơi khó chịu nhưng càng nghe càng thấy Kara vẫn có đc độ trong của giọng và 2 em mới cũng cute, tự nhiên nên lại thích :x Nhất là sau màn special stage với SHINee, Kara hát tiếng ANh quá chuẩn và hay đi :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Yunho rơi mũ nhưng hầu như anh vẫn k bị ảnh hưởng j`... bản lĩnh của một artist :x. Em thích cái đoạn cuối, Yunho cười rất yêu :x :)).

Seungri slick nhưng em thấy kỹ thuật không đặc biệt bằng mấy người kia :-?. Nhìn hơi... thường :|, mặc dù trong BB em thích nhất Daesung và Seungri :((.

Uh chị thấy Seung Ri chọn cái này hơi bt so với khả năng của bạn ý :| Cho nên chị chấm Seung Ri có màn xếp bét hôm nay =)) Ko sao, vẫn rất chuẩn, chỉ là vấn đề ý tưởng thôi.

Mà mình phát hiện ra ở màn của 2AM và 2PM, cũng như hôm MKMF, là fans của Big Bang rất ủng hộ sao bên JYPE, từ WG, Rain đến 2AM PM. LOL trong khi các fanclub khác đến màn ko phải của nghệ sĩ mình thì tắt đèn hoặc thôi vẫy bóng thì V.I.P vẫn cổ vũ cuồng nhiệt :))
Đúng là V.I.P là fan club có tinh thần thượng võ nhất :x

Cả 3 nhóm nam mới năm nay phần biễu diễn là ít đc đầu tư nhất, nhìn chung toàn hát lại những bài trong năm với ko nhiều thay đổi lắm. Remix chùm của Shinee cũng hết sức bt, bài This song bản này của 2AM chán hơn nhiều so với bản gốc, 2PM thì lại bị đóng vai đánh nhau như trong Star Wars - lol :))

http://www.youtube.com/watch?v=RS729F5bJuw
SUPER JUNIOR HAPPY HAY :x Khẳng định đẳng cấp SJ tuy ko có mặt ở đây nhưng vẫn là cái bóng lớn sắp quay lại :x

Các sao khác (Shinee, Kara, Jewelry, 2PM, 2AM, FT Island các thứ) ngồi xem vỗ tay như điên :x)

Màn của DBSK chẳng có j khác so với bt mấy, THẤT VỌNG QUÁ! Cứ tưởng các anh sẽ có cái j bộc phát +___+ Mọi người nói cái màn cởi áo hot, thì hot nhưng thực sự là mình thấy nó ko ăn nhập lắm. Chắc do cả 2 bài nếu perf ko thì chả có j khác bt mà đây là Daejun nên phải cho hở ra =)) Idea có tí lame 8-} mà quen nhìn các anh đủ các band cởi áo cả rồi nên bi giờ ko còn shock nữa :))

THE DRAMA IS =)) =))
2PM 2 anh, Big Bang 2 anh, SNSD 2 chị
nhìn chung là giữa các nhóm chả có interact với nhau mấy, hơi rời rạc
có 2 moment mình nhớ nhất:
- Dae và RI fall in love với nhau =))
- Junho và Taek ăn kem với nhau, cái mặt =))
- Đoạn nhảy và hát Crazy của Tae Yeon và cái anh trong Dynamic Duo =))

http://www.youtube.com/user/wkfskstmdgh mọi người có thể vào đây xem dần

Cái màn của SU với Tae Yang, phải nói là Su hôm nay hát quá thiên về phô diễn kĩ thuật, thành ra một bài hát như My everything thành ra khó nghe hơn bt, Tae Yang hát mềm hơn và chọn bài khá tốt.
* My everything là bài Dong Hae hát lại của 98 degrees trong Super Show và nhiều lần rồi, đc gọi là bài ca dành cho bố của Hae :x tuy Hae hát ko kĩ thuật và phát âm còn sai nhiều nhưng nếu mọi người tìm nghe sẽ thấy cảm xúc hơn.

Su :( tình yêu lớn thứ hai của mình :(( Hôm nay đừng chọn bài đấy có phải hơn ko :(( Giọng đẹp như thế mà hát bài này chỉ thấy gằn chả thấy husky bt nổi lên j cả :-<

WONDER GIRLS vẫn amazing như thường. Phải nói là ko có style nào WG ko hợp cả, và mỗi lần special stage là một lần SO FRESH. Everything is hot! Có điều chọn Nobody bản Futuristic + phong cảnh police ngầu nên động tác trông lạnh lùng kinh -__-". Sun Mi đã bắt đầu hát bằng giọng thật :x :x Và SBS cameraman đúng là thần kinh khi cái màn solo của Sun Ye ông ý lại quay đám đông :(

Mình hơi thất vọng với DBSK
bởi vì các anh sẽ lại ra đi, ko có KBS với MBC daejun j cả (OMG :(( ), mà hôm nay đã là goodbye rồi thì phải hoành tráng hơn chứ :(.
Tính ra năm nay riêng Big Bang có tổng cộng 5 stages tất cả, lại cả drama và MC nữa - ghê!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên