CLB nhạc Hàn

đấy BEG có cái chị ngoài cùng bên phải xinh mà =)) h vẫn xinh :)) xinh nhất trong cái MV How, nhưng mà tóc BEG dạo này chuối quá :))

Tripple S là những ai ??

mà công nhận đi đâu cũng thấy SS501 và Yoobin =))soompi cũng rải rác :-j

tin giật gân làm mình ngồi tìm clip xem lại nãy h, xem MKMF có thấy TaeYang rách quần đâu 8-}
mà dạo này đang cố gắng học nhảy U go girl vì bấn màn nhảy của JunHo :))

Triple S có Young Saeng, Kyu Jong, Hyung Joon
Leader Hyun Joong đóng phim roài, thế còn ông Min làm j ko biết :|

Tớ chưa xem lại nhưng mà có xem lại chắc ko nhìn ra đâu :| Nó ở gần chỗ nhạy cảm mà =))

chị xinh xinh của BEG là Narcia à, uh có mỗi bà này trông vẫn đc, hơi chubby thôi

Anh GD thân mến
Nếu anh có nghe phải bài này và hiểu họ hát gì chắc anh muốn nhảy xuống giếng quá :-ss
I'm so sorry but I ... can't stop laughing =))

Hura Hura (chế lại Haru Haru - Big Bang)

"nếu ngày xưa tao không yêu mày chắc bây h mày cũng trở thành 1 con down
nếu tao ko lầm lỡ yêu mày chắc bây h mày đang ở 1 hợp tác xã nào
oh oh nếu như tao ko ngu , ko yêu mày thì h mày sống làm sao
nếu như tao ko ngu , ko nuôi mày thì mày đã bị bán sang Lào
...
oh my girl
you die die
you're my hoe
say goodbye bye

...
Em giả điên mình em vào công viên
anh gặp em rồi em lại luyên thuyên
muốn được yên thì em lại lên cơn
em làm ơn em đi ngay vào viện
anh giật điện và em cũng giật điện
anh ngồi thiền và em cũng ngồi thiền
...
oh my cow
cant ride ride
"

ôi thật là VN thân yêu ơi

Chỉnh sửa lần cuối:
Lần đầu nghe nhạc chế, cảm giác thật là ~___~...

Cái đoạn tiếng Hàn thật vl =).

"Ôi bò của tôi
Không thể cưỡi, cưỡi"

=))

Triple S có Young Saeng, Kyu Jong, Hyung Joon
Leader Hyun Joong đóng phim roài, thế còn ông Min làm j ko biết

Ông Min đóng nhạc kịch ạ :-?...

Chỉnh sửa lần cuối:
nhạc VN bình thường đã khó nuốt thì nhạc chế càng bựa hơn :p:p

dạo này có ai ra cái j mới ko hả cả nhà ??

anti-fans Hit Changmin at Kimpo airport 081124
http://natchshiryn.blogspot.com/2008/11/changmins-anti-fans-at-kimpo-airport.html

vụ này lâu rồi sao giờ mình mới để ý nhờ? đúng là đầu óc mình cũng đơ đơ
Làm nhớ lại vụ mấy anh Su Ju bị ném vào đầu hồi cách đây 2 năm thì phải sau khi chụp ảnh và vụ Yunho bị đầu độc :( Bọn anti fans + crazy fans chúng nó bị đứt mấy dây thần kinh ko biết :((

hiện tại hình như fans có cáo buộc bảo vệ và quản lý SM đã ko làm tốt nghĩa vụ của mình trong việc nhanh chóng giải quyết sự việc...well...dù có thế nào thì cũng thay đổi đc gì đâu :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
soompi tìm chóng mặt thật mà ko thấy @__@ youtube cũng ko có @__@ đành chịu vậy @___@

http://fr.youtube.com/watch?v=NKmVy7iJV8M

freaking hot !!!!!!!! nhưng mà cái lyric bị thay đúng là hơi hài hước :)):))

Shinee fan boys :)):))

http://www.youtube.com/watch?v=3W_wK6L1TQA

Nobody version hay nhất từ trc đến h :D thích bản mix của Sun Ye và So Hee nhất :))

http://fr.youtube.com/watch?v=6_-k6S9eHaE

Shinee :x càng ngày trình live của các bé càng giỏi :x

http://www.youtube.com/watch?v=op_JSjG06JA

Taegung :x hay quá đi mất :(:)(:)((

http://www.youtube.com/watch?v=ABLDMvD8aFM

Rain --> Hot :)) mặc dù ko thik Bi cũng phải công nhận là quả này thì hot :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ thích bản Ye Eun với So Hee nhất :D Em Sun Mi hôm nay kém phong độ
Golden Disk năm nào cũng hay :x :x
Năm nay Red Carpet WG sexy o_0, ai cũng đẹp, nhất là Mi với Ye Eun, nhưng Sun Ye thì đau khổ vì bị nhét cái áo cứ chực rớt xuống.

KO thích quả đầu của Yunho hôm nay [-x

http://sookyeong.wordpress.com/2008/12/10/looking-back-on-the-2008-kpop-scene/
cái này có lí, đồng ý với các bác :x
ngay dưới có entry về cái underwear DBSK :| :| :|

uh trông ảnh chụp SunYe khổ quá :))

SunMi kém phong độ j :)) tại cái bản remix của em ý phải thế mà =)) =)) chứ cứ thử cho nhảy xem :)) chả bốc như hôm One more time ok ý =))bản của Ye Eun hát thì hay nhưng mà nhảy thì thường :D SunYe là nhất rồi vì vừa nhảy vừa hát hay nhất mà :)):))

cái bài trên kia :| đồng ý 1 nửa :)):))
cái entry về underwear ko thấy đâu :-??:-?? :)">)

uh trông ảnh chụp SunYe khổ quá :))

SunMi kém phong độ j :)) tại cái bản remix của em ý phải thế mà =)) =)) chứ cứ thử cho nhảy xem :)) chả bốc như hôm One more time ok ý =))bản của Ye Eun hát thì hay nhưng mà nhảy thì thường :D SunYe là nhất rồi vì vừa nhảy vừa hát hay nhất mà :)):))

cái bài trên kia :| đồng ý 1 nửa :)):))
cái entry về underwear ko thấy đâu :-??:-?? :)">)

Sun Ye trông già già, ko = năm ngoái, solo vừa đẹp vừa trẻ trung
Em Mi có bài nhảy như bị hâm =))
Yoo Bin solo ko hay = ở fan meeting
Red carpet ăn mặc xứng đáng với danh hiệu best dresser 8->

Underwear này =))
http://sookyeong.wordpress.com/2008...ys-but-would-you-actually-buy-this/#more-4211

Big Bang dạo này càng ngày càng đc các chuyên gia khen nhiều nhể, tất nhiên ko phải vì giọng hát mà là vì âm nhạc 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
âm nhạc thì được còn giọng của BB thì ko thik :-<

=)) ôi mấy cái panties =)) bựa quá, ai lại in hình các anh lên... :|
nếu mà bản thân cái underwear đẹp thì chắc là mình mua đấy =)) chứ cái này giống tã lót trẻ em =))

Sau khi đọc hết giải và xem gần hết perf của Golden Disk
Mình phát hiện ra: Ko có Big Bang, Hyori, Epik High, Seo Taiji???????????
wth :| :|

Vụ Big Bang năm nay thành công liên tục như vậy nhưng chẳng đc giải gì ở Golden Disk khiến cho năm nay nó bị xếp vào giải thưởng vớ vẩn, chạy theo số lượng mà ko theo chất lượng. Ngay cả cách tính giải thưởng dựa theo số lượng bán ra như vậy thì rõ ràng fans ban nhạc nào càng đông hoặc ra trọn album thì hiển nhiên có cơ hội đc giải cao hơn, mà cái này DBSK ăn chắc số 1. Phải nói là tất nhiên mục đích của GDA là dành cho các albums bán chạy, tiêu thụ mạnh, nhưng rốt cuộc với sự kiện DBSK quay lại sau gần 2 năm, album chưa kể hay hay là chán đã đủ tò mò rồi. Jewelry ra album vào thời kì đóng băng của KPop, ko DBSK, ko Suju, ko WG, ko Big Bang...Thành ra vớ bở đc Daesang. Tính ra thì năm nay giải thưởng đúng là chỉ theo con số.
Mấy nhân vật ko xuất hiện thì ng` bảo là do ko đc giải nên ko đến, ng thì bảo là do ko đến nên ko đc giải 8-} Nhưng tóm lại năm nay giải thưởng như sh!t :| Tất nhiên ko phải những ng` đc giải ko xứng đáng nhưng rõ ràng so với năm ngoái thì giải năm nay vừa ít đi, vừa ko hài hòa, perf. thì cũng ít - may mà các màn đều tốt, trừ BEG thất vọng thảm hại khi vừa hát run lẩy bẩy lại nhảy ko ra hồn 8-} Các chị cứ nhà quê như xưa còn hơn, giờ đú đú nửa WG nửa Jewelry chả ra cái j cả.

DBSK hôm qua hát giọng Yunho bị phô hơn bt -_-"

Chỉnh sửa lần cuối:
Big Bang, Hyori, Seo Taiji với Epik High ko đến thì phải mà :-/

tớ ko nghĩ thế đâu :):) cái j cũng có cái lý của nó thôi. Đã nói là Golden Disk là còn tùy thuộc vào doanh thu của đĩa, mà nói cho cùng thì các ban nhóm nhạc đi promote với biểu diễn thì mục đích cuối vẫn là đi quảng bá cho cái album để có nhiều ng mua thôi. Cho nên lượng đĩa nói lên khá nhiều điều: lượng fan, chất lượng, danh tiếng... fan bây h cũng ko phải ngu mà cứ đâm đầu vào thần tượng đc, vì thời kì này thấy bảo ngành giải trí HQ cũng đang khủng hoảng cơ mà. Đĩa chất lượng tốt thì mới có được fan chứ ??
mà nói ban nhạc nào nhiều fan hơn, ra trọn album thì dễ đc giải, tớ thấy cũng ko phải sai :) ban nhạc vừa ra được trọn album, vừa thu hút được 1 lượng sale lớn như thế, thì quá xứng đáng đc giải. Tầm của DBSK, ko đc Daesang thì mới thấy lạ :). Chỉ bàn riêng việc của DBSK thì thấy GDA trao giải đúng. Cả giải của WG nữa :)

Lên soompi đọc thấy fan Big Bang cãi nhau về vấn đề này cũng đủ mệt rồi :-j

MKMF BB và DB, WG cùng được giải cũng cãi nhau. Bây h một mình DB được cãi nhau càng dữ, loạn soompi :)).

Em cũng nghĩ lượng đĩa không là tất cả, nhưng nó nói lên được rất nhiều điều. Ngoài những điều chị Phương nói, thì nó còn cho thấy chất lượng âm nhạc có đồng đều hay không. Trong cùng 1 album, tất cả các bài phải gần ngang tầm nhau thì album mới bán chạy được, còn nếu chỉ có 1 2 hit không thì chỉ ăn ở bán nhạc online... Mà thời buổi nền công nghiệp âm nhạc xuống dốc nhạc onl lại lên, 1 đĩa bán ra không phải do 1 fan mua mà có thể là bằng 10 fan mua.

Vả lại, triết học đã nói biến đổi về chất mới có biến đổi lượng và ngược lại mà :)).

Anw, năm nay BB và Seo Taiji ngay cả Bonsang cũng không được thì đúng là có vấn đề... @___@

Epik High.... Nghe đâu đã disband :|. Trong năm Tablo úp mở mấy lần rồi. Giờ này không chừng đã... :|. GDA nếu có giải Hiphop hay giải nhạc trí tuệ thì chắc chắn về tay các anh nhà rồi, cơ mà không có. Chính Epik High cũng nói nhóm không chạy theo số lượng, nên hoạt động quảng bá không rầm rộ như các nhóm khác, nửa đầu 2008 "Piece, part one" cũng chỉ nằm thứ 3 thứ 4 j` đấy về lượng sale, cuối năm "One minute one second" thì bị bao nhiêu tên tuổi đè. Nên tiếc thì cũng tiếc vậy thôi, em cũng thích EH chết đi được ấy :|.

Hyori em thấy Hey Mr.Big và U-go-girl cũng thường thôi, lượng sale trên mạng cao cũng bình thường. Hyori tạo trend thì giỏi, nhưng nhạc không quá đặc sắc, nhìn chung em thấy Hyo không được GDA không thắc mắc nhiều.

DBSK Daesang không còn j` để bàn ạ. Muốn bật DBSK năm nay về lượng đĩa thì thật sự là không có cửa :)).

Yunho hôm GDA đúng là không bằng mọi khi @___@. Mà năm nay DBSK comeback Chunnie và Yunho đều tiến bộ vượt bậc :x. Chun chắc là cổ họng cũng đỡ nhiều nên được hát nhiều hơn, còn Ho thì... em xem diễn "You're my song" hôm DB mới comeback phê hết cả người xD.

Mà thôi, nói chung năm nay BB gặt quá nhiều thứ rồi, GDA không được thì lại được ngay bình chọn j` của các ông KBS MBC SBS thắng đậm luôn. Nào là ca sĩ xuất sắc nhất, nhóm nhạc xuất sắc nhất, hiện tượng của năm... DB được mỗi hiện tượng năm mà chung vs bao nhiều người :|.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vấn đề ko phải là có được giải hay ko mà ít ra nên có perf. Chứ chị nghĩ giải thưởng xét qua MKMF vẫn còn đúng đắn hơn.
Như năm ngoái SNSD cũng chẳng có gì nổi bật lên mấy, nhưng vẫn có 1 cái giải nhỏ đấy thôi :-?

Nhìn chung những ca sĩ ra full album có lợi thế hơn vì mini album chỉ bao gồm vài bài hát, làm trong tgian cũng ngắn hơn nữa.

Epik High tạm nghỉ...

càng xem càng thích hơn cái màn perf. của Rain, của MC Mong cũng đc :D

Chỉnh sửa lần cuối:
mini album mà như cái Nobody thì tớ nghĩ vẫn được giải rồi đấy thôi :-/

SNSD năm ngoái, trc vụ Dream Concert thì chính xác là nổi đấy :D, có nhiều fan còn hơn cả WG cơ mà.

cái danh hiệu cá nhân của em Thảo nghĩa là j thế :-/

mini album mà như cái Nobody thì tớ nghĩ vẫn được giải rồi đấy thôi :-/

SNSD năm ngoái, trc vụ Dream Concert thì chính xác là nổi đấy :D, có nhiều fan còn hơn cả WG cơ mà.

cái danh hiệu cá nhân của em Thảo nghĩa là j thế :-/

khự, SNSD á, gà SM bao giờ chả có fans đông, nhưng năm ngoái kể từ lúc Tell me ra đời thì số fan WG tăng đột biến, SNSD thì mãi ko leo lên cao hơn đc ở các bảng xếp hạng nên cuối cùng có đc best new female group đâu...

cái vụ số lượng fans ko đáng bàn :-j SM thì dù là trainee cũng nổi tiếng và đội fans hùng hậu vì lăng xê tốt + hình mẫu đẹp + scandal trc cả khi debut (Jess tin đồn là ex của Hae, Stella Kim đồn là gf của Siwon :))). Tất nhiên sao SM cũng có tài năng, nhưng ngoại hình quyết định lớn ở chuyện ấn tượng ban đầu. Hay vd như chuyện Su nhà mình hồi trc đáng lẽ debut solo, rồi lập trio group lâu rồi vì Su là ng` hoàn hảo nhất (dance và vocal đều xuất sắc ngang nhau), nhưng solo thì ko bao giờ đông fans = group, nhất là idol group (và 1 tiểu tiết nữa là Su tuy cute nhưng ko phải dạng khuôn mặt hay hình thể đẹp trai ngời ngời kiểu Jae) nên anh vào DBSK như thế đấy :| Cá nhân tớ nghĩ trong 1 2 năm tới Su sẽ có sự nghiệp solo nhưng DBSK ko disband, như Tae Yang của Big Bang vậy.

Vàng thật phải qua thử lửa, nếu năm sau SNSD ra album mà vẫn ko được giả gì to to một tẹo thì coi như đây là thất bại của SM. Hy vọng chuyện này ko xảy ra, nếu ko thì cũng uổng phí một vài nhân tài.

Yo, dạo này càng ngày càng yêu chị Taenggu :x Nói thì hơi đau lòng nhưng thà để Tae Yeon 1 mình còn có cơ hội phát triển sự nghiệp hơn :|

Ôi Su của em, hôm trước bố Lee còn cho 1 câu "Đáng ra cậu ấy đã debut cùng BoA" T^T. But k sao, vào DB cũng tốt, em hoàn toàn đồng ý cái đoạn solo thì không thể nhiều fan bằng band được :D. Đồng ý luôn đoạn Su chỉ cute chứ k đẹp trai *thú thật là hồi đầu em không thích Su nhất là vì thế, ngu muội ngu muội >///<*. Bây giờ yêu Su nhất rồi :">, thứ 2 này mua bánh về ăn sinh nhật Su xD.

SNSD năm sau ra album mới mà không được j` nhiều dễ disband lắm ấy chứ ạ 8-}. SNSD lại chả thuộc dạng có tài năng xuất chúng kiểu CSJH mà chỉ có vài cá nhân được được nên nếu mà bị thất sủng thì chỉ có nước disband chứ còn lâu mới "được" đá sang Nhật T^T.

Tae Yeon hay nhất SNSD, em mong chị đi luôn khỏi SNSD đi để rủa sạch mấy cái scandal kia làm lại từ đầu *dù chị có từng sờ vào Su nhà em =.="* :x.

@Chị Phương: Sennen koi uta, "Thiên niên tình ca" ạ =)). Dạo nầy em thik những thứ sến :">.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên