CLB nhạc Hàn

yêu Tae thì yêu thật nhưng mà với thời điểm idol group thế này á, Tae mà ra khỏi SNSD có thể đc đánh giá cao về tài năng nhưng lượng ng biết đến chắc cũng chẳng được nhiều hơn đâu :-j. Nói chung nếu nói về ng của SNSD nên ra solo, tớ vẫn thấy Jess hơn :) Jess chất giọng và kỹ thuật chẳng kém j Tae, dance tốt hơn hẳn, train lâu năm hơn... Nói chung là toàn dính vào những scandal củ chuối... so sánh hơi ngu 1 tí thì thấy Jess trong SNSD cũng giống như Su trong DBSK :x

Vụ của Su, tớ cũng nghĩ thế :) Su dù trong band hay ko vẫn nổi bật :) solo có thể giảm lượng fan đi 1 chút nhưng mà nếu chọn ng trong DBSK ra solo thì Su vẫn là hứa hẹn nhất

Chỉnh sửa lần cuối:
Đồng ý với em Thảo
Jess hồi trc đúng là đc chọn làm 2nd BoA nhưng vì một lý do nào đó (tớ đoán chắc chắn là do dance) nên mới cho vào group. Idol group tất nhiên vẫn đang là thời thượng, nhưng SNSD nhiều dớp quá, mà solo vẫn BoA, Rain, Hyori thành công đó thôi. Idol có thể tạo đà cho solo, trong band nhóm có fans rồi thì sau này ra solo vẫn đc ủng hộ mà lại có cơ hội phát triển tài năng hơn. Nói tóm lại, càng có tài năng nổi bật thì nên bắt đầu từ GROUP rồi solo ^ ^

Mai sinh nhật Susu <:p

Nhưng cũng có cái khó ấy là nếu không thực sự cố gắng thì sẽ chẳng bao h thoát được cái bóng của group ngày trước... Như trường hợp Kang Ta, Hee Jun etc. --> nói chung thật sự là cần đến tài năng. Được cái xem ra SNSD nổi nhất vẫn là về scandal :)) nên các chị Tae Jess có solo cũng chả cần lo chuyện không xuất sắc bằng khi ở trong group, lo nhất chỉ là nói năng cư xử làm sao cho ngoan ngoan chiều fan + làm dịu antifan thôi.

Tiff hát hò cũng được đấy nhưng e là ra khỏi SNSD xong sẽ bị antifan ném đá ạ :)).

Hồi đầu mới nhìn SNSD em toàn nhầm Yoori với YoonA mới sợ chứ :)). 2 người này cứ gần giống nhau thế nào ấy :">...

Dự định ăn bánh sinh nhật Su của em có thể sẽ tan tành vì 1 đống họp hành thi cử, ôi Su T^T...

Cái này thì ko đồng ý toàn tập với em Thảo. Hát hò thì Tiff là chán nhất, được chất giọng nhưng chả được tí kỹ thuật nào, như dở hơi ý. Dance thì tồi nhất nhóm rồi, mà cứ vừa hát vừa dance là hụt hơi. Hồi duet bài Heaven với Jess ý, nghe phô ko chịu được. Oppa Nappa cũng kém nhất trong 3 ng. Giọng Tiff chỉ tầm tầm thôi, kém kỹ thuật của Sunny, YoonA, kém độ khỏe so với Yuri, SooYoung, HyoYeon (chỉ nói về 5 ng này thôi vì 5 ng này luôn bị đặt dưới Tiff, cáu !!!). Còn về tính cách thì ... cứ giả tạo thế nào ấy 8-|

thấy Jess dance cũng được (đc cho là chỉ sau Hyo và Yuri mà) có điều chắc về vấn đề sức khỏe, ko kham nổi được như Boa, mà cũng ko dance kinh hoang được như Boa, nên cho vào group là cũng đúng, tớ đồng ý với Trang. Có điều nếu để ra solo từ nhóm thì đúng là Jess sẽ làm nên chuyện hơn là TaeYeon. giọng Jess cả bài buồn cả nhạc nhảy vẫn hát được :D giọng thanh nhưng mà ko yếu, nghe rất yêu :x. Nói chung SNSD chỉ ghét nhất là Tiff thôi /:)

Susu :x mà nghe bảo Susu có 2 ngày sinh mà nhỉ, cái nào mới là cái đúng :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh yêu sinh ngày 15/12/1986 nhưng mà vì gần 87 quá nên cho đăng kí 1/1/1987, 15/12 mới là thật ạ :">.

Í quên, còn CMSN cả Junho nữa chứ :*. Junsu Junho happy birthday :x *em đã quên mất câu tiếng Hàn lolz =)*.

http://wondergirls.wordpress.com/20...e-singers-for-2nd-consecutive-year/#more-9778

1. WG
2. Big Bang
3. Jang Yoon Jung
4. SNSD
5. Hyori

Big Bang với WG chênh nhau có đúng 1%, trong khi gấp đôi gấp 3 vị trí thứ 3 và 4 8-}
Nhìn chung là ko khác năm ngoái mấy, nhưng lạ là năm nay DBSK come back nhưng cũng ko có tên trong bảng xếp hạng - tức là lượng fans vẫn nằm ở trong group teenager chứ chưa được mở ra tầm rộng hơn :-< Lạ nữa là Rain vốn có tiếng là đc cả các bà các cô cũng yêu quí nhưng ko có tên trong này, chắc là do đi nước ngoài lâu quá.
Chị Hyori thì lên cái này chắc chắn do Family Outing 8->
Này thì WG: Stickwitu - (all)
Still with you - (3 main vocals)
pretty good - trừ khoản phát âm 1 câu của So Hee. Mà như là đến radio của anh Tablo cho nên hát tiếng Anh nhiều hơn tiếng Hàn ý nhể :))

http://coolsmurf.wordpress.com/2008/12/17/junjin-being-considered-for-we-got-married/
Oh yeah, Jun Jin thì mình vốn nghĩ có vào WGM sẽ phải cặp với chị Hwang Bo, nhưng bây giờ thì có trời mới biết.
Kang In với bà Yoon Ji thì nhìn chung chị Yoon Ji nên cẩn thận vì ở Hàn Cassi và ELF là ghê rợn nhất :)) Đc cái chị này thông minh xinh đẹp, hy vọng sẽ thành Hwang Bo thứ hai.

Nhìn thế này bắt đầu lo, chẳng may các anh mà mình yêu nhất đi vào cái show này là dễ lâm vào yêu đương thật lắm :-<

http://sookyeong.wordpress.com/2008...irotic-harmful-media-for-teenagers/#more-4371

LOL SM :))

Chỉnh sửa lần cuối:
http://coolsmurf.wordpress.com/2008...ng-their-comeback-in-january-2009/#more-10658

Tháng 1 à :-? Thời gian này chẳng có gì cả, Big Bang nghỉ đến giữa năm, Hyori vừa concert nên cũng nghỉ, WG concert tháng 2 ở Thái rồi đẩy lùi album 2 ít nhất đến cuối 2009 để còn Tây tiến (Big Bang hình như cũng thế), Jewelry tách tạm ra nên coi như năm sau cũng ko hoạt động, Su Ju đến tầm tháng 3, 4, Epik High cũng nghỉ dài hơi chưa biết bao giờ quay lại, DBSK cũng vừa Mirotic roài, Shinee chắc cũng phải đến gần hè, Kara vừa ra Pretty Girl, FT Island phải đến thu năm sau... Thế là SNSD một mình một đường tha hồ mà leo 8-> Lại còn ấp album hơn 1 năm trời ai chẳng tò mò. Scandal lắm nhạt rồi, SM có vẻ đã thông minh hơn trong việc lên kế hoạch tránh đụng bom "sao".

Tiềm năng chỉ có 2PM, 2AM, Female Big Bang, Davichi, SG Wannabe sẽ hoạt động sôi nổi vào tgian đấy thôi. Ngẫm ra cuối 2008 dồn dập thì đầu 2009 lại hẻo như gì :| Các anh các chị tranh đua nhau Dae Sang mấy năm qua (có cái Dae Sang là coi như đã lên đến đỉnh ở trong nước rồi, chả còn gì để leo :star: ), giờ thì DBSK, SJ, WG, BB, Epik High, Jewelry, SG Wannabe có hết cả rồi thì tình hình trong nước mong chờ ở các nhân tài mới thôi.

Thế CSJH thì đến bao giờ mới quay lại :-w Bất công quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cuối năm nay mà SM cho ra cái gì vui vui thì thích nhỉ 8->
Kiểu SM Town winter 2008
Hè vừa rồi đủ các kiểu SHINee, SJM, SJH nên không tung ra cái gì rồi :))

Dạo này em hay nghe Kim Jong Kook thích thú thế chứ lị :")
Mà cái Female Big Bang rục rịch đến đâu rồi nhỉ?

Cuối năm nay mà SM cho ra cái gì vui vui thì thích nhỉ 8->
Kiểu SM Town winter 2008
Hè vừa rồi đủ các kiểu SHINee, SJM, SJH nên không tung ra cái gì rồi :))

Dạo này em hay nghe Kim Jong Kook thích thú thế chứ lị :")
Mà cái Female Big Bang rục rịch đến đâu rồi nhỉ?

YG nhìn chung lúc nào cũng kì bí chả biết thế nào

SM năm nay ko có album hè, cũng ko có album đông đâu
Shinee chưa có cơ hội nào tham gia mấy hoạt động kiểu đấy :(

Căn bản do năm nay SJ M chắc chắn đóng quân đến Tết, CSJH tiếp tục ở Nhật đến năm sau, BoA cũng ở US ko về, Kang Ta đã đi nghĩa vụ
Kang In đi đóng phim roài
Nói một cách độc địa như bọn anti fans là chúng nó ko thích SNSD xuất hiện cùng các anh nữa nên ko có album cả công ty :))
Cuối năm nay SM sẽ ko có cái gì cả :| Sadly but true :-<

Mà SM family bây giờ cũng bị loãng đi rồi, thường những albums kiểu summer với winter trc kia còn đc mua kha khá, 1, 2 năm trở lại đây ko có doanh thu ở cái khoản này, mà tốn tiền làm album, triệu tập ca sĩ khắp nơi rồi ko bán đc thì ko làm nữa thôi ~`~
Trend bây giờ là JYP family 8-> Nhưng chẳng bao giờ bác Park cho ra những album mang tính chất "vui vẻ", fan service đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Năm nay SM có ra Winter album mà ạ :D, tên là Shine winter hay cái j` ấy em quên rồi :">.

Chưa từng thấy, chưa từng nghe và cũng chưa tìm thấy :|
Ở đâu vậy em :-?

black everywhere =))

Mọi người vào đọc mấy cái này:
Year-end music festivals
Dong Bang Shin Ki and Big Bang for first-ever joint stage ‘Star Wars’

Tin ở dưới nữa
"Big Bang’s concert soldout condition has been the topic recently. The 40,ooo tickets available was sought after by 600,000 over fans. About 100% of the tickets are sold-out, this is something that no other singer has achieved for their ticket reservation sales in Korea."

Theo Coolsmurf thì tuần này Music bank sẽ là special stage của Sun Ye, Tae Yeon, Ga In và Nam Gyuri. Nhìn chung là chẳng trông đợi lắm vì nó cũng tương tự như cái hồi One more time OK của CSJH thôi :-j
Hyori năm nay đc nhiều special stage dã man :| Thôi thế cũng đc, chị cũng già rồi, chẳng bao lâu nữa chồng con thôi 8->

Go Big Bang :*

Chỉnh sửa lần cuối:
chưa nhiều bằng DBSK nhà mình :)) nhưng mà cũng chúc mừng BB :)) hi vọng là concert thành công :))

BEG trông nổi hẳn trong cái ảnh kia :)) DB nhà mình đen từ ngoài vào trong :)) chết cười :))

Mà Su với Taeyang battle đầu tiên ah :x trông đợi đây :)):)) hi vọng là thêm 1 cái hot như kiểu My page :x

ah còn cái special stage :-/ cho Nam Gyuri vào cứ thấy nó lệch lạc sao ấy :-j cả cái one more time lần trc lẫn lần này, vì cứ thấy 3 ng kia là 1 thế hệ khác hẳn :p

Mình rất ko thích Nam Gyuri
Bà Gain cũng ko ưa :|
Nhìn chung là 2 ban nhạc đấy có các thành viên khác khá hơn nhưng lại luôn bị vùi dập 8-}

Chưa nhiều cái gì so với DBSK hả bạn Phương? "this is something that no other singer has achieved for their ticket reservation sales in Korea" :| Với cả còn bán nữa mà o__0
Tổng thu nhập của Big Bang so với DBSK tính trong cùng lượng thời gian cũng nhiều hơn !___!

Big Bang thua DBSK ở số fans, số năm nghề, vocals, chiều cao và khuôn mặt thôi =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Big Bang thua DBSK ở số fans, số năm nghề, vocals, chiều cao và khuôn mặt thôi

(bổ sung thêm cả dance nữa :D)

Thế Big Bang hơn DB điểm nào ạ :">? *à em hỏi cho biết chứ k có ý j` hết :">* Vì rằng là nếu không kể đến chất nhạc (vốn là cái mà tùy tai người nghe quyết định) thì em thấy về mặt "phần cứng" DB vẫn hơn BB nhiều chứ ạ :">. Hầu hết những yếu tố cấu thành một cái group thành công thì DB đều có cả rồi, như chị Trang vừa nói :D.

Em cũng chả phải fan DBSK, nên có thể coi là mắt nhìn của em khá khách quan :p. Em vẫn luôn cho rằng nhờ có gần 2 năm DB đi nên BB mới lên được :p. SM hồi ấy chỉ có mỗi DB mà đã tống sang Nhật, xem như ở nhà chả còn male group nào có đủ thực lực bằng BB --> BB lên như diều. Cho dù quả thực BB rất có tài, nhưng yếu tố may mắn thì vẫn không phủ nhận được :p. Đúng cái thời điểm mà cả Kpop gần như chỉ có SuJu đình đám nhưng lại là một mô hình đúng kiểu idol-group không lẫn vào đâu, người không thích cũng nhiều, antifan thì khỏi cần nói :p, cả Kpop bão hòa vì idol group, nhìn vào khá là... chán. Đúng lúc đấy thì... bùm, BB xuất hiện :D, khi người ta chán những idol có vẻ ngoài mà lại thiếu/không chuyên về âm nhạc thực sự thì BB lại ngược lại, tự nhiên sẽ thu được cảm tình của những người không thích trào lưu idol. Thể loại của BB lại thiên về hiphop R'n B, nghe rất lạ... nên thành công là chuyện không bất ngờ.

Tất cả những yếu tố trên làm cho cái thành công của BB gần như là đoán trước được từ khi mới ra mắt, một bằng chứng là việc Tony lúc chọn đại diện quảng cáo thay vì chọn DB đã chọn BB :p.

Cá nhân em vẫn cho rằng DB mạnh hơn BB :p. Khâu promote của SM, và thực lực của DB hơn BB và YG khá nhiều... Tuy vậy trong thời gian dài tới BB chắc vẫn sẽ nắm ngôi đầu ở Hàn, vì DB tiếp tục sang Nhật, còn các nhóm đàn em kiểu 2o'clock rồi SHINee các thứ thì chưa đủ khả năng :p.

Cái album kia em đọc trên soompi, chưa có xác minh lại xem có phải vịt k :p. Nhưng xét ra thì đúng là có hơi ít khả năng @___@.

Tự nhiên muốn CSJH về Hàn quá @___@. Sm vùi dập các chị dã man ạ :-@.

*aaaaaaaaa edit xong bài đã thấy 2 chị rep xong cả rồi :((*

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế Big Bang hơn DB điểm nào ạ :">? *à em hỏi cho biết chứ k có ý j` hết :">*

Cái album kia em đọc trên soompi, chưa có xác minh lại xem có phải vịt k :p. Nhưng xét ra thì đúng là có hơi ít khả năng @___@.

Tự nhiên muốn CSJH về Hàn quá @___@. Sm vùi dập các chị dã man ạ :-@.

Cả tháng rồi ko vào Soompi :))
Big Bang nhạc hay hơn, có style hơn, biết tạo trend hơn, phát âm tiếng Anh chuẩn hơn DBSK (Micky ko tính) và nhìn chung có một hình ảnh "straight" hơn :))

*straight ở đây là nói về hình ảnh giới tính. Bọn US nhìn DBSK thì chúng nó vẫn xếp vào dạng gay 8-}

LOL nhưng một bên đi Pop một bên Hip Hop/Dance/R&B thì cũng ko nói thêm làm gì
Các em Big Bang vẫn thần tượng các anh DBSK
Các anh DBSK vẫn chăm nghe nhạc Big Bang
Cả 10 đều vừa cute vừa sexy mà vẫn charming
và hơn cả là tất cả đều là tình yêu của mình :* :x

Chỉnh sửa lần cuối:
cái này có hơi buồn cười :)) tranh luận tí cho vui :)) đang chả có việc j làm

về khía cạnh là 1 ban nhạc thì hơn về số năm nghề, VOCALs, số fan và điểm nhỏ nhạt là ngoại hình là rất đáng để nói đấy he he

Còn về âm nhạc hay với biết tạo trend thì phải cảm ơn vận may là 1, company, manager là 2 rồi mới đến ban nhạc được, ít ra là theo những j mà tớ tin vào. Vì nếu giả sử Lies, Haru Haru đưa cho nhóm khác, hoặc YG gạt đi ko dùng thì chưa biết thế nào...

về tiếng thì đồng ý là có thể chuẩn hơn, vì tiếng anh của 4 anh yêu trừ Micky có hơi ý ẹ, hát ko ổn lắm. Nhưng mà chưa nghe BB nói tiếng anh, mới chỉ nghe hát và rap nên chưa thể đánh giá được :D nhưng nói chung là nếu đánh giá về tiếng Anh, cho là BB hơn. Nhưng mà chỉ nói về tiếng anh thì liệu có công bằng ko :D sao ko nói nốt cả tiếng nhật blah blah :D BB và DB cùng biết tiếng Nhật phải ko :D ai giỏi hơn thì tớ chưa biết nhưng xét đoán có nghiêng về DB :D

Hình ảnh DB có lúc quá ẻo lả, đồng ý :)) nhưng ko phải là bị đánh đồng là gay đâu nhé :p (tớ ko tin bọn US nhìn thì bảo DB gay đâu :D) hình ảnh BB nam tính thật :D đồng ý, nam tính hơn DB nhiều lúc, nhưng mà nhiều lúc lập dị quá :)) (kiểu tớ thik mỗi Seungri với Daesung thôi, 3 người kia lắm lúc thấy khó hiểu quá)

túm lại là lập luận của mình đầy mùi fangirl :)) vui mồm tí :)) đừng chém :)) BB chỉ thik 2 còn DB thik cả 5 nên ko thể tránh được he he he he

Mình thấy Seeya quay lại nó cứ mờ nhạt kiểu j ý, kiểu như Kara acts cute như SNSD với lại BEG tập tành nhạc catchy như WG ý :-j Ga In cũng được nhưng mà hát live cứ sao sao. Lần này ST có TaeTae với Sunye thì yên tâm là Gyuri với Gain sẽ mờ nhạt :D rất khó mà khác được

đồng ý với em Thảo, muốn CSJH quay về. SM dường như có tham vọng muốn CSJH thành công như DB thì mới về hay sao :(

Bọn US chúng nó bảo DBSK gay thật :| Bởi vì tớ cứ đi đâu gặp bọn US mà ko phải gốc Á thì 90% sẽ bảo SM artists are GAY x(

Nói về cơ hội, lại phải nói năm 2004 khi DBSK ra đời, chẳng có một band nhạc nào kèn cựa cả, Big Bang ra đời ở thời điểm cạnh tranh nhiều hơn nên ko thể nói DBSK ra đi 2 năm mà Big Bang lên được. Hơn nữa khi Big Bang ra đời đã chấm dứt thời gian thống trị của kotminam và pop ở Hàn, cho nên phải nói bộ mặt âm nhạc của Hàn đã thay đổi NHỜ CÓ BIG BANG.

Nhưng DBSK hơn hết vẫn là một tượng đài, là boyband lớn nhất trong tất cả các boybands vì chẳng có thể tìm ở đâu một ban nhạc có vocal đỉnh điểm và khiêm tốn như DBSK. Cho nên nói DBSK là HÌNH MẪU HOÀN HẢO NHẤT của ban nhạc trong lịch sử KPop không ngoa.

Em Thảo ko phải fan DBSK thì là fan ai? :|

Còn bạn Phương đúng là sặc fan girls, nhưng Big Bang tớ chả thích ai mà chỉ chung chung về âm nhạc, chứ tình yêu cho DBSK chỉ đứng sau dành cho Dong Hae thôi =)) Bạn nói so tiếng Anh thì tớ cũng định viết Big Bang thua DBSK ở tiếng Nhật nhưng vì tính chất công việc các anh phải sống ở Nhật tất nhiên phải hơn rồi. Còn cả 2 đã ai sang US đâu. Plus là Big Bang ko có ai từ US về cả nhưng phải nói là Big Bang hát và rap tiếng Anh rất khá.
Nếu Big Bang cũng sang ở Nhật, bạn có nghĩ mình nên so lại chuyện này ko?

Big Bang ko thể dùng từ lập dị, vì mỗi một người có một taste khác nhau. Cái mình nói ở đây là ở phần tính cách và lối suy nghĩ. DBSK theo dạng châu Á chính thống, quy củ và ngoan đạo, Big Bang thì trẻ hơn, môi trường YG cũng khác SM nên Big Bang phá hơn, liều hơn.

Bạn nói về Lies và Haru Haru đưa cho nhóm khạc THÌ LÀ KO THỂ vì GDRAGON là người compose 2 bài đó, làm sao mà đưa đi được. Nói thế lại tòi thêm ra khả năng làm nhạc của Big Bang khá hơn à?

Em Thảo nói về thể loại nhạc, như chị nhìn thấy ở đây là đa phần mọi người như em và chị Phương đều là những người mê Pop và chắc chắn nghe được ít thể loại hơn chị nên có cái nhìn hơi lạ đối với những dòng nhạc như của Big Bang.

Kết luận là DBSK mạnh hơn Big Bang là hiển nhiên, nhưng cái ngôi DBSK luôn chiếm giữ vị trí số 1 ở mọi lúc mọi nơi nay đã ko còn, vì cho dù dữ dội về cuối năm nhưng DBSK vẫn là cái tên ít được tìm kiếm hơn cả 1 thành viên cá nhân của Big Bang (chưa nói đến cả nhóm) ở bảng xếp hạng HOT search. Âu cũng là tâm lý có mới nới cũ của nhiều người nữa.

Nếu ko có Big Bang, nói thực âm nhạc Hàn cũng ko phổ biến được rộng hơn đâu. Vì người đưa nhạc Hàn ra đến vượt châu Á ko phải từ SM mà là từ YG và JYPE :)

Cá nhân mà nói, mình ko thích cá nhân nào của Big Bang còn DBSK mình chọn 4/5 (sorry Jae Joong), chuyện Big Bang mình cũng ko quan tâm bằng DBSK :)) Nhưng mình rất nản khi nghe album của DBSK từ khi DBSK debut đến giờ (cả SJ cũng thế)

Cuối năm nói chuyện dông dài phấn chấn lạ, nhưng mình rất ko thích năm 2009, nhất là những tháng đầu vì tất cả những ban nhạc mình quan tâm (Epik High, DBSK, Big Bang, Wonder Girls và SuJu đều ko ra album :()

CSJHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH :(( mình rất yêu tài dance của chị Steph, tính nhí nhảnh của chị Sunday và sự yêu kiều của Lina :x Mình rất ghét bác SM già x-(

Chỉnh sửa lần cuối:
H.O.T. ạ :D. Lúc nào cũng là H.O.T. hết :">.

Đúng là BB làm thay đổi thật :)), cái này không phủ nhận được.

Merry X'max cả nhà :*.

*khốn khổ đêm noel bị đám tiếng Trung đè =(*

Chỉnh sửa lần cuối:
đang định nói em ý là fan H.O.T xong thì đọc bài em :)) ối giời chị vẫn nhớ mấy bài của em hồi xưa về H.O.T =))

quên phát Merry Xmas cả nhà :)) Buon Natale e Tanti Auguri :* em Thảo bị đám tiếng Trung đè, mình đang ở giữa 1 đống ng Ý, chết cười :))

Shinhwa là tượng đài ko thể đánh đổ trong lòng chị :">
Nhưng chị cũng thích Hee Jun béo và Hyuk tốt bụng :x

Merry Xmas cả nhà :D

và chúc em Thảo vượt qua vũ bão Chinese, chị ko thích môn này tẹo nào :))

Back
Bên trên