CLB nhạc Hàn

Ngoại trừ cái Best song of the year và Best OST ra, năm nay giải MKMF mình đoán gì là trúng hết :)) :x Congra Big Bang, Wonder Girls và DBSK (toàn các tình yêu của mình :x :x, năm nay MKMF nhìn chung khá hơn năm ngoái, giải thường thì đều xứng đáng và đoán trước được hết ^^ Biểu diễn nói chung là đều hoành tráng, tuy nhiên cũng chưa có đột phá mấy mặc dù đây là MKMF lần thứ 10.

Tin bên lề là Tae Yeon của SNSD mới đc chính thức bầu chọn là ca sĩ sẵn sàng bay ra solo tốt nhất. Tín hiệu sắp tới là nếu sau album 2 mà SNSD vẫn trắng tay như album 1 thì tương lai tách ra solo của Tae Yeon cũng ko xa lắm :| Oh mà dù có disband thì chắc chắn Yoon Ah và Tae là 2 người chẳng hề hấn gì rồi.

có ai biết cái list giải MKMF ở đâu ko @__@

TaeTae ra solo ah... cũng đc, nhưng mà Jess solo thì thấy hợp hơn :D

----
uhm thanks em Thảo, thấy cái list giải bên topic DB rồi :D

chúc mừng những ai đc giải, hic, mong taetae đc cái best OST quá @__@

xem biểu diễn MKMF @__@ hoành tráng quá, nhưng mà Hyori hát yếu ớt @___@. DB khỏi nói :x. Yêu Daesung quá :)):)) có ai biết Trot là nhạc j ko, tớ ko hiểu lắm :))

mà đi đâu cũng thấy dân tình bàn bạc sôm tụ cái kiss của Hyori :)):x

Chỉnh sửa lần cuối:
Vui sướng ...
Male group quá chuẩn :x. Năm nay BB quần quật quần quật. Tae Yang chả đc cái giải gì :|. Thất vọng vì SNSD năm nay :|

Em cũng mong Tae đc cái giải OST, cả FT nữa. Nhưng mà phải công nhận là các bác SG chuẩn hơn :D

Cái song of year ... ~x(

:-ss K muốn disband đâu, nhưng mà cái vol2 mà cứ ậm à ậm ờ thế này thì k kéo cũng ..:-ss

Ai có link full cả cái lễ trao giải k thì quăng em mới :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vui sướng ...
Male group quá chuẩn :x. Năm nay BB quần quật quần quật. Tae Yang chả đc cái giải gì :|. Thất vọng vì SNSD năm nay :|

Em cũng mong Tae đc cái giải OST, cả FT nữa. Nhưng mà phải công nhận là các bác SG chuẩn hơn :D

Cái song of year ... ~x(

:-ss K muốn disband đâu, nhưng mà cái vol2 mà cứ ậm à ậm ờ thế này thì k kéo cũng ..:-ss

Ai có link full cả cái lễ trao giải k thì quăng em mới :D.

Cái giải SOng of the year mình thấy hơi bó tay :| Có lẽ vì Nobody nổi đc cả ở thị trường US nên mới thế ^^ Bây giờ nghe Xone FM VN cũng hết So Hot lại đến Nobody đang xếp nhất trên Top 10 @ 10 :))
Nhìn chung năm nay giải thưởng XỨNG ĐÁNG và có chất lượng ^^ Perf. hay khỏi nói luôn :x :x :x Thích tất cả các act, Act 2 năm nay cũng hay hơn hẳn Acr 2 năm ngoái :x :x
List giải thưởng

MKMF 2008: List of Winners

Artist of the Year - Big Bang (Haru Haru)
Song of the Year - Wonder Girls (Nobody)
Album of the Year - DBSK (Mirotic)

-> đó là 3 daesang của năm nay :D, SM, YG, JYPE chia nhau :D

10th Anniversary Special Award - Shin Seung Hoon

Best Male Singer - Seotaiji (Moai)
Best Female Singer - Lee Hyori (U-Go-Girl)

Best Male Group - Big Bang (Haru Haru)
Best Female Group - Wonder Girls (Nobody)

Best Newcomer Male - Shinee (Nuna, You’re So Pretty)
Best Newcomer Female - Davichi (Love you Even Though I Hate You)

Best Rock - Nell
Best Hip-Hop - Epik High (One)
Best Ballad/R&B - Brown Eyes (Don’t Go, Don’t Go)
Best Dance Music - Lee Hyori (U-Go-Girl)
Best House & Electronic - Jewelry (One More Time)
Best MV - Wonder Girls (Nobody)
Best MV Director - Jang Jae Hyuk for Wonder Girls (Nobody) -> ngoài lề là chú này cũng đạo diễn 10 out of 10 của 2PM và The house you live in của JYP
Best OST - Kim Jong Wook & SG Wannabe (Fate Reverse, OST East of Eden)
Digital Music (Most Downloaded) - Big Bang

Auction Fashion - DBSK
Mobile Popularity - DBSK
Auction Netizen Popularity - DBSK
Overseas Viewers Award - DBSK
-> mấy cái giải do fan bình chọn hiển nhiên làm j có hội nào đông bằng Cass 8-}

Asia Best New Star - Khalil Fong

credit: coolsmurf@wordpress

Vụ kiss nhau của T.O.P và Hyori đang lên tít ở khắp nơi, làm cho mình đêm qua nắm mơ thấy đang ngồi cạnh anh T.O.P mới sợ :">

Tin lề nữa:
+ Super Junior M đã đạt giải best group in China 2008 :*
+ GDragon chuẩn bị nối gót Tae Yang để solo b-)
+ JYP ra Anybody để chế lại Nobody =))
+ Tae Yeon đc bầu chọn là ca sĩ trong idol group sẵn sàng solo tốt nhất, còn Tae Yang cũng xếp nhất ở hạng mục này dành cho male :"> Khỏi nói :-j
+ bác Minwoo ú ù chính thức công khai đang dating chị My lùn ( ko nhớ là Aemy hay j j đó). 2 người cùng tham gia cái show Single trên KBS và quá rõ, tuần nào xem cũng thấy chị này phải đấu tranh bảo vệ anh Min :|, bù lại anh Min cũng luôn chung thủy dù bao nhiêu cô ve vãn vẫn một lòng :">
+ Triple S (3/5 của SS501) đang đc kì vọng với sự tách sub group với mục tiêu phô diễn vocal hơn 8-> (như SJ K.R.Y???)
+ Album 3 của SJ có khả năng bị đẩy lùi sang giữa 2009
+ Wonder Girls dự định ra concert vào Valentine tới trc khi xuất ngoại

@Phương: trot là thể loại nhạc thịnh hành ở Hàn Quốc như kiểu nhạc vàng của mình - nhưng nó ko sến, đặc biệt đc thế hệ 4x 5x 6x ở Hàn yêu thích. Nhạc Trot nhìn chung khó định nghĩa nhưng nó có cả những bài sầu não đến những bài vui tươi. Trot ko phải là dòng nhạc chính thống nhưng đc yêu thích ở Hàn một phần vĩ kĩ thuật hát Trot khó hơn Pop bình thường do luyến láy và cần hơi dài hơn nhưng nó gằn nhiều hơn R&B (Jae, Dae Sung, Hee Chul. Kyu Jong của SS501 là mấy ng` giỏi vụ này lắm.

http://360kpop.livejournal.com

http://lk-entertainment.blogspot.com/2008/11/mkmf-2008-full-show-hq.html

Full MKMF 2008- HQ

Năm nay toàn up bị chặt ra bao nhiêu thế này, trong khi năm ngoái có 3 parts mỗi cái gâng 1GB dễ xem hơn hẳn :| Có điều Sookyung chắc đang bận nên đành download từ 1 trong 2 trang trên thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
http://360kpop.livejournal.com

http://lk-entertainment.blogspot.com...l-show-hq.html

Full MKMF 2008- HQ

Năm nay toàn up bị chặt ra bao nhiêu thế này, trong khi năm ngoái có 3 parts mỗi cái gâng 1GB dễ xem hơn hẳn Có điều Sookyung chắc đang bận nên đành download từ 1 trong 2 trang trên thôi.

Tks chị Trang nhiều nhiều:x

Em công nhận là năm nay perf hay, Nobody tango chuẩn, nhưng mà có lip k nhỉ 8-}. Phải mỗi cái là cả cái màn của BB vs chị Lee nó cứ làm sao ý, em thấy nhí nha nhí nhố thế nào ... :-ss. K thích nghe Seung Ri hát U Go Girl remix. Còn chị Lee có mỗi Only Look At Me là nghe thấy giọng, còn mấy bài sau toàn nhún nhảy :|. Mà cả 10 mins tự dưng Top vs Long rap nghe cứ đểu đểu :">.
Nói chung là em k thích hợp tác lần này lắm, trong khi đấy năm trước màn Lies của BB miễn bàn

Quả kiss ý có gì lắm đâu mà cứ nhặng xị lên nhỉ. Nhẹ thế còn gì :">. Thế mà bọn dantri nói cứ như kiểu là kiss thắm thiết lắm k bằng =))

+ JYP ra Anybody để chế lại Nobody

Anybody riêng về phần của các em WGs thì chả khác gì Nobody, thậm chí là rap riếc nhiều quá nên nghe còn loạn cả lên, k bằng Nobody => muốn chế nhưng k chế đc \:d/

Tae Yeon đc bầu chọn là ca sĩ trong idol group sẵn sàng solo tốt nhất, còn Tae Yang cũng xếp nhất ở hạng mục này dành cho male

Thực ra thì là em thấy Yang perf giọng cứ bè bè ra ý, chả hiểu sao lại đc bầu như thế 8-} .Female thì xứng đáng quá rồi :">

Tae Yang hát hay muh :x
Chị xem cái Nobody thì chị thích quả Tango và quả 2PM solo :x
Lip-syncc thì chị nghĩ 90% chắc có vì để đảm bảo chất lượng âm thanh (do tiếng fans + trực tiếp). MKMF mỗi năm phải có ít nhất 2, 3 tiết mục phải lip :D (như cái của SM năm 2007).
giải thưởng âm nhạc thì tất cả các tiết mục dance xưa nay đều phải lip, ngoại trừ trường hợp nó ngắn quá hoặc là 1 serie của riêng artists thì họ sẽ ko lip thôi :D

Thanks bạn Trang :D

Jae hát trot cứ gọi là chuối nhưng mà yêu :)):))

Anybody cứ ngang ngang :-?? chả hay j cả @__@

Cái MKMF, thấy WG-2pm chuẩn, new comers chuẩn, DBSK quá chuẩn, nhưng phải đồng ý với em My là cái tiết mục của Big Bang với Hyori :| chắc 1 là vì tách nhiều đoạn quá, 2 là giọng chị Hyori nhà ta cũng yếu quá, 3 là chắc phải nhảy nhiều quá + quả cao gót hãi quá @__@ nên ko đc hay @__@ còn Big Bang thấy rap lại bài 10 minute rất kỳ cục @__@ yêu mỗi đoạn hát của Daesung và Seungri thôi :x chứ còn Top với GD :|. Đồng ý tập 2 với em My là giọng Tae Yang cứ bè bè @__@ chị là chị thik Daesung ra solo :)):x dạo này xem nhiều cái của Daesung quá cơ, nghiện rồi :x

Ôi, SNSD =(( =(( =(( Năm nay thậm chí còn chẳng đến lễ trao giải nữa :((

Hy vọng là các chị sẽ ra album sớm thôi :x

Thanks bạn Trang :D

Jae hát trot cứ gọi là chuối nhưng mà yêu :)):))

Anybody cứ ngang ngang :-?? chả hay j cả @__@

Cái MKMF, thấy WG-2pm chuẩn, new comers chuẩn, DBSK quá chuẩn, nhưng phải đồng ý với em My là cái tiết mục của Big Bang với Hyori :| chắc 1 là vì tách nhiều đoạn quá, 2 là giọng chị Hyori nhà ta cũng yếu quá, 3 là chắc phải nhảy nhiều quá + quả cao gót hãi quá @__@ nên ko đc hay @__@ còn Big Bang thấy rap lại bài 10 minute rất kỳ cục @__@ yêu mỗi đoạn hát của Daesung và Seungri thôi :x chứ còn Top với GD :|. Đồng ý tập 2 với em My là giọng Tae Yang cứ bè bè @__@ chị là chị thik Daesung ra solo :)):x dạo này xem nhiều cái của Daesung quá cơ, nghiện rồi :x

uh chắc tại bác Jin Young rỗi hơi nên mới ra cái bài đấy =))
Tớ cũng thấy cái màn BB và Hyori làm sao ý :| Nếu ko có vụ kiz nhau chắc cũng chẳng được bàn tán đâu:-??

@ em Sương: đầu 2009 ra em ạ :D. SM đẩy lui cũng đúng thôi, 2 gà nhà là TVXQ với Shinee đang nổi đình đám thế này, thêm SNSD nữa thì chẳng gánh được. Với cả thế cũng khôn, vì nghe nói sang năm sau là WG xuất ngoại ?? thế thì khả năng của SNSD sẽ đc đẩy lên cao hơn vì đối thủ ít đi. Thực tế là thấy SNSD năng lực chẳng kém tí nào nhưng mà cái kiểu SM kém về khoản promote girl group lắm ý :(

@ bạn Trang: còn tớ đang ko hiểu cái thứ tự của màn biểu diễn Hyori BB là thế nào, tại cứ loạn cả lên. Mỗi bài 1 tí tẹo (hơn 2 phút 1 chút), giọng thì chả hợp nhau j cả :(. Rap thì Top rap hay còn GD từ trước đến nay thấy anh rap giọng cứ bè bè nghe khó chịu @__@ lại còn rap 10 minutes chuối. Cả cái tiết mục thik mỗi Daesung với Seungri :)):x nhưng mà các tiết mục kết hợp vào nhau thấy thực sự hổ lốn @___@

Mình rất là ko thik rock chói tai @__@ nhưng phải công nhận cái màn biểu diễn của Moon Hee Jun với các new comers hay :D:x

Cái Nobody tango em công nhận là hay, nhưng trước cái màn dance của 2PM thì em thấy phần khiêu vũ nó cứ giông giống Lies năm trước. Hay tại mình k thích WGs nên mới soi mói xong là tưởng tượng :-s

Đồng ý tập 2 với em My là giọng Tae Yang cứ bè bè @__@ chị là chị thik Daesung ra solo

Thực ra là em thích Yang hơn đấy nhưng mà k thể phủ nhận là nghe Sung béo perf sướng hơn :x

Và hình như thứ tự cái màn biểu diễn ý là: Only Look At Me, Lies, Haru, U Go Girl, tiếp đến là một cái bài gì chuối chuối mà Sung béo hát cùng chị Lee mà em cũng chả biết là cái bài gì, cuối cùng là U Go Girl. Chả biết đúng k, bởi vì theo cái clip 15 phút của em gồm cả phần trao giải cho BB thì thứ tự nó là như thế :-?

Thực tế là thấy SNSD năng lực chẳng kém tí nào nhưng mà cái kiểu SM kém về khoản promote girl group lắm ý

Chính thế ạ, SNSD có main vocals quá chuẩn (Tae + Cà chất giọng hay và đặc biệt :D). Dance cũng k tồi: Hyo Yeon, Yoon A, Yuri. Theo em thì về năng lực thì chả vấn đề gì nhưng cái chính là cái chất nhạc ý, trừ GG với ITNW với Baby Baby thì những bài còn lại đều rơi vào dạng "nhạc sến" (điển hình là bài Kissing U, Ooh La La và Honey :D). Cái nữa là ng` tài có mà ng` bình thường (nói thẳng ra là k có tài) cũng có. Nhóm 9 ng` là hơi đông, trong đấy rõ ràng là (theo ý kiến em :D) Soo Young và Sunny k nổi bật cho lắm, thế sao k để khoảng 6, 7 người thôi cho nó ít mà vẫn chất lượng nhỉ 8->

Không phải
SNSD có vocals tốt, tính competitive cũng tốt (hơn cả CSJH -__-")
nhưng có thiếu sót ở
1 là style
2 là thái độ làm việc (cái này đã nhận lỗi)
3 là về khoản *_* học hành có vẻ không được khá cho lắm
Theo như chị được biết thì Yoon Ah là người thông minh và học giỏi nhất, Seo Hyun nữa
Chỗ còn lại học toàn trường gì gì +__________+ Mà ngay cả học ở trường cái thời trc khi nổi tiếng cũng ko được đánh giá tốt cho lắm ~.~ (cái hồi Tae còn đứng đội sổ ở lớp 8-}) Ok chuyện học hành có thể ko tính đến nhưng mà Tiffany có vẻ hơi bị blonde (hoặc giả ngây ngô quá hóa ngu hơn so với thực tế)

Cách tốt nhất là SM nên xem xét lại phong cách (hoặc là giết chết ông LSM đi :>)
Cách khác là cắt giảm bớt thành viên đi, lọc lại bộ vocals thì có Tae, Jess, So Hyun, Tiff
Dance thì để Yuri và Hyeo Yeon
Yoon Ah cho làm gương mặt cover vì nhìn chung thì giọng hát + dance đều bt nhưng được thái độ làm việc chăm chỉ nhất + nhiều fans nhất SNSD

Nhạc SNSD đúng là kiểu candy girls dành cho các em cấp 2 -_-;, đem so ra tuổi trung bình thì đã đến lúc "quăng kẹo đi và trưởng thành". Như cái hồi ra single đầu tiên có Into the new world và Beginning (bài này ko có trong album 1) là phong cách mà đáng lẽ SNSD nên theo đuổi. Riêng chị thì chị biết và thích SNSD trước WG nhưng kể từ ngày Girls Generation và Kissing you ra đời thì ^:)^

Tae chả thấy perf. Can you hear me gì cả :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Em lại k cho là khoản học hành có ảnh hưởng gì nhiều lắm. Như Long (GD) tốt nghiệp 2 năm rồi bây h mới học đại học cùng với mấy em sinh năm 90 ý, có ai kêu ca gì đâu.
Công nhận là Yoon A với Seo Huyn là giỏi nhất (hình như 2 bạn này học cùng trường :-? )

Cái đáng nói có lẽ là cái style, k phải style ăn mặc mà là style nhạc

Nhạc SNSD đúng là kiểu candy girls dành cho các em cấp 2 -_-;, đem so ra tuổi trung bình thì đã đến lúc "quăng kẹo đi và trưởng thành".

Đồng ý với chị là như thế. Mọi ng` thích Kissing U chắc tại nhìn ngây thơ trong sáng, em thì k thế. Như là cái hôm hát bài T.O.P ý, em lại thích style đấy hơn. Nói thẳng ra thì cái style nhạc ý nó hơi giống Kara trong cái bài Rock U, mà bọn bạn em nó gọi theo 1 cách "thô bỉ" là "rẻ tiền".

Cái thái độ làm việc thì k nói, vì dù sao cũng đã xin lỗi rồi.

Và cũng k hiểu vì sao mà CSJH: vocals tốt (cả 4 ng`), dance đỉnh + có style mà lão Man già PR kiểu gì làm các chị mờ quá. Mong là năm nay các chị sẽ back :x

HÌnh như Tae perf Can U Hear Me đc có 2 lần, một lần mặc cái bộ xanh xanh già già xấu xấu, 1 lần nữa là có Seo Huyn đi đệm piano (mà lần ý có nghe thấy tiếng đàn quái đâu)
Chê SNSD như thế nhưng k hiểu sao em vẫn thích, chắc tại nhiều anti quá nên mình thích :D

Em lại k cho là khoản học hành có ảnh hưởng gì nhiều lắm. Như Long (GD) tốt nghiệp 2 năm rồi bây h mới học đại học cùng với mấy em sinh năm 90 ý, có ai kêu ca gì đâu.
Công nhận là Yoon A với Seo Huyn là giỏi nhất (hình như 2 bạn này học cùng trường :-? )

Cái đáng nói có lẽ là cái style, k phải style ăn mặc mà là style nhạc

Đồng ý với chị là như thế. Mọi ng` thích Kissing U chắc tại nhìn ngây thơ trong sáng, em thì k thế. Như là cái hôm hát bài T.O.P ý, em lại thích style đấy hơn. Nói thẳng ra thì cái style nhạc ý nó hơi giống Kara trong cái bài Rock U, mà bọn bạn em nó gọi theo 1 cách "thô bỉ" là "rẻ tiền".

Cái thái độ làm việc thì k nói, vì dù sao cũng đã xin lỗi rồi.

Và cũng k hiểu vì sao mà CSJH: vocals tốt (cả 4 ng`), dance đỉnh + có style mà lão Man già PR kiểu gì làm các chị mờ quá. Mong là năm nay các chị sẽ back :x

HÌnh như Tae perf Can U Hear Me đc có 2 lần, một lần mặc cái bộ xanh xanh già già xấu xấu, 1 lần nữa là có Seo Huyn đi đệm piano (mà lần ý có nghe thấy tiếng đàn quái đâu)
Chê SNSD như thế nhưng k hiểu sao em vẫn thích, chắc tại nhiều anti quá nên mình thích :D

CSJH tầm năm 2006 cũng khá nổi, tgain đó chỉ có mỗi CSJH làm mưa làm gió và ngay trc đó là Jewelry thôi. Nhưng mà từ khi CSJH thêm tên trở thành The Grace thì có vẻ như lại đi xuống. Vấn đề chính là phân biệt đối xử ở SM, CSJH tài sắc vẹn toàn, hoàn hảo như kiểu DBSK nhưng lại ko hái ra được nhiều tiền cho SM nên khi SNSD ra đời thì chính thức đá CSJH ra Nhật. Jewelry đã comeback thành công năm nay, hy vọng năm sau CSJH sẽ quay lại và được phát triển tốt. Có điều SM không phải là công ty đặt nghệ thuật và tài năng lên hàng đầu như YG, cũng không phải công ty thừa tiền thích leading trend như JYPE mà vấn đề tiền nong + danh vọng luôn đặt lên hàng đầu cho nên chuyện CSJH bị vùi dập, thậm chí cưng SNSD hơn cả CSJH là chuyện ko lạ :-<

Hỏi sao Hàn ở SM làm việc quần quật mà sao vẫn ko kếch xù được, SJ thì chen chân trong cái nhà bé tí, Kyu còn ko có giường mà nằm, khu ở cũ của DBSK cũng bé tẹo, 5 người mà cái phòng làm nhạc bé như cái nhà vệ sinh -> tất cả là vì SM tham thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, đi đâu cũng nghe ng ta nói SM. Nhưng mà tớ nghĩ là công ty nào cũng như công ty nào thôi. Với cả ko cho bớt nhóm nhạc sang nước khác đánh chiếm thị trường thì nhóm nhạc trẻ ko thể ra lò được @__@ tớ nghĩ có lẽ đó là lý do vì sao cho CSJH sang Nhật, để tiếp bước DBSK . Có điều cái cần phải nói ở SM là khả năng promote của SM kém. Đang nhân tiện thì nói về SNSD là 1 vd. Đồng ý với bạn Trang ở mấy cái điểm trên @__@ cái album đầu cái bài ITNW với Beginning (đúng 1 perf @__@) rất hay và nên duy trì @__@ Kiểu promote của SM thì ngu. Tớ thì ko thik WG bằng SNSD đâu, nhưng mà phải công nhận là JYP có cái đầu thiên tài, cái mà SM phải học tập.

Cái Can you hear me thì được 1 lần solo mặc bộ già già, 2 lần có SeoHyun đệm đàn thì phải :D. Việc học hành thì chịu ko biết :D nhưng mà SeoHyun chăm chỉ :x YoonA cũng thế, phong cách làm việc pro. Thik YoonA nhất nhóm, vì YoonA được cả tài (đóng phim, hát ko nổi bật nhưng ko tồi, và dance thì :D YoonA được train rất lâu và train chuyên về acting và dancing nên ko thể nói là YoonA ko có dancing skill được), sắc (ko quá nghiêng nc nghiêng thành nhưng mà ưa nhìn), tác phong, tính tình, thái độ, cái j cũng ổn :x
(mà YoonA nhiều fan nhất nhóm ah :D :x)

Bộ Vocal ah, đồng ý 3 ng đầu Tae, Jess, Seo, nhưng theo tớ Tiff ko nổi làm vocal đâu :) nghe nhiều rồi, hồi nghe Heaven hát với Jess cơ, thấy rõ giọng thô, ko chau chuốt, kỹ thuật kém hơn hẳn. Hát Oppa Nappa cũng kém nhất, hát live tồi @__@ Sunny hát có kỹ thuật và hay hơn :) (có điều nhiều lúc nghe chói tai, như kiểu Tell me ấy @__@) Yuri càng ngày càng hát khá hơn. Nói chung là bộ vocal đc 3 người đầu tiên thôi, còn theo tớ nếu tính thứ tự khả năng hát thì
Tae, Jess, SeoHyun, Sunny, Yuri, YoonA, Tiff, HyoYeon, SooYoung (đây là ý kiến cá nhân nhé :D. Ko hiểu sao thấy giọng HyoYeon hay lắm :D có điều chắc là main dancer rồi nên ko đc hát nhiều, SooYoung hát live khỏe lắm nhưng cũng ko đc hát nhiều)

Tiff blonde thì đúng rồi :))
Ah, cái vụ thái độ làm việc của SNSD thì ko rõ cho lắm :-/

btw, Kara có bài nào khác ngoài Rock u ko ?? chả nghe j gần đây cả @__@ nói chung chả thik Kara mới tí nào @__@ Sung Hee thik nhất nhóm thì bay ra rồi :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiff em thấy hồi hát live No1 nghe muốn đấm vào mặt b-( Mặc dù em không thích Tiff lắm nhưng hồi cosplay SNSD em phải cos Tiff vì tóc em ngắn :))

Em đồng ý với chị Phương, giọng Sunny và Hyo rất rất hay í :x Lúc hát live 2 người đấy giọng vẫn y hệt như trong phòng thu. Trong nhóm em thấy Seo Huyn tài năng nhất, vừa biết múa, biết đàn, nói tiếng Trung như gió, học cũng giỏi, mà ở trong nhóm thì lại là người hiền nhất, chưa thấy ai điều tiếng gì 8-|

Trên youtube có cái hội làm subtitle gì đó tên là STAND - anti SNSD, chuyên làm fake sub bôi nhọ đến buồn cười :))

Hôm trước em xem được cái perf U go girl của Kara với Hyori, cũng hay :x

=P~ K phải Yoon A nhiều fan nhất nhóm đâu ạ, theo em thấy thì là Tae nhiều nhất. Và cũng chẳng hiểu sao fan Tiff cũng nhiều trong khi ít nhất là Seo Huyn aka Xèo :D. Kết em này nhất nhóm :x
Giọng Tiff nghe như ngạt mũi, nhưng đc cái hát bài Sometimes với Xèo thì trình TA chuẩn hơn, nói chung là Tiff hát TA nghe sướng, có khi còn chuẩn hơn Jess :x

Em không thấy là cách hát của Sunny có kĩ thuật đâu. Nhiều đoạn cao nghe phô lắm ý. Cái câu của Sunny trong GG ý, xem perf toàn thấy đoạn lên bị phô ... nói chung là em k thích :|. Giọng Hyo Yeon em cũng chả thấy hay ... nói đúng hơn là chán, tính ra chắc chỉ hát hay hơn Yoon A =)). Định sắp xếp nhưng thôi chả sắp nữa, vì thấy có mỗi bộ 3 vocals là hay, còn lại giọng ai cũng chán. Yuri trong GG với ITNW hát được nhưng đến Baby Baby với Tinker Bell hát chán.

Thái độ làm việc kiểu như là mấy cái lần làm MC ý chị Phương ;;)

Cả cái mini Rock U em down xong là vứt xó, bởi vì thấy Rock U là bài chủ đề mà nghe chán chết :|. Nói chung là thích bài Break It hơn :x.

Thông tin là cái vol2 của SNSD lại được đổi sang 2009 để còn có hi vọng ẵm giải :D

Chỉnh sửa lần cuối:
=P~ K phải Yoon A nhiều fan nhất nhóm đâu ạ, theo em thấy thì là Tae nhiều nhất. Và cũng chẳng hiểu sao fan Tiff cũng nhiều trong khi ít nhất là Seo Huyn aka Xèo :D. Kết em này nhất nhóm :x
Giọng Tiff nghe như ngạt mũi, nhưng đc cái hát bài Sometimes với Xèo thì trình TA chuẩn hơn, nói chung là Tiff hát TA nghe sướng, có khi còn chuẩn hơn Jess :x

Em không thấy là cách hát của Sunny có kĩ thuật đâu. Nhiều đoạn cao nghe phô lắm ý. Cái câu của Sunny trong GG ý, xem perf toàn thấy đoạn lên bị phô ... nói chung là em k thích :|. Giọng Hyo Yeon em cũng chả thấy hay ... nói đúng hơn là chán, tính ra chắc chỉ hát hay hơn Yoon A =)). Định sắp xếp nhưng thôi chả sắp nữa, vì thấy có mỗi bộ 3 vocals là hay, còn lại giọng ai cũng chán. Yuri trong GG với ITNW hát được nhưng đến Baby Baby với Tinker Bell hát chán.

Thái độ làm việc kiểu như là mấy cái lần làm MC ý chị Phương ;;)

Cả cái mini Rock U em down xong là vứt xó, bởi vì thấy Rock U là bài chủ đề mà nghe chán chết :|. Nói chung là thích bài Break It hơn :x.

Thông tin là cái vol2 của SNSD lại được đổi sang 2009 để còn có hi vọng ẵm giải :D

Thực ra Yoon Ah vẫn nhiều hơn em ạ vì sau vụ Junsu - Tae thì Tae bị mất fans đi. Chị chủ yếu chỉ quan tâm đến mỗi chị Tae thôi, đau lòng thay :-<
Mà em nói đúng đấy, giọng hay chưa là gì nếu không có kĩ thuật. Như So Hee giọng trong vắt mà cao như thế nhưng hát thì yếu như mèo mửa thì cũng bằng âm. Yoon Ah và Sunny là 2 người có giọng PHÔ nhất nhóm, nghe phần Chorus lúc nào cũng thấy nổi bật...lệch tông. Hye Yeon thì giọng bt như bao người con gái Hàn Quốc khác -_-;

Nói về Kara thì Rock U nghe có mỗi đoạn đầu được 2 câu là hay còn điệp khúc ngứa cả tai. Mà cái em Hana mới vào cũng kiểu vênh vênh khó chịu. Kara thà như cũ 1 mình một phong cách chị rất thích :x Nhưng bây giờ thì chỉ thích được mỗi chị Seung Yeon thôi, bà Kyu Ri vẫn nhạt nhoà như xưa còn Nicole thì bị đi xuống. Nói tóm lại là vì mất lead vocal lại thêm 2 em chíp vào thì nó thế đấy 8-}

Dạo này ngâm cứu MKMF càng xem các thấy cái Big Bang với Hyori vừa chuối vừa phản cảm. Nói ra phũ phàng thì thấy nó bị trộn như cám - cái màn kiss nhau chẳng qua là để giật gân chứ cũng chẳng thấy tẹo gì nghệ thuật với cả ăn nhập phần perf. Trừ cái việc để nhấn mạnh đây là SCANDALOUS đúng tên của act đấy (hỏi ra ko có màn kiss nhau mình sẽ gọi act này là gì ko biết, A MESS chăng?)

Cái mà giọng ai hay hơn chắc là phải tùy sở thik cá nhân thôi :))

cái vụ MC là thế nào thế hả em My ? chị ít đọc mấy cái này, đọc chỉ đọc chủ yếu DBSK với cả xem perf là nhiều thôi :D

cái vụ Junsu Tae chuối :-?? toàn fan bày đặt tưởng tượng ra rồi lìu tìu cả đám @__@ thật là bó tay với fan.

Kara mới này lúc mới ra hình như định act cute giống SNSD thời điểm đó ah @__@ đúng là hâm hâm, vì SNSD lúc đó đã nổi lắm vì cute rồi @__@

Dạo này ngâm cứu MKMF càng xem các thấy cái Big Bang với Hyori vừa chuối vừa phản cảm. Nói ra phũ phàng thì thấy nó bị trộn như cám - cái màn kiss nhau chẳng qua là để giật gân chứ cũng chẳng thấy tẹo gì nghệ thuật với cả ăn nhập phần perf. Trừ cái việc để nhấn mạnh đây là SCANDALOUS đúng tên của act đấy (hỏi ra ko có màn kiss nhau mình sẽ gọi act này là gì ko biết, A MESS chăng?)
đồng ý, tớ mấy hôm nay cũng MKMF suốt @__@ nhưng mà youtube up lên toàn cut lung tung chả hiểu nên ráp đoạn nào với đoạn nào, đành nhìn quần áo vậy @__@

Back
Bên trên