CLB nhạc Hàn

Ri bị banned ở KBS rồi :|

Chị đã nói là bài này đáng bị hơn cả Mirotic và Rainsim mà, nguyên cái lyric toàn night .... ;))

http://sookyeong.wordpress.com/2009...-strong-baby-gets-banned-from-kbs-music-bank/

Dù sao bạn ý cũng manly lên nhiều :x, tuy mắt càng ngày càng giống panda =))

Chocolate abs xD
Rain, Siwon, Jae Bum...và bây giờ là Seung Ri b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
tình hình là nghe bài Strong baby, xem lyric tiếng ANh và ko hiểu bài này định nói j :p beat thì hay :)):))

nói chung là các nam gasoo càng ngày càng có chiều hướng sexy lên :))

mà thấy hài hc là SM và YG đều đã bị ban :)) Rain thì ra khỏi JYP rồi ko nói :)) h trong 3 ông lớn thì có mỗi JYP chưa có ai bị ban :))

Nghe bài Gee nhiều tự dưng thấy vui vui :)) có điều chưa thấy MV, hơi chán :))

Nghe Gee em chỉ thích mỗi cái phần Gí gí gí gí bầy bì bầy bì bầy bì :))
Mà Gee chưa giề đã công phá hết bxh nọ đến bxh kia rồi :))
Thôi, dù nó có là mess thì nó vẫn cứ là hit =))

@ chị Phương: Chú Park chú ý tâm hồn trong sáng ngây thơ thánh thiện quá :)) =)) hok như lão Soo Man. Yang appa thì hok biết tại sao nhưgn màh ... 8->

@ bạn Thảo: bạn tiêm cho tất cả mọi người, mìh chỉ ngồi nghe cùng thôi màh =))

Ờ Park Jin Young sexy từ trong máu rồi, xem biểu diễn của chú ý xem, lại chả sặc mùi adult ý :| Vấn đề là chú ý cũng biết là các em WG còn nhỏ, Mi với Hee nó còn chưa đến 18 tuổi (19 tính theo tuổi Hàn) cho nên bác ý ko ngu j mà lại thổi chất sexy vào cho WG vội :))

Gee xếp cái j cũng nhất cũng phải thôi, thời gian này chẳng có một ca sĩ nào đang hoạt động trừ Strong Baby của Seung Ri nhưng cũng mới phải ra clean version rồi, mà bài đấy cũng có hay quái đâu.

Cứ để đến lúc 3 cái band nữ mới ra xem :| Mình thấy rất may là 3 band đó đều ko đi theo hướng cute nữa 8-} Ko thì buồn ói lắm :|

Dạo này xem Star Golden Bell thấy yêu lại chị Nicole :))

các gương mặt mới:

Số 1 - nhóm 3 nữ của CUBE Ent - công ty chị em của JYPE nên tất cả các thành viên đều là từ JYPE ra

Hyun Ah - cựu Wonder Girls, sau sự ra đi khỏi WG của Hyun Ah rất nhiều ng` vẫn rất tiếc vì Hyun Ah nhảy đẹp và có giọng rap cũng khỏe dù sinh năm 92.

Choi Gi Na - chị này đóng trong 10 out of 10 của 2PM, cũng đã rất nổi tiếng trc khi debut vì có thân hình hoàn hảo (model). Sinh năm 1987.

Jang So Hee - sinh năm 1989. Chưa xuất hiện chính thức trên truyền thông nhưng cũng đc kì vọng cao.

Số 2 - Female Big Bang
Quá nổi tiếng, các thành viên đều đã từng lên sân khấu hát cùng YG family, đây là ban nhạc nữ đc chờ đợi debut nhất trong năm 2008 (nhưng sau đó đã chuyển sang 2009). Tài năng và phong cách đầy mình, đây có khả năng sẽ là hip hop female group đầu tiên của nhạc Hàn.

Số 3 - After school

Son Dam Bi đã quá nổi đình nổi đám, sự xuất hiện còn lại của các thành viên trong nhóm suốt mấy hôm Gayo daejun cũng đã thu hút mọi người vì nhóm trông chuẩn như một dàn model, sexy style và nhất là 2 giọng rap nữ đầy tiềm năng. Tuy nhiên cần để ý rằng female rapper suốt thời gian Bad Boy - Ga Hee vốn đã đc netizens lùng sục từ trc...

tiềm năng nữa là 1 nhóm nữ mới của SM *vì SM ko năm nào ko cho ra nhóm mới*, dư luận cũng đồn nhiều nhưng nhìn qua nhóm này còn non lắm :|
Rồi lại cả female FT Island, nhưng dù sao vẫn chưa có kế hoạch cụ thể đc đưa ra.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi Ga Hee... ex của Chunnie... chị gái có chiều cao 1m68 làm em k bao h hết mặc cảm :((...

Nói chung cả 3 nhóm nữ này tài năng thì đầy mình rồi, cũng gây được chú ý từ trước khi debut... SNSD cố dời sang năm nay ra album cuối cùng vẫn không được cầm chắc cái gì cả :)).

[ ôi, CSJH của em... T^T ]

Mà anh Rain cũng sắp cho ra female ver của chính mình mà ạ :D. Nghe quảng cáo thì em rất kỳ vọng vào chị này, nhất là hình như hát cũng rất hay nữa 8->...

*Ơ sao soompi có người bảo Ga Hee chưa lấy chồng là như thế nào??? Hỏng rồi :((...*

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi hyun Ah tình yêu của em 8-> =))
Tại sao hok ra mắt luôn ở JYP màh lại bị đá sang cu be nhỉ? CUBE lăng xê hok đình đám bằng chú Park =))

Àh màh nhớ rồi :)) Chú Park hôm nọ nhảy rất sexy cùng với một chị đùi to như cái cột đình :)) =)) Ấn tượng khó phai

Gee lên số 1 đủ các bảng xếp hạng rồi (Melon nài, Cyworld này, 2 cái nữa quên tên :p) và nói chung lọt vào top 10 một số bảng xếp hạng khác :-s
Nghe lại, thấy Gee cũng đc màh :)). Nhạc cũng dzui tươi, hơi có phần giống Pretty Girl của Kara 8->

Trên youtube có full MV rồi

Ghét cái quần xanh đỏ quá >.<

Màh dời sang năm nay thế này còn ngu hơn ý =.= Thông thường những album/single ra vào đầu năm đến đợt lấy thưởng cuối năm khó vơ được cái gì lắm =.= album/single vào cuối năm nó còn nguyên độ hot đấy, chứ ra đầu năm thế này =.= Như anh Rain ý, cái album Rainism của anh ý không ai tin sẽ giành giải ở MKMF 2009 đâu chẳng hạn :)). Nói tóm lại muốn thành công thì nên làm việc vào cuối năm.

Đó nà ní do thị trường đầu năm chán ốm >.<. SNSD trở lại màh vô địch các bảng xếp hạng thì cũng hok ngạc nhiên 8->.

Em vẫn chờ chị Hyun Ah :x Tình yêu của em :x
Mình les thật rồi =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mini album Gee - Girl's Generation

CD Information :

Artist : Girls' Generation - 소녀시대
Mini Album : Gee
Release Date: 7.1.2009
Language : Korean
Bit Rate: 192 kbps

Track Information :
1 . Gee
2 . 힘 내! (Way To Go)
3 . Dear. Mom
4 . Destiny
5 . 힘들어하는 연인들을 위해 (Let's Talk About Love)

Link down : http://www.mediafire.com/?ynjx4yewtev

@ 360kpop

cái MV Gee ra ko hot bằng cái tin này đâu:

Tae Yeon and Jung Hyun Dong Confirmed for We Got Married

Đọc xong tin này mình hét lên
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
Taenggu :((
Đây là kiểu cô bé quàng khăn đỏ và sói già thành 1 cặp :| :|
Ko thể tin nổi, ông JHD đấy vừa trên 30 tuổi, béo, bẩn, lười và lại còn cộc cằn nữa :(( TAEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEE
Thiên hạ đồn rằng SM cho Tae Yeon vào vì đây là lúc mà SNSD ra album nên cho Tae vào để hút ng` chứ ko thể để thảm hại như 2008 đc - chẹp, chả biết thế nào chứ mình thấy dở hơi hết sức

MV Gee nhìn cái động tác nhảy ở đoạn Gee Gee đầu điệp khúc rất là quái lạ, chân như đi kiểu con cua ý. Style chả khác gì mấy bài cũ lắm, mình thấy giống trộn So Hot và Kissing you :|

Seo Hyun trông yêu nhất :D Đc cái MV lòe loẹt như mọi MV khác gần đây cho nên catchy khỏi nói.

Ôi giời ơi chưa hết shock cái tin của Tae.

Mà Ga Hee là ex của Chun thật à, tưởng tin đồn vớ vẩn thôi. Nếu thật thì mong cho thành đôi, chị này hot kinh dị luôn :x

Rainism đâu có đc giải thưởng gì ở MKMF đâu em Thu Trang :|
Mà chuyện ra đầu năm hay cuối năm ko quan trọng bằng việc có đông fan hay ko =)) Chị nghĩ là ra mắt tầm tháng 3, 4 rồi hoạt động tích cực đến tầm tháng 10 hoặc chia làm 2 đợt như WG/Big Bang năm ngoái là ăn chắc giải. Còn SM ý, ra album này của SNSD đầu năm vì đầu năm ko có sao hạng 1 nào hoạt động cả =)) Tránh cạnh tranh chứ sao. Em cứ tưởng tượng Gee ra cùng lúc với Haru Haru, So Hot hay Mirotic xem, chỉ cần 1 trong 3 bài đấy đủ dìm tất cả xuống đáy rồi :))
Cá nhân chị đánh giá Gee chỉ ngang tầm Pretty girl và Rock U thôi.

CSJH sẽ ko về Hàn năm nay, nhất là trong nửa đầu năm khi mà SNSD đang ra album và Suju cũng ra album 3 vào tháng 3. BẤT CÔNG!

‘Stylish’ is #1 on online charts even with no promotional activities
Đây gọi là hiện tượng Big Bang, chỉ là bài với mục đích quảng cáo cho FILA, ko cần biểu diễn đã đủ xếp top.
Yo, bài này đúng là ko có j đặc sắc nhưng nghe cũng fun

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối mẹ ơi :)) cái dance của Gee quái gở quá đi mất :)) nhưng mà outfit thứ 2 (cái với quần soóc) thì đẹp :)):))
mà mình nhìn nhầm hay sao mà ai trông cũng tong teo đi, và cũng nghe nhầm hay sao mà chả phân biệt nổi giọng ai :-/

có Minho nhìn mặt chú bé đần đần trông tội nghiệp :))

Mà chê thế thôi :D bài này nghe hay hơn Rock You =))=)) ngang bằng Pretty girl nhưng mà vì mình thik SNSD hơn nên bài này ... hơn :))

Mà cái after school ng đẹp thật :x nhưng mà tên có hơi... ah nhưng mà có điều thì Son Dam Bi có vào nhóm đấy ko ??? hay vẫn là solo :-/

Mà cái tin trên kia ghê quá :eek: b-(

có, Son Dam Bi có trong nhóm đấy :| Nhóm sẽ có 5 người cả thảy.
Ờ tớ cũng thấy chân ai cũng tong teo đi nhưng mà chiện này là bình thường vì clip bao giờ cũng đã đc chỉnh đi rồi =)) Ai trông cũng chân dài và gầy như nhau cả dễ dàng thôi.

MV Gee có Minho \:d/ \:d/

Thực sự là em thấy bài Gee nghe vui mà, lần này vũ điệu cũng không phải là đến nỗi quá khó như ITNW, chắc là học tập tinh thần nhà nhà người người đều nhảy được như Wondergirls 8-> Đầu của Tiff và Jess trong MV thật xấu :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Đồng ý :)) làm mặt Jess ngu đi thấy rõ (mặt Tiff vốn ngu ko chấp được :))) Còn lại ko thay đổi là mấy :))

Bài Gee nghe nhiều thấy vui ra phết, nhưng mà nhảy thì chưa hiểu được, tại clip ko có nhiều cảnh nhảy lắm :D Ah mà đoạn đầu lúc mà bạn Trang bảo nhảy giống con cua ý :)) nhớ ra là giống kiểu nhảy Mirotic (đoạn 4 anh nhảy lúc Minnie solo :))) với cả Shinee cũng có mấy đoạn nhảy thế :)) Thảo nào thấy quen

Ko vào được soompi vì quên acc + pass, thông cảm hỏi ngu về after school 1 tí :D có ai up thong tin được lên đây ko :D mà trong cái Lose my breath thấy có 3 chị mặc áo màu sắc, + son dam bi, 2 bà mặc đồ đen xấu xấu chắc là dancer thôi, lấy đâu ra 5 ng nhỉ :-/

Thành thật mà nói là em hơi bị thất vọng vì cái MV Gee. Nhạc nghe rất chi là ... rẻ tiền. Lyrics cũng vớ va vớ vẩn.
Công nhận là Gee ngang tầm vs Pretty Girl :(
Đc cái là trừ Gee ra thì cấc bài còn lại em thấy đều ổn, đã có chất hơn 1 tí :D [chê ỏng chê eo mặc dù em rất iêu các chị]

YG đổi crack sang clap, nhg mà em thấy crack crack nghe hay hon là clap clap nhỉ ;;)

Uh bài Gee nghe cheap :| nhưng vấn đề đó là SNSD hát thì nó ko là hit cũng vẫn là hit.

Crack với chả clap thì cũng chẳng khác j đc mấy =)) Vì cái MV + các phần khác của bài hát nó cũng đủ nóng bỏng rồi 8->

http://sookyeong.wordpress.com/2009/01/07/jang-ri-in-can-dance/
ho ho lâu lắm mới thấy chị Ri In, giọng chị ý rất hay nhưng mà kiểu gằn giọng của chị này giống BoA nghe rất là trúc trắc -_-", dù sao thì support chị Ri In :x

http://sookyeong.wordpress.com/2009/01/08/wondergirls-1st-concert-delayed/#more-4999
cái delay này là kiểu j ý nhờ, vì theo đúng lịch thì cái của tháng 2 là ở Thái Lan, cái tháng 3 là concert của cả JYPE ở US -_-" Chẹp, cái album 2 của WG đang tiến hành rồi đấy nhưng phải nửa cuối năm sau mới có, thời gian này nghỉ nhưng là hoạt động ngầm thì đúng hơn +___+

Chỉnh sửa lần cuối:
cái clip nhảy của Ri In kia từ lâu rồi mà :D nhảy thì Ri In biết nhảy, cũng được training lâu (cùng thời với cả Yuri YoonA Jess... của SNSD cơ mà, có mấy cái ảnh hồi trc debut) nhưng mà nhảy thô cứng thế nào ấy. Thik chị hát thôi :D
mà về TRung Quốc để cái đầu buộc buộc trông ngu ngu :| để tóc như Why hay Timeless vẫn đẹp hơn :|

Nghe nhiều Gee hay ra trò :)) để xem debut với live bài này thế nào thôi :)) nhưng mà trong đống 5 bài thì bài Let's talk about love kỳ cục, chán hơn cả Gee ấy :)) nhưng mà mấy bài còn lại được :)) sao ko promote Way to go nhỉ :D Destiny cũng đc nhưng ko catchy

hôm qua bạn em biến thử bài Gee sang tông đàn ông, nghe hay hơn cả bản nữ :)) Hay nhất là giọng anh YoonA :))

Trong cái mini album này em thấy mỗi bài Gee nghe được, còn lại thì :-j

Còn lời nhạc của các bài Hàn nói chung thì em thấy có nhiều bài sến không đỡ được, mình nghe vì đơn giản giai điệu nó hay, không hiểu lời và các anh thì đẹp trai nhảy dẻo :)) Như bài Not young của Ukiss lời dịch nghe phát buồn nôn =))

@ chị Minh Trang: Ùhm ý em là Rainism ra mắt vào cuối năm nay, coi như đầu "mùa giải" năm sau, dám cá là không đc cái giải giề vào năm sau cả ế.

Mà bọn SM nó điên lắm. Chẳng biết có cho hoạt động ra hồn gì đến hết năm không? Hay là lại cho một cái bài hit tổ đùng, promote xong thì kệ đấy. Năm ngoái ra xong Kissing You thì SNSD im luôn.

Tháng 3 SJ tìh yêu của mìh sẽ comeback 8->

Em thấy nhạc của Hàn Quốc đa phần là... hok có nội dung và ý nghĩa gì cho đáng :)). Trừ một số bài thôi, còn lại là linh tinh. ĐB là nhạc các em GG, đọc cái lyrics Girl's Generation từ đầu đến cuối không hiểu đang nói về cái giề :-s. Gee thì nhìn đau mắt quá, ứ thèm đọc :))

Mùh cái MV mới, eo ơi nhìn đầu Jessica trông như Chí Phèo ý :-s. kinh lên đc =.= Làm cái khỉ gì vs nó đê chớ để nó kinh dị thế này sao ???

Uh có mấy bài đc chuyển tông rồi mà :)) em lên youtube thấy đó :)) chuyển sang tông nữ trừ bài GG ra thì tất cả đều hay hơn bản gốc của SNSD :)):)) thật là vui nhộn :))

@ em Trang: thì ra Kissing you xong thì im luôn vì dính vụ Dream concert với mấy cái bê bối còn j :p im lặng là đúng rồi :D hơn nữa lúc đó WG bắt đầu promote So hot xong và chuẩn bị Nobody :D :D chả im thì còn biết làm j :-< (nếu ko dính vụ Dream concert và mấy cái anti lung tung khác thì có thể sẽ promote tiếp Baby Baby đấy, vì đang promote dở baby baby mà :-/ Mà bài Baby Baby hay hơn, nhảy đỡ dính lollipo đỡ ngứa mắt hơn :)))

Đầu trong Gee thì bựa nhất là Tiff :)) xong mới đến Jess :)) Và lúc nhảy cả nhóm từ xa, mình đã ko phân biệt nổi đâu là Seo, đâu là Yuri và đâu là YoonA :))

http://www.youtube.com/watch?v=uHbVJ5vNQ64
Big Bang và Kim Tae Hee này :x
Nhìn chị Tae Hee để tóc này trông như là mới mười mấy ý 8-> Đúng là Goddess

http://sookyeong.wordpress.com/2009/01/09/bb-bites-09012009/#more-5029
Yo, sách của Big bang, tin đồn nay đã thành sự thực trăm phần trăm.
‘Creative instinct GDragon‘, ‘Speed instinct TaeYang‘, ‘Firm instinct DaeSung‘, ‘Endurance instinct TOP‘ and ‘Top instinct SeungRi‘.
Hy vọng nó cũng hoành tráng như sách của Tablo, dù j anh Tab cũng IQ cao ngất ngưởng, lại học về Literature đến tận Master ở Standford chắc đẳng cấp nó phải khác 8->

Mà Tae Yang sang US học dance rồi huh =)) Đúng là ở Hàn tuy là ngôi số 1 về dance ở châu Á nhưng vẫn nên sang US tầm sư học đạo. Đến Rain với Se7en còn đi nữa là (nhân nói anh Se7en, cái ảnh anh ý với Lil' Kim chưa làm mình hết shock vì độ sexy của nó). Mà xét ra những nhân vật học dance xịn ở US về như Stephanie (cái trg` dạy ballet của chị ý là 1 trong những trg nổi tiếng nhất ở US), Jae Bum - 2PM (dance crew cũ ở Washington cũng nổi lắm) thì đúng là bản lĩnh sân khấu nó khác hẳn Thôi, nói chung là YG và JYPE là 2 công ty chịu chơi nhất nên chuyện như vậy bt.

@Thu Trang: nhạc Hàn thì cũng như nhạc US UK, nhiều bài lời chả có ý nghĩa gì mấy đâu nhưng đc cái beat nó hay. Còn bài mà lời có ý nghĩa thường rơi vào ballad, nhiều vô khối :D

http://www.youtube.com/watch?v=eql6FzAYDfM
yo, cứ thế này có phải đỡ mất công fan sub ko - tự dịch cho nó nhanh :))

Mà ở đây có ai biết danh sách 100 must have male năm nay của mnet ko :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên