CLB nhạc Hàn

phim đấy cũng tàm tạm :)) ko đến nỗi đâu :))

nói chung bi h bị ghét nhất vẫn là Tiff thôi :))

Tình hình là hôm nay mới biết là có cái special stage của Nam Gyuri + Ga IN + Sun Mi hát One more time OK :)) ko thể bằng CSJH được nhưng mà Sun Mi trông được nhất, hot nhất, nhảy khá nhất và giọng nghe rõ nhất

Gần đây là nghe thấy nhàm tai Nobody rồi :-< công nhận về lâu về dài là mình vẫn thấy Mirotic với haru Haru nghe catchy hơn. Nhưng mà dạo này thik cái outfit đỏ với hồng của WG quá :x để cái tóc dài buộc như hát ballad hoặc là tóc búi cao đẹp hơn cái tóc giả ngắn :-B ko hiểu JYP làm sao mà bắt WG chụp quả tóc kinh thế :-B

Chỉnh sửa lần cuối:
phim đấy cũng tàm tạm :)) ko đến nỗi đâu :))

nói chung bi h bị ghét nhất vẫn là Tiff thôi :))

Tình hình là hôm nay mới biết là có cái special stage của Nam Gyuri + Ga IN + Sun Mi hát One more time OK :)) ko thể bằng CSJH được nhưng mà Sun Mi trông được nhất, hot nhất, nhảy khá nhất và giọng nghe rõ nhất

Gần đây là nghe thấy nhàm tai Nobody rồi :-< công nhận về lâu về dài là mình vẫn thấy Mirotic với haru Haru nghe catchy hơn. Nhưng mà dạo này thik cái outfit đỏ với hồng của WG quá :x để cái tóc dài buộc như hát ballad hoặc là tóc búi cao đẹp hơn cái tóc giả ngắn :-B ko hiểu JYP làm sao mà bắt WG chụp quả tóc kinh thế :-B

=)) Mirotic chẳng catchy gì cả
tớ thấy Love in the ice còn hay hơn

vụ hairstyle đang đc bàn cãi nhiều nhưng dù sao mới có hơn 1 tuần :-j, cứ từ từ
Cái bọn Mnet năm nay kín tiếng thế ko biết, đến giờ này rồi vẫn ko thấy nói j về danh sách khách mời MKMF gì cả :-?? Mình đang nóng lòng chờ cái best new male group năm nay vì 2PM debut hơi bị muộn, năm nay support 100% 2PM :D Lâu rồi mới thấy có 1 group dance và vocal, rap đều chuẩn như thế =:) Nhìn lại thời 2PM và 2AM ở Hot Blood mới biết tại sao các anh perfect đến vậy 8-> Nose-bleeding :))

tưởng it ám chỉ công nghệ cao :))
Waiting của TY hay :x Dạo này đg phê bài đấy.OST Beethoven virus :x Có Lee Ji Ah và Jang Geum Suk 8-> Miễn bàn luôn =))
Jess hát Day by day k hay lắm.

HAO mở cửa lại rồi :p

dạo này chả xem j mấy, đang nghe bài How của BEG, thấy hơi giống So hot :))

ah, cái special stage của Ga In, Gyu Ri với Sun Mi - One more time ok, Sun Mi hot ra phết :)) có điều làm mình nhớ CSJH, :D lại tự dưng lục lại các live perf của các chị bài One more time, Ok. Đúng là ko ai có thể vượt qua được sự xuất sắc của CSJH ở bài này cả. Thêm nữa cái special stage này thấy cứ loạn loạn, âm thanh có vấn đề, trang phục thì mỗi ng 1 kiểu :-??

Em chỉ muốn hỏi 1 câu thôi, vì dạo này em bận quá k có tg update tin tức gì cả: Cái vụ Tablo nói Epik High sẽ tan rã cuối cùng là thế nào ạ :|? Các chị có ai biết gì thêm không ạ :|?

Mong là... không có chuyện đấy... Epik High...
:|

Nguyễn Hoàng Công đã viết:
ai xem MV number 1 mới của big bang chưa? hô hô hot đừng hỏi

Em vừa down cách đây mấy hôm. Clip miễn bàn, ngồi bấn loạn, có mấy em gái shinh shinh rất chi là.... :)). Phải mỗi cái là em k thích cái kiểu nhạc như thế lắm:D

Vũ Thu Phương đã viết:

Bài này hay, nhưng k hiểu sao em vẫn thích If hơn mới sợ. Te perf hay vật vã

ah, cái special stage của Ga In, Gyu Ri với Sun Mi - One more time ok, Sun Mi hot ra phết có điều làm mình nhớ CSJH, lại tự dưng lục lại các live perf của các chị bài One more time, Ok. Đúng là ko ai có thể vượt qua được sự xuất sắc của CSJH ở bài này cả.

Chính xác ạ! Các tình iêu nhảy bài này vô đối. Thích cái bài này ở chỗ dù video hay live đều dance bốc cả:x:x

Nguyễn Minh Trang đã viết:
Bài Haru Haru nhạc được nhưng MV như bị thần kinh

Cute mà ss. MV đậm chất Hàn:)). Cái part2 đỡ hơn part1 vì k có đoạn vào viện:))

Nhuyễn Thu Nga đã viết:
OST Beethoven virus Có Lee Ji Ah và Jang Geum Suk Miễn bàn luôn

Ss cũng thích Ah Ah à? ;))

Xí xớn vào nói linh tinh một hồi, ngồi quote như 1 con điên:))

Tiện thể em pr luôn cho cái preview MV Heaven của FT

http://www.youtube.com/watch?v=juqV0rs0rvc

Từ dạo đóng After Love đến gờ, các bạn luôn luôn có những cái tạo hình rất chi là...k bình thường:)).
Mọi người vào xem ủng hộ cho nó ... tăng view:D.

Chỉnh sửa lần cuối:
diễn viên như ji ah ko thik hơi phí :x
thg thì mọi năm lớp Pháp rất ít fan k-pop,năm nay có vẻ ngon đấy :))
khi nào về trg` jao lưu :))
có em nào học cô Hoa hay cô Đức ko ;))

có j mà má ơi :)) kênh 14 là hay có cái trò lượm lặt mấy tin quái quái, mấy tinh quan trọng kiểu độ nổi tiếng, lượng sale thì ko thấy đâu :))

DBSK 4th album h đã qua mức 210 000 bản rồi :x:x ôi các tình yêu :))

Bi thì ra album mới rồi :-w, se7en đâu sao anh ko về hả trời.... >_<

@ em Hà My : :p:p CSJH thì khỏi bàn rồi :)) sắp ra single mới thì phải :-< nhưng mà ra cái j mới mà được promote lèo tèo thì :-< thực tình nghĩ là h CSJH nên nổi ít ra cũng bằng 3/4 DBSK là ít >_< (3/4 là vì DBSK là nam, dễ có nhiều fan cứng hơn)
Chị công nhận là thik bài If hơn. Nhưng mà bài này nghe nó cũng nhẹ nhàng, lâu lâu nghiện. Có điều dạo này trang phục cho tae già thế @__@ mà thik cái tóc xoăn, ko có mái hồi into the new world hơn, trông trẻ bao nhiêu @__@

có j mà má ơi :)) kênh 14 là hay có cái trò lượm lặt mấy tin quái quái, mấy tinh quan trọng kiểu độ nổi tiếng, lượng sale thì ko thấy đâu :))

DBSK 4th album h đã qua mức 210 000 bản rồi :x:x ôi các tình yêu :))

Báo onl k bao h đăng tin về lượng sale hay bảng xếp hạng album các kiểu đâu ạ :)). Mấy lần em viết trúng toàn bị tuýt còi :)).

@ss Phương: Nếu mà fan CSJH được bằng 3/4 fan DB đã tốt ạ. Dạo này nhà Grace ở Nhật lâu quá, với lại chả còn teen như SNSD với WGs nên khó mà "đấu đá". Nhưng mà cái em thích nhất ở Grace là vocal, giả sử mà có disband thì vẫn solo được, chứ như SNSD với WGs thì chắc chỉ được 1, 2 người. Step với Sunday dance miễn bàn
Công nhận là Tae được mấy lần đi solo trang phục, đầu tóc đều già. Đi live với nhóm mặc đồng phục nhìn trẻ hơn. Hehe, mà em thấy Tae vốn đã chả xinh bằng mấy em khác:))

Đấy, cái single mới đây ạ, 29s. Nghe hay phết ss ạ:x:x

http://www.youtube.com/watch?v=SNyk1Y-Bro8

@ss Nga: Cái tạo hình của Ah Ah trong BV nhìn cute khủng khiếp. Mỗi tội bác Kim Myung Bin nhìn hơi bị già, mà bác ý để quả tóc k đỡ đc. Ss có xem tập nào phim ý chưa?

FT Island's going to release a Japanese single, titled "The One", which is bundled together with the "Making of 'The One' PV DVD", on 17th December 2008.
(I bet this is why they're going to have another concert there in January =_= lucky Japanese pris!)

Tracklist, as explained by ying to me before.... (thanks ying!)
FT Island's "The One" Japanese Single
1. The One
2. A Japanese song (title not yet decided)
3. A Korean song (title not yet decided)
4. "The One" PV Making DVD

Từ ngày DB back về Hàn phát là các bạn phải tranh thủ chạy sang Nhật ngay, BB song bây giờ lại FT

Link full MV Heaven - FT Island

Part1
http://www.youtube.com/watch?v=1hKUbXJrb8c&fmt=18

Part2
http://www.youtube.com/watch?v=JWrwKz4P1_E&fmt=18

trên kst mới có 2 tập,down về rồi n nhất quyết ko xem,chỉ xem 1 tí tẹo tèo teo tập 1,đoạn giới thiệu 3 nhân vật chính ý.Sau có đoạn 2 anh chị kiz nhau :(( ôi trời =P~
CSJH thì ko hẳn là cạnh tranh với SNSD hay WG vì rõ là CSJH thuộc hàng tiền bối rồi :-? Ng` ta hết thời kì kute lâu rồi,đg là...sexy.Và về khoản đấy thì...CSJH vô đối rồi :-j

SNSD là cute
WG là stylish
CSJH là sexy + graceful
Jewelry là sexy + poisonous

Cái dự án ONE FAMILY của YG Family hình như bị phá sản rồi hay sao ý :(( Thôi ngậm ngùi đợi Tháng 11 Big Bang come back

Epik High tan rã là cái tin j đấy ~~~, chỉ có nghỉ ngơi 1 tgian chứ tan sao đc +_+

Jewelry ngoài Park Jung Ah ra thì chả thik ai cả :| cái style của nhóm này cứ ghê ghê @___@
@ em My: Cái single mới kia hay thế :x:x:x bao h thì có hẳn bài nhỉ @__@
mà CSJH thuộc bậc tiền bối rồi thì quay về may ra đấu với Jewelry thôi chứ còn để mấy nhóm trẻ đấu với nhau :-?? mà thực tế mỗi nhóm 1 kiểu khác nhau thì ko thể gọi là đấu với nhau được :p
TaeTae thì trông xinh mà, nhưng mà stylist của SNSD hình như muốn Tae thành bà già đến nơi :))

Đề cử MKMF

Newcomer (Male)

1. SHINee - Noona is very pretty
2. UKiss - Not young
3. 2PM - 10 points out of 10 points
4. 2AM - This song
5. Mighty Mouth - I love you

Newcomer (female)

1. Davichi - Love you even though I hate you
2. Moon Ji Eun - Fox Song
3. SunAh - Chantey Chantey
4. Lee Hyun Ji - Kiss Me Kiss Me
5. Joo - Because of a man

Male group

1. Dong Bang Shin Ki - MIROTIC
2. Big Bang - Haru Haru
3. Epik High - One
4. FT Island - After love
5. SG Wannabe - La La La

Female group

1. Brown Eyed Girls - L.O.V.E
2. So Nyeo Shi Dae - Kissing you
3. SeeYa - Hot Girl
4. WonderGirls - Nobody
5. Jewelry - One more time

Male singer

1. Kim Dong Ryul - Let’s start over again
2. Seo Taiji - MOAI
3. TaeYang - Look only at me
4. Toy - Hot Goodbye
5. MC Mong - Circus

Female singer

1. Gummy - I’m sorry
2. Seo In Young - Cinderella
3. Um Jung Hwa - DISCO
4. YounHa - Telepathy
5. Lee Hyori - U-Go-Ril

Mixed group

1. Turtles - Sing La La (>.<)
2. Jaurim - Carnival Amour
3. Cherry Filter - Orange Road
4. Cool - Want Love
5. Clazziquai - Robotica

Genre Category

House and Electronica

1. Moon Hee Jun - Obsession
2. Seo Taiji - MOAI
3. Jaurim - Carnival Amour
4. Transfixion - Radio
5. Nell - 기억을 걷는 시간

Music Video Category

MV production

1. Dynamic Duo - Solo (Han Dae Hee)
2. Um Jung Hwa - DISCO (Seo Hyung Seung)
3. Epik High - One (Hong Won Gi)
4. WonderGirls - Nobody (Jang Jae Hyuk)
5. TaeYang - Prayer (Seo Hyung Seung)

Others Category

OST

1. Kim Dong Wook, SG Wannabe - 운명을 거슬러 (East of Eden)
2. Yoo Seung Chan - Love you (Mother is dead upset)
3. TaeYeon - If (Hong Gil Dong)
4. Tei - 꿈의 시간들 (Sik Gae)
5. FT Island - 한가지 말 (On Air)

Auction style

1. Dynamic Duo - Solo
2. Dong Bang Shin Ki - MIROTIC
3. Big Bang - Haru Haru
4. SHINee - Noona is very pretty
5. Seo In Young - Cinderella
6. So Nyeo Shi Dae - Kissing You
7. Um Jung Hwa - DISCO
8. WonderGirls - Nobody
9. Lee Hyori - U-Go-Girl
10. Nell - 기억을 걷는 시간

Song of the year, Singer of the year, Auction netizen award, Mobile popularity award

2AM, 2PM, Gummy, Kim Dong Ryul, Turtles, Davichi, Dynamic Duo, Dong Bang Shin Ki, Mighty Mouth, Moon Ji Eun, Moon Hee Jun, Park Ji Heon, Brown Eyed Girls, Brown Eyes, SHINee, Seo In Young, Big Bang, Seo Taiji, SunAh, So Nyeo Shi Dae, Super Junior, SeeYa, Um Jung Hwa, Epik High, WonderGirls, YounHa, Eun Ji Won, Lee Hyun Ji, Lee Hyori, Jaurim, Joo, Cherry Filter, Cool, Clazziquai, TaeYang, Toy, Transfixion, FT Island, MC Mong, Nell, SG Wannabe, UKiss, V.O.S

Dự đoán cá nhân:
Best new male: SHinee chọi 2PM là cuộc đối đầu chính, nhưng SHINee đã ra 1 single và 1 album nên tất nhiên dễ có lợi thế hơn (mặc dù 2PM vừa đc chọn là Asian best new comer ở festival âm nhạc châu Á).
đặt cửa vào SHINee (mặc dù thấy 2PM giỏi hơn và thích 2PM hơn và nếu 2PM đc giải sẽ ăn mừng to hơn =)) )

Best female group: Jewelry với Wonder Girls - gay go ko kém j bên best new male, nhưng Wonder Girls có Nobody, So Hot và cả This time trong khi Jewelry chỉ có One more time (Everything is shtttt!! ko nổi lắm).
đặt cửa vào Wonder Girls
SNSD năm nay vừa bị vụ Dream concert, lại phải liên tục dời lịch phát hành album do ko cạnh tranh nổi ở trong và ngoài công ty nên coi như out. B.E.G năm nay có lẽ xếp thứ 3.

Best OST:
If là bài được yêu cầu nhiều nhất ở các radio show, lại phô diễn giọng của Tae (và bắt đầu có ý kiến nên tách Tae ra solo từ đây) -> đặt vào Tae Tae :x

Best male group:
Big Bang chọi với DBSK là chính, có thể cả Epik High nữa nhưng xét cho cùng năm nay Big Bang hoạt động ko nhiều, DBSK tuy mới comeback nhưng với kỉ lục về lượng album pre-order nên có khả năng lần thứ 2 giành danh hiệu này.
Phân vân nhỉ, nhưng thôi bỏ phiếu cho DBSK (thích DBSK hơn BB 1 tẹo :">)

New female:
Năm nay chỉ có mỗi cặp song ca Davichi và Joo là nhạc chất lượng nhất. Nhưng Joo chỉ có mỗi Because of a man còn gần đây là featuring chứ ko phải bài trong album, trong khi Davichi đã xếp nhất mấy lần. Davichi là hoàn toàn xứng đáng, talented girls :x

Femal singer
Năm nay hạng mục này cạnh tranh kinh khủng o_0, nhưng với Hey Mr. Big và U-go-girl cứ xếp top chót vót và trở thành trend như thế thì Hyori ăn chắc, năm ngoái thua Ivy năm nay mong chị đc :D

Mixed group
Clazziquai năm nay Alex đã tách ra nhiều hơn, Cool chỉ là comeback nhưng nhạc cũng ko có j đổi mấy so với trc kia cho nên Turtles với Sing La La catchy như thế + việc thành viên nam duy nhất của nhóm đã qua đời thì chắc năm nay Turtles sẽ đc giải, vừa xứng đáng vừa để tôn vinh cống hiến của ng đã mất.

Best song of the year:
One hoặc Haru Haru là đối thủ đáng gớm. Mình thích cả 2, cho nên vào bài nào cũng đc =))

Male singer
Khó nhỉ, Tae Yang hay Seo Taiji đây :-? Nhạc bác Seo Taiji là huyền thoại, bác là thần tượng của cả thế hệ Big Bang, Suju nhưng Tae Yang cũng đc lắm chứ :-?. Mong Tae Yang đc nhưng lại nghĩ bác Seo dễ đc giải hơn :-s

Tin rất buồn là vì concert của Suju diễn ra tầm 22 tháng 11, đúng 1 tuần sau MKMF nên 70% năm nay SJ ko đến :((

Chỉnh sửa lần cuối:
@ss Nga: Em còn chả thèm down:D. Nhìn mấy cái link mà nản:)). Thích Ah Ah mỗi cái là toàn pics đẹp. Cái bộ ảnh gì mà đội cái mũ hồng hồng ý:)), đẹp k tả:">. Với cả Ah AH trong BT nhìn xinh hơn trong TVTTK ss nhỉ:D

@ss Phương: Tae xinh gì:)), em thấy hồi xưa có Na với có Ri xinh nhất nhóm, Xèo xấu nhất=)). Trong MV ITNW với GG để cái mái hỉ nhi ngu k đỡ đc. Từ hồi hát Oppa Nappa làm xoăn nhìn xinh hắn nhớ. Bây h mặt baby nhìn yêu nhất nhóm:">

Đề cử MKMF

http://mkmf.mnet.com/2008/AwardVote.asp

Link này có hình + tiếng Hàn:)). Nếu muốn đọc TA thì vào 360 xem tạm vậy:">

http://www.360kpop.com/f/showthread.php?t=7652

Edit: vừa post lên thì thấy bài ss Trang:">

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em My: uh YoonA với Yuri ưa nhìn nhất nhóm theo ý kiến chủ quan :))

DBSK mới come back được ko lâu đã được đề cử tùm lum rồi :)) :x best male group thì còn tùy vì Haru Haru với One ra lâu với promote lâu hơn. nhưng mà cái này là xét theo danh tiếng hay bình chọn hay lượng sale để award nhỉ :-/

Back
Bên trên