CLB nhạc Hàn

thực ra là đôi bên cùng có lợi.
we got married cũng ko thể là kế sách lâu dài đc.chưa kể SM toàn sao mang tính chất thương mại và chất lượng cao,có qua có lại thì ắt nó sẽ phải khác ngay.

E he, đã có sub của Sukira số vừa rồi - guests là DBSK :x :x
Tất nhiên, DongbangJunior love cho nên đây là ch trình radio mà DBSK đã xuất hiện nhiều nhất và là ch trình radio đầu tiên sau khi comeback :x Cute :x :x, giá mà có đủ hội tất cả thì chắc vui nổ nhà luôn 8-> Mới đến thôi đã ôm ấp + cả "kiss" hay sao o_0 (Jae và Hyuk), và tất nhiên HYUKSU ftw

Tin nữa là trong tháng này WONDERBANG sẽ lại "chung sân" ... 2 lần nữa (he he, đã hợp tác với nhau 5 chương trình cả thảy năm ngoái rồi) - kỉ lục mới chăng =)) Lần này là cả hát hò và tv show

Korean ‘Hana Yori Dango’ has a cast!
- oai giời, nhìn 2 anh ở giữa toàn ng` mình k chê vào đâu đc =p~

Chỉnh sửa lần cuối:
chỉ lo là lúc kiss Jae lại lây bệnh cho EH thì khổ :)):))

nhìn Su với Jae 2 giọng ca chính mà lại bệnh nặng nhất... :-<

tớ vẫn thik wonderboys hơn =))

wonderboys là 1 lũ con trai
còn wonderbang là 1 tổ hợp couples mà :|

DBSK vs Wonder Girls:
DBSK đạt được doanh thu bán đĩa cao nhất
nhưng Wonder Girls đạt giải ca khúc của tháng trên cyworld và no 1 K-Chart (vượt lên Haru Haru - nay đã ngừng diễn và 1 bài của B.E.G), xếp sát ngay sau đó vị trí thứ 4 thuộc về Mirotic
http://www.youtube.com/watch?v=nmfM4TdKjbc
-> sau 1 tuần thì phải nói lần này WG hát live ko chê vào đâu được, ko có lỗi nào hết o_0, congra.
ngạc nhiên chưa, Cass girls supported Wonder Girls =))

1. Wonder Girls - Total Points: 6400.72
2. Brown Eyed Girls - Total Points: 3883.73
3. Big Bang - Total Points: 2853.98
4. DBSK - Total Points: 2249.82

[MV Preview HQ 02.10.08]Bi Rain (비) feat Ha Ji Won
-> totally HOT

and some more DBSK
[DBSK] 081001 MBC Chinchin Radio Part 1 (ENG SUBS)
ok, thời kì ốm đau đã qua, các couples lại bên nhau như cũ: omma Jae và appa Ho, YooSu xD
tuy nhiên ngay ở đầu đã thấy Su lại lôi Hyuk ra rồi 8-> that short member who is unpleasant to the eye :))
và một ít KangJae (2 lão giỏi uống BITTER COLLA =)) )

Chỉnh sửa lần cuối:
ok, thời kì ốm đau đã qua, các couples lại bên nhau như cũ: omma Jae và appa Ho, YooSu xD

:)) h mới biết bạn Shin cũng thik couple :-j:-j

đồng ý với Xù :)) Wonder boys vô đối :))
nhưng mà dạo này DBSK come back làm Shinee im hơi lặng tiếng :(

:)) h mới biết bạn Shin cũng thik couple :-j:-j

đồng ý với Xù :)) Wonder boys vô đối :))
nhưng mà dạo này DBSK come back làm Shinee im hơi lặng tiếng :(

ko thích couples :)) chỉ đề cập đến thôi

SHINee chật vật suốt từ hồi debut mới đc no.1 đúng 1 lần thì lấy đâu ra mà "tiếng" nữa, DBSK quay lại thì SHINee nên dừng hoạt động hát hò tạm thời đi là vừa :| ko thì bị che bóng chán lắm

SNSD tháng 11 mới ra album nhá 8-X:

http://www.youtube.com/watch?v=b3uoFaywwm8

-> ch trình thời sự của MBC nói về tầm ảnh hưởng văn hóa của các idol groups thế hệ mới với 2 đại diện là Wonder Girls và Big Bang
tình hình là còn thấy có cả DBSK, SNSD, 2PM, FT Island nhưng chỉ phỏng vấn BB và WG và 2 nhóm đc những người dù ở ngoài tầm tuổi teen (kể cả 30+) yêu thích nhất. Đại khái là đoạn sau thì nói về yếu tố giai điệu bài hát là mấu chốt vấn đề để thành công, để idol bands thế hệ <20 tuổi hiện nay thay đổi dần hình ảnh đóng khung cũ của 1 nhóm nhạc idol vốn chỉ được biết rộng rãi trong giới trẻ.

100408 TOP & HuynJoong Special Stage on MBC University Song Festival
2 con người tính khí trái ngược và ở hai ban nhạc phong cách cũng chẳng liên quan nhưng thực tế lại chơi thân với nhau, weird leader Hyun Joong và mafia tưng tửng T.O.P perf. lần này có cảm giác rất refresh :D Màn biểu diễn tên là Original friends vì 2 ông này là bạn từ cấp 3 thì phải :-?

Inkigayo tuần này Hyori xếp số 1, cả DBSK và WG đều chưa bứt phá lên :D Cuộc đua sẽ gay go từ tuần sau vì đây là buổi biểu diễn cuối cùng cho album mới của chị Lee rồi 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ xét những cái bắt đầu = chữ wonder thì thik wonderboys nhất =))
cứ nghĩ là DBSG lần này ra Album thì tất cả các bảng xếp hạng phải rung rinh 8-} Đúng là khó khăn thật :-<
Hôm nay qua ngoại jao xem văn nghệ nghe "Love love love" của EH hay thật!
Ko hiểu sao n tớ chưa bao h quan tâm đến couples :-? N tớ thik là :">...Kim Jun Su-Jang Ri In =))

tớ thì nghĩ khác :D DBSK vừa mới come back đã vào cái list j ở trên Music bank rồi (quên mất tên rồi @__@), album ra được vài ngày đã đánh bật mấy cái album ra được gần tháng. Ở Hàn thì tớ nghĩ DBSK tuổi còn trẻ, vẫn sẽ bị đánh đồng vào idol group thôi @__@ Bây h có idols với idol groups nhiều như thế, fan thì chia 5 xẻ bảy :p:p cũng ko chắc là DBSK mới biểu diễn được có 2, 3 ngày (chính thức sau hôm comeback nhé) là cả Hàn phải bầu chọn cho DBSK được :p.

mà có khi sẽ có lắm chuyện trái khoáy là fan của ca sĩ khác ko bầu chọn cho DBSK nữa chẳng hạn, dù những ứng cử viên còn lại họ cũng ko hẳn là thik

---

Bao h thì có cái family outing của Hosu nhỉ :D có cái preview trên mạng rồi đấy :D

tớ thì nghĩ khác :D DBSK vừa mới come back đã vào cái list j ở trên Music bank rồi (quên mất tên rồi @__@), album ra được vài ngày đã đánh bật mấy cái album ra được gần tháng. Ở Hàn thì tớ nghĩ DBSK tuổi còn trẻ, vẫn sẽ bị đánh đồng vào idol group thôi @__@ Bây h có idols với idol groups nhiều như thế, fan thì chia 5 xẻ bảy :p:p cũng ko chắc là DBSK mới biểu diễn được có 2, 3 ngày (chính thức sau hôm comeback nhé) là cả Hàn phải bầu chọn cho DBSK được :p.

mà có khi sẽ có lắm chuyện trái khoáy là fan của ca sĩ khác ko bầu chọn cho DBSK nữa chẳng hạn, dù những ứng cử viên còn lại họ cũng ko hẳn là thik

---

Bao h thì có cái family outing của Hosu nhỉ :D có cái preview trên mạng rồi đấy :D

cái bảng xếp hạng album đó là hệ quả tất yếu thôi
sau 1 năm 7 tháng ko có mặt ở Hàn, ng ta tất nhiên là phải thèm và tò mò nên pre-order kỉ lục như vậy

Mà như đã nói, idol groups đc định nghĩa được căn cứ chủ yếu là ở TUỔI (bao gồm tuổi fans và cả tuổi ca sĩ đều thuộc hàng youth) và BỀ NGOÀI, chứ việc idol groups phải đạt yêu cầu j về giọng hát hay nhảy nhót thì nó thuộc về phần việc của các GIẢI THƯỞNG âm nhạc. DBSK ko là idol groups thì là cái j :| H.O.T, SHINHWA cũng vậy thôi.

Điều khác biệt trong số idol groups chia ra hiện nay là nằm ở việc multi-talented band là khái niệm mới xuất hiện. Tất nhiên đó là dành cho những ca sĩ mà ngoài hát còn tham gia tốt các hoạt động khác + tạo được danh tiếng (chứ ko phải chỉ tham gia nhiều, chất lượng phải ăn số lượng), và nghề nghiệp phải trải từ diễn viên, models, MC đến radio hosts.

Còn chuyện ca sĩ sáng tác được nhạc, chơi được nhạc cụ rất giỏi và dance chuẩn đến cỡ mấy thì tựu chung lại nó vẫn nằm trong mảng ÂM NHẠC của ng` ta thôi.

Fans bầu cho ca sĩ này ca sĩ kia thường chỉ 3/10 là do yếu tố TÊN của nghệ sĩ mà 7/10 phần còn lại nó nằm ở chất lượng bài hát, với mặt bằng rộng như hiện nay thì ng ta khó mà ghét, hằn học nghệ sĩ khác lắm (trừ SNSD) vì càng ngày các mối quan hệ *chéo* giữa sao này sao kia bất kể cùng hay khác cty đều đc bàn dân thiên hạ biết đến rộng hơn nhờ các ch trình tivi tăm tia vào chuyện *Đằng sau sân khấu* nhiều hơn hắn. Mặc dù theo tớ thì DBSK hoàn hảo hơn, Mirotic là super hit nhưng nó vẫn ko thể nào cạnh tranh được về độ *nhạc hay* bằng Haru Haru. Bỏ qua yếu tố nghệ sĩ, so sánh về tác phẩm họ cho ra đời ~

Family outing của DBSK nếu ko nhầm thì 12 tháng 10 sẽ có, trc đó phải xem Champaign của DBSK (phát hôm mùng 4) với bản sub đầy đủ đã :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ vẫn chưa thưởng thức Haru haru và vì nó ko liên quan đến DB nên tớ vẫn...chưa vội này :))
Mặc dù DB là idol group n về độ chín (tức là về tài năng,khả năng hát live cùng vũ đạo...) thì phải gọi là đạt gần như đến mức hoàn hảo,và tớ vẫn nghĩ cái bóng của DB cao hơn rất n` các band khác.Tuy nhiên,về mặt bằng chung,các bai hát mà DB thể hiện nó thg` thuộc dạng nghe lâu thì ngấm,ko phải lần đầu nghe là thik luôn.N đã ngấm thì ko bao h quên đc và nhớ rất lâu.Trong khi 1 số nhóm khác,bài hát có thể trụ vững 1 lúc nào đấy n sau thì lại giảm dần độ hot đi.
Bên cạnh DB thì tớ thik 1 số ca sỹ solo như Lee Soo Young và Jang Ri In.
Các nghệ sỹ khác thì thỉnh thoảng có 1 bài nào đấy ra thì thik,hoặc là OST

Tớ vẫn chưa thưởng thức Haru haru và vì nó ko liên quan đến DB nên tớ vẫn...chưa vội này :))
Mặc dù DB là idol group n về độ chín (tức là về tài năng,khả năng hát live cùng vũ đạo...) thì phải gọi là đạt gần như đến mức hoàn hảo,và tớ vẫn nghĩ cái bóng của DB cao hơn rất n` các band khác.Tuy nhiên,về mặt bằng chung,các bai hát mà DB thể hiện nó thg` thuộc dạng nghe lâu thì ngấm,ko phải lần đầu nghe là thik luôn.N đã ngấm thì ko bao h quên đc và nhớ rất lâu.Trong khi 1 số nhóm khác,bài hát có thể trụ vững 1 lúc nào đấy n sau thì lại giảm dần độ hot đi.
Bên cạnh DB thì tớ thik 1 số ca sỹ solo như Lee Soo Young và Jang Ri In.
Các nghệ sỹ khác thì thỉnh thoảng có 1 bài nào đấy ra thì thik,hoặc là OST

nên tớ mới bảo DBSK là ban nhạc hoàn hảo nhất trc đến nay của KPop
chị Ri In dạo này mất tích đâu rồi o_0

uh.
Album của chị ý có vẻ ko bật lên đc.Thik The left shore of happiness và I will :( Những bài khác thì btg.
Vừa xem Haru haru (ôi cái mô típ ung thư chết sớm :)) ) Nếu ko nhầm chị đấy là chị đóng trong I am sam với T.O.P và The legend ( phim ma :(( )
Đg xem U go girl :))

Hey Mr Big nghe hay hơn U go girl :p:p

công nhận, Jang Ri In mất tích đâu rồi ý :( nghe bảo có vụ fan của Ri In đang làm ầm lên ở SM thì phải :-s có khi fan CSJH cũng nên làm thế đê :))

Mà cái Champaign có sub rồi ah :eek::eek::eek::eek: đi xem :)):)):)) :x:x:x

hơi có cảm jac giống mv candy cái j của christ ý nhở :-??
h lại lên youtube tìm hey mr big à :|
các bạn liệt kê hộ tớ mv mới rồi xem 1 kể với.
cứ thỉnh thoảng nghe mót mấy tên rồi hôm sau lại có cái đc gọi là hay hơn =))
khổ thân tôi :-<

hơi có cảm jac giống mv candy cái j của christ ý nhở :-??
h lại lên youtube tìm hey mr big à :|
các bạn liệt kê hộ tớ mv mới rồi xem 1 kể với.
cứ thỉnh thoảng nghe mót mấy tên rồi hôm sau lại có cái đc gọi là hay hơn =))
khổ thân tôi :-<

đúng là nó lấy ý tưởng từ bài Candy men của Christina mà
về MV thì dạo này chẳng có cái nào hay đâu
Bài Haru Haru nhạc được nhưng MV như bị thần kinh =))

ờ.
chuẩn đấy.
hỏng hết cả hình tg anh G-Dragon trong lòng mình :-<

Thế bạn Xù gần đây nhất là xem cái j @___@ MV thì nhiều lắm biết đường nào mà kể @__@ , mà dạo này tớ toàn xem mấy cái show thôi :)) chả xem MV mấy (mà cũng chẳng có cái j mới dạo này nhể :-??, chờ cái family outing ra thôi :)))

H lên youtube xem lại mấy cái gần đây của SNSD, thấy chính ra fan cũng ko ghét toàn bộ SNSD là mấy, mà toàn thấy comment kiểu Tiff should get out of SNSD :-j, nhất là sau cái vụ X ở China nữa. Mà mình thì hoàn toàn ... đồng ý :-< =))=))
Tae với YoonA vẫn nổi đều đều nhỉ :)):x. Mà ko hiểu sao mình ko tìm được cái You are my destiny có sub bằng Eng nhể :-< hay mình tìm ngu :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế bạn Xù gần đây nhất là xem cái j @___@ MV thì nhiều lắm biết đường nào mà kể @__@ , mà dạo này tớ toàn xem mấy cái show thôi :)) chả xem MV mấy (mà cũng chẳng có cái j mới dạo này nhể :-??, chờ cái family outing ra thôi :)))

H lên youtube xem lại mấy cái gần đây của SNSD, thấy chính ra fan cũng ko ghét toàn bộ SNSD là mấy, mà toàn thấy comment kiểu Tiff should get out of SNSD :-j, nhất là sau cái vụ X ở China nữa. Mà mình thì hoàn toàn ... đồng ý :-< =))=))
Tae với YoonA vẫn nổi đều đều nhỉ :)):x. Mà ko hiểu sao mình ko tìm được cái You are my destiny có sub bằng Eng nhể :-< hay mình tìm ngu :((

ấy lên thử mysoju mà xem, phim dài loằng ngoằng đấy lên mysoju hay có, mà phim này cũng ko hay lắm đâu :)|, trc tớ có xem mấy tập trên KBS nhưng thấy nó nhàm -_-"

bạn Phương thấy thế nào, chứ cái hội STAND (strong till all nine disappear) đông lắm mà :-? (anti toàn bộ cả 9), nhưng trong số đó lại có một số người thích cá nhân (số đông support cho Tae Yeon và Seo Hyun là nhiều nhất - hiển nhiên là vì 2 ng` này tài năng hát hò nhất, cho nên mới có phong trào đòi SNSD disband để 1, 2 ng` tiếp tục solo còn khá hơn =)) ), tóm lại fan cũng thật là rỗi hơi 8-X: Bên cạnh hội này còn có hội CASTEL (Cassi + Triple S + E.L.F) tuy cũng anti SNSD nhưng bây giờ hầu như nhập vào STAND cả rồi. Mấy cái hội này đi lên soompi mà trên youtube cũng thấy 8-}

Tháng này album đáng download nhất là cái của Epik High =:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên