CLB nhạc Hàn

đúng rồi :-j tớ nhớ là Kyu nhất còn Minnie 2 mà :-j
Nên có thêm SeoHyun :-< và Stephanie the Grace =)) Stephanie sẽ là magnae ko giống magnae nhất :))

tớ cũng ko khoái tóc các anh lắm... 8-| trừ Yunho và Minnie ra, tóc 3 người kia đều có vấn đề. Tóc Jae quá nữ tính và cụt ngủn, tóc Su hơi cụt, mặc dù anh gầy lắm hơn 60 được một ít nhưng mà tóc làm cho mặt anh to đùng ra :|, còn Chun miễn bàn :| (có điều tóc Chun trong clip được đấy :D nhưng interview nhìn...)

Em Seo Hyun ko được để ý nhiều lắm mặc dù có giọng hát rất hay...

Magnae không giống Magnae nhất là danh hiệu của Kyu Hyun đúng ko Cảnh :))?
Stephanie 8->

Đúng :)) Stephanie cũng được liệt trong danh sách ấy :)) Thuộc dạng những người ko nói thì ko thể đoán là magnae :))
H tao mới nghe thử debut cua 2pm :-? ko thấy đặc sắc lắm!
Nếu tao nhớ ko nhầm Seo Hyun, Jess, Tiff với Taeyon là main vocals của SNSD thì phải

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng :)) Stephanie cũng được liệt trong danh sách ấy :)) Thuộc dạng những người ko nói thì ko thể đoán là magnae :))
H tao mới nghe thử debut cua 2pm :-? ko thấy đặc sắc lắm!
Nếu tao nhớ ko nhầm Seo Hyun, Jess, Tiff với Taeyon là main vocals của SNSD thì phải

tao thấy bài đấy catchy, tuy có hơi sensual 8->
nhưng để acro + dance + hát cùng 1 lúc mà live các anh hát chuẩn như đúng rồi ý :))

Mà sao tao phải đính chính /:), tao có liệt kê ai là 1,2,3 đâu, chỉ nêu ra theo đúng thứ tự trong clip thôi mà 8-X:

Đầu 2009 sẽ có album 3 của SJ
và album 2 của SJ-M

ĐIÊN RỒI 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Main vocal của SNSD là Tae, Jess, SeoHyun, Tiff, bây h có thể thêm cả Sunny (kỳ thực thấy Sunny hát hay hơn hẳn Tiff /:))

CSJH hồi đầu cứ tưởng Sunday là magnae :-?? còn Stephanie nhiều tuổi thứ 2 sau Lina, xong mới biết là nhầm

Mirotic MV có trên youtube rồi :D
http://kr.youtube.com/watch?v=U4mBwpWsIPI&feature=related

:x

cái Nobody mới ra hôm nay đã đạt trên 70000 người xem ở tài khoản của JYPE roài +_____+, SM cũng phải bắt chước đi chớ...
hôm nay xem cái chụp chùm ảnh khoe ngực - style mới của DB mà thấy o__O tự dưng làm mình nghĩ đến Button của PCD :))

Sunny giọng nghe rất là annoying và thiếu kĩ thuật, hơi phô là đằng khác. Mà trong album 1 thì Yuri còn được hát nhiều hơn Sunny mà.
Ko thích Tiff nhưng mà Tiff giọng cũng đc đấy chứ.

Cá nhân tớ cho rằng Soo Young là the worst voice 8-} *tính thì hay, chân dài nhưng mà giọng ko đỡ đc, bằng chứng là hồi thi 1000 songs với cả hát trên SGB bị dập như đúng rồi ý -_-
Kế đến Sunny nghe như trẻ con nhõng nhẽo +____+

Yoon-Ah nghe hát bè tông nổi bần bật =)) chả hiểu tại sao

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Minh Trang đã viết:
mà các bài tin này, tốt nhất dẫn link nguyên gốc tiếng Anh em nhé, nhiều khi mình dịch nó ko sát lắm

Ok ss
em giới thiệu bản thân đi em

Đấy, em học 10P2 ạ:D. Thích các bạn SNSD, BIg Bang với FT. Thích cả nhà Grace, DB với lại Kara + Tỏa Nắng nữa

Cảnh Mai Hương đã viết:

Chỉ có Xèo với Tae với Jess là main vocals thôi ạ. Còn lại đều là supporting vocals.

Giọng Tiff nghe cũng đc nhưng mà perf thì k đỡ đc. Sún hát đoạn thấp thì điệu, đoạn cao thì phô:))

Em vừa xem Tae nhảy U Go Girl, cute khủng khiếp

http://www.youtube.com/watch?v=GtkzZeHm3hI

Chỉnh sửa lần cuối:
Battle Begins as Wonder Girls takes on DBSK

Ok, bi giờ thì SNSD ko còn là rival nữa mà là DBSK o__0 what the hell!
Mình mới nghĩ đến chiện 2 kỉ lục gia: 1 đại diện cho male groups, 1 đại diện cho female sẽ quay lại tháng 10 này làm cho các bảng xếp hạng cứ nóng hầm hập lên, nhưng mà chiện đối thủ thì 8-} 8-}
Cầu mong nó kết thúc có hậu (gần) bằng vụ WonderBang - từ 2 bên kèn cựa nhau trên chart thành 2 band thân nhau +_____________+

Cassi có số lượng đông nhất Hàn hiện nay ~~ may mà Cassi ko ghét WG chứ nếu ko mình đứng ở ngoài thấy 2 tình yêu nảy lửa thì chỉ biết bó tay !__!

Giả sử WG thắng -> mong SM ko đá DBSK đi tiếp + Cassi ko hằn học
Giả sử DBSK thắng -> mong các bạn Honey tiêu cực không mượn gió bẻ măng
Giả sử 2 bên hòa -> ăn mừng thôi =)) dù sao riêng việc DBSK đã đc back home và Wg trở thành ban nhạc nữ thành công nhất trong số các nhóm female ở Hàn là ngon rồi :x

và giả sử có 1 cái special stage như với Big Bang năm ngoái -> sặc, 1 là năm nay WG là nhạc "cổ", DB là nhạc hiện đại nó sẽ ko match như Lie + Tell me, 2 là tuổi nghề chênh lệch đến 3 năm o_0, 3 là Cassi ko được thoáng như V.I.Ps

thôi tốt nhất là ko liên quan j đến nhau =))

Chỉnh sửa lần cuối:
đọc cái tin này bản thân cứ thấy khôi hài thế nào ế nhỉ :-/ 8-| battle giữa 1 nhóm nam và 1 nhóm nữ, 1 nhóm đã hoạt động gần 5 năm, 1 nhóm thì 2 năm phải ko nhỉ, mỗi nhóm 1 dòng nhạc, và hic, fan WG đừng đánh tớ chứ vocal và dance của nhóm nào hơn thì rõ mồn một @__@ thế mà cũng battle được hic :-<
Nếu mà có chuyện vote với cả award lìu tìu thì tớ ko nghĩ là WG thắng nổi DBSK đâu. Tốt nhất là girl đấu với girl mà boy thì chạy sang boy thôi :-< chứ lìu tìu quá :-<

mà bây h special stage với DBSK tốt nhất là nên cho hoặc CSJH :x:x (cái này mà có thì super hot =))), hay Suju (hài :))), và Shinee (sẽ hát và nhảy máu :x), còn SNSD thì ko bao h có thể xảy ra (khổ thân ><)

:-< mình đang dần dần thik WG (SunYe :x) nếu mà rival tùm lum thế này thì méo mặt 8-}

======

về SNSD :D ko tin cái wiki nhiều được đâu em My. Nghe hát nhiều là biết :p hiện tại là main là Tae, Jess, lead là Seo, Tiff (hic mà mình thấy main với lead khác quái j nhau chứ @__@), dance thì HyoYeon là main, Yuri Yoona là lead (thực tế là mình thấy Jess dance cũng đáng cho vào lead)
SooYoung :-?? thiếu kỹ thuật thì phải @__@ chứ sức thì khỏe, hồi ITNW chả bao h bị hết hơi như Tiff cả :D. Sunny thì tớ nghĩ ko phải giọng trẻ con nhõng nhẽo đâu, thực ra nghe Sunny hát trên radio hay :D nhưng mà nhõng nhẽo là ấn tượng từ vụ Tell me thôi @_@

WG đã biểu diễn Nobody live lần nào chưa :D để nghe thử cái. Đang ko hiểu làm sao vừa hát vừa nhảy bài này mà vẫn nghe rõ. Chắc là đeo mic rồi (nhưng vẫn thích cái mic để ở cột hơn, trông đúng kiểu)

---

nhân nói về ảnh sexy của các anh =)) cũng bt. Nhưng mà trong clip cái đoạn Jae bị cột vào tường với cơ bắp cuồn cuộn làm mình cứ :"> (đoạn này xem trong fancam, fangirl rú ầm trời 8-})
mà ko có omona của SU :|

Chỉnh sửa lần cuối:
đọc cái tin này bản thân cứ thấy khôi hài thế nào ế nhỉ :-/ 8-| battle giữa 1 nhóm nam và 1 nhóm nữ, 1 nhóm đã hoạt động gần 5 năm, 1 nhóm thì 2 năm phải ko nhỉ, mỗi nhóm 1 dòng nhạc, và hic, fan WG đừng đánh tớ chứ vocal và dance của nhóm nào hơn thì rõ mồn một @__@ thế mà cũng battle được hic :-<
Nếu mà có chuyện vote với cả award lìu tìu thì tớ ko nghĩ là WG thắng nổi DBSK đâu. Tốt nhất là girl đấu với girl mà boy thì chạy sang boy thôi :-< chứ lìu tìu quá :-<

mà bây h special stage với DBSK tốt nhất là nên cho hoặc CSJH :x:x (cái này mà có thì super hot =))), hay Suju (hài :))), và Shinee (sẽ hát và nhảy máu :x), còn SNSD thì ko bao h có thể xảy ra (khổ thân ><)

:-< mình đang dần dần thik WG (SunYe :x) nếu mà rival tùm lum thế này thì méo mặt 8-}

======

về SNSD :D ko tin cái wiki nhiều được đâu em My. Nghe hát nhiều là biết :p hiện tại là main là Tae, Jess, lead là Seo, Tiff (hic mà mình thấy main với lead khác quái j nhau chứ @__@), dance thì HyoYeon là main, Yuri Yoona là lead (thực tế là mình thấy Jess dance cũng đáng cho vào lead)
SooYoung :-?? thiếu kỹ thuật thì phải @__@ chứ sức thì khỏe, hồi ITNW chả bao h bị hết hơi như Tiff cả :D. Sunny thì tớ nghĩ ko phải giọng trẻ con nhõng nhẽo đâu, thực ra nghe Sunny hát trên radio hay :D nhưng mà nhõng nhẽo là ấn tượng từ vụ Tell me thôi @_@

WG đã biểu diễn Nobody live lần nào chưa :D để nghe thử cái. Đang ko hiểu làm sao vừa hát vừa nhảy bài này mà vẫn nghe rõ. Chắc là đeo mic rồi (nhưng vẫn thích cái mic để ở cột hơn, trông đúng kiểu)

---

nhân nói về ảnh sexy của các anh =)) cũng bt. Nhưng mà trong clip cái đoạn Jae bị cột vào tường với cơ bắp cuồn cuộn làm mình cứ :"> (đoạn này xem trong fancam, fangirl rú ầm trời 8-})
mà ko có omona của SU :|

26 này wg mới comeback ở Music bank
Về giọng và nhảy hiển nhiên DBSK hơn (tuy rằng 2 bên dòng nhạc ko giống nhau)
Nhưng về bài hát thì dám cá của WG nghe hay hơn o_0

Sunny hát trên radio vẫn vậy +_____+
CSJH vẫn bặt vô âm tín :| :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Công nhận vocals với dance thì các bạn WGs k được bằng DB, nhưng thật ra mà nói là Nobody nhạc nghe hay phết ý chứ. Special stage thì chắc cũng chả có đâu. Lần này em thích Nobody hơn là Mirotic, nhưng mà khả năng thắng của DB là 90% rồi, Cass đông + các bạn ELF với Honey chẳng nhẽ vote cho WGs? Tóm lại DB vẫn là đàn anh, với lại SM còn lâu mới để thua

Hờ hờ, cũng muốn nghe thử WGs live xem, lần này giọng Sun Mi tiến bộ đặc biệt

BB may mà đi trước nên chả đụng ai. Haru mà ra đợt này chắc đấu đá còn hay nữa:D

Vũ Thu Phương đã viết:
về SNSD ko tin cái wiki nhiều được đâu em My. Nghe hát nhiều là biết hiện tại là main là Tae, Jess, lead là Seo, Tiff (hic mà mình thấy main với lead khác quái j nhau chứ @__@), dance thì HyoYeon là main, Yuri Yoona là lead (thực tế là mình thấy Jess dance cũng đáng cho vào lead)

Như KU với ITNW Xèo cũng đc hát tương đối đấy chứ ss, tính là main cũng đc:)). Cũng chả hiểu sao Tiff live chán lè mà cho hát lắm thế. Ri nhẽ ra cho làm main cũng đc:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Yuri ko được lắm, giọng nghe được nhưng mà live hồi ITNW cứng, baby baby nghe cũng thô :p YoonA giọng yếu lè nhưng vẫn còn nghe hay hơn :D (nhất là nghe giọng trong GG của YoonA thấy hay :x)
thực ra chị cũng chả biết main với lead khác nhau thế nào :)) nhưng mà chắc là lead dưới main 1 bậc, vì xét ra thì Tae và Jess có giọng tốt hơn hẳn tất cả các thành viên còn lại mà :p, SeoHyun chưa bằng trình 2 chị này được :p nhưng mà cũng hơn những ng còn lại
còn chị cũng thắc mắc như em đấy :)) Tiff live chán òm :)) (mặc dù nghe bản audio thì giọng hay hay), sức yếu, nhảy kém, nói chung là khi trình diễn thì ngoài cười tươi ra cái j Tiff cũng kém những ng còn lại @___@ như hồi hát Oppa Nappa live nhiều đoạn Tiff hát cụt ngủn, BB GG với ITNW thì hụt hơi...@__@

còn cái giải thưởng thì còn tùy, nếu mà award có vote thì khả năng DB thắng là hơn. Còn nếu award mà kiểu có hội đồng nghệ thuật :-?? (chả hiểu nữa, cái này có bên Hàn ko :-??) thì chịu @__@
bây h chưa cần bàn về award, chỉ thấy 1 thực tế to đùng là bài Nobody catchy hơn, nhưng nếu biểu diễn live mà ko tốt thì >_< còn Mirotic khỏi bàn về trình live của DBSK rồi :D. CÒn special stage thì KO THỂ TƯỞNG TƯỢNG RA nó như thế nào 8-} WG mà nhảy Mirotic xem ra ko ổn, mà DBSK nhảy nobody thì may ra có mỗi SU, HO làm được =))

:-?? hôm qua ngồi xem Nobody, thấy lần này SunMi với SoHee hát nhiều hơn cả YeEun và SunYe :eek: (đoạn solo toàn là Mi với SoHee, còn giọng chính trong chorus hình như vẫn là SunYe)

KO ĐÂU Ạ

LEAD là chính của chính
Main chỉ là trong bộ chính thôi
-_-

Cái bài Nobody 2 em út hát nhiều nhưng mà cao trào lại là đoạn lên cao của Ye Eun gần cuối và phần rap của Yoo Bin đầu và cuối bài :))
Bài nì bi giờ bắt đầu nổi ở US rồi =))

Nobody hay quá, MV bác JYP như hài :)).

Nói không phải ý gì chứ Wonder Girls chuyển sang phong cách này em không nghĩ SNSD có cơ cạnh tranh đâu :">.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nobody hay quá, MV bác JYP như hài :)).

Nói không phải ý gì chứ Wonder Girls chuyển sang phong cách này em không nghĩ SNSD có cơ cạnh tranh đâu :">.

ko cần thay đổi SNSD cũng ko cạnh tranh đc
năm nay chỉ có cạnh tranh với Jewelry thôi mà em

sau khi xem clip đấy chúng ta đã rút ra 1 bài học
TRƯỚC khi đi vệ sinh, phải kiểm tra giấy thật kĩ
nếu ko thì phải tự chuẩn bị trước giấy trong mọi trường hợp =)) =))

Chị nhớ có đứa còn comment là nếu wc ko có ai thì bác Park cứ tự nhiên đi ra ngoài phòng bên cạnh lấy giấy cũng đc =))

KO ĐÂU Ạ

LEAD là chính của chính
Main chỉ là trong bộ chính thôi
-_-

Cái bài Nobody 2 em út hát nhiều nhưng mà cao trào lại là đoạn lên cao của Ye Eun gần cuối và phần rap của Yoo Bin đầu và cuối bài :))
Bài nì bi giờ bắt đầu nổi ở US rồi =))
Quái, lead là chính của chính, tức là cao hơn cả main hả, thế thế nào được nhể @__@, khi mà Tae với Jess được gọi là main vocal, Seo với Tiff là lead, Hyo là main dancer, còn YoonA với Yuri là lead @___@

JYP nên chuyển sang đóng hài =))=))=))

ah cái cô giáo dạy nhảy của WG có phải là cái chị tóc ngắn trong clip ko :-/

Quái, lead là chính của chính, tức là cao hơn cả main hả, thế thế nào được nhể @__@, khi mà Tae với Jess được gọi là main vocal, Seo với Tiff là lead, Hyo là main dancer, còn YoonA với Yuri là lead @___@

JYP nên chuyển sang đóng hài =))=))=))

ah cái cô giáo dạy nhảy của WG có phải là cái chị tóc ngắn trong clip ko :-/

đúng chị ý đấy

Lead and backing vocalists

In many modern musical groups, a lead singer performs the primary vocals or melody of a song, as opposed to a backing singer who sings backup vocals or the harmony of a song. Backing vocalists sing some, but usually not all, parts of the song often singing only in a song's refrain or humming in the background. An exception is five-part gospel a cappella music, where the lead is the highest of the five voices and sings a descant, and not the melody. Some artists may sing both lead and backing vocals on audio recordings by overlaping recorded vocal tracks.
(wiki)

Main và lead thì đơn giản khác nhau ở chỗ những Main vocal thì tất nhiên, hát "chính" nghĩa là được hát nhiều nhất trong bài. Còn Lead vocal là người dẫn cả bè của ban nhạc, nếu nói 1 ban nhạc lúc hát là tàu thì lead vocal là người thuyền trưởng, giữ vị trí *chốt*. Main và lead là những người hát đoạn khó hơn sub vocal trong bài, nhưng việc lái bè theo hướng nào và phần xử lý những gì khó nhất của bài sẽ giao cho lead vocal. Có thể nói Lead vocal cũng chính là main vocal nếu ko muốn nói riêng ra, nhưng họ tách ra để chỉ những người ko những hát nhiều nhất mà còn xử lý bài nhiều nhất nên lead cao hơn main ở chỗ đó.

Mà thực ra do SNSD và Suju có đông thành viên nên họ mới chia thế này, chứ bình thường người ta sẽ chia ca sĩ nào hát tông nào, mid low high bass j đó, nhưng với 2 nhóm đông, nếu chia nữa thì trong lead có người này giọng cao (rye wook của SJ) hay ng kia trầm (Kyu). Và lại có những thành viên thực sự ko thể *hát* (mà cùng lắm chỉ có thể rap) như Yoon Ah, Ki Bum hay Shin Dong chẳng hạn. Nếu 1 bài hát có nhiều câu nhiều phần và ko khó thì may ra họ mới có 1 line để hát chứ những phần hát chính trong bài thì không cần có họ cũng không sao cả.

Với ban nhạc tương đối đồng đều như DBSK chẳng hạn thì chắc bạn Phương rõ hơn ai hết họ chia giọng thế nào.

Nói tóm lại trong một band nhạc mà chia theo Lead và Main thì thường là ban nhạc đó phải đông mới tách biệt và rõ vai trò ~~ (vì đơn giản trong 1 ban nhạc chỉ có thể chia ra Lead - Main - Sub, ko tính rapper cũng liệt vào sub nốt vì ca sĩ họ hát thì ai chả biết hát, vấn đề có hay ko hay thôi). Còn nếu ko người ta chỉ có LEAD và SUB/BACKING VOCAL.

Trường hợp SNSD có thể thấy rõ ràng Tae Yeon và Jessica là chủ bài, nhưng Seo Hyun thì em ý đang lớn dần, hoàn thiện và cũng đang bắt đầu trở thành 1 trong 3 giọng đứng đầu SNSD nên nếu phải xếp thì 2 chị Tae Jess (có thể thêm Seo) là lead, còn main sẽ bao gồm Tiffany, Yuri...và có lẽ cả Sunny (thực ra mình nghĩ Sunny chỉ nên cho vào sub).

Cũng có thể họ chia lead và main là vào lúc điệp khúc, người nào là người dẫn cho cả phần điệp khúc của bài hát thì người đó là lead thôi. Vì bạn Phương lấy SNSD ở đây ra làm ví dụ thì tớ cũng xét theo SNSD mà nói: chỉ có 4 người là Tae, Tiff, Seo, Jess là những người được hát nhiều nhất bài và xử lý những cái phần *cao trào* của bài thôi. Chỗ còn lại tên vị trí có thể nào thì cũng chẳng ảnh hưởng gì mấy vì SM nó viết thế nào mình biết vậy, nghe ng` ta hát ra cả thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
uh, lấy SNSD làm VD vì mặc dù có khoái SUJU nhưng ko đọc nhiều lắm về SUJU @__@

tình hình là có ai xem reality show của Shinee ko 8-> ep 8 ý 8-> em Min Ho :x

Wonder Girls NOBODY comeback stage - MBC,show music core

Nếu như comeback hqua ở Music Bank chị Bin và Sun Ye đánh giá à 30/100 điểm thì hôm nay phải là 70:x Mic gài luôn chán hơn mic cầm tay nhưng hnay ngoài việc bản ballad được kéo dài đến hết cả phần rap thì ko giọng ai bị shaky cả ^^. Có điều ko hiểu tại sao phần chorus bài này lại ít back-up thế :( làm cho hát live nghe khác +_____+

Camera của KBS quay đẹp hơn của MBC -_-" bọn MBC toàn quay xa mà rời rạc hình

hqua

hnay

credit: soompi, wonderland, daum

Trên bảng xếp hạng popularity hiện nay Wg vẫn xếp số 1, 2 là Big Bang (2 vị trí này ko có j thay đổi 2 hôm nay)

và chúc mừng Bang Bang :x Lần thứ 12 xếp nhất tại Music Bank + Heaven và Haru Haru xếp thứ 1 và 2 liền kề trên Love's like oxygen của Shinee:x Năm nay là năm của Big Bang ^^v

Tội nghiệp SHINEE, các anh Bang quay lại là cướp ngôi mất 2 lần rồi, vừa m coutdown lại kchart o_0

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy hôm này toàn nghe Nobody mí cả Mirotic :))

Dạo này Sun Ye chăm mặc váy nhỉ :D
Ôi đoạn đầu dance version ở KBS các chị ý còn bước lệch nhau :|

Vũ Thu Phương đã viết:
Yuri ko được lắm, giọng nghe được nhưng mà live hồi ITNW cứng, baby baby nghe cũng thô YoonA giọng yếu lè nhưng vẫn còn nghe hay hơn (nhất là nghe giọng trong GG của YoonA thấy hay )
thực ra chị cũng chả biết main với lead khác nhau thế nào nhưng mà chắc là lead dưới main 1 bậc, vì xét ra thì Tae và Jess có giọng tốt hơn hẳn tất cả các thành viên còn lại mà , SeoHyun chưa bằng trình 2 chị này được nhưng mà cũng hơn những ng còn lại
còn chị cũng thắc mắc như em đấy Tiff live chán òm (mặc dù nghe bản audio thì giọng hay hay), sức yếu, nhảy kém, nói chung là khi trình diễn thì ngoài cười tươi ra cái j Tiff cũng kém những ng còn lại @___@ như hồi hát Oppa Nappa live nhiều đoạn Tiff hát cụt ngủn, BB GG với ITNW thì hụt hơi...@__@

Em lại thấy giọng YoA là chán đời nhất cả nhóm:)). Bài nào bài nấy nghe giọng cũng cứ kéo dài thườn thượt ra <chả biết tả cái kiểu hát ý nó dư lào;;)>. Tae với Jess giọng hay khỏi nói:D, nhưng em nghe vẫn thích Xèo nhất

Hát ITNW em thấy giọng ai mà chả hụt hơi ạ. Bài ý nhảy nhót kiểu đấy, lần nào live em cũng thấy chán cả, trừ nhưng lần lip:))

Công nhận lần này Nobody hay thật, nghe hơn hẳn Tell Me với So Hot. Hồi trước em cũng chả thích WGs lắm đâu, tự dưng nghe bài này iêu các bạn ý hẳn

Nguyễn Minh Trang đã viết:
và chúc mừng Bang Bang Lần thứ 12 xếp nhất tại Music Bank + Heaven và Haru Haru xếp thứ 1 và 2 liền kề trên Love's like oxygen của Shinee Năm nay là năm của Big Bang ^^v

Ôi, iêu quá đi cơ:x:x. Các bạn lại chuẩn bị ra album mới:x:x

Back
Bên trên