CLB nhạc Hàn

http://wondergirls.wordpress.com/2008/09/05/sun-ye-and-jo-kwon-duets-for-inkigayo-500th-episode/

Oh yeah, come on :x :x
Seung Ri (Big Bang), Shin Dong and Sung Min (Super Junior), Tae Min (Shinee) and Jo Kwon (2AM) will team up and become Wonder Boys by performing “Girls Generation” and “So Hot” special stage

Tiếc là chỉ có từng này:| Toàn những ng ko phải top favorite trong các nhóm =)) Dù sao nghe cũng hấp dẫn

# Super Junior Happy Goodbye Stage
# DBSK’s 4th album teaser video will be shown
SM thực hiện chiến dịch dọn đường một lần nữa :D

Chỉnh sửa lần cuối:
:-?? Shinee thì nên cho Key đi chứ ko nên cho Taemin =))

bây h mình bấn Junsu + Key rồi =)) mình có cảm tưởng trong Shinee Key cũng giống như Junsu trong DBSK ấy nhể =))

Baby baby vẫn hay hơn GG :-?? bao h thì SNSD come back nhỉ :-/

Xem cái show thực tế của Shinee
Thấy mấy đứa chui vào phòng kara hát hò ngoáy rất là bấn loạn nhé :)) :x
Key của chị Phương hớn lắm nhé :))
So hot- Shinee
Replay+ Girl's Generation

Thích Minho với Jong Hyun :">
mà bây giờ định hình Taemin là dancer chính ạ :-?
Em toàn thấy solo 8->

Xem cái show thực tế của Shinee
Thấy mấy đứa chui vào phòng kara hát hò ngoáy rất là bấn loạn nhé :)) :x
Key của chị Phương hớn lắm nhé :))
So hot- Shinee
Replay+ Girl's Generation

Thích Minho với Jong Hyun :">
mà bây giờ định hình Taemin là dancer chính ạ :-?
Em toàn thấy solo 8->

uh Tae Min là main dancer, JH là main vocal là cố định rồi :D
Cái reality show đấy của Shinee có sub đấy :))

Mọi ng có hay xem trên youtube ko nhờ, cái chọi nhau giữa ANTI Soshi (STAND và CATEL) và SUPPORT Soshi. Bên nào cũng có cái lí của mình, nhưng mà các clip của bên anti làm buồn cười ko chịu đc =)), toàn viết lyric giả nhét vào bài hát chính của DBSK, SJ, Shinee, BoA, CSJH, WG, SS501 mà viết khá là ăn khớp với nhiều từ của bài hát gốc. Kể ra mình xem thấy thương Soshi :( nhưng cũng ko nhịn được cười =)) Công nhận đầu óc của bọn nó giỏi thật đấy, lôi được đủ các scandal trên và dưới sân khấu 8-}

Parody So Hot và Haru Haru cũng =))

Chị Trang cho em xin cái link :">.

Eric vs Dong Wan sắp nghĩa vụ quân sự rồi. Quay đi quay lại thấy các band từ trước 2000 các anh đã đi gần hết :)).

Mà em thấy ANTI làm parody khỏe thế :|
Một lũ một lĩ ý :-ss

@ em Thảo:
Đây là Deja vu- SS501 này :))
Và cả một đống clip liên quan bên cạnh đấy :D

@ em yến: đấy là lý do chị thik Key đấy :))

mà TaeMin chỉ là nhỏ tuổi hơn nên được đánh giá là giỏi hơn key thôi nhỉ :-?? chứ thấy key nhảy đâu có kém j đâu :D. Key cũng coi là 1 main dancer của Shinee được đấy chứ (có điều hiện tại toàn Taemin có phần dance solo, theo ý kiến của chị thì chắc là tại taemin ít phần hát quá thôi). Key làm j cũng được nhỉ :x hát, nhảy, rap :x

show thực tế đấy có sub đến ep 6 rồi :)). Cho đến nay ghét nhất bà noona ở ep.6

btw, mình thấy giọng JH cứ chóe thế nào ý nhể :-?? nghe love like Oxygen với In my room lúc nào cũng thik giọng Onew và Key hơn. Nhưng Onew hơi yếu, hát in my room mấy lần crack. chắc tại biểu diễn lắm quá ><

Parody :)) mình chỉ thik xem mỗi parody các bài hát của DBSK thôi :)) lời khớp "ý hay" :)) cứ lên youtube tìm DBSK parody là biết em ạ. Có mấy cái hay bị xóa mất rồi nhưng mà vẫn còn lại kha khá :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi trời đất Wonder boys

=))=))=))

http://kr.youtube.com/watch?v=6VQv6ERN7PY

ko thể có tiết mục nào hay hơn :)) Hóa ra em TaeMin ko kém cạnh Key như mình nghĩ =)) rất hợp với SoHee's và SeoHyun's part

mà hic sao tóc của SungMin với Shindong khủng hoảng trầm trọng thế :-< tóc ngắn của Min trước đẹp hơn chứ :-< có phải là đội wig ko đấy :-/ (hi vọng thế)

Ôi trời đất Wonder boys

=))=))=))

http://kr.youtube.com/watch?v=6VQv6ERN7PY

ko thể có tiết mục nào hay hơn :)) Hóa ra em TaeMin ko kém cạnh Key như mình nghĩ =)) rất hợp với SoHee's và SeoHyun's part

mà hic sao tóc của SungMin với Shindong khủng hoảng trầm trọng thế :-< tóc ngắn của Min trước đẹp hơn chứ :-< có phải là đội wig ko đấy :-/ (hi vọng thế)

Sung Min =)) =)) tớ nghĩ đấy là tóc giả
ƯỚC J CÓ HEE CHULLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLL
nhưng nhìn ai cũng cute

Clip này chứng tỏ stylist của SM đã dở hơi nay còn dở hơi hơn =))

SEUNG RI đẹp nhất :x nhì là Tae Min :x 3 là cho Kwonnie hâm đơ :D

Ri vẫn hát toàn parts của Mi :x :x RiMi ftw :x
Sung Min thật là tởm, từ tóc cho đến cái quần, như bị ái ý 8-}
Cái đoạn Jo Kwon hát của Ye Eun mặt =)) =))
Giọng của Min và Dong trong này ko giống bt cho lắm o__0
và đoạn YEAH của bài GG giọng nam vào rất hài :))

T.O.P của SNSD: Soo Young và Hye Yeon trông chuẩn nhất :x Có điều hình như là lip-sync chứ ko phải là live? SNSD nên giữ phong cách này thì hơn :))
Big Bang và Uhm Jung Hwa: bà cô có quả gì đội trên đầu rất kì dị, nhưng mà vì suốt ngày thấy T.O.P và GD hát cùng bà cô này rồi nên chả thấy có j mới cả, trừ màn rap của Tae Yang :x :x Lâu lắm rồi mới thấy anh rap, vẫn phong độ :x
Hyori và Kara: đây là lần thứ 2 special stage với nhau rồi, nhìn chung thì gà cùng 1 công ty DSP nên hiển nhiên là ăn ý. Bài này Kara biểu diễn hồi Idol show với Suju trông có vẻ thoải mái hơn lần này. Đang thích em Hana mới vào thì tự dưng hôm nay em ý từ quần áo đến đầu tóc đều giống So Hee -_-" Nicole vẫn là the best :x
This song của Sun Ye và Jo Kwon: cái màn duet này thì cũng ko gọi là special nữa rồi, đc cái lần này bọn nó nhét thêm 1 số hình ảnh (đáng nhẽ phải nhiều hơn :)) ) hồi 2 ng còn bé. Perfect duet.

Chỉnh sửa lần cuối:
T.O.P SNSD hát đúng là lip sync thật :-?? nhưng mà sao mình nghe bài thấy giống nhạc hồ thiên nga :-/

hi vọng là Sungminnie đeo tóc giả :| nhìn kỹ cái quần đúng là... thật :-s
thích nhất cái bộ của Taemin :x.
mà cái perf của WB này cũng gần như lip sync (nhạc nền hơi to ><, mà mấy lần bạn Jo Kwon (hay anh :-/) biểu cảm quá mic 1 nơi miệng 1 nơi mà giọng vẫn to thế, Seung Ri cũng thế ) nhưng mà biểu cảm rất là tốt =))=)). Xem mãi ko chán :)). Có ai có bản mp3 của cái này ko =))

Sao mọi người bảo bài của wonderboys là live??

tớ thấy đoạn thì như live mà đoạn như lip =))

TOP là bài cũ của Shinhwa, lấy sample từ bài Hồ Thiên Nga thật mà :D

Em thì ghét quần của Tae Min hơn :))
Mà em thấy Ri với Mi cứ giông giống nhau làm sao ý :| :))

Ri là Seungri còn Mi là SunMi hử :-/ giống nhau chỗ nào :-??:-??

dạo này có cái j hay ko, update cái nhỉ :-<

ah mà ai có link cái bài j mà có TaeYeon, SunYe, Ga In, Jung Ah đóng clip khóc lóc ko nhỉ >< quên tên bài nên chịu chả biết search youtube thế nào

Ri là Seungri còn Mi là SunMi hử :-/ giống nhau chỗ nào :-??:-??

dạo này có cái j hay ko, update cái nhỉ :-<

ah mà ai có link cái bài j mà có TaeYeon, SunYe, Ga In, Jung Ah đóng clip khóc lóc ko nhỉ >< quên tên bài nên chịu chả biết search youtube thế nào

đây
http://www.youtube.com/watch?v=K7cg9PiV6Lk
clip này mới là part 1 thôi thì phải, vì Shin Dong và Sa Sha (cái anh đẹp zai lạ hoắc) chưa xuất hiện.

Tình hình dạo này là đang vào mùa nghỉ Juseok nên ko có gì mấy
2PM đang lên :x Chan Sung HOTTTTTTTTT, Nickhun đẹp trai hơn Siwon =))
mấy anh 2PM hát live ngon thế 8->

uh, đôi này được gọi là hình mẫu 4D của giới trẻ hiện nay =))
em bảo giống là vì cả 2 cùng skinny như nhau với cả tính giống nhau hả :-?

ngoài ra
em thấy cả mặt cũng có cái gì nhang nhác ý :p
tại lúc seung ri lên làm em nghĩ luôn đến sun mi ấy :))

Mà đã có cast chính thức của Hana yori dango phiên bản Hàn chưa nhỉ :-?

ngoài ra
em thấy cả mặt cũng có cái gì nhang nhác ý :p
tại lúc seung ri lên làm em nghĩ luôn đến sun mi ấy :))

Mà đã có cast chính thức của Hana yori dango phiên bản Hàn chưa nhỉ :-?

chưa có em ạ
chỉ có weird leader Hyun Joong là confirmed 100% là sẽ có mặt thôi

mà nếu có thì cũng chẳng ai tham gia vì đều ở bên Trung Quốc cả rồi mà :-??

Dong Bang Shin Ki

Ý tưởng của SM rốt cuộc cũng không thể nào tiến xa hơn được. Trong các phong cách hiện đại từ sexy, cute, romantic, charismatic…DBSK đã từng thử qua tất cả rồi cho nên sự trở lại này đánh dấu về mặt quốc gia hơn là về mặt phong cách. Các kings đều đã trưởng thành hơn, nhưng như lịch sử muôn đời của SM, tất cả vẫn nằm trong một khuôn phép nào đó, đã là DBSK thì phải đẹp một cách hoàn hảo. 19 và 24 tháng này là của DB, hy vọng album sẽ có màu sắc vì giọng ca + bề ngoài + vũ điệu tiêu chuẩn không đủ để cạnh tranh trong thời buổi này nữa.

Wonder Girls

Nếu ca sĩ nào mà thành công quá, đưa bài nào ra promote thì đều nằm ở hit nhỏ đến megahit thì cứ mỗi lần cho ra single/album mới là một lần sức ép. Ngay cả cái trang chủ chỉ đơn giản có cái đồng hồ đếm ngược ngày comeback và mới đổi từ tông hồng sang như hiện nay nhưng nó cũng trở thành tiêu điểm chú ý của mọi người và được hit vào liên tục. Tóm lại là dư luận chờ đợi như kiểu đang xem sút phạt penalty, còn JYP thì vẫn khẳng định sẽ tiếp tục là người tạo nên trend của KPop – đưa ra những hình ảnh mà trước đây chưa ai dám thử vào. Tiên phong gì thì tiên phong, thôi thì mong rằng năm nay bác JYP sẽ được toại nguyện vì đối thủ của WG năm nay là Jewelry, BEG – các đàn chị đã có tên tuổi trc.

SNSD

Thầm lặng nhất, không hình ảnh, không phát biểu, ngay cả việc bắt đầu trở lại truyền hình (trên SGB số gần đây) cũng đều cho thấy SNSD vẫn đang ở trong tình trạng “Cảnh giác cao độ” sau sự việc ở Dream concert. Không rõ SM nghĩ gì khi ngay cả phản hồi từ SM concert người ta cũng đặt SNSD xuống mức cuối cùng (dưới cả tân binh Shinee). Ở ngoài công ty thì bị anti nhiều, ở trong công ty thì bị chính các nghệ sĩ khác làm lu mờ, album 2 của SNSD được kì vọng như sẽ đánh dấu sự trưởng thành của các Candy-girls khi mà phong cách cute + sweet bắt đầu có Kara chen chân vào. Với những giọng ca đẹp của SNSD, nếu SM không xốc nổi hình ảnh cho họ thì quả là đáng tiếc.

SS501

Nếu DBSK tít mịt ở Nhật thì SS501 phối hợp đều hơn giữa thị trường trong và ngoài nước. Việc không bỏ quên thị trường trong nước + sự nổi tiếng ngày càng gia tăng nhờ leader KHJ xuất hiện ở We got married của đài MBC khiến SS501 nghiễm nhiên vượt mặt DBSK thời gian qua ở trong nước. Tuy nhiên cũng như DBSK, SS501 cũng không có gì mới nữa và chịu sự cạnh tranh khốc liệt của thế hệ đàn em được coi là có màu sắc hơn như Big Bang, FT Island. Hết rồi cái thời Idol stars làm gì cũng đẹp, cũng “ngọt”. Dù sao thì cũng chưa có kế hoạch cụ thể gì về SS501 thời gian tới.

Tin điện xẹt:
Se7en và BoA sẽ đều ra album cho thị trường US vào đợt tới
Epik High sẽ quay lại với minialbum Lovescream vào cuối tháng này
SHINee + 2PM + U-Kiss sẽ là đại diện cho Hàn ở Asian song fest.
Super Junior: khả năng là đến 2009 mới có comeback của đủ 13 người, Shin Dong giảm cân với mức độ chóng mặt như hiện nay + việc hairstyles của SJ đang trong thời gian thay đổi chóng mặt nhất thì không biết album 3 SJ sẽ là hình ảnh gì?

Ảnh random:

Magnae của 2PM thời còn đang đóng phim:

Dae Sung trong Cats musical:

SHINee mặc Hanbok nhân dịp Chuseok vừa rồi:

ảnh credit: coolsmurf và sookyeong @wordpress, JYPEfam @YAN, wondergirls.jype.com

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên