CLB nhạc Hàn

@ Chị Phương: Leader SS501 là Hyung Joong
còn anh út là Hyung Joon :D

Em thấy Tiff giả thế nào ý :-? Không phải tại ghét bỏ gì đâu :|
Chỉ nhớ có lần em xem Star Golden Bell thấy hơi "giả nai"
mắt với mồm cứ mở to ý :))

p/s: ava em là JunJin :x
đây là hồi chụp bìa đĩa Winter Story 2007 thì phải :-? :D

:-? về vụ WG h mình vẫn thắc mắc là ai nhảy giỏi nhất trong WG :-?? hồi trc là Hyun Ah thì công nhận rồi. Hồi tell me thấy So Hee nhảy , với mấy cái fan meeting cũng so hee dance solo thì nghĩ là So Hee. xong rồi 1 lần Tell me remix với cả Star King là 1 mình YooBin nhảy bật lên. Sau đó là mấy cái dance battle, hay special stage, bây h là So hot là Sun Ye nhảy chính với trung tâm :-?? thế kết cục là ai nhảy khá nhất bây h nhỉ :-/

SNSD hồi đầu công nhận là YoonA thật :D yoonA đc coi là nhiều kinh nghiệm nhất trong làng giải trí của SNSD mà, cũng coi như đại diện của SNSD. Bây h Tiff ah 8-| ko ghét nhiều nữa dưng mà cứ thấy thế nào đấy ... (xem cái MV Proposal có YoonA đóng rồi xem Ít's fantastic của Tiff Jess Seo có Tiff đóng, 2 ng act cute như nhau nhưng mà sao xem xong vẫn thấy YoonA có cái j đó rất hay còn Tiff có cái j đó rất gượng gạo cơ >_<)

SS501 :-?? công nhận h nhớ mỗi mặt anh Leader =)) mà chủ yếu là nhờ xem Xman với gameshow nhiều quá 8-} với anh magnae nữa (2 anh này tên giống nhau thì phải :-/)

Ủa mà bạn Shin nói mới để ý :-? thế TVXQ thì hồi đầu cho đến h SM tập trung promote ai nhiều nhất :-??

TVXQ là JaeHo chứ sao :))

cái ava em Yến hồi Shinhwa comeback winter 07, chùm ảnh trong quán bar đẹp :x

@ em Yến: uh chị cũng nghĩ là JunJin :D chỉ tại nhìn cái mái hơi lạ nên lúc đầu ngờ ngợ :D

Công nhận :)) xem cái Star Golden Bell của SNSD và SS501 :)) cười giả nai ;))
YoonA đẹp :*:*

ah em xem cái Star Golden Bell có SNSD mà SooYoung, Tiff và TaeTae nhảy Madwoman (hay là cái j ý, lấy tay xoắn xoắn tóc =))=))) chị thik cái đấy nhất. Ban đầu ko thik Sooyoung nhưng sau cái đấy và nhảy điên loạn trong Wonderful Outing của Park Kyung Lim (cái mà SNSD cố gắng để dành cái kem đậu đỏ ý =))) thành ra xếp Sooyoung làm 1 đứa favourite nữa của mình

@ Shin: dạo này xem lại Xman, thấy ban đầu hình như là Yunho và Micky :)) =)) Jaejae là sau này :x

ah hình như hôm nay là SM concert diễn ở Hàn ... lên soompi thấy bàn tán bảo SM hơi hâm vì schedule đúng lúc Seo Taiji come back... :-<:-<

-------------

trên soompi đã có ảnh ọt và comment về SM concert rồi đấy :x nhìn cái list biểu diễn mà yêu quá :*:*:* Shinee có biểu diễn bài hát mới và cả new concept nữa =)) tóc Taemin ko nấm nữa nhưng mà nhìn hơi kỳ cục =))=))
:*:* chỉ chờ fancam thôi... hi vọng là SM phát hành 1 cái DVD về cái này :-B

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi xem SGB là cứ lăn ra cười ý =))

Em nhớ là từ hồi xem ep có Soshi vs SS501 thì thích SS501 hơn hẳn :))
Chứ hồi trước chả ưa :">
Mà buồn cười cái đoạn thức ăn bổ dưỡng của Yuri với Jung Min thì phải =))

Còn cái Madwomen =)) Nhìn Kim Jedong lúc đấy rất là quá khích nhé :))

Mà Ri In được hát 2 bài ở SMconcert thôi ạ :-?
Em nhớ list dự kiến là 5 bài cơ mà nhỉ :-?

Ui Eun+SU one love à 8-> :x
Taemin hot hot :x :x :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao cái SM Live '08 có cả mấy khoảng chỗ ngồi trống thế nhỉ? Mà sao có cả một khoảng màu da cam không có lấy một bóng người thế kia :|? Không biết cái khu da cam trống trơn là không bán vé hay thế nào chứ như này thấy thiếu khí thế quá :|.

Nhớ ngày trước H.O.T. cũng tổ chức live concert ở chỗ này mà không có lấy một chỗ trống :|. Hiện giờ em đang đặt giả thiết là antifans tổng tấn công =)), chơi trò đặt chỗ rồi hủy vé :">. Vì cứ nghĩ là tập đoàn fan SJ, DB, SNSD, SHINee, BoA... sẽ lấp không còn 1 chỗ trống cơ :|.

Em đang hóng hớt tin bên bác Seotaiji 8->. Để xem cả 2 cùng tổ chức thì cái nào hơn :>.

Chỉnh sửa lần cuối:
lên soompi thấy bảo là vé SM ko cho bán hết đâu :D mà bán phần nào khán giả nhìn thấy sân khấu thôi :D mà sức chứa sân đó cũng lớn, khán giả quá nửa là nhiều ra trò (ko nhớ rõ số liệu trên soompi)

với cả chị thấy ng đứng trên sân cũng đầy ra. Cái đống đấy mà lấp vào thì cũng hết chỗ khán đài đấy =))

Seotaiji comeback nghe bảo hot lắm mà :D chị nghĩ là sẽ có nhiều ng hơn :-?? thế mới bảo SM làm cái schedule hơi hâm hâm :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái này chôm trên soompi :D:

Comparison between the ETP Fest and the SM Concert

- they were 100m apart
- ETP was from 12 to 12 (noon to past midnight) and SM was from 5 pm to 11 pm
- ETP audience sat through the rain which came on and off =0
- 34,000 came to ETP, 45,000 came to SM
- ETP had mixed crowd with a good amount of foreign people, SM was mainly Korean girls in their teens
Pfft. ETP > SM ;D (I am not biased in any way. No way.)

Seotaiji không đông hơn SM. Nhưng 1 ca sỹ so vs cả tập toàn idols quá khủng của SM mà được như thế phải nói là điều không ai làm đc trừ Seotaiji :x. Em chỉ thắc mắc sao có cả Marilyn Manson trong concert của bác Seo thôi.
Tóm lại là cả 2 buổi diễn đều thành công tốt đẹp là đc ^^. SM xếp lịch như thế chắc cũng có ý muốn so sánh thực lực giữa mình vs một superstar kiểu bác Seo sẽ thế nào thôi :D.

có phép tính này thấy trên soompi =)) thik cái này hơn :D
cùng 1 sân vận động:

Dream concert: 50000 seats taken
Number of artists: unknown (a lot, and of course include SM artists, - Boa, CSJH)

SM Concert: 45000 seats taken (estimate during the fancam in the morning, maybe more at night)
Number of artists: only SM Town

:x

(vì trên soompi có 1 đứa dở hơi lập topic: SM Concert with half empty stadium )

đang xem mấy cái fancam :-< muốn high quality quá cơ... dạo này nhiều ng lột áo quá 8-} dance thấy được đấy chứ sao em Thảo bảo ko hay :-?? (có điều xem HyoYeon nhảy xong sao lại có nhạc U Go Girl của Hyori 8-}8-})

tình hình là CSJH được khen ngợi rất nhiều, hát hay nữa :x. Duet Jaejoong Lina :*

Sức chứa của cái SVĐ đấy là bn ạ :">?

Em thấy nhảy bth, vì rằng anh Ho không làm được sóng người nên nhìn không đã :">. Ngày trước em từng thấy anh Su uốn éo đoạn đầu My page quá siêu nên là rất nóng lòng muốn biết anh Ho cũng làm thế xem trông như nào :">.

CSJH thì k nói rồi, các chị có kỹ thuật hát quá ổn :x. Xứng đáng là bậc đàn chị :x.

Ảnh các kiểu thì nhiều rồi, bây h chỉ muốn xem DVD bản đẹp thôi, mà k biết bao h có :-<.

nếu SM định release hay ko đã :)):)) có bao h SM release DVD về SM concert đâu :-<

sức chứa cái sân vận động ấy nghe nói là tầm 70k hay 90k :-/ (nghe nói nhé, chị quên mất nguồn rồi :-?? ko nhớ rõ)

Ho ah, nhảy robot với nhảy break thì hay chứ ngắm nhảy hip hop với nhảy uốn éo sexy thì phải xem Su thôi =)) :x

chẹp, dù sao Yunho cũng là vũ công chuyên nghiệp từ trc mà là cây dancer chính, nói về kĩ thuật với độ sành sỏi vẫn phải hơn Su.

Nói về cái SM summer concert :)) mình cá là sau sự vụ SNSD ở Dream concert nên họ mới có tình hình chỗ ngồi như thế. Dù bọn SM nó có đưa ra nguyên nhân gì thì cũng chỉ là bao biện thôi [-x

Càng nói về CSJH càng thấy khổ thân các chị ý bị đối xử bất công, thời gian lên ti vi ít, phim ảnh ko, quảng cáo ko, tv shows chỉ có được Stephanie (Sunday thỉnh thoảng ké được 1,2 lần cùng Stephanie :)) ). Nói cách khác là CSJH được lăng xê ít nhất trong hàng top artists của SM :|

ít nhất tưởng là Zhang Ri In chứ :-?? game show có mấy đâu, chủ yếu ở Trung Quốc :-??

bạn Shin còn thiếu, Lina cũng 1 2 lần có lên game show :))

cái dance battle sao ko cho Stephanie nhảy chung cùng Su nhỉ :-< rồi làm 1 cái cả 2 cùng uốn éo như My Page ý, thế nào Cass và Shapley cũng sẽ điên loạn lên :)):x tự dưng Su lại đi nhảy cùng 1 bà back dancer nào đấy rõ xấu :-B

ah, cái mà bạn Shin nói về vụ chỗ ngồi ý, trên soompi cũng dẫn ra 1 bài báo , cũng có ý kiến bình luận giống như thế :p. Tớ thì cho là đấy chỉ là lý do phụ thôi (chẳng lẽ Cass và ELF lại hâm đến mức ko đến vì SNSD mà bỏ mặc chính thần tượng mình :-/), lý do chính là do có Seo Taiji tổ chức cùng lúc. Mà thực sự là tớ thấy lúc quay trời còn chiều, và sáng, thì đúng là vắng thật, nhưng còn lượng khán giả đứng và chạy dưới sân nữa, và đến tối thì xem fancam lại thấy đông chứ ko hề vắng :-/. Cái này cũng chẳng thế nào biết chính xác đc

nhưng mà fan đến hay ko kệ đấy :-< muốn 1 cái DVD quá cơ :-< SM thật là điên :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
ít nhất tưởng là Zhang Ri In chứ :-?? game show có mấy đâu, chủ yếu ở Trung Quốc :-??

bạn Shin còn thiếu, Lina cũng 1 2 lần có lên game show :))

cái dance battle sao ko cho Stephanie nhảy chung cùng Su nhỉ :-< rồi làm 1 cái cả 2 cùng uốn éo như My Page ý, thế nào Cass và Shapley cũng sẽ điên loạn lên :)):x tự dưng Su lại đi nhảy cùng 1 bà back dancer nào đấy rõ xấu :-B

ah, cái mà bạn Shin nói về vụ chỗ ngồi ý, trên soompi cũng dẫn ra 1 bài báo , cũng có ý kiến bình luận giống như thế :p. Tớ thì cho là đấy chỉ là lý do phụ thôi (chẳng lẽ Cass và ELF lại hâm đến mức ko đến vì SNSD mà bỏ mặc chính thần tượng mình :-/), lý do chính là do có Seo Taiji tổ chức cùng lúc. Mà thực sự là tớ thấy lúc quay trời còn chiều, và sáng, thì đúng là vắng thật, nhưng còn lượng khán giả đứng và chạy dưới sân nữa, và đến tối thì xem fancam lại thấy đông chứ ko hề vắng :-/. Cái này cũng chẳng thế nào biết chính xác đc

nhưng mà fan đến hay ko kệ đấy :-< muốn 1 cái DVD quá cơ :-< SM thật là điên :-<

Ri In chị ý là người Trung Quốc, lại mới 19 tuổi. Xét về luật ở Hàn thì chị ý vẫn chịu những hạn chế về lên hình, thứ 2 là Ri In chỉ hát chứ không enjoy được các hoạt động, cũng ko thân thiết và quen biết ai thì lên thế nào được?

Lina có lên, Dana cũng có nhưng lẹt xẹt lắm lắm.

Mà chuyện Cass với ELF vì Honey mà ko đến - ý tớ ko phải thế. Ý tớ là BÊN SM họ cũng lo sự vụ xảy ra (chứ ko phải là fans ko mua vé hết). Concert diễn ra cũng ko phải ở Hàn thì làm sao mà đông đc :D? Đến tối nếu có đông chắc là fans trèo vào :))

Tội nghiệp các anh Big Bang, đúng lúc comeback thì dính Olympic nên thiếu cả rầm rộ +____+
Tháng 10 tới JYPE lại có màn kéo cả tập đoàn hát hò ở New York
hôm nay xem trên KBS World cái Love letter số trc hay quá :x

Chỉnh sửa lần cuối:
uhm hic, cái này chịu :-< nhưng mà lần này cũng may là fan cũng ko làm hỏng buổi concert này

Xem cái ending =)) ngứa ngáy mụ Tiff quá đi mất 8-| , thương Chunnie =)) nhưng anh ngã xong đã được Junsu chạy ra an ủi nên chắc là anh còn sướng hơn ;))

phải nói là ko phát hành cái DVD lần này là hơi phí (thu bộn tiền cho SM đấy chứ ko ít). Mà tớ đang xem 1 lượt hết các fancam :D phải nói là đẳng cấp và tài năng của mỗi nhóm càng ngày càng phát huy cao hơn :D. DBSK CSJH Super Junior ko phải bàn rồi :D Ri In hát đoạn đầu hơi run nhưng cái One More try :* :x, Boa ko chê đc (có điều nghe trên soompi bảo chân vẫn còn đau nên nhảy ko đc như ý :-/), Shinee em út mà cũng gây ấn tượng mạnh. :D có điều, mình thik SNSD mà vẫn phải nói rằng SNSD là sunbae mà còn kém cả Shinee :-< đc mỗi HyoYeon là cái dance battle tuyệt, phần lớn các bài của SNSD thấy toàn lip sync :)-< uhm các nhóm lớn kia cũng lip sync nhưng ko quá nhiều, như DBSK có Rising sun, O với Purple line là lip sync, còn j nữa ko nhỉ :-/, các bài khác hầu hết là live, mà CSJH mình ko để ý thấy lip sync bài nào cơ :-/ :x)

---

h mới để ý , em Thảo bỏ Chunnie chuyển sang Bum ah :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế mà em nghe nói hồi đầu để giảm lượng anti-fans của SNSD quấy rối SM LIVE bác Man còn có dự định cho SNSD biểu diễn chung 1 tiết mục với DB hoặc SJ =)). Biểu diễn xong fans kéo sang đốt nhà nhau nữa là vừa :">.

Em chưa xem hết đống fc, SJ lần này lipsync hay live ạ?

Nhắc Dana, ngày trước em rất kết Diamond của chị ấy :x.

@Chị Phương: Em chỉ có Chunnie thôi :">. Ava này là vì độ này em bấn couple KiMin (KB-CM) quá nên :">... Mà nghe bảo SM concert cũng có KiMin moment thắm thiết lắm làm fans KiMin đang quay cuồng ngoài kia :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) cái danh hiệu cá nhân "mật khí" là gì hả em?
dạo này có bọn nào tung tin đồn Ki Bum rời Suju mới đểu chứ :-w cứ thích ném đá hội nghị :-w

Nói về DVD: Super Show của Suju diễn ra cả tháng trc còn chẳng thấy tăm hơi DVD (mặc dù xem fan cam với ti vi đưa tin thì thèm kinh lên được), cái SM concert năm ngoái hình như cũng ko ghi DVD đúng ko :-?

Cứ bảo SM làm tiền giỏi, chỉ giỏi nã tiền của sao với thu mấy cái lệ phí member trong fanclub vớ vẩn, những cái thiết thực thì ko làm [-x

cái năm ngoái cũng ko có DVD :-< fan quốc tế đang bấn loạn lên vì DVD đấy, hi vọng là SM biết tính toán 1 chút :-<

@ em Thảo: chị cũng thik cái bài Diamond đấy :D giọng khỏe cao vút, hát dài hơi mà live :x:x ối nhưng cái đầu của Ho lúc đấy thì =)) (lúc đấy trông Dana hao hao giống Jang Na Ra nhỉ :D)

KiMin moment ah , đâu thế, thấy YunJae với Yoosu là đủ bấn rồi =)) (Yoosu tóc mới ngu ngu giống nhau =)))

cái danh hiệu cá nhân "mật khí" là gì hả em?

Mật Khí là Micky đấy ạ :">. Hồi đầu em nghe bảo Micky nghĩa là "vũ khí bí mật" cũng k hiểu lắm, xong một lần xem phim Hồng Kông thấy 1 ông gọi Micky phát âm đúng hệt là Mật Khí luôn em mới biết :">.

Treo cái danh hiệu này lúc để avt Chun, bây h thay hình Bum nhưng lười nên em vẫn để đấy :)).

KiMin moment ah , đâu thế, thấy YunJae với Yoosu là đủ bấn rồi (Yoosu tóc mới ngu ngu giống nhau )

Em cũng nghe kể thôi, thấy bảo Bum với Min ôm vai nhau thắm thiết bất chợt ông Siwon lao ra cười cợt với Min, ông Bum thấy thế trợn mắt lên tí lọt tròng luôn (đấy là em nghe tả thế :">), xong ông ấy ngay lập tức kéo tay ông Won ra khỏi bé Min =)). Thật là nhạy cảm và hay ghen :">.

Em down clip rồi nhưng chả hiểu sao lúc xem lại chỉ có tiếng k có hình, k đc mục sở thị chán quá -.-"...

Mà SM, nghe nói là làm mọi chiêu thức để kiếm tiền mà sao mới đây em nghe người ta nói DBSK với BoA sang đến Nhật là thuộc luôn quyền quản lý của bên Nhật, SM chẳng được tí lợi nào cả. Thế sao bác Man cứ tìm cách tống cách anh sang bên đấy nhiều thế nhỉ :-?? ? Hay là bác ấy thật sự muốn nhạc Hàn nó bay cao bay xa :eek:? Thật cảm động ;___; ...

Chỉnh sửa lần cuối:
ko, SM với Avex cùng được chia lợi nhuận theo thỏa thuận giữa 2 bên. DBSK, Boa hay CSJH lúc đó sẽ under two labels (chị ko biết dịch thế nào cho hay cả >< thông cảm). biểu tượng của SM luôn ở cạnh biểu tượng của Avex mà
(nguồn: soompi, topic của DBSK, chị ko nhớ trang :D)

đoạn đấy ở trong clip nào hả em :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đôi KiMin ý cũng nổi lắm

Nhưng hôm nọ xem top strongest friendships (đại khái là độ thân thiết của các sao mà ko cùng band nhóm - chứ ko phải couple trong cùng đội nhá) thì
Số 1 là đôi HyukSu :x :x
Thứ 2 là Hye Sung và Kang Ta (khỏi nói, nếu về bộ 3 thân thiết nhất kiểu này thì Super S là chuẩn :D)
Thứ 3 là cặp AB bloodtype: Hee Chul và Mithra Jin
Thứ 4 là Lee Hyori và Lee Soo Young (mình ko biết cái này rõ)
Thứ 5 là MC Mong và Ha Ha (chuyện 2 ông này với nhau hồi chưa nổi tiếng vừa thương vừa buồn cười :)) )

Back
Bên trên