CLB nhạc Hàn

hic bài thứ ba của mình trong topic này liền nhau :-s sao ko ai vào topic thế này trời :-s

Super Junior đã đoạt best Korean artist (tên là thế thì phải :-/) ở MTV Asian Award :D ke ke. Biết thế nào các anh cũng được mà ;))

clip Super Junior wins award

đoạn này LeeTeuk rất ngố =)) và SiWon làm mình choáng :eek: và cả fan của các anh cũng choáng :-s dù tiếng Anh của anh vẫn còn có accent mạnh nhưng mà nói lưu loát :eek::eek::eek: :x:x:x rõ ràng dễ nghe :x:x:x nhìn Dong Hae giơ tay với máy quay ko hiểu là sướng vì được giải hay sướng vì thấy SiWonnie nói lưu loát nữa :))

Phần trình diễn cũng hay :D:D:D chỉ hơi chán là đoạn sau nhảy Don't Don't và hát cái bài j (ko biết tên >_<) ko phải là live. Nhưng thôi hát live chắc cũng mệt lăn ra mất >_<

Mà request tí, có ai có link về clip quay A-Nation của DBSK và CSJH ko :(( lên search toàn thấy bản audio thôi, tức là có tiếng mà chả có hình j cả :((

--------

Shinee Music Bank 08/01/08

cái này có được coi là replay remix ko nhỉ :p nhảy hay quá :x nhưng máy quay v cả chóng mặt :|

Shinee - Real debut

rap hay :x dưng mà ko catchy bằng replay ...

trên youtube có mấy comment bảo là cái này ko phải live :-??:-?? đang thấy kỳ cục... giọng hay và đều thật :-s (nhưng mà Jong Hyun có lúc giọng hơi crack 1 chút :-s)

Chỉnh sửa lần cuối:
cái bài mà Suju biểu diễn là Mirror và A man in love chứ làm gì có Don't Don (nó chỉ cắt 1 đoạn nhạc đầu Don't Don vào trc A man in love thôi). Suju hôm qua có số fans đông nhất ở đấy, ai đời nhìn xuống dưới toàn thấy fan SJ cầm biển tên các anh :)) Nhưng nói thật là hôm qua trình diễn ko cống hiến (hệ quả của việc chạy tour quá nhiều :|), nổi bật nhất chắc chỉ có phần TEUK hôm qua show hàng (tự tay mình vạch áo vạch bụng 8->), còn đâu thì ~~~ 11 người biểu diễn mà cảm giác như thiếu đi 1 nửa :|

đêm qua xem cả cái lễ trao giải này ở MTV - phải nói là ch trình năm nay nhạt như nước ốc :| Anh host tuy đẹp trai nhưng cứ kiểu cứng đơ ra, đc mấy cái perf. thì năm nay lấn lướt toàn các band Tây (thích nhất perf. của Leona Lewis). Mà cái hạng mục trao giải của MAA càng ngày càng đi xuống :-j

Big Bang hôm qua đã bắt đầu comeback rồi các bạn nhớ :x Nhưng phải sang tuần mới là chính thức cơ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
thì tớ bảo là nhảy Don't Don't mà :)) chứ có bảo là hát nhảy cả bài đâu :)) dạo này đâm ra thấy anh Lee Teuk với anh Sung Min rất là hay nhá =)) sắp chuẩn bị đưa super junior chính thức làm tình yêu nhỏ (sau DBSK) rồi =))

Sặc, SEOTAIJI 8-}
đến các anh các chị sao bây giờ còn mê điên mê đảo Seo Taiji nữa là, hình như bên Hàn họ gọi Seotaiji là "president" thì phải :|

Ôi, cứ nghĩ vụ tầm 5000 người chen chúc đến xem cái guerrila concert vỏn vẹn 15 phút của Seotaiji đã thấy khủng rồi ạ :|. Mà các anh chị thik Seotaiji có BoA, Woo Hyuk... Còn ai nữa nhỉ :-? ? Em k nhớ rõ lắm 8->.

Chỉnh sửa lần cuối:
hỏi cái này em Thảo đừng đánh chị >_< nhưng Seotaiji là ai? Hàn hay Nhật :-/

Seotaiji là anh lày ạ :">:

Anh í ng` Hàn :x *mà thực ra thì 1 ng` sinh năm 72 em có gọi = anh đc k nhỉ >.<?*. Một trong những huyền thoại của âm nhạc HQ :D.
Người ta so sánh thời đỉnh cao của Seotaiji ở Hàn như Michael Jackson ở Mỹ :D.

Btw, cả Junki cũng điên cuồng anh Seotaiji. 4/8 a í sẽ xuất hiện trong "Seotaiji's special comeback" trên MBC vs tư cách fan :)), "Đến giờ này tôi vẫn không tài nào tin nổi mình sắp được gặp Seotaiji", lại còn "Anh ấy là thần tượng thời thơ ấu của tôi, là nguồn cảm hứng làm việc của tôi". K dừng ở đấy, còn có vụ "tôi say mê anh ấy 1 cách thuần khiết nhất" nữa XD. Quả này mấy người viết fan fic lại có đề tài mới rồi =)).

Chỉnh sửa lần cuối:
:eek: sinh năm 72 ah :eek::eek::eek: ko tin được, tức là 36 tuổi ah :eek::eek: (theo Hàn Quốc thì chắc là 37 nữa :eek: ) trông trẻ thế hả trời :eek::eek:

nhưng mà trang wiki của anh này thì ít thông tin thật 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngoài BoA, Hyuk ra thì hình như cả Big Bang, Suju (đặc biệt là Heenim - nhớ có lần thấy Heenim nói hình như con đường đến với nghề ca sĩ và thể loại Rock là nhờ phần lớn ảnh hưởng Seo Taiji mà), Wonder Girls, Rain, Se7en cũng ái mộ lắm, nếu ko thì cũng phải nói là rất nể Seo Taiji (dù là solo hay group) và nói chung là nhạc của Seo Taiji sau này được hoobae thể hiện lại khá nhiều.

Big Bang welcomes Seo Taiji’s Comeback!
Suju thì hát hò + nhảy nhót theo Seo Taiji chắc phải cả tá lần rồi ý :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Có bạn nào nghe qua mini album của Big Bang chưa?
Ko biêt bọn ấy nghe có hay không tớ thấy chán lắm:(

Haru Haru nghe cũng được mà :D. Cái MV u tối đúng kiểu Big Bang. Mỗi tội bài hát thì không được mấu cho lắm :p.

Có bạn nào nghe qua mini album của Big Bang chưa?
Ko biêt bọn ấy nghe có hay không tớ thấy chán lắm:(

đang tiêu hóa dần dần :|
nhưng mà Haru Haru nghe được đấy chứ :-? nhạc hay :x Thảm nào cho bài này ra MV là đầu tiên :D

Track 4 - Good person (mình dịch thế ko hiểu đúng ko:|) và Track 6 - Oh my friend (bài này lai Rock?) nghe là lạ nhất so với phong cách của Big Bang từ trc đến nay

Mini album này hơi khó tiêu hóa nhưng cũng chưa dám nói gì nhiều vội...phải ngâm o__0 Tuy nhiên thực sự album này không thể hay bằng album của Tae Yang

Mà mọi người ở đây chắc chẳng ai xem We got married như mình nhờ :(
Suggest 2 bài:
100% Romantic - Min Sul (single)
Too much - Crown J ft. Seo In Young (khỏi nói anh CJ đặc sệt American style)

Ngoài ra
Energy - Mightty Mouth ft. Sun Ye (nghe bài này tinh thần lên :)) )
U-go-girl - Lee Hyori (nghe chủ yếu là catchy thôi ;) )

Chỉnh sửa lần cuối:
Energy hôm trước em xem trên Pops in Seoul. MV ngộ nghĩnh :)).

Ơ nhưng mà em thích Haru Haru lắm :-s, nghe suốt từ hôm qua đến h :D.

Cái MV Haru Haru đẹp thế lại còn :))
Riêng MV của Mighty Mouth thì khỏi nói, cái nào cũng màu sắc và hài (giống kiểu Dynamic Duo)
Hôm qua xem Idol Show có Kara với SJ-H
phải nói là phong cách bây giờ siêu nhí nhảnh, nhất là khoản giọng nói của Kara 8-} 8-}
Dù sao thích cũng cute nhưng ko đáng ghét, các em các bạn Kara khá là hồn nhiên :)) Mỗi tội các anh SJ-H có vẻ ko hợp lắm (tuổi cách quá), cho Kara chơi với Ft. Island hoặc Shinee chắc khá hơn :D Phát hiện thêm là bạn Kyu Ri càng ngày càng xấu đi, tóc cũng bị thiết kế xấu nốt, còn 2 em mới của Kara trông xinh nhưng chẳng đặc biệt lắm :| May mà vẫn ko rơi vào tình trạng dễ bị nhầm như Yuri với Seo Hyun của SNSD, em Seo Hyun cứ thử ko để mái xem, nhìn như 2 chị em ruột -_-"

Chỉnh sửa lần cuối:
Seo Hyun xinh hơn Yuri mà:p
Bài Haru haru tớ thấy cùng tông với Lie:|

đang tiêu hóa dần dần :|
nhưng mà Haru Haru nghe được đấy chứ :-? nhạc hay :x Thảm nào cho bài này ra MV là đầu tiên :D

Track 4 - Good person (mình dịch thế ko hiểu đúng ko:|) và Track 6 - Oh my friend (bài này lai Rock?) nghe là lạ nhất so với phong cách của Big Bang từ trc đến nay

Mini album này hơi khó tiêu hóa nhưng cũng chưa dám nói gì nhiều vội...phải ngâm o__0 Tuy nhiên thực sự album này không thể hay bằng album của Tae Yang

Mà mọi người ở đây chắc chẳng ai xem We got married như mình nhờ :(
Suggest 2 bài:
100% Romantic - Min Sul (single)
Too much - Crown J ft. Seo In Young (khỏi nói anh CJ đặc sệt American style)

Ngoài ra
Energy - Mightty Mouth ft. Sun Ye (nghe bài này tinh thần lên :)) )
U-go-girl - Lee Hyori (nghe chủ yếu là catchy thôi ;) )

We got married bây giờ là cặp nào ạ?
HÌnh như là Alex ạ? :p

Lâu rồi em chả xem, em mới xem cái của Andy với Solbi :x
yêu đôi này khủng khiếp :)) :x
Còn Seo in young+ Crown J, cả Hyung Joong em mới chỉ xem qua chứ chả kĩ :-?

Bây giờ em còn xem lại Xman Germany :"> :))

Bây giờ thì vẫn là 4 cặp thôi (trc là 6 cả thảy)
Alex + Shin Ae -> đôi này ko nên tin vào những j đã thấy vì ở ngoài đời họ thoải mái hơn khi lên hình, Shin Ae là người phụ nữ tiêu chuẩn :D
Andy + Solbi -> chị ko thích Solbi lắm vì quả thực là Solbi hơi bị show-off quá, trc thì thấy tự nhiên giờ thì càng ngày càng thấy chị này cố thể hiện chồng mình là số 1
Hyun Joong + Hwang Bo -> ko trông đợi gì nhiều ngoài khoản 4D của HJ
Crown J + Seo In Young -> cặp này vừa được bầu chọn là cặp tự nhiên và ra dáng 1 couple nhất (tức là ko nhận thấy là diễn hoặc cố làm 1 cái j đó mang mục đích phát sóng), lúc đầu ghét chị Seo vì chị này khó tính quá nhưng sau mới biết bản chất thì rất tốt và cực thông minh :)).

Về bài Day by day của Big Bang - ban đầu nghe chỉ thấy nhạc đoạn đầu và kết hay nhưng công nhận bài này sẽ là HIT đỉnh điểm vì càng nghe càng *nghiện*, có hơi hướng giống Lie và phong cách "lời thì buồn nhưng nhạc thì bốc" của Big Bang -> đảm bảo sẽ lên No.1 trong nay mai ở các bảng xếp hạng, đang mong chờ lúc lên sân khấu nó sẽ ra sao đây.

Clip (eng subbed) -> these boys are getting hotter and hotter 8-X:

Chỉnh sửa lần cuối:
Xman chị vẫn xem lại hoài :)) thấy cái show đấy hay (hồi sau có Love letter nhưng mà mình thấy vẫn ko hay bằng Xman :-??)

Seo Hyun hồi trc để tóc xấu, h xinh rồi :)) SeoHyun với Yuri YoonA nhìn ko kỹ dễ nhầm :)) nhưng mà đứng cạnh nhau là biết ai là Yuri (vì thấp nhất và đen nhất trong 3 ng).
Xem cái ảnh ở Ellen club của SNSD, sexy ra phết :-?

Mà cái Idol show ý, host là SUJU H ah :-/ hay sao mà cái nào cũng có SJ-H, lần trc là WG, lần này là Kara

Xman chị vẫn xem lại hoài :)) thấy cái show đấy hay (hồi sau có Love letter nhưng mà mình thấy vẫn ko hay bằng Xman :-??)

Seo Hyun hồi trc để tóc xấu, h xinh rồi :)) SeoHyun với Yuri YoonA nhìn ko kỹ dễ nhầm :)) nhưng mà đứng cạnh nhau là biết ai là Yuri (vì thấp nhất và đen nhất trong 3 ng).
Xem cái ảnh ở Ellen club của SNSD, sexy ra phết :-?

Mà cái Idol show ý, host là SUJU H ah :-/ hay sao mà cái nào cũng có SJ-H, lần trc là WG, lần này là Kara

ko phải :))
ban đầu người ta định mỗi tuần 1 khách mời là idol group
nhưng sau số thứ 2 ko có Suju mà là FT Island hình như bị đánh giá là ko đủ funny và rate đi xuống cho nên mời lại Suju và cho làm fixed luôn hay sao ý :| Thiên hạ đồn thế nhưng mình ko tin lắm (có lẽ chẳng qua ep 2 SJ có việc nên ko tham dự được thôi :-j, chứ cái chân main từ đầu rồi)

Em Seo Hyun ý, trông rất là ngoan và hiền :D

Back
Bên trên