CLB nhạc Hàn

ôi, cái này ở trên soompi :))

đúng là Taemin xinh nhất :)) ngoài cùng bên phải là Key hay Onew nhỉ,xinh :)) chả hiểu cái lão xấu xí bờm đỏ là ai :))

xinh =))

credit: soompi

tình hình là CSJH come back ở Japan rồi
Kara cũng come back
http://video.baamboo.com/watch/1/vi...-COMEBACK-STAGE-M-Countdown-080724-Live-.html
ko thik lắm >_< 2 ng mới cứ thế nào ý >_< Sung Hee vẫn hơn >_<
thấy nhí nhảnh quay lại dễ bị chìm lắm, vì dễ bị so với SNSD :-??:-?? :D, mà bài này thấy ko hay :-?? cứ shake it với rock you :-j:-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Ft Island, See Ya, SG Wannabe, Black Pearl và Davichi đều thuộc Mnet -> công ty này ko bao giờ có sao biết nhảy nhưng giọng thì chất lượng số 1.

LSM là ông chủ bị ghét nhất của Korean showbiz (mình ghét lão này từ hồi BoA còn đang tung hoành ở Hàn) :)) xét cho cùng lão ý hơi bị thực dụng quá đáng, đối với riêng cá nhân mình thấy LSM coi tiền nhỉnh hơn nghệ thuật :|

Kara comeback như dở hơi ý, chả hiểu ng ta khen cái j nhưng mình thấy Kara còn nhí nhảnh hơn cả SNSD mà bài hát thì rất là nhạt, ko còn đc như hồi trc nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
thế mà mình cứ tưởng Mnet là 1 đài truyền hình kiểu KBS hay SBS thì mới có mấy cái trao giải...8-|

nói đến Black Pearl, có phải mấy chị này hồi trao giải MKMF có làm chung trong cái battle of Princesses ko nhỉ :-/ bài hát hay phết nhưng cái đoạn dance battle, cái chị được cho ra nhảy lúc nhảy cùng 3 người còn lại đúng là đuối thật :D

Kara come back 8-| từ trước là ấn tượng Kara bởi Sung Hee và chị j j mặt trẻ con ý, nhảy của Kara trước cũng bt 8-| chả đều và đẹp như dân SM được, hát lần này come back gặp quả bài hâm quá >_< :-??:-?? mà 2 bạn mới có vẻ ko gây được ấn tượng cho lắm
Kara là công ti nào nhỉ :-/

vừa xem cái show Idol khỉ gì đó mới của MBC (đánh dấu SM đã đc lên sóng lại tại MBC) -> FT ISLAND bây giờ khác quá, thoải mái tự nhiên, nghịch ko kém j Suju với Big Bang nữa nhưng mà tóc tai thì 8-}

ồ hồ hồ tóc các cậu ý bê từ Nhật về:(:)(:)(:)(:)(( FT Island trước giờ vẫn nghịch mà chị:X

FT Island chính xác là của công ty nào ý nhỉ :-/

F&C Ent. ạ

ngoài cùng bên phải là Key hay Onew nhỉ,xinh :)) chả hiểu cái lão xấu xí bờm đỏ là ai :))

Key chị ạ:X ngoài cùng bên trái mới là anh Onew ạ:X bạn Minho cũng xinh khủng khiếp:(:)(:)(:)(:)((

thế mà mình cứ tưởng Mnet là 1 đài truyền hình kiểu KBS hay SBS thì mới có mấy cái trao giải...8-|

Mnet hình như là th cáp mà chị. nhưng nó còn n` thứ khác nữa như đào tạo ca sĩ đấy. mà ông giám đốc Mnet cũng hoành tráng lắm cơ

à mà Kara là của DSP ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
ồ hồ hồ tóc các cậu ý bê từ Nhật về:(:)(:)(:)(:)(( FT Island trước giờ vẫn nghịch mà chị:X

F&C Ent. ạ

Key chị ạ:X ngoài cùng bên trái mới là anh Onew ạ:X bạn Minho cũng xinh khủng khiếp:(:)(:)(:)(:)((

Mnet hình như là th cáp mà chị. nhưng nó còn n` thứ khác nữa như đào tạo ca sĩ đấy. mà ông giám đốc Mnet cũng hoành tráng lắm cơ

à mà Kara là của DSP ạ

ko phải là ko nghịch
mà là bây giờ lên tivi gặp sunbae mà vẫn "liều" lắm
cái F&C ý, chị chẳng hiểu nữa nhưng nó vẫn thuộc Mnet hay sao ý
Mnet Media là 1 công ty ~~~

mình thấy bạn Minho ngày càng xinh 8-X:

Nói về công ty ở Hàn có 6 công ty hoành tráng nhất
SM là đông nhất, thích độc chiếm thị trường châu Á (đào tạo diễn viên + ca sĩ)
JYPE là hội thân Mỹ nhất và có ông chủ cool nhất :)) (đào tạo model + ca sĩ + diễn viên)
YG là hội định hình phong cách rõ nhất (Hip hop, R&B) -> hội này cũng Tây hóa
DSP trc giờ vốn đc coi là kì phùng địch thủ với SM (thời Sechskies chọi H.O.T, FinK.L chọi S.E.S, SS501 chọi TVXQ...)
Good Ent. nổi hơn từ khi Shinhwa chuyển sang (có vẻ như mối quan hệ của Good và JYPE khá tốt)
Mnet Media đi theo con đường tìm giọng ca hay và khả năng độc lập cao (ít xuất hiện trên variety shows nhưng bù lại ít anti nhất :)) )

có 1 điều nho nhỏ, dancers của SM xấu tệ hại (Chắc do sợ scandal với sao của mình)
trong khi bên YG xinh xinh kinh khủng, chị nào cũng như mẫu :">

Chỉnh sửa lần cuối:
DSP là kỳ phùng địch thủ với SM ah :-?? nhưng mà địch thủ thôi chứ địch lại thì chắc chưa đủ đô :-??

thực ra thấy chiến thuật thống trị châu Á của SM khôn bỏ xừ :D chứ cứ lấn sang Mỹ vừa khó khăn vừa mệt mỏi thành công lại ít :(

Minho là bạn cao nhất ý hả :-?? trông ngố ngố =)) bạn này mà cười nhiều thì tương lai sẽ ngố ngố như Junsu mất :))
lúc đầu mình cứ tưởng JongHyun mới là leader, hóa ra Onew mới già nhất hả :-??
dù thế nào thì Taemin và Key vẫn xinh quá :(( xinh hơn cả con gái ý :(( :x:x:x

DSP là kỳ phùng địch thủ với SM ah :-?? nhưng mà địch thủ thôi chứ địch lại thì chắc chưa đủ đô :-??

thực ra thấy chiến thuật thống trị châu Á của SM khôn bỏ xừ :D chứ cứ lấn sang Mỹ vừa khó khăn vừa mệt mỏi thành công lại ít :(

Minho là bạn cao nhất ý hả :-?? trông ngố ngố =)) bạn này mà cười nhiều thì tương lai sẽ ngố ngố như Junsu mất :))
lúc đầu mình cứ tưởng JongHyun mới là leader, hóa ra Onew mới già nhất hả :-??
dù thế nào thì Taemin và Key vẫn xinh quá :(( xinh hơn cả con gái ý :(( :x:x:x

ko bao giờ nhạc Hàn có thể đánh vào đc thị trường Mỹ
nhưng nếu ko thân Mỹ thì nhạc Hàn sẽ mãi mãi chỉ là những anh tóc xanh đỏ trong mắt mọi người mà thôi
SM cũng đã từng sống ở US mà :| có điều lão này ko phải người biết lắng nghe sao của mình cho lắm, cho nên SM ở trong làng giải trí được coi là 1 thế lực nhưng mặt "thực lực" thì hay bị xỉa xói...Nói cách khác LSM là 1 lão bảo thủ, nhưng cũng chính vì thế mà SM có được số fans khổng lồ từ sao mình ở khắp nơi. Mà phải nói thực một điều, là sao của SM quá đẹp đi :"> lại hay xuất hiện trên TV thì ai chẳng thích :))

5. T.O.P (BIG BANG)
4. YOONA (SNSD)
3. LINA (CSJH the GRACE)
2. SHIWON (SUPER JUNIOR)
1. JAEJOONG (TVXQ)

đây là top 5 good-looking members của Arirang TV
:))

Chỉnh sửa lần cuối:
nhiều ng xỉa xói artists SM 1 cách rất củ chuối, đánh vào ngoại hình đẹp tài năng ít mình thấy rất là chuối nhá :-??:-?? xem thì xem ko hết, được vài cái lỗi nhỏ cứ bới móc ra :-??

nãy h nghe Stand up people :D mọi ng nghe đi ^_^ :D bài này nghe nhiều tự dưng thấy hay, mới nghe thì thấy bt. Nhảy cũng đẹp :D công nhận là đẳng cấp của CSJH khác hẳn. CSJH ko được promote nhiều ở Hàn có lẽ là vì... nổi ở Hàn quá rồi chăng :-/ vì SM thường chỉ tung sao của mình đi khỏi Hàn khi đã quá nổi ở Hàn :D

mà hôm nay ngồi kiên nhẫn đọc các topic ở soompi :-?? đọc cả YAN :-?? (dù biết chuối :-??) hóa ra cái 800 000 fan của TVXQ chỉ là đếm riêng ở fan cafe của TVXQ ở Hàn thì phải :-/ tức là mới có cassiopeia ở Hàn :-?? còn chưa có Bigeast với cái official ở Trung quốc >_< sao SM có lượng fan khủng thật >_<

Thế là Wonder Girls đã chính thức chấm dứt promoting So Hot để chuẩn bị làm album 2 rồi
Ye Eun Solo @ 2nd Wonderful Fan Meeting 080726 (en) -> chưa phối phiếc gì cả nhưng bài này hay o__0, rất là Western (Americanized), về khoản tiếng Anh thì miễn bàn (chuẩn!), giọng thì khỏi nói (true R&B)...Hy vọng album 2 sẽ include bài này và cả bài do Yoo Bin viết nữa. Nhạc của WG bây giờ có lẽ dần chuyển hướng từ catchy sang nghệ thuật hơn 1 tẹo đc rồi :D, ko thì khổ thân em Sun Mi cái giọng trầm thế kia cứ phải smug suốt ngày.

Bài của chị Yoo Bin perf. cũng hay, nói chung là thể hiện được đúng chất rapper nữ. Cứ đà này thì đầu năm sau sẽ có Concert <:p

Năm nay MTV Asia Award hiển nhiên là Suju đã là best Korean artist.
Mình chờ Big Bang chuẩn bị come back nữa thôi :x

Tin điện xẹt nữa là Kara's comeback đúng là đang bị chê nhiều hơn là khen :)), mình xem trên youtube thấy bọn fans nó cứ khen chứ tình hình chung là bị xếp vào hàng "đáng thất vọng" rồi...DSP đúng là ngu, cứ nhét cái cute image vào làm j nữa khi mà nó đã bị SNSD chiếm đóng, Kara cứ chân phương mà mạnh mẽ như hồi trc có phải hơn ko [-x

Chỉnh sửa lần cuối:
lên soompi là đủ thấy rồi :p chính fan của Kara đã nói là họ thất vọng với sự trở lại này, bài hát này hợp với SNSD hơn :)) (nhưng mà nói thật ra có cho SNSD hát bài này cũng chẳng phải concept của SNSD :p) giọng ca chính SungHee ra đi mà 2 ng mới thì ko thật xuất sắc 8-|

btw, Kara Rock you ra MV rồi đấy :D

dạo này topic rất ảm đạm :)) thôi mọi ng xem tạm mấy cái parody này cho vui :)), tớ chỉ có của DBSK thôi =)) ai có của nhóm khác mà hay thì share nhá :))

công nhận mấy đứa làm parody quá giỏi =)) (hát khớp đc với nhạc cơ =)))
mấy cái link này ko phải youtube, xem khá nhanh :D

O Jung Ban Hap Parody 1 (cái này hơi vớ vẩn 8-})
O Jung Ban Hap Parody 2 :)) (cái này hài hơn :)))
Rising sun parody (cái này chủ yếu nói về Changmin xem "video" =)) hài :))
The way you are parody
Purple line Parody (=)) cái này hơi bậy chút :p)

Có 1 cái Doushite... parody nhưng đã bị youtube dỡ bỏ :p :(

enjoy :x

Ôi may mà em kịp xem cái doushite.. từ mấy hôm trước :))
Nhìn mấy anh mặt rõ tâm trạng mà nó lồng lời không thể mê được :))
lại còn cứ "does it hurt" rất là trêu ngươi ý =))

Bây giờ chỉ còn lại phần Vietsub của cái parody đấy thôi.
Nhưng dịch ra là mất phần hát theo được rồi :))

Wonder Girls:x
Iu quá đi mất:*
Phương ơi trong Purple line U-Know hát thế thật à:))

@ Trung: ko :)) đấy là parody mà =))

nhưng mà hay ko tả được :)) đen tối ;)) các anh tranh nhau on top :-"

@ em Yến: lúc lên soompi, mới xem cái này chị đã lăn từ trên giường xuống em ạ :)) Does it hurt..., you're only her sixth choice (câu này quá đúng 8-}), xong rồi it's your fault to fall in love with DBSK fan girl =))=))
mà hát đúng theo nhạc kinh khủng ý :))

chị thik cái rising sun =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Trong Purple line (đúng là DBSK hát thật ý) mình thấy đoạn của Yunho rất là chối - sao lại để cho phần rap mà giọng như giọng nữ 8-}, nếu ban đầu chỉ vừa mới nghe audio mà chưa được xem hình và để ý kĩ thì đảm bảo ai cũng nghĩ đây là giọng của bà nào rap :| (hao hao giống giọng của chị rap trong BEG - nghe rất là annoying).

À, Ya shim man man season 2 đã chính thức khởi động lại rồi :x, số đầu tiên mà đã thấy khách mời toàn những hiện thân của sexy + hot: Jang Geun Suk, Seo In Young, Hyori :x Chị Hyori dạo này đang càn quét với album mới nên đã xuất hiện trên tivi nhiều nay lại còn nhiều hơn ;)) Chắc năm nay chị tiếp tục ganh đua với Ock Joo Hyun, Uhm Jung Hwa dành ngôi best female...
Mà vì Hyori comeback cùng thời điểm với Kara nên phải nói là Kara lại càng bị mờ nhạt, tuy rằng đều xuất phát từ 1 lò DSP nhưng có lẽ Kara chẳng bao giờ có được vinh quang (dù là 1 nửa) của FinK.L mất, tội thế :|

Heenim - fanboy lại tiếp tục mùa promote thay WG
Cái ch trình radio này của Shin Dong với Shin Young bây giờ có regular guest là WG rồi nhưng số phận vẫn đưa đẩy khiến cho Heenim ko được gặp WG :)) Tội nghiệp, năm lần bảy lượt SJ đc xuất hiện cùng WG thì ko lần nào Heenim có mặt cả :))
Mà hôm nọ mới biết, ngoài Sun Mi được giải cùng năm với Shin Dong ở SM thì So Hee cũng trúng vào SM nhưng lại quyết định sang JYPE - thật là đúng đắn (có lẽ do em Mi thích anh Micky quá nên định vào SM chăng :)) )

Chỉnh sửa lần cuối:
:p có 1 cái interview, cũng có hỏi 1 câu hỏi là phần rap trong purple line khá lạ, chính Yunho đã bảo là: mọi ng tưởng tôi đã dùng thiết bị kỹ thuật để chỉnh giọng nhưng mà thực sự đoạn rap đó là do tôi rap :)) (dịch nôm na tiếng Việt là vậy)

lúc đầu nghe mấy lần thì hơi chối :-??:-?? nhưng nghe dần thì cả bài đấy có 3 đoạn tớ vẫn thik nhất: phần solo của Junsu, phần rap của Yunho và mỗi từ " Like that" đệm của Yoochun :)) nghe nhiều thấy 3 phần này rất hay và cực sexy (thực ra thì đoạn của Junsu hay sẵn rồi :)) chả cần nghe nhiều lần)

Kara come back vào thời điểm này nếu ko đụng Hyori thì cũng đụng vào Uhm Jung Wa, đụng cái.. single ở nhật của DBSK và CSJH :)) (dù ở Nhật nhưng lượng fan của 2 nhóm này tung hô đã đủ làm dân tình cả Kpop nhao nhao lên tìm xem rồi) sắp tới là SNSD và DBSK cùng come back ở Hàn (nhưng mà kiểu này rồi DBSK sẽ làm SNSD bị mờ nhạt, rồi sau đó là toàn bộ album của WG cũng ra lò --> SNSD và WG sẽ lại tiếp tục được đặt lên bàn cân :-??, có vẻ LSM hơi thiếu khôn ngoan khi tung cả 2 album của gà nhà trong mùa thu...).
Mà thẳng thắn ra nếu Kara come back chẳng gặp phải ai ý, thì cái bài Rock you cũng ko mấy nổi bật 8-|. Tớ tưởng xem live mới chán cái bài đấy, vì nhảy thì quá đơn giản, giọng thì yếu, Nicole thì choe chóe rap với hét rock you... shake it. Lúc xem MV thì công nhận 1 điều là bài này Kara ko nên dùng làm comeback của mình vì chẳng catchy 1 tẹo nào 8-|

This video is no longer available due to a copyright claim by SBS International, Inc.

Thật đúng là thảm họa với fan quốc tế
Toàn bộ các chtri`nh truyền hình được sub và up trên youtube bây giờ đã bị xóa (may ra còn sót lại 1 ít), coi như hàng vài triệu lượt xem của 1 đống các clip (như cái Charice hát với Kyu Hyun) đã ko còn. Dạo này lên youtube rất ảm đạm vì những người chuyên up những cái này đều đã bị xóa acc (kèm theo mỗi người vài trăm videos + hàng chục triệu lượt truy cập và comments). Đau thương nhất là coolsmurf, ko có anh ý thì coi như chết sạch, Suju thiệt hại cũng nhiều nhất vì tất cả các show được sub nay đã bị xóa đến 3/4, đang lo cái tài khoản xiaholic với của boo cũng bị sờ gáy :(( Mk cái bọn SBS, đã ko có kênh cho người nc ngoài sub siếc j lại còn ra cái luật vớ va vớ vẩn >.<, chẳng nhẽ từ nay cứ xem cái j là phải download file vài trăm Mb về à +______+
Mà ko chỉ có Eng Sub, đến Vietsub cũng bị xóa sổ :(, cuộc đời ko còn j đau đớn hơn :(, từ nay hễ có clips mới là phải tranh thủ xem ngay lập tức ko thì nó bị bay ngay mất o_0

080728 Y S M M S2 Ep1 NichKhun Intro Dance Cuts -> copy khẩn ko sợ nó bị del mất :)) lại 1 Kotminam nữa roài =P~

Chỉnh sửa lần cuối:
:p có 1 cái interview, cũng có hỏi 1 câu hỏi là phần rap trong purple line khá lạ, chính Yunho đã bảo là: mọi ng tưởng tôi đã dùng thiết bị kỹ thuật để chỉnh giọng nhưng mà thực sự đoạn rap đó là do tôi rap :)) (dịch nôm na tiếng Việt là vậy)

lúc đầu nghe mấy lần thì hơi chối :-??:-?? nhưng nghe dần thì cả bài đấy có 3 đoạn tớ vẫn thik nhất: phần solo của Junsu, phần rap của Yunho và mỗi từ " Like that" đệm của Yoochun :)) nghe nhiều thấy 3 phần này rất hay và cực sexy (thực ra thì đoạn của Junsu hay sẵn rồi :)) chả cần nghe nhiều lần)

Đồng ý ạ, em thik cả cái "my world" của Chun nữa :x. Hay vãi XD. Đoạn rap của Yunho lúc đầu công nhận chối nhưng càng nghe càng đặc biệt ạ <:p :*.
Em fan Chun nên thay phần solo của Su trong list chị Phương thành phần solo của Chun :">. Cái đoạn a í trong ô tô, "I really wanna touch myself" ấy ạ, phong cách vật vã XD. Em yêu luôn :((. Sét đánh chết ngay :">.

Chỉnh sửa lần cuối:
còn mấy cái link nữa bị xóa vì copyright claimed by a third party cơ /:) nghe ngu lắm

thôi tình hình bao h sang bên kia có cái nào ra 1 phát là down ngay trên youtube bản flv về :-< chứ ở nhà tốc độ chậm chạp đành chịu ko có j xem :(:)(:)((

mà xóa làm j, làm thế càng promote cho nghệ sĩ và cả chương trình nữa chứ (Star King đc nhiều ng xem thế mà :-<)

@ em Thảo: chị thik cái xe =))

quái mọi ng đi nghỉ mát hết rồi ah :-s:-s

hôm nay mới tìm được cái này

School of rock của Shinee

ai xem có thể cop lại tên, thay part và search ngay trong baambo ý, còn tớ chỉ cop đoạn Shinee đóng con gái lên thôi, tại cuồng Taemin Key với JongHyun rồi :)) xinh quá đi mất :)) mà tình hình là trong này lại còn Taemin giả gái lấy tên TaeYeon =))

đóng đạt và ngộ nghĩnh quá đi mất =)) dáng các em/bạn/anh còn đẹp hơn cả mình :(( nhất là Taemin ý

xem từ đoạn gần cuối cái link đầu tiên, phần đầu vẫn là interview của school of rock
part 1 (2/3)

part 1 (3/3)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên