CLB nhạc Hàn

@ chị Hương: :-j uh, em cũng thấy thế, đoạn rap đấy chả khó :)) nhưng cái phong cách biểu diễn của Yuri lúc rap rất là cuốn hút :p HyoYeon rap có vẻ khá hơn nhưng trình diễn ko bằng Yuri :p
Jess càng ngày càng nổi bật lên :D:D
vẫn hi vọng là SNSD vol.2 lần này bớt cute đi 1 tí :p thêm tí gia vị vào cho nó hay :p, hoặc nếu ko bác LSM thik sub-group quá thì cho 1 quả sub-group sexy tí ;)) SNSD thừa sức để hát và nhảy sexy ;))

Shinee :-< Taemin em đổi ngay tóc đi :x thì sẽ hot nhất Shinee cho xem :-j JongHyun hơi lùn nhưng mà :x, còn 3 người kia thì thấy bt hay j cả :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Chả hiểu sao tao khá thích Yuri (Jess nữa) trg SNSD. Đoạn rap đấy nghe khá ổn mà :-?
Tình hình là Epik High ra nốt phần còn lại của album chưa nhở :( Muốn nghe :(( Mỗi tội chỉ thích xem clip mấy anh thôi, ko bi trùng lặp mà hay :x Perf ko khoái :-?

gross =)) chị Hương ơi chị đổi cái năm học cho em nhờ =))
Cả nhà ạ nó khóa 05-08 nhưng vì stu nên để nhầm năm đấy :))

Epik High thích cả cái Love love love, vì nhạc của Epik High lời bài hát luôn meaningful + so true nên clip cũng trí tuệ <:p Tuy nhiên Epik High ko dance được nên xem perf. dễ thấy chán :D

Cái album đấy ghi là part I nhưng nó là 1 album đầy đủ, mà người ta ko ra 2 albums trong 1 năm đâu cho nên cứ chờ đấy :-j, enjoy hết cái album đấy chưa mà đã đứng núi này trông núi nọ :-? Tao down từ hồi nó mới ra mà đến nay vẫn đang tìm hiểu nốt một nửa còn lại đây :| Phải nói là Epik High "làm ra nhạc" của mình, từ sáng tác đến cách phối các thứ, cho nên albums của mấy anh ý lúc nào cũng chất lượng và thực sự là "đứa con tinh thần" của 3 người chứ ko phải "công ty hướng thế này, nhạc sĩ yêu cầu thế kia" (tức là họ làm ra và họ trình bày luôn) cho nên âm nhạc của Epik High đúng là cống hiến ;;)

Nói về khoản sexy - ở tuổi của SNSD thì có lẽ là chưa nên
Trước khi muốn sexy được phải charismatic đã - nói cách khác là we need to be grown-up 1st (trong concept)
cầu mong SM không để cho SNSD đi theo con đường của S.E.S, vì nếu cứ mãi như fairies thì chán lắm
thôi thì cứ act your ages thôi, 18,19 tuổi ko thể nhí nhảnh như bọn hs cấp 2 được nữa nhưng mà expose thì phải đợi 20+

mà em Tae Min là người đang theo mốt mushroom hair của chị Seo In Young :-j bên Battle cũng thế mà :)) Riêng khoản này mình thực sự nghĩ nó ko cute mà trông stupid (như kiểu quần ngắn mà bó của SJ Happy ý 8-}), dù sao thì Korean fans have different taste và SM luôn có đội ngũ stylists kém cỏi nhất :p

Nghe Brown Eyes và Davichi đê cả nhà <:p Năm nay bỏ phiếu cho Davichi :x

Chỉnh sửa lần cuối:
thế là bạn Hương ah 8-| :p:p

chuyện sexy, :p WG và SNSD cũng same same tuổi nhau :p có YooBin là lớn nhất bên WG thôi (thì phải :-/, hay SunYe nhỉ :-/) TaeYeon cũng 19 rồi :-j, mà WG cũng sexy, hot đấy thôi :p ke ke, tại ban đầu SM hướng cho SNSD style cute...

mushroom hair 8-| Seo In Young trước tóc dài rất đẹp nhé 8-| quả đầu đấy mình thấy như đụt đi. Xong Jae 8-} may mà h tóc của Jae đã được tỉa đi, ko hẳn là giống hệt thế 8-} Em Tae MIn còn bé 8-} chắc stylists suggest cho quả đầu này đây 8-} thực ra xem cái clip mà em ý audition, để tóc bt nhảy đẹp trai :x
mà tóc của cái em đội mũ (ko nhớ tên :|) trông hơi kỳ cục

Suju Happy nghe mỗi bài cooking cooking, còn bài j hay nữa ko :-/ mà nhìn quả tóc của shindong trong clip là đã thấy :| 8-} :-B

còn bài good luck chị nhớ
tóc của shindong...................:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

còn bài good luck chị nhớ
tóc của shindong...................:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

ôi em ơi, chị thích Good Luck nhất đấy :x :x
chỗ còn lại thấy ko hay :|
mà em có biết hợp đồng của TVXQ và SJ với SM bao giờ hết hạn ko em :-?

@Phương: Wonder Girls ko hề xây dựng 1 sexy concept - trừ Yoo Bin vì chị ý sinh năm 88, tức là đã 21 tuổi (theo cách tính của ng` Hàn), mà là comedy + girls' power, mà tớ cũng chưa thấy ai gọi hình ảnh của Wonder Girls là sexy cả :-? Có lẽ khó gọi đc concept của WG là j vì 5 người quá khác biệt và xét cho cùng bản thân WG chưa bao giờ đóng khung mình trong 1 concept nào cả (JYP is a cool boss)
Chỉ có thể nói thế này, SNSD đi theo Pop (SM mạnh về khoản này)
WG đi theo dance + R&B
Quả cam và quả táo mỗi quả 1 vị, ko muốn compare những cái mà rõ ràng họ quyết định ko đi chung...

Chỉnh sửa lần cuối:
nói về cái tính tuổi, người Hàn tính tuổi cái kiểu quái j mà Jaejoong Yunho Junsu Yoochun cùng sinh 1 năm 86 mà tuổi thì người 23 người 22 thế 8-}

đi nghe Good luck đây :| mạng rất là lag, youtube được 5' mới nhích được tí tẹo nhá 8-}

nói về cái tính tuổi, người Hàn tính tuổi cái kiểu quái j mà Jaejoong Yunho Junsu Yoochun cùng sinh 1 năm 86 mà tuổi thì người 23 người 22 thế 8-}

đi nghe Good luck đây :| mạng rất là lag, youtube được 5' mới nhích được tí tẹo nhá 8-}

à ờ đúng rồi, mình cũng ko hiểu vụ này :| có lẽ cái lúc phỏng vấn hỏi tuổi thì chưa đến tháng sinh nhật của Su nhưng đã qua sinh nhật của mấy anh kia nên mới lạ lùng đến vậy
chỉ biết ngày sinh của Junsu là fake (giống Siwon) -> Su sinh tầm cuối năm
thứ 2 nữa là hình như họ tính lịch âm như kiểu bọn Tàu

oh số tao khổ :)) Add nick thì ai cũng hỏi anh :"> mà lên Hao thì bạn toàn gọi = chị :">
Davichi hát hay, thích sad promise mà band này có cái MV nào chưa nhở, hình như có một cái có Hyori với một bà diễn viên nào đấy :-? Nếu đúng thế thì MV đấy hay phết, Hyori xinh :x Tao thấy bà này xinh từ hồi predebut đến bây h :|
Album của SJ H chán, nhạc đúng kiểu của SM :| ko có tý nào sáng tạo + quá nhàm tai. Thích bài Sunny =)) Tao cũng ko chấp nhận đc kiểu tóc của Shin dong lạ mà xấu :))
@ Shin: mày post lại full part I album của Epik High đi :D

uhm, sinh nhật Su là tầm cuối tháng 12 (bố mẹ ông ý cho thành mùng 1 tháng 1 năm 1987 thì phải :-/), sinh nhật Jae và Ho thì là đầu năm 86 ---> đến h là 23 (hay 24 rồi nhỉ :-??) còn Chun và Su gần cuối năm --> 22 (hoặc 23)
8-} lịch âm cũng ko đến mức quái lạ thế nhỉ 8-}

mai là có cái Oricon weekly chart 8-| ra single mới mà Avex chẳng promote j mấy... dù vẫn hi vọng các anh đứng đầu làm nên lịch sử nhưng vẫn mong manh quá :(:(:(

GOOD LUCK hay :D:D:D bài này ko nhảy được hay sao mà ko làm clip :( (hay vẫn bận promote cái cooking cooking nhỉ :-/)
giống kiểu mấy bài như Honey, Tinkle bell của SNSD, mấy bài của DBSK như You only love... cũng ko được làm clip

---

nhạc SM tùy cái mới nhàm thôi :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh, nhạc SM tùy cái mới nhàm
nhưng phải nói là các bài hát của SM KHÔNG XỨNG TẦM với ngôi sao của mình :| họ xứng đáng đc những bài hay hơn thế [-x

@Cảnh: post lại cái của Epik High á :-? được rồi up lên box.net từng bài vậy
Davichi bài mới biểu diễn live ko hay bằng trc nữa :(

KARA có thêm 2 mem mới cả nhà ạ
Kara Reveal Their 2 New Members

Sung Hee chính thức rời Kara do bố cô muốn cô tập trung cho việc học. Vì trước khi ra mắt cùng Kara, cô đã hứa dù có hoạt động nhiều vẫn sẽ hoàn thành tốt việc học tập. Nhưng với lịch diễn dày đặc, áp lực của giới showbiz khiến cô bị stress khá nhiều và dẫn đến việc trượt Đại học. Lời hứa bị phá vỡ và bố Sung Hee muốn cô quay trở về làm một học sinh bình thường.

2 thành viên mới trông bình thường, nhưng bây giờ Kara là ít tuổi nhất ấy nhỉ, có em 94 kìa, Tae Min thế là có đứa để gọi là em rồi :))
dù sao thì Sung Hee chắc phải cắp tráp học hỏi Ye Eun với Chang Min, Kyu Hyun thêm, 3 anh chị này lịch diễn còn kinh khủng gấp mấy lần Kara mà vẫn ở Kyung Hee hoành tráng như thế :| chẹp, dẫu sao mình cũng thấy tội nghiệp cho chị ý

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng rồi, 3 anh chị này rất đỉnh :x. Em rất ngưỡng mộ :x :x :x. Mà Chang Min được tuyển thẳng vào Kyung Hee nhờ lý do j` ấy nhỉ :-? ?

thông minh quá chăng :-j:-j

Sung Hee hát khỏe nhất Kara thì lại ra, Kara hơi bị thụt lùi đây :-<:-<:-< xem mặt 2 thành viên mới mình vẫn ko thấy quen mắt :-s trông cứ giống giống nhau :(
---------------

KO PHẢI LÀ TỐI NAY =))

Vừa lên soompi :x nếu như trên soompi nguồn tin và mọi ng đúng thì :x TVXQ đã thực sự lập nên kỷ lục 3 lần đứng đầu Oricon chart

:x

Chỉnh sửa lần cuối:
chỗ còn lại thấy ko hay :|
mà em có biết hợp đồng của TVXQ và SJ với SM bao giờ hết hạn ko em :-?

Cooking nghe hay mà chị:D Giọng Min xinh đoạn "jagi ya" nghe hết sức "sở khanh":(:)((
Sao em biết được hợp đồng bao h hết hạn ạ:D Em chỉ biết hợp đồng của SS501 với DSP đến 08/06/2010 hết hạn (em đọc lâu rồi nên ko biết có nhớ chính xác ko:D)

thứ 2 nữa là hình như họ tính lịch âm như kiểu bọn Tàu

HQ ko tính lịch âm kiểu Tàu đâu chị ạ. Đúng là họ có thêm một tuổi gọi là "tuổi ta" vào tuổi của mình, như VN ấy, nhưng cách tính tuổi của họ khác: những ng` sinh vào khoảng 3 tháng đầu năm sau sẽ được coi như cùng tuổi với những ng` sinh 9 tháng cuối năm trước. VD: Min xinh SJ sinh 1 tháng 1 năm 86, coi như cùng tuổi với ShinDong sinh tháng 9 năm 85, Hyukie sinh tháng 4 năm 86 vẫn phải gọi Min là anh.

uhm, sinh nhật Su là tầm cuối tháng 12 (bố mẹ ông ý cho thành mùng 1 tháng 1 năm 1987 thì phải :-/), sinh nhật Jae và Ho thì là đầu năm 86 ---> đến h là 23 (hay 24 rồi nhỉ :-??) còn Chun và Su gần cuối năm --> 22 (hoặc 23)
8-} lịch âm cũng ko đến mức quái lạ thế nhỉ 8-}

Theo cách tính ở trên thì Jae và Ho là 24, Su cuối năm thì là 23, Chun 22 (đúng ko ý nhỉ??8-} 8-} )

Em đang hết sức ngưỡng mộ các bạn biết chơi piano. Hnay lên youtube, vớ đc cái Doushite của DBSK bản piano, sờ sờ lần lần ra 1 đống bài Kpop piano ver. khác. Mà có những cái bài lúc trc em k thể tưởng tượng đánh = piano nó như nào, đơn cử như One của Epik High (cái này chắc gọi là chuyển thể từ hiphop sang piano 8-}) hay Choosey lover của DB... Thế mà ng` ta đánh ngon ơ, lại còn đánh hay nữa chứ, quả thực là choáng :|.

Kiểu như những cái này:
One - Epik High
Rising sun - DBSK (bài này thì em choáng thật, vì bà này đánh k thiếu 1 tí nào so vs bản gốc DB hát hết 8-})
U - Suju
Forever love - DBSK, đánh hay, chỉ tội có vài lỗi nhỏ :D.

Mà có mấy bài ng` ta đánh k cần có bản sheet trước mặt, nghe bảo là tự nghe bài hát rồi thử đánh = piano luôn k cần bản nhạc :|. Không biết để đạt đến cái trình ấy ng` ta phải học bn năm nhỉ 8-}?

Chỉnh sửa lần cuối:
chị đến h thì thik nhất là cái clip ghita rồi tự sáng tác tự hát lời tiếng Anh của bài Replay (Shinee) của chị j ý :D:D lời hợp, có vài lỗi nhỏ nhưng giọng quá hay, đánh giỏi :D

vẫn sướng về các anh yêu :x

----

h mới xem cái Star King có Shinee :))
http://video.baamboo.com/watch/1/vi...ar-King-Episode-76-080719-ft-SHINee-1-8-.html

đoạn cuối Ho Dong rất là 8-} khổ thân em TaeMin, trông em cũng gầy gò mảnh mai cơ 8-}
(btw, trang này load nhanh hơn youtube, link nguồn thì cũng là từ youtube ra nhưng tốc độ cao hơn)

Chỉnh sửa lần cuối:
nhạc tin nhắn của chị là đoạn Jakiya, mani meoko mà :">, nhưng mà đoạn đấy sao bảo là Sunny nói :-?

chị nhớ ra rồi, đã có 1 lần người ta giải thích là tuổi được tính người mẹ mang thai hay sao ý, cho nên mỗi người hầu như đều tăng thêm 1 tuổi là vậy :D :D

@Thảo: em nghe thử cái em tên là kirra ở trên youtube (em mà trc kia chuyên upload Unstoppable Marriage), em ý có 2,3 bài tự đánh piano ko có sheet nhạc của FT Island đấy, còn 1 số nữa chị ko nhớ lắm :D

Chỉnh sửa lần cuối:
nhạc tin nhắn của chị là đoạn Jakiya, mani meoko mà :">, nhưng mà đoạn đấy sao bảo là Sunny nói :-?

chị nhớ ra rồi, đã có 1 lần người ta giải thích là tuổi được tính người mẹ mang thai hay sao ý, cho nên mỗi người hầu như đều tăng thêm 1 tuổi là vậy :D :D

ko phải đoạn đấy ạ. ai tính đoạn đấy=)) có phần điệp khúc mà giọng nói các anh chen vào í ạ. đấy, giọng Min xinh đoạn đấy hết sức sở khanh=))=))=))

hq tính tuổi kì quặc chết

à còn don't don với noona...... piano version nữa ạ, mời mn tìm và thưởng thức:))

http://youtube.com/watch?v=vN9Xe4WMq7I -> 080723 MBC Idol Show Ep2 preview (SJ-Happy) + Wonder Girls :x :x :x

ôi giời ơi hay thế :x tiếc là Hee Chul ko có ở đây chứ nếu ko ông ý điên lên mất :)) tội nghiệp Chul già, quả này lão ý về lại ôm cái poster ở trong phòng mà gào mất =))

mình rất là mong đợi anh Min sẽ take care chị Bin thế nào tiếp và mong chị Bin với Hyuk rap chung với nhau 1 cái j đấy 8->
Cái gần cuối leader Min với Sung Minnie cute quá o__0 nhất là anh Min :x
mỗi tội...mấy ông anh có vấn đề hay sao cứ đi soi chân các em gái thế :-w

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi em Taemin :-s:x:x cái ảnh này ở show hay drama nào thế này nhỉ :-s

credit: soompi

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên