CLB nhạc Hàn

bây h thả tóc rồi ạ 8-| uốn xoăn lọn ạ 8-| sau đó gần đây nhất là buộc túm ra sau rồi ạ...8-|

Oppa Nappa tớ nghe audio thấy buồn, xem live performance nhìn mặt Jess với SeoHyun rõ buồn còn riêng sang Tiff thì thinh thoảng vừa hát vừa cười --> thấy vui :))

nhảy của SM nhiều, nặng (với nam) hoặc rắc rối (với nữ, xem CSJH với SNSD là biết >_<, SNSD nhảy động tác tưởng dễ nhưng trông còn rắc rối hơn là CSJH) >_< đến lúc hát live chỉ thương nghệ sĩ cứ hùng hục...

Các ấy tìm hộ tớ bài : 머릿속에서 니가 막 걸어다녀 (You're like walking in my head) bản instrumental (MR) của Cho Eun (조은) được không. Bản nào bitrate cao cao tầm 128 192 Kbps í . Tớ vừa down 1 bản bên yeuamnhac nhưng mà chưa đên 1MB nghe chán quá :"> Thx các ấy :D

Thôi các chị đừng nói về các kiểu đầu của Chun mà em đau lòng ạ :-<.

Đợt này Suju chạy sô nhiều nhỉ, thấy cũng khổ :-<.

Thôi các chị đừng nói về các kiểu đầu của Chun mà em đau lòng ạ :-<.

Đợt này Suju chạy sô nhiều nhỉ, thấy cũng khổ :-<.

chị ko update tin của Suju nữa nhưng theo như những j mới nhất chị biết đc qua con bạn thì các anh lại dính chấn thương bệnh tật tiếp rồi :-< ko hiểu vừa chạy Nhật vừa chạy Thái vừa chạy Tàu, rồi vẫn đi đi về về Korea 8-} cái này là báo hiệu của một tương lai bị ném đi ra nước ngoài như Dong Bang, CSJH và BoA rồi, đất ở Hàn dành cho Shinee thôi :-< Nghĩ về cái SM concert thì chị thấy bực mình 8-}

@Phúc: khó kiếm lắm, bài đó ko phải là popular nên nếu ko có bản instru sẵn trong album thì tìm đc bản ngoài như mò kim đáy bể thôi +_+

Chỉnh sửa lần cuối:
chị ko update tin của Suju nữa nhưng theo như những j mới nhất chị biết đc qua con bạn thì các anh lại dính chấn thương bệnh tật tiếp rồi ko hiểu vừa chạy Nhật vừa chạy Thái vừa chạy Tàu, rồi vẫn đi đi về về Korea cái này là báo hiệu của một tương lai bị ném đi ra nước ngoài như Dong Bang, CSJH và BoA rồi, đất ở Hàn dành cho Shinee thôi Nghĩ về cái SM concert thì chị thấy bực mình

Mà ném đi nguyên bộ thì đã k nên chuyện, đây SuJu toàn bị tách thành 4 5 sub group thì em mới chán chứ 8-}. Tan đàn xẻ nghé hết cả. Nhưng sao em thấy ít hy vọng ở SHINee quá :((.

Không phải vấn đề tài năng, mà vì SHINee debut từ khi Suju vs DBSK còn đang ở đỉnh. Rõ ràng bác Lee chưa muốn đấy Suju và DB xuống cho SHINee lên, ít ra là trong khoảng 1 2 năm nữa. Như vậy trong 3 năm đầu tiên khi mà SJ và DB vẫn ở ngôi vương thì SHINee sẽ không được phép bật đàn anh, có nghĩa là không gây ấn tượng đặc biệt được. Lại thêm khoảng 1 năm sau khi DB và SJ xuống khỏi đỉnh cao thì SHINee mới có thể khẳng định mình... Cộng vào, tức là 4 năm tà tà tà tà, chỉ có thể được biết đến là "có tài" chứ chưa có dấu ấn gì cả. Trong khi đấy, K-biz nó tung ra k biết bao nhiêu idol group khác, hầu hết đều dùng chiến thuật debut là có hit, là lao đầu vào khẳng định tên tuổi. Em không nghĩ một idol group xuất hiện đã lâu, luôn giữ 1 phong cách nhạc nhất định mà chưa thực sự gây được chú ý có thể thắng được dễ dàng các group khác - ra đời sau nên mới lạ hơn. Mà cái quan trọng nhất của 1 idol group không phải giọng hát, không phải tài năng âm nhạc, đấy là "sự mới lạ" và "sức hút" - điều này đặc biệt được chứng minh qua trường hợp SJ. Nên em mới không thấy SHINee có khả năng tạo ra thành công lớn như H.O.T. ngày xưa và DBSK bây giờ đã tạo được. Thậm chí, nói không phải chứ em còn không nghĩ SHINee sẽ nổi cơ :D. Em k nghĩ SM không cân nhắc đến những điều em nói trên đây.

Ý kiến của em thế thôi, còn bác LSM định đánh bài gì thì chưa biết được :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị thì nghĩ thế này 8-|

Nhật thì có Boa DBSK CSJH rồi
có lẽ Suju sẽ chỉ có 1 cái sub group nhỏ ở Nhật thôi hoặc là ko có cái nào cả, chỉ tầm tầm vớ vẩn ở Nhật thôi, còn tập trung lớn hơn sẽ là ở Trung và các nước khác. (Ở Trung Quốc h mới chỉ có Ri In với Suju M, dạo này Suju M cũng tan tác vì phải lo cái SM concert ở Thái với cả vừa rồi Dream concert cũng về Hàn, rồi bao nhiêu việc khác)

Còn ở Hàn sẽ trụ lại đúng công thức 1 nam 1 nữ :-j (như kiểu hồi trước DBSK đi rồi còn 1 Suju nam đông đúc và 1 CSJH nhỏ), bi h sẽ là 1 SNSD nữ đông đúc 8-} và 1 Shinee nam nhỏ --> cứ thế (giống công thức toán lắm cơ, LSM cũng kinh nhỉ :)))

Chuyện Shinee có nổi bật bằng đàn anh ko thì phải xem đã :D vì thể loại nhạc của Shinee khác hẳn với Suju hay DBSK (nhiều lúc cũng thấy cả DB và Suju cũng khác nhau, nhạc của DBSK nhiều ballad hơn hẳn, có phần thiên về accapela, còn Suju nhảy nặng, rap nhiều hơn hẳn, rồi dance rock cũng nhiều hơn DBSK 1 tí) Shinee ra mắt lần này đúng như chị Trang nói, chị bắt đầu phê các bạn và các em, hát hay (live nhé :p) nhảy đẹp. Và lúc mà mấy band lớn bay hết ra nước ngoài rồi ý (SS501 với Big Bang đang tấn công tùm lum ở Nhật :-s) thì mấy band như Shinee rồi sẽ có cơ hội để nổi lên thôi :D mà rồi Shinee sẽ ko bị so với DBSK đâu mà chủ yếu sẽ bị so với Big Bang thôi =))

Còn 1 band nữa của SM ở lại Hàn là SNSD. Dạo này nghe nhiều cả cũ cả mới mình tự nhiên thấy SNSD cực có tiềm năng (như Suju ý :-j) chỉ cần khéo léo 1 tí tẹo và SM biết promote 1 tí thôi. Đang chờ xem album 2 xem SNSD theo kiểu j tiếp. Nhạc lần này của SNSD cũng khác sunbae CSJH nên cũng khó bị so sánh, nếu có bị so là so với girlband cùng lứa cùng thời thôi, chứ CSJH là 1 đẳng cấp khác
(vẫn thấy khổ thân các chị :( ở Hàn promote cũng ít mà sang Nhật cũng ít :()

À, còn câu này

Nên em mới không thấy SHINee có khả năng tạo ra thành công lớn như H.O.T. ngày xưa và DBSK bây giờ đã tạo được.
Đồng ý :))
H.O.T trở thành huyền thoại ngày xưa nhờ cả tài năng xuất sắc và thời thế
DBSK đang trở thành 1 huyền thoại khác :x
nhưng vẫn hi vọng Shinee làm nên chuyện lắm cơ :x nhưng phải chờ các bạn / em lớn lên đã :)) (dạo này đang bấn Taemin nhờ cái clip
SM audition :)) cả Key nữa :)))

---

tự nhiên bài dài thế :-s:-s

tự nhiên mắc bệnh giống Xù, phê Jang Ri In rồi :-s dạo này bấn nhiều bài nhiều người thế :-s, CÓ AI BIẾT LÀ JANG RI IN CÓ ĐI SM CONCERT Ở THÁI KO ??:-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Zhang Li Yin có tham dự concert mà ^^. Em cũng thích Zhang Li Yin. Hát hay, giọng tốt (nhưng bài Y đoạn đầu lấy giọng giống BoA quá :p) :x.

Chuyện so sánh, em muốn so mức độ nổi tiếng + khả năng gây đột phá chứ không so tài năng ạ ^^. Nhắc đến CSJH, quả thực là các chị rất có tài nhưng em cũng thắc mắc tại sao lại đc promote ít thế. So vs SNSD vừa debut đã được bác Lee "ưu ái" cho một đống scandal thì đúng là thiệt thòi thật :)).

Nhân tiện, cái này không liên quan j` hết nhưng em vẫn muốn hỏi các chị >"<, các chị nghĩ A2 với CE lớp nào tốt hơn? Em đang phân vân k biết chọn bên nào. Học chữ phồn thể thì em k sợ lắm vì đằng nào em cũng học tiếng Nhật --> phải biết chữ Hán. Nhưng nghe nói CE học nặng lắm, A2 nhàn hơn vì chỉ học tiếng Anh nên không biết thế nào. Nhiều đứa học cùng em nghe nói phải vào CE chạy thẳng sang CNN rồi vì chúng nó sợ học tiếng Trung mà :-<.

Chỉnh sửa lần cuối:
JRI đc 5 bài cơ đấy ;))
hờ hờ >:)
Shinee mới debut chưa có j đảm bảo cả.Trong lịch sử SM ko phải là chưa có band nào bị hỏng cả.Dù sao các em vẫn nên cố gắng giữ hình tượng vì xem ra nhóm ở độ tuổi còn khá nhỏ,vẫn n` lục đục lắm.

Chị nghĩ là như nhau >_< nhưng sướng cái ở CE mình được học thêm 1 ngoại ngữ nữa 8-> (dù ở VN học 1 thứ là nặng chết ng rồi 8-}) thế mới bái phục chuyên Nga và CE 8-}

---

@ Xù: thế thì chỉ tổ mệt thôi ;)) Suju TVXQ và CSJH là 8 bài :-/ (chả nhớ trang nào mà check nữa >_<) nhiều người nên đỡ mệt hơn 8-} (hơ, nhưng mà còn nhảy nữa >_< cũng ko đỡ lắm >_<)

Chỉnh sửa lần cuối:
em chịu được khổ thì em vào CE, số tiết trong tuần luôn nhiều nhất khối em ạ
em thích ăn chơi thì em vào A2
em thích lớp sĩ số ít vào CE
lớp đông người thì vào A2
muốn học tiếng Trung cho đúng phong trào của dân tình thì vào CE, học chữ giản thế chữ ko phải phồn thể nên ko lo
còn muốn vô lo vô nghĩ cứ tiếng Anh thôi thì A2 đi

:)) mà chị nói thực, vào lớp nào cũng ko có ý nghĩa bằng việc giáo viên nào chủ nhiệm lớp đấy đâu :D chị đã học CE thì kinh nghiệm xương máu là nếu em ko cống hiến cho môn tiếng Trung lắm + vớ phải giáo viên Trung "ghê" thì đừng nên vào

cái j cũng có giá của nó thôi em ạ
suốt 3 năm giời học tiếng Trung mình thu được duy nhất 1 điều là nói chuyện với bọn Tàu rất là ngon lành (nói chuyện thôi :)) ) + chuyển sang học tiếng Hàn (hoặc Nhật) dễ dàng hơn.

xác định là vào CE cần chăm hơn vào A2 :|

Chỉnh sửa lần cuối:
U go girl và invincible trên Music bank của Lee Hyori :) hè thu nhiều single album ra mắt thật đấy :)
nhưng mà ko thik bài U go girl lắm :p beat thì được nhưng lời thì cứ :p

Nửa cuối 2008 có vẻ sẽ rất hoành tráng đây :x. SS501 vs DBSK về Hàn, phát hành album mới, còn nói sẽ toàn tâm toàn ý cống hiến cho fan nhà :x. Hyolee vs Kim Jong Kook cũng ra album, cũng đc hứa hẹn ghê lắm. Big Bang cũng k chịu thua, sắp tái hợp lại rồi :x... Thật không biết ai sẽ hơn ai đây 8->.

Hyolee vẫn phong độ quá :x. Phải cái MV có mấy đoạn đúng là giống "Candyman" thật >"<.

Btw, em quyết định vào CE rồi. Cảm ơn các chị :x :x :x.

Chỉnh sửa lần cuối:
chị nhìn cái chữ ký của em Thảo chị cũng đoán em sẽ vào CE
dù có thế nào thì khi mình đã thuộc về tập thể nào em cũng sẽ yêu nó thôi :x

cuối tháng 7 hoặc sang tháng 8 Big Bang come back :x
tháng 9 hoặc 10 sẽ có wonder girls vol 2
theo kế hoạch tầm cuối năm cũng có SNSD vol 2 đúng ko?
Baby VOX rev vừa mới ra rồi :D

chờ nửa còn lại của Hot Blood debut nữa
rồi cái Big Bang female cứ úp mở :|

chị Hyori đầu 3 đuôi chơi vơi rồi mà vẫn hot thế, nhưng dù sao cái clip là teaser của Candy man nên ko thích lắm :D

Chỉnh sửa lần cuối:
baby vox rev hát ko hay :-<

mùa thu là 4th album tiếng Hàn của DBSK ra lò :x:x pre-order đã khủng rồi :x

còn cái SNSD vol.2 hình như kế hoạch là tầm cuối tháng 7 này có rồi cơ mà nhỉ :-< muốn nghe HyoYeon và Yuri rap :-<

baby vox rev hát ko hay :-<

mùa thu là 4th album tiếng Hàn của DBSK ra lò :x:x pre-order đã khủng rồi :x

còn cái SNSD vol.2 hình như kế hoạch là tầm cuối tháng 7 này có rồi cơ mà nhỉ :-< muốn nghe HyoYeon và Yuri rap :-<

seriously, Yuri can't rap :|
mà chuyện rap có phải muốn là đc đâu :)) train tầm ít nhất 3 năm mới có thể rap đc, chứ nếu chỉ ở cái rap ở Tell me thì chưa có ý nghĩa j cả (có mỗi đoạn sau là rap khó thôi, còn 2 câu đầu là nói mà :-?)

Mọi người xem Star King số chiếu hôm qua đi nhé
em Tae Min =)) :x nhảy chưa chuẩn lắm nhưng mà ;)) (tội nghiệp em ý bị Ho Dong =)) )
nhìn kĩ ra hôm qua 3/5 bạn của Shinee rất đẹp 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
nói muốn nghe rap chứ có bảo rap hay đâu =)) nghe cái j cho nó đổi mới tí chứ :)) =)) với cả cái đấy tùy theo người nghe thôi :)) về cơ bản tớ ko hiểu tiếng Hàn nhưng nghe giọng Yuri rap lúc đó + cái phong cách biểu diễn thấy thích, chả sao cả :)) mà đoạn sau là HyoYeon rap nhỉ :D

tình hình là hỏi cái này: có ai biết Doushite kimi wo suki ni natte shimatta darou có bản tiếng Hàn ko nhờ 8-|
các anh chả promote j cái này cả :( bây h đang chui xuống thứ 11 Oricon daily chart rồi :-< mong là weekly chart ko bị ảnh hưởng j :( đúng cái hôm weekly chart tổng kết thì mới bắt đầu air 1 buổi biểu diễn bài này thì phải :( chán :(

em Tae Min :x tình hình là em nên đổi kiểu tóc giống hồi đi audition cho SM thì vẫn đẹp hơn :-j

Chả hiểu sao tao khá thích Yuri (Jess nữa) trg SNSD. Đoạn rap đấy nghe khá ổn mà :-?
Tình hình là Epik High ra nốt phần còn lại của album chưa nhở :( Muốn nghe :(( Mỗi tội chỉ thích xem clip mấy anh thôi, ko bi trùng lặp mà hay :x Perf ko khoái :-?

nhìn kĩ ra hôm qua 3/5 bạn của Shinee rất đẹp 8->

bạn nào hở chị
nhìn kĩ ra
thì rất đẹp
...
?????????
để em đoán
leader
bạn Key
em Taemin
????
em nghĩ chị thấy thế