CLB nhạc Hàn

U mới ra bản Japanese thì phải :-/ lên soompi thấy lọt vào top 5 rồi :D Suju chuẩn bị bị SM tống sang Nhật như DBSK ah :-& sao ko kiểu tống mỗi nhóm sang 1 nước nhỉ :)) nghĩ lại thấy SM ở Nhật sắp đông hơn ở Hàn mất :-&

tớ nghĩ tống sang châu Âu thì ko ổn.
Châu Á thì mạnh nhất là Nhật.Of course.
Châu Mĩ thì...nào Mariah Carey,Whitney Houston,50 Cent... :))

tớ đâu có bảo châu âu
nhưng mà mỗi nơi 1 nhóm :)) kiểu Hàn, Nhật, xong rồi Trung, Sing, Thái... :)) (có điều sang Thái học tiếng mệt lắm :)))

nói chung là SM... :( sau khi nổi ở Hàn thì sẽ bị đá bay ra Nhật hoặc Trung...:(

Chị ơi ko phải chỉ ns sm được làm khách mời thôi đâu ạ. Chị chịu khó xem ảnh của radio này sẽ thấy, từng thấy cả AJOO, Battle, Epik High, Kara....... n` lắm ạ. Chương trình này ko phải chương trình kiểu Sukira, ko sôi động được như thế, chứ ko phải nó nhạt chị ạ.

uh nhưng mà nó là chtri`nh ít có khách mời nhất :))
FM inkigayo cũng hay, radio của Haha cũng hay :x
Sukira thì mới đi vào season 2, đổi mới 1 tẹo nhưng vẫn khá :D

Buồn quá, tương lai của Suju lẽ nào cũng như DBSK, BoA và CSJH -> tống khứ sang Nhật :((
Nghe bài U Jap. version mà mình nẫu hết cả lòng, mà phần rap của bản này dở ẹc 8-}

dở thật :)) thề là bản Hàn vẫn hay nhất :)) mặc dù clip của SJ M có đẹp hơn nhưng bản Trung ko bì được, bản Nhật càng ko :(

tính xem :-? Boa + 5 DBSK + 4 CSJH là 10 nhân đang tích cực ở Nhật rồi :-?
thêm Suju là 23 :( ở Nhật đông thế
(có thể có trường hợp SJ M vẫn bay nhảy ở Trung thì là mất 5 nhân ---> 17 ở Nhật cũng ko ít 8-})

ở Hàn thì sẽ chỉ có Shinee và SNSD 8-} mới chỉ có 14, còn ít hơn cả ở Nhật
diễn viên ko tính nhá 8-|

SJ M với Ri In ở Trung thì 8 :-? :p

---

mà Big Bang đang ở Nhật hay ở đâu đấy :-/

http://www.youtube.com/watch?v=bWgUG3c2QgQ

debut của 2am ở music bank :|

nhìn Lee Changmin già quá, lúc đầu còn nhầm với MC Mong :))

(nhóm này hết có Kim Junsu ở 2pm rồi h có Lee Changmin của 2am :)), dễ bị fan TVXQ bên đấy so sánh với bash lắm nhá :)))

hát cũng tạm nhưng phải đồng ý với mấy cái comment ở dưới cái link này, là bài này nghe chả đặc biệt j hết cả :( nghe cứ buồn buồn xong muốn lăn ra thôi :( hi vọng đến lúc 2pm debut có sở trường nhảy rap chắc sẽ hơn được 1 tí

ko cùng 1 thế hệ với TVXQ thì sẽ ko có chuyện bash + so sánh nghiêm trọng đâu, đừng lo :)| nhưng mà tên phạm vào thế này đúng là nên đổi đi thì hơn :-?
JYP vẫn thế, bài debut cho ở mức độ vừa vừa, sau đó đến bài thứ 2 mới đến thời kì climax, giống như Rain và WG thôi :-j Căn bản các anh này đều đã đc biết đến ở Hàn trc khi debut rồi (cả 1 show về Hot Blood từ lâu lắm rồi), cho nên ko giống như Shinee (phải tạo hit ngay từ lần đầu để được gây ấn tượng), mà chỉ cần tăng fans từ từ. Đấy là nếu trg` hợp bài 2 hay hơn (thì ng` ta sẽ khen là tiến bộ), chứ nếu bài 2 còn chán hơn cả bài debut thì =)) =))

Mặt khác, tớ nghĩ JYPE cũng ko còn cần gì nhiều nữa, Rain của họ trc kia giờ đã đủ sức thành công và vi vu ở US, lập công ty riêng. WG thì đã mang về doanh thu khổng lồ cho cty, giải thưởng to cũng đã có (cả boss cũng có rồi cơ mà), các bảng xếp hạng thì cứ chỉ cần vứt WG vào là đã đủ để kiếm các kỷ lục rồi, ở US thì cũng đã cài cắm G-Soul và Min. Chuyện boyband mới này ra đời có lẽ mục tiêu chỉ ở mức cho các anh ý phát triển hết tài năng chứ ko có mục đích càn quét đâu :-j

JYP’s new boy band 2AM’s member, Jo Kwon confessed that he wanted to show his thankfulness towards Wonder Girls Sun Ye who had been with him through thick and thin for 6 years with 2AM’s title song, “This Song.” Jo Kwon had trained for 7 years now and 6 of those years, he had spent it with Wonder Girls Sun Ye..........
vừa mới đọc cái này xong, anh này cũng khá đấy chứ, còn hơn cái bạn Tae Hwan j đó vận động viên bơi lội dính scandal với Sun Ye nhìn rất "khủng long" :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lee changmin thì ko phạm lắm, với cả nếu so sánh thì mỗi ng 1 kiểu :)| mà nhìn Lee Changmin này có vẻ già hơn Shim changmin :)) (quả kính :|)

còn 2pm kia nếu debut thì Kim Junsu đúng là nên đổi...:-?

tớ chỉ ko hiểu cái tên thôi...8-| Hotblood tớ chưa xem cái phim tài liệu đấy nhưng nghe tên hay ăn đứt 2o'clock, 2am hay 2pm.
mà 2pm đông thế còn 2am có 4 người 8-|

Shin rỗi tìm t 2 link cái :D
Look only at me pII và Party, đều của a G nhá :x

http://www.mediafire.com/?0h2mbg2dd2m -> đây, Look only at me bản của anh Long :)) Phải nói là bản này ko hề hay bằng của anh TY đâu :|.

http://youtube.com/watch?v=w42YhVDPrI4 -> nhân tiện, anh Long đã tuyên bố là cuối tháng 7 này Big Bang sẽ come back :x :x tóc mới của anh :)) T.O.P ngày càng đẹp :x

Big Bang bắt đầu active lại rồi đấy, anh TY tiếp tục gặt hái với solo thì T.O.P vừa tham gia đóng clip với Uhm Jung Hwa bài Disco, vừa feat với album 1 của Zia. Anh Long thì cũng feat bài Party của JHwa nốt, mà cô này đúng là queen nhỉ :>, cả cái album mới feat toàn YG, thấy có cả CL thế này 8-> Mình hơi sợ JHwa vì khoản sexy quá liều và đôi lúc cứ hâm hâm sao ý 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
hình như HAO ko để nhạc nghe được đâu :-?? ấy để link cho mọi ng tiện
nhưng mà tớ cũng vào nghe rồi, nhưng chưa nhận ra được (đoạn chorus nghe quen lắm nhá >_<)

http://www.youtube.com/watch?v=AFLNrc53Qr0

ế ồ ế ồ ... nghe cái này cho ko khí mùa hè tí nào :)) Box in the ship

Chỉnh sửa lần cuối:
spam tí kéo cái topic này lên :p

các tình yêu đã làm được :p No.1 daily oricon chart again ^______^

http://www.oricon.co.jp/rank/js/d/

ah, có ai biết cái bài mà có lần Joo của JYP hát cùng với TaeYeon SNSD ở 1 cái special stage tên là j ko nhỉ :-/ (hôm đấy cũng có hát cả if nữa, sau đó thì hát bài đó, bài đó hình như cũng của Joo)

spam tí kéo cái topic này lên :p

các tình yêu đã làm được :p No.1 daily oricon chart again ^______^

http://www.oricon.co.jp/rank/js/d/

ah, có ai biết cái bài mà có lần Joo của JYP hát cùng với TaeYeon SNSD ở 1 cái special stage tên là j ko nhỉ :-/ (hôm đấy cũng có hát cả if nữa, sau đó thì hát bài đó, bài đó hình như cũng của Joo)

http://youtube.com/watch?v=_gznAPWlZi8 만약에 và 남자 때문에 của Joo và Tae Yeon
special stage này chủ yếu chỉ có ở Music bank thôi (trc Music core cũng có giờ ko còn thấy)

bạn Joo giọng cứ làm sao ý, ko thích lắm :|

Oppa Nappa của SNSD ah :-/ tớ cũng bấn bài đấy 1 hồi (mà bấn loạn của bạn Xù có nghĩa là sao :))):)) nhưng sao lại nhét nó dưới ảnh anh Micky thế kia :-j

cảm ơn bạn Shin :-j. Thấy bạn Joo này hát cũng được đấy chứ :-?? (nhưng ko hay bằng TaeYeon :-j) có điều dạo này ko thấy xuất hiện nhiều :-/ hôm nọ bạn ý có hát cái special stage với 3 nghệ sĩ khác (chỉ nhớ là có Bae Seul Gi) hát bài One more time của Jewelry (Bae Seul Gi trong đấy hot kinh khủng :x dù chỉ có mỗi đoạn rap :(:() bạn Joo này còn có bài nào khác ko nhỉ :-/

tớ cũng thấy One more time đc mà,thấy bọn nó công kik ghê quá =)) Thik đoạn chỉ tay :))
Bad brother có hơi hướng của If.Cả 2 bài đều thấy rất đúng cảm xúc :x
Ôi Micky! 8-|

Micky sao 8-|

Oppa Nappa nghe hay hơn If :p có lẽ tại hòa giọng thì nghe hay hơn 1 giọng :-j

Nhìn One more time cái đoạn chỉ tay hay :p đoạn giữa nhảy như thể dục nhịp điệu :p (và có phần nhịp với cách nhảy giống Tell me :-j:-j)

Micky ko sao cả :)) Tại cả ngày hnay cứ bị ám ảnh quả đầu búi trong Dream concert thôi :D
Về vũ đạo thì tớ vẫn thik vũ đạo của SM nhất.Xem lúc nào cũng thấy đều.Mà căn bản nó bắt mắt nên cứ thik xem đi xem lại.
Mỗi bài nghe 1 lúc cũng thấy tâm trạng khác nhau.
Tớ nghe Oppa nappa thấy buồn nhưng có ng` nghe lại bảo bài đấy vui :| Chả hiểu nữa.2 ng` mặc dù cùng 1 tâm trạng là...buồn thiu nhưng lại có cảm nhận hoàn toàn trái ngc về bài này :)) => càng thấy thú vị :">
Ban đầu đọc lời If thấy hay rồi mới nghe đến nhạc.Xong rồi xem Hong gil dong.Đg xem dở thì nhảy sang Iljimae.Sorry lạc đề n mà mọi ng` xem Iljimae đê nhớ :"> Hay cực ý :x

Back
Bên trên