CLB nhạc Hàn

:-/ tớ lên youtube tìm vẫn chưa thấy, bạn Shin xem ở đâu đấy :-/

mà bài Tell me lúc nào chả cute :-j

You tube có mà
2 bài Tell me và Kissing you

Bài Tell me cute nhưng ko phải là dạng sweet như những bài của SNSD, nó vẫn có cái kiểu smug và high đúng chất của JYP.
SNSD luôn có hình ảnh innocent + dolly
Wonder Girls thì comic + "kiêu"

Special stage hôm nay chẳng hề thấy SNSD và Wonder Girls perf. cùng nhau như dự kiến ban đầu j cả :| Chẳng lẽ do hình ảnh không thể dung hòa của 2 nhóm hay SM ghét JYP :))
Mừng là ko phải một mình mình thấy hôm nay SNSD ko được thoải mái cho lắm. SNSD luôn hát live tốt nhưng mà lost confident, kiểu không enjoy khi hát các bài hát của người khác (trừ Hye Yeon, Tiff và Soo Young). Bình thường ở ngoài thì vui vẻ mà lên sân khấu cứ kiểu j :| Cái này SNSD còn thua các em Shinee 8-}

Vẫn mong chờ một SNSD trưởng thành hơn, wild hơn và 1 Wonder girls nhảy ít hơn trên sân khấu vì Sun Ye và So Hee cực kì kém trong việc kiểm soát việc lấy hơi khi nhảy - 2 nàng này có thể ruin cả tiết mục 8-}.

SO HOT remix hôm nay HOT nhất từ trc đến giờ, quần áo đẹp quá :x Từ giờ cứ remix mà tương sẽ hơn :))

Chỉnh sửa lần cuối:
xem onl trên freeegg cũng btg.
so với cái wg vs gg lần trc thì trông cái này đẹp đều hơn.

Cái này ko phải là tại SM ghét JYP mà là chủ ý của bọn Music Bank thì phải :-/

uhm nãy search nhầm từ khóa :)) cho từ khóa dài quá nó cho ra 0 kết quả :p

xem được rồi :p

thắc mắc là Yoobin hát được rồi hử :D

Có mấy nhận xét nhỏ :D
- Đầu tiên là của WG hát Kissing you nào :D
+ ngạc nhiên là Yoobin hát :x
+ So Hee vẫn hát yếu :( nhưng mà nghe hay hơn lúc hát So Hot :D
+ ĐOạn Ye Eun lên cao ko hay bằng TaeYeon được :D công nhận TaeYeon giọng vẫn khỏe. Ye Eun lên cao chóe quá :-s. Nhưng mà xem xong đoạn này thấy hình thành 1 sự so sánh trong đầu mình :)) Ye Eun = TaeYeon (2 ng hát khỏe nhất 2 nhóm) So Hee = SeoHyun (magnae :))), Sun Ye hát mấy đoạn của Jess thấy 2 người giọng như nhau thế :))
+ Nhảy đẹp nhưng mà nhảy nên phần cuối SunYe và So Hee có hơi đuối
+ cuối cùng là 5 người đều xinh =)) cái outfit này hay nhỉ :))

- SNSD hát Tell Me
+ vẫn matching clothes he he :D
+ =)) hay nha, TaeYeon khỏe nhất cũng hát 2 đoạn của Ye Eun (ở giữa có hát 1 đoạn của Sun Ye :p) Jess hát đoạn của SunYe, Seo Hyun phần đầu hát đoạn của So Hee
+ lần này Tiff ko bị đứt hơi vì ... hát đầu tiên :)) xếp hợp thật
+ Giọng Sunny cực hợp với Tell me :)) nghe hơi kỳ quặc nhưng hay :))
+ Rap ko hay :-s (nhưng mà SM nên thiết kế rap cho HyoYeon :D HyeYeon nói 1 tẹo nhưng hay hơn Yuri :D)
+ nhảy đẹp :D hát cũng khỏe phết :D SeoHyun có thở hơi đứt đoạn hơi nhiều nhưng mà vẫn hoàn thành phần hát ko có vấn đề
+ nhảy của HyoYeon đẹp :D
+ cuối cùng cũng là outfit đẹp :D, nhảy cực đều (1 điểm thật sự thích ở nhóm nhạc của SM :x) và giọng SNSD khỏe phết :D sự thực là lần này cũng chỉ có TaeYeon, Jess, SeoHyun, Tiff, Sunny hát là chủ yếu :D

Trên youtube thì tớ thấy vẫn nhiều ng khen WG và nhiều ng vẫn ngồi nói là ko ai hát Tell me tốt bằng WG :)) nhưng ý kiến cá nhân là chỉ ko tốt phần rap và ko tốt bằng bản audio của WG thôi, còn live :D SNSD vẫn hơn :D

Đúng chán :( nên biểu diễn cùng cùng nhau hơn >_< Suju xếp trên sân khấu còn được mà >_< 14 người thì hơn suju 1 thôi >_<

-----

h mới xem được cái So hot và baby baby + GG của Music bank hôm nay:D
So hot có improvement ^_^ Outfit đẹp ^_^ mình phê màu đỏ nên cái j đỏ cũng đẹp :)) có điều là yooBin da nâu mà mặc đỏ sẽ đẹp hơn là hồng :p

Baby Baby và GG vẫn tốt như trước :D có lẽ do 2 bài bị cắt ngắn đi nên đỡ hơn :D Yoona trông ko hình sự như tell me nữa :D. Mà tớ nghĩ SNSD vẫn phải thận trọng vì vụ DC lần trước nên lần này nhiều ng take it seriously quá mới ko enjoy được cái sân khấu :p nhưng đến Baby baby và GG khác hẳn (vì dù j Tell me cũng là của WG, hát dở dễ bị so sánh >_<)

Qua vụ này chính thức thích SNSD lại như cũ =)) =)) đỡ ngán Tiff hơn chút =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Vì mỗi bài hát đã dính với hình ảnh của 1 artist nên màu sắc của bản nào hơn thì ko nên có ý kiến :D

Mình chỉ có ý kiến là mình nhớ Big Bang ;))

xem cũng hơi bất ngờ vì thực sự là nhóm nào cũng biểu diễn rất tốt bài của đối phương ;))
ko ai có thể bị chê trak cả.chứng tỏ họ đã tập luyện thực sự :"> hớ hớ :))
sr đg bí từ.

----------

phải công nhận là xem thấy đã.tuy nhiên bài kissing you tớ ko thik perf lắm.bài hát thì hay.

Cái buồn cười là hôm qua WG có quả encore Kissing you trong trang phục So Hot :)) Mỗi tội xem qua fan cam chỉ nghe thấy bọn fans nó gào chứ ko nghe rõ nhạc lắm o__0

Music bank hôm qua còn có anh Seung Gi special stage cùng MC Mong :x

mà K-chart là cái j?
tớ xem thấy tiết mục của SNSD có cái đấy.Ko hiểu.
thik nhất đoạn đầu bài So hot sau khi các chị solo xong,đoạn we'r back bọn fan hô chuẩn vãi hàng :)) nghe càng máu.

K-Chart là bảng xếp hạng của Music bank :|
Inkigayo thì có cái mobile ranking

Music core giờ ko còn bảng xếp hạng nữa do các nghệ sĩ của SM ko được perf. ở MBC nữa nên sẽ thiếu công bằng (MBC là bọn dở hơi 8-})

Tuần này là số đặc biệt summer của Music bank nên ko có bảng xếp hạng Kchart :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Vừa xem On air thấy cũng có đoạn công ty SW ko đc hoạt động ở đài SBC =))
Lý do là j thế?
Cuối cùng cũng xem xong cái MV HIT 36 phút của Supernova :)) Mấy anh này cũng khá phết,ko đến nỗi.Đc cái bài hát hay mà chả biết tên j.Có cái perf ăn mặc cũng đẹp.Thik nhất là anh Sung Je.Mà nói chung là anh nào cũng khá.Nhảy thì chưa xem n` nhưng cũng đc đc.Hờ

Vừa xem On air thấy cũng có đoạn công ty SW ko đc hoạt động ở đài SBC

SW là SM ấy hả :-/

hình như mấy đài có ra tuyên bố là biểu diễn ở chỗ này thì ko được biểu diễn ở đài rival của mình thì phải 8-| ---> chỉ thiệt fan thôi 8-|

Ôi xem cái Special Stage của Wgs với SNSD thích quá :(:)(:)(:)(:)((

Mà em có cảm tưởng là WGs hát bài của SNSD thì hát khỏe hơn hẳn và ngược lại :"> Chắc là do sự đổi mới :"> Nhưng mà cả 2 đều rất tuyệt ấy :x

Riêng em thấy cái đoạn rap Yuri làm nó cứ chối chối thế nào ấy 8-| Trong 2 nhóm thì nhóm WGs em thích nhất YooBin còn nhóm kia em thích HyoYoen nhất. Nhiều người em thấy hay so sánh Yuri với HyoYoen nhảy nhưng không hiểu sao em thấy rõ ràng và tất nhẽ dĩ ngẫu là HyoYoen nhảy đẹp hơn 8-|

Dạo này em vẫn đang bị điên cuồng với Into the new world :((

Tranh thủ khoe là vì do em đang tập nhảy bài này :">:">:">:">:">

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyên nhân của việc SM không được biểu diễn ở SM là do năm ngoái, SM đã để cho Kang In tham gia cùng lúc 2 chương trình của SBS và MBC - 2 ch trình này được coi là đối thủ của nhau (nếu nhớ ko nhầm thì đó là 2 ch trình diễn ra vào tối weekend - khung giờ vàng của ch trình giải trí). MBC ngay sau đó phản ứng lại, gạt Kang In ra khỏi vị trí MC của Music Core (thay bằng Wonderbang), đồng thời cấm bất kì nghệ sĩ nào của SM cũng không được biểu diễn ở MBC nữa.
Lúc đầu SM lỳ không nói năng gì, nhưng về sau SM phải đứng ra xin lỗi MBC. Bản thân MBC sau khi tuyên bố cắt bỏ quan hệ với SM đi thì cũng bị hỏng 1 số ch trình nhưng họ vẫn ko bt hóa được quan hệ cho đến nay (bọn MBC đúng là có vấn đề về não 8-}). Chính vì thế cho dù là festival âm nhạc hay ch trình âm nhạc hàng tuần ... ko bao giờ có artist của SM cả.

Vụ này hình như mình đã nói 1 lần trong topic này rồi thì phải :-?
Mà thực ra bọn MBC cũng ngu, làm thế chỉ giảm viewers đi thôi, chưa kể Han Kyung của SJ và Ri In cũng chẳng bao giờ đc perf. ở MBC (và Mnet thì hiếm khi mới xin đc) -> rõ ràng SM thiệt 1 thì MBC thiệt 2.

Hệ thống truyền hình của Hàn thì SBS và KBS là 1, MBC là riêng, Mnet là riêng...

@Sương: chị đồng ý với em về vụ Hye Yeon và Yuri, nhất là phần rap của Yuri nó rất "thiếu chất rap" :)), còn về vụ dance, chị ko rõ nhưng đúng là hồi xem phim của SJ chị thấy lạ là Yuri lại được chọn để đóng vai 1 em dance rất đẹp - ko phải là Hye Yeon. Mà rõ ràng là Yuri đâu có nhảy được bằng Hye Yeon 8-} A true dancer là phải biết sáng tạo và làm cho điệu nhảy có chất chứ không phải chỉ làm chính xác các động tác không -_-", điều này SNSD chỉ có Hye Yeon mới làm đc thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Sương: :D he he, thì trước nay Yuri vẫn được coi là nhảy giỏi thứ 2 chỉ sau HyoYeon mà. Cái chính là HyoYeon nhảy nhiều cái popping với locking nên xem ko hấp dẫn như Yuri :)) còn riêng chị thì thứ tự những người nhảy tốt nhất của SNSD của chị luôn là HyoYeon - Jessica - Yuri - YoonA - Sooyoung (Jess thì được train khá lâu, mà ngay cả cái clip introduction của SNSD Jess cũng biểu diễn nhảy, còn Soo Young thì được đào tạo ở bên Nhật sẵn rồi)
mà dạo này mới nhận ra là SooYoung rất ít được promote nhá >_<

mà em Sương giỏi thế :-s chị cho quay chậm cái clip mà ko sao học nổi cái ITNW nhá >_< bài này ko hẳn nhanh nhưng mà nhảy như múa ý :)) mà mệt. bái phục artist của SM >_<

còn cái vụ phim của Suju như bạn Shin nói, tớ nghĩ có lẽ vì cái kiểu nhảy đó (xem phim thì thấy) hợp với Yuri hơn, mà với cả diễn xuất thì Yuri vẫn hơn nên có lẽ ko chọn HyoYeon

tớ thì ko thik Into the new world vì nó cứ giật đùng đùng ý.trong số mấy bài của SNSD thik mỗi perf của Girl's generation với cả 1 cái perf của Honey.Hết!
Mà cái này cứ lắt léo quá xem chóng mặt kinh khủng .

Honey nghe hay thì hay thật, cực thích bài này với bài Tinker bell :D nhưng mà Honey đứng 1 chỗ hát nên khi biểu diễn trông sẽ quá đông người >_<

ITNW thì tớ thích cả bản thường và remix, thích phần nhảy của remix hơn ^_^ có điều chán 1 cái là trong phần remix thì hình như YoonA, SooYoung, và HyoYeon là ko hát. Nhiều ng chê giọng HyoYeon nhưng mà nghe giọng Hyoyeon rất hay nhé 8-| chỉ ko khỏe thôi.

GG thì ko thích nhạc tí nào >_< nhưng thik cái nhảy :)) cái này mình dễ bắt chước hơn cả Tell me :))

Back
Bên trên