CLB nhạc Hàn

Run it là bài nào ạ?
Của Chris Brown????

Chỉnh sửa lần cuối:
youtube lag, đường truyền lởm :| vật vã hơn 45' mới xem nổi cái của Shinee :D các anh/bạn/em khá quá :x chuẩn bị làm thành 1 tình yêu (nhỏ) mới của mình :))

có cái đoạn interview Shinee cảm ơn Micky :)) cái đoạn nói Micky saranghe --> em TaeMin cực cute :x nhưng tình hình là đến h này vẫn thấy ghê ghê cái đầu của em :(
:x:x

Nhưng các em SHINee vẫn còn bé quá, vs cả cứ thấy thiếu thiếu một cái gì đó rất quan trọng :">... Nếu DBSG là "những người đàn ông" rồi thì SHINee mới chỉ là "các em bé" thôi :">... Chắc là sẽ phải đợi lâu lâu mới đến lúc có thể thực sự thik đc :">...

Shinee có mấy MV rồi nhỉ 8-|?

@ EM Thảo: theo như chị biết thì mới chỉ có 1 là replay thì phải :(

thực ra Shinee cũng có anh JongHyun lớn hơn mình thì phải :-j:-j hát hay :x dưng mà lùn và nhảy ko ổn lắm ;)) thôi kệ ^_^ cứ từ từ rồi thì Shinee lớn rồi thích mà :p.

còn với DBSK thì :p nói ko ngoa chứ chị thấy DBSK đã đạt tới 1 trình độ mà ít nhóm nhạc (cùng thế hệ) nào đạt tới được :p
^________^
mà cái MV mới lâu thế >:p album mới nữa :(

Chỉnh sửa lần cuối:
có phải các bạn đg muốn nhắc đến thành tố manly ;;)

----------

à ai có link MV bản net của so hot ko hộ cái :">

@chị Phương: JongHyun anh í sn 90 mà chị. lớn hơn chị chỉ có anh ONEW thôi:X:X:X

Chỉnh sửa lần cuối:
thực ra Shinee cũng có anh JongHyun lớn hơn mình thì phải :-j:-j hát hay :x dưng mà lùn và nhảy ko ổn lắm ;)) thôi kệ ^_^ cứ từ từ rồi thì Shinee lớn rồi thích mà :p.

còn với DBSK thì :p nói ko ngoa chứ chị thấy DBSK đã đạt tới 1 trình độ mà ít nhóm nhạc (cùng thế hệ) nào đạt tới được :p

DBSG là hình ảnh Hoàn hảo nhất của 1 idol band :D

Shinee có phong cách khá hơn hẳn các anh thời trc (ít ra là tránh được kiểu công kích band Hàn lòe loẹt + xinh như hoặc xinh hơn con gái), nhưng tất nhiên, vì các em các ngày ra hát càng sớm, tuổi của chúng mình thì ngày 1 già nên tất nhiên ko thể coi các em và các bạn là real men sớm được :> (mình già hơn mà :)) ), kể cả FT Island cũng thế, có thích thế nào cũng chỉ là nuna nhìn các em tươi trẻ mà thôi :">

căn bản tại ngày xưa có cái mốt unisex bây h nó nhạt rồi thì các nhóm ra vào thời điểm này đâu còn hứng thú nữa.chứ nếu cũng ra vào thời điểm trc thì khó tránh lắm.
DBSG tuy là idol band nhưng vẫn khẳng định đc thực lực.it's good :x

Trước đây em từng coi DB là idols, bây h thì là singers :x.

Bây giờ Hàn toàn là idols, kiếm ra singers cũng không phải là nhiều. Kể cũng mấu thuẫn thật =)).

Chỉnh sửa lần cuối:
n` nhưng mình ko biết,do ko để ý từ trc thôi.
thế nên mới có vụ thỉnh thoảng bất chợt nghe thấy bài nào đấy thấy hay ơi là hay mà chỉ biết là nhạc Hàn :))

Trước đây em từng coi DB là idols, bây h thì là singers :x.

Bây giờ Hàn toàn là idols, kiếm ra singers cũng không phải là nhiều. Kể cũng mấu thuẫn thật =)).

chị thấy ngược lại, những tài năng ở Hàn ngày càng nhiều hơn
KPop thời kì hoàng kim đầu tiên chỉ quanh quẩn ở Pop, Rap thì nói chung mới dừng ở số lượng hạn chế, nhạc Dance thì cũng vẫn dính chặt vào Pop. Hiện nay R&B, Dance, Rock đã đủ cả, nhạc Hàn không bị rập khuôn theo mẫu nào nữa, các tài năng được bộc lộ ngày càng sớm, với giọng ca đa dạng hơn và cả khả năng tự sáng tác, tự chơi nhạc cũng tốt hơn thế hệ trc. Mặt khác, việc ảnh hưởng của Western music đã mang đến cho KPop những điều kiện tốt hơn để được thế giới công nhận, phá bỏ phạm vi âm nhạc chỉ trong 1 nước.
Và như chị đã nói, muốn đánh giá tài năng của một ca sĩ/nghệ sĩ cần phải có tgian tìm hiểu rồi hẵng kết luận
Chỉ có một điều thay đổi, sự cạnh tranh của các công ty ngày càng rõ rệt -> các ca sĩ buộc phải bán thời gian vào việc xuất hiện trên tv nhiều hơn. Khái niệm IDOL bands hiện nay ở Hàn là gì - cứ trẻ là họ cho vào idol hết, vì thế nhiều người đã suy nghĩ lệch hẳn đi.

Mình vào đây để quảng cáo cái này

Smile Again - I Love Asia Project dành cho các nạn nhân của vụ động đất ở TQ

JYP là nhạc trưởng, nghe nói đây là do Jackie Chan hợp tác với JYP chỉ đạo.
30(not sure) ngôi sao hàng đầu của Hàn Quốc (gồm cả diễn viên, ca sĩ, vận động viên) và Jackie Chan đã thực hiện cùng nhau.
Danh sách nghệ sĩ lần này chắc chắn phải biết đến 90% nhở:
VDV trượt băng nghệ thuật Kim YunA
Diễn viên Kim Ah Jung, Park Yong Ha, Han Ji Hye, Han Hye Jin, Yoo Seung Ho, Kim Tae Hee...
Ca sĩ: Clazziquai (cả Horan và Alex)
Kan Mi Yeon
Chae Yeon
Shinhwa (Dong Wan, Hye Sung)
Ku Jun Yeop (Clon)
Son Ho Young (cựu G.O.D)
Sun Ye (Wonder Girls)
Jo Sung Mo
Whee Sung
Jang Na Ra
Joo
Brown Eyed Girls
Battle
Lee Jung Hyun
Bae Seul Gi
etc.

Thực tế là còn nhiều nghệ sĩ khác nhưng vì cái dàn hợp ca đó đông quá nhìn mãi không ra, ở trên báo chí mạng họ viết lại không đủ nên đành etc vậy.

Trong cái dàn này có mỗi 1 ông diễn viên nào đấy mình thấy lạ lạ :|

Cái making cũng hay :D nghe JYP dạy tiếng Hàn cho Jackie Chan

Tin + ảnh

SM không có 1 artist nào cả :| Chán thế :-<, được biết là các anh ở SM nhiều người là fan của Kim Tae Hee, Han Hye Jin, Park Jung Ah, Jackie Chan mà :-s, chắc tại JYP cầm trịch 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
tưởng hồi đóng với Kim Hee Sun ông JC cũng biết tí tiếng Hàn chứ :p

@ Xù: công nhận :)) hồi trước nghe biết nó là nhạc Hàn chả biết ai hát nữa cơ :)) sau 1 thời gian bị con Hằng CE nó đầu độc tớ mới bắt đầu biết tên tuổi người hát =))

thì chắc cũng như mình,biết đc đến Saranghae là cùng :))
phim đấy của TQ,nói tiếng Tầu là chính mà.làm j có tjan àm học.

ko học thế lúc nói chuyện với nhau 2 ông bà dùng tiếng Anh ah :( mà Kim Hee Sun cũng nói tiếng tàu ah 8-| (xem lâu chả nhớ nữa >_<)

công nhận với bạn Shin là dạo này band ra nhiều thật :( sắp tới có vài nhân tố mới nữa ra lò thì phải :( loạn cả lên... chả hiểu cái giải nghệ sĩ mới xuất sắc về tay ai 8-}

dần dần thích các em Shinee rồi 8->dạo này xem nhiều live perf của các em quá. Ko thấy đầu em taemin xấu nữa vì đã quen với cái đầu nấm của Jaejoong =)). Dưng mà có mỗi 1 bài :( thêm bài mới hay album luôn đi cho lẹ :(

Chỉnh sửa lần cuối:
ko học thế lúc nói chuyện với nhau 2 ông bà dùng tiếng Anh ah :( mà Kim Hee Sun cũng nói tiếng tàu ah 8-| (xem lâu chả nhớ nữa >_<)

công nhận với bạn Shin là dạo này band ra nhiều thật :( sắp tới có vài nhân tố mới nữa ra lò thì phải :( loạn cả lên... chả hiểu cái giải nghệ sĩ mới xuất sắc về tay ai 8-}

dần dần thích các em Shinee rồi 8->dạo này xem nhiều live perf của các em quá. Ko thấy đầu em taemin xấu nữa vì đã quen với cái đầu nấm của Jaejoong =)). Dưng mà có mỗi 1 bài :( thêm bài mới hay album luôn đi cho lẹ :(

Chắc 70% giải best new male group sẽ về Shinee :)) Với thứ bậc trên các bảng xếp hạng là đoán ra hết ý mà :-j
Sm năm nay ko còn hạng mục nào để mà tranh đấu nữa rồi
Trình SNSD chưa đủ để tranh Daesang 8-}, trong khi Suju và DB đã giành đc cả rồi, CSJH thì bị bỏ rơi. -> đoán là năm nay Daesang sẽ rơi vào tay Epik High hoặc Wonder Girls, Big Bang (nếu từ giờ đến lúc đó các anh chịu ra album mới) - toàn các gương mặt được đề cử năm ngoái.
Mà chuyện có thêm mới chả sao :D Thị trường tự động đào thải nhau thôi.
Thế hệ của DBSK, SS501, Suju bây giờ hướng ra thị trg` nước ngoài, ko còn đua tranh cái j rồi, tương lai 3 năm tới bắt đầu thấy có ng` solo :|

Male artists tí nhờ :x Alex (Clazziquai), Tae Yang (Big Bang) chẳng hiểu có được xếp vào hạng mục new artist ko (solo thì new nhưng mà cái tên thì ai cũng biết lâu rồi :p), năm nay Kim Jong Wook cũng lên như diều gặp gió - 3 người này chắc chắn sẽ đc đề cử. MC Mong cũng phải có mặt b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Kim Joong Wook là ai... (nghe hao hao Kim Joong Kook)

Vẫn băn khoăn Daesang là giải j :-/ vì thấy năm 2006 thì DBSK được những 2 giải Daesang, còn được cả Bonsang nữa, mấy giải này là sao :-/

CSJH bị bỏ rơi :( sắp có single mới rồi, nhưng mà Jap :( 8-| 3 năm tới ...8-| có người solo ở DBSK cũng được nhưng hi vọng đừng disband... (fan các anh cuồng lên thì... mà fan hàn ghê lắm...8-|)

Kim Joong Wook là ai... (nghe hao hao Kim Joong Kook)

Vẫn băn khoăn Daesang là giải j :-/ vì thấy năm 2006 thì DBSK được những 2 giải Daesang, còn được cả Bonsang nữa, mấy giải này là sao :-/

CSJH bị bỏ rơi :( sắp có single mới rồi, nhưng mà Jap :( 8-| 3 năm tới ...8-| có người solo ở DBSK cũng được nhưng hi vọng đừng disband... (fan các anh cuồng lên thì... mà fan hàn ghê lắm...8-|)

Daesang là giải lớn nhất - Best artist of the year
Thực ra giải Daesang chỉ là có 1 thôi trong mỗi hệ thống giải (vd giải của Mnet là hoành tráng nhất, rồi Golden Disk Award, Seoul Music Award). Hình như bắt đầu từ năm ngoái là hệ thống giải của KBS và SBS không còn nữa (từ Gayo Daesang thành Gayo daejun rồi).
Bonsang là giải nhỏ hơn, nhưng cũng ko phải là phụ (giải phụ thường chỉ là kiểu inkigayo, bầu chọn mobile internet gì đó)

KJWook là prince mới của dòng ballad (có bài Only you - Keudaemani đang được chọn làm nhạc chính của show We got married)

Về chuyện disband chắc phải 30+

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên