CLB nhạc Hàn

@ Xù: ờ thì hay :))
mà Zhang Li Yin chứ :p
tớ bây h nhạc toàn nhạc Hàn thôi (ah có nhạc Nhật do các anh hát nữa :)), còn thì hết :)))
ah hôm nọ mò ra The way you are chinese version, hình như cũng là các anh hát :-?? cái này chắc lâu lắm rồi, nhưng đúng là nghe chinese sau khi nghe tiếng hàn cứ thấy buồn cười :-?? trong khi mình nghe tiếng Nhật sau khi nghe Hàn (bài Purple line hay O) lại thấy hay hơn hẳn :-??

tìm bài nào để chữ ký nào :-j

sr.tớ nhầm với hoa hậu zhang yi lin :"> hay bị viết nhầm :">
chị cũng thik Purple line Hàn hơn.
album chai nì có cả lố mà .

:"> các anh có album chinese >_< phải tìm nghe thôi :))

ah, riêng cái purple line ko thích kiểu chỉnh giọng thôi :p nhưng mà nghe đoạn rap của bản Jap thấy thích kỳ quặc :x :)) còn phần hát của Junsu thích bản Hàn=)) (mình điên :|)

WONDERBANG <:p Cái mũ của Ji Young thật là NQ =)), cả cái giọng lè nhè nữa. Anh manager của Big Bang cao to xì tin phết nhờ, ai đời lại để password hint là "my love" để rồi T.O.P phá ra dễ dàng :))

Dạo này WG chạy sô rũ xác 8-}, một ngày perform 2,3 lần So Hot, chưa kể Sun Ye show nào cũng chạy 2 lần vì còn feat với MM bài Energy, mới đây lại đến Ye Eun chạy show tăng 2 với One two bài Bad woman (bà chị Seo In Young là ng` hát trong album nhưng chắc còn đang bận tv shows khác rồi o__0 - mà style của 2 ông One two này sau bao năm vẫn ko đổi là sao), thảm nào lên sân khấu 2 chị main lại hụt hơi hẳn so với mùa trc +__+

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Nga: Dáp diếc j` :-j Won từ hồi đĩa Iyah! cơ mà, trog đĩa đấy nó có cả lố [talk] :x mỗi a kiểu tâm sự vài câu về cuộc đời, sự nghiệp í 8->

Li Seu Chi trog HotBlood í :x bạn Trug Qốc xih xắn í :x dạo này bấn loạn zai Trug Của 8-> Geng, Hen :* cả bạn Chi nữa 8->

Đây này, có 1 thằng giống Chul lắm, cũng tên Lee Ji Hoon hay sao í ;;)

theo ngu í của mình thì nó xih zai hơn Chul ja` :"> tuổi trẻ mà :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
t cảm jac vừa giống chul vừa giống han :|
như kiểu ghép mặt vào ý :|
m bảo 4th album á ? ko để ý.
tưởng album thứ 4 của Won,t tìm mãi ko thấy =)) tưởng cũng alf I yah =))
mấy đoạn đấy hiểu chết liền :))

cái bạn trên kia... trông tây hơn Chul nhưng mà ái hơn :))

lên soompi đọc chả hiểu thế nào, mấy bạn hotblood này tách ra làm 2am và 2pm là thế nào :-?? 1 nhảy 1 hát, sao ko cả hát cả nhảy :-??

am với chả pm.sáng chiều à =))
dạo này n` nhóm thik tak nhỉ :|

thì đọc trên soompi nó bảo là nhóm này hoạt động cả dưới dạng 2 nhóm và 1 nhóm
hợp lại thì thành... 2o'clock --> :-?? sao lại là 2 mà ko phải số khác >_<
am là gồm 3 hay 4 thành viên thì phải, hát, còn pm là nhảy --> sao tách ra nhảy hát làm chi :-??
confused >_<

mà cái này chắc chỉ là rumor thôi nhỉ, thế cái hot blood này đã chính thức debut chưa thế >__< tìm trên youtube thì ko tìm thấy cái official debut đâu, chỉ thấy cái document về đợt tập huấn thôi :(

---

tuần tới Music Bank sẽ là special stage của Wonder girls và SNSD :-? đang ko hiểu lắm... SNSD sexy thì thấy rồi nhưng cứ tưởng tượng nhảy SNSD nhảy so hot thì cũng thấy hay đây =)) WG nhảy GG cũng thấy rồi nhưng có lẽ nhảy baby baby thì trông sẽ hơi kỳ quặc :-??:-??

:*:*:*

mà Music bank chiếu trên kênh nào nhỉ :( nhà mình có đúng 2 kênh HQ là Arirang và KBS :(

Chỉnh sửa lần cuối:
thì đọc trên soompi nó bảo là nhóm này hoạt động cả dưới dạng 2 nhóm và 1 nhóm
hợp lại thì thành... 2o'clock --> :-?? sao lại là 2 mà ko phải số khác >_<
am là gồm 3 hay 4 thành viên thì phải, hát, còn pm là nhảy --> sao tách ra nhảy hát làm chi :-??
confused >_<

mà cái này chắc chỉ là rumor thôi nhỉ, thế cái hot blood này đã chính thức debut chưa thế >__< tìm trên youtube thì ko tìm thấy cái official debut đâu, chỉ thấy cái document về đợt tập huấn thôi :(

---

tuần tới Music Bank sẽ là special stage của Wonder girls và SNSD :-? đang ko hiểu lắm... SNSD sexy thì thấy rồi nhưng cứ tưởng tượng nhảy SNSD nhảy so hot thì cũng thấy hay đây =)) WG nhảy GG cũng thấy rồi nhưng có lẽ nhảy baby baby thì trông sẽ hơi kỳ quặc :-??:-??

:*:*:*

mà Music bank chiếu trên kênh nào nhỉ :( nhà mình có đúng 2 kênh HQ là Arirang và KBS :(

Music bank chiếu trên KBS, nhưng mà VN là KBS world nên phải đợi cách 1-2 tuần chậm hơn cơ 8-}

Quả thực ko mong đợi Special Stage này lắm vì dạo này SNSD có ra cái gì mới đâu ngoài Haptic Motion, mà giống như bao nhiêu lần vừa rồi, mấy ông bà đạo diễn thiết kế special stage toàn cho làm rivals với nhau thôi, mà thứ hai là chuyện fans, bọn Honey "bất thường" nó lại gây chuyện thì...

Dù sao, cầu mong là trên sân khấu sẽ thấy hợp tác chứ ko phải cạnh tranh (cái này do đạo diễn), dưới thì thấy fans ủng hộ cả 2 (tất nhiên cái này do fans), việc của wg và snsd chỉ là perf. hết mình thôi.

Mình lại đang nghĩ là có special stage của Tae Yang vs WG...ai dè...8-X: Dù sao giải best special stage năm ngoái cũng thuộc về Wonderbang rồi, việc này khó có thể còn lặp lại đc :(

ý kiến chủ quan sau khi đã download và xem rất nhiều lần cái special stage đấy nhá: cái special stage của WB năm ngoái chỉ có Big Bang hát hay và đoạn nhảy của SoHee-Seungri và TaeYang-Sunye là hay thôi, :| chứ hát thì lần đấy WG hát thực sự hơi thất vọng, kể cả lúc hát Tell me. Chỉ có đúng Ye Eun giọng là vẫn ổn định trong cái perf đấy :|. Ng đâu mà giọng khỏe thế 8-| ^:)^
Dạo này bắt đầu chuyển từ thích Sun Ye sang thích Ye Eun và SunMi rồi :-?? và vẫn ghét So Hee =))8-|

8-| làm thế nào để biết lịch chiếu của KBS world nhỉ 8-|. mà cái special stage này ... thắc mắc tại sao SM lại đồng ý 8-| bạn Shin nói mới nhớ vụ fan. 2 cái fan này mà ngồi chung 1 chỗ, rồi nhớ lại sự vụ các fanclub hô tên WG khi SNSD biểu diễn thì rồi sẽ...8-| và cái này nghe có vẻ tệ hơn nữa vì 2 fanclub này có khá nhiều nam >_<. Hi vọng ko chuyện j

ava Shin vẫn là Dong Hae hả :-/ nhìn khác thế 8-|

ý kiến chủ quan sau khi đã download và xem rất nhiều lần cái special stage đấy nhá: cái special stage của WB năm ngoái chỉ có Big Bang hát hay và đoạn nhảy của SoHee-Seungri và TaeYang-Sunye là hay thôi, :| chứ hát thì lần đấy WG hát thực sự hơi thất vọng, kể cả lúc hát Tell me. Chỉ có đúng Ye Eun giọng là vẫn ổn định trong cái perf đấy :|. Ng đâu mà giọng khỏe thế 8-| ^:)^
Dạo này bắt đầu chuyển từ thích Sun Ye sang thích Ye Eun và SunMi rồi :-?? và vẫn ghét So Hee =))8-|

8-| làm thế nào để biết lịch chiếu của KBS world nhỉ 8-|. mà cái special stage này ... thắc mắc tại sao SM lại đồng ý 8-| bạn Shin nói mới nhớ vụ fan. 2 cái fan này mà ngồi chung 1 chỗ, rồi nhớ lại sự vụ các fanclub hô tên WG khi SNSD biểu diễn thì rồi sẽ...8-| và cái này nghe có vẻ tệ hơn nữa vì 2 fanclub này có khá nhiều nam >_<. Hi vọng ko chuyện j

ava Shin vẫn là Dong Hae hả :-/ nhìn khác thế 8-|

wonder girls hát Tell me hay là So hot đều ở giọng smug - tớ ko nghĩ là biểu diễn bt hát đc giọng này ổn định. Tớ ko nói wg hát khỏe vì toàn đuối sức nhưng nói cái special stage lần đó wg hát ko chuẩn là ko đúng vì rõ ràng đó là 1 trong số ít các bài chạy dài mà wg hát ko bị crack hay hụt hơi. Big Bang là male band được đánh giá là có passsion nhất khi lên sân khấu (họ ko biểu diễn mà thực sự enjoy sân khấu, biến nó thành their own world giống như Se7en đã từng làm trc kia), chưa kể bài Tell me thì BB hát vào mic hoàn toàn ko bắt giọng (cả SRi, Dae và TYang), ko hiểu bạn Phương nghĩ gì mà đánh giá cái special stage đó Big Bang hát thành công (T.O.P còn quên cả lời rap của mình)? (đang nói về cái 1st time chứ ko phải lần encore vì lần encore là biểu diễn chữa cháy cho tiết mục khác). Cá nhân tớ sau cái special stage đấy mới bắt đầu trở thành fan của WG vì Sun Mi rap 1 đoạn của Ji Young trong Lie nghe rất chuẩn (khá hơn cả Yoobin) và phần bè của Ye Eun trong điệp khúc sau của Lie cũng hay. Tớ tin là ý kiến chủ quan của mình đúng vì tớ đã phải ngâm cứu cái special stage đó ít nhất là 20 lần do ban đầu định tham gia 1 project nhưng ko có tgian để tiếp tục công việc. Riêng Ye Eun không bàn cãi, chị ý giọng ko đẹp bằng Sun Ye nhưng rõ ràng về độ dày và khỏe thì không ai bằng được.
Về So Hee - có lẽ em ý là điểm yếu nhất về phần hát của wg nhưng nên nhớ là So Hee ngay từ đầu đã được xuất hiện với vai trò là 1 trong 2 chân rap của nhóm (dù sao thì cả 6 người của wg trc và nay đều có thể rap - check bài hát Manwon Haengbok do Sun Ye sáng tác). Từ khi So Hot ra, chỉ có Sun Ye là đi xuống còn So Hee đã khá hơn trc nhiều, ngay cả cái thái độ lackluster trc báo giới cũng đã bắt đấu biến mất sau số tham gia Star Golden Bell vừa rồi. Không phải là So Hee fan nhưng với 1 em sinh năm 92 đã trở thành icon của Korea thì phải có lý do của nó. Ban đầu tớ nghĩ So Hee là sai lầm lớn nhất của WG nhưng bây giờ thì ngược lại. Có thể em ý ko hát đc bằng ai nhưng cái cách mà em ý hành động thì luôn đúng bản chất của mình, ko hề fake hay cố gắng tạo ra 1 cái gì đó...-> tớ tin đây là lý do vì sao 1 con cáo già như Hee Chul lại có thể trở thành fan thực sự của So Hee.

Nói chung lại, khi đã có cơ hội hiểu nhiều hơn về nghệ sĩ về cả cuộc sống đằng sau sân khấu của họ thì tớ nghĩ là tớ ko ghét ai được trong giới KPop, kể cả ASTAR 1, SS501. Chuyện biểu diễn trên stage của KPop nhìn chung quá nặng về dance nên ko thể tin đc vào giọng ca sĩ đc, tốt nhất là nên check họ trong quá trình thu âm chưa chỉnh giọng hoặc hát trên radio mà ko nhảy nhót sẽ nhận ra tốt hơn).

Chỉnh sửa lần cuối:
:D ok tớ sẽ xem nhiều hơn nhưng ý kiến chủ quan của tớ thì vẫn thế ^_^ ai cũng có cái thích riêng của mình ^_^, tớ vẫn ko thích So Hee (nói là ghét thế thôi 8-| về cơ bản thì nhìn chung giới sao hàn Quốc ai mình cũng phục cả, cuộc sống showbiz mệt mỏi như thế >_<) :D he he, nhưng mấy cái So hot gần đây thì So hee thực sự là khá lên :D

còn thì đúng là tớ vẫn thấy BB khá hơn trong vụ ss đấy, còn vụ quên lời rap >_< cái đấy ko biết ko commend. WG vụ đó ko phải là hát ko chuẩn nhưng mà đặt cạnh BB hát hôm đấy, vì BB là nhóm nam, hát khỏe, nên phần hát của WG bị đuối hơn, và Sun Ye So Hee có phần hụt hơi, Sun Mi cũng có lúc hụt hơi (bài Tell me Sun Mi hát nhiều phết :-/) nhưng mà giọng khá tốt.

>_< đi ngủ đây >_<
vừa nãy xem cái clip fanmade ghép so hot với CSJH =)) hay ra phết =)) ko biết là cái bài nhảy của Piranha với One more time OK lại fit với nhịp của So hot thế :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho em chen chân hỏi một tí, "đàn anh" tiếng Hàn là gì ạ? Em xin lỗi vì cắt mạch bàn luận của mọi ng`, xong em del bài này ngay :(.

del làm j hả em :p chỗ này để thảo luận mà :p

đàn anh đàn chị thì là sunbae chăng :-??:-??

ah, thế còn dongsaeng là j nhỉ :-/

Dongsaeng chỉ là em thôi hay sao ý, nam dongseang mới là em trai

Đúng vậy, nam dongsaeng là em trai, yeo (nyeo) dongsaeng là em gái, bt chỉ cần dongsaeng gọi chung thôi.

Hôm nay Inkigayo có cái này thú

Wonder Girls - So Hot Remix

Wonder Girls & Epik High Special Stage (One more time của Jewelry và One của Epik High, Sun Ye hát thay Ji Sun)

Cái So hot remix phải nói là hay hơn hẳn so với bản gốc :x
Nhưng cái special stage thì =)) =)), mọi chuyện vẫn ổn cho đến khi Sun Ye hết hơi ở One và mặt cắt ko còn hột máu :|, coi như là hỏng (đùa chứ nhìn chị Sun Ye thấy rất là hoảng loạn o__0, hát thì còn bị lệch...chạy show một lúc 3 bài hết hơi chăng?).

Yoo Bin đã live trở lại sau lần thử double hôm trc :x :x

Epik High vẫn cool như thường, nhất là màn chế của Tukutz vào One more time :x

Shinee - Run it + Replay -> good one các em b-)
Mobile ranking -> Shinee làm tuần này b-), các em rất là flirt nhá "Các chị ơi, hãy chỉ nhìn em thôi ;))".

Vào thời điểm Music core chất lượng ngày càng đi xuống thế này xem Inkigayo với Music Bank vẫn thấy thú hơn cả :D

Chỉnh sửa lần cuối:
xem đoạn đầu máu vãi :| bọn fan Hàn hô hay vật! cái đoạn sarang hae yo WG chuẩn vãi :-ss
thik bài này hơn tell me.
đoạn điệp khúc nhảy hay.xem cũng thấy nóng :))

Back
Bên trên