CLB nhạc Hàn

Kyung Hee ah, $-) có phải trường của Junsu ko :x
bái phục các sao nhà mình....

Con Hằng thức khuya thế 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Muốn vào được Kyung Hee và ở Seoul thì phải học bằng tiếng Hàn :|
còn ko thì :-<

A, cho em hỏi các chị một chút là trên mạng có nguồn tin tiếng Anh nào tốt và nhanh nhỉ (trừ Soompi và Z-degree ra ạ :D)?

có 1 số site này e
yunho-sshi.com
asianfanastics.com
tvxqaustralia.org
TVFXQforever.com

ôi, mấy cái này nhiều DB quá, mong là cũng help :")

em Trang toàn đưa link có DBSK thế :))

các band bị chửi ý ạ... :| band nào cũng bị chửi trong đấy hả anh...8-|

trên đời này ko có chỗ nào thối nát bằng popseoul
nhưng phải nói là mấy trang của bọn nó trên wordpress update tin rất nhanh
vấn đề chỉ là phải tìm được người post đáng tin cậy và fair một tẹo (như coolsmurf, rồi bear j đó lâu ko vào quên rồi :|)

http://my.opera.com/bingo00baby/blog/
trước cũng vào đây, nhìn ở dưới relate sang mấy link khác, của ng` Việt mình :))
tuy nhiên ko đâu tin nhanh và cộng đồng hùng mạnh bằng soompi đâu ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
lên soompi với YAN xem mấy thông tin về SM concert ở Thái (sao lại ở Thái nhờ 8-|)

tình hình là Suju và TVXQ sẽ có 1h30' để trình diễn cho mỗi nhóm :x nhưng hát thế thì kiệt sức chết ah 8-|

Shine, SNSD và CSJH sẽ có mỗi nhóm 45'

tự dưng thấy kỳ cục 8-|
CSJH sao lại có thể đánh đồng với 2 nhóm mới debut ko bao lâu thế kia nhỉ 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
có cả ở Hàn, rồi ở Tàu, rồi mới đến Thái mà chị:))

sao csjh được có 45'???????? ngần ấy tg đâu đủ để các chị diễn hết tài năng:)) hay sợ các chị ý lâu mới về nước, diễn 45' thôi cho đỡ lạ kk???

mọi người ơi cho em hỏi 1 chút :">
em muốn học piano wa' nhưng mà hog kiếm dc người dạy :"> mọi người có quen ai dạy hay hay 1 chút hog ạ :">

nhưng mà em muốn học chị nào trẻ trẻ 1 chút chứ trước đến h đi học nhạc mà học mấy cô già già, ko cùng gu thì thấy ... nhạt lắm T_T

học piano sao lại nhảy vào topic này /:)

@ em Thu: ủa vậy hả :( mình lạc hậu ><
cơ bản là :( kể cả Shinee :( mới debut được thời gian ko lâu mà đã có 45' :( chắc cái replay + Taemin nhảy solo thì làm j nữa cho hết 45' nhỉ :(
:-B CSJH cũng chỉ được ngang SNSD và Shinee...:(

mong là rumour thôi >< vì time của CSJH, Shinee và SNSD chưa được confirm

ah, mà TVXQ :)) ko hiểu 5 anh sẽ làm j cho hết 1h30', hát với nhảy sẽ mệt chết mất >< :p rất trông đợi TVXQ và CSJH làm j đó cùng nhau ;;) (dạo này mình có chứng cuồng couple CSSK)

Chỉnh sửa lần cuối:
1h30' hay là kể cả giao lưu không nhỉ 8-> :-?
Chứ toàn nhảy với hát thì hết hơi :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
hờ hờ có khi toàn nhảy với hát thật í:))

@chị Phương: chắc hát hết cái mini album luôn í ạ:)) có gì thì because of u :))

hic, có giao lưu gì đi chăng nữa thì cũng chẳng thêm là mấy tgian đâu o___0, mặc dù cũng muốn các tiết mục kéo dài nhưng dài quá sợ lại có người vào viện vì kiệt sức mất +_+

thì mỗi bài nhảy nhót hát hò tính ra 5', cứ cho là thời gian chuẩn bị với thời gian chết cũng nhiều >< thì cũng sẽ hơn chục bài, mà bài nào cũng nhảy nhót thì >< kiểu như Suju :-?? toàn những bài phải nhảy kinh hồn đấy thôi :-?? DBSK vẫn còn nhiều ballad lắm :-j nhưng hát thế cũng khản cổ mà toi mất :(

hi vọng là giao lưu hoặc... tấu hài :)) lâu lâu 1 chút :))

thì mỗi bài nhảy nhót hát hò tính ra 5', cứ cho là thời gian chuẩn bị với thời gian chết cũng nhiều >< thì cũng sẽ hơn chục bài, mà bài nào cũng nhảy nhót thì >< kiểu như Suju :-?? toàn những bài phải nhảy kinh hồn đấy thôi :-?? DBSK vẫn còn nhiều ballad lắm :-j nhưng hát thế cũng khản cổ mà toi mất :(

hi vọng là giao lưu hoặc... tấu hài :)) lâu lâu 1 chút :))

đâu phải
album 2 của Suju chỉ nhảy đc mỗi 2 bài thôi còn lại toàn bộ là ballads mà...
nếu SJ có perform thì chắc sẽ có Don't Don, A man in love (là nhảy)
SJ-H chắc cũng sẽ được 1 tiết mục (Cooking! Cooking! hoặc Sunny)
Marry U, She's gone, Mirror đều là ballads cả
One love có khả năng sẽ được perf. nhưng theo tinh thần đứng trên sân khấu hát bt và chiếu clip chăng :-?

DB thì Purple line bản Hàn chắc có, có lẽ ko perf mấy bài Nhật đc nên tinh thần là sẽ có nhiều bài Hàn cũ thì hợp lí hơn.
Các bài hát theo tinh thần nhóm mix chắc sẽ có (mix 1 vài người của band này với 1 vài của band kia, chỗ còn lại trong lúc đó thì tranh thủ nghỉ + thay quần áo, sau đó lại đổi lại :)))

Phần phỏng vấn thì ngoài chat chit chắc sẽ có phần show talent, quảng cáo...
Nhiều bài của album hè cũ của SM cũng sẽ được xới tiếp...năm nay chưa thấy có album hè :| Năm nay bác KangTa đầu tàu cũng đi nghĩa vụ rồi cho nên coi như BoA là trưởng bối :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Boa confirm tham gia rồi ah :-/ :x cho nốt Ri In vào đi cho hay :-j

về Suju, 13 người mà đứng bt chiếu clip thì nhìn sẽ rối mắt he he :p

ke ke ke, JYP tung ra nhóm mới rồi mà h lên soompi mình mới biết

http://www.soompi.com/forums/index.php?showtopic=192154

là cái nhóm mà hồi trước bạn Shin cho 1 bài lên trên này rồi thì phải. Tên nghe rùng rợn thế :-s
nhưng mà những 10 người :-?? đông nhỉ :-??
lại 1 ông tên Kim Junsu :x :-w nữa, nhưng mà xấu hơn hẳn Kim Junsu của TVXQ :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Boa confirm tham gia rồi ah :-/ :x cho nốt Ri In vào đi cho hay :-j

về Suju, 13 người mà đứng bt chiếu clip thì nhìn sẽ rối mắt he he :p

ke ke ke, JYP tung ra nhóm mới rồi mà h lên soompi mình mới biết

http://www.soompi.com/forums/index.php?showtopic=192154

là cái nhóm mà hồi trước bạn Shin cho 1 bài lên trên này rồi thì phải. Tên nghe rùng rợn thế :-s
nhưng mà những 10 người :-?? đông nhỉ :-??
lại 1 ông tên Kim Junsu :x :-w nữa, nhưng mà xấu hơn hẳn Kim Junsu của TVXQ :x

tại sao cáo band này trông lại đẹp hơn nếu ko có make up nhể
có anh Thái vs anh Tàu nổi trc khi debut rồi :x

Xem nào, vậy là năm nay cuộc chạy đua boy bands mới bao gồm:
AST'1 (DSP), Shinee (SM), Hotblood (JYPE) - YG năm nay female Big Bang thôi.
điểm chung là đều xấu hơn trc =)) nhưng style thì cũng ko kiểu prince thời TVXQ, SS501 với Suju rồi.

Phát hiện ra 1 điều là năm 2007 là cuộc chạy đua Kara (DSP), SNSD (SM), Wonder Girls (JYPE) - toàn band nữ thì năm nay lại ngược lại, nhưng cho dù hoàn cảnh thế nào YG cũng ko thèm nhảy vào :))

cái bọn Mnet năm ngoái tung ra cùng lúc 1 band nam 1 band nữ (FT Island với Black Pearl), năm mới có mỗi Davichi - nhưng phải nói Mnet sở hữu những giọng ca chuẩn nhất trong tất cả o__0

cái Female BB mỗi Park Bom là ổn :x

AST'1 tưởng là debut lâu lâu rồi 8-|.
Tình hình oánh nhau thì thấy 3 ông to SM-Ent, JYPE với YG là chính 8-| Kara mình thấy chẳng nổi được, AST'1 thậm chí còn chả nhớ mặt ai ><.
năm nay với mấy năm tới đây sẽ là ngoại hình xấu hát (có thể) tốt
như vậy sau vài năm nữa sẽ quay lại prince và princess nhanh chóng thôi :-j

dù thế nào thì Hotblood tên nghe thật đáng sợ... mình có cảm tưởng nhóm này ra với mục đích... đối đầu Suju chăng...:-?? (liên tưởng về số lượng người)

---

Lấn sang tí về đạo nhạc, hôm nay dở hơi lên Youtube search đạo nhạc là ra 1 lô. Tình hình là dạo này thấy mình kém update thế :-??, hóa ra con Bảo Thy đạo nhiều hơn mình tưởng...><
bài này đạo lâu lắm mà h mình mới biết >< nhưng nghe cái lời Việt bựa thật đấy >< còn đâu bài của chị Chae Yeon yêu quí nữa :(

http://www.youtube.com/watch?v=-QS--5dV1s0&feature=related

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên