CLB nhạc Hàn

uhm, thảo nào tớ thấy lạ . Mà mọi người đọc mấy cái official information ấy, kể cả rumour nữa ở những website nào thế 8-|

uhm, thảo nào tớ thấy lạ . Mà mọi người đọc mấy cái official information ấy, kể cả rumour nữa ở những website nào thế 8-|

đa phần ở Soompi
kế đến là comment trên youtube (ôi trên này bên cạnh mấy cái khen khen thì khi mình hỏi cái gì cũng có người trả lời giúp cho, như chat chit hay phết :D)
và tiếp nữa cũng từ youtube mà ra, nhưng mà là xem các chtri`nh hậu trường showbiz (của Mnet, KM, MBC, SBS v.v)
tiếp theo nữa là qua một số site, blog của fan ruột của họ :D đa phần tồn tại dưới dạng news

có trang kiểu popseoul gì đó, lâu lắm ko vào cũng có rất nhiều những cái như thế nhưng mà phải cẩn thận vì nhiều khi thông tin đưa ra bị chèn thêm cảm xúc cá nhân vào, nghe rất khó chịu.

nhưng phải nói một điều là soompi có khá nhiều nguyên tắc post bài phải tránh, ko thì có mà bị chửi ngay 8-}

Ô này cái Super Junior H hay đấy chứ :x Anh nào cũng cute hết :x
Mà riêng sub group của Suju mình rất là ủng hộ, thứ nhất là vì ko có ai mới cả mà phải lo, thứ hai đấy là một cách để thêm khán giả thôi mà lại thể hiện tài năng nữa. Nếu ko có Super Junior K.R.Y làm sao biết đc đến giọng ca trời phú của các anh, ko có Super Junior T sao biết đc khả năng sáng tác, viết lời và vốn âm nhạc của các anh :|
Ko có Super Junior M sao biết các anh giỏi Chinese đến thế nào =))

Xét cho cùng band quá đông nên việc có sub là bt thôi, nên là có để mọi người đều có thể thể hiện tài năng của mình, đấy là cách để ng` ta đánh giá đúng hơn về cá nhân các thành viên. Các nhóm khác có ít người thì ng` ta tách ra solo, hay hồi trc cũng có 2 thành viên của NRG lập bộ đôi, việc tách đôi trc đây hay tồn tại trong các nhóm có 5,6 người rồi thì nay sub group của nhóm đông như SJ là no vấn đề :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, đây rồi vWONDER GIRLS COMEBACK STAGE
http://youtube.com/watch?v=zrKerHHVwR8

1 - So hot (phải nói là bọn quay cái này rất ngu, zoom toàn vào đâu đâu, nhất là đoạn nhảy của phần rap 8-})
http://youtube.com/watch?v=fkGRyjN-PvQ

1 - This time (một đoạn ngắn, Sun Ye hát hay quá, quần áo :x)
2 - bài hát quảng cáo của 1388 - bao gồm có Big Bang + Wonder Girls + Andy-Solbi couple :x LOVE LOVE LOVE (cute :D)
http://youtube.com/watch?v=5-ioCyn3-oM

thương chị Yoobin quá, đang thời điểm quan trọng lại bệnh tật, cái chân rap của WG sao lúc nào cũng bị vấn đề thế này :((
JYPE đã tuyên bố trc buổi biểu diễn hôm nay là riêng Yoo Bin lip-sync vì lý do sức khỏe :(

http://youtube.com/watch?v=fSPB2cJgykI -> TAE YANG is also SO HOT :x Cùng ngày luôn ở Music core

Music core hôm nay nóng bỏng quá b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Suju Happy gồm những ai thế :-? (nghe happy.. chắc có Shindong hay leeTeuk hay Sungmin trong đấy nhỉ :-?)

còn về cái come back stage của WG thì :p...
- Hơi tiếc vì chính ra tớ thấy cái bài So Hot phần Rap là nổi nhất mà Yoobin lại ko đủ khỏe.
Và giọng của SoHee thì vẫn yêu yếu 8-|
- quần áo đẹp hơn trên clip :)), tóc SunYe đúng là ngắn rồi huh :( lúc hát This time lúc đầu nhìn giống hệt Huyn Ah hồi trước
mà This time thik bộ của SunMi :D :p

13damifino @ soompi đã viết:
DREAM CONCERT SCHEDULE

As for watching the Dream Concert, it seems that Mnet is carrying the show live according to Heechul's fan cafe Kiseki.

June 7, 2008

04:20pm 2007 Dream Concert Highlight Show on Mnet
05:00pm 2008 Dream Concert Idol Special on Mnet
05:50pm 2008 Dream Concert red carpet on Mnet
06:55pm I Love Korea 2008 Dream Concert Part 1 on Mnet
08:10pm I Love Korea 2008 Dream Concert Part 2 on Mnet
10:00pm 2008 Dream Concert Special Behind the Dream Concert on Mnet
10:40pm 2008 Dream Concert Special Live Dream Wide News on Mnet

June 8, 2008
12:00am I Love Korea 2008 Dream Concert on Pandora TV
http://event.pandora.tv/event/dream_2008 (click on Watch Live)

03:30pm I Love Korea 2008 Dream Concert on SBS

EVERYTHING is in Korean time so use the time conversion

Vậy là đã có cơ hội xem DREAM CONCERT sớm thông qua pandora T vào hôm 7/6 tới rồi :x 12 h đêm 8/6 của Hàn tức là 10h tối ngày 7/6 chúng ta đã được xem rồi :x :x
http://event.pandora.tv/event/dream_2008/

Nhìn vào lịch thì màn biểu diễn sẽ bắt đầu vào 4h55 chiều -> 8h tối :|
Các hoạt động còn lại cũng muốn xem :x Nhất là behind và red carpet. Chẳng hiểu Pandora có chiếu luôn mấy cái sự kiện ngoài không, nếu ko thì lại chờ youtube vậy :-j
Nói chung là ko được xem live như ở Hàn nhưng mà mình xem sau có vài tiếng thôi, kể ra vẫn còn không khí lắm lắm :D :D
Màu hồng đen chủ đạo như là từ MKMF 2007 ý 8-}

Có một nỗi buồn là năm nay ko có BIG BANG như ban đầu dự tính (ít ra phải có Tae Yang chứ :() :(( FT Island cũng ko luôn :-<

Cái phần comments for your fav artists toàn fan Dong Bang và Suju =)) Thật kinh khủng, Suju đã vượt lên DB hơn 1 triệu comments lận vì năm nay số fan của SJ tại Trung Quốc tăng lên đông kinh khủng 8-} Cái bọn Tàu đúng là chuyên lấy thịt đè người :))

Chỉnh sửa lần cuối:
dần dần càng ngày ngày càng kết các em/bạn Shine :)) mặc dù cái mặt thì vẫn ko đỡ được trừ JongHuyn ra 8-|

8-| mà hình như fan của nó lại nhiều ngang ngửa với TaeTae cơ, lúc hát hò nghe cổ vũ là biết 8-| :-B đọc xong mấy cái tả về Tiff trên Soompi càng muốn b-(

dạo này toàn soi zai thôi :|
toàn lên youtube xem clip của Suju M này, càng ngày càng kết Henry mặc dù mặt cũng ko đẹp lắm :)). h mới biết HanKyung thik check out girls nhất :|
lại còn đánh nguyên "TVXQ, sexy" lên phần search ngồi xem mới chết chứ 8-} mình bị bấn thật rồi

còn vụ Shine, hình như JongHuyn là giọng chính đúng ko nhỉ :-/ còn hát cùng với Li Yin nữa :))
khổ cái ông này thuộc top già nhất Shine mà lại lùn nhất [-x
còn taeMin, :| nhảy thì ok thật, cười cute nhưng mà cái tóc bựa :|
Thêm nữa là xem đoạn cuối clip Replay, thấy TaeMin có lúc rất giống Se7en :eek: :x

Chỉnh sửa lần cuối:
8-| mà hình như fan của nó lại nhiều ngang ngửa với TaeTae cơ, lúc hát hò nghe cổ vũ là biết 8-| :-B đọc xong mấy cái tả về Tiff trên Soompi càng muốn b-( bạn Shin thì sao :-/

dạo này toàn soi zai thôi :|
toàn lên youtube xem clip của Suju M này, càng ngày càng kết Henry mặc dù mặt cũng ko đẹp lắm :)). h mới biết HanKyung thik check out girls nhất :|
lại còn đánh nguyên TVXQ, sexy lên phần search ngồi xem mới chết chứ 8-} mình bị bấn thật rồi

còn vụ Shine, hình như JongHuyn là giọng chính đúng ko nhỉ :-/ còn hát cùng với Li Yin nữa :))
khổ cái ông này thuộc top già nhất Shine mà lại lùn nhất [-x
còn taeMin, :| nhảy thì ok thật, cười cute nhưng mà cái tóc bựa :|
Thêm nữa là xem đoạn cuối clip Replay, thấy TaeMin có lúc rất giống Se7en :eek: :x

Tớ phát ngấy "cute girl" và thể loại ngoan hiền rồi :| Tiff thì muôn đời ko thay đổi, mà rõ ràng bà này dance và perf. rất là amateur 8-} Nghĩ mình là búp bê hay sao mà cứ kiểu đấy, khó chịu lắm :|

Bạn Phương nên soi zai tích cực hơn :))

cute girls thì cũng tạm nhưng cái chính là mụ này khó đỡ.thế lúc ra lò cái sub của SNSD tớ mới thắc mắc sao cho Tiff vào làm j :)) xem tất tần tật các perf. của sub này, jess hát quá được, SeoHuyn mặt kém biểu cảm nhưng giọng chuẩn, :-B cho mụ này làm j,hát ko được nhảy ko xong. Mà cái rumour là bà này cũng ko được chính thành viên SNSD thik lắm, cái này ko hiểu là thật hay đùa nhưng có thể lắm :-?
mà từ hồi cái Haptic lại càng ghét hơn :)) sao Yunho với jaejoong ko tranh giành ai như YoonA hay Jess đi mà lại ...(giành ai chứ YoonA với Jess thì ok luôn :)))

chủ quan thì tớ thik SNSD hơn WG nhưng mà ai tớ cũng xem :)), công bằng mà nói là thấy WG rất được, ko thik WG bằng SNSD chủ yếu là vì SoHee thôi (bạn Shin với ai mà có thik SoHee đừng chửi tớ :-j:(), SNSD thì thik nhiều hơn ghét (ghét mỗi Tiff thôi:))). Chỉ thấy hơi chán là SM hơi im hơi lặng tiếng về SNSD. Mấy band nữ toàn ko được SM tik cực support cho lắm thì phải :( CSJH, SNSD ai cũng lận đận :(

ah, tích cực lắm, từ hồi bấn Su đến h, có nguyên 1 ngày thì phải lên youtube search đủ TVXQ, Junsu, rồi ghép mấy từ kiểu sexy, cute, s line :)), butt 8-} (cái này tìm ra nhiều cái hay phết :))) :">. Hôm nọ thì xem qua đoạn Jae sexy lady uh trong concert T thì cuồng cả Su với Jae rồi ạ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
dần dần càng ngày ngày càng kết các em/bạn Shine :)) mặc dù cái mặt thì vẫn ko đỡ được trừ JongHuyn ra 8-|
Jong Hyun hình như ngày xưa định đưa vào SJ hay sao ý, sau thay = ryewook :-?

@ Shin: :O link dream concert mày đưa xem được cả bản HD :x :x Mà màu hồng đen này đẹp muh :x Giá như tao dùng trọn gói 8->

Bàn về SNSD, tao công nhận Tiff như cục bột ý, chỉ biết cười /:) Mà ngày xưa thì xấu thôi rồi 8-}. Thấy mỗi jess xinh (thích tóc của chị này lắm :x đẹp :x) Mà dạo này lên soompi thấy bàn vụ TaeSu :|

vụ đấy đính chính rồi mà, đính chính trên cả đài truyền hình ấy chứ nhỉ :-/ chạm tay nhau 1 tẹo (hay đưa mic j đấy) tại vì chúng nó chụp ảnh rồi khoanh khoanh nên thành ra thế chứ còn xem cả đoạn clip thì có j đâu :D
mà nếu có thật thì cũng chả sao :)) Junsu 21, 22 rồi chứ ít j :)) có ng yêu đi là vừa :))

Jong Hyun năm nay mới 18, :-? nếu hồi đó vào Suju thì hơi trẻ :-/

vụ đấy đính chính rồi mà, đính chính trên cả đài truyền hình ấy chứ nhỉ :-/ chạm tay nhau 1 tẹo (hay đưa mic j đấy) tại vì chúng nó chụp ảnh rồi khoanh khoanh nên thành ra thế chứ còn xem cả đoạn clip thì có j đâu :D
mà nếu có thật thì cũng chả sao :)) Junsu 21, 22 rồi chứ ít j :)) có ng yêu đi là vừa :))

Jong Hyun năm nay mới 18, :-? nếu hồi đó vào Suju thì hơi trẻ :-/

ngoài vấn đề vì em ý trẻ - ko đủ sức chạy show như SJ đc thì còn một yếu tố nữa
đó xấu hơn mức trung bình của SJ =))

=)) nói thế hơi quá :)) đẹp hơn Shindong là cái chắc :))

nhưng thôi :-j cho thêm nữa thì thành 14 ah :-B kể cũng ko hay lắm :-B

chờ Dream concert nhỉ :( nhưng lúc đấy về nhà mất rồi, ko dùng net thoải mái được :((

^ Em đang xem HD của Dream concert năm ngoái hả :-?

Cái dream concert ko hề live trên Pandora mà là TAPED, nó sẽ phát từ 12.00 A.M giờ Hàn, có nghĩa là 10 P.M giờ VIỆT NAM hôm nay. Mình xem thì ấn vào cái WATCH LIVE (mie nhưng thực tế là Taped 8-} sự thật mới đc biết nhờ update trên soompi) .

ava bạn Shin có phải Dong Hae ko...

mọi người sướng nhể...

mà cái này đang có hả... thế vài ngày nữa mới có trên youtube :(

đúng là ava chị Trang toàn Hae

tối nay nhiều thứ quá, muốn xem Dream nhưng mà muốn xem cả RG lẫn Euro. DB hát cuối cùng thì phải đúng ko chị Trang?

hát cuối cùng hả :( hát mấy bài thế :(

mọi người xem xong tường thuật cái, nếu có lòng tốt thì post link qua nhé :( tối nay tớ về nhà host chẳng thể lên mạng update được, còn 2 ngày tới lang thang ở sân bay với vi vu về nhà rồi :(

chờ 4 ngaỳ nữa may ra mới xem được :( :((

đúng là ava chị Trang toàn Hae

tối nay nhiều thứ quá, muốn xem Dream nhưng mà muốn xem cả RG lẫn Euro. DB hát cuối cùng thì phải đúng ko chị Trang?

hình như nằm ở part 2 nhưng thứ tự tiết mục ko rõ :-?

đi ngủ, đến 10h dậy 8-}

nói về cái ava, dung lượng ava của HAO cho file PNG đúng 19.5KB 8-} thế thì để đc cái quái j chứ +_____+chuyển sang JPG thì nó bị mờ thế kia :-<

Back
Bên trên