CLB nhạc Hàn

Dream Concert đã kết thúc với một nhận định: Sân khấu của các nghệ sĩ thì rất tuyệt vời còn khán giả thì thật kinh khủng, theo như babi_shi@soompi thì
THIS IS A SAD SAD DAY IN KOREAN MUSIC HISTORY!!!!!!......it wasn't a DREAM but DRAMA CONCERT!!!!

Vì từ chiều tối hôm qua đã ngồi ở Soompi khá lâu, xem được một số fancam và perf. thì phải nói Dream Concert năm nay thật ĐÁNG NHỚ + ĐÁNG SỢ.

Trước tiên phải nói về mấy cái đáng mừng:
- Tất cả các nghệ sĩ đều biểu diễn rất tốt và cống hiến vì khán giả.
- Cass và ELF năm nay khẳng định tình anh em DongBangSuJu bằng các đợt wave tập thể liên tiếp cùng nhau, cổ vũ lẫn nhau, Triple S thì có vẻ yên lặng hơn nhưng năm nay cũng rất đoàn kết với Cass và ELF. 3 hội này có thể nói là quét sạch toàn bộ tầng trên vì lượng FC đông đảo, đánh dấu ngôi vương của TVXQ, Super Junior và SS501.
- DBSK quay lại Hàn rất hoành tráng với màu trắng chủ đạo trên người các anh :D, they're getting hotter :))
- Super Junior ban đầu chỉ có 12 người (Siwon ốm, phải vào viện sau chuyến đi TQ cùng SJ-M quá cực) nhưng sau đó đến vào giờ chót, khiến SJ đã trở thành main của sự kiện SM ngày hôm này (đoàn tụ đại gia đình SJ, SJ-H debut -> tổng số tiết mục năm nay của SJ là nhiều nhất trong ch.tri`nh, Heenim là MC).
- Wonder Girls cũng được lên tới 3 tiết mục: So hot, Irony, Tell me - 3 bài 3 màu sắc, national sisters tiếp tục khẳng định ngôi vị số 1 hiện nay trên các bảng xếp hạng âm nhạc của Hàn.
- SNSD: biểu diễn tốt, chững chạc hơn trước nhiều...nhưng đáng tiếc, từ sự vụ của SNSD chúng ta phải đi đến một số nỗi đau lớn.
- Fan Shinhwa năm nay làm gương cho các hậu bối học tập, tuy rằng Shinhwa đã chính dứt tuyên bố ngừng hoạt động trong 5 năm nhưng Shinhwa Changjo với màu cam đặc trưng của mình vẫn đến DC năm nay rất đông, cổ vũ cho tất cả các artists nhiệt tình.

Tin rất không hay:
- Thiếu vắng Ft Island (đi Nhật), Big Bang (đi Thái :-?), CSJH (không biết tình hình), Younha v.v... chương trình năm nay có lẽ về số khách mời có lẽ cũng chưa DREAM lắm.
- Theo như những gì một số khán giả trung lập kể lại thì năm nay tình hình hết sức hỗn độn, đội ngũ bảo vệ an ninh có cũng như không, khán giả như họ thì thậm chí không dám hò hét, đầu óc choáng váng vì tình trạng hỗn độn của sân, các fanclub thì trải ở trên phía khán đài có các chỗ ngồi trông thực sự rất "hoành tráng".
- Phía bên ngoài, năm nay có lẽ là fan Super Junior bị thiệt hơn vì tuy đã gia tăng hẳn thêm chỗ ngồi so với dự kiến ban đầu cho ELF nhưng hiện trạng lớn là vẫn không đáp ứng đủ, dẫn đến tình cảnh như thế này:

Đây, nhìn hàng dài
- ELF nổi giận vì rất nhiều banners của họ (thậm chí là ảnh các anh) đã bị dỡ bỏ, bị rách (cái này ko chắc chắn lắm, đại khái là bị phá hoại) -> sự việc này chắc chắn làm cho rất nhiều người điên tiết :-t
- Sự vụ KINH KHỦNG nhất xảy ra đối với SNSD: vâng, lần đầu tiên trong lịch sử KPop ạ...

Trong khi tất cả các nghệ sĩ dù ít hay nhiều khi lên biểu diễn đều được vỗ tay, ủng hộ thì CHỈ có duy nhất SNSD trong quá trình biểu diễn đã bị khán giả ở dưới la ó rất ghê, các crazy fans là nữ ở các fanclub khác thì giơ ngón giữa 8-} 8-} , trong khi các crazy fans nam thì không ngừng "boo", thậm chí là có tình cảnh trớ trêu là lúc giới thiệu nghệ sĩ, SNSD thì chửi, dứt xong thì hô vang "Wonder Girls" (thằng nào đầu trò đây :eek: ). Và sự kiện tiêu biểu là fans của SNSD đã bị "DỘI NƯỚC" (cái này không rõ là gì, nhưng gần như là vậy vì chỗ quay lại quá mờ, chỉ nghe RÀO một phát, tiếng hét toáng lên của mấy girls + tiếng boo của đám đông anti SNSD). Và một điều kinh khùng khác là đây là phần biểu diễn duy nhất không khí có cảm giác CHẾT CHÓC vì hoặc là nó cực im lặng, hoặc là bị chửi bới.

Sự vụ bị qui kết cho ELF đầu tiên (vì cho rằng ELF tức giận khi banners của họ bị xé là vì fans bên SNSD), nhưng sau đó lại được cho là của Cass + ELF (thậm chí cả của Triple S) vì đây là sự giận dữ của các crazy fans khi cho rằng "có nàng" của SNSD đã quá ... gần với các "PRECIOUS OPPA" của họ. Tuy nhiên hiện nay chưa có bằng chứng nào cho thấy đây là lỗ do ai... Không nên đổ thêm dầu vào lửa vội.

Sau khi concert kết thúc, nhìn chung lại thì sự việc xảy ra trong cộng đồng fans ở nước ngoài là an ủi cho SNSD (sáng nay vào box SNSD thì toàn thấy ảnh Wonder Girls và Super Junior là sao +_____+).
Bản thân Sung Min (Suju) đã viết hẳn lời nhắn nhủ an ủi động viên các em SNSD...xét cho cùng thì đúng là Min cares nhất :).

Câu chuyện hiện nay xoay quanh chủ đề TẠI SAO SNSD lại bị ghét đến thế, sao không phải là CSJH trước kia, sao không phải là Wonder Girls hiện nay?
Tội lỗi bị đổ lên đầu Tiffany ~~~ (cái này thì ai cũng hiểu rồi nhờ 0:) )
Sau đó là quay lại sự việc thái độ "thiếu tôn trọng" của SNSD với các tiền bối, các bằng chứng thì đã được list ra cả đống rồi

Ý kiến riêng của Shin, fans Hàn thật là đáng sợ...Dù thế nào đi nữa cả chương trình có cả tá nghệ sĩ, duy nhất SNSD bị tẩy chay đến vậy thì đây quả là cú shock lớn lao. Tuy nhiên đây là bài học đắt giá cho SM về chuyện đã lợi dụng ngôi sao của mình đánh bóng tên tuổi quá nhiều, vì đã nóng vội khi dồn ép SNSD vào đủ các hoạt động "nhạy cảm" có động chạm đến chính các gà nhà cũ của mình - nhất là TVXQ và SJ. Đối với riêng SNSD, đây là bài học cho họ để hiểu được rằng dù có sống dưới mái nhà SM nhưng SM không phải lúc nào cũng đứng ra để bảo vệ cho họ được. Quan trọng nữa, tớ rất đồng ý với những gì Min viết, SNSD phải HỌC từ chính các anh của DBSK, của SuJu - những người đã nếm trải từ cách đây mấy năm rồi đủ loại rắc rối. SNSD phải học - trước hết là ở cách đối phó với đời - sau là sự kính trọng đối với các tiền bối đến mức tuyệt đối, mỗi lời ăn tiếng nói của họ đều bị hàng ngàn người đem ra soi chứ có ít đâu.

Đây là những gì Min viết cho SNSD
Dream concert - Super Junior's banners incident
Sự vụ xảy ra
bài viết của 1 chị là khán giả trung lập
ELF và CASS cùng wave :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Dream Concert đã kết thúc với một nhận định: Sân khấu của các nghệ sĩ thì rất tuyệt vời còn khán giả thì thật kinh khủng, theo như babi_shi@soompi thì
THIS IS A SAD SAD DAY IN KOREAN MUSIC HISTORY!!!!!!......it wasn't a DREAM but DRAMA CONCERT!!!!

Câu chuyện hiện nay xoay quanh chủ đề TẠI SAO SNSD lại bị ghét đến thế, sao không phải là CSJH trước kia, sao không phải là Wonder Girls hiện nay?
Tội lỗi bị đổ lên đầu Tiffany ~~~ (cái này thì ai cũng hiểu rồi nhờ 0:) )
Sau đó là quay lại sự việc thái độ "thiếu tôn trọng" của SNSD với các tiền bối, các bằng chứng thì đã được list ra cả đống rồi

Thắc mắc tương tự :| Sao lại bị ghét thế nhở vì dạo này tao thấy khá nhiều fan SNSD nên cũng hơi bất ngờ Bạn Shin gith cụ thể thử coi vì tao ko để tâm đến band này bao h nên cung hơi tò mò :-?

Tick bài hay cho mày :)) viết như nhà báo ý :))

Plus thêm vụ dỡ bỏ, xé banners của SJ
Phải nói rằng nếu không chứng kiến cảnh đấy cụ thể thật ko biết đau đớn đến mức đấy...người ta bỏ công sức cả mấy tháng trời, vậy mà nỡ lòng nào làm cái hành động vô lý đến vậy.

Tất cả những âm thanh nghe được của Clip đó là ELF hét lên "KHÔNG ĐƯỢC!" và tiếng gào khóc.

what a NIGHTMARE concert.

hic, 2 h nữa đi Venice bay rồi :-s vào đọc bài bạn SHin choáng 1 vì dài, choáng 2 vì ko hiểu... bạn Shin giải thik cho tớ mấy cái này nha (về tớ đọc rồi tik 2 bài hay luôn thế :x)

- vụ Tiffany có phải là từ cái CF ko, hay là còn lý do khác. (vì tớ lên youtube rồi cái link bạn bảo, họ toàn nói là SNSD was disrespectful with their sunbaes, nên có phần ko hiểu rõ) (còn ghét cái con này thì đúng rồi :-B nhưng sao lại làm liên lụy cả đến toàn SNSD :() cũng như cái đoạn bạn viết là " sự thiếu tôn trọng của SNSD với các bậc tiền bối đã được list ra cả đống ) thì list ở đâu, có... list lại cho tớ đọc được ko

- CSJH ko đến mà lại ko biết chu du ở đâu là thế nào :( (uhm mà cái này chắc ấy cũng chưa được rõ :()

- bao h cái này air hẳn hoi và có clip tử tế từ chương trình trên youtube thế. cái pandora j đó lag tung người :(

Nếu như anh Cộng nói thì em phải thay đối cách nhìn về fanboys :(. Trc h toàn tưởng chỉ fangirls mới máu chiến mấy vụ này :)).

Dạ chào cả nhà, quay lại với những diễn biến mới hay ho ạ

What happened to E.L.F.?
cái này mà đưa lên full screen thấy một thằng cha nào đó chui lên từ giữa cái banner có chữ KYU ạ :| có nghĩa là nó bị chọc thủng 8-}, việc banners bị dẫm lên thì hiển nhiên, còn đoạn fan SNSD thì ko hiểu rõ lắm ý nghĩa (cả đoạn có mấy thằng dở hơi chạy dưới sân 8-}), có mấy cái nó giải thích ...
Ngoài lề là cái nhạc Don't Don và Twins rất hợp không khí :))

Cái này hay ho hơn này
Một bài báo viết về SNSD sau sự kiện DC 2008 ==> =)) trùng nhiều quan điểm với mình nhưng ko phải tất cả, đôi khi hơi quá

Chỉnh sửa lần cuối:
mình cứ tưởng ở Hàn ko có fanboys :-?? tưởng chỉ có gái mới mê mệt đến thế thôi...

đọc vẫn ko hiểu, bạn Trang có thể giải thik rõ hơn về vụ Tiff ko
vì tớ đọc thấy có 2 lý do
- vụ CF ??
- vụ làm dáng trước ống kính như bài báo đó ??

--> thế cái bị gọi là thiếu tôn trọng với những bậc đàn anh là cái j (tình hình là mình chả biết update ở đâu >_< ra đâu đọc cũng thấy đúng 1 cái Tiff was disrespectful with her sunbaes --> chả hiểu j cả)

mà tại cái con này mà cả SNSD bị ghét x(X(

DBSK :x các anh yêu quá chuẩn :)) purple line live quá ổn :x mà vẫn thik Su sexy hơn 1 tí nữa >:), hôm đấy lại ăn mặc kín đáo gớm :)) >:) tóc Mic....:|

Chỉnh sửa lần cuối:
ý em nói là nói chung ý :)) chứ girl band bao h chả ít fan hơn boy band ở Hàn... mà em cứ nghĩ là con zai nó xem xem nó thik thôi chứ nó ko điên dại lập fanclub đến thế :-??

mà DBSK biểu diễn mấy bài tất cả thế :-/
tonight với purple line là hết ah :(

mình cứ tưởng ở Hàn ko có fanboys :-?? tưởng chỉ có gái mới mê mệt đến thế thôi...

đọc vẫn ko hiểu, bạn Trang có thể giải thik rõ hơn về vụ Tiff ko
vì tớ đọc thấy có 2 lý do
- vụ CF ??
- vụ làm dáng trước ống kính như bài báo đó ??

--> thế cái bị gọi là thiếu tôn trọng với những bậc đàn anh là cái j (tình hình là mình chả biết update ở đâu >_< ra đâu đọc cũng thấy đúng 1 cái Tiff was disrespectful with her sunbaes --> chả hiểu j cả)

mà tại cái con này mà cả SNSD bị ghét x(X(

DBSK :x các anh yêu quá chuẩn :)) purple line live quá ổn :x mà vẫn thik Su sexy hơn 1 tí nữa >:), hôm đấy lại ăn mặc kín đáo gớm :)) >:) tóc Mic....:|

Chà tớ ko muốn nói thêm vụ này nên bạn Phương chịu khó tìm theo tags sau:
SNSD, Shinhwa, Jun Jin, Hye Sung, Tae Yang, Big Bang, sunbae (hay sun bae), Super Junior...
Đại khái là SNSD chưa là j mà dám cười cợt 1 số bậc đàn anh, chả hiểu nó có tác dụng mua
vui ko nhưng fans chỉ trích là đất là bất kính - vấn đề nhạy cảm nhất ở Hàn 8-}

Vụ trc ống kính là như thế này, trong cả band thì Tiff là người thường xuyên quên vũ đạo, nhiều lúc chả hiểu do quên thật hay cố tình mà lại đi làm động tác khác hẳn mọi người (sự việc này đã được chứng thực ko chỉ ở hình ảnh ghi lại mà còn cả ở Star golden bell nữa - xem thì :-j)

Dù sao tớ thấy bài báo đó nói đúng ở chỗ SNSD chỉ cần liếm cái kẹo mút của họ mà cũng lên số 1 =)) thứ 2 là việc được làm MC hay Radio DJ, hết Soo Young được làm với Sung Min đến lượt Sunny, nay Tae Yeon cũng đc làm với Kang In, Tiff thì dẫn ở Mnet...Chuyện này ngoài mặt là được Super Junior bảo trợ và ô dù cho (nói thẳng ra là SM lợi dụng Suju đi /:) ) thì còn phải nói là mấy bà này dẫn chẳng có sáng tạo gì cả (chưa muốn nói là nhạt)...Nếu đã ko làm được như thế rồi thì thà cứ như Kara, Wonder Girls kia kìa...có phải lên chương trình cả đống thế đâu mà vẫn famous.

http://youtube.com/watch?v=_ZM0xfZy6bY -> lấy gió bẻ măng, lăng xê tí thêm WG, ch trình Star show mới có cái đoạn này buồn cười =)) ôi chân dài quá o___0
mình đang ngồi mơ đến viễn cảnh năm nay Davichi đc giải New female group còn WG phải tranh đấy với Jewelry để đc best female group 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Star Show có thêm WG rồi ah, còn ai nữa nhỉ :))

thanks bạn Shin cái, đang xem nó nhảy nhót ở Golden bell --> b-(

mà link kia :D:)) chân dài (mà cũng nhờ cách ăn mặc nữa :))) mà tất cả các sao nữ của Hàn có xu hướng mặc quần hoặc váy ngắn nhỉ :-? (ah mà để ý là Sun Ye là người duy nhất trong nhóm mặc quần từ Irony, tell me đến so hot khi nhảy :)) )

you tube upload 1 đống dream concert mà cũng lag loạn cả lên /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Star Show có thêm WG rồi ah, còn ai nữa nhỉ :))

thanks bạn Shin cái, đang xem nó nhảy nhót ở Golden bell --> b-(

mà link kia :D:)) chân dài (mà cũng nhờ cách ăn mặc nữa :))) mà tất cả các sao nữ của Hàn có xu hướng mặc quần hoặc váy ngắn nhỉ :-? (ah mà để ý là Sun Ye là người duy nhất trong nhóm mặc quần từ Irony, tell me đến so hot khi nhảy :)) )

you tube upload 1 đống dream concert mà cũng lag loạn cả lên /:)

vì cái đó là fancam hoặc lấy từ pandora, xem cái nào ghi HQ thôi
Mode bây giờ ko ngắn thì là j, chắc nhẽ mặc dài qua đầu gối để thành bà cô cả à, tuổi thì chưa đến 20 8-}
Sun Ye có sẹo ở chân nhưng thực ra ko nhìn thấy rõ, chị ý thỉnh thoảng vẫn mặc váy ngắn hoặc quần short khi biểu diễn (váy ngắn nhất thì ấy xem cái rehearsal DC ý - mà chân bà ý thì đâu có đến nỗi nào), còn chụp ảnh thời trang thì toàn ngắn thôi :-j
Sun Mi thì đúng là chân dài + rất skinny nữa 8-}

quần sooc thì clip thấy rồi :)) mà các sao nữ chả ai chân voi cả nên ko sao hết :)) nhưng chính vì cái hay mặc quần đó mà tớ rất thik SunYe :)) trông ... nổi lên nhất trong nhóm :p

SunMi chân dài dưng mà nhìn chân YooBin trông nó đỡ skinny, vẫn hay hơn :)) nước da cũng nâu đẹp hơn :))

mà sao chủ đề lại thành chân các chị/bạn WG thế này nhờ :))

đang xem clip của DBSK và SJ :)) :x

em tiffany là em nào thế các em post ảnh cho anh xem với. thấy ai cũng chê mà chả biết em nó mặt mũi thế nào :)) tại nhìn SNSD ai cũng giống ai, chả nhớ được :-??

Tiff là cái em ban đầu tóc ngắn ý anh Cộng. Công nhận cười duyên :)).. (mà hình như sau 1 hồi nối dài rồi h lại cắt đi rồi :-??)

tóc ngắn :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
This morning at 10 am in Korea, Wonder Girls' 16 year old member, Sun Mi, had a case of sudden short breaths and was immediately taken to the emergency room. An agent of the girls reported "They do not know exactly what is wrong, and will not know until the test results are out. However, we believe it is exhaustion from their recent comeback to the stage."
that's what the news says.... sad wonder girls.
đây là lý do vì sao sáng nay buổi biểu diễn của WG hoàn toàn kiệt sức và chỉ có 4 người :( Sau chị Bin ngố là em Mi +_+
http://youtube.com/watch?v=Hs1QTp7-ZtI -> Guerrilla Date @ ER 080607 (sub)

Người ta bảo JYPE ko dạy sao của mình cách nói chuyện trc công chúng, trên show nhưng có lẽ vì thế mà các em các chị luôn thành thật :x adorable >:-D<

* 2 tin xẹt phụ*:
- Leader Min đã cắt tóc thật rồi ạ, hiện nay là cái tóc như trong MV nhưng màu nâu
- Mặc dù đang trong tgian hùng hục giới thiệu single nhưng queen Ye Eun vẫ ko skip một buổi học nào ở Kyung Hee cả T__T Có nghĩa là buổi đêm hôm trc đi diễn về đến gần sáng thì hôm sau vác sách vở đi học luôn ạ :(.
Hic, best wishes to "Koran National sisters".

Chỉnh sửa lần cuối:
ước j đc vào cùng trường với chị Eun :x ước j đc gặp chị í 8-> extremely adorable :x:x:x

Back
Bên trên