CLB nhạc Hàn

Trong bài into the new world ấy ạ, mặc dù Hyo Yoen nhảy đẹp nhất nhưng mà luôn là YoonA với Yuri được đứng đầu, bạn em bảo là tại vì 2 chị kia xinh hơn 8-| Về sau mấy cái perfs đoạn solo của HyoYoen cũng cho chen Yuri vào nhảy đối xứng nhưng mà em thấy Hyo bật hơn hẳn ;__; Xong bạn em còn kể chuyện là hồi đầu HyoYoen với Yuri còn là đối thủ của nhau bởi cả 2 cùng nhảy giỏi. Nhưng em thì em vẫn thích kiểu của HyoYoen, trông chị ý rất bốc lửa và cá tính, nhảy cũng mạnh mẽ và sáng tạo :x

@chị Trang: hồi em xem phim đấy em còn tưởng là SeoHuyn đóng 8-} Dưng mà chị Yuri hơi gầy, em thích con gái nhìn béo béo một tí :"> Chắc là do chị ấy xinh với cả diễn xuất hay hơn như chị Phương nói nên được chọn đóng 8-|

@chị Phương: năm tới này chị về VN hay là học đại học luôn ạ? Bọn em cũng tập hợp được khoảng 9 người nhảy, trước mắt bọn em định nhảy trong VA night, nếu sau có dạ hội trường bọn em cũng mong là qua được vòng loại 8-> Hay chị tham gia luôn cùng bọn em đi :x Thực ra là trong nhóm em có một bạn bạn í xem clip xong bắt chước được tất cả các động tác rồi về dạy lại cho mọi người chứ em thì cũng chịu :-s Tập xong hết bản original rồi bây giờ mọi người lại đòi tập bản remix 8-}

@ Sương: ko, năm nay chị về ... nghỉ hè :p còn 1 năm học nữa rồi apply vào ĐH :p. Nhảy ITNW thì chị chịu :p em nhảy nhiều :)) chứ chị toàn bật nhạc nhảy lung tung =))

chuyện YoonA được đứng đầu thì do chị nghĩ YoonA được coi là gương mặt của SNSD, nên luôn để đứng giữa (có mỗi cái Baby Baby là thấy TaeYeon đứng giữa lúc cuối :)) còn các bài khác, luôn là YoonA :p)
YoonA nhảy được phết, ko phải kiểu nhạc 1 phát là nhảy như HyoYeon, nhưng mà xem YoonA nhảy rất thích vì biểu cảm khuôn mặt :p có lẽ vì 2 cái này nên YoonA luôn được làm trung tâm :-/ (chị thích nhất là YoonA, rồi Jess, HyoYeon, TaeYeon, 4 ng kia như nhau, còn Tiff thì :-s)

Còn cái nhảy đối xứng ý :p chị thấy cho vào hay hơn :p chứ để 1 mình HyoYeon nhảy, đẹp thì có đẹp nhưng ko hay ^_^ kiểu như bản remix, đoạn giữa HyoYeon cũng nhảy, sau đó kết hợp cả 3, như thế rất đẹp ^_^

đang tranh thủ nói về SNSD, mình để ý là cái bảng chiều cao hồi trước có sai thì phải :-?? theo như trước thì là SooYoung>>SeoHyun>>Yuri>>YoonA. H để ý :)) các perf. GG hay tại các lễ trao giải của SNSD toàn thấy SooYoung, SeoHyun và YoonA đi Sneakers, còn Yuri chuyên high heels :)) còn YoonA đứng kém SeoHyun có vài phân

mà buồn cười nhất là cái quảng cáo Sunkiss (đúng tên ko nhỉ :-/) Suju và SNSD, có cái ảnh :)) (thiếu YoonA) cả loạt SNSD đi cao gót riêng SooYoung với SeoHyun phải đi sneakers mà vẫn cao nhất :)).
--> lần này xem Music bank rất sướng mắt vì thấy cả 9 cùng đi high heels =))

---

ah em sương, nếu muốn tập nhảy thì em lên youtube tìm cái idance, rồi đánh tên bài vào là ra 1 loạt :)) chị thỉnh thoảng có xem clip đó, với tua chậm nó lại để học động tác đấy =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Huhu, hnay nguyên ngày em đi đọc fan fic couples các kiểu (shounenai ấy ạ)... Hôm nay em đọc thử cái Thorn years fic JaeHo rất nổi tiếng. Yaoi thì em chả sợ, chỉ có là bây h nhìn thấy Jae là lại cảm thấy một cái gì đấy k giống như lúc trc, tại vì em nghe nói Jae đọc fic này cũng thích, còn để làm sách gối đầu giường, Ho thậm chí còn kí tên vào sách đem tặng tác giả :| =((... Lại đọc đc có chị claim là chuyện JaeHo yêu-nhau là có thật... Đọc thấy mà mồm há như cái xoong không ngậm lại đc :((...

Các thứ thế này là thật hay SM nó dựng lên để câu fan nhỉ các chị =((? Cụ thể là cặp JaeHo chỉ là fan dựng lên hay nó là thật ạ :|?

Chỉnh sửa lần cuối:
cái này thì fan chịu thôi, may ra ng trong cuộc biết :)) kể cả xem nhiều cái fancam... chị cũng nghi lắm :p 2 ông này có vẻ thân mật trên mức bt, nhưng mà nói thế thì đôi nào trong TVXQ cũng có những phút tình cảm thế :p. Mà có khi mấy ông ý lại thích mấy trò này :)) nhưng mà cứ bình tĩnh mà đợi em ah, chắc 30 tuổi các anh sẽ reveal vấn đề này :))

còn Thorn year nghe bảo Jae xem thât, Ho cũng thik, truyện cũng kinh, nhưng mà chị chưa xem :)) hay đúng hơn là chưa dám xem :)) tốt nhất là đầu óc ai trong sáng (hoặc tối tí tẹo thôi như mình :))) thì chả nên xem, cứ enjoy âm nhạc và các thể loại cute sexy manly của các anh là đủ :))

btw, bản thân thấy JaeJoong cực nam tính là đằng khác, ghép với Yunho ;)) =)) nên nếu bị bắt phải chọn ủng hộ 1 couple thì sẽ ủng hộ YooSu đầu tiên :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em phản đối YooSu, Yuchun của em, k của Su :-".

Thế cái này chắc là ý đồ của SM nhỉ ' '? Vì em thấy toàn ca sĩ của SM bị dính vào mấy vụ gán ghép này thôi. H.O.T. thì JunTa, TonHyuk, Shinhwa thì MinJin, HyeJin, giờ thì DBSK :|.

Gashiyeon (Thorn years) ghê là đúng, vì nó rating M+ (mature), vs cả nó là lemon yaoi ( yaoi đã ghê, cái này chơi hẳn lemon =)) ). Nhưng yaoi nói chung em đọc k có cảm giác j`, k có ảnh hưởng, em chỉ choáng cái đoạn Jae vs Ho cũng thích thôi. K hiểu các ông ấy nghĩ j` :|.

Chỉnh sửa lần cuối:
=)) chị nghĩ là do ban đầu fan để ý mấy cái đó, sau đó rồi SM cũng chả lên tiếng j (mà lên tiếng làm j, vì sự hâm mộ couple này là lan ra trong cộng đồng fan, chứ có phải official news ở trên báo đài là có couple đâu mà đính chính j) thêm thái độ lập lờ và sự thân thiết của các anh càng làm fan nghi :p

he he, chị cũng thích Junsu em ah ;)) lúc đầu thấy gán nhiều với Yoochun thấy hơi hâm =)) nhưng xem nhiều fan cam của 2 người này thấy nhộn ra phết ;))

mà chả cứ j SM :)), nhóm nào cũng thấy thế hết, fan quay được nhiều fancam, xem rồi tự phân tích cho nhau mà :p
nhưng SM vẫn nhiều nhất thật :p, DBSK, Suju, cả SNSD, CSJH =)) mới đây Shinee cũng bắt đầu ;))

Là do SM có nhiều artists nhất trong showbiz Hàn + chăm xuất hiện trên tivi nhất chứ sao :))
Mọi người mà để ý thì ở band nhóm nào cũng có couple cả thôi :-j Thứ nữa là SM đào tiền ở fan...mấy cái gọi là để phục vụ cho fan thì họ cũng nỗ lực lắm :)) Mà dính vào fic rồi thì mọi người thường hay bị ám ảnh với 1 suy nghĩ nhất định, hạn chế thôi...

@Sương: uhm, như chị Phương nói đấy, style nhảy của chị Hye Yeon trc đến nay đều được khen là powerful nhưng mà lack "sexual appeal" :"> (đại khái là chị ý hơi bị thiếu nét graceful của con gái mà nhảy boyish hơn - toàn pop với lock thật).

Các sao lại có mùa anti smoking mới rồi :D Xem cái của SJ Happy xong thấy chết cười =)) =)) trông ngu si không chịu được. Mà không hiểu bà nào thiết kế chứ quần áo + đầu tóc của SJ H trông "tệ nhất từ trc đến nay", trông ai cũng silly đi /:) Thà xem cái Anti smoking dở hơi gag style của Hae với Shin Dong hồi trc còn hơn hẳn.

Super Junior H, Wonder Girls plus 16 other singers will join forces to film a MV for the Ministry for Health Welfare and Family Affairs anti smoking campaign.

The Ministry for Health Welfare and Family Affairs expressed

To promote our 2008 anti smoking campaign, "Say No, Save Life!" campaign, we have invited Super Junior, Wonder Girls plus 16 other popular singers in Korea to join in the filming of the "Say No" MV which will be subsequently broadcast on tv. The various singers and groups will sing the campaign song (which you can hear on the official website) with the "Say No" stickers on palm, etc.

The MV version starring Super Junior will be shown through SBS Inkigayo on 6th July while the Wonder Girls version will be shown a week later on 13th July. The versions featuring other singers will be shown subsequently.

source: wonderland
credit: .Nii.K.Ki. @ asianfanatics.net

Chỉnh sửa lần cuối:
Anyway, dạo này càng ngày càng nhận ra các bạn các em Shinee rất trong sáng, dễ thương và tài năng (hát tiếng Anh hay quá :x :x), đặc biệt là các em NGOAN kinh khủng >:-D< Hy vọng lớn thêm tí nữa cái mặt nó cũng khá hơn ;))

em ko hiểu đoạn này:D ngoan thì rõ ràng, hát tA thì ở đâu ạ? radio và Run It ạ?

Là do SM có nhiều artists nhất trong showbiz Hàn + chăm xuất hiện trên tivi nhất chứ sao :))
Mọi người mà để ý thì ở band nhóm nào cũng có couple cả thôi :-j Thứ nữa là SM đào tiền ở fan...mấy cái gọi là để phục vụ cho fan thì họ cũng nỗ lực lắm :)) Mà dính vào fic rồi thì mọi người thường hay bị ám ảnh với 1 suy nghĩ nhất định, hạn chế thôi...

Vâng em cũng biết thế...Em nhét gần trăm cái fic TonHyuk vào đầu nhưng chả bao h nghĩ Tony vs Woo Hyuk yêu nhau thật cả :|. Nhưng ở đây cả Jae Joong và Yun Ho đều thích cái fic Gashiyeon kia, mà fic đấy nó là yaoi nặng (cảnh xxx rõ ràng, rồi thì từ ngữ quá nặng nề, tâm lý nhân vật nh` lúc trong chiều hướng bệnh hoạn...). Theo lý thì chả ai thik bị viết fic như thế cả, đằng đây cả 2 anh đều ngưỡng mộ, còn ký tặng tác giả 8-}... Chuyện ghép cặp thế này em biết nh` rồi, nhưng chính "nạn nhân" còn ủng hộ thì chưa thấy bao h O___o. Thế nên từ hôm trc em đã phải nhìn Jae với Ho bằng con mắt khác :((. Và thắc mắc chả lẽ 2 ng` này có vấn đề (nói trắng ra là yêu nhau) thật. Nh` lúc thấy như kiểu đúng là fan dựng ra, nhưng các anh lại đang cố chứng minh là nó đúng ấy. Có những ng` còn khẳng định là JaeHo đang in love thật mà. Nghe claim chắc như thế k khỏi thấy hoang mang :|.

Chỉnh sửa lần cuối:
mà yaoi là cái chi :p chị ko biết lắm, nhưng mà thôi kệ :)) 1 kiểu fan service, nhưng mà chị cũng cho là 5 ông ở cạnh nhau lâu thì tình cảm cũng trên mức bạn bè chút, đôi khi có những cử chỉ âu yếm khác người thì cũng đúng thôi =)) (thỉnh thoảng chị cũng ôm ấp sờ mó mấy con bạn đấy thôi, toàn bị chửi =)) nhưng mà nói chung là thân thiết hơn bt 1 chút mới thế) các anh thấy thế vui lòng fan, mà cũng là tình cảm giữa họ cũng bt thì họ chẳng sợ j thôi :p chị thấy chả cứ Yunho Jaejoong, nhiều khi nhìn Chun-Su, Chun-Jae, Min-Jae, Ho-Su... tất cả đều có những hành động rất là đáng nghi đấy chứ :))

nói chung đã bảo rồi =)) nghe nhạc với xem các anh biểu diễn nhiều vào, xem các anh dorky sexy cute nhiều vào, để ý couple vừa vừa thôi là được :))

tình hình là cái đầu Shindong trong SJ H 8-|... rất là tình hình 8-|

@ Thu: Jong Jyun có hát Incomplete ở radio. Trên youtube có thằng làm clip so sánh Jaejoong và JongHuyn đấy, search là thấy. Nghe thì thấy Jong Huyn của Shinee hát E chuẩn hơn, nhưng Jae vẫn hát hay hơn =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Shounenai là 2 anh giai yêu nhau, nhưng chỉ ở mức "giao lưu tâm linh thuần túy" =)). Yaoi nặng hơn rất nh`, là đã có... :-s. Nói chung là khá ghê.

Thôi em sẽ cố nhìn Jae vs con mắt bt trở lại vậy. Nhưng đúng là mồm há ra như cái xoong bây h vẫn chưa ngậm vào đc :|.

tình hình là mình bấn Tell me của SNSD hát rồi :-s :x:x

mà thấy fan 2 cái nhóm này (WG và SNSD) trên youtube rất là lãng xẹt >_<, fan người này vào clip người kia bash... >_<

mà đương xem cái anti smoke gag style của Dong Hae và Shin dong cũ =))=)) =)) nghệ sĩ SM ai cũng hài hước thật đấy :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Vâng em cũng biết thế...Em nhét gần trăm cái fic TonHyuk vào đầu nhưng chả bao h nghĩ Tony vs Woo Hyuk yêu nhau thật cả :|. Nhưng ở đây cả Jae Joong và Yun Ho đều thích cái fic Gashiyeon kia, mà fic đấy nó là yaoi nặng (cảnh xxx rõ ràng, rồi thì từ ngữ quá nặng nề, tâm lý nhân vật nh` lúc trong chiều hướng bệnh hoạn...). Theo lý thì chả ai thik bị viết fic như thế cả, đằng đây cả 2 anh đều ngưỡng mộ, còn ký tặng tác giả 8-}... Chuyện ghép cặp thế này em biết nh` rồi, nhưng chính "nạn nhân" còn ủng hộ thì chưa thấy bao h O___o. Thế nên từ hôm trc em đã phải nhìn Jae với Ho bằng con mắt khác :((. Và thắc mắc chả lẽ 2 ng` này có vấn đề (nói trắng ra là yêu nhau) thật. Nh` lúc thấy như kiểu đúng là fan dựng ra, nhưng các anh lại đang cố chứng minh là nó đúng ấy. Có những ng` còn khẳng định là JaeHo đang in love thật mà. Nghe claim chắc như thế k khỏi thấy hoang mang :|.

Thực ra là tùy tâm lý nhiều lắm em ạ 8-| Hồi xưa chị rất hâm mộ Jea và ghét jeaho nên hồi đó chị đã tin Jeaho là thật và cực kỳ căm ghét cái chuyện gán ghép này ý -_- Nhưng đến bây giờ khi chị không để ý nhiều tới Jea hay DBSK nữa thì chị lại chẳng cảm thấy gì cả, hay nói đúng hơn là thấy 2 người đấy vẫn rất bình thường và thành thật hơn một tí nữa là các anh có yêu nhau thật thì cũng mặc kệ ;))

Fan Jeaho có nhiều cách để củng cố và trấn an niềm tin của chính họ lắm, như là tôn giáo ấy ;__; Còn chuyện tin hay không thì là của mình mà :"> Em cứ nghĩ nó bình thường thì nó sẽ bình thường thôi :">

Có ai biết chị Ock Joo Hyun hiện nay thuộc công ty nào ko :| Đừng nói là vẫn ở DSP nhá, vì hôm nay xem Music bank ở KBS world thấy bài Honey của chị ý dàn dancers hình như chính là của JYPE o__0 (có cô giáo của WG ở đấy), bọn fans thì cho 1 bài chant giống như của Wonder Girls cực, xung quanh thì cũng chỉ thấy toàn bóng của WG mà mò lên web xem thì JYPE làm j có Ock Joo Hyun...?

@Thu: uh, radio là chủ yếu, trc đến giờ muốn nghe các ca sĩ hát tiếng Anh đa phần chỉ có lên radio. Chị nhớ là chị đã thấy JH hát Because of you và Incomplete ở radio, cộng thêm Run It perf. lần trc nữa :D

Mà hỏi mọi người chứ cái radio của Sung Min và Sunny thì chỉ có mỗi artists của SM được làm khách mời thôi đúng ko :| Ch trình tuần nào cũng quanh đi quẩn lại chẳng có gì mới mấy, mà nói thẳng ra trong số các ctrinh` radio hiện nay cái chtri`nh này là nhạt nhất...Sung Min cũng ko phải dạng ăn nói đc mà đi host cái này để mà làm j :)|

Chỉnh sửa lần cuối:
dancers cũng cần phải ký hợp đồng với một công ty nhất định hay có thể chạy cho show này rồi lại chạy cho show khác của ca sĩ công ti khác được nhỉ :-/

mà radio program với nước ngoài nổi thế nhỉ, chả bù cho radio nước mình mấy ai nghe :-??

dancers cũng cần phải ký hợp đồng với một công ty nhất định hay có thể chạy cho show này rồi lại chạy cho show khác của ca sĩ công ti khác được nhỉ :-/

mà radio program với nước ngoài nổi thế nhỉ, chả bù cho radio nước mình mấy ai nghe :-??

căn bản vì nó là bora - radio mà ngắm người đc luôn, lại toàn do các sao làm ;))
nếu ko thì nội dung chtrinh` của nó cũng tân tiến, ai như mình, hiên nay chỉ có Xone FM thôi =))

Đang xem đám cưới bác MC Yoo - to quá :x đúng là mc số 1 Hàn có khác, cả một rừng người và sao 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
Xone Fm nghe cũng chán lắm cơ :)| lại chen thêm mấy cái quảng cáo ghê ghê 8-} đi bus mà nghe quảng cáo trên radio ko thể nào tiêu hóa được 8-|

xem ảnh trên soompi :)) tiếc là ko có TVXQ đến dự =))
mà sao mấy ông bà MC toàn lấy được người đẹp nhỉ :)) Park Kyung Lim cũng chồng đẹp trai cao ráo, Kang Ho Dong cũng được vợ đẹp :)) Yoo cũng thế :))

---

lên soompi nghịch, ngày 11 tháng 7 là Hotblood của JYP sẽ debut thì phải, chả hiểu 2am hay 2pm trước, hay toàn bộ 2o'clock sẽ debut trên Music bank đây :-? hè này đánh nhau tùm lum về các nhóm mới, ko thì cũng come back rồi single với album mới 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Càng tốt :D
Riêng quí đầu năm 2008 KPop nhạt nhẽo chả có cái gì cả.
Mà khi các nghệ sĩ cũ vơ vét được kha khá giải, nhất là những ai có Daesang rồi thì họ bắt đầu "hướng ngoại", cho nên phải có người mới thì mới "sôi động" lên đc :-j

Big Bang female cũng chuẩn bị ra 8-> Nhạc Hàn đang thiếu rapper nữ, cầu mong các chị sẽ đột phá hẳn lên :D

Mà hỏi mọi người chứ cái radio của Sung Min và Sunny thì chỉ có mỗi artists của SM được làm khách mời thôi đúng ko :| Ch trình tuần nào cũng quanh đi quẩn lại chẳng có gì mới mấy, mà nói thẳng ra trong số các ctrinh` radio hiện nay cái chtri`nh này là nhạt nhất...Sung Min cũng ko phải dạng ăn nói đc mà đi host cái này để mà làm j :)|

Chị ơi ko phải chỉ ns sm được làm khách mời thôi đâu ạ. Chị chịu khó xem ảnh của radio này sẽ thấy, từng thấy cả AJOO, Battle, Epik High, Kara....... n` lắm ạ. Chương trình này ko phải chương trình kiểu Sukira, ko sôi động được như thế, chứ ko phải nó nhạt chị ạ.

Back
Bên trên